cac mẹ ơi giup mình với sao con mình cứ ăn ít thế nhỉ

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi huanbeo71, 5/12/2009.

1. huanbeo71

huanbeo71 Banned

các mẹ ơi giúp mình với con mình toàn ăn sữa ngoài khi cháu mọt tháng tuổi thì ăn được 90 đến 100mml nhưng nay gần hai tháng thì cháu cứ ăn ít đi bây giờ chỉ còn 60 đến 70mml thôi xin hỏi các mẹ cháu nhà minh như thế thì có bị làm sao không bây giờ troong nó gầy hẳn đi mẹ nào biết thì chỉ cho mình với nhé
    xin cảm ơn các mẹ nhiều:rolleyes:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huanbeo71
    Đang tải...

2. Mechuot2009

Mechuot2009 Thành viên chính thức

không biết giờ giấc ăn của bé có gần quá không mẹ nó... còn nếu không thì thôi mẹ nó chịu khó cho ít nhưng cho nhiều lần xem sao... Bé mà không ăn thì mẹ chịu thua,,, bé nhà mình cũng vậy không biết ép sao... ép quá lo bé sợ thì càng tệ hơn, hay ọc hết ra lại thì còn ít hơn...:(...

3. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

bé chán uống sữa đó bạn ạ,con bé nhà mình hơn 3 tháng cũng vậy nè. ngày trước trộm vía cũng háu ăn kinh khủng,giờ thì mỗi lần ăn như tra tấn í. mình sợ ép nhiều bé lại sợ ăn thì chết. mấy bé này buồn cười lắm,sữa thì nhất định ko uống nhưng nước thì cứ tu ừng ực. mấy hôm nay bé nhà mình có vẻ đỡ hơn 3 tiếng cũng ăn được 100ml,chứ 2 tuần trước 4,5 tiếng cũng chẳng ăn hết 80ml. không biết có phải do mình đổi sữa không nữa. hihi

4. Queenie

Queenie Hội gái già 71

Thỉnh thoảng phải thay đổi sữa cho con, như người lớn vậy, ăn riết 1 món cũng chán hà.....

5. shop1000

shop1000 Bắt đầu nổi tiếng

bạn coi lại sửa bé uống có còn thích nủa hay kg.hảy dổi sửa khac coi bé có thích uống loại dó hay kg,còn kg bạn tìm mua bột lắc sửa nestle hoặc bledina về lac chung với sửa dể bé uống kg bị ngán sửa,loại bột này củng tốt lắm bạn à bổ xung vitamin kích thích tiêu hóa tăng can nua.chúc bé mau ăn chóng lớn

6. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

thế mà nhiều người lại bảo ko nên đổi sữa nhiều ko tốt cho hệ tiêu hóa của bé, mà thực ra em thử mấy loại sữa loại nào cũng giống loại nào, nhạt nhạt tanh tanh, phát sợ:p

7. Micky

Micky Thành viên chính thức

bé nhà mình cũng vậy mà, như mình thấy là do lớn hơn bé ham "hóng" hơn ăn nên mỗi lần cho ăn là mệt lắm, lúc 3 tháng ăn bằng 1/2 lúc 2 tháng.Hic,nhưng trộm vía lúc ngủ vẫn ăn bt (vì ko chơi mà), bạn thử cho con ăn lúc ngủ xem.

8. thuvt

thuvt Chuột yêu của mẹ

thằng anh con ông anh trai mình, đang uống dumex mẹ đổi sang nan, bỏ luôn ko thèm uống, gào thét inh om, fải đi mua ngay 1hộp dumex khác về mới uống, ghê lắm, bọn trẻ mỗi đứa 1tính, thằng nhà mình sữa ngọt là ọe ko thèm, fải nhạt nhạt như friso mới đc, sợ các anh lắm, mà uống sữa là fải ép, ko ép thì thôi, đói mới nhấp miệng vài ngụm, còn ép thì đc khoảng 140ml, xong rồi liếp mép, trộm vía nhưng cũng thỉnh thoảng đc 90 là hết cửa:Cuoi:Cuoi

