PDA

View Full Version : Làm đẹp da bằng nghệ tươi sau khi sinh

babylove1212
12-15-2012, 10:34 AM
Tình hình là còn khoảng hơn tuần nữa là em sinh con đầu lòng. Em nghe nói bôi nghệ tươi lên toàn thân trong tháng đầu ở cữ là sẽ được làn da đẹp. Các mẹ chỉ bảo cho em với: bôi ntn, ngày bôi mấy lần,....và làm thế nào để hết màu vàng trên da? Cảm ơn các mẹ nhiều lắm!

mahong
12-15-2012, 10:42 AM
đúng rồi, ăn nghệ tưoi cũng rất tốt nữa
Nhwung bạn mà bôi nghệ thì vàng hết bụng, nhìn mắc cừoi lắm
giwof ng ta toàn dùng tinh dầu nghệ thôi
chỉ 70-80k/lọ , vừa bôi da bụng, vừa có thể uống mỗi ngày 1-2 giọt, rất tốt đấy mẹ nó ạ

chipaoe
12-15-2012, 11:08 AM
Uh,cũng sắp đẻ rồi.Hóng cái này.
Gì chứ nghĩ đến quả mặt viwis ng vàng khè có mà chết khiếp.Chắc chỉ ăn thôi.

4muayeuthuong
12-15-2012, 12:15 PM
ngóng mẹ này cái đây . chủ đề đang quan tâm :p

katorj
12-17-2012, 01:06 AM
Vàng tắm là hết mà các mẹ, nó không ăn vào da đâu ạ :P
Em thường dùng hỗn hợp nghệ + sữa chua + lòng trắng trứng đắp mặt đây ạ :)

babylove1212
12-18-2012, 10:05 AM
Dùng hốn hợp đấy như thế nào vậy mẹ katorj?

ốc lê
12-18-2012, 09:57 PM
Dùng hốn hợp đấy như thế nào vậy mẹ katorj?

- Dùng nghệ để đắp mặt:

Lấy củ nghệ tươi giã nhuyễn. Sau đó lấy cả nước lẫn bã nghệ trộn với lòng đỏ trứng theo tỉ lệ 1:1. Sau đó đắp mặt nạ này trong 30 phút rồi rửa sạch lại bằng nước ấm. Làm thử cách này da mặt sẽ không bị vàng nữa. Dùng trộn với dầu oliu, mật ong hay sữa chua ko hiệu quả bằng lòng đỏ trứng đâu bạn ạ.

Dùng mặt nạ này sẽ không bị tàn nhang, da căng đẹp, mịn màng và đặc biệt là không bị mụn trứng cá. Hoặc nếu có thì cũng phải lâu lắm nó mới mọc. Hãy kiên trì vì làn da mịn màng và tươi sáng bạn nhé!

- Dùng r*** nghệ để thoa toàn thân:

Thực tế, nghệ là loại thuốc tự nhiên cho phụ nữ sau khi sinh đẻ sử dụng bằng cách thoa ở bụng.

Lúc đầu bạn sẽ không quen vì đi đâu cũng vàng khè, dính hết cả ra quần áo... nhưng nếu kiên trì thì sẽ rất tốt cho da của bạn sau này đó.

Ban đầu chỉ bôi một ít thôi, nếu thấy không sao thì mới bôi tiếp!

Nghệ sẽ giúp bạn làm đẹp vùng da bụng bị rạn, nhanh liền vết thương

Theo nhiều nghiên cứu thì thực chất nghệ cũng được coi là một loại thuốc tự nhiên có thành phần hoạt chất được gọi là chất curcumin. Hợp chất này có tác dụng chống oxy hóa và chống viêm cao. Vì thế, trong nhiều thế kỷ nay nhiều phụ nữ thường sử dụng nghệ như là một chất khử trùng cho các vết thương, vết bỏng, vết bầm tím và là một liều thuốc làm đẹp da.

Cách dùng: hâm nóng 1 chút r*** nghệ, dùng chổi đánh má, quét r*** rồi bôi nhanh lên da, để khô rồi mặc áo, nên bôi từng bộ phận một để tránh bị lạnh.

- Dùng nghệ để ăn:

ăn củ nghệ tươi sau khi sinh giúp tăng cường hệ thống miễn dịch. bạn có thể kho nghệ lẫn với thịt rang cho sễ ăn.

Tuy nhiên, dùng nghệ tươi cũng nên có liều lượng khoảng 300-500 gram

Nếu lạm dụng nghệ, chúng có thể gây đau bụng, tiêu chảy bạn nhé.

doctorspa
12-18-2012, 10:28 PM
Cho mình ngóng với các mẹ nhé!

Meiu_heovameo
12-19-2012, 03:06 PM
Tình hình là còn khoảng hơn tuần nữa là em sinh con đầu lòng. Em nghe nói bôi nghệ tươi lên toàn thân trong tháng đầu ở cữ là sẽ được làn da đẹp. Các mẹ chỉ bảo cho em với: bôi ntn, ngày bôi mấy lần,....và làm thế nào để hết màu vàng trên da? Cảm ơn các mẹ nhiều lắm!

Mẹ có thể dùng nghệ tươi thoa toàn thân, uống với mật ông hay dùng dầu dừa cũng được. Cái nào cũng công dụng hết đó mẹ à.

hoa_thực phẩm chức năng
06-21-2013, 02:23 PM

Nghe thấy mẹ nó bảo bôi nghệ lên toàn thân, khi không rửa sạch được mà vẫn còn màu nghệ hơi vàng cũng thấy hơi ngại nhỉ? hiiii

Nghệ làm đẹp da, giảm thâm nám cho chị em sau khi sinh nhờ vào thành phần quan trọng mà trong củ nghệ có chứa. Đó chính là chất Curcumin. Curcumin chỉ có khoảng 3% trong nghệ thôi.

Nếu các mẹ dùng curcumin thì ngoài giúp giảm thâm nám, curcumin còn giúp phòng ngừa thêm rất nhiều bệnh khác nữa trong đó có cả bệnh ung thư.

Các mẹ tham khảo thông tin chi tiết hơn qua website: www.tmtoancau.com.vn

Mitubin
06-21-2013, 04:41 PM
Em mới sinh song nên chia sẻ với các mẹ tý chút ạ. đầu tiên là các chị phải chuẩn bị tư tươg trước ạ. Vì bôi nghệ sẽ làm các vật dụng quần áo của cả mẹ và bé bị vàng, Cả ga giường cũng bị vàng. Nếu các chị chỉ dùng r*** nghệ và gừng thôi thì không ăn thua đâu. Em đã sinh 2 nhóc rồi và kinh nghiệm của em như sau.
Các chị thử bôi nghệ ra cánh tay chỗ trắng nhất đấy ạ. Nếu ko thấy ngứa thì chuyển sang bước tiếp theo.
Các chị mua một chai r*** nghệ, một chai r*** gừng của các chị bán hàng uy tín, mua thêm nghệ tươi về gọt vỏ hoặc ko gọt vỏ cũng được giã nguyễn(e thì cho vào máy say sinh tổ) cho thêm ít nước sau đó bỏ vào một cái bát cũ ạ(vì dùng song là tiễn em ý đi luôn mà ko rửa sạch đâu). Một tuần các chị bôi 2-3 lần nghệ tươi say sẵn lên da sau. Bôi hôm nay sáng mai lau bằng r*** nghệ và r*** gừng vừa bớt vàng lại tẩy da còn mùi của r*** gừng và r*** nghệ thuốc bắc thơm thơm.(át mùi của PN sau sinh nói thật là hơi hôi ạ) chẳng cần cái nào trước cái nào sau đâu trộn 2loaij r*** cũng được mà. LẦn sau cứ bôi chồng lên lần trước ko cần phải lau sạch nghệ cũ đâu nhé cứ bôi chồng lên ạ.
nó sẽ bám thành một lớp vàng vàng đen đen mà chỉ sau 2 tháng nó bung ra. Thì lớp da ở trong ui trắng lắm. Như là lột da ý ạ. Trắng lắm ạ. EM là nhân chứng sóng ạ. Ko biết có phải là do hợp với nghệ ko nữa.
Các chị trên diễn đàn cứ bảo là nghệ tươi có nhiều axit ăn mòn da. Da em mỏng lắm lại nhạy cảm mà em chẳng thấy làm sao cả. VÌ sau khi bôi nghệ tươi hôm sau thoa r*** vào nó tẩy bớt vàng và môt phần da chết đi
Còn về phần mặt. Các chị cứ lấy nước nghệ tươi giã. SAu đó chộn lòng đỏ trứng bôi lên lâu vào khoảng 45p đến 1 tiếng ý. Sau đó rửa lại bằng nước sạch nếu muốn ko vàng da rửa bằng sữa tươi không đường ạ sạch luôn mầu vàng.
(nhug mà em nghĩ vàng mot teo trên da có sao đâu chỉ chịu khó một chút sau này da nó trắng lên bõ công mình chịu vàng da.)

Mẹ Tívoi
06-21-2013, 10:24 PM
Tớ thì chỉ ăn nghệ kho với thịt hoặc với tôm thôi.

mekem2011
06-21-2013, 10:34 PM
Khi tớ sinh cu kem, bà ngoại kem ngâm cho tớ 1loj nghệ say với r***....tớ sinh xong là bôi nghệ toàn thân, cả mặt.để riêng 2 bộ mặc khi bôi nghệ, cứ sau tắm rửa là bôi. Tớ bôi dc 1 tháng thì thôi vì lười.

cheriamour
06-21-2013, 11:55 PM
Mình cũng còn 1 tuần nữa là sinh, mình mới mày mò biết đc có dịch vụ chăm sóc làm đẹp sau sinh cho mẹ, vì là tập 2 rồi nên mình cũng muốn đầu tư để cải thiện tí, mặc dù lần này chửa mình lên cân ít, da cũng ko bị mụn hay sạm nhưng sợ đẻ rồi bụng nhăn nheo thôi vì mình bị rạn bụng. Tập 1 mình tăng 16kg từ 43kg lên 59kg lúc đi sinh, đẻ xong còn 53kg, con đầy tháng thì mẹ 50kg nhg cả 1 năm trơi nuôi con = sữa mẹ mình chả giảm thêm đc tí tẹo cân nào, vòng bụng cũng vẫn to như thế lại nhăn nữa (chắc tại hồi đấy ko có kn j nên ko kiêng kem, ko gen bụng cũng chả gừng nghệ gì). Lần này chịu khó tìm hiểu thì khai quật ra cái dv Chăm sóc sau sinh Viet-care nhưng thấy khen chê lẫn lộn, chả bít có nên sử dụng k?
Ngoài ra trong quá trình tìm hiểu về VC mình học lỏm đc là muốn trắng da có thể dùng tinh nghệ thay cho nghệ tươi đc, dễ uống hơn và đắp mặt thì ko bị vàng da. Còn muốn vừa giảm cân vừa lợi sữa thì uống chè vằng hàng ngày thay cho nước lọc. Còn nữa, để làm săn da bụng thì đắp muối rang với rừng. Nói chung là bí kíp thì đã có đủ rồi, chỉ ko bít có thời gian để làm đc ko nữa!

