PDA

View Full Version : Cần giúp: tóc mỏng phải làm sao ạ?????????????????????

linhlinh_90
03-25-2013, 10:52 PM
hi các mẹ!
em không biết đã có topic nào về vấn đề này chưa, nếu có rồi mod gộp vào hộ em với ạ, em cảm ơn nhiều ạ.
em có một nhược điểm khiến thiếu tự tin kinh khủng đó là tóc mỏng, vốn dĩ thì tóc em rất dày và đen nhưng không hiểu tại sao từ lúc học cấp 3 đến giờ càng ngày nó càng mỏng và chất tóc thì xấu khủng khiếp. lúc đầu em nghĩ là do em thay đổi môi trường sống nên nó thể vì cấp 3 em đi học xa nhà nhưng sau em biết thêm một số nguyên nhân nữa là do em hay thức khuya hix. giờ tóc em ngày càng mỏng, nó không rụng nhiều nhưng mọc rất ít tóc con và sợi tóc thì mảnh và yếu, trên đỉnh đầu nhìn như hói rồi huhu.
có mẹ nào có kinh nghiệm trọng vụ này thì giúp em và các mẹ khác cùng cảnh ngộ nhé (em chưa có gđ ạ nên loại trừ yếu tố thay đổi hoocmon do sinh nở ạ^^)
chúc các mẹ buổi tối vui vẻ :****(u)

mint_white
03-26-2013, 09:30 AM
chị dùng dầu dừa ý. kích thích mọc tóc đấy ạ

thuyha1961
03-26-2013, 09:32 AM
hi các mẹ!
em không biết đã có topic nào về vấn đề này chưa, nếu có rồi mod gộp vào hộ em với ạ, em cảm ơn nhiều ạ.
em có một nhược điểm khiến thiếu tự tin kinh khủng đó là tóc mỏng, vốn dĩ thì tóc em rất dày và đen nhưng không hiểu tại sao từ lúc học cấp 3 đến giờ càng ngày nó càng mỏng và chất tóc thì xấu khủng khiếp. lúc đầu em nghĩ là do em thay đổi môi trường sống nên nó thể vì cấp 3 em đi học xa nhà nhưng sau em biết thêm một số nguyên nhân nữa là do em hay thức khuya hix. giờ tóc em ngày càng mỏng, nó không rụng nhiều nhưng mọc rất ít tóc con và sợi tóc thì mảnh và yếu, trên đỉnh đầu nhìn như hói rồi huhu.
có mẹ nào có kinh nghiệm trọng vụ này thì giúp em và các mẹ khác cùng cảnh ngộ nhé (em chưa có gđ ạ nên loại trừ yếu tố thay đổi hoocmon do sinh nở ạ^^)

Nhiều người tóc mỏng làm xoăn đỡ có cảm giác mỏng

ngockhiet
03-26-2013, 10:19 AM
Mẹ nó thử dùng tinh dầu bưởi hoặc dầu gội chiết xuất từ thiên nhiên xem sao

lienlephuong
03-26-2013, 10:45 AM

mọi ng cứ bảo dầu dừa dùng tốt cho tóc! nh hum vừa rồi e dùng mà tóc nó bết bện bệt ra ý! hix. Đáng sợ!!

vitngu
03-26-2013, 10:49 AM
theo e chị nên dùng dầu dừa với làm tóc xoăn bồng bềnh lên ;)

vitngu
03-26-2013, 10:50 AM
mọi ng cứ bảo dầu dừa dùng tốt cho tóc! nh hum vừa rồi e dùng mà tóc nó bết bện bệt ra ý! hix. Đáng sợ!!
Chắc chị cho nhiều quá nên nó bết đấy

lethuy8868
03-26-2013, 10:51 AM
Dùng tinh dầu bưởi kích thích mọc tóc tốt lắm nhé.

tinhyeumauhong123
03-26-2013, 11:24 AM

Đúng rồi đấy chị ạ, chị cứ dùng thử xem sao!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

mai_nn28
03-26-2013, 11:32 AM
Tóc mình cũng mỏng...Thế tinh dầu bưởi mua ở đâu thì uy tín và dùng ntn hả các mẹ ?

ngockhiet
03-26-2013, 11:38 AM
Tóc mình cũng mỏng...Thế tinh dầu bưởi mua ở đâu thì uy tín và dùng ntn hả các mẹ ?

Tinh dầu bưởi mẹ nó nên mua ở các công ty bán tinh dầu uy tín. Nhà mình có 2 lọ tinh dầu bưởi 5ml đợt công ty tinh dầu việt nam gửi hàng mẫu cho mình. Nhưng nhà mình toàn người tóc dầy thôi, chẳng có nhu cầu dùng bao giờ. CÓ mẹ nào có nhu cầu mình để lại cho

tinhyeumauhong123
03-26-2013, 11:40 AM
chị vào topic của em nghía thử nhé, có sp các chị đang cần ấy ạ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

linhlinh_90
03-26-2013, 11:24 PM

trước em cũng cho tinh dầu bưởi xịt lên tóc nhưng xót lắm, tóc con mọc ra cung nhiều cơ mà yếu lắm các mẹ ạ, lại rụng ngay sau đấy. còn dầu dừa em cũng tự làm bôi một thời gian cũng thấy tóc khỏe lên nhưng mất thời gian quá nên lại thôi mà nó lại hay bết nữa. em nghĩ cơ bản chắc là do nội tiết bên trong ý.
mẹ nào có kinh nghiệm sử dụng dầu dừa ntn thì chỉ em với ạ

nguyenlananh
03-26-2013, 11:27 PM
lấy vỏ quả bưởi đun lên ấy mẹ nó ạ

Ong vàng
03-26-2013, 11:52 PM
Tóc mình cũng mỏng lắm, chắc phải mua tinh dầu bưởi về thử xem sao.

