PDA

View Full Version : Cần giúp: HÀ NỘI: Làm xoăn tóc dài ở đâu đẹp!

Yeu*Bi
12-10-2009, 09:57 AM
Tình hình là tớ luôn trung thành với tóc dài thẳng, nay thấy nhiều bạn làm xoăn fần đuôi tóc rất đẹp nên định bon chen.
Tóc tớ dài quá ngang lưng 1 chút, tớ muốn làm xoăn fần đuôi tóc thui, sóng to, và ko cần vuốt gel để trông đc tự nhiên.

Vậy các bạn tư vấn cho tớ làm xoăn ở đâu đẹp nhé!

Tks in advance!

dqtbaoboi
12-10-2009, 10:00 AM
Tình hình là tớ luôn trung thành với tóc dài thẳng, nay thấy nhiều bạn làm xoăn fần đuôi tóc rất đẹp nên định bon chen.
Tóc tớ dài quá ngang lưng 1 chút, tớ muốn làm xoăn fần đuôi tóc thui, sóng to, và ko cần vuốt gel để trông đc tự nhiên.

Tks in advance!
Bạn ơi lên nhà Đại Đồng ở phố Hoàng Ngọc Phách ấy. Nhà này làm được lắm nhưng nhớ là bảo anh chủ tư vẫn kiểu cho nhá. Anh chủ này đạt nhiều giải về tạo mẫu tóc xoăn lắm. Bạn mình rất nhiều người đã từng làm ở đấy và đều rất hài lòng.

misslinh
12-11-2009, 03:57 PM
Bạn ơi lên nhà Đại Đồng ở phố Hoàng Ngọc Phách ấy. Nhà này làm được lắm nhưng nhớ là bảo anh chủ tư vẫn kiểu cho nhá. Anh chủ này đạt nhiều giải về tạo mẫu tóc xoăn lắm. Bạn mình rất nhiều người đã từng làm ở đấy và đều rất hài lòng.

nhà đại đồng tùy từng người hợp thôi mình và bạn làm ở đó xong đang chết khiếp đây này chắc mấy hôm nữa lại phải đi ép lại mà đắt kinh khủng

megoalxinh
12-11-2009, 04:06 PM
Tớ làm đầu ở nhà Thanh Tình trên Hàng Vải, làm xoăn máy, tớ thấy cũng đẹp và mọi người cũng khen như vậy. Cách đây 6 tháng tớ làm là 600K (bao gồm cả tỉa tóc trước khi uốn), giờ đang chuẩn bị đi làm lại.
Tớ là chủ nghĩa lười nên ngại mấy khoản vuốt keo lắm, làm xoăn máy xong tớ chả vuốt tý keo nào từ hồi đó đến giờ, chỉ có khi nào gội đầu xong thì tối hôm ấy tớ cuốn tóc bằng lô cao su lên đỉnh đầu, xong sáng sau ngủ dậy bỏ ra sóng rất đẹp và bền.

lamphuong
12-11-2009, 04:09 PM
Tình hình là hôm qua tớ cũng vừa đi làm xoăn về, nhưng sáng nay dậy thấy tóc không đẹp, mượt mà như tóc thẳng ép nên hơi chán rồi đây.

megoalxinh
12-11-2009, 04:18 PM
Tình hình là hôm qua tớ cũng vừa đi làm xoăn về, nhưng sáng nay dậy thấy tóc không đẹp, mượt mà như tóc thẳng ép nên hơi chán rồi đây.

Hiiiiiiiiiiiii, mẹ nó ơi tóc xoăn thì làm sao mượt mà như tóc thẳng được, mẹ nó cũng không được chải thẳng ra bằng lược đâu không là bông xù lên đấy.

2vit
12-11-2009, 04:24 PM
tớ vừa làm ở Minh Ánh Nguyễn Trãi - Thanh Xuân cơ quan tớ ai cũng khen là đẹp có ai thử đến đấy xem thế nào.

MeBoongbang
12-11-2009, 04:44 PM
Đợt trước tớ làm ở Minh Phuơng Trần Bình Trọng ấy,vì tham khảo bên WTT thấy mọi người khen nhiều Minh Phương và Tâm Loan ( Triệu Việt Vương),ko biết bây giờcó còn đẹp nữa ko.cũng đang định làm lại đây

shuki
12-11-2009, 04:47 PM
Tâm Loan đắt kinh chị ạ. em cắt tóc từ bé ở đấy thấy bt thôi, có tí thương hiệu tí thôi. Em làm ở Hương Ly 717 Hồng Hà cũng có tiếng từ hồi ở Đào Duy Từ,giá cả phải chăng mà thấy ai cũng khen xinh như búp bê hihihi

MeBoongbang
12-11-2009, 04:53 PM
Tâm Loan đắt kinh chị ạ. em cắt tóc từ bé ở đấy thấy bt thôi, có tí thương hiệu tí thôi. Em làm ở Hương Ly 717 Hồng Hà cũng có tiếng từ hồi ở Đào Duy Từ,giá cả phải chăng mà thấy ai cũng khen xinh như búp bê hihihi
Nhà H chuyển ra bắc được 1 năm chưa?mình cũng chưa làm ở TL lần nào chỉ thấy mọi người khen thế thôi còn vẫn vote cho MP vì 2 lần làm ở đấy đều đẹp.Huơng Ly bây giờ là bao nhiêu 1 đầu xoăn máy vậy?

Lương Hà
12-11-2009, 05:19 PM
Hi bạn
Mình cũng là người để tóc thẳng hơn 20 năm, nhưng mình mới làm xoăn cách đây 1 năm và ai cũng bảo tại sao bây giờ mới làm xoăn?
Mình làm ở 47 Hồng Mai, gần chợ Mơ cũ, giá chỉ có hơn 3 trăm thôi nhưng Tóc rất tự nhiên không phải chăm sóc nhiều vì mình không có thời gian. Mình cũng đã từng làm ở chỗ anh Hiệp nhưng chỉ đẹp lúc đó thôi còn về thì mình không giữ được kiểu như ở tiệm nên hơi tiếc tiền. Ah mà ở 47 Hồng Mai còn có cả làm mặt, đắp mặt nữa tranh thủ thư giãn ngày cuối tuần cũng tiện lắm. Nếu có nhu cầu bạn thử đến đó một lần.

Mẹ của Ỉn
12-11-2009, 05:31 PM
Mình thấy làm xoăn máy bao giờ tóc cũng khô hơn làm xoăn tay, đợt trước mình làm xoăn duỗi ở CH của chị Thủy trến phố Phạm Tuấn Tài thấy rất ưng vì chị ý luôn pha thuốc trước mặt khách (chi ý toàn dùng sp của hãng Live Gain). Thích nhất là chị ý làm cẩn thận từng tí một và rất chịu khó xịt dung dịch khử mùi thuốc nên làm xong gần như ko có mùi gì. Giá thì khoảng 300-350k thôi (tóc mình trước dài chấm thắt lưng chị ý lấy 320k)

Yeu*Bi
12-15-2009, 08:58 PM
Tks các bạn đã có ý kiến!

Các bạn ơi, hic hic, tớ thấy bạn tớ làm và đi ra cửa hàng hỏi thấy đắt kinh!
Tớ định làm ở Hồng Phượng 75 Trần Quốc Toản. Ai làm rồi cho tớ xin ít cmt với! Tks!

Hu hu, ai cũng bảo làm đẹp hay ko còn do hợp làm tớ lo quá cơ! Hic hic, vừa ham hố vừa lo sợ!

nhimxu502
12-15-2009, 10:25 PM
em cũng đang có nhu cầu làm xoăn, tóc em ngắn đến vai thui, hic hic. K biết làm đâu giá cả hợp lý chút, các chị biết chỗ nào gần khu giải phóng, kim liên thì bảo em với,

lamphuong
12-15-2009, 10:33 PM
Hiiiiiiiiiiiii, mẹ nó ơi tóc xoăn thì làm sao mượt mà như tóc thẳng được, mẹ nó cũng không được chải thẳng ra bằng lược đâu không là bông xù lên đấy.

