PDA

View Full Version : Chia sẻ kinh nghiệm giảm cân...........help me

nguyenkimtuan82
03-16-2013, 02:31 PM
Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm giảm cân thành công sau sinh giúp em với. Con 2 tuổi rồi mà e vẫn tăng 8kg so với trước khi sinh. Tuần nay, thời tiết hơi nóng đã thấy mệt và khó thở. E đang lên kế hoạch đi tập thế dục sau giờ làm. Gửi con xuống ông bà ngoại. Mẹ nào có kinh nghiệm gì, hoặc uống thuốc gì không hại sức khoẻ chia sẻ giúp e nhé...................

susuBach
03-16-2013, 02:32 PM
e cũng muốn nghe ngóng, e ăn rất ít nhưng từ dạo sinh con đến h cứ mập lên kô thấy giảm tẹo nào cả

suiucuame
03-16-2013, 02:39 PM
bạn đã cai sữa cho bé chưa?cai rùi thì mới có thể giảm cân đc.đợt vừa rùi t cg giảm đc nhiu cân nên chia sẻ với các mẹ.t tập erobic bchieu sau khi làm khoảng 30ph đến 1tieng.ăn thì bạn nên chia làm nhiều bữa n môi bữa chỉ ăn ít thui.ăn nhiều bữa thì lúc nào cg có cảm giác là ngang bụng.as vậy thì sẽ k ăn đc nhiều mà bản thân cg k bị sốc.t đọc đc trên báo là ăn chuối,táo và bưởi giảm cân tốt nên hằng ngày t ăn nhiều chuối và bưởi,vì táo thuốc sâu nên k ăn.n lưu ý là ăn loại này sau khi đã ăn lót dạ trước đá nhé nếu k dễ đau dạ dày lắm

thuyhang886
03-16-2013, 02:42 PM
Chị ơi, e lên bàn mổ là 63kg, giờ đã gần 3 năm quay về mốc 44kg, ăn uống vô tội vạ mà chẳng làm sao, hehe. Chị muốn biết pm vào inbox nhé, k lại bảo em pr này nọ k hay, hihi

suiucuame
03-16-2013, 02:45 PM
ví dụ bữa sáng ăn ít mì và 2qua chuối.chuối ăn cg no lâu mà.giữa giờ khoảng 10h uống sữa tươi k đg 1tui.đến 12h bạn ăn cơm trưa thì uong sua luc 10h nen bung van ngang nen se k an dc nhiu com.chủ yeu rau qua và 1chut cơm.giữa buoi 3-4h an chut j do.vài lat banh mì hay hoa qua cg dc.toi thì ăn nửa bát cơm thui còn rau và thức ăn và lại chuối.t k thích ăn chuối n để giảm cân t ăn 4-5 quả 1ngay.hihi.luc dau 52 now xuong 46 kg.bạn k nên nhịn các bữa.as thế vừa hại sk vừa k giảm nhanh dc.vì đói bữa này rồi lại dồn sang bữa sau mà

hoanglinh123
03-16-2013, 02:47 PM
em thì toàn thức đêm trông con nên gầy nhanh .hic hic

banhdacua
03-16-2013, 02:48 PM
đến bữa cơm chị ăn chuối tiêu chấm mật ong, rồi uống nc ấm nhé, đừng ăn nó quá. hạn chế tinh bột và tuyệt đối k ăn sau 7h tối. giảm kg rất tốt chị ạ :)

_SummerGirl_
03-16-2013, 02:50 PM
đến bữa cơm chị ăn chuối tiêu chấm mật ong, rồi uống nc ấm nhé, đừng ăn nó quá. hạn chế tinh bột và tuyệt đối k ăn sau 7h tối. giảm kg rất tốt chị ạ :)

Nhìn nick mẹ này làm e thèm bánh đa cua quá, lâu chưa ăn, cứ như này bào sao ko béo, huhu

rua va tho
03-16-2013, 02:58 PM
hì hì mình cũng đang giảm cân đây, mẹ nào ở trên vừa nói có kinh nghiệm nhưng chỉ chia sẻ inbox thì share cho mình với, mình có cô bạn nói ăn khoai lang cũng giảm cân các mẹ ạ :)

ppblack
03-16-2013, 03:07 PM
huhu, em muốn tăng cân mà ko được ạ:)

