Cần giúp: Chọn trung tâm tiếng Anh cho con

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi forerver 21, 21/3/2013.

1. forerver 21

forerver 21 Thành viên tập sự

Nhà mình ở Thành Công, muốn tìm chỗ học tiếng Anh cho cháu nhà mình 6 tuổi. Có cha mẹ nào biết thông tin về trung tâm tiếng Anh cho trẻ em nào ở gần mạn Giảng Võ hay Láng hạ ko? mình muốn tìm chỗ nào nó gần nhà một chút cho dễ đưa đón vì mình cũng bận.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi forerver 21
    Đang tải...

2. Emilie91

Emilie91 Thành viên chính thức

Ðề: Chọn trung tâm tiếng Anh cho con

Chị có thể cho cháu đến trung tâm Apollo chi nhánh 83 Nguyễn Ngọc Vũ, Quận Cầu Giấy. Hiện tại Apollo có thể nói là hàng đầu trong việc kết nối trẻ với ngoại ngữ :D Ngoài ra chị có thể tham khảo thêm trung tâm ACET.

3. hoahongthuytinh09

hoahongthuytinh09 Banned

Chị có thể cho con học tại trung tâm Anh ngữ Ispeaking, địa chỉ số 13 ngõ 74 An Trạch, gần trường mầm non Cát Linh (đi vào từ Cát Linh hoặc Hào Nam).

Con của chị gái em cũng đang học tại trung tâm ở đây, cô giáo người Mỹ rất thân thiện, cháu rất thích thú mỗi khi đến lớp. Giáo viên bản ngữ 100% mà học phí cũng vừa phải (110k/buổi) đóng theo tháng.

Chị có thể tham khảo thêm về trung tâm.
    Chúc chị sớm chọn được trung tâm phù hợp.

:) (u)

4. Mecunyeu_07

Mecunyeu_07 Thành viên tập sự

Con mình bắt đầu vào lớp 1, mình cũng cho học ở Ispeaking chỗ Cát Linh. Thấy cu cậu có vẻ thích thú đi học nên mình cũng yên tâm. Mẹ nào biết ở đâu hay chia sẻ thêm nhé.

5. bean_na

bean_na Banned

mình đag cho bé học ở trung tâm Havina ở hoàng cầu đấy, con tự tin và phát âm chuẩn hơn hẳn. mẹ có thể đk cho con học thử 1 buổi xem tn 04.62753920. mẹ thử đk xem nhé, mẹ nào cho con học ở đây vào share thông tin nhé

6. chjnsu

chjnsu Thành viên chính thức

Cháu nhà mình hoc ở Cleverlearn Vạn Bảo 3 khóa rồi, Bạn thử qua đó xem sao, cũng gần Thành Công thôi

7. chanhn

chanhn Thành viên chính thức

Mình có biết một trung tâm ở chỗ Hồ Đắc Di, đưa con đi học bán trú trong khu D, cũng được giới thiệu khá hay là lớp học ít học viên, giáo viên quan tâm tới từng bé, phát triển nhiều kỹ năng, và phản xạ với ngôn ngữ tốt hơn. Không biết có mẹ nào ở đó cho con đi học ở đấy chưa, hình như tên là E3 English house thì phải.

8. Haininh0302

Haininh0302 Thành viên tập sự

1 lần cô giáo em (các cô giáo ở khoa em thì biết nhiều về chất lượng giảng dạy nhiều trung tâm ở HN ạ) nói ở HN có 3 trung tâm tiếng Anh có phương pháp sư phạm tốt nhất, đó là Hội đồng Anh, cleverlearn và Ila. Chị thử tìm hiểu các khóa học ở đó xem sao ạ. Chúc chị sớm tìm được lớp cho bé :D

Sửa lần cuối: 9/4/2013
  9. chimcocuom

chimcocuom Thành viên chính thức

theo các mẹ thì cho con học tiếng anh từ lúc mấy tuổi?

