mẹ nào có bé 3 tháng rưỡi ko? giúp với!!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi meyeuculi, 5/12/2009.

1. meyeuculi

meyeuculi Thành viên mới

bé nhà mình được 3 tháng rưỡi mẹ sắp đi làm rùi mà bé lại bị dị ứng sữa ngoài nên chỉ bú sữa mẹ mà sữa mẹ ít wa làm sao đây? 3 tháng rưỡi đã cho bé ăn dăn được chưa nhi? ăn loại nào vậy?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeuculi
    Đang tải...

2. nhanorderJP

nhanorderJP Thành viên chính thức

Bé 3.5 tháng thì không cho ăn dặm được đâu mẹ nó ui, muốn cho ăn bột loãng thì cũng phải trên 4 tháng. Mẹ nó có thể tìm mua loại sữa giành cho bé bị dị ứng sữa bò. Bên đây mình thấy Meiji hay Morinaga đều có loại như vậy. Ở thị trường VN cung x có đấy. Không thì có thể vắt sữa mẹ, cho vào dụng cụ bảo quản chuyên dụng rồi giữ trong ngăn lạnh, cho bé bú khi mẹ vắng nhà.

3. meyeuculi

meyeuculi Thành viên mới

uh. mình cũng nghe nói mà mình ở đà lạt tìm chẳng ra sữa đó cơ.huhu.sữa mẹ thì sáng dạy chio bé bú là hết đâu còn mà vắt nữa ne. huhu

4. nhanorderJP

Mẹ nó không tìm được ở ĐL thì nhờ người quen ở SG hoặc HN mua hộ, chắc chắn có, chỉ có điều đắt thôi.bạn qua phần mua sắm xem cửa hàng nào có thì lấy rùi nhờ họ gửi cho bạn luôn ( phải chịu thêm cước. Cố thêm 1 tháng nữa la cho bé ăn bột được rùi ah.
    Mà hỏi nhỏ nè, có biết lò bún ở đường Phan Đfinh Phùng hok? Nhà bà con mình đó, lúc còn ở VN hay lên ăn tết, nhắc đến nhớ nhớ cái lạnh và nhiều nhiều kỷ niệm....:!:

5. meyeuculi

meyeuculi Thành viên mới

uh để mình thử xem sao chữ thế này bé còi mất. ma ban có người wen ở đây ah? mình chưa nghe nói lò bún nào ở đường phan đình phùng cả ne. vì ở đây nhiều chô wa ah. bạn đang ở đâu vẩy ne? nhớ đà lạt ah. năm 2010 nay co fettivaal hoa đó từ 01 đến 05 tháng 1 nay đó. dzui lám cơ

6. emtuti

emtuti Banned

sao bạn ko thử dùng thuốc lợi sữa ấy mình thấy nhiều người dùng có tác dụng lắm đấy rồi vắt để nhà cho con bú

7. meyeuculi

meyeuculi Thành viên mới

mẹ biết loại thuốc đó là gì ko? cho minh tên loại đó với nè

8. baohiembuudien

baohiembuudien Banned theo yêu cầu của chủ nick.

Chị đã cho bé dùng thử nhiều loại sữa chưa ạ? Một số bé chỉ dị ứng với một số loại sữa thôi chị ạ. Bé nhà em trộm vía không bị dị ứng sữa, nhưng bé hàng xóm nhà em thì trong các loại bé đã dùng chỉ dị ứng với Enfa thôi. Chị thử đổi sữa cho bé, nếu loại nào cũng dị ứng thì phải dùng loại sữa cho bé dị ứng sữa bò thôi chị ạ.

9. hoanganh37

hoanganh37 Thành viên đạt chuẩn

Tốt nhất nên cho bé bú sữa mẹ chị ạ, mà chị thì ít sữa vậy, phải ăn uống tốt vào, uống nhiều sữa nhá, nhất là sữa tươi ấy ạ, dùng thêm cốm lợi sữa nữa( hiệu thuốc nào cũng có bán) là rất ổn rùi. uống thêm vitamin dành cho mẹ mang thai và cho con bú ấy ạ. Ngày trước em cũng ít sữa, cũng dùng cách này, chị thử dùng xem có hiệu quả không. chúc chị thành công nhé

10. DOORBUSTERS

DOORBUSTERS Me nao like em thi OD na!

Mình tình cờ đọc được mà thấy tội bé quá. Sớm nhất là sau 4 tháng tuổi mới nên ăn dặm. hãy cho bé đi khám BS để biết bé dị ứng với gì để khi mua cần tránh những thứ đó. Hiện tại hãy cho bé bú liên tục bởi cơ thể mình giống như là nhà máy XS bé càng bú nhiều thì sữa càng về, mỗi lần cho bú phải để bé bú hết một bên trước, tối đa là 15'. Quan trọng nhất là bạn phải nghỉ ngơi, ăn uống gấp hai, ăn chất lượng uống nhiều nước, đặc biệt là nên uống canxi và Vitamin ĐB dành cho PN mang thai và cho con bú
    Good luck!