Đúng rồi, tớ về dùng lược chải thế là thôi chào nhé :(, tối qua phải ra hàng cắt tỉa phần xoăn bung ra rồi đợi tóc khỏe 1 chút đi ép thôi.

meoxinh22
12-18-2009, 03:37 PM
Đúng rồi, tớ về dùng lược chải thế là thôi chào nhé :(, tối qua phải ra hàng cắt tỉa phần xoăn bung ra rồi đợi tóc khỏe 1 chút đi ép thôi.
úi,làm j đến mức vậy ạh,chỉ chải r thì lại đi gội đầu,tóc vẫn xoăn như thường mà,em gội xong toàn chải,vì tóc có mượt thì mới đẹp đc,chứ 1 mái tóc rối k thể nào đẹp đc,em làm xoăn máy nên cũng k p vuốt keo,chỉ gội xong r xoắn lọn chút nó khô là bồng bềnh tự nhiên;),có thể do tay nghề của thợ mà tóc chị bị xơ,k lên lọn,hoặc do tóc bị hư tổn sẵn r làm xoăn lên thì khó lên sóng đẹp lắm,chị cứ chăm ủ tóc để nó mềm lại là lại đẹp mà chị, e kinh nghiệm 6 năm nay làm xoăn nên cũng biết chút ít về chăm sóc tóc xoăn.có chị nào mới chuyển từ thẳng sang xoăn chưa quen cách chăm sóc,cứ hỏi e nhá,em múa rìu qua mắt thợ tí:cool:

lamphuong
12-18-2009, 04:24 PM
úi,làm j đến mức vậy ạh,chỉ chải r thì lại đi gội đầu,tóc vẫn xoăn như thường mà,em gội xong toàn chải,vì tóc có mượt thì mới đẹp đc,chứ 1 mái tóc rối k thể nào đẹp đc,em làm xoăn máy nên cũng k p vuốt keo,chỉ gội xong r xoắn lọn chút nó khô là bồng bềnh tự nhiên;),có thể do tay nghề của thợ mà tóc chị bị xơ,k lên lọn,hoặc do tóc bị hư tổn sẵn r làm xoăn lên thì khó lên sóng đẹp lắm,chị cứ chăm ủ tóc để nó mềm lại là lại đẹp mà chị, e kinh nghiệm 6 năm nay làm xoăn nên cũng biết chút ít về chăm sóc tóc xoăn.có chị nào mới chuyển từ thẳng sang xoăn chưa quen cách chăm sóc,cứ hỏi e nhá,em múa rìu qua mắt thợ tí:cool:

Cõ lẽ là tóc không ăn thuốc và tay nghề thợ nữa nên làm lần nào cũng chẳng ăn ý dù rất kết tóc xoăn :)

bongbongbongbenh
12-18-2009, 04:47 PM
Mình thấy làm xoăn máy bao giờ tóc cũng khô hơn làm xoăn tay, đợt trước mình làm xoăn duỗi ở CH của chị Thủy trến phố Phạm Tuấn Tài thấy rất ưng vì chị ý luôn pha thuốc trước mặt khách (chi ý toàn dùng sp của hãng Live Gain). Thích nhất là chị ý làm cẩn thận từng tí một và rất chịu khó xịt dung dịch khử mùi thuốc nên làm xong gần như ko có mùi gì. Giá thì khoảng 300-350k thôi (tóc mình trước dài chấm thắt lưng chị ý lấy 320k)

chỗ chị bảo là làm xoăn máy hay xoăn tay hả chị?cho em hỏi chút nhé! mặt em nhìn hơi già thì phải, liệu làm xoăn có sợ già đau già đớn không hả các mẹ, em cũng trung thành với tóc dài thẳng từ bé tới giờ 24 tuổi rồi.hihi

Mẹ của Ỉn
12-19-2009, 01:04 PM
chỗ chị bảo là làm xoăn máy hay xoăn tay hả chị?cho em hỏi chút nhé! mặt em nhìn hơi già thì phải, liệu làm xoăn có sợ già đau già đớn không hả các mẹ, em cũng trung thành với tóc dài thẳng từ bé tới giờ 24 tuổi rồi.hihi
Bạn ơi chỗ chị ý có làm cả xoăn máy đấy nhưng chị ý bảo thích làm xoăn tay hơn. Mà mình cũng thích làm xoăn tay, làm xong tóc rất mềm và bóng. Đúng là làm tóc xoăn thì bao giờ trông cũng hơi già nhưng làm xong nhuộm màu sáng một chút là ok, tùy vào gu của bạn thôi. Xoăn lọn to thì tóc bồng bềnh nhìn sang và quyến rũ, còn nếu bạn sợ già thì làm xoăn duỗi như mình nè (giống mấy cô hot girl) + nhuộm đỏ tím/nâu vàng. Nhưng kiểu này đẹp nhất là tóc phải tầm chấm thắt lưng hoặc hơn một chút --> đi đường các anh cứ gọi là ngất ngây con gà tây

nhimxu502
12-19-2009, 01:37 PM
Bạn ơi chỗ chị ý có làm cả xoăn máy đấy nhưng chị ý bảo thích làm xoăn tay hơn. Mà mình cũng thích làm xoăn tay, làm xong tóc rất mềm và bóng. Đúng là làm tóc xoăn thì bao giờ trông cũng hơi già nhưng làm xong nhuộm màu sáng một chút là ok, tùy vào gu của bạn thôi. Xoăn lọn to thì tóc bồng bềnh nhìn sang và quyến rũ, còn nếu bạn sợ già thì làm xoăn duỗi như mình nè (giống mấy cô hot girl) + nhuộm đỏ tím/nâu vàng. Nhưng kiểu này đẹp nhất là tóc phải tầm chấm thắt lưng hoặc hơn một chút --> đi đường các anh cứ gọi là ngất ngây con gà tây

địa chỉ cụ thể ở đâu bạn ơi? MÌnh cũng đang định đi làm xoăn. Tóc mình mới đến vai thui à, bạn up ảnh bạn làm xoăn lên đi

bongbongbongbenh
12-19-2009, 01:51 PM

hihi tóc em thì dài đúng chỉ tiêu cho phép như chị nói rồi, tại em cao to nên nhìn đã hơi bị già rồi, đã vậy lại lấy chông hơn em có 2 tuổi nên cứ băn khoăn không biết có bị già không đi voái anh ấy người ta lại bảo như chị em thì.....hihi chị làm xoăn lâu chưa?có bị duỗi ra không hả chị? nếu lúc nào tiện chị post hình lên cho em thêm tự tin thay đổi style chị nhé!hihi

Mẹ của Ỉn
12-19-2009, 02:13 PM
hihi tóc em thì dài đúng chỉ tiêu cho phép như chị nói rồi, tại em cao to nên nhìn đã hơi bị già rồi, đã vậy lại lấy chông hơn em có 2 tuổi nên cứ băn khoăn không biết có bị già không đi voái anh ấy người ta lại bảo như chị em thì.....hihi chị làm xoăn lâu chưa?có bị duỗi ra không hả chị? nếu lúc nào tiện chị post hình lên cho em thêm tự tin thay đổi style chị nhé!hihi
Làm xoăn duỗi thì đúng như tên gọi của nó: tóc chỉ xoăn nhẹ ko xù lên đâu mà sợ già, gội đầu xong đừng dùng lược chải mà lấy tay cào cho khỏi rối, rồi bóp bóp là nó lại xoăn lên thôi. Cũng tương đối bền, nhưng đợt vừa rồi hứng chí mình đi cắt xoẹt một cái rồi (thế nên mới phải thanh lý xả khô và dưỡng cho một mẹ ở mục thanh lý đấy). Hình thì mình có nhưng mà xã chụp xấu òm, cái nào được được thì lại tối quá ko nhìn rõ lọn tóc (vì mình nhuộm đỏ tím). Cái chính là chưa biết xử lý thế nào để che được "cái mẹt" đi đã, post lên đây các mẹ nhìn ngại chết

nhimxu502
12-19-2009, 02:23 PM
Làm xoăn duỗi thì đúng như tên gọi của nó: tóc chỉ xoăn nhẹ ko xù lên đâu mà sợ già, gội đầu xong đừng dùng lược chải mà lấy tay cào cho khỏi rối, rồi bóp bóp là nó lại xoăn lên thôi. Cũng tương đối bền, nhưng đợt vừa rồi hứng chí mình đi cắt xoẹt một cái rồi (thế nên mới phải thanh lý xả khô và dưỡng cho một mẹ ở mục thanh lý đấy). Hình thì mình có nhưng mà xã chụp xấu òm, cái nào được được thì lại tối quá ko nhìn rõ lọn tóc (vì mình nhuộm đỏ tím). Cái chính là chưa biết xử lý thế nào để che được "cái mẹt" đi đã, post lên đây các mẹ nhìn ngại chết

bạn up địa chỉ lên đi, có gì mình đi làm

Mẹ của Ỉn
12-19-2009, 02:29 PM
bạn up địa chỉ lên đi, có gì mình đi làm
Cũng chả nhớ chính xác nữa, để lát mình đi qua ngó lại đã rồi thông báo với cả nhà nhé.

bongbongbongbenh
12-19-2009, 02:31 PM

hihi tóc em tương đối dày chị ạ, trán lại ngắn nên có dám đển mái đâu nên độ già lại càng cao.hi chị cứ cho cả hình của chị để gọi là giao lưu ấy mà.hihi cho chị em chút niềm tin làm đẹp chị ạ.

Mẹ của Ỉn
12-19-2009, 02:56 PM
hihi tóc em tương đối dày chị ạ, trán lại ngắn nên có dám đển mái đâu nên độ già lại càng cao.hi chị cứ cho cả hình của chị để gọi là giao lưu ấy mà.hihi cho chị em chút niềm tin làm đẹp chị ạ.
Nhưng mà tớ nói trước: đây chỉ là nhận xét chủ quan của tớ, tớ thấy thế là được, mẹ nào xem thấy ko ổn thì cũng đừng ném đá mà tội nghiệp cho tớ nhé. Thôi thì tớ hi sinh vì sự nghiệp làm đẹp của chị em chúng ta vậy. Vì lúc ý ko chủ định chụp tóc nên tớ lựa mãi mới có mấy hình gọi là nhìn rõ nếp tóc một tý, mọi người tham khảo tạm vậy, nhưng mà đừng cười tớ nhé.

