Các mẹ hay dùng loại tã giấy nào cho trẻ sơ sinh?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi ST-Lu!, 24/11/2009.

1. ST-Lu!

ST-Lu! Thành viên chính thức

Em còn gần 3 tháng nữa mới sinh nhưng tham khảo ý kiến các mẹ trước nhé.Ở nhà bây giờ các mẹ hay dùng loại tã giấy hoặc quần giấy của hãng nào cho các bé vậy?Các mẹ trả lời giùm để em tham khảo cho mình nhé!Cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ST-Lu!
    Đang tải...

2. kutin3009

kutin3009 Bắt đầu tích cực

Khi sinh bé nhà mình, lúc đầu mình cũng dùng miếng tã giấy, mua dự trữ bao nhiêu ý. Thế xong lại chẳng dùng nữa. Vì tã giấy mỏng lại hay bị lệch ra khỏi tã, quần của bé. Thế là lại mất công thay tã. Thế nên mình dùng sang bỉm lun. Bỉm hơi to so với bé nhưng rất tốt. Thấm hút nhanh mà sạch lắm mẹ nó ah. Mà tính ra thì tiết kiệm hơn tã giấy nhìu...
    Mẹ nó tham khảo nhé. Mình dùng bỉm Nannys.

ST-Lu! thích bài này.
  3. Hannah&Anna

Hannah&Anna Iu LSJ

Mình vote cho GOON hoặc là Huggies hàng nhập đấy. Mình cũng có dùng tả lót Booby khi nào thấy con mặc tả hoài bít bùng quá đấy mà. Một ngày cũng có mấy lần mình cho con nằm miếng lót, không mặc hay lót tả gì để cho thoáng trong khoảng 20-30', nhưng cách này không áp dụng được khi bé lớn và biết lẫy được.

ST-Lu! thích bài này.
  4. phuong_mai

phuong_mai http://myngheviet.com.vn

Nếu bạn sinh con vào mùa hè thì nên thả rong, chịu khó thay quần và tã thường xuyên cho bé. Nếu bạn sinh con vào mùa đông thì nên dùng tã giấy, ko nên dùng bỉm. Thời gian dùng 1 bỉm lâu hơn, có nghĩa bạn ít thay cho bé hơn, nó sẽ khiến bé bí, dễ hăm, ko tốt. Thà mình chịu khó thay rửa cho con còn hơn là cứ mặc bỉm cả ngày như thế, khó chịu lắm.

ST-Lu! thích bài này.
  5. Nhi-Anh

Nhi-Anh Thành viên chính thức

trong bênh viện Việt Pháp các bác sĩ hay dùng bỉm Goon cho con đó. Bỉm đó em thấy cũng tốt lắm, ko bị thấm ngược trở lại đâu. Hoặc me nó dùng fitty của Malaysia. Mẹ nó co thể cho con dùng từ 9h tôi den 10h sang hom sau cũng ko bị uot.Mùa đông đừng nên dùng tã giấy, hay bị tràn lắm, sẽ làm con dễ bị lạnh.

6. lamlun

lamlun Trồng cây gây rừng ...

Bé nhà mình được 3 tháng rồi, mình mới mua thử 2 loại dùng. Bỉm trần của Booby thì cứ 2,3 tiếng phải thay 1 lần vì bé tè ra nó dày cộp lên, bé nhà mình không chịu được cứ khóc nhặng xị, tháo ra là im re. Bỉm này miếng dính 2 bên cứng lắm, lằn đỏ cả đùi bé.
    Bỉm quần của Huggies có vẻ bí vì mình sờ lên bề mặt nhiều chất nilong hơn Booby.
    Trời lạnh thì mình cũng k đóng bỉm cả ngày cho bé đâu và sẽ tiếp tục dùng thử các loại khác để so sánh.

7. me cun con

me cun con Thành viên rất tích cực

Mình dùng cho con Bobby fresh, thấm hút tốt lại rẻ mỗi tội hơi thô không được mềm mại. Mới phát hiện ra Softby, đắt hơn chút nhưng rất ok.

8. shop1000

shop1000 Bắt đầu nổi tiếng

tả thì có nhìu loại.huggies thi re nhưng chất lượng tạm dc lại kén có bé hợp thì kg bị hăm.còn kg thì bị hăm.drypers hàng malaysia rẻ và chất lượng thì như huggies.goon hàng nhật giá cao nhưng chất lượng rất ok ngoài ra còn có huggies nhập hàng mỹ,pamper hàng mỹ unicham hàng nhật nhưng nhập từ thái lan.mới sinh thì bạn cho bé mặc tấm lót của bodby newbon la dc rồi,day la thông tin nhìu loại bạn có thể chọn cho mình loại nào thích hơp dể sài.chúc ban mẹ tròn con vuông

9. nangvangbienxanh

nangvangbienxanh Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình ban ngày dùng miếng lót ss newborn số 2, tuy phải thay luôn cho bé nhưng được cái thoáng mát hơn bỉm, ko lo chỗ dán cứng cọ vào đùi bé Còn tầm 10h tối là thay bỉm Goon, mỏng mềm, đẽ chịu, dùng đến sáng luôn (mỗi tội giá ko dễ chịu tí nào).

