PDA

View Full Version : Kinh nghiệm: Các mẹ có con bị tiêu chảy, đi ị phân sống thì vào chia sẻ nhé

me_ku_bin204
04-10-2013, 07:02 PM
Chào cả nhà! quả thật là sau mấy hôm vật lộn với đồng chí nhà em giờ hắn đã cơ bản đỡ rồi ! em lập toppic này để các mẹ đã từng có con bị tiêu chảy, vào chia sẻ kinh nghiệm.

Trẻ bị bệnh đó nguy hiểm quá. Con nhà em 2 ngày sọp đi trông thấy, ko cả đi tè được

Bài thuốc của em thế này này:
1- UỐng Smecta - 2lần /ngày mỗi lần nửa gói - cách ăn 30p
2 - UỐng cốm bổ sung men vi sinh đường ruột(con nhà em em cho uống fifrobiotic -5(ko biết viết tên có đúng ko)
3- uống thật nhiều Orezol - uống thay nước càng nhiều càng tốt, mỗi lần bé đi bao nhiêu bổ sung bấy nhiêu và nhiều hơn, để tránh mất nước
4 - Cho bé ăn ít đồ ăn - Sữa pha loãng, + uống nước cơm, hạn chế cho ăn rau và thịt(nhiều chất)

- 5 - Cho uống Hidrasec - 1/2gói 1 lần , ngày 3 lần sau ăn( có tác dụng làm cô đặc phân)

thì sau 1 ngày là con đỡ hẵn. Giờ hắn còn đang sống phân 1 xíu nữa thôi.

Shopsosinh.vn
04-10-2013, 07:06 PM
Đúng là khi con bị ốm thì não lòng vô cùng...trộm vía bé nhà mình gần 3 tuổi roài nhưng chưa bị lần nào...chúc bé nhà mẹ nhanh chóng khỏi bệnh

me_ku_bin204
04-10-2013, 07:26 PM
Đúng là khi con bị ốm thì não lòng vô cùng...trộm vía bé nhà mình gần 3 tuổi roài nhưng chưa bị lần nào...chúc bé nhà mẹ nhanh chóng khỏi bệnh

ôi trời, mệt mỏi lắm í chị ạ, mình bị còn đỡ khổ chứ nhìn con như cái mầm í, thế mà mất nước 1 - 2 hôm héo queo ra :(. thương lắm

Mẹ HoàngBách
04-10-2013, 10:19 PM
Chào cả nhà! quả thật là sau mấy hôm vật lộn với đồng chí nhà em giờ hắn đã cơ bản đỡ rồi ! em lập toppic này để các mẹ đã từng có con bị tiêu chảy, vào chia sẻ kinh nghiệm.

Trẻ bị bệnh đó nguy hiểm quá. Con nhà em 2 ngày sọp đi trông thấy, ko cả đi tè được

Bài thuốc của em thế này này:
1- UỐng Smecta - 2lần /ngày mỗi lần nửa gói - cách ăn 30p
2 - UỐng cốm bổ sung men vi sinh đường ruột(con nhà em em cho uống fifrobiotic -5(ko biết viết tên có đúng ko)
3- uống thật nhiều Orezol - uống thay nước càng nhiều càng tốt, mỗi lần bé đi bao nhiêu bổ sung bấy nhiêu và nhiều hơn, để tránh mất nước
4 - Cho bé ăn ít đồ ăn - Sữa pha loãng, + uống nước cơm, hạn chế cho ăn rau và thịt(nhiều chất)

- 5 - Cho uống Hidrasec - 1/2gói 1 lần , ngày 3 lần sau ăn( có tác dụng làm cô đặc phân)

thì sau 1 ngày là con đỡ hẵn. Giờ hắn còn đang sống phân 1 xíu nữa thôi.