Tú Quyên 80
03-16-2013, 03:07 PM
hóng hớt các mẹ, mình sinh zai 3m rồi, vẫn dang cho con bú . Tối tối di bộ, ngày di dau di xe dạp, mới thực hien tuần nay thôi. Vẫn uống chè vằng thay nước lọc. Cơm ăn ngày 2 bữa, mỗi bữa 2 bát ( vẫn nhiều). Ko biét có giảm cân ko, các mẹ cổ vũ e di.

nguyenkimtuan82
03-16-2013, 03:11 PM
Mong các mẹ chia sẻ giúp đỡ nhau cùng giảm cân, đừng vì quảng cáo, bán thuốc mà làm hại mọi người nhé...........sự chân thành đáng được nể phục........

chacahungquy
03-16-2013, 03:17 PM
Bạn ơi, bài này pót sai box rồi.

Về giảm cân bạn tham khảo pp Lowcarb nha. Hiện trên diễn đàn mình có các mẹ đã áp dụng rất thành công, mình là 1 ví dụ này:D.

Bạn vào web này tham khảo nhé: http://dasdiet.vn/

Chúc bạn giảm cân thành công nhé

ruby_lynk
03-16-2013, 03:19 PM
Lúc con gái mình 54kg. Lúc lên bàn mổ mình 71kg. Tăng 17kg lận. Giờ con 11 tháng mình 56kg.
Mình vẫn ăn uống đều, hôm nào ngon miệng, ko kiêng nể cái gì.
Nhưng mà thức khuya dậy sớm, thức đêm chăm con, giặt giũ bằng tay và làm việc nhà, cơm nước v.v... Nên mình giảm cũng nhanh.
Mình cũng có uống chè vằng nữa.

lehongnhung
03-16-2013, 03:24 PM
e cũng hóng kinh nghiệm hihi .

nguyenkimtuan82
03-18-2013, 01:20 PM
Hqua e đã đi tập thể dục thẩm mỹ rùi. cố gắng nào, đến phòng tập thấy nhiều cô U50, đầy sức sống.................

meocon_87
03-18-2013, 01:47 PM
em có trang web này các chị vào tham khảo nhé. em cùng đã giảm được 3kg, trước tết 1 tháng em ko mặc được váy trước lúc sinh em bé. mà khi tết em đã mặc vừa, bây giờ trời nóng rồi mặc váy cùng ít lộ bụng rồi. hihi. mọi người đang khen xinh lên ah. các chị có thể uống chè xanh và chanh giảm vòng 2 rất tốt nhé

PhuongLe1985
03-18-2013, 02:03 PM
mình xuống 17 kg trong 4 tháng nhờ LC nhé, tập 2 này thì giảm 5 kg trong vòng 3 tuần và đang trên đà giảm tiếp đây cũng nhờ LC cả

BiGiBoy
03-18-2013, 02:10 PM
Mẹ này ăn nhiều vào, ăn theo chế độ của các mẹ sau sinh thì tăng cân nhanh ngay ý mà. VD sáng 1 bát cháo, 9h 1 cốc sữa bầu, trưa 3 bát cơm, chiều nước cam/sữa, tối 3 bát cơm, trước khi đi ngủ lại sữa... ặc ặc

huhu, em muốn tăng cân mà ko được ạ:)

BiGiBoy
03-18-2013, 02:12 PM
Các mẹ theo low carb thời gian đầu giảm nhanh nhưng mệt lắm đấy, mình theo được 2 tháng rồi phải bỏ, sau đó thì tăng lại như cũ :(

Tuthoi
03-18-2013, 02:17 PM
E cũng vào hóng kinh nghiệm. Mới bắt đầu nóng mà ng đã uể oải lắm rồi :((

wonderful_life
03-18-2013, 02:24 PM
Thức khuya + nhịn ăn mẹ nó ạ, giảm cân hiệu quả :D (không áp dụng cho các mẹ đang cho con bú nhé (u))

Me Cookie
03-18-2013, 02:27 PM
Lúc con gái mình 54kg. Lúc lên bàn mổ mình 71kg. Tăng 17kg lận. Giờ con 11 tháng mình 56kg.
Mình vẫn ăn uống đều, hôm nào ngon miệng, ko kiêng nể cái gì.
Nhưng mà thức khuya dậy sớm, thức đêm chăm con, giặt giũ bằng tay và làm việc nhà, cơm nước v.v... Nên mình giảm cũng nhanh.
Mình cũng có uống chè vằng nữa.

