Cần giúp: Tìm hiểu về nhu cầu học tiếng Anh cho con (cấp 1 và cấp 2) ở quanh khu vực Bách Khoa

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi trieuminh, 4/2/2013.

1. trieuminh

trieuminh Thành viên đạt chuẩn

Mình đang nghĩ đến việc mở lớp dạy tiếng Anh cho các bé cấp 1 và cấp 2 tại nhà. Nghề của mình thực ra không phải dạy tiếng Anh. Mình học Đại học ngành tiếng Anh nhưng sau đó lại theo nghề báo và mình có học thạc sĩ ngành báo 2 năm ở Mỹ. Nghề truyền thông thu nhập tốt nhưng rất căng thẳng và bận, trong khi con mình còn rất nhỏ và hiện giờ mình muốn có thời gian cho con. Vì thế hiện mình đang nghĩ đến việc mở lớp dạy tiếng Anh tại nhà (nhà mình ở Bách Khoa). Nhưng mình không biết nhu cầu của mọi người hiện nay như thế nào, và nếu mình mở lớp thì không biết có ai quan tâm không.

Tiếng Anh của mình rất chắc vì mình học chuyên Anh từ nhỏ, mình mạnh nhất là ngữ pháp (cả tiếng Anh Anh và Anh Mỹ), đọc, viết và sau đó là nghe hiểu. Mình nói tiếng Anh thì chắc chắn không bằng người bản xứ, nhưng mình cũng được khen là nói tiếng Anh hay. Mình có con nhỏ nên rất quan tâm đến tâm lý của trẻ em và cũng rất yêu trẻ em

Rất mong hồi âm của mọi người và mong được mọi người cho lời khuyên. Mình xin cám ơn nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trieuminh
    Đang tải...