Roseljne
03-26-2013, 11:55 PM
giờ có loại làm phồng chân tóc đấy, trông tóc sẽ giầy hơn, chị thử xem thế nào

ngockhiet
03-27-2013, 12:44 PM
Nhà mình đang mở mua chung tinh dầu để chăm sóc da và tóc. Các mẹ có nhu cầu vào theo đường link nhé. TInh dầu nhập từ công ty có các tiêu chuẩn hẳn hoi, và mua chung sẽ được giá rẻ hơn mua ở ngoài ạ

Lantrailt
03-27-2013, 12:47 PM

Đúng đó nàng. Có cả 1 bài chăm sóc tóc giúp tóc, lông mi dài cơ mà!

Rảnh chủ topic qua topic mình nghía công thức chăm sóc tóc nhé!

me rua gia
03-27-2013, 01:09 PM
các bạn thử uống blooming xem cũng đc lắm

tepshop
03-27-2013, 02:16 PM
tóc bj rụng là có nhiều nguyên nhân bao gồm cả về tâm lý nữa, căng thẳng, buồn chán, xì trẻt góp phần gây nên cái nguyên nhận đo. chị nên giảm bớt tự ti về tóc mỏng và làm xoăn phồng cho dày lên, theo mình thì hãy dùng loại dầu dừa như các chị bảo nếu không được thì dùng dầu gội dược liệu cho lành tóc!

timvehanhphuc90
03-27-2013, 03:03 PM
Mình cũng thấy bảo dùng dầu dừa. :D
Chả bù cho mình tóc dày dã man :(

me rua gia
03-27-2013, 08:47 PM
Thế mới gọi là kẻ ăn ko hết người lần chẳng ra

kiraminami91
03-27-2013, 09:08 PM
dùng dầu oliu ấy mẹ ơi.em cũng từng dùng thì thấy tóc mọc tua tủa. ai tắm bằng dầu oliu thì lông tay chân cũng mọc kinh hơn đáy ạ. ngoài ra nó còn làm tóc đen và mượt hơn đấy. mẹ dùng xem.

Nangthu9999
03-27-2013, 09:33 PM
Dùng dầu dừa và dầu oliu mẹ nó nha! với uống hà thủ ô nữa.

bra_1986
03-27-2013, 09:39 PM
ôi, đưa tớ cho ít, tớ thì chỉ mún nó rụng bớt đi, nặng hết cả đầu!

Đồ dùng học tập Pelikan
03-27-2013, 09:40 PM
Hix thế nếu tóc vừa mỏng vừa dầu thì phải làm sao đây? Tóc dầu ko thể bôi thêm tinh dầu nữa ạ, bết lắm huhu....

C2yeuhs
03-27-2013, 09:46 PM
Hix thế nếu tóc vừa mỏng vừa dầu thì phải làm sao đây? Tóc dầu ko thể bôi thêm tinh dầu nữa ạ, bết lắm huhu....
ôi , bôi tinh dầu hoặc dầu dừa trước khi gội để kích thích mọc tóc chứ ko fai bôi lên rồi để đấy đâu bạn ơi :D

Đồ dùng học tập Pelikan
03-27-2013, 09:50 PM
ôi , bôi tinh dầu hoặc dầu dừa trước khi gội để kích thích mọc tóc chứ ko fai bôi lên rồi để đấy đâu bạn ơi :D

Hihi thế mà mềnh cứ tưởng... Tại ở trên có mẹ kêu bôi dầu dừa bết lắm huhu chả bít thế nào nữa....

me rua gia
03-28-2013, 08:50 AM
Dầu dừa bôi lên tóc giống nhứ mình hấp tóc vậy,sau đó mình lại gội sạch bằng dầu gội và dầu xả như bình thường.Tóc sẽ mềm mượt mà không bị bết dính.Các bạn có thể tự làm dầu dừa tại nhà rất dễ.
Hihi thế mà mềnh cứ tưởng... Tại ở trên có mẹ kêu bôi dầu dừa bết lắm huhu chả bít thế nào nữa....

hairsalonmoly
03-28-2013, 09:55 AM
Ko thức khuya, ko suy nghĩ nhiều, ko " vò đầu bứt tóc", ko tham gia đánh ghen:P, Chị cố ăn uống các chất có nhiều vitamin E và protein vào, ăn táo ko gọt vỏ, uống trà xanh...
Và nếu thiếu tự tin thì nên đi làm tóc xoăn nhé, nhớ chọ chỗ uy tín đấy kẻo lại hỏng hết cả!

mebekien_2015
03-28-2013, 10:12 AM
dùng tinh dầu bưởi hay dùng củ gừng chà lên chỗ chân tóc ấy cũng được đấy bạn ah
tóc em cũng mỏng nhưng không đến nỗi hói, trộm vía em chăm chỉ ủ tóc với dầu ô liu nên dù em ép tóc nhưng không bị dính lại như ngày xưa, nhìn nhau ma nơ canh ấy, giờ tóc trông dày hơn và mềm mượt lắm :p

Trang-Hair Salon
03-28-2013, 10:18 AM
hi các mẹ!

Em có thể kết hợp dầu gội chống rụng tóc và kích thích mọc tóc của goldwell hoặc của bes rất tốt e ah.....

vongdautam
03-28-2013, 01:39 PM
tớ nghe nói gội đầu bằng cây mần trầu là tóc sẽ mọc dầy

nana123hy
03-28-2013, 03:21 PM
mình cungc mún bít như bạn, tóc mình mỏng và yếu quá, mún dưỡng e ý mà ko bít mua ở đâu cho chất lượng