3 tháng giữa: Siêu âm tuần thứ 13 có chính xác về giới tính không các bà mẹ!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hangnhunglinh, 23/11/2009.

1. hangnhunglinh

hangnhunglinh Thành viên tập sự

Chào các chị Em mang thai được 13 tuần không biết đi SA có chính xác về giới tính? Các Chị cho em xin địa chỉ siêu âm ở HN có chỗ nào nhiệt tình và chính xác? Em cám ơn các chị nhiểu!!! E đã đi siêu âm nhưng không biết có chính xác không. Các chị chia sẻ thông tin cho em?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hangnhunglinh
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 23/11/2009
  2. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Tầm này là xem được giới tính rồi bạn ạ. Để chắc chắn nhất, bạn chịu khó qua 12 Tôn Thất Thiệp, PK bác sĩ Cường của Viện C nhé. Tuy nhiên, để đăng ký khám đc ở đây cũng tương đối vất vả đấy, nhưng vì con em chúng ta mẹ phải cố gắng nhé.

hangnhunglinh thích bài này.
  3. hangnhunglinh

Cám ơn Chị nhiều! Em đi SA rồi nhưng kết quả không như ý muốn nên e muốn các chị chia sẻ thông tin cho em.

4. khangtit2008

khangtit2008 Thành viên rất tích cực

THai tuần thứ 11-13 thì quan trọng nhất là độ dày mờ da gáy.
    NGoài ra mới là yếu tố giới tính.
    Siêu âm bác sĩ đắt nhiều khi không được biết giới tính đâu.

5. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

siêu âm từ tuần thứ 14 trở đi là giới tính rõ rồi ấy ạ.
    Tớ siêu âm anh Vĩ hói ở 89b dốc Phụ Sản tuần thứ 14, anh ý phán cách cách nhá.
    Trúng phóc.
    Anh ý siêu âm nhiệt tình lắm, kỹ mà lại dễ tính. Siêu âm màu nữa
    Tớ vote cho anh Vĩ hói chứ tớ cạch lão Cường bờm nhá.

6. trang_0908130366

trang_0908130366 Thành viên chính thức

tớ thấy bs ở Chương đoán tớ từ 11w đã chính xác rồi cơ, chẳng pải đợi 13w đâu

7. ocyeucuame

Bạn tớ đang mang thai ở tuần thứ 12. Cả tuần nay hầu như ngày nào cũng đi SA. Hồi 11 tuần đi Anh Vỹ nói con gái, qua Thái Thịnh nói con trai. Khổ nỗi nhà này 2 con gái rồi, lần này lỡ nên cứ chờ đợi KQ chính xác nếu con gái thì bỏ, con trai thì để. Hôm qua đến lại chỗ anh Vỹ lại nói con trai, qua chỗ BS Thuý ở VB thì lại nói con gái. Cứ hy vọng lại thất vọng nên hôm nay cố gắng đi qua chỗ BS Cường để cho chắc chắn rồi mới quyết định.

8. Me_Bao

Me_Bao Thành viên tích cực

"con gái thì bỏ, con trai thì để", tớ đọc câu này xong cứ thấy lạnh cả người mẹ Ốc ạ, 12 tuần là cũng lớn rồi đấy, bỏ thì tội lắm.
    Khi bầu 2 nhóc nhà tớ, tớ toàn siêu âm ở BS Sơn ở Lạc Long Quân thôi, nói giới tính chuẩn 100% ngay từ tuần 13.

9. nguyenthuyhoa

nguyenthuyhoa Thành viên rất tích cực

14 tuần mới quyết định thì bé cũng nhớn nhớn rùi. Tụi nghiệp !!!!

10. ST-Lu!

ST-Lu! Thành viên chính thức

Chị ah,có bao người ao ước đi siêu âm lúc 3 tháng chỉ mong con mình mạnh khỏe không có vấn đề gì thôi.Vợ chồng em khó khăn mới có bấu được nên nghe chuyện của chị thấy tội em bé quá.Nếu lần sau lại là con gái thì lại bỏ sao chị?

hangnhunglinh thích bài này.
  11. hangnhunglinh

Cám ơn các mẹ đã chia sẻ thông tin!

12. ocyeucuame

Tớ cũng nói chuyện với chồng tớ như thế. Chị ấy đã là lỡ rồi mà ko muốn đẻ nữa thì nên đi hút lúc thai còn nhỏ. Chứ nặng nề chuyện trai gái thế này tội con, tuần 13 là đã rõ hình người rồi làm thế thất đức lắm. Nhưng rất may hôm qua anh Cường nói con trai rồi, mình cũng thở phào và mừng cho nhà đấy.

13. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

14w đi Sa là cũng chuẩn rồi nhưg có nh trường hợp s/a đến ngày lên bàn đẻ vẫn là con giai rùi lại chui ra 1 cách cách đấy.Nhớ hồi mình sinh Mina nằm cạnh giường là 1em sn 88,sinh trc mình 15p,mình thấy chỉ có chị gái với mẹ đẻ quanh quẩn bên cạnh mà ko thấy g/d chồng đâu.mẹ mình hỏi thăm sức khỏe bé đó thì chị cô bé tăm sự luôn:9 tháng chửa em cháu đi s/a đều nói con trai giờ lại ra con gái nên chả thấy nhà thằng kia vào thăm nom.khổ thế đấy.còn cô mình đẻ đứa thứ 2,đi s/a,bắt mạch bsi đều phán con giai,trc khi chuyển lên bàn đẻ s/a lại vẫn là giai,bsi đỡ đứa bé chui ra nửa người nói:"ông này bướng thế ra 1 nửa rồi còn k ra nốt đi"...cuối cùng kéo 1/2 ng còn lại ra thì là "bướm".chết buồn cười.đó chắc là do số ko đc như ý đấy nhỉ:))

14. ubn_love

ubn_love Thành viên rất tích cực

Con cái là của trời cho,bạn có khẳng định em bé tiếp theo sẽ là bé trai ko mà nỡ nói vậy.Chúng mình cũng là con gái mà.Mình thì j cũng dc,mới dc có 10 tuần mà nó hành mẹ tả tơi.mong cho bạn dc như ý để em bé của bạn dc chào đời.

15. VQH

VQH Thành viên mới

Sao VN mình không ra cái luật cấm phá thai trên 6 tuần tuổi như ở một số nước Châu Âu nhỉ?
    Siêu âm để biết giới tính con rồi quyết định bỏ hay để? Sao trên đời này vẫn còn nhiều ông bố, bà mẹ dã man đến thế, đấy không là giết người thì là gì? Hổ dữ còn không ăn thịt con.
    12 tuần tuổi đi SA 4D là thấy bé rõ lắm rồi, hoàn chỉnh như 1 em bé sơ sinh, nghe tiếng tim con đập nhiều người mừng phát khóc.
    Nếu có bất đắc dĩ phải bỏ hãy bỏ khi con chưa thành hình ấy.
    Gần nhà mc mình có gd mang thai đứa thứ 3 ( 2 đứa đầu là gái), gần 6 tháng mới đi SA, bv thị xã bảo con gái, sang bv tỉnh cũng bảo con gái, thế là nhất quyết bỏ con. Đến lúc cho ra thì là bé trai, bé vẫn còn khóc được mà. Khủng khiếp!

16. KhanhNam

KhanhNam Thành viên mới

thế em đc 20 tuần 4 ngày ,đi siêu âm bs bảo là con trai :d. có chính xác kg mấy mẹ nhỉ ? mấy bạn em bảo hên xui , tháng thứ 5 vẫn kg chính xác như thường , em thíc con trai lắm cơ :((

17. me_be_GIN

me_be_GIN MẸ GIN THÔNG THÁI ^^

Ðề: Siêu âm tuần thứ 13 có chính xác về giới tính không các bà mẹ!

chỉ có thể nhầm khi bác sĩ nói con Gái thui :D vì có những bé vào những khoảng thời gian sớm quá thì tinh hoàn chưa di chuyển xuống nên bác sĩ k thể xác định chính xác được là trai hay gái. KhanhNam 20 tuần 4 ngày lại còn là con trai thì là chính xác rồi đó. :)

Mẹ Gin thì chỉ mong Gin khỏe mạnh còn trai gái gì cũng được hết à :) con nào cũng phải yêu thương và dạy dỗ như nhau. Con nào mà chả yêu thương cha mẹ như nhau :)

Đừng mẹ nào bỏ con đi mà tội nghiệp bọn trẻ lắm đó :( Có nhiều người còn khổ sở vì không thể mang thai kìa :((

18. huongvan

huongvan mẹ yêu con trai lắm

13 tuần siêu âm là chính xác giới tính rồi,các bạn ơi ,mỗi một sinh linh bé bỏng trong bụng chúng ta đều là 1 con người,dù thế nào cũng đừng phá bỏ ,tội nghiệp lắm

19. hoanglinh2010

hoanglinh2010 Thành viên tích cực

Cũng tùy ng hay sao í ạ! EM 14 tuần nhưng cũng chưa nhìn được ạ,bác sĩ Thực cũng xoay đủ mọi tư thế mà k nhìn đc,với lại cổ tử cung em hơi thấp nữa nên càng khó nhìn,cũng tò mò thôi,chứ giai gái em đều thích,mong sao con khỏe mạnh,chứ h nhiều bệnh tật sợ lắm, em để 5,6 tháng sa 1 thế a!

Sửa lần cuối: 20/9/2010
  20. tuyettuan

tuyettuan Thành viên tập sự

em cung được 13 tuần rùi đi siêu âm lúc được 11 tuần 6 ngày nhưng lại s a 2d thui, hỏi bs thì bs bảo ưu tiên và đo được độ dày sau gáy rùi, may mắn là tất cả đều bình thường, e cũng tò mò muốn biết là trai hay gái nhưng con cái trời cho nên không hỏi. Nhưng nghe nói bjo các bs cũng không nói cho biết con trai hay gái đâu vì bị cấm sao ấy, bạn mình cũng được 12 tuần hỏi mà bs cũng không nói.