PDA

View Full Version : Cần giúp: Cách xem ngấn chân của bé đầu để biết bé sau là gái hay trai ?????

toanxxxx
10-26-2009, 06:18 PM
Tình hình là sau nhiều ngày chờ đợi phập phồng thì Mập nhà em đã cho ra đời (trộm vía) 1 tiểu mập nữa, xinh lắm các mẹ ạ,
em Cảm ơn mẹ Lehoa và mẹ Vantm lắm
Nhưng mà nghe nói có thể xem ngấn chân của bé để suy ra bé sau là gái hay trai và phải xem càng sớm càng tốt nhưng mà em lại ko biết cách xem thế nào cả
Nay em nhờ các mẹ đã đi trước chỉ cho chúng em với nhé
em Cảm ơn các mẹ rất nhiều. :p :p :D\\:D/ \\:D/

Shop RÙA
10-27-2009, 05:40 AM
Tình hình là sau nhiều ngày chờ đợi phập phồng thì Mập nhà em đã cho ra đời (trộm vía) 1 tiểu mập nữa, xinh lắm các mẹ ạ,
em Cảm ơn mẹ Lehoa và mẹ Vantm lắm
Nhưng mà nghe nói có thể xem ngấn chân của bé để suy ra bé sau là gái hay trai và phải xem càng sớm càng tốt nhưng mà em lại ko biết cách xem thế nào cả
Nay em nhờ các mẹ đã đi trước chỉ cho chúng em với nhé
em Cảm ơn các mẹ rất nhiều. :p :p :D\\:D/ \\:D/

Hihihi...cô RÙA vào mở hàng chúc mừng nhà Mập nhé :D.... Em chưa có cháu, nhưng thấy bảo, ở đùi bé mà có 1 ngấn thì bé sau con trai, còn 2 ngấn con gái thì phải. Không biết có phải không nữa mà thấy khá nhiều người bảo chuẩn rồi :D

bongmy
10-27-2009, 09:50 AM
Vậy một bên 2 ngấn, một bên một ngấn là sao?

rieu_xinh
10-27-2009, 10:38 AM
Theo các cụ thì mỗi bên 1 ngấn thì bé sau là trai còn nếu mỗi bên 2 ngấn hoặc 1 bên 1 ngấn 1 bên 2 ngấn là gái. Mình thấy chỉ là xác suất thôi. Trộm vía nhà mình thì đúng :). Cô chị mỗi bên 1 ngấn, mình sắp có tập 2 là em ku :)

quantreem84
10-27-2009, 10:43 AM
Vậy một bên 2 ngấn, một bên một ngấn là sao?

Thì đứa sau sẽ là con gái mẹ nó ơi :p

mecubon
10-27-2009, 11:07 AM
Cu con nhà mình lúc mới sinh thì 1 bên 1 ngấn, 1 bên 2 ngấn. Vài tháng sau thì thịt đùi đầy lên, làm lút mất bên 2 ngấn giờ chỉ còn 1. Hí hí... Ca này khó bắt mạch thật :D

nguyenbaochau
10-27-2009, 12:51 PM
con gái mình lúc mới sinh mỗi bên 2 ngấn, sau 1 bên chỉ còn 1 ngấn, tự mất đấy không phải do bé mập đâu các mẹ ạ. Bé sau của em là bé trai, hí hí...

minhsau
10-27-2009, 01:53 PM
úi, thấy mấy bà này tín nhỉ, thế cu nhà tôi gầy còm chẳng có ngấn nào thì đứa sau thế nèo?/

doanthinh81
10-27-2009, 01:56 PM
Mình sinh tập 1 là con gái 2 bên chân mỗi bên 1 ngấn các cụ xem bảo đứa tập 2 là con trai chẳng biết đúng k? hic hic

minhsau
10-27-2009, 02:02 PM
chị gái tớ đẻ cu con mấy ngấn liền, bảo đứa sau là con gì không biết nhưng mờ bà ấy có đẻ nữa đâu. thế thì biết đằng nào mà lần???nói chung là có chỗ đúng, có chỗ sai không tin được

ngquangminh09
10-27-2009, 02:05 PM
úi, thấy mấy bà này tín nhỉ, thế cu nhà tôi gầy còm chẳng có ngấn nào thì đứa sau thế nèo?/

