Thông tin: Giật mình với cháo dinh dưỡng

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi mebecun, 30/11/2009.

1. mebecun

mebecun Thành viên tập sự

2. mebaonhi

mebaonhi Bắt đầu nổi tiếng

Cám ơn bạn nhiều!
    Đọc bài mà ớn lạnh luôn!
    Hên là bé nhà mình chỉ mới ăn có 3 cữ cháo Cây Thị thôi. Chả biết là anh ĐVH mình có đầu tư đúng chổ ko nữa. Thôi từ rày mình cạch món cháo ngoài đường ra. Mẹ nấu có nhứt!

3. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Mình toàn tự nấu thức ăn cho con từ lúc Rùa con ăn dặm tới giờ. Người lớn thì sao cũng được chứ trẻ nhỏ hệ tiêu hóa non nớt lắm, có gì ân hận cả đời. Hôm nào rảnh thì làm món ăn cầu kỳ 1 tý, còn bận quá thì đơn giản thôi, không thì cho uống sữa.

4. Phong

Phong Thành viên tích cực

Thỉnh thoảng nhỡ nhàng mình mua cháo ABC cho con ăn, nhưng đến 1 hôm, cầm túi cháo đã cảm thấy loãng hơn mọi khi, đổ ra bát đúng là loãng, ăn thì không thấy vị gì lạ, nhưng sau đó con bị đau bụng thật. Từ đó cạch luôn cháo dinh dưỡng.

5. cun"xjk

cun"xjk Bắt đầu tích cực

Đúng là đọc mà nghe thấy ớn ạ. Sao nhiều ng lại có thể ko quan tâm gì tới sức khoẻ của trẻ con mà chỉ chú ý vào lợi nhuận thế chứ. Lẽ nào họ ko có con ????

6. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

Chết tớ rồi cứ thứ 7, chủ nhật nào con được nghỉ ở nhà ngủ nướng, là mình lại mua 2-3 túi cháo dinh dưỡng cho con ăn, đọc bài này mà thấy sợ quá, sao họ lại làm thế nhỉ :axe::axe::axe::axe::axe::axe:

7. mẹsusu

mẹsusu Guest

eo ơi ghê thế trẻ con nhà mình trước hay cho ăn cháo dinh dưỡng đọc xong thấy ghê quá hok biết có sao hok từ giờ cứ tự nấu là tốt nhất

8. Mốt Đẹp

Mốt Đẹp Bắt đầu nổi tiếng

may quá mình chẳng bao giờ mua đồ này , trước đây mấy bạn cùng nuôi con nhỏ cũng xui nhưng mình nghĩ chẳng bằng tự nấu được , tất cả chạy qua hàng thịt cá tôm thôi không đủ chất , nên không duyệt giờ lại hóa may

9. mẹ Thảo An

mẹ Thảo An Gia đình chim cánh cụt.

tỉnh thoảng nhỡ em cũng cho bé ăn cháo này ,nghe mà sợ quá cạch thôi

10. nangvangbienxanh

nangvangbienxanh Thành viên rất tích cực

Từ trước đến nay mình đã ko tin tưởng lắm vào loại cháo này, nhưng nghĩ là ko đủ chất, chất lượng thực phẩm ko cao chứ chưa nghĩ đến việc lại có những hóa chất độc hại thế này. Sợ quá, từ giờ trở đi thì xin cạch.

11. thinhanh

thinhanh Thành viên rất tích cực

Đúng là giật mình thật, sao mà con người ác với nhau thế nhỉ?!!!

12. shop1000

shop1000 Bắt đầu nổi tiếng

còn ghê hơn nửa là họ cho hóa chất vào làm cháo mau nhừ hơn,các bà mẹ hãy là người thông thái dể chọn lụa thực phẫm cho con nha

13. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

Hôm qua tớ đã thông báo cho cả nhà cạch hẳn cháo dinh dưỡng rồi, quá đáng sợ.

p/s: không biết còn những thực phẩm thức ăn nào cho trẻ em bán ngoài thị trường có cung cách làm ăn như vụ cháo dinh dưỡng này không nhỉ? các mẹ có ai hay thì up nhanh nhé để mọi người cùng cảnh giác.

14. mebaonhi

mấy người này đúng là ko có lương tâm. Làm giàu trên sức khỏe, bệnh tật của các con. Không biết mấy người này có con ko nhỉ, chắc là không, chứ có con thì phải biết yêu trẻ con chứ!

15. Mẹ Minie

Mẹ Minie Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng chẳng tin vào thực phẩm ngoài đường. Nấu ở nhà cũng nhanh mà nhất là kiểm soát được dinh dưỡng của con, chứ cháo DD thì biết n.ta bỏ gì vào đấy mà dám mua. Hok dám giao cho n.ta quyền quyết định sự phát triển của con mình đâu, nhất là trong giai đọan phát triển trước 2 tuổi của các bé con iu iu thì thực phẩm quan trọng ghê lắm í, các mẹ nhỉ

16. khoaikute

khoaikute Thành viên chính thức

huhuhuhu huhuhuhu chết em rồi các mẹ ơi ...................ngày nào cũng đều đặn hai gói sáng tối chỉ vì không có thời gian ......làm thế nào bây giờ huhuhu

17. Mẹ Jerry_tl2008

Mẹ Jerry_tl2008 Thành viên rất tích cực

Đúng thật, nhà tớ đi chợ mua đồ cho con, tính ra mỗi bữa cháo nếu là cua, tôm thì cũng mất hơn 10k đến 15k hoặc có khi 20k. Vậy mà các quán cháo bán có 5 đến 10k vậy thì làm sao đủ dinh dưỡng cho con được, nếu họ không cho gia vị, đừơng bột ngọt, giờ là cả hoá chất thì làm sao bé nào cũng thích ăn cháo được.
    Nhưng tớ không hiểu soa bài báo đó nó không ghi hẳn cái tên quán cháo DD để mọi người tránh nhỉ? Mà cứ quán A, B, C.. là sao nhỉ?

18. Mẹ Jerry_tl2008

Mẹ Jerry_tl2008 Thành viên rất tích cực

Thì chỉ có cách bạn chịu khó nấu cho bé thôi:D
    Mình nghĩ nấu cũng dơn giản mà. Mẹ nó cứ đi mua đồ ăn rồi chia ra từng gói nhỏ bỏ tủ lạnh, cháo thì nấu nồi cháo trắng đủ để bé ăn cả ngày. Mẹ nó náu bằng nồi cơm điện ấy, mau . Đến bữa bạn thay đổi khâủ vị cho bé là được mà. Chế biến đâu có lâu đâu. Tớ toàn làm thế

khoaikute thích bài này.
  19. mebaonhi

mẹ Khoai ơi, cứ đi chợ và nấu cho con đi, bỏ xíu thời gian vì tương lai vì sức khỏe con nhé! Mà bữa nào bận quá (nói cho hay, nói thiệt ra là lười quá) thì mua sẳn hộp bột cho con!

20. Gaubong

Gaubong Thành viên tích cực

Trước bé ăn cháo mình vẫn nấu từ tối hôm trc rồi để tủ lạnh. Sau dùng nồi áp suất thì tiện hơn, nấu mất 15' thôi, để hết hơi rồi đun thêm lần 2 khoảng 10' nữa thì nhừ lắm.