Trường mầm non Việt Bun

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi be tom, 9/8/2007.

1. be tom

be tom Thành viên mới

Có mẹ nào cho con học ở Việt Bun ko cho em hỏi chút kinh nghiêm. Em mới xin cho Tôm vào mẫu giáo bé nhưng chưa đi học nhưng thấy lo quá . Vì xin vào đây khó và đông nên ko biết các cô chăm sóc thế nào ?:confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi be tom
    Đang tải...

2. Tu ti

Tu ti Thành viên mới

be Tom the nao roi

Be Tom chac bay gio phai di hoc roi chu nhi? Minh cung co em be hoc mau giao nho o VB. Nhung me Tom muon hoi cu ti ve van de gi nhi? Noi chung cho be di hoc mau giao, van de tinh than la chu yeu thoi. Quan ao chuan bi du, cho an uong truoc khi vao lop, khong can gui gi vi de con an o truong voi cac ban cho hoa dong. Moi di hoc thi don som, 4h. Truong dang sua, khi nao song thi cho con choi o day sau khi tan hoc cho no quen.... Noi chung khong nen lo lang qua, chi can ghi so dien thoai cua co, gui so dien thoai cua minh de co van de gi "lan tan" thi goi thoi.
    Co van de gi, me Tom cu REP nhe
    Tu ti

3. Hienhaquyen

Hienhaquyen Thanh Hà - Quang Anh

ừ, có mẹ nào đã có con học VB rồi chia sẻ đi, vì tháng tới mình cũng xin cho Ốc đi học VB . ỐC được 22 tháng rồi , kinh nghiệm : chế độ ăn thế nào, học hành ra sao, lớp bé cô giáo nào tốt, phong bì cho cô thế nào, buổi sáng có được ăn sáng ko, có gửi sữa cho cố pha được kộ .

4. be tom

be tom Thành viên mới

Cảm ơn mẹ Tu Ti đã chia sẻ, bé Tôm nhà mình đến 7-9 này mới được xếp lớp vì xin học muộn quá nên phải đợi khai giảng xong. Trước đây Tôm học ở trường MN Thanh Xuân Bắc rồi nhưng nhà mình mới chuyển lên đây phải chuyển trường cho Tôm. Mình muốn hỏi kinh nghiệm "chăm sóc" các cô vì thấy lớp cũng đông không biết con mình được chăm sóc thế nao?? Ko biết mới vào thì thủ tục ra sao ? Mẹ Tu Ti chia sẻ cho mình biết với .Cảm ơn rất nhiều!:p

5. conangbuongbinh

conangbuongbinh Thành viên chính thức

Mẹ Ốc ơi thế Ốc đã được gọi đi học chưa?
    Mẹ Dưa xin cho Dưa lâu rồi nộp hết hồ sơ giấy khai sinh, lịch tiêm chủng rồi mà chưa thấy gọi gì cả. Cô giáo thì cứ bảo chờ.
    Lần trước danh sách gọi thì toàn là các bé sinh trước tháng 9, con chúng ta sinh tháng 11 nên phải chờ.
    Mẹ Dưa chẳng biết thế nào cả vì ở khu có đứa năm ngoái sinh tháng 12 mà phải chờ đến sang năm đấy. Ko hiểu con có được gọi đi học ko?

Có ai biết về vụ này ko? Các bé sinh cuối năm ko biết có được gọi ko nhỉ

6. Hienhaquyen

@ conangbuongbinh: nếu theo đúng độ tuổi con cái chúng ta thì qua tết mới được đi học, đồng thời cũng phải có quen biết nữa . Đấy là theo lời cô hiệu trưởng . Còn Ốc thì bà ngoại quen nên đang xin đi luôn từ đầu năm học, chắc có mất tiền ( bà ngoại cho và ko nói giá vì mình phản đối chuyện chạy chọt ), nhưng chưa thấy có trả lời . Hình như nếu được chấp nhận đơn rồi mà chưa đi học thì phải đóng tiền giữ chỗ đấy . Có gì cùng trao đổi các mẹ có con học việt bun nhé . Mẹ nào có quen biết hỏi dùm cái . He he

7. conangbuongbinh

conangbuongbinh Thành viên chính thức

Nhà tớ xin suất cô giáo thấy bảo là năm nay phải đúng 2 tuổi thì mới đựơc gọi nên con chúng ta đến cuối tháng 10 thì goi và đi học vào T11, tớ xin suất cô mất 2T đấy. Còn muốn đi sớm vào T9 thì thấy mọi người bảo lên gặp hiệu trưởng xin chắc là được. Tớ đang phân vân ko biết nên ko? vì đi học vào T11 thì sợ lạnh rồi khó thích nghi lắm, sợ ôm lắm cơ.

8. be tom

be tom Thành viên mới

Có mẹ nào có con học lớp B4 không? Hôm nay Tôm được xếp vào lớp B4 nhưng mai mới bắt đầu đi học. Có mẹ nào có con học lớp B4 vào đây giao lưu nhé.

9. bôngvabang

bôngvabang Thành viên mới

Em thấy bảo xin vào trường này khó lắm phải ko các mẹ?Hình như xin vào phải mất rất nhiều tiền phải ko ạ ?Em rất muốn xin cho con học ở trường VB nhưng xin cho cả 2 cháu học thì làm sao có đủ tiền ::):)(.Mà ko biết trường đã tăng tiền học chưa ạ ?Mẹ nào biết cách xin thì chỉ giúp cho em với .Em xin cảm ơn .

10. Mẹ Bống Bin và Tin

Mẹ Bống Bin và Tin ♥♥ HỘI RỒNG 76♥♥

Con tớ cũng học ở VB đây ,tớ thấy chất lượng dạy ở trường rất tốt ,cô giáo luôn quan tâm đến HS mà ko đòi hỏi gì cả ,tiền học phí thì cũng như các trường mầm non khác .Cô hiệu trưởng ở đây rất nghiêm khắc với giáo viên ,nếu mình có ý kiến gì về cô giáo thì có thể lên trực tiếp gặp cô hiệu trưởng ,cô sẽ trực tiếp giải quyết .Nói chung là tớ thấy yên tâm khi con mình đc học ở trường VB .

11. Hienhaquyen

Thế hả mẹ nó, thế cún nhà bạn đã đi học chưa . Có gì thông tin tớ với để tớ xin vào hoc cùng

mery thích bài này.