Bé nhà Em cũng đang dùng bài thuốc này.Bác sĩ khám cũng cho thế (nghi là ngộ độc nên mới có thêm smecta, còn k mọi lần chỉ có 3 loại kia).Buồn lắm các mẹ ạ, cháu nhà Em hay bị đi ngoài lắm cơ, hôm vừa rồi do bận k nấu cháo được đi mua cháo dinh dưỡng cho cháu ăn,về trớ suốt ngày hôm đó và chiều tối hôm sau bắt đầu đi ngoài. Nhìn con đi ngoài mà sốt hết cả ruột. Cháu được 18 tháng

me_ku_bin204
04-10-2013, 11:49 PM
Bé nhà Em cũng đang dùng bài thuốc này.Bác sĩ khám cũng cho thế (nghi là ngộ độc nên mới có thêm smecta, còn k mọi lần chỉ có 3 loại kia).Buồn lắm các mẹ ạ, cháu nhà Em hay bị đi ngoài lắm cơ, hôm vừa rồi do bận k nấu cháo được đi mua cháo dinh dưỡng cho cháu ăn,về trớ suốt ngày hôm đó và chiều tối hôm sau bắt đầu đi ngoài. Nhìn con đi ngoài mà sốt hết cả ruột. Cháu được 18 tháng

nhà tớ cũng thế đấy, đợt trước bận thế là phó thác cho hagnf cháo, mấy hôm sau thì con đi ngoài, mất nước gầy sọp đi, thương lắm.

Giờ thì ok rồi, bé nhà mẹ nó thế nào? đỡ nhiều chưa?

zinzin_011
04-12-2013, 02:07 PM
hic bé nhà em mới đc hơn 3m mà mấy hum nay cũng sống phân, đi ngoài toàn bọt và chất nhầy hic hic em đang cho uống men mà chưa thấy đỡ :(((((

me_ku_bin204
04-12-2013, 09:18 PM
hic bé nhà em mới đc hơn 3m mà mấy hum nay cũng sống phân, đi ngoài toàn bọt và chất nhầy hic hic em đang cho uống men mà chưa thấy đỡ :(((((
mẹ cháu ko cần phải lo nhé, 3m vẫn ti mẹ, thì mẹ ăn ít nước canh thôi, ăn khô 1 chút là ok . nếu vẫn xì xoẹt thì mẹ uống berberin là ok nhé.

Mẹ HoàngBách
04-13-2013, 09:54 PM
nhà tớ cũng thế đấy, đợt trước bận thế là phó thác cho hagnf cháo, mấy hôm sau thì con đi ngoài, mất nước gầy sọp đi, thương lắm.

Chị ơi bé nhà Em khỏi rồi chị ạ, Lần trước cháu bị Em có đọc được kinh nghiệm của 1 mẹ là cho cháu ăn cháo chuối xanh nữa, Em thử và ổn, lần này cũng vậy. Mẹ nào có bé bị đi ngoài nên thử xem sao. Các mẹ đừng nghĩ chuối xanh là nó chát và sợ hỏng ruột các cháu, nhưng cung như mình nấu canh chuối xanh k hề chát chút nào. BÉ nhà Em bị đi ngoài Em làm thế này, Em chia sẻ với các mẹ ạ:
Em cho cháu uống thuốc như mẹ : me_ku_bin204, Em cho cháu đi khám BS cũng cho uống như vậy. Bé nhà EM 19 tháng nặng 13kg
- Hidrasec 10mg ngày 3 gói
- Bù nước ( Hydrite -  vị dừa non ) uống dễ hơn orazol
- Men tiêu hóa
bé nhà Em ghi bị ngộ độc cho uống thêm smecta vì thuốc này cũng là kháng sinh, khi mà ghi bị virut thì k uống KS
Em cho cháu uống sữa dành cho trẻ bị tiêu chảy: Lactofree
Cháu của cháu Em nấu loảng với chuối xanh, thịt lạc hoặc thịt bò. Em luộc 2 quả chuối xanh, bỏ cái vỏ mỏng đi, cho vào luộc và xay nhiễn cả nước và chuối, chia làm 3 bữa nấu khoảng hơn 1 bát con cháu. Cháu đỡ đi ngoài ngay đây ạ, tại Em cho cháu ăn 3 bữa thấy cháu k đi ngoài nữa, Em chuyển sang cho cháu ăn cháo cà rốt( tốt cho đường ruột) thì thấy cháu đi ngoài nửa ổn nửa không, Em cho ăn tiếp 2 bữa chuối xanh nữa và thế là oki ạ.
Đây là kinh nghiệm của Em,bé nhà Em cũng bị 2 lần rồi và Em làm vậy. Các mẹ có con bị thì sốt ruột, các mẹ thử tham khảo xem sao ạ

