PDA

View Full Version : TÓC SẼ KHÔNG BỊ RỤNG NỮA

Thao Uyen
01-17-2005, 12:03 AM
Các mẹ oi, sau khi sinh xong tóc của mình bị rụng quá chừng. Đến nỗi thấy cái lược là sợ ghê. Thử đủ loại dầu gội đầu, thuốc nhưng cũng chẳng có tác dụng Được chi bạn làm chung chỉ cách này, mình đã thử nghiệm và thấy kết quả rất tốt, các mẹ nào có cùng hoàn cảnh thì thử nha!

Mình dùng bồ kết trái để gội đầu: nướng sơ bồ kết , sau đó cho lên chảo để sao( nhớ bẻ nhỏ). Mình làm một lần rất nhiều sao đó bỏ vào túi để mỗi lần gội chỉ việc lấy ra ngâm nước nóng.

Khi gội bồ kết , các mẹ nhớ thêm 1 ít tinh dầu của vỏ bưởi vào nước gội ( Phần vỏ xanh).

Các mẹ thử gội sẽ thấy tác dụng rất tốt, bồ kết làm sạch da đầu còn tinh dầu bưởi giúp kích thích mọc tóc, sau khi gội một thời gian, tóc của mình khỏe hơn không bị rụng nữa và quan trọng là tóc con mọc lên quá chừng luôn :P

Judy's Mom
01-18-2005, 09:30 AM
Hay quá, các bà mẹ sau khi sinh đều hay bị rụng tóc. Nhiều khi mình cũng hối hận không nghe lời người lớn gội đầu quá sớm vì không chịu nổi. Để làm thử cách của bạn xem sao? Mà bồ kết mua ở đâu vậy?

Nếu không thì mua dầu gội đầu bồ kết của Thorakao gì đó có đuợc k nhỉ? :oops:

Judy's Mom
01-18-2005, 09:32 AM
Hay quá, các bà mẹ sau khi sinh đều hay bị rụng tóc. Nhiều khi mình cũng hối hận không nghe lời người lớn gội đầu quá sớm vì không chịu nổi. Để làm thử cách của bạn xem sao? Mà bồ kết mua ở đâu vậy?

Nếu không thì mua dầu gội đầu bồ kết của Thorakao gì đó có đuợc k nhỉ? :oops:

Thao Uyen
01-22-2005, 10:47 AM
Judy's Mom ơi, theo mình biết thì bồ kết trái ở chợ nào cũng có bán. Mình mua ở chợ Vườn Chuối, giá khoảng 15.000 đ /kg. Mình nghĩ gội đầu bằng dầu bồ kết thì không có tác dụng như gội bằng trái, vì dầu sao trong dầu gội cũng đã sử dụng hóa chất trong d8ó. Mình nghe nói ở chợ An Đông có bán loại bồ kết trái nhưng đã được sao len và xay nhuyễn , sau đó bỏ vào từng gói nhỏ ( giống như trà Atiso vậy), khi cần gội thi chi việc lấy ra ngâm vào nước sối là được. Judy's Mom thử tìm thử xem ,cách này cũng đỡ tốn thời giaan nhi?

Thao Uyen

Me bop
05-20-2005, 03:07 PM
Mình cũng rụng nhiều tóc thế mà hôm nay mới đọc đến mục nay. Thao uyen oi thế mỗi lần gội phải mua 1 quả bưởi để lấy tinh dầu ở vỏ bưởi à, thế bạn có biết chỗ nào người ta bán tinh dầu bưởi không? Tại mình thấy mua quả bưởi tươi để lấy tinh dầu thi hơi mất thời gian. Theo bạn thì bạn làm thế nao?

MeNamHai
05-20-2005, 07:25 PM
Mẹ bop ơi! Mình vừa được Mẹ Tinong cho 1 địa chỉ trị ngứa đầu cho AX. Hôm qua vừa đến lấy thuốc mới biết ông ấy có chế sẵn 1 loại dầu gội đầu gồm Hà Thủ ô, Đại mạch, Bồ kết, ... để trị rụng nhiều tóc đấy! Về gội thử thấy dễ chịu lắm, mà lại tiện vì họ chế sẵn cho mình rồi, chỉ việc pha để gội thôi.
Nếu Mẹ bop ở Hà Nội và rụng nhiều tóc thì thử đến địa chỉ này xem:
Ông Khánh Thành, Ngõ Thái Thịnh I, Nhà 38 (nhà ông ấy không trưng biển hiệu gì đâu, như 1 nhà bình thường, ở ngay mặt đường luôn). Mẹ bop có thể gọi điện thoại kể trước với ông ấy tình trạng rụng tóc của mình, nếu nước gội của ông ấy chữa được ông ấy sẽ nói, nếu không chữa được ông ấy cũng không nhận đâu.
Điện thoại của ông ấy là: 5620050