10. Emilie91

Emilie91 Thành viên chính thức

Nếu chỉ học để tiếp xúc làm quen ngôn ngữ thứ 2 thì từ khi bé biết viết chữ, biết nhận mặt chữ là bé có thể học đc rồi chị ạ :)

11. chjnsu

chjnsu Thành viên chính thức

Từ 4 tuổi là bắt đầu học được rồi bạn ạ. Tại các cơ sở giáo dục uy tín đều lấy mốc tuổi này để dạy NN cho các bé. Còn ở nhà thì mình cứ dạy cháu các câu đơn giản cho tập làm quen đi. Vừa học vừa chơi thôi.
    Ngày trước, bé nhà mình 3t là mình đã cho con bập bẹ vài câu TA. Khi 4 tuổi rưỡi thì cho đi học trung tâm, cái Cleverlearn Vạn bảo đấy. Thấy bé tiếp thu nhanh và cũng thích học TA lắm :)

12. sinhnhatbe

sinhnhatbe Banned

Bây giờ có nhiều trung tâm lắm, nhưng để chọn một trung tâm hiệu quả thì quả là không dể đau, mình cùng đi tìm khá nhiều trung tâm cho con gái. nhưng theo học một thời gian thấy bé không tiến bộ nhiều.
    hôm trước mình lên mạng xem mấy phụ huynh comment mấy chỉ cho mấy trung tâm tốt, mình tình cờ tìm được một trung tâm ở gần nhà mình mà trươc giờ mình không biết, vì trung tâm này không quảng cáo nhiều như mấy trung tâm khác.
    mình cho con qua học thử vì củng gần nhà nên dể cho việc đưa đón, sau khóa học đầu tien mình thấy bé tiến bộ rỏ rệt, bé trỏ nên tự tin hơn không nhut nhát như trước đây nữa, mình thấy rát mừng.
    bây giờ con bé về nhà chào ba mẹ củng bằng tiếng anh, còn tập nói mấy câu đơn giản mà cô giáo đã dạy trên lớp. nghe bé nói dể thương lắm. à mà trung tâm này là người nước ngoài dạy, nhung trong lớp có kèm trợ giảng nữa.
    mình xin chia sẽ một chút thông tin này cho các phụ huynh nào đang tìm trường cho con mình thì qua trường này thử đi, chắc các bạn củng sẽ hài lòng như mình thôi.
    tên trun tâm là IEG VIET NAM
    nằm tren đường sư vạn hạnh nối dài quận 10 đó, mình có số điện thoại nè: 083,862,0088
    huy vong các bà mẹ đều tìm được trung tâm thật tốt cho các con cưng của mình..

13. long_mario88

long_mario88 Thành viên đạt chuẩn

các mẹ thử tham khảo địa chỉ này xem, mình có cho đứa cháu học ở đây, chỗ này giáo viên từ New Zealand cả Úc, về thấy cu cậu thích học lắm mà nói tiếng anh liếng thoắng, bố mẹ sướng lắm
    địa chỉ chỗ ngõ 124 Hoàng Ngân, sorry mình không nhớ rõ số nhà, học phí 100k 1 buổi thôi lớp học có khoảng từ 6-10 cháu.
    số của em nhân viên:01642044238

14. Hai chị em

Hai chị em Guest

Mình đang cần tìm trung tâm luyện nghe nói TA cho con gái năm nay lên lớp 7, giờ đọc thấy nhiều TT quá, không biết chọn nơi nào cho hiệu quả nữa. Học phí đắt ngất ngưởng mà học không hiệu quả thì xót ruột lắm.

15. thienhueminh

thienhueminh Thành viên tích cực

hic hic! mình ở Văn Khê - Hà Đông, muốn tìm cho con 7 tuổi trung tâm tiếng anh tốt gần nhà mà khó quá! có mẹ nào biết ko chỉ cho mình với,

16. merry9thisach

merry9thisach Thành viên mới

4 tuổi là độ tuổi vàng để con bắt đầu "học" tiếng Anh mẹ nó nhé, còn "tiếp xúc" thì càng nhỏ càng tốt :)

17. thanhct18

thanhct18 Banned

Học ở đấy học phí đắt lắm, thu nhập bình thường thì ko đủ cho con đi học.
    Chả nhẽ nghèo ko cho thằng tèo đi học ah :((

18. Mẹ Belle

Mẹ Belle Thành viên tập sự

Mẹ tìm hiểu Trường Ngôn ngữ Golden Key ở Linh Lang xem. Bé nhà mình học ở đây từ hồi 5 tuổi, cảm thấy yên tâm lắm vì thầy cô đều là những thầy bản ngữ có kinh nghiệm dạy trẻ con

19. ocbuu

ocbuu Thành viên nổi tiếng

điạ chỉ cô dạy ở đâu mn nhỉ, em cũng đang quan tâm

20. EnClass

EnClass Thành viên tập sự

Bạn cho Con qua 80 Trúc Khê học thử và sẽ được tư vấn tận tình