Mình cũng gần giống mẹ này, Lúc con gái 53kg, Lúc lên bàn mổ ình 72lg. Đến bg con 5 tháng mình lại về 53kg rùi. Vẫn ăn uống bt, ăn đc lúc nào là ăn lúc đó nhưng mình ăn ít tinh bột. Cũng thức khuya nhưng mà k dậy sớm, nhiều hôm ngủ quên cả ăn sáng. Đêm thì phải dậy pha sữa cho con 2-3 lần. Mình vẫn làm việc nhà và giặt giũ cho con bằng tay. Mình nghĩ có thể mình giảm cân nhanh là do thức đêm xong đến sáng buồn ngủ quá ngủ quên k ăn sáng. Hihi. Các bữa khác mình chỉ ăn 1 bát cơm thôi nhưng ăn nhiều thức ăn.

kulo0o
03-18-2013, 02:29 PM
em xếp dép ngồi hóng, chưa sinh nhưng e tăng 17kg rùi, tạng ng e vốn mũm mĩm ko bit sau khi đẻ sẽ thế nào, hic chồng chê thì bùn lắm. uốngchè vằng giảm kg ko mẹ nó, e thấy có chị quảng cáo

Me Cookie
03-18-2013, 02:35 PM
em xếp dép ngồi hóng, chưa sinh nhưng e tăng 17kg rùi, tạng ng e vốn mũm mĩm ko bit sau khi đẻ sẽ thế nào, hic chồng chê thì bùn lắm. uốngchè vằng giảm kg ko mẹ nó, e thấy có chị quảng cáo

Mình nghĩ là k giảm đâu mẹ nó ạ, vì thời gian đầu mới sinh mình cũng uống. Chẳng thấy giảm cân nào và cũng chẳng lợi sữa. Hiz hiz! Đến sau sinh được 2 tháng thì mình vẫn mất sữa như thường mặc dù ăn uống như điên. Nhưng chè vằng tốt cho rất nhiều thứ thì phải. Lần trước mình có đọc ở đâu đó. Từ đó đến nay con mình được 5 tháng, sau 3 tháng mà mình giảm 10kg đó. Cũng chẳng tập tành, chẳng làm gì cả. Chủ yếu là do thức khuya, làm việc nhà, k ăn sáng còn các bữa khác ăn ít tinh bột. Chắc vì thế mà mình giảm cân.

chuotti
03-18-2013, 02:46 PM
ui, m k cần giảm kg mà chỉ muốn giảm vòng 2 thui, ngồi nhìu xề wa rùi, hihkkkk.....các mẹ cho m cao kiến với, many tks all