Me bop
05-21-2005, 08:59 AM
Mẹ bop ơi! Mình vừa được Mẹ Tinong cho 1 địa chỉ trị ngứa đầu cho AX. Hôm qua vừa đến lấy thuốc mới biết ông ấy có chế sẵn 1 loại dầu gội đầu gồm Hà Thủ ô, Đại mạch, Bồ kết, ... để trị rụng nhiều tóc đấy! Về gội thử thấy dễ chịu lắm, mà lại tiện vì họ chế sẵn cho mình rồi, chỉ việc pha để gội thôi.
Ông Khánh Thành, Ngõ Thái Thịnh I, Nhà 38 (nhà ông ấy không trưng biển hiệu gì đâu, như 1 nhà bình thường, ở ngay mặt đường luôn). Mẹ bop có thể gọi điện thoại kể trước với ông ấy tình trạng rụng tóc của mình, nếu nước gội của ông ấy chữa được ông ấy sẽ nói, nếu không chữa được ông ấy cũng không nhận đâu.
Cám ơn mẹ Namhai, mình tóc rất ít giờ sinh con xong lại rụng nữa nên chỉ sợ bị hói đầu thôi. Mình sẽ gọi dt cho ông ấy thử xem, hi vọng se tốt đep. Thế mẹ Namhai đã dùng thử chưa?

Me bop
05-21-2005, 01:49 PM
mẹ Nam Hai oi thế ông đấy làm dầu gội có đảm bảo không? AX nhà mình nói phải hỏi kỹ chứ không gặp phải "lang băm" thì khổ! Thế lúc bạn đến mua có nhiều người đến mua như bạn không? Nhớ mail cho mình hay để mai mình đến chỗ đấy để mua gội thử nha!

MeNamHai
05-23-2005, 09:05 PM
Mẹ bop ơi! Mình mới cho AX nhà mình gội được 4 ngày, nhưng tình trạng của AX nhà mình thấy khá hơn. Mình cũng gội ké dầu gội đó, cảm giác như bồ kết thôi! Còn người nhà Mẹ Tinong đã chữa khỏi rồi. Giờ Mẹ Tinong đã chuyển vào Tp HCM, nhưng nếu chắc chắn Mẹ bop có thể gọi trực tiếp cho Mẹ Tinong đi. Số ĐT của Mẹ Tinong là: 0903932979 chị ấy tên là Lan Phương.

MeNamHai
05-23-2005, 09:08 PM
Mình thấy Mẹ bop cũng đang vào diễn đàn. Mẹ bop có địa chỉ ở yahoo không? mình có thể chat 1 tí. địa chỉ của mình trangnamhai@yahoo.com

Me bop
05-23-2005, 09:26 PM
Mình thấy Mẹ bop cũng đang vào diễn đàn. Mẹ bop có địa chỉ ở yahoo không? mình có thể chat 1 tí. địa chỉ của mình trangnamhai@yahoo.com
Làm sao mẹ Namhai biết mình ở trên mạng? Nếu lần sau có dịp mẹ Namhai chát với mình nha! Địa chỉ của mình: volenga@yahoo.com. mình se đưa tên bạn vào yahoo messenger.

MeNamHai
05-23-2005, 09:36 PM
Mẹ bop ra ngoài Thao luan chung nhìn xuống dưới cùng sẽ có thông báo những ai đang vào diễn đàn. Mình đang có vấn đề với cái password của mình, tự nhiên không nhớ ra. vì mình vừa mới làm cái địa chỉ này hôm kia. Mình mới chỉ chat với AX nhà mình 1 lần khi vừa đăng ký xong địa chỉ. Có lẽ phải làm cái mới thôi. có gì thì mẹ bop gửi vào mail của mình theo địa chỉ này cũng được: trangtq@gmail.com; hoặc dhcd@doantrang.com. Nhà mẹbop cũng nối ADSL hay ra ngoài đấy? Mình đang ở nhà, tranh thủ cho con ăn xong rồi lang thang vào đây 1 lúc.