>>>>>>>Hiiiiiiiii, cu con nhà em mỗi bên chân đều là 1 ngấn cả. Ai nhìn vào cũng bảo sẽ có thêm 1 ku con nữa nhưng e ko biết thế nào đây. Thôi dù gì con nào chả là con các chị nhờ!!!:rolleyes:

Mẹ Cún con
10-27-2009, 02:16 PM
Mình bé đầu xem bên 1 ngấn, bên 2 ngấn mẹ cứ tò te chẳng hiểu bé sau trai hay gái. Cuối cùng bé thứ hai cũng là gái.

toanxxxx
10-27-2009, 02:30 PM
thôi rùi, mập em 2 bên đều là 2 ngấn, vậy mập em đào ao sẵn thôi... chậc, em đang nghiên cứu " cẩm nang hội buôn súng" xem thế nào, khoa học hay tín ngưỡng hơn đây, lo lắng quá

meyeutoon
10-27-2009, 04:33 PM
Tum lai , me nao thich thang cu thi bao minh .minh bao dia chi uong thuoc la duoc thang cu ngay. Minh cung uong thuoc ma...

hạnhvy
10-27-2009, 06:02 PM
Tum lai , me nao thich thang cu thi bao minh .minh bao dia chi uong thuoc la duoc thang cu ngay. Minh cung uong thuoc ma...

Mẹ nó cho mình đch với,mình cũng đang ngâm cứu xem làm sao ra đc 1 thằng cu thì tốt..hí hí,vì đã có 1 thị mẹt rồi..Thanks mẹ nó trc nhá.

me_yeu_tina
10-27-2009, 06:58 PM
Mẹ nó cho mình đch với,mình cũng đang ngâm cứu xem làm sao ra đc 1 thằng cu thì tốt..hí hí,vì đã có 1 thị mẹt rồi..Thanks mẹ nó trc nhá.

Lọ mọ lại thấy mẹ nó rùi..đúng rùi..nếu mẹ nào có uống thuốc ở địa chỉ nào post cho chị em mừng với
Bé gái nhà e sinh ra 1 ngấn..ai cũng bảo chắc chắn sau là con trai..mà nghe chừng thấo thỏm quá..vẫn lo lắm..nên phải dò hỏi han nhiều

me be TuTi
10-27-2009, 07:19 PM
uh thang cu nha em cung moi ben chan co 1 ngan,ai cung bao dua sau lai la con trai.hix,ma nha em thi dang them con gai ....nghe the nay chac chang dam de nua

bongmy
10-27-2009, 07:38 PM
Mình đang uống thuốc của ông Khang ở Bắc Ninh, con gái mình một bên 1 ngấn, một bên 2 ngấn lo quá.

toanxxxx
10-27-2009, 08:02 PM
Mình đang uống thuốc của ông Khang ở Bắc Ninh, con gái mình một bên 1 ngấn, một bên 2 ngấn lo quá.

mẹ bongmy nhớ update vụ này thường xuyên nhém cho em luôn địa chỉ được ko ạ

mekhanhchip
10-27-2009, 08:59 PM
Nhà 2 công chúa là giàu lắm đấy các bác ạ (u) (u). E đi ăn sáng còn thấy mấy bác nói chuyện là "bây giờ 2 gái là 10 điểm", hi hi.
Cu tý nhà em 1 ngấn, ai cũng bảo là đến nữa lại sinh con trai, thầy chùa cũng bảo "số con sinh mấy đứa nữa cũng trai hết", trời......em đang muốn cô con gái. Bởi vì thời nay mẹ chồng sợ nàng dâu lắm, nếu mà phải làm mẹ chồng của 2 đứa con dâu chắc em ngất mất.
Bác nào có địa chỉ uống thuốc sinh con gái hoặc có mẹo gì sinh con gái mách em với ạ.