memeo710
03-18-2013, 02:46 PM
Hồi sinh viên thì mình cũng mập mập, sau đó nghe kinh nghiệm mẹ của bạn mình thì mình uống nước ép cần tây hoặc ăn rau cần tây càng tốt. Buổi sáng mình ăn mỳ thì cho thật nhiều cần tây vào, khi nào ăn thịt bò xào cũng cho thật nhiều cần tây vào.Nhưng hình như cần tây thì người nào bị huyết áp thấp lại k được ăn thì phải.Nhưng cái quan trọng mình nghĩ là chế độ ăn phải ít tinh bột.
Đợt trước khi có em bé mình chỉ có 48kg thôi, sau khi sinh em bé hơn 1 năm thì mình vẫn 58kg, mà lúc này mình lại bị thiếu máu não, nên mình k ăn cần tây. Đợi sau khi cai sữa cho con xong thì mình bắt đầu chế độ giảm cân. Sáng thì mình vẫn ăn mỳ, miến, bánh đa nấu với thịt và rau bình thường. Nhưng buổi trưa và tối thì mình ăn 1/2 bát cơm + ít thịt nạc + thật nhiều rau, cứ khi nào đói lại ăn dưa chuột, củ đậu và mình cũng hay ăn miến lắm, đặc biệt là trưa và tối. Miến thì hình như k có tinh bột nhiều nên ăn thay cơm cũng được.Vì mình nghĩ ăn nhiều chất béo, tinh bột, đường thì béo, nên mình hạn chế những thứ đó. Nên tóm lại là ăn nhiều rau củ, ăn thịt nạc cũng được, hạn chế cơm và thịt mỡ, đồ ngọt. Tuy nhiên vẫn thi thoảng ăn cơm k thì sợ thiếu chất, cơ thể mệt mỏi.Lúc nào thấy mệt thì uống sữa k đường. Bây giờ con mình 3 tuổi thì cân nặng của mình luôn dao động từ 49-50kg thôi.Mà mình cũng thi thoảng tập thể dục vài động tác tay chân trong nhà thôi, cũng lười lắm.
Đợt vừa rồi mình bị 1 trận ốm thế là cũng bồi bổ ăn uống nhiều quá, trong 2 tuần đã tăng 3kg. Sau khi khỏi ốm mình lại bắt đầu chế độ ăn như trên thì cân nặng của mình cũng dần dần trở lại bình thường.
Mà mình nghĩ các bạn cũng k nên k ăn sáng đâu, bữa sáng rất quan trọng cho sức khỏe, nó cung cấp năng lượng cho cả 1 ngày.Ở nước ngoài người ta ăn sáng nhiều nên buổi trưa có khi người ta chỉ ăn cái bánh và uống cốc cà fê thôi. Mà kinh nghiệm của mình buổi sáng mình vẫn ăn 1 bát to tổ chảng mà vẫn giảm cân đấy thôi.quan trọng là mình phải giảm bữa tối. Thậm chí bữa tối chỉ ăn rau củ thôi cũng được.
Đấy là kinh nghiệm giảm cân của mình.Chúc các bạn giảm cân được nhé!!!

chi.zin
03-18-2013, 03:13 PM
các mẹ muốn giảm cân nên theo giảm cân low carb là tốt nhất, vì ko fai nhịn đói, đc ăn ngon mà lại mặc đẹp, chỉ cần kiên trì 2 đến 3 tháng, đừng uống thuốc các kiểu làm gì cho độc mà hại người, theo cái này chỉ tốn tiền mua thức ăn là chủ yếu thôi, béo là do mình ăn nhiều tinh bột và đồ ngọt đấy ạ.

khanh07
03-18-2013, 03:18 PM
bạn cứ vào mục thể dục, làm đẹp có rất nhiêù bài đọc và lựa chọn cách phù hợp nhé

MeBuomXinh
03-18-2013, 03:44 PM
mình xuống 17 kg trong 4 tháng nhờ LC nhé, tập 2 này thì giảm 5 kg trong vòng 3 tuần và đang trên đà giảm tiếp đây cũng nhờ LC cả

Mẹ nó chia sẻ đi, giảm nhanh vậy có mệt không?

29102007
03-18-2013, 03:45 PM
Mình cũng nghe nói ko nên ăn sau 7h. Nhưng đi làm về muộn vẫn phải ăn thôi

thuyhang886
03-18-2013, 03:52 PM
Các mẹ ơi, tuần tới em sẽ viết 1 bài về câu chuyện giảm cân của em ạ, lúc đó em ới các mẹ vào đọc nhé, nếu ok thì áp dụng theo, k xem như đọc chuyện cho vui, hihi