thuyph
05-24-2005, 12:35 PM
Cảm ơn mẹ Nam Hải nhé, sinh xong mình cũng bị rụng tóc rất nhiều, nhìn đống tóc rụng xuống mà cứ xót hết cả ruột, chẳng biết khi nào sẽ mọc lại được như cũ nữa. May quá đọc thấy ĐC mẹ Nam hải post cho mẹ Bop mình sẽ thử xem sao.
À mà mẹ Bop ơi đã dùng thử thuốc gội đầu chưa có khá hơn tí nào không?

Me bop
05-24-2005, 01:36 PM
Cảm ơn mẹ Nam Hải nhé, sinh xong mình cũng bị rụng tóc rất nhiều, nhìn đống tóc rụng xuống mà cứ xót hết cả ruột, chẳng biết khi nào sẽ mọc lại được như cũ nữa. May quá đọc thấy ĐC mẹ Nam hải post cho mẹ Bop mình sẽ thử xem sao.
À mà mẹ Bop ơi đã dùng thử thuốc gội đầu chưa có khá hơn tí nào không?
mình chưa kịp đi mua dùng thử. Chắc là cuối tuần này sẽ di mua về dùng thử. Thế bạn đã đi mua về dùng chưa? Có hiệu quả thì báo cho mình biết với nha!

MeNamHai
05-24-2005, 05:36 PM
Giờ thì mình thì không bị rụng tóc, nên không hiểu hiệu quả của nó đến đâu. Mình thích cái mùi bồ kết nên dùng ké AX thôi (AX nhà mình bị ngứa đầu nên phải kết hợp cả 1 số loại thuốc khác nữa). Hôm nay mình mới biết ở cơ quan mình cũng có chị đang dùng dầu gội đầu này. Chị ấy nói trị được rụng tóc, nhưng tóc không được mượt đâu, chị ấy phải dùng thêm dầu xả, sau khi gội xong bằng dầu của ông ấy thì xả lại bằng dầu xả (chỉ xả phần tóc thôi, không động đến da đầu) - thế thì các mẹ tóc ngắn thì hơi khó xả đây! hi hi hi :evil: :evil: :evil:
À cái đó cũng trị được rôm sẩy đấy! nhưng chỉ dùng được cho trẻ từ 12 tháng trở lên thôi. Cách làm thì mình không rõ vì 2 chíp nhà mình không bị rôm, chỉ đọc thấy công dụng ghi trên chai thôi.
ôi, tự nhiên lại đi quảng cáo không công cho ông Khánh Thành rồi! Nhưng mà lại nghĩ ông ấy mà chữa khỏi thì cũng tốt các mẹ nhỉ?

Tinong
05-25-2005, 09:22 AM
Mình xin bổ xung thêm nhé, nếu các mẹ không muốn dùng dầu xả thì có thể xả bằng chanh cũng được. Nước gội đầu bồ kết này này có nhược điểm là không làm mượt tót nên hồi đó sau khi gội đầu xong mình xả lại bằng chanh, các mẹ nhớ là pha loãng nước chanh nhé rồi hãy xả lên đầu vì chanh có nhiều a xít nếu không pha loãng không khéo sẽ lại rụng thêm tóc và hại da đầu nữa.

Còn về tinh dầu bưởi mình nhớ hồi ở CQ cũ của mình ở trong SG có chị mua tinh dầu bưởi ở Xí nghiệp chế biến tinh dầu về xả tóc thấy chị ấy nói là rất tốt hạn chế rụng tóc và làm tót mau mọc hơn. Mỗi tội giờ chị ấy xuất cảnh đi nước ngoài rồi nên không hỏi được. Mẹ bop thử hỏi 1080 xem ngoài HN có nơi nào người ta chế biến tinh dầu không, mình nghĩ là có thể có đấy.

Chúc các mẹ tóc mọc như rừng :D

mebeMoc
05-25-2005, 11:02 AM
tóc mình sau khi sinh cũng bị rụng nhiều kinh khủng, bây giờ vẫn rụng :( , mà tóc mình trước kia dầy lắm, có lẽ mình phải làm theo cách của các bạn thôi.
Ở HN ko biết mua bồ kết túi lọc ở đâu nhỉ, cả tinh dầu bưởi nữa, bạn nào biết chỉ giúp mình với.