mèo_mimi
06-22-2013, 09:00 AM
hay quá. mình phải áp dung vào vòng 2 của mình mới được. nhìn phì quá đi mất

Happy life
06-22-2013, 10:48 AM
Nghệ tươi chỉ dùng để ăn thôi mẹ nó ơi. bôi nghệ tươi dễ bị cháy da, mòn da lắm, nghệ phải hạ thổ đi thì mới dùng được ạ.

metomcat
06-22-2013, 10:57 AM
các mẹ nhà mình chăm thật m cũng thấy nói bôi nghệ tươi mà sinh xog chẳng bôi j cả

nohope
06-22-2013, 10:59 AM
Tớ cũng nghe nói đến phương pháp này, có thấy 1 chị áp dụng, da đẹp thật, nhưng quần áo, chăn đệm cũng vàng lây ấy.

trethomart
06-22-2013, 11:00 AM
Lúc mình sinh bà cũng làm cho mình bôi, được 1 tuần da mình hơi mẩn, sợ ko bôi nữa, sau nghĩ lại có lẽ do hàng ngày bôi xong tối mình rửa không sạch nên bị vậy, bà chị chồng mình bôi suốt thấy da đẹp lắm.

divenoixa
06-24-2013, 08:38 AM

Nghệ tươi có tính axit nên chỉ nên bôi nhiều nhất là 1 ngày 1 lần bạn ạ. Màu vàng trên da thì chắc ko hết dc đâu, chỉ đỡ đỡ thôi. Khi nào mẹ nó dừng bôi, tắm khoảng 3 -4 ngày là mờ hết ý mà, sinh xong có đi đâu đâu mà lo. À, tắm sữa tươi cũng đỡ vàng da hơn đấy, kinh nghiệm của tớ :D

hoa_thực phẩm chức năng
06-24-2013, 10:11 AM
Khi tớ sinh cu kem, bà ngoại kem ngâm cho tớ 1loj nghệ say với r***....tớ sinh xong là bôi nghệ toàn thân, cả mặt.để riêng 2 bộ mặc khi bôi nghệ, cứ sau tắm rửa là bôi. Tớ bôi dc 1 tháng thì thôi vì lười.

Mẹ nó chịu khó thật đấy.
Nhưng bôi nghệ xong chắc quần áo bị vàng hết nên mới chuẩn bị 2 bộ chuyên mặc để bôi nghệ nhỉ?
Không biết mình có làm đc như cô ấy????:D
Mình chắc chỉ uống viên nang Curcumin thôi.hehe

hoa_thực phẩm chức năng
06-24-2013, 10:17 AM
Tớ cũng nghe nói đến phương pháp này, có thấy 1 chị áp dụng, da đẹp thật, nhưng quần áo, chăn đệm cũng vàng lây ấy.

các bác có muốn biết lý do tại sao củ nghệ lại tốt như vậy?
Đó chính là nhờ thành phần là hoạt chất Curcumin trong nghệ đấy.
Trước đây thì mới phải bôi nghệ một cách thủ công như vậy vì uống bột nghệ thấy tác dụng hơi lâu do curcumin trong nghệ chỉ chiếm có 3% thôi.
Giờ tách được hoạt chất curcumin này riêng ra nên có thể uống để đem lại tác dụng ổn định mà lại rất thuận tiện, ko lo bị vàng quần áo,... và mất công chuẩn bị nữa.

Thông tin chi tiết về tác dụng của hoạt chất này, các mẹ xem ở đường lin bên dưới nhé!

vongdautam
06-24-2013, 03:24 PM
mình thì chỉ ghiền uống nghệ thôi, đắp sợ lắm

thanhhuyendhkt2
06-25-2013, 09:52 AM
Mẹ nó mà bôi nghệ tươi toàn thân đảm bảo chắc có bộ đồ nào nguyên vẹn mà mặc nữa đâu.mà bôi khó rửa nữa.
Theo kinh nghiệm các chị em hiện nay người ta dùng tinh bột nghệ vì vừa không bị vàng da, dễ rửa mà còn hiệu quả hơn vì tinh bột nghệ chứa 40-50% hoạt chất curcurmin còn củ nghệ tươi chỉ chứa 3-5% thôi (20kg nghệ tươi mới chiết xuất được 1kg tinh bột nghệ). Chất curcurmin giúp đẹp da và mờ vết rạn đó mẹ nó ạ.

susukt
06-25-2013, 10:02 AM
Em hóng.Cũng giờ mới nghe vụ này.hj.

Thanmen
06-25-2013, 02:43 PM
Nghĩ đến cái lúc bạn bè, đồng nghiệp, anh chị em đến chơi với 2 mẹ con mà mặt mẹ cháu vàng hươm vì nghệ...Nghĩ mà khiếp quá đi

Happy life
06-25-2013, 09:27 PM
mình thì chỉ ghiền uống nghệ thôi, đắp sợ lắm

Ơ, em thấy uống nghệ mới khó uống chứ, cứ hắc hắc ấy, còn đắp mặt đơn giản mà. Mẹ nó sợ vàng thì dùng nghệ hạ thổ chắc bớt hơn đấy

hoa_thực phẩm chức năng
06-26-2013, 09:45 AM
Nghĩ đến cái lúc bạn bè, đồng nghiệp, anh chị em đến chơi với 2 mẹ con mà mặt mẹ cháu vàng hươm vì nghệ...Nghĩ mà khiếp quá đi

Uh. Cũng bất tiện thật đấy. Thôi ta làm cách nào giảm nám từ trong thôi...

Trau Vang 2009
06-26-2013, 09:51 AM
các mẹ cho em hỏi có thể thay thế nghệ tươi bằng bột nghệ được không? hiệu quả có như nhau không?

Happy life
06-26-2013, 02:24 PM
các mẹ cho em hỏi có thể thay thế nghệ tươi bằng bột nghệ được không? hiệu quả có như nhau không?

Em chỉ nghe nói dùng nghệ hay tinh bột nghệ, còn bột nghệ cũng không biết nữa

divenoixa
06-27-2013, 10:23 AM
Ơ, em thấy uống nghệ mới khó uống chứ, cứ hắc hắc ấy, còn đắp mặt đơn giản mà. Mẹ nó sợ vàng thì dùng nghệ hạ thổ chắc bớt hơn đấy

Củ nghệ tươi mà hạ thổ thì nó mọc mầm mất à mẹ nó @@

huong011280
06-27-2013, 10:44 AM
nhà tớ đang thừa mấy lọ r*** nghệ bà ngoài làm cho lúc tớ đẻ, mẹ nào có nhu cầu tớ để lại cho nhé, số của tớ 0904555794

voimamut2011
06-28-2013, 01:00 PM
tập 2 em quyết dùng nghệ tươi. Tập 1 em sinh nhà chồng nên chẳng được c/s j.

kim_duyen
06-28-2013, 02:38 PM
nghệ tươi nóng vậy bôi vào mặt liệu có an toàn ko nhỉ,chỉ sợ mòn hết da thui

divenoixa
07-04-2013, 04:55 PM
nghệ tươi nóng vậy bôi vào mặt liệu có an toàn ko nhỉ,chỉ sợ mòn hết da thui

Không phải ngày nào cũng bôi đâu mẹ nó ơi, em tính tuần bôi 3 lần thôi. Mà bôi r*** nghệ hạ thổ như mấy mẹ chia sẻ phía trên ý ạ, đỡ tính axit hơn, ko sợ mòn da.
Nhưng đã bôi nghệ là phải chống nắng thật cẩn thận ạ.

Happy life
07-06-2013, 05:10 PM
tập 2 em quyết dùng nghệ tươi. Tập 1 em sinh nhà chồng nên chẳng được c/s j.

Phải dùng nghệ hạ thổ chứ mẹ nó, nghệ tươi bôi vàng, khó rửa đi lắm

hoa_thực phẩm chức năng
07-08-2013, 08:54 AM
Phải dùng nghệ hạ thổ chứ mẹ nó, nghệ tươi bôi vàng, khó rửa đi lắm

Nghệ hạ thổ là như thế nào vậy mẹ nó?
Củ nghệ đem chôn xuống đất mấy hôm rồi đào lên dùng ah? :o

me mam xoi
07-08-2013, 09:55 AM
Nghệ hạ thổ là như thế nào vậy mẹ nó?
Củ nghệ đem chôn xuống đất mấy hôm rồi đào lên dùng ah? :o

Theo em được biết thì nghệ hạ thổ là trộn nghệ tươi dã nhỏ, với gừng, ngải cứu, và một số vị thuốc bắc ... rồi đem hạ thổ, sau 100 ngày thì mang lên. Em thấy các chị chăm sóc cho em bảo thế. Mà em dùng nghệ này 1 lần/ ngày mà không vàng lắm đâu ạ. Dây ra đồ ngủ thì em giặt máy vẫn ra bình thường, cũng không dây sang quần áo khác ạ ^^ Ai muốn mua thì inbox cho em, em đặt hộ cho.

Happy life
07-08-2013, 01:22 PM
Em thấy hướng dẫn chỉ có nghệ và r*** đem hạ thổ mà. Chị dùng nghệ hạ thổ này ở đâu vậy?

cunxinh2410
07-08-2013, 01:34 PM
đúng rồi, ăn nghệ tưoi cũng rất tốt nữa
Nhwung bạn mà bôi nghệ thì vàng hết bụng, nhìn mắc cừoi lắm
giwof ng ta toàn dùng tinh dầu nghệ thôi
chỉ 70-80k/lọ , vừa bôi da bụng, vừa có thể uống mỗi ngày 1-2 giọt, rất tốt đấy mẹ nó ạ

Thanks bạn nhé, mình cũng nghĩ bôi thì bẩn hết trông khiếp lắm, để mình mua tinh nghệ bôi nào hi hi

Tamnt_Tpq
07-08-2013, 04:26 PM
nghệ tươi bôi sẽ bị vàng da lắm ah,mẹ nó thử tìm hiểu nghệ vàng hạ thổ thuốc bắc xem nhé,sẽ không bị nóng như nghệ tươi mà hiệu quả thù hơn hẳn

hoa_thực phẩm chức năng
07-09-2013, 09:14 AM
Thanks bạn nhé, mình cũng nghĩ bôi thì bẩn hết trông khiếp lắm, để mình mua tinh nghệ bôi nào hi hi

Mẹ nó cũng có thể uống thêm viên nang Curcumin chiết xuất từ củ nghệ tươi.
Curcumin chỉ chiếm 3% trong củ nghệ thôi và tác dụng làm đẹp da cho chị em lại chính nhờ hoạt chất curcumin có trong củ nghệ đó. Tinh bột nghệ thông thường curcumin chỉ chiếm khoảng 30%_50% là nhiều. Nhưng viên nang curcumin thì hoạt chất này chiếm tới hơn 95%. Vì vậy khi sử dụng sẽ thấy rất hiệu quả.

divenoixa
07-09-2013, 11:44 AM
Theo em được biết thì nghệ hạ thổ là trộn nghệ tươi dã nhỏ, với gừng, ngải cứu, và một số vị thuốc bắc ... rồi đem hạ thổ, sau 100 ngày thì mang lên. Em thấy các chị chăm sóc cho em bảo thế. Mà em dùng nghệ này 1 lần/ ngày mà không vàng lắm đâu ạ. Dây ra đồ ngủ thì em giặt máy vẫn ra bình thường, cũng không dây sang quần áo khác ạ ^^ Ai muốn mua thì inbox cho em, em đặt hộ cho.

