bé 10 tháng ăn vậy đủ chưa các mẹ...``?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Mechuot2009, 5/12/2009.

1. Mechuot2009

Mechuot2009 Thành viên chính thức

Các mẹ ơi... chuột cưng nhà em được 10 tháng mấy rồi nhưng mổi ngày bé ăn 2 cữ cháo mà mổi lần là từ 160 đến nhiều nhất 190gr thôi ạh,,, thêm 1 lần ăn nhẹ như cháo sữa nhưng khoản 100gr
    vậy có bị ít không các mẹ, sữa thì 3 lần mổi lần 100m đến 120ml sen kẻ các bửa khoản 2 tiếng,,, và trước khi đi ngủ...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mechuot2009
    Đang tải...

2. MeThienY

MeThienY Thành viên tích cực

Mình thấy chuột cưng nhà bạn uống ít sữa đấy mẹ chuột ah. Tầm đó ít nhất phải 500ml sữa mỗi ngày, cộng thêm hoa quả, sữa chua nữa nhá.

3. Mechuot2009

... khổ lắm... ép mải mới được vậy chị ah. bé còn bú mẹ nữa chị... nhưng em không biết bao nhiêu.. hihi ... chuột uống sữa toàn đút thìa chứ bé không chịu ti bình :(....
    Cám ơn mẹthieny nhé...

4. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

ý ẹ-Con bác này ăn nhiều hơn hẳn con nhà em rồi!
    Ăn cháo nhiều-uống sữa cũng nhiều!
    Nhưng nhóc nhà em ngày trước thì ăn ít cháo nhưng mà uống sữa là chính-1 ngày chỉ 1 bát rưỡi cháo trong cả 3 bữa !nhưng uống sữa thì nhiều kinh khủng-không đếm xuể

5. Mechuot2009

oi vậy là mẹ bé khỏi lo rồi... bé không ăn uống sữa bù lại... chuột nhà em mà không chịu ăn thì coi như tiêu:( ... cho ăn thì nhanh chứ cho uống sữa thì chán lắm ah... em tập từ hồi 3 tháng cho bú thêm sữa ngoài.. nhưng bé bị dị ứng với lactose... thế là em ngưng ... đến tháng thứ 6 em mới thử lại... thử ngay loại sữa hipp ... nóng thế là bé bón kinh khủng... hoảng luôn với sữa ngoài... nhưng tháng thứ 7 em quyết định tìm loại khác... và may bé uống được nhưng rất ít... giờ vậy là em mừng quá rồi...

6. thinhanh

thinhanh Thành viên rất tích cực

Bé ăn như vậy là ổn rồi đó chứ, đừng lo nữa nhé! Hihi

7. bapluoc

bapluoc Bắt đầu nổi tiếng

Lúc bé mình cỡ chuột nhà bạn, mình cho bé ăn thêm trái cây mềm nghiền thật nhuyễn hoặc trái cây đóng lọ của Henz dành cho bé từ 6 tháng, ya - ua Hugo
    (mình mua trong Metro), 1 ít nước quýt (mình thấy quýt ngọt hơn cam, không phải dùng nhiều đường, không tốt cho bé), kích thích tiêu hóa cho bé, bạn thử xem nhé!!!Chúc bé ăn thật ngoan, thật đủ chất nhé!!!Mến!!![-o<[-o<[-o<

8. giotmuathu

giotmuathu Thành viên tập sự

Em thấy bé ăn thế cũng ổn rồi, mỗi trẻ thì có mức độ hấp thụ khác nhau, chị xem cháu có tăng cân đều hay ko??? VÀ nhớ cho cháu sữa chua và trái cây...

9. Mechuot2009

Em cám ơn các mẹ đã góp ý giúp em, nhưng khổ là bé nhà em không chịu không chịu ăn trái cây, ép lắm mới ăn chút :( ... nơi em ở không có sữa chua... ăn váng sữa thì bé bị dị ứng đầy hơi ngay... buồn lắm, ăn ít nhìu vẩn bị... em đã học làm sữa chua nhưng bé vẩn bị không tiêu :(... em không biết bé kỵ gì với sữa chua và váng sữa nửa:( ....

10. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà bạn ăn thế không qúa ít bạn có thể nấu những món cháo giàu dinh dưỡng cho bé để mặc dù bé ăn ít nhưng cũng đầy đủ dinh dưỡng cho bé.