Yeu*Bi
12-19-2009, 03:10 PM

Mình vừa đi làm đầu xoăn về, giống hình ở avatar bạn Meoxinh, tớ chỉ làm xoăn đuôi thôi. Khá ưng ý. Hiện đc 3 hôm, cơ bản ai nhìn cũng khen làm đẹp, lọn đẹp. Vậy là yên tâm rồi!
Ah, tớ chỉ làm xoăn đuôi, kiểu tự nhiên, nên ko fải vuốt keo, gội xong sấy, chải bt, chỉ cần lấy tay cuốn cuốn lọn tóc là lúc khô hết tóc là đc luôn. May quá, làm xoăn mà ko fải cầu kỳ chăm sóc chứ ko tớ fải bb!

meoxinh22
12-20-2009, 08:16 PM
Mình vừa đi làm đầu xoăn về, giống hình ở avatar bạn Meoxinh, tớ chỉ làm xoăn đuôi thôi. Khá ưng ý. Hiện đc 3 hôm, cơ bản ai nhìn cũng khen làm đẹp, lọn đẹp. Vậy là yên tâm rồi!
Ah, tớ chỉ làm xoăn đuôi, kiểu tự nhiên, nên ko fải vuốt keo, gội xong sấy, chải bt, chỉ cần lấy tay cuốn cuốn lọn tóc là lúc khô hết tóc là đc luôn. May quá, làm xoăn mà ko fải cầu kỳ chăm sóc chứ ko tớ fải bb!

hì hì,em cũng vẫn đang để tóc xoăn đuôi nè chị,đúng là nhàn lắm,chỉ cần gội xong xoắn 1 chút r tha hồ,khỏi cần keo j cả,vuốt dầu olive cho nó bóng lên là nuột :cool:.ah quên k hỏi,chị làm ở đâu thế?em hóng hớt tí

bongbongbongbenh
12-21-2009, 10:35 AM
Nhưng mà tớ nói trước: đây chỉ là nhận xét chủ quan của tớ, tớ thấy thế là được, mẹ nào xem thấy ko ổn thì cũng đừng ném đá mà tội nghiệp cho tớ nhé. Thôi thì tớ hi sinh vì sự nghiệp làm đẹp của chị em chúng ta vậy. Vì lúc ý ko chủ định chụp tóc nên tớ lựa mãi mới có mấy hình gọi là nhìn rõ nếp tóc một tý, mọi người tham khảo tạm vậy, nhưng mà đừng cười tớ nhé.

hi thanks chị nhé!nhìn chị có con lớn rùi mà trẻ thât, chị lại để được mái nên nhin càng trẻ, không như em, trán ngăn choằn không để được mái nên nhin già ngòm,hix mới 24 mà nhìn em như bà cụ non rồi.Buồn!

Mẹ Mina
12-21-2009, 10:39 AM
cho hỏi làm xoăn xong nen hấp/ủ tóc bằng loại dầu hấp tóc nào thì tốt và giữ màu được lâu hơn, giữ sóng tốt hơn nhỉ?

namlinhchi08
12-21-2009, 11:27 AM

Tớ cũng đang tính làm xoăn, để tóc thẳng mãi rồi, chỉ có hôm cưới làm xoăn giả thấy khá hợp, ai cũng bảo sao k làm xoăn đi nhưng tớ ngại vi rất lười chăm sóc tóc. Tớ cũng thích làm xoăn đuôi, tóc tớ dài ngang lưng thôi, bạn vừa đi làm ở đâu thế, giá cả thế nào, cho tớ địa chỉ với, cám ơn nhiều nhé!

kising_satan
12-22-2009, 03:58 PM
hi em mới làm xoăn được 2 tuần, nhưng em tóc ngăn, làm xoăn đầu ngắn, xoăn số, không chăm sóc chi hết. ai cũng khen dễ thương. :D

302709
12-22-2009, 04:45 PM
Meoxinh và Yeu*Bi ơi, hai bạn cho mình địa chỉ làm tóc với. Mình cũng đang muốn đi làm xoăn đuôi để thay đổi. Cảm ơn trước nhé!

meoxinh22
12-25-2009, 04:23 PM
cái đầu hiện giờ,em làm ở chỗ anh dũng 4b đường thành,nó cứ dụ làm xoăn máy nhưng hôm nọ aanj e đến làm xoăn tay cũng đẹp vậy,nhưng tóc chị p mềm thì làm xoăn lên sóng mới đẹp,k p vuôt keo,còn nếu tóc chị đã hư tổn r thì p ủ phục hồi tóc

cupid84
01-13-2010, 08:29 AM
Em hay làm xoăn chỗ chị Hà Miranwa nhé, ngay đầu đường Cao Bá Quát về phía Lê Duẩn ý ạ!

dimcon
01-13-2010, 08:34 AM
em vote cho Đại Đồng ở Hoàng Ngọc Phách

lamphuong
01-13-2010, 08:54 AM
Mặc dù đã duỗi tóc và đi ép phồng rồi nhưng vẫn hóng địa chỉ làm tóc xoăn đẹp :D

Mẹ Sơn Ca
01-13-2010, 09:37 AM
Tớ chỉ làm xoăn ở số 32 Hàn Thuyên của chị Thu, làm xong ko phải sấy, ko vuốt gel, sóng đẹp, đi đâu ai cũng hỏi. hi hi

bobyyeuthuong
01-13-2010, 09:48 AM
Tớ chỉ làm xoăn ở số 32 Hàn Thuyên của chị Thu, làm xong ko phải sấy, ko vuốt gel, sóng đẹp, đi đâu ai cũng hỏi. hi hi

E nhìn nick của chị em biết ngay là chị rồi, khách hàng nhà em đây mà. Chị ý làm tóc xoăn đẹp lắm, và người cũng đẹp nữa ạ.

BigMama
01-13-2010, 10:04 AM
Các mẹ có biết địa chỉ làm xoăn đẹp cho tóc ngắn ko?
Mình muốn làm tóc phồng lên và hơi bồng bềnh 1 chút, chứ ko làm xoăn thành lọn vì như thế thì giống mấy bà già Hàn Quốc lắm.

Mình đã làm xoăn nhẹ 1 lần ở Trần Hùng, nói chung là ưng ý nhưng ở đó giá cao quá, mình vừa hỏi mà đòi 800-1tr cho tóc ngắn. Nhờ các mẹ tư vấn địa chỉ nào gần phố cổ hoặc trung tâm. Cảm ơn các mẹ nhiều.

mẹ Cún xinh
01-13-2010, 10:10 AM
Tớ cũng vote cho Minh Phương, hơi đắt, nhưng tớ thấy đáng tiền lắm. Làm tóc ở đấy xong là khó đi chỗ khác lắm.

Yeu*Bi
01-13-2010, 10:31 AM
Các mẹ có biết địa chỉ làm xoăn đẹp cho tóc ngắn ko?
Mình muốn làm tóc phồng lên và hơi bồng bềnh 1 chút, chứ ko làm xoăn thành lọn vì như thế thì giống mấy bà già Hàn Quốc lắm.

Mình đã làm xoăn nhẹ 1 lần ở Trần Hùng, nói chung là ưng ý nhưng ở đó giá cao quá, mình vừa hỏi mà đòi 800-1tr cho tóc ngắn. Nhờ các mẹ tư vấn địa chỉ nào gần phố cổ hoặc trung tâm. Cảm ơn các mẹ nhiều.

Huhu, giá đó là đúng mà bạn! Tớ xoăn dài, làm mỗi đuôi mà còn bị HP xơi ngon 1.6tr kìa! :rolleyes:

mylinh90
01-13-2010, 08:53 PM
Tanya ở 33 Tân ấp , ở đấy nối và làm xoăn đẹp khá đẹp đấy ạ :p

MeVNAH
03-03-2010, 01:44 PM
Salon Vũ Nga phố Đào Tấn ( style Hàn Quốc ). Kết luận Đẹp và Rẻ nhất HN. http://www.thegioidienanh.vn/2010021...n-gi225-re.htm

Gaubong
03-03-2010, 01:54 PM
Mình hay làm ở nhà Hằng ở Văn Miếu (chéo cửa chính văn Miếu). Mình làm xoăn tóc ngang lưng là 600k, cả nhuộm là 800k. Chị mình làm tóc ngắn xoăn khoảng 500k. Nếu bạn ép kèm theo cắt sẽ đc free tiền cắt. Nói chung mình thấy thái độ phục vụ dễ chịu, nhiều nhân viên, trừ tết ra còn lại k bao giờ phải chờ lâu.
Nhà mình cả nhà đều quen làm ở đây, e trai mình cũng cắt tóc ở đấy vì hàng này có 1 cậu cắt tóc khá đẹp cho cả nam và nữ.