Cái này có vẻ khả thi vì đỡ vàng da với quần áo hơn. Tắm bằng gì thì sạch màu vàng trên da hả bạn? Có dc dùng sữa tắm ko?

mamachip
07-09-2013, 12:50 PM
Cái này có vẻ khả thi vì đỡ vàng da với quần áo hơn. Tắm bằng gì thì sạch màu vàng trên da hả bạn? Có dc dùng sữa tắm ko?

Kinh nghiệm của tớ thì sữa tắm không làm hết hoàn toàn màu vàng của nghệ trên da đâu! Nhưng mẹ cháu cứ yên tâm, màu vàng ấy nó cũng mờ dần đi ấy mà, nhanh lắm!

me mam xoi
07-09-2013, 03:38 PM
Em thấy hướng dẫn chỉ có nghệ và r*** đem hạ thổ mà. Chị dùng nghệ hạ thổ này ở đâu vậy?

Mình dùng nghệ hạ thổ của Beautymom, mình nghe nói là các vị thuốc bắc mới làm cho da hồng lên. Còn thông thường thì da trắng lên trông thấy thui mà vẫn xanh ạ.

me mam xoi
07-09-2013, 03:41 PM

Trong tháng ở cữ mình không tắm sữa tắm, nhưng mà lau đi thì nó vẫn sạch nhé, mình lau bằng khăn ấm ban đầu thì nó ko sạch tinh đc, nhưng mà đến chiều tối thì sạch rùi. Lại bôi tiếp. Em mình vẫn bôi nghệ xong đi làm bt, hè hè mà đấy là mù đông mẹ nó ạ ^^

thuy_nghean
07-09-2013, 11:23 PM
Các mẹ nhớ làm đẹp sau sinh bằng tinh nghệ nhé, đảm bảo 100% các mẹ dùng đều ngạc nhiên sau thời gian ở cữ với làn da của mình!

hongpham90
07-10-2013, 10:37 AM
Hay quá. em vào học hỏi kinh nghiệm với nhé

Me_Titi
07-10-2013, 01:49 PM
Dùng nghệ tươi các mẹ có tắm bằng sữa tắm cũng ko hết đc ngay đâu. phải tắm và kì cọ rất nhiều lần, mà vùa sinh xong thì ko đc kì cọ da sẽ nổi gân lên. Các mẹ nên dùng tinh bột nghệ nhé. trộn với mật ong, sữa chua hoặc lòng đỏ trứng gà. Rất hiệu quả. Nhưng đi đâu ra đường nhờ phải bôi kem chống nắng, ko sẽ bị bắt nắng đấy.

Meyeukem2012
07-10-2013, 03:31 PM
ha ha mẹ này giống mình ghê nhưng mình đã bôi cách đây 13 tháng rồi, sinh xong dù rất đau nhưng vì công cuộc cải tổ nhan sắc xuống cấp mình cũng nhờ má chồng giã nghệ tươi bôi khắp mặt và người, ai đến thăm nhìn cũng kinh hãi vì người mình vàng ươm như nghệ, từ lavabo đến bồn cầu rồi khăn xô lau mặt cho con yêu đều có dính tí màu vàng vì cứ tay mình chạm đến đâu là vàng đến đó :))))), mẹ nó xác định sẽ vất đi khoảng 3 bộ quần áo và 1 số cái khăn xô nhé. Cố lên tất cả vì sắc đẹp, công nhận bôi xong da cũng đẹp lên, trắng sáng nhưng mình chỉ giữ được 1 năm giờ đi làm ra nắng lại về mo rồi, hic hic

Happy life
07-10-2013, 08:32 PM
ha ha mẹ này giống mình ghê nhưng mình đã bôi cách đây 13 tháng rồi, sinh xong dù rất đau nhưng vì công cuộc cải tổ nhan sắc xuống cấp mình cũng nhờ má chồng giã nghệ tươi bôi khắp mặt và người, ai đến thăm nhìn cũng kinh hãi vì người mình vàng ươm như nghệ, từ lavabo đến bồn cầu rồi khăn xô lau mặt cho con yêu đều có dính tí màu vàng vì cứ tay mình chạm đến đâu là vàng đến đó :))))), mẹ nó xác định sẽ vất đi khoảng 3 bộ quần áo và 1 số cái khăn xô nhé. Cố lên tất cả vì sắc đẹp, công nhận bôi xong da cũng đẹp lên, trắng sáng nhưng mình chỉ giữ được 1 năm giờ đi làm ra nắng lại về mo rồi, hic hic

Mẹ nó bôi luôn nghệ tươi cơ ah, thế thì vàng lắm, he he. Em thấy mọi người phải hạ thổ đi nó mới dễ tẩy màu vàng. Với lại dùng nghệ tươi bắt nắng hơn thì phải. Mẹ nó chắc phải giữ gìn kĩ lắm nhỉ. Mà chồng mẹ nó cũng chiều mẹ nó thật :D

me mam xoi
07-12-2013, 03:17 PM
Các mẹ có mẹ chồng chăm cho thích thế, em toàn phải tự làm, mấy tháng đầu mẹ em lên chăm đc chút thì em mới tranh thủ chỉnh đốn nhan sắc keke

divenoixa
07-14-2013, 09:55 PM
Trong tháng ở cữ mình không tắm sữa tắm, nhưng mà lau đi thì nó vẫn sạch nhé, mình lau bằng khăn ấm ban đầu thì nó ko sạch tinh đc, nhưng mà đến chiều tối thì sạch rùi. Lại bôi tiếp. Em mình vẫn bôi nghệ xong đi làm bt, hè hè mà đấy là mù đông mẹ nó ạ ^^
mùa đông thì đỡ hơn, vừa che dc làn da vàng vàng, vừa đỡ sợ nghệ nóng. tầm 2 tháng nữa em sinh không biết trời đã mát mẻ chưa. chứ trời này bôi nghệ chắc chưa trị dc mụn đã lại nổi mụn ầm ầm vì nóng mất. Nắng to, bôi nghệ xong phải ra ngoài trời thì có nước đen đi.

me mam xoi
07-22-2013, 09:56 AM
mùa đông thì đỡ hơn, vừa che dc làn da vàng vàng, vừa đỡ sợ nghệ nóng. tầm 2 tháng nữa em sinh không biết trời đã mát mẻ chưa. chứ trời này bôi nghệ chắc chưa trị dc mụn đã lại nổi mụn ầm ầm vì nóng mất. Nắng to, bôi nghệ xong phải ra ngoài trời thì có nước đen đi.

Hic mình nghe bảo bôi nghệ trong 3 tháng ở cữ mới có hiệu quả mà. Em thì bôi nghệ vào buổi tối, sau đó sấy qua chô khô rồi leo lên giường, sáng mai mới lau đi với dùng thêm thanh lăn trị nám hoặc dầu dừa , rồi uống kèm tinh nghệ hoặc cao chè vằng cho thanh lọc nữa cho yên tâm.

maihoaxinh
07-22-2013, 10:17 AM
Mình chỉ dùng mấy phương pháp tự nhiên để dưỡng da mặt , nhưng mình thấy hiệu quả mà da trở nên săn chắc lắm, một tuần thì mình sẽ đắp mặt nạ dưa chuột hai lần , một lần cà chua và một lần khoai tây với cuối tuần thì mình đắp bột đậu xanh với sữa không đường và mật ong mình thấy da mặt không có mụn và sáng mịn lắm đó các mẹ.

bovang
07-22-2013, 12:02 PM
Em oánh dấu học hỏi kinh nghiệm của các chị.

thuynhem
07-22-2013, 03:47 PM
Nếu m bôi nghệ tươi thì giã xog cho ít nc hay ít r*** vào rùi bôi hả các mẹ?

Happy life
07-22-2013, 09:40 PM
Nếu m bôi nghệ tươi thì giã xog cho ít nc hay ít r*** vào rùi bôi hả các mẹ?

Mẹ nó nên dùng nghệ hạ thổ thì hơn đấy, bôi nghệ tươi khó rửa màu vàng đi lắm, nó dây ra quần áo đã bẩn mà kì cọ cũng khó. Nếu muốn dùng nghệ thì dùng nghệ hạ thổ ấy. Nghệ hạ thổ đỡ bẩn hơn, dễ kì cọ hơn với lại cũng đỡ ăn da hơn nữa

cheriamour
07-26-2013, 12:11 AM
Mình đang uống tinh nghệ + đắp mặt nạ nghệ với lòng đỏ trứng gà đc 1 tháng rồi, công nhận là da dẻ trắng trẻo, hồng hào và mịnh màng lắm. Mỗi lần đắp lên mặt + người xong mình chỉ rửa lại với nước là sạch luôn chứ ko bị vàng như bôi nghệ tươi. Nhg tình hình là con mình bị vàng da nên phải ngừng uống rồi mà mình trót mua cả 1 kg tinh nghệ, h còn tận 600g (3 gói) có mẹ nào định mua tinh nghệ dùng thì mình thanh lý lại cho chứ h ko uống đc mà để đắp mặt nạ ko thì chắc có đến năm sau cũng chả hết đc :(. Tinh nghệ mình mua của 1 mẹ trên diễn đàn, h mình quên mất nick rồi nhg topic của chị ý uy tín lắm, bán mấy năm nay rồi (lúc trc mình cũng tìm hiểu kỹ lắm mới mua)

Happy life
07-26-2013, 11:29 AM
Mình đang uống tinh nghệ + đắp mặt nạ nghệ với lòng đỏ trứng gà đc 1 tháng rồi, công nhận là da dẻ trắng trẻo, hồng hào và mịnh màng lắm. Mỗi lần đắp lên mặt + người xong mình chỉ rửa lại với nước là sạch luôn chứ ko bị vàng như bôi nghệ tươi. Nhg tình hình là con mình bị vàng da nên phải ngừng uống rồi mà mình trót mua cả 1 kg tinh nghệ, h còn tận 600g (3 gói) có mẹ nào định mua tinh nghệ dùng thì mình thanh lý lại cho chứ h ko uống đc mà để đắp mặt nạ ko thì chắc có đến năm sau cũng chả hết đc :(. Tinh nghệ mình mua của 1 mẹ trên diễn đàn, h mình quên mất nick rồi nhg topic của chị ý uy tín lắm, bán mấy năm nay rồi (lúc trc mình cũng tìm hiểu kỹ lắm mới mua)