Me bop
05-30-2005, 07:10 PM
Mình xin bổ xung thêm nhé, nếu các mẹ không muốn dùng dầu xả thì có thể xả bằng chanh cũng được. Nước gội đầu bồ kết này này có nhược điểm là không làm mượt tót nên hồi đó sau khi gội đầu xong mình xả lại bằng chanh, các mẹ nhớ là pha loãng nước chanh nhé rồi hãy xả lên đầu vì chanh có nhiều a xít nếu không pha loãng không khéo sẽ lại rụng thêm tóc và hại da đầu nữa.

Còn về tinh dầu bưởi mình nhớ hồi ở CQ cũ của mình ở trong SG có chị mua tinh dầu bưởi ở Xí nghiệp chế biến tinh dầu về xả tóc thấy chị ấy nói là rất tốt hạn chế rụng tóc và làm tót mau mọc hơn. Mỗi tội giờ chị ấy xuất cảnh đi nước ngoài rồi nên không hỏi được. Mẹ bop thử hỏi 1080 xem ngoài HN có nơi nào người ta chế biến tinh dầu không, mình nghĩ là có thể có đấy.

Chúc các mẹ tóc mọc như rừng :D
Tinong ơi mình đã hỏi ở HN rồi nhưng không có. Bạn có thể hỏi giùm mình ở TP HCM mua ở đâu được không? Mình chỉ cần địa chỉ chỗ bán tinh dầu bưởi thôi vì mình có anh trai đang ở trong đấy mà. Cám ơn mẹ Tinong nhiều nhiều! Có tin gì thì báo cho mình nha!

Tinong
06-01-2005, 09:11 AM
Me bop ơi, mình có nhắn tin cho Me bop ngày hôm qua, không biết me bop đã nhận được chưa?

vanha
06-09-2005, 02:54 PM
hic hic, đúng là đọc được topic này mừng quá, nhưng thấy các mẹ kỳ công thật, em thì ngại dùng nước bồ kết và lá lắm vì mất thời gian quá. Vì lười nên tóc rụng nhiều lắm hu hu uhhu

meoxu
06-09-2005, 03:17 PM
Mình thấy bs bảo phải rụng đến lúc em bé đc 18-24 tháng nên cứ kệ :)

hana
08-18-2005, 10:12 AM
Mẹ Tinong ơi, mình ở TPHCM. Mẹ Tinong có thể gửi cho mình địa chỉ mua tinh dầu hoặc thuốc trị rụng tóc gì đó không. Mình đang cực kì bức xúc đây. Mấy hôm nay cứ đi hỏi ai biết bác sĩ nào trị rụng tóc giỏi mà chưa ra. Cứ đà rụng như hiện nay thì chắc 2 tháng nữa mình phải đội tóc giả mất thôi. Khẩn cấp, khẩn cấp nhé. Cám ơn Tinong.

hana
08-18-2005, 10:24 AM
À quên, mình cũng đã đang nấu nước bồ kết + củ xả + vỏ bưởi cả hơn 2 tháng rồi mà không có kết quả. Với lại mình hay đi bơi nữa.

Tinong
08-19-2005, 09:28 AM
Mẹ Tinong ơi, mình ở TPHCM. Mẹ Tinong có thể gửi cho mình địa chỉ mua tinh dầu hoặc thuốc trị rụng tóc gì đó không. Mình đang cực kì bức xúc đây. Mấy hôm nay cứ đi hỏi ai biết bác sĩ nào trị rụng tóc giỏi mà chưa ra. Cứ đà rụng như hiện nay thì chắc 2 tháng nữa mình phải đội tóc giả mất thôi. Khẩn cấp, khẩn cấp nhé. Cám ơn Tinong.

Hana ơi đấy không phải là thuốc trị rụng tóc đâu mà chỉ là nước bồ kết tự nhiên để gội đầu thôi. Còn cái tinh dầu vỏ bưởi ấy thì lần trước mình cũng có hỏi giúp cho mẹ bop rồi cái Xí nghiệp đó giờ họ không sản xuất tinh dầu vỏ bưởi tự nhiên nữa :(

Nếu tóc bạn rụng quá nhiều như vậy thì tạm thời bạn nên dừng việc đi bơi lại vì theo mình biêt trong nước hồ bơi có hoá chât mà. Mình thấy cách gội đầu của hana là đúng đấy chứ. Chị bạn mình cũng bị rụng tóc chị ấy vắt trực tiếp tinh dầu từ vỏ bưởi vào chỗ bị rụng tóc thấy cũng có kết quả hana thử xem có tác dụng gì không. Mới cả trong SG bưởi có quanh năm mà không như ngoài HN, bạn chịu khó làm thủ công vậy.