me_ku_bin204
04-13-2013, 10:01 PM
Chị ơi bé nhà Em khỏi rồi chị ạ, Lần trước cháu bị Em có đọc được kinh nghiệm của 1 mẹ là cho cháu ăn cháo chuối xanh nữa, Em thử và ổn, lần này cũng vậy. Mẹ nào có bé bị đi ngoài nên thử xem sao. Các mẹ đừng nghĩ chuối xanh là nó chát và sợ hỏng ruột các cháu, nhưng cung như mình nấu canh chuối xanh k hề chát chút nào. BÉ nhà Em bị đi ngoài Em làm thế này, Em chia sẻ với các mẹ ạ:
Em cho cháu uống thuốc như mẹ : me_ku_bin204, Em cho cháu đi khám BS cũng cho uống như vậy. Bé nhà EM 19 tháng nặng 13kg
- Hidrasec 10mg ngày 3 gói
- Bù nước ( Hydrite -  vị dừa non ) uống dễ hơn orazol
- Men tiêu hóa
bé nhà Em ghi bị ngộ độc cho uống thêm smecta vì thuốc này cũng là kháng sinh, khi mà ghi bị virut thì k uống KS
Em cho cháu uống sữa dành cho trẻ bị tiêu chảy: Lactofree
Cháu của cháu Em nấu loảng với chuối xanh, thịt lạc hoặc thịt bò. Em luộc 2 quả chuối xanh, bỏ cái vỏ mỏng đi, cho vào luộc và xay nhiễn cả nước và chuối, chia làm 3 bữa nấu khoảng hơn 1 bát con cháu. Cháu đỡ đi ngoài ngay đây ạ, tại Em cho cháu ăn 3 bữa thấy cháu k đi ngoài nữa, Em chuyển sang cho cháu ăn cháo cà rốt( tốt cho đường ruột) thì thấy cháu đi ngoài nửa ổn nửa không, Em cho ăn tiếp 2 bữa chuối xanh nữa và thế là oki ạ.
Đây là kinh nghiệm của Em,bé nhà Em cũng bị 2 lần rồi và Em làm vậy. Các mẹ có con bị thì sốt ruột, các mẹ thử tham khảo xem sao ạ

cảm ơn mẹ bé, bé nhà tớ thì ok rồi còn mỗi tội sống phân nữa thôi, Nghe 1 chị gần nhà mách là đến khoa Vi sinh của Viện bạch mai để mua thuốc uống là hết, tớ cũng đang cho uống được 1 lần rồi, để xem như nào đã.

Con bị đi ngoài sốt ruột lắm các mẹ ạ, người cứ tong teo đi í, mất nước nhiều quá ko cả đi tè được, lả đi thương lắm, các mẹ có con 4 tháng thì cho đi tiêm rota cho đỡ chứ ko thì mệt con , mà mihf cũng mệt

Mẹ HoàngBách
04-13-2013, 10:12 PM
cảm ơn mẹ bé, bé nhà tớ thì ok rồi còn mỗi tội sống phân nữa thôi, Nghe 1 chị gần nhà mách là đến khoa Vi sinh của Viện bạch mai để mua thuốc uống là hết, tớ cũng đang cho uống được 1 lần rồi, để xem như nào đã.