11. emtuti

emtuti Banned

mình cũng được một chị ở trên diễn đàn chỉ cho thôi bạn thử gọi đến số
    0986734424
    uống mấy lần là được ah nhiều sữa lắm

12. emtuti

emtuti Banned

uh bạn gọi đến số 0986734424 chị ấy sẽ mang đến cho mình cũng được chị trên diễn đàn giới thiệu cho mà uống vào nhiều sữa lắm có thể vắt để nhà cho con bú

13. nhanorderJP

Mình đọc trên net cũng thấy festival hoa năm nay, muốn về xem lém, muh...xót tiền vé máy bay, tháng này vé vào đọt mắc rồi:(
    Đọc thấy các mẹ ở đây chỉ thuốc lợi sữa cho bé, thấy hay ghê. Hồi xữa mình nghén suốt nên sinh bé xong mất sức, không có sữa. Bác sỹ bên đây chỉ hướng dẫn cho bé bú thường xuyên và ăn uống bổ đưỡng, chứ tuyệt nhiên không có loại thuốc nào hết trơn. 3 tuần sau khi sinh là mình hết sữa luôn, cũng may là bé của mình rất dễ, bú sữa loại nào cũng được, chỉ mỗi tội bú sữa ngoài thì hơi xót tiền chút thôi.
    Nếu bạn còn sữa được đến giờ thì trước hết nên xem lại chế độ ăn uống để tăng lượng sữa, và cũng nên tìm cách cho bé bú sữa ngoài vì dù có ăn dặm đựoc thì bé vẫn cần sữa cho suốt quá trình phát triển sau này nữa.
    Mong cho bé uống được nhiều nhiều sữa nhé!

14. meyeuculi

meyeuculi Thành viên mới

mình đưa bé đi khám bs bảo bé dị ứng với chất đạm trong sữa bò nên chỉ dùng đươc loai nao ko chũa sữa bò hoặc đã được thủy phân hết sữa bò mà tim hoai ko thấy ne.thương con wa ma ko bit lam sao huhu

15. Bancuabe

Bancuabe Thành viên tích cực

Dùng cho trẻ bị dị ứng sữa bò có 2 loại:

1. Sữa không chứa đường lactose và protein sữa bò đã bị thủy phân nên dễ tiêu hóa: Nutramigen, Pregestimil và Alimentum.

2. Sữa không chứa đường lactose và protein sữa bò thay bằng protein đậu nành: Prosobee, Nursoy, Isomil…

Bạn ở tại Đà lạt, có thể tìm đến 1 số shop sữa lớn để kiếm các loại sữa này.

16. nhanorderJP

Bạn ui,
    Mình chỉ biết loịa sữa giành cho bé của bạn xuất sứ từ Nhật thôi. Mình gửi link của chính hãng cho bạn xem hình ( chữ thì không đọc được đâu ah!), bạn đến các hiệu sữa lớn tìm thử xem có không nhé. Thật ra loại này cũng hiếm vì ít ai mua nên khó tìm trên thị trường. Mọi người đặt hàng của mình cũng không ai dám lấy loại này về vì không bán đựoc bạn ơi.

http://www.hagukumi.ne.jp/products/specialmilk/newma1.shtml

http://www.hagukumi.ne.jp/products/specialmilk/mami.shtml
    thân mến

17. bố mẹ yêu Mít

bố mẹ yêu Mít Thành viên chính thức

Hic, con mình cũng đang bị thế đây. Nhưng nó không phải dị ứng sữa, chẳng hiểu sao mà hồi 1 - 3 tháng nó vẫn chịu khó ăn sữa CT, thế mà sau ngày tròn 3 tháng nó nhất quyết không ăn sữa ngoài nữa, chỉ đòi sữa mẹ thui. Huhu, có ai có cao kiến gì giúp mình với.

18. Hà_Anh

Hà_Anh Thành viên mới

Bạn chịu khó vắt sữa để ở nhà cho bé bú vậy. Ở ngoài hiệu thuốc có bán cốm lợi sữa cho mẹ đó, nội có ngoại có. Mà nếu sữa bạn nhiều rồi thì cần gì phải uống cốm lợi sữa nữa.
    Mình biết sữa làm từ đậu nành của Abott la Similac Isomilk. Mình nghĩ loại sữa này phổ biến thôi, chắc đến cửa hàng bán sữa nào cũng có, là của hãng Abott nên bạn có thể yên tâm được. Không phải mình quảng cáo cho hãng đâu nhé, tình cờ mình biết được thôi, mình còn có số đt tư vấn của hãng nữa, bạn thử gọi và hỏi kĩ hơn về sản phẩm xem có phù hợp với bé nhà bạn không nhé: (04) 3736 5893.

19. Mechuot2009

Mechuot2009 Thành viên chính thức

vậy là mẹ bé đã biết dị ứng nhhư thế nào thì củng đở... trên thị trường hiện nay có bán sữa bột dạng như mẹ bé cần đó... hồi con mình 3 tháng ... mình tập sữa ngoài là bé ngày nào cũng đau bụng tội lắm... đi khám thì bs nói nếu như bé bị dị ứng chất đường lactose trong sữa thì trong vài tháng là có thể hết,,, còn dị ứng sữa bò thì đến 1 tuồi bé cũng sẻ tự hết... bé nhà mình ngưng sữa ngoài 3 tháng thì uống lại được bình thường... chúc bé khỏe và mau lớn...

20. meyeubechip

meyeubechip Thành viên tích cực

Nếu bé bị dị ứng sữa ban cho bé uống Isomilk của Abbot nha hoặc Goat milk cho bé dị ứng sữa bò. 2 loại này giành cho bé dị ứng sữa. Bé 4 tháng mới được ăn dặm. Nhưng bé từ 4-6 tháng 1 ngày chỉ ăn 1 bữa ăn dặm khoảng 100ml thôi. CÒn lại sữa vẫn là nguồn cung cấp dinh dưỡng chính. Không thể thay thế ăn dặm cho sữa được.