hattieu59
10-27-2009, 09:30 PM
thôi rồi, bé nhà mình cũng 1 bên 1, 1 bên 2. Thế mà mình toàn nghe mọi người nói nếu thế là đứa sau là con trai???chả hiểu thế nào, nói chung mình nghĩ cũng ko đúng đâu, tùy theo quan niệm của mỗi người đấy. Bà ngoại lúc nào cũng chỉ lo đứa sau là con gái, hic, cứ bắt mình phải đi uống thuốc của ông nào đấy trên BG, nhưng mình lo lắm, lỡ thuốc thang biết đâu có tác dụng phụ gì thì sao. Đến lúc đúng là ra cu thật nhưng biết được thế nào?Đã có nghiên cứu khoa học gì về thuốc của mấy ông này đâu

toanxxxx
10-27-2009, 09:48 PM
đúng là con nào cũng quý cả các mẹ ạ, nhưng mà các cụ nhà em có chịu hiểu đâu vì sau khi nghe Phan Thị Bích Hằng giảng ở Hải dương là nếu chỉ có con gái thì sau này cả họ ko có người nối dõi, sẽ bị đẩy hết ra đường, trở thành chúng sinh, cứ rình chực chờ nhà nào cúng chúng sinh là lao vào cướp lấy cái để ăn thôi, tội lắm, con gái chẳng thờ cúng được, lấy chồng là theo chồng,Vong bố mẹ đẻ mà tới theo là bị đuổi ngay..( vong nào đuổi thì các mẹ cũng đoán ra ). Phát biểu vậy có chết người ta ko cơ chứ, làm các cụ cứ loạn cả lên, tăng thêm áp lực cho bọn em hơn. các mẹ mà ở hoàn cảnh bọn em thì ko bi stress mới lạ các mẹ ạ.

khổ thân lắm cơ

minhsau
10-28-2009, 08:14 AM
Nhà 2 công chúa là giàu lắm đấy các bác ạ (u) (u). E đi ăn sáng còn thấy mấy bác nói chuyện là "bây giờ 2 gái là 10 điểm", hi hi.
Cu tý nhà em 1 ngấn, ai cũng bảo là đến nữa lại sinh con trai, thầy chùa cũng bảo "số con sinh mấy đứa nữa cũng trai hết", trời......em đang muốn cô con gái. Bởi vì thời nay mẹ chồng sợ nàng dâu lắm, nếu mà phải làm mẹ chồng của 2 đứa con dâu chắc em ngất mất.
Bác nào có địa chỉ uống thuốc sinh con gái hoặc có mẹo gì sinh con gái mách em với ạ.

Nhà tui đồng cảnh ngộ với nhà này nhé. nếu có thuốc gì làm ra con gái thì cho tui với, tôi cảm ơn và hậu tạ luôn. Chứ tình hình toàn con trai thế này thì...ế mất. mà tôi thì thích có con gái lắm luôn.

trauvang_1003
10-30-2009, 10:54 AM
đúng thật là, nhà thì 2 trai , nhà thì 2 gái, khổ thật, bác nào muốn con trai thì chịu khó ăn uống theo chế độ đẻ con trai khoảng 3 tháng, roi kết hợp với siêu âm trứng, mình nghĩ kết quả con trai sẽ rất cao. con bác nào muốn con gái thì ăn nhiều trứng, sữa vào, ăn nhạt, hoạt động thì cách ngày rụng trứng 2-3 ngày. nói chung là việc này cần phải kiên trì, không được sốt ruột, quan trọng nhất là tinh thần phải thoải mái.

bongmy
10-30-2009, 03:30 PM
mẹ bongmy nhớ update vụ này thường xuyên nhém cho em luôn địa chỉ được ko ạ