Con bị đi ngoài sốt ruột lắm các mẹ ạ, người cứ tong teo đi í, mất nước nhiều quá ko cả đi tè được, lả đi thương lắm, các mẹ có con 4 tháng thì cho đi tiêm rota cho đỡ chứ ko thì mệt con , mà mihf cũng mệt
Vâng bé nhà Em ngày trước cho cháu đi uống thì nó muộn rồi, khi đó hơn 5 tháng rồi ạ,Lần trước Em cũng được cho 1 hộp men vi sinh của viện bạch mai

me_ku_bin204
04-13-2013, 10:51 PM
Vâng bé nhà Em ngày trước cho cháu đi uống thì nó muộn rồi, khi đó hơn 5 tháng rồi ạ,Lần trước Em cũng được cho 1 hộp men vi sinh của viện bạch mai

Mẹ Bé ơi, thế dùng cái men đó ok ko? vì bé nhà tớ khỏi đi ngoài rồi, có điều còn sống phân nên vẫn còn lo quá :(

mechuotconmeo
04-14-2013, 09:34 PM
cam on cac me.dang ci dich nay hay gay ay.be nha to cung dang bi.sot ruot lam.be ch.chii a. ji

MeTheLong
04-15-2013, 12:42 PM
Mình thì cứ làm theo cách của bà ngoại, cho bé ăn bột sắn quấy, cả 2 mẹ con cùng ăn.

sakura123
04-15-2013, 02:00 PM
Ôi con nhà em có đợt bị hơn 1 tuần cơ mà! Nhưng nó vẫn ăn uống hăng say, vui chơi bình thường. Hic hic, nhưng tháng đó chẳng tăng, chẳng giảm cân nào!

Mẹ Kiều Phong
04-15-2013, 02:03 PM
hồi tết tũn nhà mình đi phải đến chục ngày ý
khổ thân con, đi nhiều hăm cả hậu môn
mà mình sợ con đau nên ko dám rửa
cứ lấy khăn ướt thấm thấm
con đau con khóc, mẹ xót con mẹ khóc
nghĩ đến đã sợ rồi

vi_vi2011
04-15-2013, 02:12 PM
hic hic bệnh bé mà bị tiêu chảy con mất nc mệt mỏi lắm.thanks mẹ nó vì bài viết hữu ich

me_ku_bin204
04-16-2013, 08:32 AM
hic hic bệnh bé mà bị tiêu chảy con mất nc mệt mỏi lắm.thanks mẹ nó vì bài viết hữu ich
bé nhà em đợt 1 cũng bị mà khi đó mới tập ăn dặm , bị khi đó mất gần 1 tháng. Nhưng lần này thì 1 ngày là nhìn con đã héo queo đi rồi í :(. mất quá nhiều nước, đến nỗi ko đi tè được cơ mà :(

hồi tết tũn nhà mình đi phải đến chục ngày ý
khổ thân con, đi nhiều hăm cả hậu môn
mà mình sợ con đau nên ko dám rửa
cứ lấy khăn ướt thấm thấm
con đau con khóc, mẹ xót con mẹ khóc
nghĩ đến đã sợ rồi

:) em thì vẫn rửa, còn dùng giấy ướt thì phải để ngâm với nước xong mới dùng.

gohappy
04-16-2013, 08:36 AM
me_ku_bin204 cho uống nhiều thuốc quá
Bé nhà mình bị như vậy cho uống men tiêu hóa 1 ngày là đỡ luôn
Bé mới bị nè, lúc ấy mới hơn 4 tháng tuổi thôi

Tớ dùng cái men tiêu hóa của Pháp ENTEROGERMINA 5ml
1 ngày uống 1 lọ, chia 2 lần
cái loại đựng trong hộp nhựa trong trong í ạ

me_ku_bin204
04-16-2013, 02:03 PM
me_ku_bin204 cho uống nhiều thuốc quá
Bé nhà mình bị như vậy cho uống men tiêu hóa 1 ngày là đỡ luôn
Bé mới bị nè, lúc ấy mới hơn 4 tháng tuổi thôi

Lúc bé được hơn 4 tháng thì tớ cũng chỉ cho uống men tiêu hóa thôi.cơ mà khi bé được gần 2 tuổi rồi thì men tiêu hóa ko ăn thua chi đâu

me_cua_bin86
04-16-2013, 02:53 PM
Cảm ơn bài viết hữu ích của chủ top nhé........

