PDA

View Full Version : Có mẹ nào đi du lịch Yên tử chưa share cho mình chút kinh nghiêm

thuyha1961
01-24-2013, 07:09 PM
Nhà mình đang định đi Yên tử vào mùng 5-6 tết

Mẹ nào có kinh nghiệm share cho mình với:
+Nên đặt tour hay tự đi
+Nếu đặt tour nên đặt ở công ty du lịch nào
+Nếu tự đi thì đi như nào

Cảm ơn các mẹ

thuyha1961
01-25-2013, 10:14 AM
Không có ai giúp mình à?????????????????

elizabettt
01-25-2013, 11:42 AM
B di Yen Tu theo kiểu đi lễ hành hương đúng kg?đơn giản lắm nêu b đi bằng xe nhà thì cân phải biết đg,còn nếu thuê xe thì khỏi lo vì lái xe nào cũng biết đg và đi những đâu.Còn đồ lễ thì tùy, b co thể ra hàng vàng mã bảo ng ta sắp đồ cho đi Yên Tử là ng ta biết b cần những gì.Ng dân Yên Tư dễ mến,hiền lành kg như dân Chùa Hương đâu,đồ an ,đồ uống cũng rẻ hơn Chùa Hương nưa.B nhớ tránh kg nên đi vào nhũng ngay nghỉ thứ 7,cn nhẻ,đông lắm.Mình đi Yên Tử rât nhiều lần rôi co gi b cứ hỏi m.chúc b và gd có chuyến đi tốt đep

MeBeCuncon1
01-25-2013, 11:46 AM

+Nên đặt tour hay tự đi

Cảm ơn các mẹ
cô ơi , để cháu hỏi u cháu vụ này cho , u hay đi cùng với 1 tour chuyên nghiệp lắm , trưởng đoàn kiêm MC trên ô tô luôn , đi vui cho đỡ mệt

thuyha1961
01-25-2013, 02:41 PM
cô ơi , để cháu hỏi u cháu vụ này cho , u hay đi cùng với 1 tour chuyên nghiệp lắm , trưởng đoàn kiêm MC trên ô tô luôn , đi vui cho đỡ mệt

Mẹ Bé nhớ hỏi cho cô nhé. Cô chờ tin đấy

thuyha1961
01-25-2013, 06:56 PM
em nghĩ là đi tour cho an toàn ạ. đi yên tử đông mà mệt, lại hơi nguy hiểm, đi theo tour cho tiện. năm tra bạn em đi mà bị lạc mất bà nó. đi tìm nửa ngày. hic. mà gí tour thì cũng có đặt mấy đâu ạ. . chị tham khảo ở http://gianhang.hoichogiare.com/hue0407/products/805/342/HN---Yen-Tu---HN.html xem đc k nhé

Cám ơn mẹ cháu nhé, để mình đăng ký theo tour xem sao

nghuyenanhphan
01-25-2013, 11:29 PM
Cô nên chọn ngày nào trời đẹp hãy đi (xem dự báo thời tiết). Đi vào ngày thời tiết xấu, thì lên đén Hoa Yên thôi là đã mịt mù, rồi. Lên chưa tới Chùa Đồng mây bay dưới chân, lúc ấy muốn ngắm cảnh đẹp là chuyện không thể. Hãy chuẩn bị áo ấm nhưng nhẹ (đừng mang áo dầy, nặng), ngay cả khi hôm đó trời ấm áp (phải leo cao lắm đó, đang leo thì rất nóng, nhưng lên đến Hoa Yên, nghỉ 1 lát thì rất rét đấy Cô ạ). Hãy kiếm đôi giày mềm, (loại giầy bệt ấy) đeo vừa chân và chống trượt tốt, nếu Cô xác định leo bộ chứ không đi Cáp Treo. cáp Treo cũng chỉ đến trên Hoa Yên thôi, không lên tới Chùa Đồng được, vì vậy qua Hoa Yên và 1 chùa nữa (quên mất) là phải leo bộ. Càng lên cao càng quanh co khúc khuỷu, khó đi, nhất là trời nhiều mây thì lên cao ướt và đường trơn lắm. Người ta bán gậy ngay chân núi, vì vậy Cô nên mua 1 cây gậy cúng cáp nhé (nếu leo bộ từ dưới lên Chùa Đồng). Hạn chế mang nhiều đồ khi trèo lên, không là đến nửa đường sẽ muốn....vứt đi đó. Qua mối chùa đều có quán bán đồ ăn, trừ Chùa Đồng thì tất nhiên là không. Nếu muốn an tâm hơn, Cô mang đồ theo, chủ yếu là đồ uống, mía tiện khúc nhỏ, xôi, giò chả, gà hay món khác (lên đến Hoa Yên và phía trên còn 1 chùa nữa cũng rộng rãi). Ở hoa Yên cũng có chỗ bán đồ ăn, có chô ngồi thoải mái. Nếu đi nhiều người thì chia mỗi người cầm hay xách 1 ít đồ. Nếu muốn mang ba lô thì kiếm cái nhỏ thôi, nếu leo mà cầm hay xách trên tay mấy thứ lỉnh kỉnh, tay cầm gậy rồi là đi mất an toàn đó Cô ạ. Không nên đi tách nhau, kẻo bị lạc(nhất là trẻ con) đấy Cô ạ. Trên chùa Đồng thì không mất sóng, nhưng bên dưới đó (thời tiết xấu, gần đến Hoa Yên và trên đó 1 quãng hay mất sóng) nên có thể không liên lạc được bằng đt. Chú ý nữa là trẻ nhỏ, người lớn tuổi, phải thật để ý vì đường núi, đều là bậc đá, nhiều chỗ rất trơn, nên phải chú ý. Lên Chùa rất đông, tránh đi ngày cao điểm, chú ý kẻo bị móc túi, vì dù có thấy cũng khó mà tóm được thủ phạm do không ai dám chạy cả. Gặp thời tiết tốt, có chiếc Ống Nhòm mini thì khỏi nói. Leo cao sẽ mỏi chân lắm đấy Cô ạ, nên có thể đi cáp Treo cho nhàn. Đi Cáp Treo mang lại cảm giác như ....đi trên không ấy. Vì vậy nếu có Ống Nhòm, đeo cái dây vào cổ rồi tha hồ ngắm cảnh. Cáp Treo lên qua Chùa Hoa Yên, lên 1 Chùa nữa (quên mất tên). Từ đó đành phải đi bộ lên Chùa Đồng. Đứng trên Chùa Đồng là chật chội nhất, và treo meo nhất, do đó phải rất cẩn thận, nhất là người già và trẻ em.
Nói chung là về khâu chuẩn bị phải chu đáo, chú ý an toàn và hạn chế tách riêng lẻ để dễ hỗ trợ nhau.
Viết dài quá rồi. Hic.

