Hướng đi nào cho con mỉnh

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi muadong, 12/8/2007.

1. muadong

muadong Thành viên tập sự

Xin Chào các bạn
    Tình cờ ghé thăm trang web ,mình thấy hay quá và có rất nhiều thông tin giúp cho cha mẹ có thể hiểu con mình hơn .
    Minh cũng đang có vấn đề đang băn khoăn mong được chia sẻ cùng các bạn
    Con trai minh vừa thi rớt đại học , cháu chỉ thích khoa CNTT . cháu đủ điểm vào cao đẳng nhưng mình nghe nói có nhiều trường quốc tế dạy về chương trình này rất có chất lương , mình không biết nên cho cháu học cao đẳng hay là 1 trường quốc tế như Aptech , hay Niit , các bạn tư vấn cho mình với nhé
    Thân chào

Xem thêm các chủ đề tạo bởi muadong
    Đang tải...

2. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Chào chị Muadong,

Theo quan điểm của em, em có thể sẽ cùng cháu tham khảo thực tế các trường đó xem chất lượng thực sự thế nào sau đó mới quyết định được. Không quan trọng là học trường quốc tế hay trường Việt nam miễn là đích cuối cùng cháu có kiến thức vững vàng chứ không phải chỉ là tấm bằng.

3. MeCuMoc

MeCuMoc Mộc, Thành viên Hội Rắn

Các mẹ ơi, cho mình tham khảo chút với.

Mình có cô em họ thi khối A được 19 điểm (trượt ĐH Luật). Khối B được 20 điểm (đổ Đại học nông nghiệp I) nhưng phải cái trường nông nghiệp I lại đăng ký khoa "Công nghệ môi trường" (cái này là đăng ký đại thôi nhưng lại trúng).

Có ai biết về cái ngành này không cho mình biết ý kiến với (ngành này có dễ xin việc ở các tỉnh không nhỉ vì em nó ở Quỳnh Lưu).
    Nếu xin chuyển điểm của khối A sang nguyện vọng 2 khoa kế toán của đại học Công đoàn thì học có hơn trường Nông nghiệp I không?

Mình không rành về các trường lắm nên có mẹ nào hiểu biết hơn thì chỉ dùm nhé .
    Mình cám ơn nhiều .

4. mẹ yêu Chíp

mẹ yêu Chíp Thành viên Hội Rắn

Bà ui, cái khoa Công nghệ môi trường giờ đang khá là hot đấy, nhất là ở các tỉnh có khu công nghiệp, khu chế xuất hoặc chế biến thực phẩm, thuỷ hải sản.
    Nói chung là em bà đã đỗ rồi thì cứ nhắc em cày cuốc cái món tiếng Anh cho thật ngon vào, các dự án về môi trường còn thiếu người lắm.