MeBoongbang
03-03-2010, 02:02 PM
Tớ cũng vote cho Minh Phương, hơi đắt, nhưng tớ thấy đáng tiền lắm. Làm tóc ở đấy xong là khó đi chỗ khác lắm.
ko phải là hơi đắt mà quá chát mẹ nó ạ.Đẹp thì đúng là đẹp,nhưng mà cả cái đầu uốn xoăn, nhuộm và cắt mà đến 3tr6 bao giờ.Tớ cũng làm xoăn ở MP 3 lần rồi đúng là ko thể đi chỗ khác nhưng khuyên các mẹ là chỉ nên đến đó cắt và uốn chứ nhuộm thì đi chỗ khác cho nó rẻ

Mình hay làm ở nhà Hằng ở Văn Miếu (chéo cửa chính văn Miếu). Mình làm xoăn tóc ngang lưng là 600k, cả nhuộm là 800k. Chị mình làm tóc ngắn xoăn khoảng 500k. Nếu bạn ép kèm theo cắt sẽ đc free tiền cắt. Nói chung mình thấy thái độ phục vụ dễ chịu, nhiều nhân viên, trừ tết ra còn lại k bao giờ phải chờ lâu.
Nhà mình cả nhà đều quen làm ở đây, e trai mình cũng cắt tóc ở đấy vì hàng này có 1 cậu cắt tóc khá đẹp cho cả nam và nữ.
Nhà Hằng tớ chưa làm xoăn bao giờ nhưng tớ thấy nhuộm được mà giá cả hợp lý

tila123456
03-05-2010, 10:09 AM
Mình làm tóc xoăn ở landuy, cổng làng sinh viên hacinco cũng đẹp mà giá lại phải chăng

MeVNAH
03-05-2010, 01:49 PM
Một số kinh nghiệm khi đi làm tóc các mẹ tham khảo nhé:

Vấn đề dễ gặp nhất khi chị em đi làm tóc đó là luôn luôn thắc mắc: làm ở đâu thì đẹp, giá cả như thế nào có vừa túi tiền, thuốc làm tóc có tốt hay không?... Hãy chú ý một số lưu ý sau đây để có một mái tóc đẹp hơn.
- Trước tiên, bạn phải uốn xoăn giả trước để xem mặt mình có hợp không.
- Sau đó, tham khảo các địa chỉ làm tóc qua bạn bè, người quen. Chú ý điểm nổi bật của tiệm làm tóc, vì có nơi chỉ hợp cắt đầu Vic, có nơi chỉ tỉa đầu dài mới đẹp, v.v…
- Chú ý thuốc làm tóc, nên chọn thuốc tốt như vì tóc của bạn sẽ đỡ bị hại hơn.
- Mang hình kiểu tóc mình ưng ý tới cửa hàng là một gợi ý tốt.
- Không làm tóc và nhuộm cùng một lúc vì dễ khiến tóc bị khô, xơ, chẻ ngọn vì tác động của nhiều hoá chất cùng lúc. Thời gian cách nhau tối thiểu là 2 tuần.
- Nên dành thời gian chăm sóc tóc bằng cách ủ lạnh, cuốn lô để giữ nếp. Một tháng nên đi hấp tóc tối thiểu một lần.
- Không nên đổi kiểu tóc quá nhanh dễ khiến tóc hư tổn.

Nhi-Anh
03-06-2010, 09:03 PM
Em vuằ làm xoăn xong này. Các mẹ ra mr Shin ở HUỳnh Thúc Kháng. Bảo em Linh làm cho. Lúc gội đầu xong các mẹ ko cần phải sấy tạo kiểu, chỉ cần chờ tóc hơi khô 1 chút rồi dùng tay quấn 2 lọn 2 bên vào, cho đến khi kho,vuốt ít gel dưỡng vào là tóc các mẹ bồng bềnh ngay. Ko phải mất thời gian và tiền bạc ra hàng sấy.

Mốt Đẹp
03-06-2010, 11:11 PM
Tớ cũng quan tâm , nhưng hè rồi để thẳng cho mát

chi_chocolate
03-06-2010, 11:30 PM
em làm ở Đại Đồng,cũng được mọi người khen lắm,nhưng h thik tóc kiểu giống Minh Hằng hơn,k bít có nên cắt k ? :(

Sơn Nam
03-07-2010, 09:27 AM
em làm ở Đại Đồng,cũng được mọi người khen lắm,nhưng h thik tóc kiểu giống Minh Hằng hơn,k bít có nên cắt k ? :(

Thôi nàng ơi, người ta để tóc đó thì đẹp vì hợp khuôn mặt, còn mình thì chưa chắc đã đẹp cho dù có cắt được đúng kiểu thế. Cứ để tóc dài đê cho nó hiền (hì hì). Chẳng có mốt gì lâu bền bằng tóc dài đâu.
Tóc mẹ nó hiện đẹp rồi thì cứ để đi, đổi chác lắm rồi lại ngán đấy.

tnlinh99
07-29-2010, 11:07 AM
Bạn ơi làm xoăn dài ở Huỳnh Thúc Kháng giá cả thế nào hả bạn. mình cũng đạng có í định làm xoăn nhưng ko muốn keo gôm gì đâu. Mình chỉ thích gội xong xịt tí dưỡng cho nhanh và tự nhiên

tomyeu2010
07-29-2010, 10:49 PM
Bạn ơi làm xoăn dài ở Huỳnh Thúc Kháng giá cả thế nào hả bạn. mình cũng đạng có í định làm xoăn nhưng ko muốn keo gôm gì đâu. Mình chỉ thích gội xong xịt tí dưỡng cho nhanh và tự nhiên

hôm mình đi làm tóc thấy anh thợ bảo là ở hà nội thì có chị oanh ở hàng gà là làm tóc xoăn chuẩn ko phải chỉnh. nàng thử tìm hiểu xem chứ tớ cũng chưa làm bao giờ ^^

meyeuJour
07-31-2010, 11:20 PM
mẹ nó tâm trạng giống mình, lúc xoăn thì ngồi tiếc nuối cái hồi tóc thẳng, lúc tóc thẳng thì lại muốn phá cách thành xoăn. Kết quả vẫn phải trung thành với tóc thẳng mượt, hihi.

Kj3u_Ljnh
09-29-2010, 04:34 PM
e vừa đi làm tóc xoăn về, xoăn dài lọn liếc đàng hoàng, nếu tháo tóc nối ra thì thành xoăn ngắn, vẫn bồng bềnh, lọn vừa phải, như kiểu sấy xoăn í ạ, lúc vừa làm xog, chưa sấy, e đã mừng thầm vì đúng kiểu xoăn e thjx rùi, sau đó a í sấy lên thì e lại thấy ko đẹp = lúc chưa sấy mới chết chứ =)) ...Hiện e đang rất là phởn :))
E làm ở salon Quyền Anh ngõ 18 Huỳnh Thúc Kháng
làm cả bộ tóc nối, và tóc ngắn của e là 800k , xoăn máy ạ :D

methungoc
11-12-2010, 12:36 AM
nhiều địa chỉ quá không biết chọn chỗ nào nữa, chỗ Quyền Anh HTKháng kia làm xoăn tóc dài có đẹp không ạ

Oishe
11-12-2010, 09:24 AM
e vừa đi làm tóc xoăn về, xoăn dài lọn liếc đàng hoàng, nếu tháo tóc nối ra thì thành xoăn ngắn, vẫn bồng bềnh, lọn vừa phải, như kiểu sấy xoăn í ạ, lúc vừa làm xog, chưa sấy, e đã mừng thầm vì đúng kiểu xoăn e thjx rùi, sau đó a í sấy lên thì e lại thấy ko đẹp = lúc chưa sấy mới chết chứ =)) ...Hiện e đang rất là phởn :))
E làm ở salon Quyền Anh ngõ 18 Huỳnh Thúc Kháng
làm cả bộ tóc nối, và tóc ngắn của e là 800k , xoăn máy ạ :D

Chị ơi cho em xin 1 bức hình để em nghía coi nào ,em cũng đang quan tâm .thạks chị nhìu .

nemnem
12-11-2010, 01:53 PM
làm ở Đại Đồng xoăn dài giá là bao nhiêu nhỉ? tóc mình dài ngang lưng

Phan Linh
12-11-2010, 08:46 PM
em làm xoăn 3 lần rồi làm ở 3 nới khác nhau nhưng chỉ thấy chỗ Ngọc Hân ngõ 462 đường Bưởi là làm đẹp mà rẻ. ở đấy nhuộm cũng rẻ.e mang cái hình đến đấy rồi chị ý làm cho ko khác tẹo nào luôn.mà về sau tóc có duỗi nhưng càng duỗi càng đẹp.tóc e làm ở đấy xoăn hơn 1 năm rồi mà ko duỗi hết trông rất thích.nó mọc dài đến eo mà vẫn đẹp nhưng nặng đầu quá nên e cắt ngắn luôn 1 phát đến vai nó vẫn còn xoăn nhưng vẫn đẹp :))

Ốc Mít còi
12-11-2010, 09:45 PM
Em vuằ làm xoăn xong này. Các mẹ ra mr Shin ở HUỳnh Thúc Kháng. Bảo em Linh làm cho. Lúc gội đầu xong các mẹ ko cần phải sấy tạo kiểu, chỉ cần chờ tóc hơi khô 1 chút rồi dùng tay quấn 2 lọn 2 bên vào, cho đến khi kho,vuốt ít gel dưỡng vào là tóc các mẹ bồng bềnh ngay. Ko phải mất thời gian và tiền bạc ra hàng sấy.

