PDA

View Full Version : Ai Bảo Có Bầu Rồi Ko Mua Được Bảo Hiểm Nào. Đẻ Vinmec Việt Pháp Giá rẻ đi Các Mẹ !!!!!

ngocami
03-07-2013, 11:19 AM
Mình đang có tập 2 được 6 tuần (6*7=42 ngày) đang tìm hiểu xem có gói bảo hiểm nào mà đã có thai vẫn mua được ko thì phát hiện ra gói bảo hiểm GIC Care dành cho các mẹ vừa mới có bầu, nhưng gói này chỉ bán cho nhóm 30 người . Mình lên đây hú xem có mẹ nào có cùng nhu cầu với em thì rủ đăng ký cho đủ 30 người.

Tập 1 mình sinh ở phụ sản hà nội. Tập 2 này muốn làm thượng đế 1 lần em tính sinh ở bệnh viện Vinmec (458 minh khai) em đã vào thăm vợ sếp sinh ở đó, thấy còn hoành tráng xịn hơn cả việt pháp, phòng ốc sạch hiện đại như khách sạn ý ạ, thấy bảo phí sinh thường tất tật cũng khoảng 28 triệu còn sinh mổ tầm 38 triệu.

Em chẳng có (mà nếu có em cũng chẳng bỏ ra ngần đầy để sinh đâu ạ) thế nên em tính mua bảo hiểm, em tham khảo em mua ở mức cao nhất (cho quyền lợi nội trú khi ốm đau, tai nạn, thai sản, biến chứng thai sản) còn các quyền lợi khác em mua ở mức thấp nhât(vì em chẳng cần quyền lợi khác, chỉ cần cái thai sản, ốm đau, biến chứng thai sản được care ở mức cao nhất thôi) thì tổng phí rơi vào 6.069.000VNĐ. Vậy là chỉ với 6tr069 em có thể sinh ở việt pháp, vinmec hay hồng ngọc mà ko phải lo gì, dù là đẻ thường hay đẻ mổ thì bảo hiểm họ cũng trả hết. Miễn là đủ 210 ngày chờ sinh (tức là từ ngày mua bảo hiểm, đóng tiền bảo hiểm đến ngày sinh đủ 210 ngày (áp dụng cho nhóm 30 người trở lên). 210 ngày = 7 tháng (mà em bây giờ mới được 6 tuần tương đương gần 1,5 tháng) em còn nửa tháng(15 ngày để rủ các mẹ mua cùng em ).

EM cũng tìm hiểu nếu mình sinh sớm (trước 210 ngày tính từ ngày mua bảo hiểm) thì vẫn được bảo hiểm nhưng lúc đó ko được hưởng 100% mà chỉ được hưởng theo tỷ lệ thôi ạ.
VD tính từ ngày em mua bảo hiểm đến ngày em sinh (chẳng hạn em sinh sớm ) là 200 ngày thì vẫn được hưởng bảo hiểm nhưng sẽ ko được trả 100% mà sẽ được trả tỷ lệ sẽ tính như sau:
200 ngày/210 ngày = 0.95%
Sinh thường vinmec = 28 triệu * 0.95%*28 triệu = 26.600.000 vnđ (bảo hiểm trả)
Mình bì thêm= 28 triệu – 26 triệu 600 =1 triệu 4

Vậy vẫn quá lợi mà phải ko các mẹ. Được sinh ở bệnh viện tốt nhất, được nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa, em bé đêm hôm có người chăm sóc thay bỉm , cho ăn, đồ ăn của sản phụ cũng khỏi lo bệnh viện lo hết người nhà chỉ vào chơi thôi chứ chẳng phải chăm bé chăm mẹ, lại chẳng phải lo chuyện nhờ vả bác sĩ hay lopbi cho bác sĩ nhẹ tay nhiệt tình. Ôi có mẹ nào có cùng nhu cầu với em thì liên lạc với em nhé!!!!
Mẹ của miu: 097.2385.520 (ms ngọc)
Mình sẽ gửi kèm bản chào của bên bảo hiểm họ gửi cho mình để các mẹ có nhu cầu giống mình biết sau nhé. Ai bảo có bầu rồi ko mua được bảo hiểm nào.

nhanma0707
03-07-2013, 12:03 PM
hic, em thì dc 5 tháng rùi còn đâu. chúc mẹ nó mau tìm du số ng mua cùng nhé

phale0310
03-07-2013, 02:31 PM
ôi giời, chán thế, trước mình cũng tìm hiểu thì biết là có bầu ko mua được nên chả nghĩ gì nữa. giờ đọc bài này thì sắp sinh đến nơi roài. chúc mẹ nó tìm đủ người mua sớm nhé. cái này là cần thiết lắm đây. đẻ ở nơi đc chăm sóc tốt mình cũng hồi phục nhanh hơn

Ljnkkoj
03-08-2013, 06:06 PM
Chị ơi giờ e cũng đang mang bầu được 3 tháng rưỡi rồi thì có mua được k ah

phuong_evn
03-08-2013, 06:59 PM
Theo mình tìm hiểu thì sinh thường đâu được chi trả toàn bộ?

dangly
03-08-2013, 07:05 PM
uầy, có bảo hiểm để vào đấy ạ? sau này em phải phấn đấu mí đc, bệnh viện khách sạn 5 sao mà lị, hị hị

giadinhyeuthuong
03-08-2013, 11:38 PM
Hay thế,mình oánh dấu với. Đang mong ngóng tập hai đây,hy vọng túm đc đuôi em Rắn thì mua chung với mẹ nó

ngocami
03-25-2013, 10:46 AM
tình hình là mình vừa lập cái topic thì bị mod vào gửi cho cái nhãn cảnh cáo. Mod nghĩ mình bán hàng ạ. Thực tình thì em chỉ muốn rủ các mẹ có nhu cầu mua cùng em cho đủ 1 nhóm chứ em nào có kinh doanh gì đâu. Mà rủ thì phải nói rõ thì các mẹ mới biết có nhu cầu hay ko chứ, mới thấy cái lợi đến đâu để mà cân nhắc nên hay ko chứ. Thế mà mod úp sọt em quả cảnh cáo làm em mất hết cả hứng thú và cũng chẳng rủ kịp nên em đành mua cái gói của bọn Bảo Việt nhưng chắc đến tầm em sinh chắc cũng chỉ được hỗ trợ 80% thôi. Hic kể mà rủ được các mẹ thời gian chờ ngắn 210 ngày thì em cũng được 100% rồi.

letung1989
03-25-2013, 01:21 PM
Tiếc nhỉ :) e oánh dấu cho tập 2. ..