TÓC SẼ KHÔNG BỊ RỤNG NỮA

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Thao Uyen, 17/1/2005.

Tags:
  1. Thao Uyen

Thao Uyen Thành viên tập sự

Các mẹ oi, sau khi sinh xong tóc của mình bị rụng quá chừng. Đến nỗi thấy cái lược là sợ ghê. Thử đủ loại dầu gội đầu, thuốc nhưng cũng chẳng có tác dụng Được chi bạn làm chung chỉ cách này, mình đã thử nghiệm và thấy kết quả rất tốt, các mẹ nào có cùng hoàn cảnh thì thử nha!

Mình dùng bồ kết trái để gội đầu: nướng sơ bồ kết , sau đó cho lên chảo để sao( nhớ bẻ nhỏ). Mình làm một lần rất nhiều sao đó bỏ vào túi để mỗi lần gội chỉ việc lấy ra ngâm nước nóng.

Khi gội bồ kết , các mẹ nhớ thêm 1 ít tinh dầu của vỏ bưởi vào nước gội ( Phần vỏ xanh).

Các mẹ thử gội sẽ thấy tác dụng rất tốt, bồ kết làm sạch da đầu còn tinh dầu bưởi giúp kích thích mọc tóc, sau khi gội một thời gian, tóc của mình khỏe hơn không bị rụng nữa và quan trọng là tóc con mọc lên quá chừng luôn :p

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thao Uyen
    Đang tải...

2. Judy's Mom

Judy's Mom Thành viên chính thức

Hay quá, các bà mẹ sau khi sinh đều hay bị rụng tóc. Nhiều khi mình cũng hối hận không nghe lời người lớn gội đầu quá sớm vì không chịu nổi. Để làm thử cách của bạn xem sao? Mà bồ kết mua ở đâu vậy?

Nếu không thì mua dầu gội đầu bồ kết của Thorakao gì đó có đuợc k nhỉ? :oops:

3. Judy's Mom

Judy's Mom Thành viên chính thức

Hay quá, các bà mẹ sau khi sinh đều hay bị rụng tóc. Nhiều khi mình cũng hối hận không nghe lời người lớn gội đầu quá sớm vì không chịu nổi. Để làm thử cách của bạn xem sao? Mà bồ kết mua ở đâu vậy?

Nếu không thì mua dầu gội đầu bồ kết của Thorakao gì đó có đuợc k nhỉ? :oops:

4. Thao Uyen

Thao Uyen Thành viên tập sự

Judy's Mom ơi, theo mình biết thì bồ kết trái ở chợ nào cũng có bán. Mình mua ở chợ Vườn Chuối, giá khoảng 15.000 đ /kg. Mình nghĩ gội đầu bằng dầu bồ kết thì không có tác dụng như gội bằng trái, vì dầu sao trong dầu gội cũng đã sử dụng hóa chất trong d8ó. Mình nghe nói ở chợ An Đông có bán loại bồ kết trái nhưng đã được sao len và xay nhuyễn , sau đó bỏ vào từng gói nhỏ ( giống như trà Atiso vậy), khi cần gội thi chi việc lấy ra ngâm vào nước sối là được. Judy's Mom thử tìm thử xem ,cách này cũng đỡ tốn thời giaan nhi?

Thao Uyen

5. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Mình cũng rụng nhiều tóc thế mà hôm nay mới đọc đến mục nay. Thao uyen oi thế mỗi lần gội phải mua 1 quả bưởi để lấy tinh dầu ở vỏ bưởi à, thế bạn có biết chỗ nào người ta bán tinh dầu bưởi không? Tại mình thấy mua quả bưởi tươi để lấy tinh dầu thi hơi mất thời gian. Theo bạn thì bạn làm thế nao?