Em Linh ở MR Shin đã tách ra làm riêng từ mấy tháng nay rồi. Các mẹ có ai biết đ/c cửa hàng của em ý thì cho mình xin với nhé. Trước kia hay cắt uốn ở Shin đều do em Linh này làm và mình đều rất ưng ý... Bây giờ đnag ko biết làm ở đâu đây...Hic...

numi
12-12-2010, 03:11 PM
mình làm xoăn dài lọn lớn đã đc 1 năm mà giờ vẫn có người hỏi đ/c. mà mình luoi chăm sóc tóc lắm, nói không với Gel, sáp, máy sấy...
địa chỉ mình làm ở VINH SALON, khu thành công-CƠM NIÊU j j đó huỳnh thúc kháng rẽ vào
hihi, vào sg định cư rồi nhg đụng đến tóc mình vẫn chờ lúc nào ra hn mới làm ở chỗ này

nemnem
12-12-2010, 11:41 PM
http://my.opera.com/hairsalonmoly/blog/
em quyết định đến chỗ này làm đây, mai đi luôn, thử làm chuột bạch xem sao
các mẹ có thể tham khảo giá trong cái link em gửi nhé

babycool789
12-13-2010, 12:00 AM
em làm xoăn 3 lần rồi làm ở 3 nới khác nhau nhưng chỉ thấy chỗ Ngọc Hân ngõ 462 đường Bưởi là làm đẹp mà rẻ. ở đấy nhuộm cũng rẻ.e mang cái hình đến đấy rồi chị ý làm cho ko khác tẹo nào luôn.mà về sau tóc có duỗi nhưng càng duỗi càng đẹp.tóc e làm ở đấy xoăn hơn 1 năm rồi mà ko duỗi hết trông rất thích.nó mọc dài đến eo mà vẫn đẹp nhưng nặng đầu quá nên e cắt ngắn luôn 1 phát đến vai nó vẫn còn xoăn nhưng vẫn đẹp :))

mình cũng thích cái kiểu này, càng lâu lại càng đẹp, nhưng nhiều dchi quá, như lạc vào ma trận y', chọn chỗ nào bi giờ

me kenz
12-13-2010, 09:10 PM
e vua moi lam dau xoan nhe o Huy Viet 55 Trần xuân soạn, đắt kinh, mà lại còn xấu kinh nữa. ai nhìn cũng chê, làm mất tiền mà còn bị chê là già đi bao nhiêu tuổi, chán wa

haxuhaxi
01-05-2011, 04:45 PM

Cho em hỏi rổ giá ở đấy thế nào với, đang định đi làm mà chả biết nên chọn tiệm nào

Zinbeo
01-05-2011, 08:25 PM
Em cũng muốn làm xoăn duỗi ý ạ để cho tóc nó hơi cong thôi chứ làm xoăn thì sợ già đau đớn.... Mẹ nào chỉ địa chỉ chính xác chỗ làm xoăn tay cho em tham khảo vơi...

littleduck
01-09-2011, 01:01 AM
e cũng đang phân vân: Thanh Monaco hay Mr shin đây, cả nhà cho ý kiến với:( thanks

ms.chick
01-11-2011, 12:03 AM
mình làm xoăn dài lọn lớn đã đc 1 năm mà giờ vẫn có người hỏi đ/c. mà mình luoi chăm sóc tóc lắm, nói không với Gel, sáp, máy sấy...
địa chỉ mình làm ở VINH SALON, khu thành công-CƠM NIÊU j j đó huỳnh thúc kháng rẽ vào
hihi, vào sg định cư rồi nhg đụng đến tóc mình vẫn chờ lúc nào ra hn mới làm ở chỗ này
hihi, hnay sau bnh hỏi han lăn tăn zjữa thanh monaco vs vài chỗ e cũg ra V-salon làm :D
nchug là mới làm nên k biết có zjữ lâu đc ko vì tóc e cũg k fải dạng ăn thuốc nhưg mà thấy thái độ nv rất ok, nhiệt tình dễ chịu :D
E làm từ 3h kém đến 8r mới xog, lúc đấy còn mỗi mh em, nv đi về hết rồi còn có mỗi anh zjai làm cho em vs cả 1 chị thu tiền nữa. Mh là khách thì sốt ruột mà anh kia thì cứ nhẹ nhàg từ từ, còn hỏi mh có hấp ko. Chứ k kiểu thấy mng về hết mà làm qua loa cho xog để về đâu ạh.
mỗi tội hơi tiếc vì mh làm xoăn thấp quá, về bị chê là đág ra fải cao hơn thì đẹp ( cái này là lỗi do e vì e đòi làm thấp )
bonus cả nhà ảnh đằg sau của em, hơi thấp đúg ko ạh :(
lúc ở đấy đc anh kia sấy cho như búp bê í :x, h chắc hnào mún búp bê thì fải ra hàg rùi :(, cơ mà fi về văn quán nên gió thổi tug tóe, em fải cuộn = tay lại nên hem đẹp = lúc ở đấy

thegioitoc.vn
01-11-2011, 11:15 AM
http://thegioitoc.vn/get_image_News/image/Salon%20Dang%20Thang/salon-thang-5.jpg

Các mẹ muốn làm xoăn kiểu này thì qua salon Thắng ở Khương THượng, Đống Đa nhé. Chỉ mất có 1 tiếng, giá khoảng 400K-1tr. Đây là thông tin về salon: http://thegioitoc.vn/js.asp?id=2&matin=425

kin_siz1221
01-12-2011, 11:28 PM
các mẹ xem thêm tại đây nhé (http://tinmoingay.com/gai-dep-moi-ngay-mizutani-nozoai-goi-cam-tai-trien-lam-xe-hoi/)

me.be.bum
01-14-2011, 10:07 AM
các c ơi, cho e hỏi là sau khi sinh bao lâu có thể làm xoăn ạ? e sinh đc hơn 2 tháng rồi, ko cho con bú ạ, tiện thể cho e hỏi là e muốn làm xoăn cho tóc hơi bồng lên thoi ( tóc e ngắn và mỏng ạ) thì làm ở đâu rẻ vs đẹp ạ, các c post ảnh lên nhé, thanks :)

Vànhkhuyên
01-14-2011, 10:13 AM
Mình có ý định làm xoăn lâu lắm rồi nhưng vẫn chưa làm ,vì làm xoăn phải đi theo quần áo nữa nhưng mình thì về khoản ăn mặc không được sành điệu cho lắm .

pt_accessories
01-14-2011, 11:40 AM
các bạn ra Minh Phương Trần QUốc Toản đó, mình ưng nhất làm xoăn ở đây!

huongscarlet
01-14-2011, 03:10 PM
Tớ thấy trên mạng có bán cái bộ làm tóc xoăn lọn tự nhiên mà ko cần thuốc và nhiệt độ ý, tất nhiên là xoăn giả, định mua về thử mà ko biết có ai thử chưa.

me.be.bum
01-14-2011, 03:51 PM
nếu là xoăn giả kiểu cuốn lô thì c ra xuân thủy mua bộ trục lô cuốn, tả ntn nhỉ? thanh nhỏ, dài dài, bên ngoài là mút, bên trong có 1 dây đồng hoặc dây ji đó e ko rõ, về cuốn rồi vặn dây cuốn vào, đi ngủ, sáng hôm sau bỏ ra, xoăn tí thò lò, đi đường gió nó duỗi ra bớt rất đẹp, bạn e nó nối tóc toàn làm vậy, đẹp ko khác mấy cô hó gơn trên mạng, mà rẻ, có 26k/10 thanh, tóc e ngắn nên lười làm, làm ko đpẹ bằng tóc dài

ms.chick
01-14-2011, 10:31 PM
Tớ thấy trên mạng có bán cái bộ làm tóc xoăn lọn tự nhiên mà ko cần thuốc và nhiệt độ ý, tất nhiên là xoăn giả, định mua về thử mà ko biết có ai thử chưa.

cái này nó chỉ đẹp lúc tháo ra thôi ạh, quay đi quay lại lại duỗi ra hết
em thấy cái lô mút còn ăn tóc hơn ạh :D

thegioitoc.vn
01-17-2011, 03:06 PM
Mẹ nào ở khu Yên Phụ thì qua salon Bắc 90 Yên phụ nhé. Giá ở đây khá ổn mỗi tội rất đông khách. Dân văn phòng và chị em giáo viên mấy trường quanh đó đều làm tóc ở đây.
Đây là thông tin về cửa hàng: http://thegioitoc.vn/js.asp?id=2&matin=431

yeube_shop
01-18-2011, 01:27 PM
Xem xong k biết nên làm ở đâu các mẹ ạ. Nhiều địa chỉ quá ạ.
Tóc e làm xoăn được 1 năm (xoăn ngắn), bây giờ cũng đang muốn làm lại tóc. Mà chưa biết làm xoăn tiếp hay duỗi nữa. :))

mebimbeo
01-18-2011, 01:41 PM
Mình cũng thấy bạn mình làm ở Minh Phương 84 Trần Quốc Toản rất đẹp (đầu nó dài cả cắt, uốn 1700k, chưa có nhuộm, cắt 300k, uốn 1400k). xong tóc mềm bồng bềnh rất đẹp, mình hỏi nó trước khi đi làm nhưg cuối cùng lại ko đến đó làm vì thấy hơi chát, thế là làm ở chỗ này giờ nhìn đầu mình mới thấy tiếc, đúng là xảy 1 ly đi 1 dặm luôn.