Mình cũng muốn áp dụng mấy phương pháp xem sao: canh trứng, ăn uống, xem tuổi vợ chồng... kết hợp uống thuốc nữa. Cũng lo lắm, nhà có 3 anh em trai chống mình là trưởng,các chú đều ở xa, chú thứ 2 sinh liền 2 cách cách, chú út chưa chịu lấy vợ, ông bà đã già mà mẹ chồng mình lại yếu chỉ mong có cháu trai.
Mình được chị bạn giới thiệu bác sỹ này (có 5 người quen mình đi uống đều được như ý rồi, một chị sang tháng sinh), cũng muốn đi xem sao. Vậy là từ Hải Dương 2 chị em lọ mọ tìm đến. Đến nghe ông ấy nói mà tâm phục khẩu phục luôn. Ông ấy trước học Đại học Dược ra đấy.
Ông ấy nói muốn sinh con trai người chồng ăn uống tẩm bổ bình thường, quan trọng là người vợ, phải tạo môi trường nhiều chất kiềm để hỗ trợ tinh trùng Y. Uống thuốc của ông ấy khi trứng rụng sẽ có chất kiềm bao bọc quanh trứng, hỗ trợ cho tình trùng Y và ngăn chặn tình trùng X...
Cái hay nhất của ông ấy là thuốc uống rất dễ. Thuốc đã được tán nhỏ dạng bột mỗi liều chỉ bằng 1/5 thìa cafe, có 18 liều. Sau khi sạch kinh uống 6 liều (mỗi ngày 1 liều sau bữa ăn tối), nghỉ 6 ngày lại uống 6 liều nghỉ đến hết chu kỳ kinh tiếp theo. Sau khi sạch kinh tháng thứ 2 uống nốt 6 liều và chờ đến ngày trứng rụng là chiến đấu. Vậy thôi.
Mình đang uống được 1 tháng rồi, chuẩn bị sang tháng thứ 2 đây.

bongmy
10-30-2009, 03:38 PM
Địa chỉ:Trần Sỹ Khang
Thôn Đại Lâm, xã Tam Đa, huyện Yên Phong, Bắc Ninh
Đi đến TP Bắc Ninh hỏi đường đến nhà thờ BN, rẽ vào phố Vệ An, Cổng Hậu, đến dốc Đặng đi thẳng qua cống 5 cửa, cứ đi thẳng, qua xã Vạn An đến xã Tam Đa, nhà ông ấy ngây mặt đê, có biển hiệu. Từ cống 5 cửa đến nhà ông ấy 2km. Số ĐT: 0241. 3688. 470.
Có kết quả mình sẽ báo ngay. Không biết mình thế nào nhưng mấy chị bạn mình đều được như ý.

bamelaquehuong
10-30-2009, 03:44 PM
Xem ngấn là chuẩn nhất đấy ạ, chuẩn luôn cả với trường hợp nhà em, lúc đầu cũng đi mẹo này mẹo kia để bé thứ 2 là gái, thế nhưng cuối cũng vẫn 2 bé trai ,nhưng con nào cũng quý các mẹ nhỉ

TranThanhNga
10-30-2009, 03:44 PM
Đi đến TP Bắc Ninh hỏi đường đến nhà thờ BN, rẽ vào phố Vệ An, Cổng Hậu, đến dốc Đặng đi thẳng qua cống 5 cửa, cứ đi thẳng, qua xã Vạn An đến xã Tam Đa, nhà ông ấy ngây mặt đê, có biển hiệu. Từ cống 5 cửa đến nhà ông ấy 2km. Số ĐT: 0241. 3688. 470.
Có kết quả mình sẽ báo ngay. Không biết mình thế nào nhưng mấy chị bạn mình đều được như ý.

Mẹ này chu đáo quá,có cả địa chỉ đàng hoàng nữa. Em thấy họ tên của ông này trùng họ TRẦN SỸ nhà bố em. không biết có họ hàng gì không nhỉ.