nhungchu
01-26-2013, 10:53 AM
Năm trước mình đi Yên tử rồi đi đúng dip mưa phùn giờ nghĩ lại còn khiếp. Đi yên tử đi 2 lần cáp treo rồi phải đi bộ lên chùa đồng. Đi bộ lên chùa đồng có 1 đường lên và 1 đường đi xuống bạn chọn đi đường để đi xuống mà đi - đường đi xuống có bậc thang để đi còn đường đi lên toàn bám vào vách đá mà đi thôi nguy hiểm, khiếp lắm.

thuyha1961
01-26-2013, 02:33 PM
Cô nên chọn ngày nào trời đẹp hãy đi (xem dự báo thời tiết). Đi vào ngày thời tiết xấu, thì lên đén Hoa Yên thôi là đã mịt mù, rồi. Lên chưa tới Chùa Đồng mây bay dưới chân, lúc ấy muốn ngắm cảnh đẹp là chuyện không thể. Hãy chuẩn bị áo ấm nhưng nhẹ (đừng mang áo dầy, nặng), ngay cả khi hôm đó trời ấm áp (phải leo cao lắm đó, đang leo thì rất nóng, nhưng lên đến Hoa Yên, nghỉ 1 lát thì rất rét đấy Cô ạ). Hãy kiếm đôi giày mềm, (loại giầy bệt ấy) đeo vừa chân và chống trượt tốt, nếu Cô xác định leo bộ chứ không đi Cáp Treo. cáp Treo cũng chỉ đến trên Hoa Yên thôi, không lên tới Chùa Đồng được, vì vậy qua Hoa Yên và 1 chùa nữa (quên mất) là phải leo bộ. Càng lên cao càng quanh co khúc khuỷu, khó đi, nhất là trời nhiều mây thì lên cao ướt và đường trơn lắm. Người ta bán gậy ngay chân núi, vì vậy Cô nên mua 1 cây gậy cúng cáp nhé (nếu leo bộ từ dưới lên Chùa Đồng). Hạn chế mang nhiều đồ khi trèo lên, không là đến nửa đường sẽ muốn....vứt đi đó. Qua mối chùa đều có quán bán đồ ăn, trừ Chùa Đồng thì tất nhiên là không. Nếu muốn an tâm hơn, Cô mang đồ theo, chủ yếu là đồ uống, mía tiện khúc nhỏ, xôi, giò chả, gà hay món khác (lên đến Hoa Yên và phía trên còn 1 chùa nữa cũng rộng rãi). Ở hoa Yên cũng có chỗ bán đồ ăn, có chô ngồi thoải mái. Nếu đi nhiều người thì chia mỗi người cầm hay xách 1 ít đồ. Nếu muốn mang ba lô thì kiếm cái nhỏ thôi, nếu leo mà cầm hay xách trên tay mấy thứ lỉnh kỉnh, tay cầm gậy rồi là đi mất an toàn đó Cô ạ. Không nên đi tách nhau, kẻo bị lạc(nhất là trẻ con) đấy Cô ạ. Trên chùa Đồng thì không mất sóng, nhưng bên dưới đó (thời tiết xấu, gần đến Hoa Yên và trên đó 1 quãng hay mất sóng) nên có thể không liên lạc được bằng đt. Chú ý nữa là trẻ nhỏ, người lớn tuổi, phải thật để ý vì đường núi, đều là bậc đá, nhiều chỗ rất trơn, nên phải chú ý. Lên Chùa rất đông, tránh đi ngày cao điểm, chú ý kẻo bị móc túi, vì dù có thấy cũng khó mà tóm được thủ phạm do không ai dám chạy cả. Gặp thời tiết tốt, có chiếc Ống Nhòm mini thì khỏi nói. Leo cao sẽ mỏi chân lắm đấy Cô ạ, nên có thể đi cáp Treo cho nhàn. Đi Cáp Treo mang lại cảm giác như ....đi trên không ấy. Vì vậy nếu có Ống Nhòm, đeo cái dây vào cổ rồi tha hồ ngắm cảnh. Cáp Treo lên qua Chùa Hoa Yên, lên 1 Chùa nữa (quên mất tên). Từ đó đành phải đi bộ lên Chùa Đồng. Đứng trên Chùa Đồng là chật chội nhất, và treo meo nhất, do đó phải rất cẩn thận, nhất là người già và trẻ em.
Nói chung là về khâu chuẩn bị phải chu đáo, chú ý an toàn và hạn chế tách riêng lẻ để dễ hỗ trợ nhau.
Viết dài quá rồi. Hic.

Cảm ơn cháu, Viết dài chứng tỏ cháu rất tâm huyết để tư vấn cho cô hi hi

Nếu đặt tour thì ko chọn ngày đẹp được, vì phải đặt trước, đi yên tử sợ nhất là vào ngày trời mưa

hoa mai vang
01-26-2013, 02:52 PM
Em đi Yên Tử rồi nhưng không đi vào ngày lễ. Đi thích lắm vừa đi vừa ngắm cảnh, khi trèo lên tới tận đỉnh rồi thì cũng chả có gì đặc biệt nhưng nhìn từ trên xuống dưới rất đẹp và thanh bình. Nếu chị đi thì nên chọn ngày nắng và chuẩn bị dép để trèo cho bền, hạn chế mang nhiều túi lỉnh kỉnh vì khi trèo mà vác đồ thì còn mệt hơn. Theo em thì nên đi bộ lúc lên tới đỉnh núi , rất thú vị và cũng rèn luyện bản thân nữa. Lúc xuống thì hãy đi cáp treo.(cáp treo không lên tới đỉnh núi .) Lần trước bọn em đi lên đỉnh núi đi bộ mất 8 tiếng có mệt nhưng cực kì thú vị. Đi ngày thường vắng vừa di chơi vừa nói chuyện nên đông mấy cũng không sợ lạc. Đi ngày lễ thì chỉ có ngắm người thôi, tình trạng lạc dễ xảy ra vì đâu đâu cũng toàn người chen nhau.