Chúc bạn đỡ bị rụng tóc.

bamebanh
09-07-2005, 09:08 AM
Sau khi sinh em be 4 thang em bat dau bi rung toc, chang biet keu ai, chai dau khong dam nhin luoc va nhin xuong dat, hom nay doc muc nay thay co nhieu nguoi cung canh ngo qua thay duoc an ui phan nao vi tuong chi co minh bi rung toc nhieu the.Kinh nghiem cua em la khong dung bat ky loai nuoc goi dau nao nua (moi nguoi dung co tin quang cao), dung chanh va vo buoi, 2 ngay goi 1 lan, de toc kho hang chai,cung bot rung day.Em thay co cau'Con biet mach(noi) thi me sach dau(rung het toc)"

hana
09-08-2005, 08:14 AM
Mình đang chữa rụng tóa với BS da liễu. Ông ý bảo là ko phải là rụng tóc thường đâu mà là bị viêm da đầu rồi :cry: và thiếu 1 số chất bổ mà trong thức ăn ít hoặc khó bổ sung bằng thức ăn :wink: . Chữa hơn 1tr tiền thuốc rồi mà chỉ mới thấy đỡ chút xíu thôi. Vẫn đang tiếp tục chữa mà ko biết đến lúc nào mới hết.

baoduy
09-26-2005, 01:52 PM
mẹ hana ơi!Mình lúc trước cũng rụng tóc dữ lắm nhưng từ khi gội đầu bằng dầu nhadam của Mỹ mình thấy giảm hẳn đấy.Mình có người quen mua dùm được giảm phần trăm đấy.Nếu Mẹ hana hay mẹ nào muốn mua thì mình mua dùm cho.

hana
09-26-2005, 02:10 PM
Trời ơi, thế thì còn gì bằng . Mẹ Baoduy chỉ cho mình xem làm thế nào để liên lạc nhé . Chứ bây giờ ngày nào cũng .... vạch mông ra cho người ta chích, vừa đau, vừa bực lại tốn tiền :cry: :cry: :cry:

Me bop
09-26-2005, 03:03 PM
mẹ hana ơi!Mình lúc trước cũng rụng tóc dữ lắm nhưng từ khi gội đầu bằng dầu nhadam của Mỹ mình thấy giảm hẳn đấy.Mình có người quen mua dùm được giảm phần trăm đấy.Nếu Mẹ hana hay mẹ nào muốn mua thì mình mua dùm cho.
Mẹ baoduy ơi có gì mua dùm cho mình nữa nhé! Nhưng cho mình hỏi gội dầu đấy thế nào có mượt tóc không? Mà tóc mình là tóc nhuộm và xoăn thì có gội hợp không? Nhưng mà đỡ rụng tóc là mừng lắm rồi nhỉ! :lol: :lol: :lol:

baoduy
09-27-2005, 08:50 PM
Mình ở TP HCM .Gọi cho cho mình theo số 9002769. còn Mẹ nào ở Hà Nội muốn mua thì mình sẻ hỏi lại sau nhé.hay mẹ hana cho số mình gọi cũng được.

Me bop
12-30-2005, 11:27 AM
các mẹ ơi hôm nay mình đọc được trang web :http://www6.24h.com.vn/news.php/232/85667
để trị rung toc. Mình thấy cũng hay nhưng không biết mua Bá Tử Nhân ở đâu, có mẹ nào biết chỉ giúp mình với! Thanks

BanJiShop
09-13-2009, 11:20 PM
Các mẹ ơi, Shop em có bán bộ sản phẩm ngăn rụng tóc, kích thích mọc và dưỡng tóc nè.
Bộ SP của Shop em gồm có : Dầu gội tỏi có tác dụng ngăn rụng tóc, Dầu hoa bưởi kích thích mọc tóc, Kem xả làm mềm tóc, Dưỡng tóc hoặc Lotion dưỡng tóc giúp tóc bóng mượt.
Nếu mẹ nào có nhu cầu thì pm cho em nhé.

