Cần tìm trung tâm dạy tiếng anh nào tốt ạ ?

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi mebeNanno, 28/1/2013.

1. mebeNanno

mebeNanno Thành viên chính thức

tình hình con trai em được 4 tuổi rùi nên em muốn chi cháu đi học tiếng anh vì biết sau này tiếng anh rất quan trọng, có mẹ nào biết trung tâm dạy tiếng anh tốt tốt biểu em với ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebeNanno
    Đang tải...

2. me cu duc

me cu duc Thành viên rất tích cực

Ðề: Cần tìm trung tâm dạy tiếng anh nào tốt ạ ?

mẹ nó có thể cho bé đi học bên Apolo hoặc Langue link ý, còn nếu muốn mẹ nó alo mình, nếu gần mình qua kèm cho bé, bước đầu nên cho bé thích tiếng anh đã mẹ nó ạ, con mới 4 tuổi sẽ học cách đọc tên các đồ vật, con vật xung quanh và học các bài hát nữa. Mẹ nó muốn con học thì inbox mình nhé.

3. beec0ol

beec0ol Thành viên nổi tiếng

em mình cũng 4 tuổi. có lớp thì ới mình nha

4. me cu duc

me cu duc Thành viên rất tích cực

thế các mom inbox nhà em đi, em xếp lớp cho các bé học cùng luôn.

5. diemchau

diemchau Banned

Có điều kiện thi nên cho con bạn học anh văn với giáo viên nước ngoài ngay từ đầu nhé, học tại IEG VIỆT NAM tốt đó.
    nếu bạn thuộc diện trung bình thì con của bạn còn có cơ hội nhận được học bổng nũa đó, học bổng đó la do những doanh nhân nước ngoài làm việc tại việt nam tài trợ đó, IEG VIỆT NAM là nơi được chọn đê cho học bổng .
    giờ ai cũng biết hết rồi có nhiều phu huynh cho các bé theo học đó, phụ huynh vẫn đóng học phí nhưng chỉ 50% thôi, trường đó là chuẩn quốc tế .
    học với giáo viên nước ngoài ko à, giờ tôi nghe truyền tai nhau nhiều lám, anh chị nào có con em thì nên tìm hiểu nhé. Thông tin của trường đây, các bạn có thì tìm hiểu
    http://ikids.edu.vn/
    08 38 62 00 88

6. Cờ Thông Minh

Cờ Thông Minh Thành viên rất tích cực

Nhà bạn ở khu vực nào? Thông thường thì tìm trung tâm tiếng anh cho con cũng cần tính đến gần nhà không để tiện việc đưa đón. Ngoài ra 4 tuổi thì có vẻ hơi bé, mình nghĩ 5 tuổi trở lên học tiếng anh sẽ phù hợp hơn

7. meyeuthaolinh

meyeuthaolinh Thành viên rất tích cực

các mẹ ở đâu? có mún học thử 2 buổi k? để mình sắp xếp, qua 2 buổi phụ huyh sẽ bít con thích hay k, phương pháp giảng dạy có phù hợp k

8. baoboiboi

baoboiboi Thành viên chính thức

bé nhà mình năm nay lên lớp 4 rồi.cho đi học thêm tiếng anh rồi mà không thấy hiệu quả gì cả

9. meyeuthaolinh

meyeuthaolinh Thành viên rất tích cực

lớp 4 kể ra là hơi muộn nh mẹ nó nên cho đi học, vì còn lên cấp 2,cấp 3 nữa, chứ k bé lại pải học đuổi so vs các bạn cùng lớp

10. ngocpb68

ngocpb68 Thành viên mới

Cháu em đang học TA ở trung tâm Dream High ở phố Vĩnh phúc, Ba Đình. Cô giáo là thạc sĩ chuyên ngành tiếng anh đã đạt chuẩn quốc tế về trình độ và hiện là giảng viên trường Giao thông vận tải. Cô day rất tâm huyết nhiệt tình,dễ hiểu và tạo hứng thú hoc tiếng anh cho các em, lớp học của cô chỉ 10 em trở lại thấy các em học một thời gian ngắn thì kiến thức các em đã được củng cố lại và bổ sung thêm rất chắc chắn.

11. trangbka1

trangbka1 Thành viên sắp chính thức

4 tuổi học liệu có hơi sớm ko nhỉ???

