bé nhà mìnhnhuw thế này có bị sao không

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi huanbeo71, 7/12/2009.

1. huanbeo71

huanbeo71 Banned

cu tý nhà mình gần hai tháng rồi khi ngủm mình lấy súc sắc lắc rất mạnh gần tai cháu mà cháu chẳng thức dậy gì cả kể cả khi cháu thưc mình lắc mà cháu chẳng nhìn theo vậy cháu có bị điếc không? mình đang lo quá mẹ nào biết chỉ bảo cho mình nhé :rolleyes:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huanbeo71
    Đang tải...

2. i love anh va be Bong

i love anh va be Bong Thành viên chính thức

Trời mẹ nó lo wa rùi. Nếu con so mới gần 2 tháng thì cháu chưa biết hóng chuyện đâu, cháu hcir nhìn vu vơ linh tinh thui, nhận biết hình ảnh đồ vật cũng chưa rõ ráng mà. Cũng có cháu 2 tháng đã biết chuyện nhưng tùy từng cháu mà. Có cháu 3 tháng mới chuyện. Nên mẹ nó đừng lo wa thế. Cháu ngủ say thế thì tốt chứ sao. Bé nhà mình hồi sơ sinh hàng xom khoan tường ngay sát vách mà vẫn ngủ khì khì. Thế mà lớn lên bé lại hay giật mình dậy lắm. Nên lúc bé ngủ mẹ nó đừng có làm ồn như thế, ảnh hưởng đến bé đó.

3. qcqn

qcqn Thành viên đạt chuẩn

ac ac, đúng rồi đó, 2 tháng vẫn chưa phản xạ như vậy được đâu bạn ui, bé nhà mình cũng thế đó, bà ngoại còn nói đùa nó ngủ mà đại bác bắn bên tai cũng ko thèm dậy để bú nữa. Có hôm ngủ say quá gọi mãi, lay mãi ko dậy phải lấy khăn sữa thấm nước lạnh....lau mặt bé mới tỉnh :D

4. Mechuot2009

Mechuot2009 Thành viên chính thức

Vấn đề này bs có thể kiểm tra... mẹ bé lo quá thì đi bs cho họ kiểm tra để biết chính xác sẻ không còn lo lắng nửa... nơi em ở thì sau khi sinh 3 đến 7 ngày trong bệnh viện bs khoa nhi sẻ kiểm tra tổng quát cho bé ... em thấy họ cũng kiểm tra là bé có nghe được hay không... lúc đó em hồi hộp theo dỏi lo lắm ,,, nhưng bs nói là bé nghe bình thường mới hết lo đó chị ah... đi kiểm tra để an tâm củng tốt hơn mà,,,

5. Fremde

Fremde Thành viên Hội Rắn 77

Tớ lại nghĩ là mẹ nó nên hỏi bác sỹ xem thế nào. Con tớ ngoài một tháng là đã hóng chuyện rồi, nghe tiếng động mạnh là giật mình. Vả lại tớ thấy hồi tớ sinh ở bv VP, trước khi cho xuất viện bác sỹ có kiểm tra tổng quát cho bé và có cả kiểm tra phản xạ nghe nữa mà.

6. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

con em con so mà hơn tháng cũng hóng rồi, có tiếng động là giật mình, nhưng chị cũng đừng lo quá theo dõi bé thêm 1 thời gian nữa xem sao đã tùy từng bé mà

7. MeThienY

MeThienY Thành viên tích cực

Mẹ nó ơi, mẹ nó đưa con đi khám bác sĩ là ổn nhất, khỏi phải lo lắng gì. Nên để bác sĩ kiểm tra mới chính xác được bạn ạ.
    Cũng tùy bé, nhưng con tớ 20 ngày đã hóng chuyện rồi đấy.