BanJiShop hân hạnh phục vụ quý khách.

tinhdauthiennhien
09-18-2009, 12:56 PM
theo đông y thì tinh dầu Hương Nhu giúp mọc tóc, tinh dầu vỏ bưởi chống rụng tóc nên thường được dùng trong dân gian. Tóc cần được nuôi dưỡng để cho nó khỏe mạnh mềm mại, bóng mượt và không bị chẻ ngọn, gãy rụng nên thường được các bà các cô ở miền quê vuốt lên tóc để dưỡng. Một sản phẩm mà bạn có thể tham khảo để dùng thử => http://tinhdauthiennhien.com/?php=product&basic=detail&id=134&lang=vn

meecxinh
09-18-2009, 01:10 PM
bạn ơi mh muốn mua tinh dầu thì mua thế nào, PM cho mh nhé

BanJiShop
09-18-2009, 09:07 PM
bạn ơi mh muốn mua tinh dầu thì mua thế nào, PM cho mh nhé

Tinh dầu vỏ bưởi cũng kích thích mọc tóc đó bạn.

nguyen991ct
04-06-2012, 11:15 AM
mình là boy, 22 tuổi, cũng bị rụng tóc vì nhờn nè các bạn ơi!!!! híc, ngày rụng khoảng 50-60 sợi! rụng riết nhót ruột lun!!!! mình có nghe cách trị bằng cách
cách 1: 2 muỗng cafe mật ong+ 2 muỗn cafe dầu o live+ 2 muỗng cafe chanh vắt+ 1 lòng đỏ trứng gà
cách 2: trà túi lọc bồ kết cho vào nước nấu lên cùng võ bưởi, rồi gội đầu. trước khi cho gội bằng đó, thì gội bằng dầu gội thông thông thường cho bớt chất dơ trên đầu đi.
các bạn gợi ý giúp cho mình 2 cách đó di! thank you

Hạnh Khuê
05-16-2012, 12:29 PM
Hi cả nhà! Thấy các mẹ lo lắng về mái tóc nhiều quá, Các mẹ có nhu cầu dùng Sản phẩm cây nhà lá vườn: "Tinh dầu và bột bồ kết 100% tự nhiên hoàn toàn nguyên chất: làm mềm mượt, nuôi dưỡng tóc, trị sạch gàu, giảm rụng tóc, chống nấm…không gây ảnh hưởng đến da đầu". Các mẹ xem nội dung theo link và alo mình giúp nhé.

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/561662-B%E1%BB%99t-v%C3%A0-tinh-d%E1%BA%A7u-b%E1%BB%93-k%E1%BA%BFt-nguy%C3%AAn-ch%E1%BA%A5t-s%E1%BA%A3n-ph%E1%BA%A9m-c%C3%A2y-nh%C3%A0-l%C3%A1-v%C6%B0%E1%BB%9Dn

hoa_oto
05-16-2012, 08:38 PM
Rụng tóc cũng có thể do dầu gội nữa đó các mẹ ạ, thỉnh thoảng đun vỏ bưởi, rễ cỏ chanh, bồ kết, hương nhu gội thích lắm, mà rất tốt cho tóc nữa đấy.

oeoeoe
05-16-2012, 09:25 PM
vụ tóc tai này phức tạp lắm
nghe nói tụi mấy nc tiên tiến còn tốn cả đống tiền cấy tóc mà còn chưa lên huống j mấy món đông y

Hoan_My
06-16-2012, 10:37 AM
Mình có quen 1 chị bị rụng tóc, hói đầu đã đi điều trị rất nhiều nơi, cả thuốc tây, cả đông y ... rất nhiều năm nhưng vẫn ko khỏi, tóc vẫn ko mọc lại.
Nhưng giờ thì đã đang mọc lại rồi và cách của chị là ko phải dùng thuốc nữa bởi vì nguyên nhân rụng tóc của đa số mọi người là do cơ thể bị thiếu chất dinh dưỡng, thiếu protein dẫn đến việc đó. Nên điêù đầu tiên cần làm là cho cơ thể đủ chất dinh dưỡng, đừng vội lao vào thuốc, rồi lại phải gánh chịu những tác dụng phụ ...
Bạn nào quan tâm thì alo cho mình, mình hẹn chị đó cho để học hỏi kinh nghiệm: 0985 269 368

giadinhhappy
06-17-2012, 01:02 AM
Tóc mình rụng ngay gần trán,giờ mọc tóc con lên quá chừng mà ngắn củn,hic.
mẹ mình bảo lấy vỏ bưởi nặn lên sẽ mọc tóc.

sentrang
06-18-2012, 01:50 AM
Cảm ơn chủ top và mọi người .

