Có nên đầu tư cho bé học tiếng Anh ngay từ cấp 2?

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi lukhach238, 19/3/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. lukhach238

lukhach238 Thành viên tập sự

Các mẹ ơi! Hết hè này Mina nhà em lên lớp 6 rồi, vợ chồng em đang tính cho bé đi học thêm tiếng anh ở một trung tâm ngoại ngữ nào đó. Trước giờ vợ chồng em chủ trương không cho bé học nhiều mà để bé có thêm thời gian vui chơi cho đúng với lứa tuổi :). Nhưng giờ bé sắp lên cấp 2 rồi, thấy các bé cùng lớp nói tiếng anh giỏi quá nên cũng đâm lo:confused:. Mà vợ chồng em cũng tính bé học xong cấp 3 là sẽ du học Úc vì có người thân bên đó. Các mẹ cho em hỏi có nên đầu tư cho bé đi học tiếng anh từ bây giờ không? Vợ chồng em cũng có tham khảo vài nơi thì thấy có chương trình tiếng Anh First Steps ở ACET là phù hợp với học sinh cấp 2, các mẹ nào có con đã học ở đây chia sẻ kinh nghiệm cho em với nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lukhach238
    Đang tải...

2. nguoi_me_doc_than

nguoi_me_doc_than Thành viên sắp chính thức

Ðề: Có nên đầu tư cho bé học tiếng Anh ngay từ cấp 2?

Mình thấy đến lớp 6 mới học anh văn là cũng hơi trễ rồi, nhà mình cho con học phát âm từ hồi lớp 3 rồi, học càng sớm thì bé càng luyện khả năng phản xạ được tốt hơn. Giờ bé nhà mình lên lớp 9, đang học First Steps ở ACET được mấy khóa rồi. Học ở ACET thì yên tâm rồi, chỉ có điều học phí hơi cao nhưng đầu tư lâu dài kể cũng đáng.

lukhach238 thích bài này.
  3. mitnaxinh

mitnaxinh Thành viên tập sự

Các mẹ có điều kiện nên cho con học trường sang làm em ganh tỵ quá. Kinh tế nhà em hạn chế nên hai vợ chồng tự kèm cho con thôi...

4. bopyeu_90

bopyeu_90 Thành viên kỳ cựu

Nhà em cháu mới lớp 1 cũng đăg ký học của Language Link ở trường luôn, em thấy bây giờ bọn trẻ học TA sớm lắm, chị có ý định cho con đi du học mà bây giờ mới đầu tư em thấy hơi trễ rồi đó ạ.

5. Girlnb

Girlnb Tư vấn luật dành riêng cho bạn!

Nên cho đi học đi chị ạ, tiếng anh giờ quan trọng lắm, hơn nữa có điều kiện thì cho đi, như em này, trước không có điều kiện nên tiếng anh giờ chán kinh khủng, học ở lớp thôi không đủ.

6. lukhach238

Em cám ơn các mẹ! Một tuần học bao nhiêu là đủ nhỉ các mẹ? Em đang xếp thời gian biểu cho Mina học trong hè luôn. Nếu học tuần 3 buổi thì liệu quá ổn không nhỉ?

7. hangsmall

hangsmall Thành viên chính thức

Chị ơi nếu chị cho cháu học tiếng anh thì chị thuê gia sư về dạy cũng ổn và học phí cũng ko phải đắt.Ông xã nhà em cũng chuyên dạy TA cho mọi người, nếu chị có nhu cầu thì alo Xã nhà em. 01693470554. Cám ơn chị.

8. anmyduthuynguyen

anmyduthuynguyen Bắt đầu tích cực

nếu có điều kiện nên cho cháu đi học, không gò bó quá là được. tuổi nhỏ các nhóc tiếp thu lại cực nhanh

9. lukhach238

Em mới hỏi rồi, hè này acet có mở nhiều lớp cho cấp 2 lắm chị ạ. Lúc em gọi đến hỏi thì trung tâm giới thiệu tham dự Open Day 30/3 sắp tới ở VTS, không biết nguoi_me_doc_than có từng tham dự cái này chưa?

10. lukhach238

Em cám ơn chị nhé, em sẽ lưu lại số của chị, em mới vừa gọi cho trung tâm đăng ký thi xếp lớp mất rồi. Để thi xong xem sao rồi em gọi nhé!

11. tuvangiaoduc

tuvangiaoduc Banned

chị ơi, không quan trọng sớm hay muộn đâu chị ạ, học từ lớp 1 mà không có phương pháp chuẩn thì vẫn mất gốc bình thường chị ạ, bên cty tainangviet.net họ có dạy về phương pháp học ngoại ngữ theo tư duy logic mới đấy chị ạ, chị cứ tham khảo thông tin ở trang web, nếu chị muốn tìm hiểu thêm thì nhắn tin em nhé, em tặng vé miễn phí chị tham dự chương trình và giao lưu chị nhé. 0988471632 số của em ạ.

12. nguoi_me_doc_than

nguoi_me_doc_than Thành viên sắp chính thức

Mình có vào website ACET thì thấy có thông tin về Open Day như mẹ lukhach238 hỏi http://www.acet.edu.vn/vi/article/132/ngay-hoi-tieng-anh-acet-open-day-303.html . Chương trình này có thi xếp lớp miễn phí với lớp học mẫu nữa. Nếu mẹ nó vẫn đang cân nhắc thì mẹ nó đăng ký tham dự Open Day tại ACET thứ bảy này đi, thi thử trình độ không tốn tiền mà tới đó thắc mắc gì hỏi ngay các chị tư vấn là nhanh nhất!