10. TAKESUKO

TAKESUKO Thành viên chính thức

Cái này phải chuẩn bị nhiều một chút, vì bé sơ sinh thường là từ 2-3h đồng hồ là phải thay tã, nhà mình thường dùng laọi của Diana sản xuất, thấy rất ổn.

11. menuvalue

menuvalue Banned

ME CUN CON oi, SOFBY hay SOFTBY? em dang dung Sofby 120k/30mieng size S 2-7kg, ko biet co phai loai ME CUN CON dang dung ko? Hay la em mua phai hang nhai???

12. menuvalue

menuvalue Banned

cho em hoi ME CUN CON xem lai nhan mac ho em nao, SOFTBY hay SOFBY vay?

13. me cun con

me cun con Thành viên rất tích cực

Mình là loại Sofby, mua của mẹ Bờm trên này. Thấy đề của Hồng Kông xuất Nhật.

14. menuvalue

menuvalue Banned

Hehe, em cung the, khong co chu T- Softby dau , Sofby thoi, lam em hoang hot tuong mua phai hang nhai chu! Thanks me Cun, ah, con em cung la Cun:p

15. quantreem84

quantreem84 Thành viên tích cực

Hồi sinh em bé, em mua 2 loại tã giấy Bobby và Huggies, em thấy dùng tã giấy Bobby thích hơn, những con lớn chuyển sang dùng bỉm thì em lại thấy bỉm Huggies thik hơn, bỉm Huggies thoáng mà lại mỏng chứ ko giống các loại bỉm khác

ST-Lu! thích bài này.
  16. rose_and_win

rose_and_win Thành viên mới

bạn nên dùng tã giấy để tiện thay thế thường xuyên cho em bé nhé.loại tã giấy mình hay dùng là bobby và nannys(thấy hiệu quả thấm hút như nhau).khi em bé ngủ đêm thì nên dùng bỉm loại mềm mỏng vì nhỡ em bé ngủ ngoan ko quấy khóc,mẹ mệt quá ngủ quên ko dậy thay tã đc,em bé tè dần tràn tã giấy.loại bỉm ưu việt nhất mình dùng cho các con là bỉm pamper hàng nhập,sizw S,vỏ màu vàng,chỉ mỏng như tã giấy,siêu mềm mịn và thấm hút tốt,tuy nhiên giá thành vẫn rẻ hơn goon(khi mình dùng cho con là khoảng 76-80K 1 bịch 28 chiếc,còn bây giờ con đc gần 2 tuổi rồi,ko cập nhật giá nữa).Mẹ nó thử đi nhé,chắc chắn sẽ thấy hài lòng đấy.

tmaikhanhST-Lu! thích.
  17. cun'con

cun'con Thành viên chính thức

tmaikhanh thích bài này.
  18. menuvalue

menuvalue Banned

Con em dung bim Sofby của HongKong xuat Nhat, dùng cũng thích lắm ạ, mềm mại và thấm hút không kém gì GOON mà lại có chun ở lưng. GOON chẳng có chu đóng không khéo vẫn bị tràn ra ngoài, cái này thì vô tư. Giá bao bì 124k/bịch size M28, em mua là 120k tính ra rẻ hơn GOON 500đ/miếng.

ST-Lu! thích bài này.
  19. Gia_Su_VN

Gia_Su_VN Gia Sư Việt Nam

Tôi thì thấy nên dùng bỉm nếu biết tiết kiệm tiền. Mấy bố ráng nhịn cà phê sáng, ăn sáng ngoài thì mua bỉm cho con thoải mái.

Mỗi ngày con tôi dùng 4-8 cái bỉm, có như vậy mới bảo đảm vệ sinh. Con tì ra thì thay ngay nếu biết, không thì lâu lâu thử xem con tì xong chưa mà thay.

Chịu khó ăn sáng và cà phê sáng ở nhà và bỏ nhậu nhẹt cùng bạn bè thì có dư tiền mua bỉm cho con. Chịu khó nhịn cà phê sáng ngoài và nhậu thì mọi chuyện sẽ tốt.

Bỉm có 2 loại: dày (dùng lâu) và mỏng (thoải mái). Tôi không thích loại dày. Nếu chở con đi đâu thì dùng loại dày vì bỉm có thể chứa được 2-3 lần còn tì ra. Nếu ở nhà hoặc ở nơi nào đó lâu thì dùng bỉm mỏng.

Lúc đầu dùng bỉm thì con dễ bị đỏ mấy nơi dễ cọ sát. Dùng lâu thì hết vì da chai, như lần đầu con mang giày.

Cho con thoải mái thì con tì tùm lum, chùi không kịp thì dơ hơn vì con có thể sờ mó rồi bỏ tay vào miệng hoặc dính áo quần. Nếu giặt không kịp thì không tốt tí nào.

Đó là ý kiến của riêng tôi, kinh nghiệm tùy theo các bà mẹ ông cha.

ST-Lu! thích bài này.
  20. Gia_Su_VN

Gia_Su_VN Gia Sư Việt Nam

À, trong siêu thị bán bỉm mắc hơn ở ngoài nhưng Metro thì khác. Bà con láng giềng có thể ké nhau mua bỉm ở Metro.

Sửa lần cuối: 16/12/2009