vemaybay2001
01-26-2013, 03:07 PM

+Nên đặt tour hay tự đi

Cảm ơn các mẹ

có cháu đây cô ơi. cháu trươc là hướng dẫn viên du lịch chuyên đi tủo đó cô ạ , cố muốn đi yên tử vào dịp đầu năm mới ạ , cô có thể đi tự túc hoặc đi theo tủo đều đuọc ,ngày tết vào dịp lễ hội rất đông , đã có dự định đi cô nên chuẩn bị mọi thứ từ trước , từ thuê xe và thuê nhà nghỉ hoặc đặt tủo trước , nhưng nếu cô đi tự túc thì nên lưu ý vài điêu đi ít người thi chú ý vẫn đề phương tiện , và nơi ăn nghỉ, còn về phần du lịch yên tử ở đó đã có hệ thống , cố có thể lễ trình tự từng nơi , có 3 điểm chính ở đó , thôi mà thăm chùa long phụng đến chua hoa yên , cuối cùng chùa động , hệ thống cáp treo lên đến đến gần chùa đông nhưng khi dio chuyển từ cáp trep đến các chùa vẫn phải đi bộ và leo bậc tam cấp nhé,nhưng lên chùa đòng thì leo cao hơn và đường đi hơi khó một chút nhưng cảnh giác bọn cướp giật và móc túi nhé , ở trên đường đi đó ạ , mua vé cáp treo tại trân núi , hihihiih chúc cô có chuyến đi vui vẻ bổ ích , có nhiều lộc trong ngày đâu xuân năm mới

thuyha1961
01-26-2013, 03:13 PM
có cháu đây cô ơi. cháu trươc là hướng dẫn viên du lịch chuyên đi tủo đó cô ạ , cố muốn đi yên tử vào dịp đầu năm mới ạ , cô có thể đi tự túc hoặc đi theo tủo đều đuọc ,ngày tết vào dịp lễ hội rất đông , đã có dự định đi cô nên chuẩn bị mọi thứ từ trước , từ thuê xe và thuê nhà nghỉ hoặc đặt tủo trước , nhưng nếu cô đi tự túc thì nên lưu ý vài điêu đi ít người thi chú ý vẫn đề phương tiện , và nơi ăn nghỉ, còn về phần du lịch yên tử ở đó đã có hệ thống , cố có thể lễ trình tự từng nơi , có 3 điểm chính ở đó , thôi mà thăm chùa long phụng đến chua hoa yên , cuối cùng chùa động , hệ thống cáp treo lên đến đến gần chùa đông nhưng khi dio chuyển từ cáp trep đến các chùa vẫn phải đi bộ và leo bậc tam cấp nhé,nhưng lên chùa đòng thì leo cao hơn và đường đi hơi khó một chút nhưng cảnh giác bọn cướp giật và móc túi nhé , ở trên đường đi đó ạ , mua vé cáp treo tại trân núi , hihihiih chúc cô có chuyến đi vui vẻ bổ ích , có nhiều lộc trong ngày đâu xuân năm mới

thank Cu nhé, cô sẽ nghiên cứu

vemaybay2001
01-26-2013, 03:19 PM

cô ơi tối nay cô có đi off không cô hiihihihihihi

zabuzashop
01-27-2013, 08:47 AM
Em đi Yên Tử rồi nhưng không đi vào ngày lễ. Đi thích lắm vừa đi vừa ngắm cảnh, khi trèo lên tới tận đỉnh rồi thì cũng chả có gì đặc biệt nhưng nhìn từ trên xuống dưới rất đẹp và thanh bình. Nếu chị đi thì nên chọn ngày nắng và chuẩn bị dép để trèo cho bền, hạn chế mang nhiều túi lỉnh kỉnh vì khi trèo mà vác đồ thì còn mệt hơn. Theo em thì nên đi bộ lúc lên tới đỉnh núi , rất thú vị và cũng rèn luyện bản thân nữa. Lúc xuống thì hãy đi cáp treo.(cáp treo không lên tới đỉnh núi .) Lần trước bọn em đi lên đỉnh núi đi bộ mất 8 tiếng có mệt nhưng cực kì thú vị. Đi ngày thường vắng vừa di chơi vừa nói chuyện nên đông mấy cũng không sợ lạc. Đi ngày lễ thì chỉ có ngắm người thôi, tình trạng lạc dễ xảy ra vì đâu đâu cũng toàn người chen nhau.
Em thì chân đau nên không leo được! :( Nhưng mà cũng thích lên chùa vào đợt vãn khách hơn! :)

vemaybay2001
01-27-2013, 10:00 AM
chán quá cô ơi . hôm qua cháu đi mà không gặp được cô, cô hôm qua bận ạ , chỉ mong gặp nói chuyện với cô mà lại không gặp đuọc , lần sau cô đi nhé

thuyha1961
03-14-2013, 08:52 AM
hay quá mình cũng thích đi lắm ý giờ thì có tí kinh nghiệm rồi

Mình định đi nhưng con gái nó ko cho đi " nó bảo mẹ đau lưng thế, con sợ đi Yên về Tử"

hongfuong23
03-14-2013, 08:59 AM
Mình định đi nhưng con gái nó ko cho đi " nó bảo mẹ đau lưng thế, con sợ đi Yên về Tử"

hi hi, chị cứ đi đi ko lo đâu chị ạ, nhà em năm ngoái mẹ nuôi bị tim mà vẫn leo được lên đến tận chùa đồng mà:),có các cụ 70-80 tuổi vẫn còn đi bộ lên đến đỉnh mà ko cần đi cáp cơ

vemaybay2001
03-14-2013, 09:19 AM
đúng đấy cô hà bơi , không sao đâu. chỉ lo cô say xe đi về mệt thôi chứ đi yên tử thì đi cáp treo , đi đến yên hoa thôi , rồi đi loang quang mấy chùa duôiis chân núi . không mệt đâu, cố cần cháu tháp tùng không ạ, hihiihihihihihi

thuyha1961
05-05-2013, 12:10 PM
1/5 vừa rồi nhà mình đi Sầm sơn, đông như trẩy hội

Được cái rẻ (đi xe nhà, nhà nghỉ được tặng, tiền ăn hết có 3,2 triêu/6 người/3 ngày)

Ăn sáng và tiêu linh tinh thì hết nhiều

suachua2006
05-05-2013, 12:33 PM
Kinh nghiệm đi yên tử của em là: Không nên đi cáp treo vì tốn tiền mà trong khi vẫn phải leo khá nhiều. Cứ đi từ từ từng bước thật chậm, không nên nghỉ giữa đường. Cứ đi là tới!
Em đã leo lên tận đỉnh mà không cáp treo nhé, trong khi người còi, bé như cái kẹo. Chúc mẹ nó đi vui vẻ.

thuyha1961
05-05-2013, 12:51 PM
Kinh nghiệm đi yên tử của em là: Không nên đi cáp treo vì tốn tiền mà trong khi vẫn phải leo khá nhiều. Cứ đi từ từ từng bước thật chậm, không nên nghỉ giữa đường. Cứ đi là tới!
Em đã leo lên tận đỉnh mà không cáp treo nhé, trong khi người còi, bé như cái kẹo. Chúc mẹ nó đi vui vẻ.