derma
01-18-2011, 08:51 PM
Sao các mẹ làm ở Minh Phương đều đẹp nhỉ? Số mình đen, cũng nghe mọi người quảng cáo ra đó làm. Làm xong về k nhận ra mình nữa. Hic. Vừa già, vừa xù bông lên chả ra kiểu gì, giống đầu mấy bà già :(. Thất vọng tràn trề. Chắc bị em mới học nghề làm. Mà lại đắt nữa chứ. Cách đây 3-4 năm mà đã hơn 1 củ rồi. Từ đó sợ chả dám đi làm xoăn thật mặc dù cuốn xoăn giả rất đẹp. Thế rồi chán quả đầu ép thẳng quá (từ bé -> lớn) nên lại oánh liều 1 phen. Tìm hiểu trên mạng mãi rồi thế là quyết tâm đến nhà Monaco tận Lạc Trung. Đi với 1 cô bạn. Đến đó cũng thấy yên tâm và thoải mái với thái độ phục vụ. Thế mà 'nó' lại ứ làm cho mình mới ức chứ. Vì tóc mình vẫn còn tóc ép, làm xoăn lên sẽ hỏng tóc.... Huhu. Thôi thế là lại phải nuôi tóc cho hết chỗ tóc ép rồi mới làm xoăn đc. Lại chịu 1 thời gian tóc tai như con bú rù vậy. Hic. Thế rồi 1 hôm vào Sài Gòn, oánh liều làm xoăn ở chỗ 2 cô bạn làm rất đẹp và rẻ. Đúng là trời k phụ lòng người. Làm xong tóc k hỏng tẹo nào, lại còn đẹp nữa hihi. Mình ngẫm ra 1 điều là k phải cứ hiệu đắt tiền, hiệu có tiếng là làm đẹp :D

Yeu*Bi
01-18-2011, 09:45 PM
hihi, hnay sau bnh hỏi han lăn tăn zjữa thanh monaco vs vài chỗ e cũg ra V-salon làm :D
nchug là mới làm nên k biết có zjữ lâu đc ko vì tóc e cũg k fải dạng ăn thuốc nhưg mà thấy thái độ nv rất ok, nhiệt tình dễ chịu :D
E làm từ 3h kém đến 8r mới xog, lúc đấy còn mỗi mh em, nv đi về hết rồi còn có mỗi anh zjai làm cho em vs cả 1 chị thu tiền nữa. Mh là khách thì sốt ruột mà anh kia thì cứ nhẹ nhàg từ từ, còn hỏi mh có hấp ko. Chứ k kiểu thấy mng về hết mà làm qua loa cho xog để về đâu ạh.
mỗi tội hơi tiếc vì mh làm xoăn thấp quá, về bị chê là đág ra fải cao hơn thì đẹp ( cái này là lỗi do e vì e đòi làm thấp )
bonus cả nhà ảnh đằg sau của em, hơi thấp đúg ko ạh :(
lúc ở đấy đc anh kia sấy cho như búp bê í :x, h chắc hnào mún búp bê thì fải ra hàg rùi :(, cơ mà fi về văn quán nên gió thổi tug tóe, em fải cuộn = tay lại nên hem đẹp = lúc ở đấy

Nàng này bonus quả hình xem xong đau cả cổ! He he

Vậy bạn làm xoăn đuôi thôi, tớ làm kiểu này, sóng to, làm xong chả phải làm gì, cứ gội xong là okie. Sóng vẫn lên sóng sánh, để được hơn năm vẫn ngon lành lắm!

mebaotram09
01-19-2011, 12:24 PM
Oánh dấu tham khảo ý kiên các mẹ.

MebeBIB
11-07-2011, 02:04 PM
Sao các mẹ làm ở Minh Phương đều đẹp nhỉ? Số mình đen, cũng nghe mọi người quảng cáo ra đó làm. Làm xong về k nhận ra mình nữa. Hic. Vừa già, vừa xù bông lên chả ra kiểu gì, giống đầu mấy bà già :(. Thất vọng tràn trề. Chắc bị em mới học nghề làm. Mà lại đắt nữa chứ. Cách đây 3-4 năm mà đã hơn 1 củ rồi. Từ đó sợ chả dám đi làm xoăn thật mặc dù cuốn xoăn giả rất đẹp. Thế rồi chán quả đầu ép thẳng quá (từ bé -> lớn) nên lại oánh liều 1 phen. Tìm hiểu trên mạng mãi rồi thế là quyết tâm đến nhà Monaco tận Lạc Trung. Đi với 1 cô bạn. Đến đó cũng thấy yên tâm và thoải mái với thái độ phục vụ. Thế mà 'nó' lại ứ làm cho mình mới ức chứ. Vì tóc mình vẫn còn tóc ép, làm xoăn lên sẽ hỏng tóc.... Huhu. Thôi thế là lại phải nuôi tóc cho hết chỗ tóc ép rồi mới làm xoăn đc. Lại chịu 1 thời gian tóc tai như con bú rù vậy. Hic. Thế rồi 1 hôm vào Sài Gòn, oánh liều làm xoăn ở chỗ 2 cô bạn làm rất đẹp và rẻ. Đúng là trời k phụ lòng người. Làm xong tóc k hỏng tẹo nào, lại còn đẹp nữa hihi. Mình ngẫm ra 1 điều là k phải cứ hiệu đắt tiền, hiệu có tiếng là làm đẹp :D

Chị ơi, ở SG chị làm ở đâu ạ, cho em địa chỉ được ko

caramen_8x
11-07-2011, 04:54 PM
em làm chỗ Đạt 109 trương định cũng ok. hôm nào up ảnh cho các mẹ xem, cũng đẹp lắm, h e mí gồi đầu lần đầu đang cuốn lô k biết như nào cả nhưng mà các mẹ có phải mua chai dưỡng xoăn với cả dưỡng tóc mềm k? thêm 2 chai đấy cũng mất ối tiền

biLy17
11-07-2011, 08:15 PM
gần đâu thì làm ở đó thôi, chỗ nào cũng có thể có rủi ro mà, mình làm ở tiệm bình thường thôi cũng khá ưng ý, tuy nhiên là k có tên tuổi gì đâu nên chả dám giới thiệu cho các mẹ

ha42dvn
11-09-2011, 03:13 PM
Mình làm xoăn ở Dũng trên đường Xã đàn mới ý, bạn ý làm đẹp lắm, mình làm xong ai cũng khen
Chúc mọi người tìm được hàng làm đầu như ý hihi

minh2008
12-21-2011, 10:08 AM
Mình cũng đang có nhu cầu làm xoăn đuôi, các mẹ share thêm địa chỉ với.

me&you
12-21-2011, 12:29 PM
Mình cũng mới làm xoăn đc khoảng 1 tháng nay, khá ưng ý nhưng cũng chỉ là làm ở 1 cửa hàng nhỏ ở cuối phố Đội Cấn thôi ,tóc mình ngắn ,làm xoăn tay thôi .Cả uốn cả nhuộm hết chưa đến 500k mà ai cũng khen nên rất hài lòng ,ngoài ra làm xoăn này mình mua thêm lọ dưỡng tóc giữ nếp của Chihtsai số 12 hết 250k nữa
Chúc các mẹ tìm đc chỗ làm tóc ưng ý

yenny198
12-21-2011, 12:36 PM

Tks in advance!
Mr Shin huỳnh thúc kháng, em cũng không nhớ rõ địa chỉ nhưng nếu đi từ Nguyễn CHí thanh thì ở bên phải luôn

minhtrang_105
01-09-2012, 09:09 AM
Mình cũng mới làm xoăn đc khoảng 1 tháng nay, khá ưng ý nhưng cũng chỉ là làm ở 1 cửa hàng nhỏ ở cuối phố Đội Cấn thôi ,tóc mình ngắn ,làm xoăn tay thôi .Cả uốn cả nhuộm hết chưa đến 500k mà ai cũng khen nên rất hài lòng ,ngoài ra làm xoăn này mình mua thêm lọ dưỡng tóc giữ nếp của Chihtsai số 12 hết 250k nữa

Bạn cho mình xin địa chỉ cửa hàng được ko?

Nếu có úp 1 cái ảnh mình tham khảo đc ko? nhà mình cũng gần mạn đó mà.

Thank bạn nhiều!