HaPhuong2011
04-16-2013, 03:24 PM
Oánh dấu xin kinh nghiệm của mẹ cháu

me_ku_bin204
04-16-2013, 11:25 PM
Oánh dấu xin kinh nghiệm của mẹ cháu

Mẹ cháu có kinh nghiệm nào hay cũng vào chia sẻ cho các mẹ cùng học hỏi nhé, Mong sao cho các con nhanh khỏe, hay ăn chóng lớn là mừng rùi

gohappy
04-17-2013, 08:43 AM
Có mẹ hôm qua hỏi tớ cái men tiêu hóa tớ đã cho bé uống
Hôm nay cầm nguyên lọ thuốc nên công ty để xem tên nè

me_ku_bin204
04-17-2013, 09:47 AM
Có mẹ hôm qua hỏi tớ cái men tiêu hóa tớ đã cho bé uống
Hôm nay cầm nguyên lọ thuốc nên công ty để xem tên nè

cái đó tớ cũng mua 1 đống để tủ thuốc mà chưa cho uống, chắc cũng học mẹ bé thử xem dư nào, vì đang chờ chị hàng xóm làm ở Khoa vi sinh viện bạch mai về đưa thuốc xem sao

Con ốm là đau hết cả đầu các mẹ nhỉ :(.

batgioi
04-17-2013, 10:03 AM
ôi nói đến vụ tiêu chảy mà chị đang phát chán nên về thằng cu nhà chị đây. Kéo dài tận hơn 3 tháng rồi cứ tiêu chảy rồi phân sống khỏi đc vài ngày lại tiêu chảy rồi phân sống kéo dài tận hơn 3 tháng nay rồi.
Nản vô cùng, đi viện Nhi rồi viện dinh dưỡng 5-6 lần rồi đủ các loại men và thuốc mà chỉ đỡ ko dứt điểm rồi
Có khi chẳng có gì là ko uống, thuốc và men của e cu nhà chị uống qua hết rồi chẳng ăn thua.
Nhìn con mà ngày càng gầy còm đi mà buồn hết cả người, lại còn uống chuối xanh đun với cà rốt.... huhu có khi gần như ko có gì là ko uống,
Bị tiểu chảy 1 tuần nay rồi uống thuốc viện Nhi mà cũng đỡ rồi nhưng chưa dứt điểm mà con thì gầy đi, chị nản lắm

me_tintin2012
04-17-2013, 10:10 AM
ôi nói đến vụ tiêu chảy mà chị đang phát chán nên về thằng cu nhà chị đây. Kéo dài tận hơn 3 tháng rồi cứ tiêu chảy rồi phân sống khỏi đc vài ngày lại tiêu chảy rồi phân sống kéo dài tận hơn 3 tháng nay rồi.
Nản vô cùng, đi viện Nhi rồi viện dinh dưỡng 5-6 lần rồi đủ các loại men và thuốc mà chỉ đỡ ko dứt điểm rồi
Có khi chẳng có gì là ko uống, thuốc và men của e cu nhà chị uống qua hết rồi chẳng ăn thua.
Nhìn con mà ngày càng gầy còm đi mà buồn hết cả người, lại còn uống chuối xanh đun với cà rốt.... huhu có khi gần như ko có gì là ko uống,
Bị tiểu chảy 1 tuần nay rồi uống thuốc viện Nhi mà cũng đỡ rồi nhưng chưa dứt điểm mà con thì gầy đi, chị nản lắm

Bạn Bin lại bị đi ngaòi hả chị? Nhóc nhà e thì mới dùng kháng sinh và mọc răng nên cũng đang bi đi phân sống mấy hum nay.

me_tintin2012
04-17-2013, 10:19 AM
Có mẹ nào có cách hay cho con bi đi phân sống ko ạ? cho em tham khảo với ạ... .