Migoi
10-30-2009, 04:16 PM
thôi rùi, mập em 2 bên đều là 2 ngấn, vậy mập em đào ao sẵn thôi... chậc, em đang nghiên cứu " cẩm nang hội buôn súng" xem thế nào, khoa học hay tín ngưỡng hơn đây, lo lắng quá

Chị ui!
Lúc em sinh be đầu là trai , 2 chân bé có 2 ngấn ai cũng nói sau sẽ sinh gái. Giờ đang bầu tập 2 được hơn 6 tháng rồi, đi siêu âm bác sĩ nói con trai nữa nè...hix...hix...chẳng biết đâu mà lần ](*,) đau đầu nhỉ?!

toanxxxx
10-31-2009, 09:48 AM

em cảm ơn mẹ bongmy nhiều lắm, 4 tháng nữa em sẽ trực tiếp gọi cho chị nhé, chị cho em số phone trước để em chủ động nhé, như mẹ bongmy thì chắc chắn ko phải là " cò" quảng cáo rùi,chắc ăn hi hi,
em chào mẹ bongmy nhé

toanxxxx
10-31-2009, 09:56 AM
Chị ui!
Lúc em sinh be đầu là trai , 2 chân bé có 2 ngấn ai cũng nói sau sẽ sinh gái. Giờ đang bầu tập 2 được hơn 6 tháng rồi, đi siêu âm bác sĩ nói con trai nữa nè...hix...hix...chẳng biết đâu mà lần ](*,) đau đầu nhỉ?!

hì hì, mẹ june cứ thử sinh 2 cách cách xem ... khó xử lắm mẹ nó ơi

Me_Vitbau
10-31-2009, 10:08 AM
Mình cũng muốn áp dụng mấy phương pháp xem sao: canh trứng, ăn uống, xem tuổi vợ chồng... kết hợp uống thuốc nữa. Cũng lo lắm, nhà có 3 anh em trai chống mình là trưởng,các chú đều ở xa, chú thứ 2 sinh liền 2 cách cách, chú út chưa chịu lấy vợ, ông bà đã già mà mẹ chồng mình lại yếu chỉ mong có cháu trai.
Mình được chị bạn giới thiệu bác sỹ này (có 5 người quen mình đi uống đều được như ý rồi, một chị sang tháng sinh), cũng muốn đi xem sao. Vậy là từ Hải Dương 2 chị em lọ mọ tìm đến. Đến nghe ông ấy nói mà tâm phục khẩu phục luôn. Ông ấy trước học Đại học Dược ra đấy.
Ông ấy nói muốn sinh con trai người chồng ăn uống tẩm bổ bình thường, quan trọng là người vợ, phải tạo môi trường nhiều chất kiềm để hỗ trợ tinh trùng Y. Uống thuốc của ông ấy khi trứng rụng sẽ có chất kiềm bao bọc quanh trứng, hỗ trợ cho tình trùng Y và ngăn chặn tình trùng X...
Cái hay nhất của ông ấy là thuốc uống rất dễ. Thuốc đã được tán nhỏ dạng bột mỗi liều chỉ bằng 1/5 thìa cafe, có 18 liều. Sau khi sạch kinh uống 6 liều (mỗi ngày 1 liều sau bữa ăn tối), nghỉ 6 ngày lại uống 6 liều nghỉ đến hết chu kỳ kinh tiếp theo. Sau khi sạch kinh tháng thứ 2 uống nốt 6 liều và chờ đến ngày trứng rụng là chiến đấu. Vậy thôi.
Mình đang uống được 1 tháng rồi, chuẩn bị sang tháng thứ 2 đây.