Chep & Cookie09
01-17-2012, 09:51 PM
Mình làm ở hiệu Mr. Cường, ngõ Bà Triệu. Tóc mình chỉ qua vai tí thui nhưng thấy cậu ấy làm đẹp. Lọn sóng, ko quăn quá, và đặc biệt tóc ko bị sun. Giá 750k cho cái đầu xoăn ngắn quá vai+ cắt 250k. Theo mình nghĩ giá này là ổn. Thấy mọi người khen Minh Phương, định ra đó làm mà tìm ko thấy đâu, dù mình làm ngay gần Trần Quốc Toản.

hopshopgo
01-17-2012, 09:55 PM

trời ơi cả uốn cả nhuộm mà hết có 500k thôi, sao mà rẻ dễ sợ vậy :o rẻ quá í

me.be.bum
01-21-2012, 01:11 AM
làm xoăn giá rẻ nhưng quan trọng là thuốc có tốt ko các mẹ ạ, trc e ham rẻ nên tóc hỏng hết, mất bn tiền đi hấp phục hồi, bh e hay hấp phục hồil ở chợ Ngọc Hà,mỗi lần 350k,hàng obsidian vì là khách quen, chứ bt là 450k , sau 4 lần tóc e khỏe hẳn, mới nhuộm lại giá 600k, tóc dài e qua quai áo 1 chút, e làm xoăn ở đấy là 550k, e thấy thuốc tốt, nh dưỡng, ko xơ hỏng, từ ngày nhuộm tóc e bóng vs khỏe hơn nh lắm, mềm nữa, e làm xoăn máy, ko lên sóng lúc bt, nếu để bt tóc e như tóc tự nhiên ko ép ko xoăn :)), nhưng mà búi tóc hoặc cuốn lô thì tóc xoăn nhẹ nhàng mà mềm mại rất đẹp, e ưng ý lắm,
còn 1 chỗ nữa là c hàng xóm nhà e vừa làm, Tuấn salon ở đoạn đầu đường Thanh Niên, cửa hàng rất đông khách, chủ làm rất tỉ mỉ nhiệt tình nhẹ nhàng, c hàng xóm nhà e khen lắm, e thấy nh ng cũng làm, mà tóc lên sóng cũng đẹp, ko cần gel hay ji cả, c ấy làm đầu hết 1tr, tóc rất dày và dày, nhuộm nữa là 1tr7 cả đầu, tất tần tật là chủ làm hết, nv chỉ gội đầu thôi, a này cực kĩ tính, bấm giờ time hóa chất trên tóc, rồi tự tay pha màu, hẹn giờ vs khách rồi sẽ ko nhận khách khác nữa, gội sấy tạo kiểu 50k, e chưa thử chỗ này nhưng chắc năm sau e qua làm xem sao,
còn chỗ chợ Ngọc Hà, mẹ nào muốn xem ảnh tóc của e thì pm nick e gửi ạ, e chia sẻ địa chỉ thôi chứ ko pr quảng cáo ji cả, chúc các mẹ có 1 mái tóc ưng ý

minh2008
01-22-2012, 11:38 AM
Ui mình vừa làm ở phạm nguyễn, từ hôm làm xong k dám xõa tóc vì quá xấu, bạn nào đã làm hợp thì tiếp tục nhé, còn ai mà muốn chuột bạch thì e can làm xoăn k đẹp đâu mà đắt với số tiền mình bỏ ra như vậy thì chất lượng quả là tệ. Mà ở đấy cách phục của nhân viên làm mình k thoải mái tẹo nào, toàn muốn mơi thêm tiền của mình thôi, mình chưa thấy salon nào gội xong muốn dùng xả phải mất thêm 100k nữa, e nhân viên lèo nhèo nhiều quá mình cứ gật luôn cho đỡ nhức đầu. Ở salon lông này mình chỉ thấy họ đua về giá với các chỗ nổi tiếng thôi chứ chất lượng thì giở ẹc. Làm xoăn xong cũng chẳng chỉnh sửa gì hết, vì họ còn vội về, cũng hẹn là k ưng chỗ nào đến làm lại nhưng mình k tin tưởng nữa sửa lại có khi còn xấu hơn, cái mái của mình đang mượt mà vậy mà chẳng hiểu làm quái gì nó xù gẫy ra mình phải ra hàng khác ép lại. Túm lại tết này mình chẳng có đầu đẹp đón tết, lại búi vào hoặc buộc thui, một thời gian nữa chờ tóc phục hồi tìm chỗ khác chỉnh sửa lại tóc vậy. Mà quán vắng lắm chẳng có khách chẳng hiểu sao ma sui quỷ khiến thế nào e lại chui vào đấy, mặc dù đã đọc topic của 1 bạn đi làm tóc bị hỏng ở Phạm Nguyễn mà e vẫn đâm đầu vào, giờ thì thấy thương tóc mình quá:( Có đôi lời chia sẻ kinh nghiệm với các mẹ. Vẫn hóng địa chỉ làm xoăn đẹp, có địa chỉ nào uy tín các mẹ post nhé.

Chep & Cookie09
01-22-2012, 04:00 PM
làm xoăn giá rẻ nhưng quan trọng là thuốc có tốt ko các mẹ ạ, trc e ham rẻ nên tóc hỏng hết, mất bn tiền đi hấp phục hồi, bh e hay hấp phục hồil ở chợ Ngọc Hà,mỗi lần 350k,hàng obsidian vì là khách quen, chứ bt là 450k , sau 4 lần tóc e khỏe hẳn, mới nhuộm lại giá 600k, tóc dài e qua quai áo 1 chút, e làm xoăn ở đấy là 550k, e thấy thuốc tốt, nh dưỡng, ko xơ hỏng, từ ngày nhuộm tóc e bóng vs khỏe hơn nh lắm, mềm nữa, e làm xoăn máy, ko lên sóng lúc bt, nếu để bt tóc e như tóc tự nhiên ko ép ko xoăn :)), nhưng mà búi tóc hoặc cuốn lô thì tóc xoăn nhẹ nhàng mà mềm mại rất đẹp, e ưng ý lắm,
còn 1 chỗ nữa là c hàng xóm nhà e vừa làm, Tuấn salon ở đoạn đầu đường Thanh Niên, cửa hàng rất đông khách, chủ làm rất tỉ mỉ nhiệt tình nhẹ nhàng, c hàng xóm nhà e khen lắm, e thấy nh ng cũng làm, mà tóc lên sóng cũng đẹp, ko cần gel hay ji cả, c ấy làm đầu hết 1tr, tóc rất dày và dày, nhuộm nữa là 1tr7 cả đầu, tất tần tật là chủ làm hết, nv chỉ gội đầu thôi, a này cực kĩ tính, bấm giờ time hóa chất trên tóc, rồi tự tay pha màu, hẹn giờ vs khách rồi sẽ ko nhận khách khác nữa, gội sấy tạo kiểu 50k, e chưa thử chỗ này nhưng chắc năm sau e qua làm xem sao,
còn chỗ chợ Ngọc Hà, mẹ nào muốn xem ảnh tóc của e thì pm nick e gửi ạ, e chia sẻ địa chỉ thôi chứ ko pr quảng cáo ji cả, chúc các mẹ có 1 mái tóc ưng ý
Sang năm tớ sẽ đến chỗ Tuấn để làm xem sao, nghe bạn tả mà hấp dẫn quá.
Ở chỗ mr. Cường mà tớ làm cũng có những công đoạn như bạn tả, dùng sp Obsidian, tự tay chủ làm cho mình, thợ chỉ gội, sấy qua, lót mút trước khi cắm máy vào lô. Có điều công hơi cao, xoăn 750k, nhuộm 750k, cắt tạo kiểu 250k, gội loreal frofessionel và sấy kiểu 100k. Nhưng tớ thấy hài lòng với số xèng bỏ ra vì tóc tớ ko bị xơ, dáng xoăn tự nhiên. Sang năm tớ sẽ nuôi tóc dài qua dây áo để làm xoăn đuôi, đỡ mất công quấn lô như xoăn ngắn.

me.be.bum
01-23-2012, 11:41 PM
Sang năm tớ sẽ đến chỗ Tuấn để làm xem sao, nghe bạn tả mà hấp dẫn quá.
Ở chỗ mr. Cường mà tớ làm cũng có những công đoạn như bạn tả, dùng sp Obsidian, tự tay chủ làm cho mình, thợ chỉ gội, sấy qua, lót mút trước khi cắm máy vào lô. Có điều công hơi cao, xoăn 750k, nhuộm 750k, cắt tạo kiểu 250k, gội loreal frofessionel và sấy kiểu 100k. Nhưng tớ thấy hài lòng với số xèng bỏ ra vì tóc tớ ko bị xơ, dáng xoăn tự nhiên. Sang năm tớ sẽ nuôi tóc dài qua dây áo để làm xoăn đuôi, đỡ mất công quấn lô như xoăn ngắn.