Mẹ nó để bao tiền 1 gói vậy :) em đang bầu chắc cũng đắp được cái này đấy nhỉ

cheriamour
07-26-2013, 12:20 PM
Mẹ nó để bao tiền 1 gói vậy :) em đang bầu chắc cũng đắp được cái này đấy nhỉ

Mẹ nó check pm nhé, mình ib cho mẹ nó rồi!

kidshop2012
07-26-2013, 12:23 PM
sau sinh em chỉ xoa r*** gừng vào vùng bụng cho giảm mỡ bụng chứ cái vụ xoa nghệ khắp người em k làm đc vì tính em cũng ít kiên trì đc lắm ạ

Me_Titi
07-26-2013, 01:38 PM
các mẹ thoa nghệ tươi lên người hay mặt thì sau đó tất cả mọi thứ mà các mẹ chạm vào đều thành màu vàng, rất lâu sau mới hết màu thậm chí có cái chả hết như quần áo, khăn sữa, khăn xô của con. Các mẹ dùng tinh bột nghệ sẽ không bị để lại màu mà hiệu quả thì tốt ngang nhau, thậm chí là tốt hơn vì các mẹ có thể uống tinh bột nghệ vừa dễ uống, vừa đẹp da, bổ máu, và có thể trộn cùng nhiều thứ khác như mật ong, sữa chua, trứng gà để đắp mặt. Đảm bảo sạch sẽ, dễ lau rửa và ko dây màu vàng khè ra các vật dụng khác ạ.

Trunghieu141
07-27-2013, 12:46 AM
Hi,sau sinh vòng 2 mẹ nào mà bị thâm,nám, chảy sệ thì nên dùng ruou gừng nghệ ngâm hạ thổ 100 ngày tốt lắm ạh. Mới sinh xong mà dùng luôn là hiệu quả thấy rõ luôn. nghệ giúp làm mờ vết rạn, giảm thâm đen vùng bụng, còn ruou với gừng làm tan mỡ bụng tránh chảy sệ.

hongvangf
07-27-2013, 03:21 PM
Dùng nghệ tuơi hơi bị vàng tí và bẩn quần áo nhưng cũng tốt lắm đấy!

blake24h
07-28-2013, 09:16 PM
Mặt nạ nghệ tươi có thể giúp các mẹ vừa làm đẹp sau sinh vừa giảm nám hiệu quả.
1. Với lòng đỏ trứng gà: Nghệ tươi đập dập hoặc xay, rồi lấy cả nước lẫn bã trộn với lòng đỏ trứng theo tỉ lệ 1:1. Đắp mặt nạ này khoảng 30 phút, rồi rửa sạch lại bằng nước ấm (nếu da bị dị ứng, ngứa và mẩn đỏ bạn cần dừng lại ngay).

2. Mặt nạ nghệ tươi: Nghệ tươi gọt vỏ, rửa sạch, xay nhuyễn, lọc lấy nước. Sau đó, dùng bông tẩy trang thấm nước nghệ bôi lên da, để khoảng 30 phút và rửa sạch.

hoa_thực phẩm chức năng
07-29-2013, 09:20 AM
1. Với lòng đỏ trứng gà: Nghệ tươi đập dập hoặc xay, rồi lấy cả nước lẫn bã trộn với lòng đỏ trứng theo tỉ lệ 1:1. Đắp mặt nạ này khoảng 30 phút, rồi rửa sạch lại bằng nước ấm (nếu da bị dị ứng, ngứa và mẩn đỏ bạn cần dừng lại ngay).

2. Mặt nạ nghệ tươi: Nghệ tươi gọt vỏ, rửa sạch, xay nhuyễn, lọc lấy nước. Sau đó, dùng bông tẩy trang thấm nước nghệ bôi lên da, để khoảng 30 phút và rửa sạch.

Trường hợp 2: đắp mặt nạ nghệ tươi như vậy thì làm sao rửa sạch mặt được nhỉ?

Trunghieu141
08-01-2013, 04:13 PM

Nghệ rất tốt ạ. Cực nhiều công dụng tốt để làm đẹp cho phụ nữ chúng mình. Mẹ nào dùng được nghệ tươi cũng tốt ạh. Có mẹ nào sợ vàng da,bẩn quần áo thì có thể chuyển qua dùng tinh bột nghệ cũng cho hiệu quả tốt, nếu kiên trì và thực hiện theo đúng liệu trình chăm sóc da

hoa_thực phẩm chức năng
08-01-2013, 04:50 PM
Nghệ rất tốt ạ. Cực nhiều công dụng tốt để làm đẹp cho phụ nữ chúng mình. Mẹ nào dùng được nghệ tươi cũng tốt ạh. Có mẹ nào sợ vàng da,bẩn quần áo thì có thể chuyển qua dùng tinh bột nghệ cũng cho hiệu quả tốt, nếu kiên trì và thực hiện theo đúng liệu trình chăm sóc da

Mẹ nào muốn thuận tiện hơn nữa thì dùng Viên nang curcumin.
Curcumin là hoạt chất có trong củ nghệ vàng, có tác dụng chống oxy hóa, làm chậm quá trình lão hóa và làm đẹp da.
Curcumin là 1 chất quan trọng nhất có trong củ nghệ vàng. Ngoài tác dụng làm đẹp da, curcumin còn giúp phòng ngừa 1 số bệnh như bệnh ung thư,...

Happy life
08-01-2013, 08:50 PM
Đắp mặt nghệ tươi xong đảm bảo mặt vàng khè rửa mấy ngày không hết :d dùng r*** nghệ hạ thổ thì dễ tẩy hơn các mẹ ạ

Nhoccuty
08-04-2013, 10:30 AM
mình sẽ làm thử mặt nã nghệ xem sao. nhà mình có hũ r*** nghệ đây, mình để thoa bụng thấy cũng ok lắm, mà không biết cách làm r*** nghệ thế nào nhỉ, hũ này mình được tặng, dùng sắp hết rồi :)

vi_vi2011
08-04-2013, 01:56 PM
mình thấy con bạn mình giã nghệ tươi chịu khó bôi lắm thế mà chẳng trắng hơn đc mình k hề bôi tý gì.Do cơ địa mỗi ng rùi.

me.bop
08-04-2013, 03:43 PM
mình sẽ làm thử mặt nã nghệ xem sao. nhà mình có hũ r*** nghệ đây, mình để thoa bụng thấy cũng ok lắm, mà không biết cách làm r*** nghệ thế nào nhỉ, hũ này mình được tặng, dùng sắp hết rồi :)

Mẹ nó mua nghệ tươi về rửa sạch, cho vào cối giã nhỏ hoặc có thể cho vào máy xay sinh tố xay cho nhanh ( mỗi tội xay xong rửa cối xay lâu sạch). Xay xong mẹ cho vào bình đựng r***. Trước khi sinh 2 tháng em làm 1 hũ r***, em cho cả gừng và nghệ vào ngâm chung. Làm trước khi sinh 2-3 tháng cho ngấm rồi sau sinh mang ra dùng. Hồi mới sinh xong bé ngủ suốt ngày nên có thời gian bôi toàn thây. Đc ông xã khen trắng thấy cũng sướng sướng.:D

divenoixa
08-04-2013, 07:06 PM
Sắp vào thu rồi, bôi r*** nghệ, r*** gừng cũng ko sợ nóng như hồi hè nữa, các mẹ cứ thoải mái mà dùng.

pinkpig-lotus
08-04-2013, 11:29 PM
Mình thì lúc mới sanh còn uống nước nghệ tươi nữa kia, vừa ngon lại vừa đẹp da nữa!

Happy life
08-04-2013, 11:31 PM
Mình thì lúc mới sanh còn uống nước nghệ tươi nữa kia, vừa ngon lại vừa đẹp da nữa!

Nước nghệ tươi uống tốt nhưng mà khó uống lắm, em thì em chịu. Chỉ nghĩ bôi r*** nghệ thôi, bôi nghệ tươi cũng sợ vàng quần áo, thành người vàng da mất :d

Trunghieu141
08-05-2013, 12:11 AM
Hihi,mẹ nào uống được nghệ tươi thì quá tốt ạ, có nhiều chất chông oxy hóa. Chăm sóc da hiệu quả từ bên trong. Mẹ nào mà k uống được nghệ tươi thì uống tinh bột nghệ + mật ong + chanh cũng cho kết quả rất tốt, giúp đẹp da, bổ máu,giảm cân

Trunghieu141
08-05-2013, 12:15 AM
Mẹ nó mua nghệ tươi về rửa sạch, cho vào cối giã nhỏ hoặc có thể cho vào máy xay sinh tố xay cho nhanh ( mỗi tội xay xong rửa cối xay lâu sạch). Xay xong mẹ cho vào bình đựng r***. Trước khi sinh 2 tháng em làm 1 hũ r***, em cho cả gừng và nghệ vào ngâm chung. Làm trước khi sinh 2-3 tháng cho ngấm rồi sau sinh mang ra dùng. Hồi mới sinh xong bé ngủ suốt ngày nên có thời gian bôi toàn thây. Đc ông xã khen trắng thấy cũng sướng sướng.:D
Chuẩn luôn ạ. Mình cũng thế, dùng luôn sau sinh thấy hiệu quả,da bụng săn thon, sáng sủa hơn hẳn. Nếu mẹ nào tự ngâm để thoa bụng sau khi sinh, ngoài nghệ nên cho thêm gừng - giúp tan mỡ bụng hiệu quả.Thêm nữa là mẹ nào tự làm nên chọn lựa nguồn gừng nghệ kỹ càng nhé, chứ mua phải gừng TQ là dị ứng da.

phuongxinh
08-05-2013, 08:10 PM
E thấy cũng chả có tác dung mấy.Sinh xong e cũng kì công gần 2 tháng.kết quả là ra đi rất nhiều quần áo đồ dùng,chăn ga...mà cũng thấy bt ko đc như các mẹ nói ạ

Trunghieu141
08-05-2013, 11:17 PM
E thấy cũng chả có tác dung mấy.Sinh xong e cũng kì công gần 2 tháng.kết quả là ra đi rất nhiều quần áo đồ dùng,chăn ga...mà cũng thấy bt ko đc như các mẹ nói ạ
HIc, sao quần áo, đồ dùng, chăn ga lại ra đi mn ơi. Quan trọng là mẹ ngâm với gừng và nghệ,ruou có tốt không, tỉ lệ thế nào a? ruou phải là ruou nước đầu nhé. Khi bôi mẹ nên dải báo ngồi, mặc chiếc áo cũ mà bỏ đi cũng k tiếc ấy, sau khi thoa xong thì đợi khô rồi hãy mặc đồ a. Thêm nữa là mn bôi xong nên gen bụng vào sẽ cho hiệu quả tốt hơn. Mẹ nào chịu khó uống tinh bột nghệ sau sinh cũng rất tốt ạh - vừa bổ máu, đẹp da,lại giúp giảm cân tốt.

hoa_thực phẩm chức năng
08-06-2013, 09:17 AM

Trước đây thì các mẹ phải dùng nghệ tươi nên mới vậy.
Giờ thì đơn giản hơn nhiều rồi!

