Khi em đi lấy chồng và nỗi niềm với mẹ

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi cangseu, 7/12/2009.

1. cangseu

cangseu Thành viên đạt chuẩn

E gái đi lấy chồng.
    Lúc có cả 2 chị em thì sao mà hay cãi nhau thế. Giờ em đi lấy chồng rồi thì thấy thương thế. Cái gì cũng dành cho em. Em về nhà có 1 lúc thì bảo e ăn hết thứ nọ đến thứ kia. Cũng bởi khi em ở nhà thì thức ăn ko bao giờ dành đến phần mình. Suốt ngày 2 chị e tranh giành nhau Giờ em đi rồi, hoa quả, bánh trái ko ai động đến. Thương em về nhà chồng sống có thoải mái ko, có đủ tiền tiêu vặt ko....
    Nỗi niềm với mẹ
    Lúc em ở nhà. Mẹ thương em hơn mình. Giờ em đi rồi. Tất cả mẹ dành hết cho mình. Mình muốn ăn gì mẹ nấu, mẹ giục mình làm cái này cái kia. Khi mình đi làm về đã có cơm nóng để ăn. Những khi đi đâu mẹ cũng nấu cơm sẵn để mình làm về thì ăn. Mình cũng thấy thương mẹ hơn, lo có lương thì mua cho mẹ cái này cái kia. Thương mẹ hơn trước.
    Giờ nhà chỉ còn 2 mẹ con. Có ai hiểu không nhỉ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cangseu
    Đang tải...

2. cuunonbebe

cuunonbebe Thành viên chính thức

Khi mình lấy chồng, tiền bạc tư trang mình phải lo hết: Áo quần cho ba mẹ, nữ trang để ba mẹ tặng cho mình (sau đó mình biếu lại ba mẹ)...

Khi mình sinh con, đưa mẹ tiền để dùng khi nuôi mình ở cữ, mẹ cầm tiền để lo cho nhà ngoại, bỏ mẹ con mình bơ vơ... Nuôi con đầu lòng có kinh nghiệm gì đâu, mà cũng chẳng được mẹ hướng dẫn, đừng nói đến mấy vụ uống thuốc bắc hay xông hơi... Sau vụ đó, mình vẫn tròn các bổn phận của người con, nhưng hình như đã mất cái gì đó rất lớn trong lòng.

Bây giờ, chị dâu sinh con, cái gì mẹ cũng làm cho hết, từ đứa đầu đến đứa thứ 2... Mình ko ganh với chị dâu, nhưng nhớ lại cảnh mình vừa ăn cơm vừa khóc vì tủi thân, mình vẫn còn rớt nước mắt.

Đã không sinh con thì thôi, sinh con ra rồi, ko tình thương cũng phải có trách nhiệm...

3. cangseu

cangseu Thành viên đạt chuẩn

Chắc chị buồn lắm. Em nghĩ mẹ nào chẳng thương con chứ.

4. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

ồ, mẹ nào mà chẳng thương con. Mẹ bạn cunconbebe sao lại thế nhỉ>
    Bà ngoại CS chăm tớ lắm. Từ ngày lấy chồng đâm ra biết thương mẹ hơn ý.
    Ngày xưa 2 mẹ con chả bao h nói chuyện được quá 5' đâu.Nhưng từ ngày lấy chồng thấy mẹ tuyệt vời quá

5. shinthoi

shinthoi Thành viên nổi tiếng

Mỗi người một hoàn cảnh, em đi lấy chồng thì thương mẹ lắm. Mẹ nuôi hai mươi mấy năm mà chẳng báo hiếu được ngày nào, lấy chồng rồi mẹ vẫn lo chả dám ăn dám tiêu lúc nào cũng chỉ tích cóp cho con cho cháu, lúc nào tự hứa với lòng mình khi mẹ già yếu phải chăm sóc chu đáo thôi.

6. zozzo

zozzo Bắt đầu tích cực

Em chưa lấy chồng nhưng cũng thấy từ khi đi làm, trưởng thành hơn và biết lo cho gia đình hơn trước. Nghĩ cảnh con gái nuôi 20 mấy năm, đi làm rồi chưa kịp báo hiếu thì đã về nhà người ta rồi...hichic~