Muốn sinh con trai cũng khó các mẹ nhỉ, nhà em tập 1 cũng là con gái rồi nên muốn tập 2 là thằng cu ko biết có được ko, bố mẹ chồng em mong cháu trai lắm, vì bố chồng em là con 1, chồng em cũng là con 1 nên em bị áp lực lắm các mẹ ơi. Em đi xem bói thầy bói lại nói là số em chỉ có con một bề thế mới chết chứ.hic, hic!
Nhà mẹ bongmy dù gì thì cũng có 3 anh em trai nhà em truyền thống con một đây này, khổ em chưa.Huhu:(

bongmy
10-31-2009, 06:18 PM
em cảm ơn mẹ bongmy nhiều lắm, 4 tháng nữa em sẽ trực tiếp gọi cho chị nhé, chị cho em số phone trước để em chủ động nhé, như mẹ bongmy thì chắc chắn ko phải là " cò" quảng cáo rùi,chắc ăn hi hi,
em chào mẹ bongmy nhé

Ok. Số của mình:0983.038.559
Khi nào có kết quả mình sẽ báo ngay.

me_yeu_tina
11-01-2009, 09:18 AM

e cũng nghe đến thày này..cũng chữa cho nhiều người được rùi..các mẹ cứ yên tâm đến..tiền thuốc cũng rẻ khoảng gần 500k thì phải...

Migoi
11-01-2009, 12:11 PM
hì hì, mẹ june cứ thử sinh 2 cách cách xem ... khó xử lắm mẹ nó ơi

Vậy chúc mẹ nó được như ý 1 trai 1 gái nhé. Khi nào có kq siêu âm nhớ thông báo cho em biết với nha :) Em thì khoảng gần 3 tháng sẽ sinh bé, rồi sẽ tìm phương án để vài năm nữa làm tập 3 kiếm thêm công chúa...hihi... Chứ ko sợ là "Tam nam bất phú"...hehe... :rolleyes:

MeCunvaNghe
11-01-2009, 01:08 PM
Tớ chẳng tin ngấn đâu. Nàng tập 1 của tớ mỗi bên đùi 1 ngấn. Ai cũng nói tập 2 con trai, vậy mà tập 2 tớ sinh 1 nàng công chúa nữa. Tập 2, đùi mỗi bên cũng 1 ngấn nữa hehehe. Trai gái còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố như tinh trùng, môi trường PH âm đạo khi giao hợp, chế độ ăn uống.v.v...

lamphuong
11-01-2009, 01:24 PM
Con gái em cũng ngấn nọ ngấn kia, nhưng vc chồng em chẳng sinh được nữa..............

Vào đây up cho những bác nào cần thông tin nào...

bongmy
11-01-2009, 07:53 PM
e cũng nghe đến thày này..cũng chữa cho nhiều người được rùi..các mẹ cứ yên tâm đến..tiền thuốc cũng rẻ khoảng gần 500k thì phải...

Tiền thuốc hết 400. Quan trọng là hiệu quả thôi.

GirlThich
11-01-2009, 08:40 PM
tớ chả tin mấy vụ xem ngấn đâu, vì thằng cu tý nhà tớ trước có hai ngấn, ai cũng bảo đứa sau là con gái. Thế mà lần này các mẹ bít không, đi siêu âm thấy lù lù....cái chim của thằng nhỏ. Hic, hai giai là vất vả rùi các mẹ ới ơi.........

hattieu59
11-01-2009, 11:16 PM
nghe ong thay cho me Bongmy dang theo giai thich co ve khoa hoc nhi?nhg ma cha biet co tac dung phu gi ko cac me nhi?thuoc cua nhung ong nay cha biet trong thanh phan co nhung gi?chua co nghien cua nao ve thuoc nay ca?minh thi cung mau con trai nhung cung so lam.Co me nao nghe nao ve tac dung phu cua thuoc nay chua?

me_yeu_tina
11-02-2009, 07:15 AM
Tiền thuốc hết 400. Quan trọng là hiệu quả thôi.