minh1204z
03-18-2013, 03:59 PM
Mẹ nó muốn giảm cân thì cần quyết tâm cao, thực hiện liên tục, sau khi giảm vẫn duy trì để giữ dáng, tránh giảm đc vài kg rồi lại để tăng lại sẽ càng khó giảm hơn :D
Có nhiều thực đơn và hướng dẫn giảm cân, mẹ nó có thể search trên mạng và lựa chọn phương pháp phù hợp với những khoảng thời gian rảnh rỗi của mẹ nó nhất. Cần thật sự kiên trì mẹ nó ạ :D
Tránh hết mọi thứ đồ ăn vặt, ăn nhanh, nước ngọt... Bữa sáng ăn nhiều, bữa trưa giảm dần, bữa tối ăn ít, ko ăn sau 7h, ăn thêm nhiều bưởi, nho... (bưởi rất tốt cho giảm cân), sau bữa tối nên đi bộ nhẹ nhàng khoảng nửa tiếng. Tập yoga hoặc tập thể dục với những động tác giúp cơ săn chắc và thon gọn, kẻo giảm đc cân lại thấy da dẻ bèo nhèo :D. Có vài phương pháp giảm cân mà các mẹ hay share trên diễn đàn, mẹ nó có thể thử xem sao :D. Trước em theo MONA, thấy giảm rõ rệt, mà cũng khó vì ko phải mình kiêng suốt được. Nói chung em chỉ có 1 lời khuyên cho mẹ nó là phải KIÊN TRÌ :D

ongvovev
03-18-2013, 04:07 PM
tớ ăn khoai lang suốt mà vẫn ị ra, huhu mẹ nào cao kiến inbox giúp tớ với, tặng hoa trước nè(u)

Chubbystore.vn
03-18-2013, 04:15 PM
Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp moi người với nhé.

ryo1501
03-18-2013, 04:17 PM
1 phần do thể tạng nữa nàng ạ, tớ thì rất buồn cười là trước kia rất béo, béo ú ấy, rồi bị tai nạn từ 61,5 xuống 48-49kg rồi lấy chồng, có con, tớ lại 52kg sau sinh :D nhưng giờ lại 48kg đc rôi
knghiem của tớ là bạn nên theo cơ chế giảm tối đa tinh bột lại, nhưng bù lại bạn cứ ăn thoải mái chất xơ, trái cây chủ yếu là dưa chuột, táo, bưởi cứ thoải mái, đói là ăn ko cần kiêng, ăn bưởi và dưa chuột nhìu vào vừa tốt da lại hỗ trợ diet tốt nữa
tập earobic nhiệt tình vào nhé

mẹ bé rồng 2012
03-18-2013, 04:22 PM
Mình có KH giảm cân sau khi cai sữa bé thứ 2 nhưng chắc lại như tập 1 thôi, vì theo đúng quy trình thì mỗi tập tăng 10kg. Vào hóng xem các mẹ có cách gì dễ dễ không để học tập vì bản tính của mình lười :D

dream1211
03-18-2013, 04:25 PM
hóng hớt xếp gạch đợi các mẹ có ý kiến hay ạ, em cũng đang muốn giảm cân lắm lắm rồi :(((((

tuyetbidv
03-18-2013, 04:47 PM
E có nghe nói về mấy loại trà giảm cân đấy, mẹ nó nghiên cứu thử xem sao. Ngoài ra có cách giảm cân bằng chanh+muối hoặc chanh+mật ong (có topic này rồi đó) e cũng áp dụng khoảng 1 tháng thấy cũng hiệu quả nhưng ox kêu gầy quá nên lại thôi. giờ cứ duy trì 47kg thui

matto
03-18-2013, 04:48 PM
Hì, mình chia sẻ chút kinh nghiệm bản thân đây. Cũng là người đau khổ vì béo, lại sinh hai đứa liền tù tì nên đã to càng to hơn. Tớ cũng uống thuốc, lc đủ cả. Tốn xèng kinh khủng, hic. Lúc đầu có vẻ hiệu nghiệm nhưng sau như kiểu bị nhờn k giảm mấy, lại ăn uống vô tội vạ nên chỉ được một time ngắn lại đâu vào đấy, da lại xấu lắm. Đến hồi chán nản thì may quá, tớ đọc được một phương pháp rất hay, đơn giản, tiết kiệm, lại đẹp da. Đó là Chanh muối nước ấm. Các mẹ có thể xem ở webtretho có topic của bitran nói về phương pháp này. Tớ theo gần nữa năm nay rồi, quần áo từ size L đã về M. Hiện tại thói quen ăn uống của tớ đã thành nếp, không còn nhu cầu nhiều như trước. Giảm cân xong khổ cái là đi mua quần áo, mặc cái nào cũng ưng nên lại càng tốn xèng, he he. Chúc các mẹ thành công. Nhưng một tiêu chí quan trọng trong giảm cân đó là sự Kiên trì mới thành công các mẹ ạ.