batgioi
04-17-2013, 10:56 AM
Bạn Bin lại bị đi ngaòi hả chị? Nhóc nhà e thì mới dùng kháng sinh và mọc răng nên cũng đang bi đi phân sống mấy hum nay.
uh, huhu mọc có 1 cái răng mà bị tiêu chảy được 1 tuần rồi hix, đến khổ mấy hôm nay cũng đỡ hơn rồi. Tintin nhà e sao lại dùng kháng sinh à? sốt hay sao?

batgioi
04-17-2013, 10:57 AM

chị thấy có mẹ bảo dùng men Neopeptin trị phân sống tốt lắm, bimbim nhà chị thì chưa dùng men này vì đnag dùng men của viện Nhi

me_ku_bin204
04-17-2013, 11:02 AM
tên này nhà em mới bị 1 tuần thôi, mà hắn gần 2 tuổi rồi chị ạ :(. cũng còn phân hơi sống 1 tí, mấy hôm trước em thấy là thành khuôn rồi thế mà sáng nay lại thấy nát nát :(. sót cả ruột chị ạ

Bé nhà mẹ nó cũng đang bị đi ị phân sống à, Gohappy mách cái men kia đấy, sáng nay cũng cho uống thử rồi chờ đợi đến chiều xem sao chị ạ - men ống í

uh, huhu mọc có 1 cái răng mà bị tiêu chảy được 1 tuần rồi hix, đến khổ mấy hôm nay cũng đỡ hơn rồi. Tintin nhà e sao lại dùng kháng sinh à? sốt hay sao?

Bé nhà em mọc 5 cái răng hàm chị ạ. :(.

gohappy
04-17-2013, 05:28 PM
tên này nhà em mới bị 1 tuần thôi, mà hắn gần 2 tuổi rồi chị ạ :(. cũng còn phân hơi sống 1 tí, mấy hôm trước em thấy là thành khuôn rồi thế mà sáng nay lại thấy nát nát :(. sót cả ruột chị ạ

Bé nhà mẹ nó cũng đang bị đi ị phân sống à, Gohappy mách cái men kia đấy, sáng nay cũng cho uống thử rồi chờ đợi đến chiều xem sao chị ạ - men ống í

Bé nhà em mọc 5 cái răng hàm chị ạ. :(.

CHúc mẹ nó hiệu quả
Chứ nhìn con như thế xót xa lắm

me_ku_bin204
04-17-2013, 05:38 PM
CHúc mẹ nó hiệu quả
Chứ nhìn con như thế xót xa lắm

hôm nay bạn í đi ị 3 lần cơ mà đều có khuôn và lành nhiều rồi, uống thêm tí men nữa chắc ok

gohappy
04-20-2013, 08:09 AM
Bé đỡ chưa vậy mẹ ku bin??????

me_ku_bin204
04-20-2013, 08:35 AM
Bé đỡ chưa vậy mẹ ku bin??????

cảm ơn mẹ bé, bé nhà tớ ok rồi, nhẹ cả người gohappy ạ :D

mergi_rose
04-20-2013, 09:09 AM
cảm ơn mẹ bé, bé nhà tớ ok rồi, nhẹ cả người gohappy ạ :D

oài, sao ko vào nhà hỏi có nhanh hơn ko? hâm quá đi, đỡ là tốt roài

meyeuton11
04-20-2013, 09:11 AM
đánh dấu, bé nhà em hay đi ngoài mà em lại lờ mờ khoản này.

me_ku_bin204
04-20-2013, 09:17 AM
oài, sao ko vào nhà hỏi có nhanh hơn ko? hâm quá đi, đỡ là tốt roài
:D hì , em cũng cố gắng bon chen, hỏi hết thuốc nọ thuốc kia chị ạ, sợ quá, hắn giờ gầy tí í, sót cả ruột

đánh dấu, bé nhà em hay đi ngoài mà em lại lờ mờ khoản này.

:). bé nhà mẹyeuton khỏi chưa?