Từ bé đến lớn mình cũng toàn dùng bồ kết gội đầu. Chỉ sau này có gia đình, rồi công việc ngày bận bịu mà thành ra chuyên phải dùng dầu.

Có nhiều bài thuốc rất đơn giản mà lại rất tốt cho sức khỏe. Vì thế mình đang muốn sẻ chia cùng tập hợp, sưu tầm một số bài thuốc để không phải dùng đến kháng sinh.

Có gì mọi người cùng vào chia sẻ, tham khảo nhé!

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/597380-THU%E1%BB%90C-CHO-GIA-%C4%90%C3%8CNH-%C4%90%E1%BB%83-kh%C3%B4ng-ph%E1%BA%A3i-d%C3%B9ng-kh%C3%A1ng-sinh

batxecaocap
09-10-2013, 05:24 PM
Trc còn bé toàn gội đầu bằng bồ kết, tóc bóng lăm. Bây giờ chẳng thấy ở đâu bán, mà mùa bồ kết là tháng mấy nhỉ các chị .:D

HoangDuocSu
09-10-2013, 08:05 PM
e thấy cách này đã đc sử dụng từ xưa, và tất nhiên hiệu quả khá là tốt
Các mẹ oi, sau khi sinh xong tóc của mình bị rụng quá chừng. Đến nỗi thấy cái lược là sợ ghê. Thử đủ loại dầu gội đầu, thuốc nhưng cũng chẳng có tác dụng Được chi bạn làm chung chỉ cách này, mình đã thử nghiệm và thấy kết quả rất tốt, các mẹ nào có cùng hoàn cảnh thì thử nha!

Mình dùng bồ kết trái để gội đầu: nướng sơ bồ kết , sau đó cho lên chảo để sao( nhớ bẻ nhỏ). Mình làm một lần rất nhiều sao đó bỏ vào túi để mỗi lần gội chỉ việc lấy ra ngâm nước nóng.

Khi gội bồ kết , các mẹ nhớ thêm 1 ít tinh dầu của vỏ bưởi vào nước gội ( Phần vỏ xanh).

Các mẹ thử gội sẽ thấy tác dụng rất tốt, bồ kết làm sạch da đầu còn tinh dầu bưởi giúp kích thích mọc tóc, sau khi gội một thời gian, tóc của mình khỏe hơn không bị rụng nữa và quan trọng là tóc con mọc lên quá chừng luôn :P

w.tieudungthongminh.vn[1]
09-11-2013, 03:58 PM
mùa này tóc mình cũng rụng nhiều lắm í

ZinoShop
09-11-2013, 04:05 PM
Em bị rụng tóc nhiều lắm chị ạ. Ko phải do sinh nở hay đổi mùa, vì em thấy rụng quanh năm. Ko biết biết ông ấy có chữa đc ko? Thuốc bao nhiêu tiền hả chị

mecubi14
09-11-2013, 04:10 PM
m cũng bị rụng nhiều tóc lắm ko biết có pải là thiếu chất ko nữa.

mẹ nhím baby
09-12-2013, 08:37 PM

hồi bé chưa có tiền mua dầu gội nhà mình cũng toàn dùng bồ kết tóc cứ đen óng

Ginet Ginet
09-13-2013, 08:20 AM
hay đó..ít bữa làm thử chứ rụng tóc nhiều quá

thinhthikhuyen
09-13-2013, 08:53 AM
hic, mỗi làn chải tóc là làm mớ tóc rụng, gội đầu cũng rụng tóc rõ là nhiều, chán chán

batxecaocap
09-13-2013, 10:14 AM
hic, mỗi làn chải tóc là làm mớ tóc rụng, gội đầu cũng rụng tóc rõ là nhiều, chán chán
Tóc em đc cái dầy nên rụng thoải mái :D, nhưng mà thui coi chừng chứ nó rụng nhẵn thì khổ :)

Small_Elephant
09-13-2013, 10:22 AM
Em chưa lấy chồng mà mỗi lần gội đầu cũng thấy tóc rụng ghê gớm lên được ấy, hic