Paidu
03-18-2013, 04:57 PM
Em thì muốn tăng cân, chị ăn mì tôm buổi sáng, trưa ăn cơm, tối nên ăn ít cơm và nhiều rau, không ăn tối và các đồ béo.
Trong quá trình giảm cân, lúc đầu tập ăn ít để dạ dày nhỏ lại, đồng thời k nên ăn sữa chua và đồ giúp tiêu hóa.
Không nên thức khuya khi ăn ít nữa. Muốn no nhanh thì chị nên chuyển sang nấu thức ăn có nhiều nước ấy.
Còn nếu chị chót ăn tối nhiều thì nên thức khuya, nhưng thức phải hoạt động trí óc cơ, chứu k phải ngồi lướt mạng đâu ^^
đấy là mấy bài học mà em rút ra được hì hì

lehongnhung
03-18-2013, 04:58 PM
Hì, mình chia sẻ chút kinh nghiệm bản thân đây. Cũng là người đau khổ vì béo, lại sinh hai đứa liền tù tì nên đã to càng to hơn. Tớ cũng uống thuốc, lc đủ cả. Tốn xèng kinh khủng, hic. Lúc đầu có vẻ hiệu nghiệm nhưng sau như kiểu bị nhờn k giảm mấy, lại ăn uống vô tội vạ nên chỉ được một time ngắn lại đâu vào đấy, da lại xấu lắm. Đến hồi chán nản thì may quá, tớ đọc được một phương pháp rất hay, đơn giản, tiết kiệm, lại đẹp da. Đó là Chanh muối nước ấm. Các mẹ có thể xem ở webtretho có topic của bitran nói về phương pháp này. Tớ theo gần nữa năm nay rồi, quần áo từ size L đã về M. Hiện tại thói quen ăn uống của tớ đã thành nếp, không còn nhu cầu nhiều như trước. Giảm cân xong khổ cái là đi mua quần áo, mặc cái nào cũng ưng nên lại càng tốn xèng, he he. Chúc các mẹ thành công. Nhưng một tiêu chí quan trọng trong giảm cân đó là sự Kiên trì mới thành công các mẹ ạ.
thế này thì còn gì bằng hả chị hihi nhưng e dạ dày ko uống dc chanh

kulo0o
03-18-2013, 05:30 PM

chị ơi cái này là mua lọ chanh muối về rồi lấy quả pha nước hay là pha nước chanh tươi rồi cho ít muối vào ạ

ryo1501
03-18-2013, 06:39 PM
kinh nghiệm của tớ thì tớ đang dùng slimfit nên thấy rất ổn :)

matto
03-18-2013, 06:46 PM
thế này thì còn gì bằng hả chị hihi nhưng e dạ dày ko uống dc chanh
Nhiều người cũng có lo ngại như mẹ nó nhưng trong topic của bitran đã nói, phương pháp này k gây đau dạ dày nhé.

matto
03-18-2013, 06:47 PM
chị ơi cái này là mua lọ chanh muối về rồi lấy quả pha nước hay là pha nước chanh tươi rồi cho ít muối vào ạ
Chanh tươi chứ, 250ml nước ấm cùng 1 quả chanh tươi và tí muối tinh uống trước mỗi bữa ăn 30 phút.

heoconytcc
03-18-2013, 06:53 PM
Nhiều người cũng có lo ngại như mẹ nó nhưng trong topic của bitran đã nói, phương pháp này k gây đau dạ dày nhé.

em đầu hàng, em béo bụng và bắp tay ạ, uống CMNA, đau dạ dày, huhu, chắc em cho ít muối quá, có hôm khát nước quá, vắt ít chanh vào uống cùng nước, đợt ấy có giảm thật. Dưng mà giờ em đau bụng lắm, chả dám dùng phương pháp này. Em chỉ quyết tâm được tí ngày thôi, huhu. Ham chơi, ai rủ đi ăn thì cũng đi ăn.

giay365vn
03-18-2013, 10:56 PM
2 chữ "điều độ" thôi.....................................