An uong

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi DiepPhamHong, 1/12/2009.

1. DiepPhamHong

DiepPhamHong Thành viên tập sự

Con trai toi bay gio da 15 thang, rat nhieu rang nhung ko chiu nhai va chi nuot chung thoi, ko biet lam sao ca:confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi DiepPhamHong
    Đang tải...

2. baohiembuudien

baohiembuudien Banned theo yêu cầu của chủ nick.

Chị ơi, bé nhà em đã gần 2 tuổi rưỡi mà vẫn đang ăn cháo và cũng toàn nuốt chửng chị ạ, ăn cơm thì được vài miếng nhưng mỗi lần chỉ đút một thìa nhỏ (thìa dùng để ăn sữa chua) thôi thì còn tóm tém nhai, nếu nhiều hơn là nhè ra. Em thấy bé hàng xóm nhà em 2 tuổi cũng toàn nuốt chửng cơm thôi. Tuy nhiên khi ăn các món không thể nuốt luôn (như bim bim) thì bé vẫn nhai chị ạ. Bây giờ mỗi lần cho bé ăn cơm là em phải luôn miệng nhắc bé nhai để bé hình thành thói quen nhai khi ăn và sớm chuyển sang ăn cơm nữa. Trong trường hợp này em nghĩ dần dần các bé sẽ ổn thôi chị ạ. Chúc bé nhà chị hay ăn chóng lớn và sớm nhai cơm ngon lành!:D

3. MeThienY

MeThienY Thành viên tích cực

Mẹ nó tập cho bé ăn chuối thử xem, để bé tự cắn, bé sẽ nhai đấy. Mẹ nó cũng nấu cháo trắng đặc rồi thêm đồ ăn nhỏ, mềm lên trên cho bé, bé sẽ nhai vì có lợn cợn. Mà những loại thức ăn đó thì ít khi mắc cổ. Mẹ nó thử xem sao. Ý nhà mình hơn 1 tuổi mà nhai ngon lắm. Mình cũng đã tập cho bé nhai từ khi 6 tháng nên giờ nhai giỏi lắm, gì vô miệng mà không nát là nhai cho kỳ được, đến khi nát mới nuốt đó. Chúc mẹ nó thành công.