Leo cũng có thú vui của nó, chứ đi cáp treo vèo phát lên đến nơi cũng ko thích lắm

Chiều xuống thì đi cáp

mergi_rose
05-05-2013, 12:54 PM
Leo cũng có thú vui của nó, chứ đi cáp treo vèo phát lên đến nơi cũng ko thích lắm

Chiều xuống thì đi cáp

e thấy lên đi cáp, xuống đi bộ thì hay hơn. Nhà e leo 3/4 chặng

nhuy19884
05-05-2013, 01:32 PM
uh đúng rùi, tháng trước mình đi lại đi theo cái đường lên chùa đồng, toàn vách đá, đi sợ lắm

Năm trước mình đi Yên tử rồi đi đúng dip mưa phùn giờ nghĩ lại còn khiếp. Đi yên tử đi 2 lần cáp treo rồi phải đi bộ lên chùa đồng. Đi bộ lên chùa đồng có 1 đường lên và 1 đường đi xuống bạn chọn đi đường để đi xuống mà đi - đường đi xuống có bậc thang để đi còn đường đi lên toàn bám vào vách đá mà đi thôi nguy hiểm, khiếp lắm.

thuyha1961
05-05-2013, 02:30 PM
e thấy lên đi cáp, xuống đi bộ thì hay hơn. Nhà e leo 3/4 chặng

Hình như đi bộ dốc thì khó đi hơn, leo lên mệt tý nhưng dễ đi

tammai911
05-05-2013, 02:35 PM
chân em thì bị đau nên ko leo được, thế là cả nhà đi cap treo, nói chung đi trong ngày cũng nhanh, về thì mua một ít măng ngon lắm nhé (tại nhờ chị ở quán ăn ra chợ mua hộ), ăn uống cũng ko đắt lắm. Các mẹ đừng mua măng ở ngang đường, họ cứ nói 40-50k/kg; e xg chợ mua có 20k/cân thôi, cẩn thận ko là chọn nhầm măng đắng ạ :D

thuyha1961
05-05-2013, 02:38 PM
chân em thì bị đau nên ko leo được, thế là cả nhà đi cap treo, nói chung đi trong ngày cũng nhanh, về thì mua một ít măng ngon lắm nhé (tại nhờ chị ở quán ăn ra chợ mua hộ), ăn uống cũng ko đắt lắm. Các mẹ đừng mua măng ở ngang đường, họ cứ nói 40-50k/kg; e xg chợ mua có 20k/cân thôi, cẩn thận ko là chọn nhầm măng đắng ạ :D

Làm thế nào để ko mua phải măng đắng mẹ cháu

khanganh
05-07-2013, 09:41 AM
Nhà mình các bà cũng máu năm nào cũng đi Yên tử đông, nhưng ko leo giỏi nữa, đi cap treo cũng thích mà ^^

thuyha1961
05-07-2013, 10:48 AM
Nhà mình các bà cũng máu năm nào cũng đi Yên tử đông, nhưng ko leo giỏi nữa, đi cap treo cũng thích mà ^^

Mỗi loại đi đều có thú vui của nó

serevan
09-27-2013, 09:39 AM
Nhà mình ơi, em định tổ chức cho chị em ở công ty đi yên tử dịp 20/10 nhưng bản thân em chưa đi lần nào nên chưa biết nó ra làm sao, xe o tô thì có rồi, nhưng cụ thể các khoản thì chưa biết: vé tham quan có phải mua ko, bao nhiêu, vé cáp treo? Nên đi cáp treo cả 2 lượt ,lên xuống hay 1 thôi? (Bọn tớ đi 1 ngày, tuổi từ 23-50). Nêu đi cáp treo lượt lên thôi thì lượt xuống có khó đi ko, có mệt lăm ko? Ăn trưa thì có quán nào ăn ko (30 người)... Vân Vân... Rất nhiều thứ cần giải đáp để còn làm kế hoạch.. Mong các chị em có kinh nghiêm giúp em với!!!! Em cảm ơn ạ...

evitco2012
09-27-2013, 05:08 PM
Nhà mình ơi, em định tổ chức cho chị em ở công ty đi yên tử dịp 20/10 nhưng bản thân em chưa đi lần nào nên chưa biết nó ra làm sao, xe o tô thì có rồi, nhưng cụ thể các khoản thì chưa biết: vé tham quan có phải mua ko, bao nhiêu, vé cáp treo? Nên đi cáp treo cả 2 lượt ,lên xuống hay 1 thôi? (Bọn tớ đi 1 ngày, tuổi từ 23-50). Nêu đi cáp treo lượt lên thôi thì lượt xuống có khó đi ko, có mệt lăm ko? Ăn trưa thì có quán nào ăn ko (30 người)... Vân Vân... Rất nhiều thứ cần giải đáp để còn làm kế hoạch.. Mong các chị em có kinh nghiêm giúp em với!!!! Em cảm ơn ạ...

Nếu mẹ nó đi Yên Tử không thôi thì một ngày là đủ rùi ạ. Không phải mua vé tham quan nào đâu. Nếu mẹ nó muốn nhanh và không bị mệt thì nên đi Cáp treo hoạc mua cáp treo lượt lên còn xuống thì thong dong xuống sẽ đỡ mệt hơn. Vé Cáp treo khứ hồi khoảng 250k/ khách ( Cả đi và về ). Túm lại em nghĩ mẹ nó nên đi Tour ấy. Mời mẹ nó xem Tour tham khảo bên em nhé: http://evitco.com/webplus/viewer.build.asp?pgid=27&aid=1026

Nếu công ty có xe rồi thì giảm được phần xe. Giá cũng sẽ giảm đó. Bạn cho t địa chỉ email. tớ lên chương trình và giá gửi bạnm tha khaỏ nhé :D

thuyha1961
10-09-2013, 08:36 AM
Nếu mẹ nó đi Yên Tử không thôi thì một ngày là đủ rùi ạ. Không phải mua vé tham quan nào đâu. Nếu mẹ nó muốn nhanh và không bị mệt thì nên đi Cáp treo hoạc mua cáp treo lượt lên còn xuống thì thong dong xuống sẽ đỡ mệt hơn. Vé Cáp treo khứ hồi khoảng 250k/ khách ( Cả đi và về ). Túm lại em nghĩ mẹ nó nên đi Tour ấy. Mời mẹ nó xem Tour tham khảo bên em nhé: http://evitco.com/webplus/viewer.build.asp?pgid=27&aid=1026