12. tinhbanbenlau

tinhbanbenlau Thành viên tập sự

trung tâm anh ngữ đằng sau công viên Quận 10 có lớp cho bé 4 tuổi học với giáo viên nước ngoài có trợ giảng đó ạ, bé chưa biết viết nên chủ yếu là học nghe nói thôi , kiểu như vừa học vừa chơi đó anh. chị ạ. bé cháu em tuổi học lớp vỡ lòng bên này nè, giáo viên dạy nhiệt tình vui lắm. em có vô ngồi thính giảng thử 1 buổi thấy thích cũng muốn đi học tiếng anh lại nè mà em chưa sắp xếp dc thời gian. học phí thì giảm 40% còn 3900.000 thôi ạ, 1 khóa khoảng 4 tháng rưỡi vậy tính ra rẻ hơn mấy trung tâm khác đó ạ

maunang_baby thích bài này.
  13. Ba Dinh English Classes

Ba Dinh English Classes Học Tiếng Anh với 100% Giáo viên nước ngoài

14. poohy345

poohy345 Thành viên tập sự

Học ở Ispeaking nhé mẹ bé ơi, trung tâm này con trai mình đang theo học đây, chi phí học hợp lý phù hợp với các gia đình , giáo viên là người bản ngữ nên các bé hoàn toàn yên tâm cải thiện tốt tất cả 4 kỹ năng, giáo trình trình được phân loại theo từng trình độ không đặt nặng lý thuyết mà theo hướng thực hành để các tư duy ,nhớ được lâu các kiến thức. Cuối kì có bài test các kĩ năng nên mình rất yên tâm !

15. baonam2018

baonam2018 Thành viên mới

Tiêu chuẩn để đánh giá 1 trung tâm anh ngữ tốt hay ko tốt là phải xem xem thầy cô đội ngũ giáo viên đó của trường và hứng thú của con bạn khi vào lớp rồi, m thì thấy là gv nếu đã xác định chọn trường có gv bản ngữ cho con thì nên tìm hiểu các chỗ có gv bản ngữ đúng gốc là các nước anh mỹ úc chứ gv các nước khác giọng phát âm ko chuẩn dạy con bạn nói sai sau này bé lại mất công học lại nữa đấy, còn 1 yếu tố nữa đó là niềm vui thích của con bạn, trẻ con thích nhất là môi trường học tập sôi động và nhiều lí thú, lớp càng vui nhộn càng kích thích tính tò mò và niềm yêu thích học của con nên nếu sau mỗi buổi học mà con bạn đòi đi học đợi tới ngày được đi học hay năng nổ sáng cuối tuần đi học là dấu hiệu đáng vui mừng đấy, m chỉ nói suy nghĩ chủ quan của mình thôi tất nhiên cũng có vài trường hợp ngoại lệ là bé ko thích học ko phải vì lớp học ko vui có thể lí do vì bé ko thích học thích dc đi chơi vào dịp cuối tuần hơn hay gì đó, nên nếu bé có biểu hiện gì thì m nghĩ phụ huynh nên trò chuyện với bé nhiều để hiểu con thì sẽ dễ giải quyết hơn nhiều đấy.
    trung tâm giờ thì nhiều lắm nhưng mn chọn nới nào uy tín mà gởi con nhé
    m gợi ý mấy nơi mấy mom tự chọn cho con m nha Applo (chi phí hơi cao ba mẹ theo được thì tốt). VUS( dạy cũng chất đấy, hp cũng khá khá à nha). Ila( chuyên em bé dạy khá ok hp cũng thuộc tầm cỡ ba mẹ có điều kiện thì tham khảo cho con), ILI( nghe giống ila nhưng là trung tâm khác nhỏ hơn ila nhiều nhưng chất lượng giảng dạy khá ổn có cả chương trình học cho ng lớn và em bé, em bé học cuối tuần thôi, hp thì ok phù hợp chi phí với nhiều ba mẹ đấy).

16. annyhoney

annyhoney Thành viên tập sự

Đúng như bạn đã chia sẻ, theo kinh nghiệm của mình học tiếng anh quan trọng nhất là cái gốc tức là ngữ pháp. Ngữ pháp vững thì mình sẽ tự tin hơn trong tiếng anh (nghe, nói, đọc, viết) thứ 2 là từ vựng và thứ 3 là môi trường để bạn thực hành hằng ngày. Dĩ nhiên là học 1 mình thì 3 yếu tố này là hơi khó nên mình quyết định tìm 1 trung tâm uy tín và vừa túi tiền để học. Mình đang học anh văn giao tiếp tại trung tâm ILI do 1 người bạn giới thiệu. Mình quan trọng chất lượng nên thấy học ở đây giáo viên dạy dễ hiểu mà học phí cũng vừa phải. Mình xin chia sẻ một chút kinh nghiệm cho mấy bạn đang tìm hiểu và muốn học tốt tiếng anh.

Bình Dương City thích bài này.
  17. Bình Dương City

Bình Dương City Thành viên tập sự