Các mẹ có biết rằng nghệ tươi làm đẹp da là nhờ hoạt chất Curcumin ở trong củ nghệ. Hiện giờ có 1 số cty bào chế Viên nang Curcumin để sử dụng rất thuận tiện.
Cty mình cũng sản xuất sản phẩm này. Mẹ nào quan tâm thì alo mình nhé! Hàng chuẩn, chính hãng nhé!

Các mẹ mua viên nang Curcumin thì nên chú ý tới hàm lượng curcumin có trong viên để dùng hiệu quả nhất nhé!

Trunghieu141
08-11-2013, 02:13 PM
Chia sẻ với các Mẹ bí quyết làm đẹp da đơn giản ngoài việc đắp mặt nạ với TINH BỘT NGHỆ VÀNG - chăm sóc bên ngoài,thì để chăm sóc bên trong mỗi ngày các Mẹ nên uống 1 ly SỮA ĐẬU NÀNH rất tốt với phụ nữ chúng mình các Mẹ a

SỮA ĐẬU NÀNH - THỨC UỐNG BỔ DƯỠNG MÀ CHỊ EM KHÔNG NÊN BỎ QUA

Chống lão hóa

Sữa đậu nành chứa một lượng không nhỏ chất Genistein giúp kéo dài quá trình lão hóa của các tế bào trong cơ thể. Mỗi tễ bào đều có một tuổi thọ nhất định, đặc biệt là tế bào trên làn da của bạn. Việc uống sữa điều độ sẽ đem tới làn da trắng và tươi trẻ cho các chị em.

Chống loãng xương

Các chị em vào tuổi tiền mãn kinh rất dễ lâm vào tình trạng loãng xương do bị giảm nồng độ estrogen trong máu và thiếu hụt can-xi. Các nghiên cứu cho thấy, sử dụng protein đậu nành giúp xương chắc khỏe, tránh tình trạng loãng xương và giảm tỷ lệ gãy xương.

Giảm mỡ bụng

Mỡ thừa tại bụng sẽ làm tăng nguy cơ mắc bệnh tim, tiểu đường và thừa cân. Các nghiên cứu cho thấy việc uống một ly sữa đậu nành mỗi ngày sẽ giúp giảm bớt lượng mỡ thừa nguy hiểm này. Sau 3 tháng kiên trì uống sữa, chắc chắn bạn sẽ nhận thấy tác dụng của chúng lên vùng bụng.

Chống ung thư

Ung thư đã và đang trở thành mối lo sợ của các chị em phụ nữ. Để phòng chống các bệnh ung thư dễ mắc phải như ung thư vú, ung thư cổ tử cung, ung thư tuyến giáp, bạn nên uống sữa đậu nành thường xuyên. Protease Bowman- Birk có trông chất đạm của đậu nành có thể ức chế sự khởi phát của các tế bào ung thư.

Cải thiện vòng một

Sữa đậu nành quả thực là cứu tinh cho các cô nàng sở hữu vòng một “khiêm tốn”. Vòng một không phát triển là do sự thiếu hụt estrogen. Đậu nành chứa một lượng lớn estrogen nên chúng có công dụng rất lớn trong việc kích thích phát triển vòng một.

Làm đẹp cho tóc

Thành phần cấu tạo chủ yếu của tóc là protein. Không thể phủ nhận, đậu nành chứa lượng protein rất lớn và bổ dưỡng. Chính vì vậy, uống sữa đậu nành mỗi ngày sẽ giúp mái tóc chắc khỏe hơn. Đặc biệt, chúng sẽ giúp tóc mỏng và thưa trở nên dày dặn, óng ả hơn.

Trắng da

Phụ nữ Nhật đã dùng loại sữa này để thoa lên những vùng da sậm màu để làm sáng da. Bạn hãy thoa sữa lên mặt và mát-xa trong vòng 15 phút, sau đó rửa lại bằng nước ấm. Phương pháp này giúp cung cấp độ ẩm và làm da sáng nhanh chóng.

divenoixa
08-18-2013, 05:15 PM
Dùng nghệ tươi thì cốt yếu là các mẹ phải chốg nắng, chứ bôi nghệ rồi lại ra nắng thì có mà xấu hơn :P

hanhbk412
08-21-2013, 03:37 PM
có mẹ nào bán rươu gừng nghệ ngâm sẵn ko nhỉ? Giờ e ngâm k kịp rồi....

Happy life
08-21-2013, 11:11 PM

Trên diễn đàn này nhiều mẹ bán lắm. Mà cũng có nhiều nơi bán nữa, em thấy mấy cơ sở chăm sóc sau sinh, họ vừa bán, vừa dùng để chăm sóc khách hàng, cũng khá tốt. Mẹ nó tham khảo xem

Gotta
08-21-2013, 11:19 PM
e cũng rất thích nghê, nhất là dùng bôi sẹo ^^ trộm vía hợp da hay sao ý mà rất nhanh bay với những sẹo nhỏ :D nhưng e lăn tăn là rửa sao cho hết màu :(( e kì cọ như nào thì vẫn cứ .... vàng vàng sao ấy :(

hanhbk412
08-22-2013, 07:33 AM
Tìm trong mục nào trên diễn đàn mn nhỉ. E tìm mỏi mắt k thấy là sao ta.... thanks mn nhé.

Trên diễn đàn này nhiều mẹ bán lắm. Mà cũng có nhiều nơi bán nữa, em thấy mấy cơ sở chăm sóc sau sinh, họ vừa bán, vừa dùng để chăm sóc khách hàng, cũng khá tốt. Mẹ nó tham khảo xem

vongdautam
08-22-2013, 08:55 AM
tập 1 mình như ghiền nghệ tươi ấy, cứ xay cho m bao nheieu là uống hết bấy nhiêu

incoi2410
08-22-2013, 10:44 AM
Mình đang ngâm 1 lọ r*** nghệ, k biết sau sinh có dùng đến k, vì ngại bôi bôi trát trát rồi dính vàng khắp nơi

thuy_nghean
08-22-2013, 09:25 PM
Ủng hộ cho các sản phẩm làm đẹp đến từ nghệ - sản phẩm tuyệt vời của thiên nhiên

me_be_bin_2003
08-22-2013, 10:57 PM
Ôi sinh xong người mệt mỏi +chăm con nên chả có lúc nào để làm đẹp cả

Trunghieu141
08-23-2013, 01:39 AM
Có em đây mẹ nó ơi, cam kết an toàn và hiệu quả với các MẸ mới sinh từ 1-9 tháng

Happy life
08-23-2013, 07:50 PM

Mẹ nó nhờ thêm 2 bà giúp chăm bé đi. Có điều kiện thì dùng dịch vụ chăm sóc sau sinh tại nhà, người ta đến làm cho từ A đến Z, không tốn thời gian lắm đâu, mà lại có hiệu quả rõ rệt nữa.

huyenhnit
08-25-2013, 02:26 PM
Ngoài bội ra thì dùng nghệ để chế biến món ăn cho bà đẻ cũng rất tốt phải ko ạ. Nói chung là nghệ có rất nhiều công dụng tốt ạ

huyenhnit
08-25-2013, 02:29 PM
Mn à, mình có 1 lọ r*** gừng nghệ nè, mình sinh mổ nên chả dám dùng, chỉ dùng 2-3 lần gì đó nên là còn nguyên lọ, giờ con 1 tuổi rồi mà tập 2 chắc cũng còn lâu ạ, mn có lấy thì pm inbox mình nhé

Happy life
08-25-2013, 11:04 PM
Ngoài bội ra thì dùng nghệ để chế biến món ăn cho bà đẻ cũng rất tốt phải ko ạ. Nói chung là nghệ có rất nhiều công dụng tốt ạ

Nếu mẹ nào uống được nước ép nghệ thì còn tốt hơn đấy ạ. Chứ nghệ để chế biến món ăn thì cũng k nhiều lắm.
Em đi học mới biết thêm mấy món ăn dùng nghệ như cá kho, canh cá hay thịt kho nghệ. Chứ ở nhà em chẳng bao giờ dùng nghệ cho vào món ăn, kho có chỉ kho với giềng thôi.

incoi2410
08-26-2013, 09:57 AM
Có mẹ thì lấy nghệ tươi nấu thành nước uống, nghe bảo tốt nhưng mình đợt này mới có y định thử

divenoixa
08-26-2013, 11:41 AM

đúng rồi đấy ạ có thể lấy nghệ để rang thịt hay là mẹ nó lấy nước tinh nghệ vàng hòa với mật ong và nước lọc ngày 2 lần sau bữa an giúp bổ máu đẹp da đó ạ

Happy life
08-26-2013, 08:51 PM
Có mẹ thì lấy nghệ tươi nấu thành nước uống, nghe bảo tốt nhưng mình đợt này mới có y định thử
Uống nước nghệ tươi khó uống lắm đấy mẹ nó ạ, hic.

vongdautam
08-28-2013, 01:57 PM

đúng vậy, tập 1 bé nhà mình toàn đòi bế vác thôi, cả bố mẹ đều oải

Bao Nguyen 196
08-28-2013, 04:17 PM
Mời các mẹ ghé qua đường link chữ ký của em tham khảo nhé sẽ rất tốt cho phụ nữ sau sinh đấy ạ.

Happy life
08-28-2013, 09:08 PM
Nghệ đem ngâm r***, hạ thổ là an toàn và lành nhất, chứ bôi nguyên nghệ tươi lên người khó rửa sạch màu lắm và lại còn nhiều axit, dễ bắt nắng nữa :)

incoi2410
08-29-2013, 09:33 AM
Nghệ đem ngâm r***, hạ thổ là an toàn và lành nhất, chứ bôi nguyên nghệ tươi lên người khó rửa sạch màu lắm và lại còn nhiều axit, dễ bắt nắng nữa :)

Mình đang ngâm nghệ với r*** đây nhưng k hạ thổ được vì ở đây k có đất hì

Trunghieu141
08-29-2013, 10:10 AM
NGhệ tươi uống sau sinh thì rất tốt,cơ mà nghệ tươi tinh dầu nghệ chưa được lọc bỏ bớt- gây nóng gan. MẸ sau sinh uống nên chú ý liều lượng nhé.