Nếu công ty có xe rồi thì giảm được phần xe. Giá cũng sẽ giảm đó. Bạn cho t địa chỉ email. tớ lên chương trình và giá gửi bạnm tha khaỏ nhé :D
Đánh dấu, có dịp sẽ thử dịch vụ bên bạn

bienhatloitinhyeu
10-09-2013, 09:14 AM
Nếu bạn đi gia đình mà nhiều người thì có thể tự thuê xe đi được, còn chỉ có ít người thì nên đi theo tour du lịch trọn gói, bạn đi sẽ nhàn hơn. Đi lên đó ngoài những chặng captreo vẫn có những chặng phải đi bộ rất nhiều, nên chuẩn bị giày bệt, quần áo tiện lợi cho việc leo núi...

yuumedress
10-09-2013, 09:15 AM
đi Yên Tử thì tự đi thui bác ạh... mừ mông 5,6 tết đi thì đông phải biết, ai cũng đi Yên Tử mà.

thuyha1961
12-22-2013, 04:23 PM
Trên hotdeal đang có voucher đi yên tử đầu năm 290k, đấy các mẹ mua đi ra tết rủ nhau đi cho vui

rauchanvit1986
12-31-2013, 09:24 AM
Mình cũng định năm nay đi, vào đây hóng các bác tí :)

loanvietsky
12-31-2013, 11:37 AM
hi, chào mẹ. Em thấy mẹ em bảo ta bảo, leo Yên Tử thì nên leo 3 lần (3 năm liên tiếp) :D (cái này hơi duy tâm tẹo) . Còn mẹ nó đi vào ngày lễ thì đông lắm, và dễ bị lạc nữa. Cứ chuẩn bị quân tư trang đầy đủ, giày đi bộ thui. Nếu mẹ nó ít hoạt động thì nên chịu khó leo cầu thang, nếu không thì về là hơi vất đấy :D. Mẹ nó nếu tự đi thì chỉ cần thuê xe là xong. lái xe sẽ chỉ cho đến nơi đến chốn. Nếu thích có hướng dẫn viên và không lo lắng gì thì lên đặt tour, cũng không đắt hơn mấy, lại cảm thấy yên tâm. Có gì cứ contact mình nhé

thuyha1961
01-04-2014, 06:24 PM
hi, chào mẹ. Em thấy mẹ em bảo ta bảo, leo Yên Tử thì nên leo 3 lần (3 năm liên tiếp) :D (cái này hơi duy tâm tẹo) . Còn mẹ nó đi vào ngày lễ thì đông lắm, và dễ bị lạc nữa. Cứ chuẩn bị quân tư trang đầy đủ, giày đi bộ thui. Nếu mẹ nó ít hoạt động thì nên chịu khó leo cầu thang, nếu không thì về là hơi vất đấy :D. Mẹ nó nếu tự đi thì chỉ cần thuê xe là xong. lái xe sẽ chỉ cho đến nơi đến chốn. Nếu thích có hướng dẫn viên và không lo lắng gì thì lên đặt tour, cũng không đắt hơn mấy, lại cảm thấy yên tâm. Có gì cứ contact mình nhé

MÌNH ĐẶT TỦO TRÊN HOT DEAL RỒI, BẠN NÀO ĐI yÊN TỬ ĐĂNG KÝ ĐI CHO VUI

Mr Bim
01-08-2014, 01:26 AM
Bên e chuyên tổ chức các tour ghép lẻ khởi hành hàng ngày.
Ra tết từ mủng 4 bên e khai xuân và đang triển khai chương trình khuyến mại giám 30% đấy ah.
Các bác quan tâm có thể tham khảo bên dưới ah.

1. Yên Tử (1N) 400K

2. Hạ Long (1N) 540K

3. Chùa Hương (1N) 399K

4. Hoa Lư - Tam Cốc (1N) 460K

5. Bái Đính - Tràng An (1N) 480K

6. Hạ Long - Yên Tử (2N1Đ) 1.590K

7. Hạ Long - Cát Bà (2N1Đ) Từ 1.176K - 1.449K

8. Hạ Long 2N1Đ (Ngủ đêm trên Vịnh - Tàu Papaya) Từ: 1.449K - 1.659K

9. Hạ Long - Cát Bà 3N2Đ (1 đêm ngủ tàu Papaya + 1 đêm trên Cát Bà) Từ 2.200K - 2.600K

10. Sapa - Cát Cát - Hàm Rồng (2N3Đ) Giá từ: 890K - 1.350K (Chưa bao gồm vé tàu)

11. Sapa - Cát Cát - Hàm Rồng - Hà Khẩu/Chợ Bắc Hà (3N4Đ) Giá từ: 1.420K - 2.100K (Chưa bao gồm vé tàu)

Yahoo/Skype: Thaomoc.dulich

thaohang.8121991
01-09-2014, 10:41 AM
Cám ơn mẹ cháu nhé, để mình đăng ký theo tour xem sao
Cô ơi, du lịch Yên Tử mùa tết thì nên đi theo tour cô ạ. Vì ngày đó đông lắm, không có hướng dẫn theo cùng thì khó mà đi nổi, với lại, khách lẻ, khách vãng lai lên đó dễ bị chặt chém lắm cô, vì là mùa du lịch mà. có các đại lý du lịch đứng ra bảo đảm cho cô về mọi dịch vụ cũng như chi phí thì yên tâm hơn nhiều cô nhé. Nếu có nhu cầu theo tour cô có thể liên hệ với cháu Hằng theo sđt: 0989818927 cô nhé. Giá chỉ 349.000 cho 1 người thôi cô ạ. cam kết về chất lượng dịch vụ tốt cho cô ạ. vì chúng cháu làm còn giữ uy tín ở những lần sau nữa cô. cháu cảm ơn cô nhiều ạ :)

Trang vnopt
01-09-2014, 04:55 PM
Nếu mẹ nó đi tour thì liên hệ em nhé
em trang: Sđt 0989.902.284
cty du lịch vietnam opentour nhé! Số 9- ngõ hàng hương ạ!

mekuti1979
01-09-2014, 05:03 PM
nghe bạn nói thì có lẽ bạn đặt tua chứ ko đi xe nhà,đi như vậy cũng vui vì có nhiều gia đình,nếu vào ngày mưa thì quả thật đen cho bạn,nếu may mắn vào ngày nắng thì tuyệt vời.bạn nên chuẩn bị cho mình đôi giầy thể thao mềm mại,quần áo không dầy lắm nhưng nhớ là luôn phải phòng bị áo khoác vì lên trên đỉnh núi gió lạnh,sau khi hết mồ hôi thì mình chắc bạn phải có áo mặc cho ấm.mình là dân quảng ninh mà ,năm nào mình cũng đi,cáp treo đã có đủ hai chặng bạn ạ!chặng hai lên đến gần chùa đồng rồi chỉ cách khoảng vài trăm mét thôi.nhưng mình thấy đi yên tử thì phải leo núi mới thích ,mới thấy hết được cái thú vị của mốt cuộc đi dã ngoại(hi ..hi ..với mình thì thế).tuy nhiên sau cuộc đi dã ngoại ấy về nhà bạn sẽ đau chân vài ngày ,mách nhỏ cho bạn nhé,muốn hết đau chân nhanh thì bạn hãy đun gừng tươi với nước nóng và ngâm chân khoảng 20p mỗi tối đảm bảo thông khí huyết cực kỳ luôn.chúc bạn có chuyến du xuân vui vẻ và hạnh phúc!