9. qcqn

qcqn Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình 3th rưỡi bắt đầu lười bú, có hôm bỏ đói 4,5 tiếng mà chẳng chịu bú như lúc trước nữa. Nhưng hồi bé mới ở bệnh viện về, mình có thuê cô đến tắm bé, thì cô truyền kinh nghiệm là nếu bé bú được thì hãy cho bú nhiều lên, nhất là trong những tháng đầu, vì bắt đầu sang tháng 3,4,5 cơ thể thay đổi để chuẩn bị lật, mọc răng, ăn dặm, bé sẽ có hiện tượng chán ăn sinh lý. Mình phải kiên trì hơn, tạo hoàn cảnh vui vẻ hơn, ẵm bé ra chỗ khác cho bú, hoặc...bất quá bật tivi rùi để xa xa để gây xao lãng, hoặc đợi bé thiu thiu ngủ thì đút bình sữa vào bé sẽ mút. Ngoài ra, 1 tháng nên thay núm vú cho bé 1 lần, và thay size của núm vú, nếu bé nhà bạn 2,3 tháng nên đổi size M hoặc lớn hơn í. Mình cũng thử mọi cách, trộm vía mấy hôm nay có vẻ chịu bú trở lại, hiện giờ bé đang bú 160ml, ì ạch cả tháng nay chẳng lên đc ml nào. Các mẹ hãy kiên nhẫn và chịu khó nhé. Tất cả vì bé iu.

10. huanbeo71

huanbeo71 Banned

cảm ơn các mẹ nhé

cháu nhà mình mấy hôm nay có vẻ lại ăn được rùi hóa ra cháu bị đau miệng các mẹ à .Mình cho cháu đi khám bác sĩ bảo nó bị nấm miệng cho liều thuốc hôm sau cháu ăn tốt hơn
    thế mà mình chẳng biết làn nó đau miệng lâu quá
    khổ thân thằng bé nên các mẹ cũng chú ý miẹng các chấu các mẹ à
    một lần nữa xin cảm ơn các mẹ đã chia sẻ cùng mình:D

11. MeThienY

MeThienY Thành viên tích cực

Bạn ơi, bé tớ lúc nhỏ cũng thế đấy, nhát uống sữa lắm, nên cứ cách 1h tớ cho uống 60ml, không chịu ty thì tớ đút muỗng. Bạn cứ ẵm bé lên, ngửa người ra và đút. Nếu không được thì mua xi-lanh về bơm cho bé, chứ trẻ nhỏ mà ít uống sữa thì không phát triển đâu bạn ạ. Còn hạn chế thay đổi sữa cho bé, phải cách 6 tháng mới thay được, thay đổi sữa lung tung dễ rối loạn tiêu hóa, bé đã không hấp thu được mà còn dễ chán ăn thêm đấy. Chúc mẹ con khỏe.

12. MeThienY

Hihi, mừng cho mẹ nó, thế là bé lại chịu ăn rồi. Thế mà tớ lại đi tư vấn chứ, thôi coi như rút kinh nghiệm vậy.:p

13. Bean đẹp zai

Bean đẹp zai đệ nhất...Chuối xinh

nấm miệng có biểu hiện thế nào hả mẹ nó?

14. Chào các mẹ! Đọc bài của mọi người thấy đúng là có nhiều trẻ biếng ăn thật. Ku nhà mình cũng ăn sữa ngoài từ bé. Trộm vía cháu ăn được nhiều loại sữa nên không phải ngại việc lựa chọn sửa. Anpha, S26, dumex...đều uống được. Bé nhà mình được 8 tháng rồi mỗi lần ăn cách 2 tiếng cũng ăn chỉ ăn được 120ml ăn khoảng 10-30 phút là hết, nhưng phải làm đủ các kiểu: hát, xem tranh, xem ti vi thì mới thuyết phục được ăn hết đó. Các mẹ thử làm như vậy xem sao. Bởi trẻ càng lơn thì chúng càng tò mò muốn chơi nên hay ưỡn người ra. Mình phải làm mọi cách để cho ăn đó. Còn mình cũng bổ sung thêm một số loại hỗ trợ tiêu hoá, biếng ăn dạng sirô. Mình thấy cũng giúp trẻ ăn ngon miệng hơn đó.

15. Mọi người ơi! ku nhà mình 8 tháng rồi vẫn chưa mọc răng.3 tháng rồi chỉ lên 0.5kg trộm vía cháu ăn uống cũng đầy đủ tiêu hóa tốt mà sao không nên cân? Mình có ý định đi khám bác sỹ nhưng mọi người bảo trẻ con thế là chuyện bình thường. Ku nhà mình ăn khoảng 800-1000ml một ngày và 3 bữa bột. 2 Bột mặn và 1, 2 lần bột dinh dưỡng. Mọi người cho mình hỏi thực thế nào như thế nào với?

16. MeThienY

Ku nhà ấy ăn giỏi thế. 11 tháng mà chưa mọc răng mới phải lo bạn ah? Mọc răng sớm hay muộn cũng do di truyền nữa đấy. Mẹ nó cứ siêng cho cháu tắm nắng là được. Trẻ càng lớn càng ít lên cân mẹ nó ạ. Cứ phát triển khỏe mạnh, vui chơi, ăn khỏe là tốt rồi mẹ nó ơi. Đừng lo nhá.:p