Trunghieu141
08-29-2013, 10:12 AM
Mn k hạ thổ đc thì để chỗ thoáng mát, tránh nắng nóng quá. sao mn k cho thêm gừng vào rất tốt ah,cho ra sản phẩm 2 trong 1 luôn, gừng đánh tan mỡ bụng,nghệ giảm thâm nám rạn.

incoi2410
08-29-2013, 10:33 AM
Mn k hạ thổ đc thì để chỗ thoáng mát, tránh nắng nóng quá. sao mn k cho thêm gừng vào rất tốt ah,cho ra sản phẩm 2 trong 1 luôn, gừng đánh tan mỡ bụng,nghệ giảm thâm nám rạn.

Mình lại làm 2 lọ riêng cơ, vì sợ gừng có thể ngày nào cũng dùng chứ nghệ lỡ có khách hoặc đi ra ngoài lại ngại.

Trunghieu141
08-29-2013, 10:58 AM
Mình lại làm 2 lọ riêng cơ, vì sợ gừng có thể ngày nào cũng dùng chứ nghệ lỡ có khách hoặc đi ra ngoài lại ngại.
Đi ra ngoài thì k thoa mặt thôi, chủ yếu là vụng bụng vẫn thoa ok mà. ^ ^

babylove1212
08-29-2013, 11:03 AM
em cảm ơn các mẹ đã chia sẻ nhé :)

Mẹ Gấu xì tin
08-30-2013, 09:27 AM
Đang có bầu, oánh dấu để theo dõi sau sinh nào!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

linstart27
08-30-2013, 12:12 PM

Me babylove1212 này, dùng nghệ tươi cũng rất tốt nếu da chị hợp, nên ban đầu chị chỉ nên bôi thử thôi, trường hợp bị dị ứng thì dừng lại Vì da phụ nữ sau sinh rất yếu và nhạy cảm. Nếu hợp thì bôi tiếp. Khi bị dị ứng chị nên thử dùng r*** nghệ gừng hạ thổ để bôi hàng ngày, tốt nhất là r*** được ngâm trên 3 tháng và chị dùng trong thời gian ở cữ. Chị gái em cũng dùng sau sinh khá là tốt và chống cảm cũng rất tuyệt. Nếu có nhu cầu dùng mẹ nó ủng hộ em nhé!

Happy life
08-30-2013, 07:50 PM

Thêm gừng vào r*** nghệ thì không dùng bôi mặt được ạ, nên em cũng ngâm riêng :) Nhà em có sẵn r*** gừng rồi, giờ ngâm thêm bình r*** nghệ nữa

me_thienthan
10-10-2013, 09:36 PM
E đánh dấu nghiên cứu ạ. Hon hai tháng nữa e sinh rùi hì hì

me_thienthan
10-10-2013, 09:42 PM
Em mới sinh song nên chia sẻ với các mẹ tý chút ạ. đầu tiên là các chị phải chuẩn bị tư tươg trước ạ. Vì bôi nghệ sẽ làm các vật dụng quần áo của cả mẹ và bé bị vàng, Cả ga giường cũng bị vàng. Nếu các chị chỉ dùng r*** nghệ và gừng thôi thì không ăn thua đâu. Em đã sinh 2 nhóc rồi và kinh nghiệm của em như sau.
Các chị thử bôi nghệ ra cánh tay chỗ trắng nhất đấy ạ. Nếu ko thấy ngứa thì chuyển sang bước tiếp theo.
Các chị mua một chai r*** nghệ, một chai r*** gừng của các chị bán hàng uy tín, mua thêm nghệ tươi về gọt vỏ hoặc ko gọt vỏ cũng được giã nguyễn(e thì cho vào máy say sinh tổ) cho thêm ít nước sau đó bỏ vào một cái bát cũ ạ(vì dùng song là tiễn em ý đi luôn mà ko rửa sạch đâu). Một tuần các chị bôi 2-3 lần nghệ tươi say sẵn lên da sau. Bôi hôm nay sáng mai lau bằng r*** nghệ và r*** gừng vừa bớt vàng lại tẩy da còn mùi của r*** gừng và r*** nghệ thuốc bắc thơm thơm.(át mùi của PN sau sinh nói thật là hơi hôi ạ) chẳng cần cái nào trước cái nào sau đâu trộn 2loaij r*** cũng được mà. LẦn sau cứ bôi chồng lên lần trước ko cần phải lau sạch nghệ cũ đâu nhé cứ bôi chồng lên ạ.
nó sẽ bám thành một lớp vàng vàng đen đen mà chỉ sau 2 tháng nó bung ra. Thì lớp da ở trong ui trắng lắm. Như là lột da ý ạ. Trắng lắm ạ. EM là nhân chứng sóng ạ. Ko biết có phải là do hợp với nghệ ko nữa.
Các chị trên diễn đàn cứ bảo là nghệ tươi có nhiều axit ăn mòn da. Da em mỏng lắm lại nhạy cảm mà em chẳng thấy làm sao cả. VÌ sau khi bôi nghệ tươi hôm sau thoa r*** vào nó tẩy bớt vàng và môt phần da chết đi
Còn về phần mặt. Các chị cứ lấy nước nghệ tươi giã. SAu đó chộn lòng đỏ trứng bôi lên lâu vào khoảng 45p đến 1 tiếng ý. Sau đó rửa lại bằng nước sạch nếu muốn ko vàng da rửa bằng sữa tươi không đường ạ sạch luôn mầu vàng.
(nhug mà em nghĩ vàng mot teo trên da có sao đâu chỉ chịu khó một chút sau này da nó trắng lên bõ công mình chịu vàng da.)

Cách của chị hay thật đấy. E đánh dấu để học tập ạ

incoi2410
10-11-2013, 09:22 AM
Mình đã ngâm một lọ nghệ r***, và gừng r***, định sinh mua nghệ tươi về nấu nước uống hoặc ăn bột nghệ với mật ong.
Giờ 38t rồi đang hồi hộp chờ con.

nthien_2012
10-11-2013, 10:12 AM
mình thì chỉ nhớ là đứa đầu sinh, mẹ chồng mình cho tắm nước nghệ thôi!

Happy life
10-11-2013, 09:37 PM
Mình đã ngâm một lọ nghệ r***, và gừng r***, định sinh mua nghệ tươi về nấu nước uống hoặc ăn bột nghệ với mật ong.
Giờ 38t rồi đang hồi hộp chờ con.

Mẹ nó ăn nghệ thì phải bổ sung nhiều đồ mát vào nhé, nghệ nóng lắm, cẩn thận ông Táo hỏi thăm đấy

hoa_thực phẩm chức năng
10-14-2013, 09:46 AM
Mẹ nó ăn nghệ thì phải bổ sung nhiều đồ mát vào nhé, nghệ nóng lắm, cẩn thận ông Táo hỏi thăm đấy

Đúng đấy! Nghệ nóng là do nhựa trong củ nghệ đó.
Nếu dùng tinh nghệ thì nhưa cũng được tách 1 phần rồi.
Sản phẩm Viên Curcumin( hoạt chất trong củ nghệ) thì nhựa được tách hoàn toàn nên ko bị nóng nữa!

Me Tumi
10-14-2013, 03:02 PM
Mình có bột nghệ đen bà nội tự chế biến cho từ năm kia cơ, cứ để trong ngăn mát tủ lạnh mãi, ba tháng nữa sinh xong liệu còn dùng được không các mẹ?

me_thienthan
10-14-2013, 06:57 PM
Có mẹ nào sau sinh bôi nghệ tươi khi mặt bị mụn k ạ? E đang có bầu tự nhiên mặt nổi đầy mụn k biết sau khi sinh có nên bôi nghệ k? E cũng muốn học các chị cách này làm đẹp sau sinh quá

Happy life
10-14-2013, 09:33 PM
Mình có bột nghệ đen bà nội tự chế biến cho từ năm kia cơ, cứ để trong ngăn mát tủ lạnh mãi, ba tháng nữa sinh xong liệu còn dùng được không các mẹ?

Nghệ đen để chữa đau dạ dày thôi mẹ nó ơi, còn nghệ trắng, nghệ vàng mới dùng sau sinh

Happy life
10-14-2013, 09:33 PM
Có mẹ nào sau sinh bôi nghệ tươi khi mặt bị mụn k ạ? E đang có bầu tự nhiên mặt nổi đầy mụn k biết sau khi sinh có nên bôi nghệ k? E cũng muốn học các chị cách này làm đẹp sau sinh quá

Mặt mụn không nên dùng nghệ tươi mẹ nó ơi, cũng không nên dùng nghệ, mẹ nó dùng mặt nạ thuốc bắc, mặt nạ rong biển cho mát thôi

maruko15
02-07-2014, 05:20 PM

bôi lúc nào cũng được, chủ yếu lúc mình được nghỉ ngơi, không vận động nhiều . bạn dùng 1 số công thức mặt nạ hoặc trộn nghẹ với nựoc cho thành hỗn hợp sền xệt rồi bôi cũng được. còn hết màu vàng thì bạn nên dùng cái tinh bột nghệ ấy, dễ rửa màu vàng dính trên da hơn bột nghệ tươi.

Duocvna
02-21-2014, 09:17 PM
Sau khi sinh xong ở viện về bạn nên giã nghệ tươi thoa lên cơ thể, không chừa chỗ nào nha. Bạn cứ bôi như vậy trong vòng 1 tháng.

Lúc đầu bạn sẽ không quen vì đi đâu cũng vàng khè, dính hết cả ra quần áo... nhưng nếu kiên trì thì sẽ rất tốt cho da của bạn sau này đó. Sẽ không bị tàn nhang, da căng đẹp, mịn màng và đặc biệt là không bị mụn trứng cá. Hoặc nếu có thì cũng phải lâu lắm nó mới mọc. Hãy kiên trì vì làn da mịn màng và tươi sáng bạn nhé!

linstart27
02-23-2014, 09:09 PM
Không sao mn nhé, không có đất mn cứ bịt kín ngâm đủ 3 tháng 10 ngày là dùng tốt rồi.

linstart27
02-23-2014, 09:18 PM
Theo mình nếu da nhạy cảm mn ko nên bôi nghệ trực tiếp lên mặt mà nên dùng r*** nghệ gừng hạ thổ. Vì nghệ tuơi tính axit cao, sẽ ko tốt cho da mặt, dễ bị dị ứng lắm.

chipaoe2
02-23-2014, 09:20 PM
tớ có thanh lý chai r*** hạ thổ của viet care. mẹ mào có nhu cầu thì vợt giúp tớ njas

thuthaozinzin
02-23-2014, 09:22 PM
m cũng đang bôi r*** gừng nghệ, chỉ bôi vùng bụng mà bữa đực bữa cái, hic

nana196
02-23-2014, 09:27 PM
e cũng thích làm đẹp từ nghệ mà lười quá

dovinh2014
02-23-2014, 10:17 PM
Nói gì thì nói theo em dùng tinh dầu nghệ không bao h bằng dùng nghệ tươi được. Có mẹ bảo dùng nghệ xong tắm là hết, cái này em hơi thắc mắc. Nghệ vàng bôi một tí mà phải rửa mãi hôm sau mới hết mà mẹ nó bảo tắm cái là hết, mẹ nó có bí quyết gì hả, chia sẻ cho mọi người với.

hoa_thực phẩm chức năng
02-24-2014, 10:16 AM
Nói gì thì nói theo em dùng tinh dầu nghệ không bao h bằng dùng nghệ tươi được. Có mẹ bảo dùng nghệ xong tắm là hết, cái này em hơi thắc mắc. Nghệ vàng bôi một tí mà phải rửa mãi hôm sau mới hết mà mẹ nó bảo tắm cái là hết, mẹ nó có bí quyết gì hả, chia sẻ cho mọi người với.