lilyhoa
01-15-2014, 09:18 AM
năm ngoái nhà e đi yên tử thuê xe có lái đi như thế cũng tiện hơn, chứ đặt tour e thấy phụ thuộc lắm.

thuyha1961
01-15-2014, 08:54 PM
năm ngoái nhà e đi yên tử thuê xe có lái đi như thế cũng tiện hơn, chứ đặt tour e thấy phụ thuộc lắm.

tour họ chở mình đi và về theo lịch trình mà bạn

dulichvietnam6
01-16-2014, 08:48 AM

cũng không phụ thuộc lắm đâu bạn ah.giờ đi và giờ về mình có thể báo với bên tour để thuận tiện thời gian tối đa cho gia đình mình.
nếu bạn đi tour sẽ có hướng dẫn viên đi kèm và giới thiệu cho bạn về lịch sử và những địa điểm quán ăn ngon cho mình nữa.

thuyha1961
01-16-2014, 09:20 AM
cũng không phụ thuộc lắm đâu bạn ah.giờ đi và giờ về mình có thể báo với bên tour để thuận tiện thời gian tối đa cho gia đình mình.
nếu bạn đi tour sẽ có hướng dẫn viên đi kèm và giới thiệu cho bạn về lịch sử và những địa điểm quán ăn ngon cho mình nữa.

Đi theo tour cũng có cái hay của nó, mình có thể giao lưu với mọi người trong tour của mình

La_hana
01-17-2014, 01:57 PM

+Nên đặt tour hay tự đi

Cảm ơn các mẹ
bên em đang có chương trình Tour Yên Tử chị nhé
chị có thể vào http://hotsaledulich.vn/ để tham khảo nhé
chúc chị năm mới an khang thịnh vượng

thuyha1961
01-23-2014, 09:16 AM
bên em đang có chương trình Tour Yên Tử chị nhé
chị có thể vào http://hotsaledulich.vn/ để tham khảo nhé
chúc chị năm mới an khang thịnh vượng

Mình đã đặt tour trên hotdeal rùi bạn ạ

thuyha1961
02-08-2014, 01:29 PM
Có mẹ nào đặt tour đi Yên tử trên Hotdeal đi vào ngày mai ko? Cùng thành lập nhóm cho vui nhà mình có 4 người rùi

thuyha1961
02-09-2014, 10:03 PM
Hôm nay mình vừa đi yên tử về, đông ơi là đông có hai tuyến cáp treo nhưng mà vẫn phải leo chán

hangnga_nd
02-10-2014, 03:10 AM
Hjhj, mình theo dõi topic của mb để hóng, thế cuối cùng bạn đi tuor ở đâu? Có ổn k? Bao tiền bạn? 2 vc mình định đi nè

thuyha1961
02-10-2014, 08:38 AM
Ah mình đi của Cattour đang giảm giá trên Hotdeal ý. một người 290k/1 ngày gồm:

xe khứ hồi, hướng dẫn viên, ăn trưa (khá được). Nhưng mình đi vào ngày mở hội nên đông tắc đường nên đi được hết hơi cập rập

Gaubong
02-10-2014, 08:44 AM
Nhà mình đi đơn giản lắm, xe nhà, 4h đi, 12h30 về đến HN rồi. Đi mất khoảng 2h, đến nơi ăn sáng, mua vé cáp treo 2 chặng rồi lên thôi. Thường lên đến chùa Đồng, thắp hương xong là 9h kém 15, xuống đến xe 10h là về.
Nếu thời tiết mưa, sương mù thì sẽ lâu hơn 1 chút, nhưng đi sớm sẽ k bị tắc đường.

viethuong1989
02-10-2014, 08:45 AM
em chưa được đi Yên Tử lần nào, thích đc đi nhưng đầu năm sợ đông chen chúc cũng sợ

thuyha1961
02-10-2014, 09:15 AM
Nhà mình đi đơn giản lắm, xe nhà, 4h đi, 12h30 về đến HN rồi. Đi mất khoảng 2h, đến nơi ăn sáng, mua vé cáp treo 2 chặng rồi lên thôi. Thường lên đến chùa Đồng, thắp hương xong là 9h kém 15, xuống đến xe 10h là về.
Nếu thời tiết mưa, sương mù thì sẽ lâu hơn 1 chút, nhưng đi sớm sẽ k bị tắc đường.

Bạn chắc đi ngày thường thôi, chứ hôm qua xếp hàng vào cáp treo đã mất hàng tiếng rùi

yeudulich123
02-10-2014, 09:58 AM
Chào bạn

Với giá tiền hợp lý, được tổ chức chuyên nghiệp, thời gian khởi hành không quá sớm để anh hưởng đến giấc ngủ của bạn, Công ty có thương hiệu và nhân viên nhiệt tình. Bạn nên liên hệ với Cty VietnamOpenTour. địa chỉ số 9, ngõ hàng hương, hoàn kiếm, hà nội. Với giá tour 550.000đ, khởi hành thứ 4,7 và Cn hàng tuần. ( ĐT: 04.39262328 / 0936.428.595)

thuyha1961
02-10-2014, 03:05 PM
Chào bạn

Với giá tiền hợp lý, được tổ chức chuyên nghiệp, thời gian khởi hành không quá sớm để anh hưởng đến giấc ngủ của bạn, Công ty có thương hiệu và nhân viên nhiệt tình. Bạn nên liên hệ với Cty VietnamOpenTour. địa chỉ số 9, ngõ hàng hương, hoàn kiếm, hà nội. Với giá tour 550.000đ, khởi hành thứ 4,7 và Cn hàng tuần. ( ĐT: 04.39262328 / 0936.428.595)

Mình cũng đi hành trình như bạn. giá Hotdeal chỉ 290k thui mà cảm nhận của mình sau chuyến đi là vui và được

meoluoi1107
02-10-2014, 03:52 PM
Cô đã đi Yên Tử về chưa ah, cháu thấy mọi ng tư vấn đi lên đó cũng trèo leo hơi sợ cô nhỉ?

thuyha1961
02-10-2014, 05:29 PM
Cô đã đi Yên Tử về chưa ah, cháu thấy mọi ng tư vấn đi lên đó cũng trèo leo hơi sợ cô nhỉ?