Thì tớ nói hiệu quả mà..có tiển triệu đẻ đc con trai cũng mừng mà

me_yeu_tina
11-02-2009, 07:17 AM
nghe ong thay cho me Bongmy dang theo giai thich co ve khoa hoc nhi?nhg ma cha biet co tac dung phu gi ko cac me nhi?thuoc cua nhung ong nay cha biet trong thanh phan co nhung gi?chua co nghien cua nao ve thuoc nay ca?minh thi cung mau con trai nhung cung so lam.Co me nao nghe nao ve tac dung phu cua thuoc nay chua?

thường thì những thuốc này lành tính, k có tác dụng phụ, thuốc giúp tiêu dieet bớt X trong tinh trùng đi..tăng Y lên..còn phía phụ nữ sẽ làm tăng môi trường kiềm trong AD bạn ạ

minhsau
11-02-2009, 08:49 AM
có thuốc ngược lại ko bạn??tớ thì chỉ thích con gái thui, nhỡ được thằng nữa thì nhà tớ toi mất, một thằng đã phá như quỷ rồi

hattieu59
11-02-2009, 04:17 PM
hi, hi, tớ chỉ sợ thuốc làm diệt con X khéo cũng làm con Y trọng thương thì chết...

me_yeu_tina
11-02-2009, 04:22 PM
hi, hi, tớ chỉ sợ thuốc làm diệt con X khéo cũng làm con Y trọng thương thì chết...

Hic....nghe sợ quá đi..nhưng nhiều ng chữa đẻ con trai đc rùi mẹ nó nhé! đừng nghĩ thế...hí hí

hattieu59
11-03-2009, 01:16 PM
thi to cung bao rui ma,dung la thuoc ra toan con trai that,nhung ma ko biet lieu em be sau nay co binh thuong hay lam sao ko i?chinh vi dieu nay ma VC to cang thang voi ba ngoai lam!ba cu bao chang sao,nhung matinh to cu hay lo xa the!

minhsau
11-03-2009, 03:37 PM
thôi topic này chuyển sang tên là làm thế nào để đẻ được con trai đi, mấy trang rồi chả thấy ngấn nghiếc gì nữa nhỉ, he he

me_yeu_tina
11-03-2009, 03:52 PM
chuyển nhà thôi vây: http://lamchame.com/forum/showthread.php?t=77737

mina_xinhxinh
12-03-2009, 02:15 PM
Hichic...thèm thằng ku quá đi mất đứa đầu nhà e 2 ngấn nè các cụ bảo đứa thứ là con gái,đi xem bói cũng bảo chỉ sinh toàn con gái thôi,giờ bầu 2 tháng rùi,tháng đầu ăn khỏe cả nhà mừng vì k nghén giống lần trc thì có hi vọng thằng ku,sang tháng này nghén kinh đi đc,y như lần trc,đi bắt mạch cũng bị phán con gái.....chả còn hi vọng gì rồi.huhu.có lỗi với nhà chồng quá.....ai làm ơn an ủi em với.hixhix

Loanhoang
12-03-2009, 08:02 PM
Mình đứa đầu thằng cu, lại 1 ngấn thấy bảo là lại 1 thằng cu, bùn quá mà tớ thèm 1 nàng công chúa nữa cơ. thế mà đi xem bói lại bảo là toàn con gái đấy. K tin bói toán đc.

qcqn
12-11-2009, 01:17 PM
đúng là con nào cũng quý cả các mẹ ạ, nhưng mà các cụ nhà em có chịu hiểu đâu vì sau khi nghe Phan Thị Bích Hằng giảng ở Hải dương là nếu chỉ có con gái thì sau này cả họ ko có người nối dõi, sẽ bị đẩy hết ra đường, trở thành chúng sinh, cứ rình chực chờ nhà nào cúng chúng sinh là lao vào cướp lấy cái để ăn thôi, tội lắm, con gái chẳng thờ cúng được, lấy chồng là theo chồng,Vong bố mẹ đẻ mà tới theo là bị đuổi ngay..( vong nào đuổi thì các mẹ cũng đoán ra ). Phát biểu vậy có chết người ta ko cơ chứ, làm các cụ cứ loạn cả lên, tăng thêm áp lực cho bọn em hơn. các mẹ mà ở hoàn cảnh bọn em thì ko bi stress mới lạ các mẹ ạ.

khổ thân lắm cơ

Trời đất, ai giảng cái gì mà độc mồm độc miệng thế hả chị...