Mình cũng thấy làm gì có dùng nghệ vàng tươi bôi, tắm là hết đc ngay đâu.
Nghệ vàng thường được dùng dưới dạng bột nghệ, tinh nghệ và Curcumin từ nghệ chứ làm gì có tinh dầu nghệ. :)
Nghệ vàng có nhựa thôi, mà nhựa lại rất nóng nên các SP từ củ nghệ vàng càng tách nhựa nghệ càng nhiều càng tốt nhé!

zkhoaitayz
02-24-2014, 11:24 AM
mình thì hồi mới sinh mẹ mình toàn nấu đồ ăn chung với nghệ thôi, bổ máu mà tốt cho da.mn chịu khó 6 tháng đầu ăn thức ăn cùng nghệ tốt lắm đó ạ

phạm trang 00
02-25-2014, 02:46 PM
Nên dùng tinh nghệ để ăn hoặc uống, riêng chăm sóc da các mẹ nên dùng tinh nghệ để ngâm với r*** rồi hạ thổ đủ 3 tháng 10 ngày. Dùng nghệ chăm sóc da tốt nhất nên dùng từ khi bạn chưa hết sản dịch nhé.

x1nhki3u
02-25-2014, 10:56 PM
Tập 1 e bôi toàn thân đc 1 tuần nhưng e bôi rượi nghệ
E vẫn có cảm giác rượi chứa cồn khi bôi xong cả, giác mát da .... Hút gió mà e nghĩ vậy thì sao tốt cho ng mới sinh đc nhỉ
Các mẹ thông thái giải thích giúp e nhé
Oki thì e lại chiến tiếp tập 2 tháng 4 vỡ chum

phạm trang 00
02-26-2014, 08:52 AM
Tập 1 e bôi toàn thân đc 1 tuần nhưng e bôi rượi nghệ
E vẫn có cảm giác rượi chứa cồn khi bôi xong cả, giác mát da .... Hút gió mà e nghĩ vậy thì sao tốt cho ng mới sinh đc nhỉ
Các mẹ thông thái giải thích giúp e nhé
Oki thì e lại chiến tiếp tập 2 tháng 4 vỡ chum

Cảm giác đó là do khi dùng nghệ sẽ lưu giúp lưu thông khí huyết toàn bộ, như thế sẽ có cảm giác thoải mái. Việc bạn giữ ấm cơ thể nhưng vẫn phải để cơ thể thoải mái thoáng đáng chứ không nên làm kín bít cơ thể thứ nhất dễ gây nhược khí, thứ 2 dễ gây bít lỗ chân lông khiến chất độc không thải ra ngoài được, hoặc có thể dễ gây viêm lỗ chân lông. Đặc biệt nếu r*** nghệ bạn sử dụng được ngâm từ nghệ tươi có thể do tính axit bào mòn da khiến da bạn cảm thấy mỏng manh hơn. Bạn nên dùng nghệ hạ thổ thuốc bắc được ngâm từ tinh nghệ là tốt nhất. Đặc biệt nếu bạn dùng r*** gừng lau người là tốt nhất gừng sẽ giúp làm ấm cơ thể, r*** lưu thông khí huyết. Sau sinh thường 7 ngày, sinh mổ 10 ngày bạn nên xông hơi toàn cơ thể giúp thải bớt độc tố qua da nhé. ^^ Chúc bạn mau khỏe, cần hỗ trợ chăm sóc sức khỏe và da sau sinh inbox mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm với bạn ^^

linhkool
03-01-2014, 10:39 PM
Đánh dấu............................................. .............................

phuongthaopnb
03-17-2014, 04:04 PM
Mình cũng ngâm 1 lọ r*** nghệ để dùng sau sinh.

thienbinhth
03-18-2014, 09:05 AM
Hi, mình đây là 1 minh chứng này. Mình bôi r*** gừng + nghệ ngâm hạ thổ 2 tháng. Phải nói là sau khi đi làm, các chị em công ty mình cứ mắt tròn mắt dẹp nha :rolleyes:. Phải công nhận tác dụng của r*** gừng nghệ còn hơn cả mỹ phẩm các mẹ ah. Vừa rẻ vừa cực kỳ hữu hiệu :)

aloha9987
03-19-2014, 05:23 PM
có mẹ nào dùng nghệ trắng chưa ạ? cho em xin tí review với!

nhich
03-25-2014, 01:33 PM
Hi, mình đây là 1 minh chứng này. Mình bôi r*** gừng + nghệ ngâm hạ thổ 2 tháng. Phải nói là sau khi đi làm, các chị em công ty mình cứ mắt tròn mắt dẹp nha :rolleyes:. Phải công nhận tác dụng của r*** gừng nghệ còn hơn cả mỹ phẩm các mẹ ah. Vừa rẻ vừa cực kỳ hữu hiệu :)

Đợt tới mụ ngâm r *** gừng + nghệ nhiều nhiều mụ để lại cho ta một ít nhá. Ko đẻ đái gì bôi có sao ko nhỉ?

hoa_thực phẩm chức năng
03-25-2014, 04:43 PM
có mẹ nào dùng nghệ trắng chưa ạ? cho em xin tí review với!

Sau sinh thì dùng nghệ vàng tốt hơn nghệ trắng mẹ nó ah?

sieunhanmatxe
03-31-2014, 01:52 PM
Em thấy nhiều chị cũng mách là bôi nghệ tươi sẽ mau lành mụn và sẹo hơn nhưng mà em lại bị dị ứng nghệ mới buồn chứ.Đợt em sinh mổ cũng có chị mách là nên dùng nghệ tươi vừa lành vừa tốt.Em nghĩ là sinh xong thay máu biết đâu lại dùng được thế là em bôi.Kết quả sau 5 phút bôi xong em bị dị ứng.Thế nên bây giờ cứ có cái gì liên quan đến nghệ là em bỏ qua luôn.hic..

hoa_thực phẩm chức năng
03-31-2014, 02:33 PM
Em thấy nhiều chị cũng mách là bôi nghệ tươi sẽ mau lành mụn và sẹo hơn nhưng mà em lại bị dị ứng nghệ mới buồn chứ.Đợt em sinh mổ cũng có chị mách là nên dùng nghệ tươi vừa lành vừa tốt.Em nghĩ là sinh xong thay máu biết đâu lại dùng được thế là em bôi.Kết quả sau 5 phút bôi xong em bị dị ứng.Thế nên bây giờ cứ có cái gì liên quan đến nghệ là em bỏ qua luôn.hic..

Em thấy có nhiều người bị dụ ứng với nghệ tươi lắm. Chắc tại nghệ tươi có nhiều dầu và nóng nên dễ bị bỏng da đó.

linstart27
03-31-2014, 04:34 PM
Mn dùng nghệ tươi thảo nào dị ứng, sau sinh da mỏng, vốn dĩ mn đã dị ứng với nghệ, nghệ tươi nếu mn dùng hợp thì hiệu quả rất tốt, trong nghệ tươi tính axit tương đối cao. Khi ngâm nghệ tươi với r*** và đem hạ thổ thì đã mất tính kiềm rồi, các mẹ yên tâm dùng. Em chưa thấy chị nào bị dị ứng khi dùng r*** nghệ gừng hạ thổ cả.

linstart27
03-31-2014, 04:36 PM
Nếu có nhu cầu và chưa kịp chuẩn bị các mẹ qua ủng hộ em nhé. Của nhà nên an toàn ah.
Đợt tới mụ ngâm r *** gừng + nghệ nhiều nhiều mụ để lại cho ta một ít nhá. Ko đẻ đái gì bôi có sao ko nhỉ?

gia1612
03-31-2014, 10:10 PM
m cũng chỉ ăn ghệ tươi thôi.............

tuquyen2702
04-01-2014, 01:52 PM
Em có bán tinh bột nghệ
Dùng để uống và đắp luôn, ko bị vàng da đâu các mẹ nhé
Các mẹ có thể tham khảo cách giảm câu sau khi sinh bằng uống tinh nghệ ở đây
http://cafemehyco.blogspot.com/2014/03/tinh-bot-nghe-bai-thuoc-giam-can-sau.html

lemanhha
04-01-2014, 08:43 PM
mình cũng chuẩn bị sẵn 2 bình r*** gừng nghệ.chờ sinh xong áp dụng

linstart27
04-03-2014, 07:09 PM
Cái này rất tốt mn ah. Nếu da mn không bị dí ứng với nghệ tươi ngày bôi 1 lần vào sáng hoặc tối khắp người, mn trong quá trình bôi nên chọn mặc quần áo tối màu, sau đó có thể bỏ đi luôn. Phải chấp nhận là quần áo con bị vàng khè hết cả. Về da mặt nếu muốn rửa sạch nghệ thì rửa mặt với sữa tươi sẽ hết màu ngay. Nếu bị dị ứng, mẩm ngứa thì mn ngừng ngay bôi, và chỉ nên sử dụng r*** nghệ gừng hạ thổ hoặc tinh bột nghệ thôi nhé.chúc mn cải tao được làn da như ý.

ban_mai987
04-04-2014, 10:43 AM
Vàng tắm là hết mà các mẹ, nó không ăn vào da đâu ạ :P
Em thường dùng hỗn hợp nghệ + sữa chua + lòng trắng trứng đắp mặt đây ạ :)
đắp như vậy có bị dị ứng không chị?da em dễ bị dị ứng lắm...