Cô đi về trong ngày, vui leo trèo không sợ lắm chủ yếu đi cáp treo mà

ruavang1983
02-10-2014, 05:30 PM
Đang có lịch cuối tuần này đi, vào đây hóng kinh nghiệm của các mẹ :)

mebenabenin
02-10-2014, 08:04 PM
Bác nào biết có Hotdeal nào đi yên tử hay đền ông hoàng 10 thì ới mình với! mình rốt mấy khoản này nhưng lại muốn đi quá! cảm ơn cả nhà!

thuyha1961
02-11-2014, 08:26 AM
Bác nào biết có Hotdeal nào đi yên tử hay đền ông hoàng 10 thì ới mình với! mình rốt mấy khoản này nhưng lại muốn đi quá! cảm ơn cả nhà!

Mạng nhà mình đang bị lỗi không vào được trang hotdeal, bạn search "lễ hội đầu nam Yên tử Hotdeal" vào mà đăng ký

phantrang191
02-11-2014, 08:46 AM
em chưa có đi nên ko giúp được gì nhiều nữa, hì hì,chúc chị có chuyến đi về đất phật thật thú vị nha

thuyha1961
02-11-2014, 08:55 AM
em chưa có đi nên ko giúp được gì nhiều nữa, hì hì,chúc chị có chuyến đi về đất phật thật thú vị nha

Chị đi về rồi, rất vui

Nếu bạn nào chưa đi Yên tử thì nên đi. đây là chốn linh thiêng và phong cảnh đẹp. Nếu đi cáp treo thì cũng chả phải leo trèo nhiều

mebenabenin
02-11-2014, 10:25 PM
Mạng nhà mình đang bị lỗi không vào được trang hotdeal, bạn search "lễ hội đầu nam Yên tử Hotdeal" vào mà đăng ký

Cảm ơn bạn! mình vừa vào xem rồi 290k đúng k bạn? đi có ổn không? tập trung ở đâu bạn nhỉ? dược để mai mình đăng kí!

Dung.Cuong.87
02-11-2014, 10:30 PM
em đi Yên Tử rồi, khi xuống thì phải đi cáp treo :)

serevan
02-12-2014, 08:51 AM
Các mẹ cập nhật giá vé tham quan và vé cáp treo 2 lượt với. 8/3 này Mình Đinh tổ chúc cho chị em cơ quan đi. Chắc tầm đó không Đông như dịp này nhỉ?

viethuong1989
02-12-2014, 08:52 AM
Các mẹ cập nhật giá vé tham quan và vé cáp treo 2 lượt với. 8/3 này Mình Đinh tổ chúc cho chị em cơ quan đi. Chắc tầm đó không Đông như dịp này nhỉ?

chị thử hỏi mấy bạn bên tour du lịch trên diễn đàn mình, các bạn ấy giúp ngay ý mà

thuyha1961
02-12-2014, 09:40 AM
Cảm ơn bạn! mình vừa vào xem rồi 290k đúng k bạn? đi có ổn không? tập trung ở đâu bạn nhỉ? dược để mai mình đăng kí!

Tập trung tại nhà hát lớn thành phố vào lúc 5h sáng, với số tiền 290 k gồm: xe đi về 2 chiều, ăn trưa 1 bữa 90k, một chai nước, một cái mũ, vé thắng cảnh, bảo hiểm và hướng dẫn viên du lịch

Mình thấy được, ăn trưa ngon sạch sẽ, hướng dẫn viên nhiệt tình

thuyha1961
02-12-2014, 09:41 AM

Vé cáp treo khứ hồi gồm 4 đoạn tổng cộng là 280k, đi về trong ngày thì nên đi cáp treo nhé

mebenabenin
02-12-2014, 09:27 PM
Tập trung tại nhà hát lớn thành phố vào lúc 5h sáng, với số tiền 290 k gồm: xe đi về 2 chiều, ăn trưa 1 bữa 90k, một chai nước, một cái mũ, vé thắng cảnh, bảo hiểm và hướng dẫn viên du lịch

Mình thấy được, ăn trưa ngon sạch sẽ, hướng dẫn viên nhiệt tình

cảm ơn nàng nhều! chúc nàng một ngày vui vẻ!

Dung.Cuong.87
02-12-2014, 09:40 PM
Em tính năm nay đi Yên Tử tiếp ^^! Mấy năm rồi không biết thay đổi nhiều không ^^

MeBop12
02-12-2014, 09:41 PM
Em tính năm nay đi Yên Tử tiếp ^^! Đền Yên Tử thiêng lắm
Em đi Yên Tử mấy năm rồi. Chị chưa 1 lần đc đến đó, mong là vài năm nữa con lớn thì mình sẽ đc đi đây đi đó.

Dung.Cuong.87
02-12-2014, 09:45 PM
Em đi Yên Tử mấy năm rồi. Chị chưa 1 lần đc đến đó, mong là vài năm nữa con lớn thì mình sẽ đc đi đây đi đó.

Em đi được 2 lần chị ạ ^^! lên đó tự leo lên được mới vui chị ạ ^^! Nhanh thì 2 tiếng, lâu thì phải 4, 5 tiếng ấy ạ ^^! Khi nào bé chững chạc thì gia đình cùng đi chị ạ ^^!

batxecaocap
02-12-2014, 09:49 PM
Chủ top đi về có KN gì ko chia sẻ cho mọi người đi ạ :)

mecubi14
02-12-2014, 09:52 PM
mình chưa đi yên tử bao giờ nhưng mình nghĩ đi xa thì cứ đi tự túc mệt đâu nghỉ đấy mnh đi chùa hương toàn thế

Mr Bim
02-12-2014, 11:23 PM
Không nên đi Yên Tử vào dịp cuối tuần các mẹ nhé. Nếu các mẹ muốn đi tour ghép riêng lẻ thì alo e nhé, giá rẻ giật mình đấy ah

nhantranda196
02-13-2014, 10:17 AM
Yên Tử tớ chưa đi bao giờ, ra Tết chả có thời gian rảnh mà đi ý, chán.

thuyha1961
02-13-2014, 06:46 PM
Chủ top đi về có KN gì ko chia sẻ cho mọi người đi ạ :)

Mình đi theo tour nên chỉ mang theo đồ cúng: ở Đền Trần, chùa Hoa tiên, chùa một mái, tượng vua Nhân tông, chùa đồng

Đăng ký theo tour thì có hướng dẫn viên

Mọi người đi ngày thường thì nên đi bộ, còn mình đi vào ngày lễ hội nên đi cáp treo: vé cáp 4 chặng khứ hồi: 280K