6. MeNamHai

MeNamHai Bắt đầu tích cực

Mẹ bop ơi! Mình vừa được Mẹ Tinong cho 1 địa chỉ trị ngứa đầu cho AX. Hôm qua vừa đến lấy thuốc mới biết ông ấy có chế sẵn 1 loại dầu gội đầu gồm Hà Thủ ô, Đại mạch, Bồ kết, ... để trị rụng nhiều tóc đấy! Về gội thử thấy dễ chịu lắm, mà lại tiện vì họ chế sẵn cho mình rồi, chỉ việc pha để gội thôi.
    Nếu Mẹ bop ở Hà Nội và rụng nhiều tóc thì thử đến địa chỉ này xem:
    Ông Khánh Thành, Ngõ Thái Thịnh I, Nhà 38 (nhà ông ấy không trưng biển hiệu gì đâu, như 1 nhà bình thường, ở ngay mặt đường luôn). Mẹ bop có thể gọi điện thoại kể trước với ông ấy tình trạng rụng tóc của mình, nếu nước gội của ông ấy chữa được ông ấy sẽ nói, nếu không chữa được ông ấy cũng không nhận đâu.
    Điện thoại của ông ấy là: 5620050

7. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Cám ơn mẹ Namhai, mình tóc rất ít giờ sinh con xong lại rụng nữa nên chỉ sợ bị hói đầu thôi. Mình sẽ gọi dt cho ông ấy thử xem, hi vọng se tốt đep. Thế mẹ Namhai đã dùng thử chưa?

8. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

mẹ Nam Hai oi thế ông đấy làm dầu gội có đảm bảo không? AX nhà mình nói phải hỏi kỹ chứ không gặp phải "lang băm" thì khổ! Thế lúc bạn đến mua có nhiều người đến mua như bạn không? Nhớ mail cho mình hay để mai mình đến chỗ đấy để mua gội thử nha!

9. MeNamHai

Mẹ bop ơi! Mình mới cho AX nhà mình gội được 4 ngày, nhưng tình trạng của AX nhà mình thấy khá hơn. Mình cũng gội ké dầu gội đó, cảm giác như bồ kết thôi! Còn người nhà Mẹ Tinong đã chữa khỏi rồi. Giờ Mẹ Tinong đã chuyển vào Tp HCM, nhưng nếu chắc chắn Mẹ bop có thể gọi trực tiếp cho Mẹ Tinong đi. Số ĐT của Mẹ Tinong là: 0903932979 chị ấy tên là Lan Phương.

10. MeNamHai

Mình thấy Mẹ bop cũng đang vào diễn đàn. Mẹ bop có địa chỉ ở yahoo không? mình có thể chat 1 tí. địa chỉ của mình trangnamhai@yahoo.com

11. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Làm sao mẹ Namhai biết mình ở trên mạng? Nếu lần sau có dịp mẹ Namhai chát với mình nha! Địa chỉ của mình: volenga@yahoo.com. mình se đưa tên bạn vào yahoo messenger.

12. MeNamHai

Mẹ bop ra ngoài Thao luan chung nhìn xuống dưới cùng sẽ có thông báo những ai đang vào diễn đàn. Mình đang có vấn đề với cái password của mình, tự nhiên không nhớ ra. vì mình vừa mới làm cái địa chỉ này hôm kia. Mình mới chỉ chat với AX nhà mình 1 lần khi vừa đăng ký xong địa chỉ. Có lẽ phải làm cái mới thôi. có gì thì mẹ bop gửi vào mail của mình theo địa chỉ này cũng được: trangtq@gmail.com; hoặc dhcd@doantrang.com. Nhà mẹbop cũng nối ADSL hay ra ngoài đấy? Mình đang ở nhà, tranh thủ cho con ăn xong rồi lang thang vào đây 1 lúc.

13. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Cảm ơn mẹ Nam Hải nhé, sinh xong mình cũng bị rụng tóc rất nhiều, nhìn đống tóc rụng xuống mà cứ xót hết cả ruột, chẳng biết khi nào sẽ mọc lại được như cũ nữa. May quá đọc thấy ĐC mẹ Nam hải post cho mẹ Bop mình sẽ thử xem sao.
    À mà mẹ Bop ơi đã dùng thử thuốc gội đầu chưa có khá hơn tí nào không?

14. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

mình chưa kịp đi mua dùng thử. Chắc là cuối tuần này sẽ di mua về dùng thử. Thế bạn đã đi mua về dùng chưa? Có hiệu quả thì báo cho mình biết với nha!

15. MeNamHai

Giờ thì mình thì không bị rụng tóc, nên không hiểu hiệu quả của nó đến đâu. Mình thích cái mùi bồ kết nên dùng ké AX thôi (AX nhà mình bị ngứa đầu nên phải kết hợp cả 1 số loại thuốc khác nữa). Hôm nay mình mới biết ở cơ quan mình cũng có chị đang dùng dầu gội đầu này. Chị ấy nói trị được rụng tóc, nhưng tóc không được mượt đâu, chị ấy phải dùng thêm dầu xả, sau khi gội xong bằng dầu của ông ấy thì xả lại bằng dầu xả (chỉ xả phần tóc thôi, không động đến da đầu) - thế thì các mẹ tóc ngắn thì hơi khó xả đây! hi hi hi :evil: :evil: :evil:
    À cái đó cũng trị được rôm sẩy đấy! nhưng chỉ dùng được cho trẻ từ 12 tháng trở lên thôi. Cách làm thì mình không rõ vì 2 chíp nhà mình không bị rôm, chỉ đọc thấy công dụng ghi trên chai thôi.
    ôi, tự nhiên lại đi quảng cáo không công cho ông Khánh Thành rồi! Nhưng mà lại nghĩ ông ấy mà chữa khỏi thì cũng tốt các mẹ nhỉ?

16. Tinong

Tinong Thành viên đạt chuẩn

Mình xin bổ xung thêm nhé, nếu các mẹ không muốn dùng dầu xả thì có thể xả bằng chanh cũng được. Nước gội đầu bồ kết này này có nhược điểm là không làm mượt tót nên hồi đó sau khi gội đầu xong mình xả lại bằng chanh, các mẹ nhớ là pha loãng nước chanh nhé rồi hãy xả lên đầu vì chanh có nhiều a xít nếu không pha loãng không khéo sẽ lại rụng thêm tóc và hại da đầu nữa.

Còn về tinh dầu bưởi mình nhớ hồi ở CQ cũ của mình ở trong SG có chị mua tinh dầu bưởi ở Xí nghiệp chế biến tinh dầu về xả tóc thấy chị ấy nói là rất tốt hạn chế rụng tóc và làm tót mau mọc hơn. Mỗi tội giờ chị ấy xuất cảnh đi nước ngoài rồi nên không hỏi được. Mẹ bop thử hỏi 1080 xem ngoài HN có nơi nào người ta chế biến tinh dầu không, mình nghĩ là có thể có đấy.

Chúc các mẹ tóc mọc như rừng :D

17. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

tóc mình sau khi sinh cũng bị rụng nhiều kinh khủng, bây giờ vẫn rụng :( , mà tóc mình trước kia dầy lắm, có lẽ mình phải làm theo cách của các bạn thôi.
    Ở HN ko biết mua bồ kết túi lọc ở đâu nhỉ, cả tinh dầu bưởi nữa, bạn nào biết chỉ giúp mình với.

18. Me bop

Me bop Bắt đầu tích cực

Tinong ơi mình đã hỏi ở HN rồi nhưng không có. Bạn có thể hỏi giùm mình ở TP HCM mua ở đâu được không? Mình chỉ cần địa chỉ chỗ bán tinh dầu bưởi thôi vì mình có anh trai đang ở trong đấy mà. Cám ơn mẹ Tinong nhiều nhiều! Có tin gì thì báo cho mình nha!

19. Tinong

Tinong Thành viên đạt chuẩn

Me bop ơi, mình có nhắn tin cho Me bop ngày hôm qua, không biết me bop đã nhận được chưa?

20. vanha

vanha Thành viên chính thức

hic hic, đúng là đọc được topic này mừng quá, nhưng thấy các mẹ kỳ công thật, em thì ngại dùng nước bồ kết và lá lắm vì mất thời gian quá. Vì lười nên tóc rụng nhiều lắm hu hu uhhu