Cần giúp: bé lười ăn quá,giúp em với!!!!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Uyên Thảo, 1/12/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

bé nhà em được 3 tháng,trước đây trộm vía bé ăn rất tốt nhưng không hiểu sao 2 tuần nay bé lười ăn hẳn đi. e đã cố gắng tìm đủ mọi cách để cải thiện mà tình hình ngày càng tệ hơn.cứ nghĩ chắc chỉ vài ba ngày là bé sẽ ăn trở lại nhưng e đợi đã 2 tuần nay rồi. bé vẫn ngoan,ngủ tốt,không có biểu hiện gì lạ,lúc đầu em cũng nghĩ hay bé bị tưa lưỡi,còi xương,mọc răng...nhưng chẳng thấy gì.hichic.cứ đưa bình sữa vào là lại đẩy cái lưỡi ra,cho bình nước vào thì mút lấy mút để.e cũng đã thử cho ăn lúc thiu thiu ngủ nhưng còn tệ hơn vì có làm kiểu gì cũng không chịu bú.hôm trước áp dụng biện pháp cho ăn theo nhu cầu thì eo ơi,con bé nhà em nó không biết đói hay sao í, e cứ chờ mãi, nó chơi xong lại lăn ra ngủ. :(. e đang stress quá,cuối tháng này e phải đi làm rồi,cứ như thế này sao được. 3 tháng được có hơn 6kg,chán lắm. có mẹ nào kinh nghiệm ,chia sẻ với em ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Uyên Thảo
    Đang tải...

2. MeBoongbang

MeBoongbang Thành viên tích cực

E bé nhà bạn có bú mẹ ko hay bú ngoài hoàn toàn?Nếu bú sữa ngoài bạn thử đổi sữa cho bé xem có khi là bé chán sữa ấy

3. qcqn

qcqn Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi, bé nhà mình cũng 3t rưỡi, sinh tháng 8, tình hình là bé bị chán ăn sinh lý, có nhiều nguyên nhân: do cơ thể bé bắt đầu thay đổi để chuẩn bị cho quá trình mọc răng sữa, bé muốn lật, muốn trườn, bé..đã lớn hơn chút :) Mình cũng đã tham khảo khắp nơi và rút ra được nhiều kinh nghiệm nè. Trước hết là mỗi tháng bạn nên thay ty bình sữa 1 lần để đảm bảo độ mềm vừa đủ, và bé càng lớn tháng hơn thì size của ty phải lớn hơn, giờ bé nhà mình ty size M của bình Pigeon, hoặc size số 3 của Avent. Bạn hãy thay đổi ko khí, hoàn cảnh xung quanh cho bé bú, mua cái trống lắc hoặc bật tivi rồi để bé xa xa ra 1 chút để làm sao nhãng sự chú ý, rồi từ từ cho bình sữa vào miệng, cổ vũ bé...thậm chí 1 tay vừa bồng đi tới đi lui 1 tay cho bú (cái này hơi cực vì mỏi tay mỏi lưng lắm, nhưng nếu bé ngậm nút sữa rùi thì nhẹ nhàng ngồi xuống đừng để bé biết. Bé nhà mình mình cho nằm trên xe nằm ăn bột rồi bật nhạc, rung, thế là bú, bế trên tay nhất định o chịu, buổi tối ngủ thì cho bình vào lại bú. Khổ nỗi bé nhà bạn ngủ cũng ko bú thì cũng hơi cực...nhưng bạn cố gắng nhé, vượt qua vài tuần này là bé lại đâu vào đấy, đừng có xì chét quá :) và cũng đừng cho ăn dặm, hoặc đổi sửa nếu trước giờ bé bú sữa này lên cân đều và ko bị đau bụng. Bé nhà mình đầu tuần tới là 4 tháng rùi, trộm vía tuần này bắt đầu vào lại quy cũ, mấy tuần trước mình cũng stress dữ lắm, mệt mỏi , đau lưng nữa chứ... Chúc bạn sớm vượt qua giai đoạn này. nhé

4. me tiffany

me tiffany Thành viên tập sự

mình cũng giống hoàn cảnh nè mình đang thấy khổ quá. mình cho bé bú sữa mẹ thơi nhưng không biết sao , bé chỉ lo ngủ,cả ngày lẫn ban đêm , ban ngày còn dậy bú chứ ban đêm thì không , mình đã làm đủ mọi cách đễ thức bé dây nhưng bú nhất định khônbg dậy, ban ngày thì bú rất ít, mà 17 ngày như vậy rồi , chắc mình phát điên lên mất thôi , đi bác sĩ thì họ bảo là mi64n sao bé nằm trong biểu đồ phát triển là được nhưng sao mình lo quá.sinh được 3.36kg mà 2 tháng chỉ có 5kg thôi. giúp mình vối

5. huanbeo71

huanbeo71 Banned

các mẹ à
    con mình vừa rồi cũng vậy tìm hiểu mãi cũng lên diễn đàn hỏi mãi sau mới tìm ra nguyên nhân là cháu bị đau miệng miệng cháu như bị váng sưa bán vào hôm nọ phải đi bác sĩ khám uống thuốc nay cháu đã ăn đuụoc rồi
    cho lên các mẹ cố tìm hiểu nguyên nhân vì cháu đâng ăn tốt mà bbij vậy thì phải có nguyên nhân mình nghe nói các cháu còn bị can xi hòa ở miệng mà dân gian gọi là răng lanh phải lọa bỏ cạn sưa này thì bế mới hết đau thì mới ăn lại được
    chúc các mẹ mau tìm ra nguyên nhân
    các cháu ăn no chóng lớn khỏe mạnh

6. bố mẹ yêu Mít

bố mẹ yêu Mít Thành viên chính thức

Mẹ nó đưa đi khám ở đâu thế? Có ở Hà Nội cho mình biết địa chỉ với?

7. Duong Nguyen

Duong Nguyen Banned

Bé nhà mẹ này i chang Cò nhà mình, Cò nhà mình được 4.5 tháng rồi, đi làm mà cứ nghĩ đến con là chẳng muốn làm nữa. Bây giờ lại có biểu hiện sút cân rồi. Em chẳng biết làm sao để con chịu ăn nữa, mỗi lần ăn là mỗi lần đánh vật với con. Chỉ có khóc, sặc thì mới nuốt được một ít sữa vào bụng. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với.

8. thuhằng

thuhằng Guest

tớ cũng đã cùng tâm trạng như vậy. hiện tại con nhà tớ cũng được 15 tháng và bắt đầu chán ăn.tớ đang cố gắng tim hiểu xem sao.nhưng tớ nghĩ ở độ tuổi của bé nhà các mẹ thì các mẹ thử thay sữa cho bé xem nào. hồi trước nhà tớ cũng thế và thay sữa bé đã ăn ngon cho đến tận bây giờ.các mẹ cũng nên cho bé tập ăn sữa chua vì sữa chua kích thích tiêu hóa và hấp thụ thức ăn tốt hơn.bé nhà tớ ắnữa chua từ lúc bé được 3 tháng đấy. da bé rất đẹp và hệ tiêu hóa cũng rất tốt nữa.chuc các mẹ sớm có kết quả tốt.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.