Nên mang giày thể thao: giày đi bộ ý. mặc áo khoác ngoài nhẹ thôi để nóng còn cởi ra buộc ngang bụng mà đi

Mình ăn ở hàng cơm Nàng Tấm: ăn được: nóng sốt và đồ ăn tươi

thuyha1961
02-14-2014, 08:40 PM
Em tính năm nay đi Yên Tử tiếp ^^! Mấy năm rồi không biết thay đổi nhiều không ^^

Đi đi em, có nhiều thay đổi lắm, ví dụ nạn chặt chém năm nay không diễn ra. Phở bán dao động từ 30-40k thui

Bachduong13
02-15-2014, 11:24 AM
Năm nay em chưa đi, nhưng mà 2 năm trước cũng không thấy bị chặt chém ah! :)

Dung.Cuong.87
02-15-2014, 11:27 AM
Đi đi em, có nhiều thay đổi lắm, ví dụ nạn chặt chém năm nay không diễn ra. Phở bán dao động từ 30-40k thui

Em cũng có dự định đi, không còn nạn chặt chém nhiều thì em yên tâm hơn ^^! Kinh tế đang đói kém mà :)

bon-bon
02-15-2014, 11:31 AM
CHỒNG EM HÔM NAY ĐI YÊN TỬ ĐÂY Ạ, THẤY MỌI NGƯỜI BẢO TRÊN ĐÓ LẠNH HƠN HÀ NỘI THẾ NÊN LÃO MANG BAO NHIÊU ÁO RÉT ĐI RỒI, CHẮC QUẢ NÀY KHUÂN ÁO THÔI CŨNG ĐỦ CHẾT RỒI...:-k

Bachduong13
02-15-2014, 11:35 AM
CHỒNG EM HÔM NAY ĐI YÊN TỬ ĐÂY Ạ, THẤY MỌI NGƯỜI BẢO TRÊN ĐÓ LẠNH HƠN HÀ NỘI THẾ NÊN LÃO MANG BAO NHIÊU ÁO RÉT ĐI RỒI, CHẮC QUẢ NÀY KHUÂN ÁO THÔI CŨNG ĐỦ CHẾT RỒI...:-k

Hôm qua em đọc báo còn thấy bảo ở Yên Tử có băng tuyết mà. Trên đó lanh hơn dưới mình là chắc chắn rồi ah! :)

thuyha1961
02-15-2014, 08:17 PM
Hôm qua em đọc báo còn thấy bảo ở Yên Tử có băng tuyết mà. Trên đó lanh hơn dưới mình là chắc chắn rồi ah! :)

Thế nhưng leo bộ thì vẫn nóng lắm, hôm mình đi cũng lạnh nhưng leo được một lúc thì vẫn phải cởi áo buộc bụng:D

Mr Bim
02-15-2014, 10:11 PM
Các mẹ đi lễ phật Yên Tử nên đi theo tour để đảm bảo mọi thứ từ a-z mà ko lo bị chặt chém nhé, Vietnamnet vừa có bài đăng nạn chặt chém hoành hành tại một số khu du lịch tâm linh nghe kinh hồn bạt vía. Đi tour bên em đảm bảo các mẹ sẽ có 1 chuyến du xuân lễ phật thật an toàn và tiết kiệm. Nếu các mẹ quan tâm tới các tour ghép hàng ngày Yên Tử, Bái Đính, Chùa Hương aloxo cho e tư vấn 24/24 nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều !

thuyha1961
02-22-2014, 10:01 PM
Các mẹ đi lễ phật Yên Tử nên đi theo tour để đảm bảo mọi thứ từ a-z mà ko lo bị chặt chém nhé, Vietnamnet vừa có bài đăng nạn chặt chém hoành hành tại một số khu du lịch tâm linh nghe kinh hồn bạt vía. Đi tour bên em đảm bảo các mẹ sẽ có 1 chuyến du xuân lễ phật thật an toàn và tiết kiệm. Nếu các mẹ quan tâm tới các tour ghép hàng ngày Yên Tử, Bái Đính, Chùa Hương aloxo cho e tư vấn 24/24 nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều !

Năm nay đi Yên tử không bị chặt chém mà bạn

lam_tamnhu
02-24-2014, 02:07 PM
Năm ngoái tớ đi yên tử.oaì leo nuí thich lăm cm a

thuyha1961
02-24-2014, 03:27 PM
Năm ngoái tớ đi yên tử.oaì leo nuí thich lăm cm a

Trên hotdeal vẫn đang có tour đi Yên tử 290k

viethuong1989
02-24-2014, 03:44 PM
em thì chả biết chặt chém như thế nào nhưng đi chùa hương cứ tra giá là vẫn ok mà
miễn là phải tham khảo giá các mẹ trên này bật mí là ổn ngay thui
EM thích đi yên tử nhưng mấy người dọa là ở đó leo cao và dốc thẳng đứng nên em vẫn chưa có can đảm đi

kem chanh
02-24-2014, 04:02 PM
Năm ngoái em cũng đi Yên Tử, lên đó thích lắm. Dự định ban đầu là leo núi, nhưng vì sau phát sinh sự cố nên phải đi cáp treo cả đi cả về. Giá cả cũng không thấy chặt chém nhiều đâu ạ, nếu mình hỏi giá từ đầu. Nói chung là đi về thấy rất mãn nguyện, trên đường về còn suýt nữa gặp chuyện nhưng may mắn vẫn về đến nhà bình an (Chắc được trời phật che chở) :D

thuyha1961
02-24-2014, 07:37 PM
em thì chả biết chặt chém như thế nào nhưng đi chùa hương cứ tra giá là vẫn ok mà
miễn là phải tham khảo giá các mẹ trên này bật mí là ổn ngay thui
EM thích đi yên tử nhưng mấy người dọa là ở đó leo cao và dốc thẳng đứng nên em vẫn chưa có can đảm đi

Nếu đi cáp treo thì đơn giản mà bạn

THAOHAN2005
04-07-2014, 02:30 PM
Các mẹ ơi,
Mình tính đi yên tử 03/5 mà gọi qua cattour thi hết nhận rồi, còn công ty du lịch nào tổ chức tour yên tử uy tín giơi thiệu giúp mình.
cảm ơn

jimngan
04-08-2014, 10:51 AM
mình cũng đang quan tâm, bạn nào biết giúp mẹ nó đi ạ

thuyha1961
04-14-2014, 02:40 PM
Các mẹ ơi,
Mình tính đi yên tử 03/5 mà gọi qua cattour thi hết nhận rồi, còn công ty du lịch nào tổ chức tour yên tử uy tín giơi thiệu giúp mình.
cảm ơn

Thời gian này chắc ít người đi Yên tử, mẹ cháu tự đi cũng được mà