Nguyễn Thị Xuyến
04-04-2014, 10:48 AM
Mình nghĩ làm bằng nghệ tươi thì có rất nhiều vấn đề như da bị vàng, khâu rửa, dập, mà ko cẩn thận thì ko đảm bảo vệ sinh. Với cả nghệ tươi thì hàm lượng chất tốt cho da cũng ko cao. Giờ nhiều mẹ dùng tinh bột nghệ hoặc r*** nghệ ấy ạ.

vuthuha79207
04-04-2014, 12:23 PM
em hóng cái này để ít nữa làm đẹp ^^

linstart27
04-06-2014, 12:03 AM
Mẹ nào có nhu cầu dùng r*** nghệ gừng hạ thổ ới em nhé.

yeuconnhat01
04-07-2014, 12:23 AM
em xắp dọn ổ rồi mẹ nó tư vấn giúp em nhé

nhd2312
04-07-2014, 03:11 PM
Nếu mn dùng để bôi lên toàn thân thì dùng r*** nghệ, uống thì dùng tinh bột nghệ thì dễ uống hơn mn ạ.

linstart27
04-13-2014, 05:09 PM
Trong thời gian bầu các mẹ bôi dầu dừa, sau sinh dùng r*** nghệ bôi toàn thân, ngày 2 lần sáng- tối, riêng r*** nghệ hạ thổ bôi bụng, ko bôi mặt. ko lo vàng da, quần áo bẩn mà rất hiệu quả, cm có thể tự mình chuẩn bị được. Thời gian bôi 3 tháng, giúp tan mỡ bụng, giảm thâm nám, rạn da rất tốt. Kết hợp uống tinh bột nghệ, hoặc ăn nghệ tuơi chế biến các món như: thịt kho nghệ, cá kho nghệ....nữa các mẹ nhé.

igotaboy
04-13-2014, 06:57 PM
Do cơ địa phụ nư sau sinh rất nhạy cảm, dễ bị dị ứng với nghệ tươi, vì bản thân nghệ có tính axit mẹ nó ah, với người bình thường thì rất tốt vì sẽ giúp tẩy tế bào chết trên da, giúp da trắng hồng, se khít lỗ chân lông, nhưng với bà đẻ thì dễ dị ứng lắm. Tốt nhất là mẹ nó nên sử dụng nghệ ngâm r*** hạ thổ cùng 1 số thảo dược giúp hạn chế tính axit của nghê. Với da mặt thì nên trộn cùng lòng đỏ trứng gà làm mặt nạ đắp mặt sẽ hết thâm nám đấy. Mẹ nó thử xem nhé :)

linstart27
04-13-2014, 10:28 PM
Có mẹ dùng hợp nghệ tươi thì da rất đẹp, nhưng có mẹ bị di ứng nên dùng r*** nghệ gừng hạ thổ, tinh bột nghệ.... sẽ hiệu quả hơn.
Do cơ địa phụ nư sau sinh rất nhạy cảm, dễ bị dị ứng với nghệ tươi, vì bản thân nghệ có tính axit mẹ nó ah, với người bình thường thì rất tốt vì sẽ giúp tẩy tế bào chết trên da, giúp da trắng hồng, se khít lỗ chân lông, nhưng với bà đẻ thì dễ dị ứng lắm. Tốt nhất là mẹ nó nên sử dụng nghệ ngâm r*** hạ thổ cùng 1 số thảo dược giúp hạn chế tính axit của nghê. Với da mặt thì nên trộn cùng lòng đỏ trứng gà làm mặt nạ đắp mặt sẽ hết thâm nám đấy. Mẹ nó thử xem nhé :)

nhantranda196
04-15-2014, 01:27 PM
Thấy đẻ xong mấy mẹ toàn ăn nghệ, nào nghệ rang thịt nạc nè.

huyenhoang123
04-15-2014, 04:01 PM
Có thể hòa thẳng rồi uống cũng giúp giảm vòng 2 và loại trừ độc tố ra ngoài đó chị à Em lười lắm nên chắc k bôi lên toàn thân đâu hi hi ^^

Mẹ An Nhiên
04-15-2014, 04:05 PM

Bôi nghệ tươi ko những bị vàng mà còn dây tùm lum lên quần áo, chăn ga, ghét lắm!
Kinh nghiệm của mình là dùng tinh bột nghệ, vừa chất lượng lại dễ sử dụng. Nếu mà dùng cho body thì mẹ nó nên dùng nghệ trắng, tác dụng làm đều màu da, mờ vết rạn tốt hơn nghệ vàng, lại chả lo bị vàng. Còn mặt thì dùng tinh bột nghệ vàng, không vàng mấy đâu, mà nếu muốn không có tí vàng nào thì trộn chung với lòng đỏ trứng, đắp xong rửa cái sạch ngay. Có mấy công thức luôn nè, post lên để mẹ tham khảo! (Mình lười gõ chữ lắm, post link cho nó nhanh! ^^)
http://sausinh.com.vn/san-pham/khoe-dep-sau-sinh (Nhấp vào cái hình nghệ vàng với nghệ trắng đó)

N2M
04-16-2014, 02:52 PM
Bôi nghệ tươi ko những bị vàng mà còn dây tùm lum lên quần áo, chăn ga, ghét lắm!
Kinh nghiệm của mình là dùng tinh bột nghệ, vừa chất lượng lại dễ sử dụng. Nếu mà dùng cho body thì mẹ nó nên dùng nghệ trắng, tác dụng làm đều màu da, mờ vết rạn tốt hơn nghệ vàng, lại chả lo bị vàng. Còn mặt thì dùng tinh bột nghệ vàng, không vàng mấy đâu, mà nếu muốn không có tí vàng nào thì trộn chung với lòng đỏ trứng, đắp xong rửa cái sạch ngay. Có mấy công thức luôn nè, post lên để mẹ tham khảo! (Mình lười gõ chữ lắm, post link cho nó nhanh! ^^)
http://sausinh.com.vn/san-pham/khoe-dep-sau-sinh (Nhấp vào cái hình nghệ vàng với nghệ trắng đó)
Có cả nghệ trắng hả mn :) thông tin của mn hữu ích thật đấy, tks mn nhiều nhé :)

linstart27
04-16-2014, 02:58 PM
Các mẹ nên dùng r*** nghệ, gừng hạ thổ, khi hạ thổ đủ tháng đủ ngày sẽ ko còn màu vàng của nghệ nữa mà chuyển sang màu mơ, dùng không bị vấy bẩn lên đồ dùng, quần áo, lại an toàn cho sức khỏe của cm, nghệ tươi thường cm dùng hay bị dị ứng do tính axit cao mà chị em vừa sinh xong da mỏng, yếu. Mn chưa kịp chuẩn bị r*** nghệ gừng hạ thổ thì ới em nhé, sản phẩm của nhà làm, hạ thổ đúng ngày đúng tháng, trị rạn da, thâm nám, giảm mỡ bụng, săn chắc vòng 2....các mẹ yên tâm dùng ah.

Có cả nghệ trắng hả mn :) thông tin của mn hữu ích thật đấy, tks mn nhiều nhé :)

The Blues
04-16-2014, 03:01 PM
Ngoài bôi thì nên uống tinh bột nghệ nữa các mẹ nhé! sẽ giúp lưu thông khí huyết, đẹp da...

linstart27
04-18-2014, 10:26 PM
Rất sẵn lòng giúp mn ah, nếu chưa kịp chuẩn bị r*** nghệ gừng ht mn ới mình nhé.

lam_tamnhu
04-20-2014, 04:31 PM
u
nêu nju bôi ngê tươi nên da thi mắc cười lawmsn.

tinhbotngheThủyLinh
05-07-2014, 04:42 PM
dùng nghệ tươi đắp toàn thân thì kinh khủng quá chị ạ, chị có thể uống tinh bột nghệ ( lưu ý: sau sinh mới uống nhé), hoăc dùng tinh bột nghệ đắp mặt nạ.
chị kết hợp nghệ với mật ong hoặc sữa tươi, vừa có thể uống, vừa có thể đắp mặt nạ. Nghệ tự nhiên nên an toàn, lại sạch sẽ. Nhưng hiện nay, có nhiều nơi bán tinh bột nghệ pha lẫn nhiều tạp chất, để kinh doanh kiếm lời. Nên chị nên mua ở những nơi uy tín. :)
http://i28.photobucket.com/albums/c228/thuy_vo2/phacircnbi1EC7ttinhb1ED9tngh1EC7vagraveng_zps0782b 9d7.jpg (http://s28.photobucket.com/user/thuy_vo2/media/phacircnbi1EC7ttinhb1ED9tngh1EC7vagraveng_zps0782b 9d7.jpg.html)
http://i28.photobucket.com/albums/c228/thuy_vo2/tinhb1ED9tngh1EC7_zps8c6652cf.jpg (http://s28.photobucket.com/user/thuy_vo2/media/tinhb1ED9tngh1EC7_zps8c6652cf.jpg.html)

chuphuongvcu1988
05-07-2014, 10:08 PM
co nhieu cong dung cua nghe tuoi lam do cac me be a.cu thu xem thay hieu qua lam

Tom còi
05-08-2014, 05:24 PM
Mình có 1 bình r*** nghệ rồi (bà ngoại ngâm cho), tinh thần là sau sinh sẽ áp dụng, hi vọng sau 6 tháng sẽ trẻ đẹp như Bạch Tuyết :)

Mẹ An Nhiên
05-09-2014, 01:11 PM
Các mẹ nên dùng r*** nghệ, gừng hạ thổ, khi hạ thổ đủ tháng đủ ngày sẽ ko còn màu vàng của nghệ nữa mà chuyển sang màu mơ, dùng không bị vấy bẩn lên đồ dùng, quần áo, lại an toàn cho sức khỏe của cm, nghệ tươi thường cm dùng hay bị dị ứng do tính axit cao mà chị em vừa sinh xong da mỏng, yếu. Mn chưa kịp chuẩn bị r*** nghệ gừng hạ thổ thì ới em nhé, sản phẩm của nhà làm, hạ thổ đúng ngày đúng tháng, trị rạn da, thâm nám, giảm mỡ bụng, săn chắc vòng 2....các mẹ yên tâm dùng ah.

Ối giồi ôi! Rươụ gừng (nghệ) chỉ dùng để thoa người sau khi tắm để giữ ấm cho sản phụ sau sinh, đặc biệt dùng thoa, massage bụng để tiêu mỡ, giảm eo sau sinh, chứ ai dùng thoa mặt bao giờ, tuyệt đối đừng có dùng thoa mặt đó. Dưỡng da sau sinnh thì phải dùng tinh bột nghệ, các mẹ tham khảo cách làm ở đây nhé:
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=1422701691317628&set=a.1421984111389386.1073741828.1420355491552248&type=1&theater

Hôm trước thấy trang này có đăng chia sẻ của 1 mẹ dùng r*** nghệ thoa mặt xong thì thấy bị nám đầy mặt! Hix! Chết thật!
https://www.facebook.com/congtythegioimevabe

Hoa2811
05-09-2014, 01:31 PM
bên ngoài thì đắp và bện trong thì uống mẹ nó ah, uống nghệ tươi thì khó uống mẹ nó mua tinh bột nghệ về uống vừa ít bị nóng lại dễ uống nữa

lam_tamnhu
05-09-2014, 01:46 PM
sao e cứ ngĩ đến bôi ngê tươi là nó sẽ vàng lắm mn a .hóng xem cm dùng tn

donggiahan
05-10-2014, 09:12 AM
Bôi nghệ tươi thì vừa vàng lại vừa khó tẩy, thêm nữa là tính axit của nó quá nhiều sẽ không tốt cho da. nếu mặt thì có thể ngâm nghệ tươi với mật ong còn toàn thân có thể dùng r*** ngâm gừng nghệ hạ thổ sẽ tốt hơn nhiều bạn ạ!