13. Viet Nature Travel

Viet Nature Travel Hotline: 09363 13974 ^^

Em cũng vote cho bé học từ lớp 6. Thực ra, hết c1, bắt đầu học từ c2 là vừa sức với các bé. C1 các bé học chưa tập trung nên dạy các bé, các bé chưa thể tổng hợp đc kiến thức đâu.
    Chúc bé nhà mẹ học chăm chỉ nhé.

14. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

đầu tư cho bé học càng sớm càng tốt ạ..... Nếu có thể cần đầu tư sớm hơn ấy ^^

15. thanhtruc01

thanhtruc01 Thành viên chính thức

bây giờ đầu tư là chuẩn đấy nhưng phải tìm chỗ nào chất lượng tốt vào không lại tốn nhiều tiền mà không thu được hiệu quả thì tiếc lắm, con nhà mình mới học lớp 1 nên cũng chưa ép con học sớm quá

16. malinois

malinois Banned

em thấy cháu em học lớp 3 tiếng anh, mà tiếp thu kém quá, toàn 1 với 2, giáo viên ở trường chỉ dạy phụ họa cho có nên hè phải cho cháu đi học tiếng anh luôn, vì bố mẹ cháu cũng k rành tiếng anh. Lên cấp 2 học thì sợ hơi muộn chị ah
    ------------------------------------------------
    Chữ ký:Trung tâm tiếng anh KOS
    Với mô hình học nhóm nhỏ ưu việt 1 thầy 1 trò, 1 thầy 2 trò, 1 thầy 4 trò và 1 thầy 6 trò,mang lại kết quả tốt nhất cho hoc viên, báo 24h.com.vn đã chia sẻ cho các bạn đọc 1 trung tâm học tiếng anh uy tín tại KOS english center.
    http://hn.24h.com.vn/giao-duc-du-hoc...16a530400.html
    Văn phòng: số 3 ngõ 256 Minh Khai-HN
    Truy cập web: www.kos.edu.vn
    Hotline: 04 3637 0047- 0934459014

17. Emilie91

Emilie91 Thành viên chính thức

:D Vote 1 phiếu cho bé bắt đầu học Tiếng Anh từ HK 2 lớp 5 - đầu lớp 6. Tuy nhiên việc học ở Trung tâm thì c cũng nên tham khảo ý kiến của con mình, xem cháu có mong muốn đi học tại Trung tâm hay không, tránh tốn kém mà không hiệu quả. Còn học ở Trung tâm nào đi nữa thì sau này muốn có chứng chỉ Toàn cầu thì vẫn phải quy về 1 mối là Brishtish Council thôi :D Ngoài cách học trung tâm còn có cách thuê gia sư dạy solo 1-1 hoặc 1-2, 1-4, nếu chọn cách thuê gia sư thì gia đình cần chọn lựa gia sư kĩ càng cho bước khởi đầu của con :D Chúc bé chăm ngoan học giỏi!

Sửa lần cuối: 3/4/2013
  18. lukhach238

Em cũng hỏi ý kiến bé trước khi cho bé đi học, hai mẹ con đồng ý là thử học một vài khóa xem sao. Em tìm hiểu nhiều nguồn thì thấy ACET cũng là trung tâm dạy Tiếng anh tốt nên cho bé học ở đây luôn. Bé nhà em học được hai tuần tại ACET rồi chị ạ, nhưng vẫn chưa biết tình hình thế nào. Có điều bé đi học về hay bi ba bi bô tiếng anh rồi kể chuyện trường, chuyện lớp nên em cũng thấy vui. Hy vọng qua một hai khóa bé có tiến bộ. Hôm trước em đi hội thảo Open Day của ACET, có chị phụ huynh là học viên ACET rồi sau đó cho con học First Steps ở ACET luôn, chị ấy nói học đến khóa thứ năm mới thấy rõ được sự tiến bộ của con nên khuyên phụ huynh nên kiên nhẫn. Em thì chưa có kinh nghiệm kèm bé học Tiếng anh nhiều nên đôi khi hơi chột dạ, cũng tìm hiểu đủ mọi nơi. Lên đây được các mẹ khuyên bảo rồi đi dự hội thảo ở trường để tìm hiểu thêm thông tin nên em thấy yên tâm lắm. Em cám ơn các mẹ!

19. nana196

nana196

e nghĩ nên cho bé đi học đi ạ. vì giờ học tiếng anh rất tốt

20. lukhach238

À em quên mất, bữa đi hội thảo họ có giới thiệu cuộc thi viết online cho các bé học sinh cấp 2, giải thưởng là học bổng toàn phần học tiếng anh ở ACET 15 triệu lận các mẹ ơi. Em share thông tin cho các mẹ nhé: http://acet.edu.vn/vi/article/134/cuoc-thi-viet-tieng-anh-why-i-love-summer.html

Em cũng khuyến khích bé nhà em dự thi để luyện cho bé tính mạnh dạn hơn và nếu may mắn thì được học miễn phí, còn gì bằng :">

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.