tóc e khô xơ hỏng nặng mà sau 4 lần hấp phục hồi cúả osidian thấy tóc khỏe hơn rất nhiều, có 3 bước, dùng sp đặc trị tóc hư tổn hỏng nặng, massage rồi hấp, hấp 3 lần sau 3 công đoạn phục hồi tóc, sau đó là dùng máy hồng ngoại chà lên tóc cho thẩm thấu tốt dưỡng chất, kết quả là bh tóc e khác hẳn luôn, mềm, có sức sống hơn, cốn lô 10ph là sóng nẩy nhẹ rất đẹp
1 lời khuyên chân thành là các mẹ đừng ham rẻ để rồi hỏng hết tóc, chưa kể độ bền vs bóng khỏe, nếu làm xoăn máy, tóc khỏe, thuốc tốt, có thể để đc 2 năm, chỉ cần thỉnh thoảng hấp tóc, còn đâu cứ bùi bóc hoặc cuốn lô 10ph là tóc xoăn nhẹ rất dịu dàng lại nữ tính, nhìn sang và mềm mại lắm, còn xoăn tay thì nếp sẽ cứng hơn, và hại tóc hơn nữa
còn chỗ Tuấn salon, e thấy c hàng xóm bảo, có 1 cái quầy đựng thuốc nhuộm vs xoăn, ko 1 ai đc đụng vào ngoài chủ, khách đến, chủ mang thuốc ra pha ngay trc mặt khách, đảm bảo thuốc tốt, chăm sóc tỉ mẩn, ko hề kiêu, nhẹ nhàng lắm, c ấy đi làm đầu, thấy khách gọi hẹn giờ làm suốt, mà 1 khi ông ấy dã nhận khách vào giờ nào là sẽ ko nhận khách vào giờ đấy, nói chung sẽ ko sợ kiểu làm đầu này rồi quay sang đầu kia, sẽ quên đầu của mình ấy ạ, nói chung e thấy giá cũng ko quá cao vs 1 mái tóc đẹp, khỏe, vì mình còn đẻ dc lâu dài, mà tóc ko hỏng, còn 1 chỗ nữa, cũng có tiếng là Công Tuấn ở Hoàng Hoa Thám ạ, chồng e hồi trẻ trâu đã đú đởn tóc xoăn lee min ho ở dấy :)), hồi đấy tóc chồng e làm 600k, về e giận sôi người vì xót tiền, nhưng mà công nhận đpẹ, e chẳng dám vào, xót tiền lắm, hehe, nhìn tóc c hàng xóm làm ở Tuấn salon là đủ kết rồi, nên e nhắm lần sau ra đấy làm xoăn xem sao, c mà làm ở đấy thì cho e xem review nhé

hopshopgo
01-28-2012, 04:14 PM
đầu năm có kiêng cắt tóc ko nhỉ, đầu tóc mình chán quá, cuối năm bận lại chẳng đi được.

bongbayluna
01-29-2012, 11:45 AM
mình cắt và làm xoăn ở louis 145 pháo đài láng ý. nói chung là dich vụ được đấy, mình rất ưng ý. mình được bạn mình giới thiệu nên quyết định đến đấy làm. ở đấy ép thì bình thường nhưng làm xoăn thì ok. mình làm xoăn thuốc loreal lại còn được tặng 1 lần hấp miễn phí nữa chứ, cũng cung thuốc đó luôn.

lovebaby0000
02-03-2012, 03:58 PM
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/487341-C%C3%B3-m%E1%BA%B9-n%C3%A0o-l%C3%A0m-t%C3%B3c-%E1%BB%9F-Salon-Louis-145-Ph%C3%A1o-%C4%90%C3%A0i-L%C3%A1ng-ch%C6%B0a?p=8949266&posted=1#post8949266
Các mẹ hãy tham khảo kĩ nếu không muốn bị sập bẫy...

zingzing0307
02-16-2012, 06:52 PM
E cũng vote làm ở Minh Phương. Chỉ tội giá chát quá. Hôm nọ e đi nhuộm, tóc quá vai 1 chút thôi mà 1tr8 hix. Lần sau e cũng sẽ thử qua Tâm Loan.

duongthuy_mnp
02-21-2012, 12:52 PM
Nàng ơi nàng hấp phục hồi dư lày ở đâu ? giá cả như nào ?
Tóc tớ chán quá huhu

tóc e khô xơ hỏng nặng mà sau 4 lần hấp phục hồi cúả osidian thấy tóc khỏe hơn rất nhiều, có 3 bước, dùng sp đặc trị tóc hư tổn hỏng nặng, massage rồi hấp, hấp 3 lần sau 3 công đoạn phục hồi tóc, sau đó là dùng máy hồng ngoại chà lên tóc cho thẩm thấu tốt dưỡng chất, kết quả là bh tóc e khác hẳn luôn, mềm, có sức sống hơn, cốn lô 10ph là sóng nẩy nhẹ rất đẹp
1 lời khuyên chân thành là các mẹ đừng ham rẻ để rồi hỏng hết tóc, chưa kể độ bền vs bóng khỏe, nếu làm xoăn máy, tóc khỏe, thuốc tốt, có thể để đc 2 năm, chỉ cần thỉnh thoảng hấp tóc, còn đâu cứ bùi bóc hoặc cuốn lô 10ph là tóc xoăn nhẹ rất dịu dàng lại nữ tính, nhìn sang và mềm mại lắm, còn xoăn tay thì nếp sẽ cứng hơn, và hại tóc hơn nữa
còn chỗ Tuấn salon, e thấy c hàng xóm bảo, có 1 cái quầy đựng thuốc nhuộm vs xoăn, ko 1 ai đc đụng vào ngoài chủ, khách đến, chủ mang thuốc ra pha ngay trc mặt khách, đảm bảo thuốc tốt, chăm sóc tỉ mẩn, ko hề kiêu, nhẹ nhàng lắm, c ấy đi làm đầu, thấy khách gọi hẹn giờ làm suốt, mà 1 khi ông ấy dã nhận khách vào giờ nào là sẽ ko nhận khách vào giờ đấy, nói chung sẽ ko sợ kiểu làm đầu này rồi quay sang đầu kia, sẽ quên đầu của mình ấy ạ, nói chung e thấy giá cũng ko quá cao vs 1 mái tóc đẹp, khỏe, vì mình còn đẻ dc lâu dài, mà tóc ko hỏng, còn 1 chỗ nữa, cũng có tiếng là Công Tuấn ở Hoàng Hoa Thám ạ, chồng e hồi trẻ trâu đã đú đởn tóc xoăn lee min ho ở dấy :)), hồi đấy tóc chồng e làm 600k, về e giận sôi người vì xót tiền, nhưng mà công nhận đpẹ, e chẳng dám vào, xót tiền lắm, hehe, nhìn tóc c hàng xóm làm ở Tuấn salon là đủ kết rồi, nên e nhắm lần sau ra đấy làm xoăn xem sao, c mà làm ở đấy thì cho e xem review nhé

littleduck
02-21-2012, 08:57 PM
dạo này e thấy các hot girl hay đến Đào Duy Từ làm, nhìn thì cũng đẹp nhưng phân vân chắc tại ở đấy sấy đẹp, mà chỉ làm xoăn tay:(

Blood60
02-27-2012, 04:33 PM
Có mẹ nào biết ở đâu làm xoăn vểnh không ạ? Tóc mình dài ngang vai :)

babyco
02-27-2012, 04:36 PM
MÌnh thích làm xoăn ngắn, đã thử qua Hùng- Tuệ Tĩnh, cơ bản thì cũng bt, không xấu, nhưng cũng ko phải quá đẹp. Tìm được hàng làm tóc xoăn đẹp, hợp ý mình khó thật, hic.

Suzi2009
03-03-2012, 04:54 PM
Mình cũng làm xoăn ở Minh Phương mấy năm nay rùi, công nhận rất đẹp. 1 năm mình chỉ làm 1 lần thui vì mùa hè lại buộc túm lên rùi nên đắt cũng nghiến răng mà làm. Mẹ nào mà bít chỗ nhuộm đẹp rùi thì chỉ cần làm xoăn thui cho đỡ đau cái ví, chứ vừa làm xoăn + nhuộm xót thật, ông xã mình toàn bảo là đội cả con LCD lên đầu :D
Tâm Loan mình chưa làm lần nào nhưng ở cơ quan có em làm ở đấy về nhìn như mợ luôn, chứ không sang như MP, mà giá hồi đó minh làm mất 1,5T, em í làm mất 1,1T (mình đặt chị Phương cắt mất 350 rùi, mẹ nào mún trẻ trung thì đừng đặt chị P mà đặt anh Ngọc Anh í, vừa rẻ hơn mà nhẹ nhàng hơn).
Còn 1 chỗ nữa là ở hàng Cót không nhớ tên, chỗ này thì mình chưa làm nhưng hôm Tết đặt gội sấy MP hết chỗ, được bạn con cháu giới thiệu, lên đến nơi cũng hết chõ nhưng thấy mấy em tóc xoăn đẹp kinh lun, ko bít có phải hót girl, hot ghiếc j ko nhưng nhìn quả tóc thì mê quá.

tamhoa8083
03-03-2012, 04:57 PM
Mình đánh dấu hôm nào sửa lại cái tóc xoăn của mình. Hic

mama2010
03-05-2012, 02:33 PM

Tks in advance!

Nếu bạn muốn làm xoăn hơi gợn gợn, giống xoăn giả ( Hàn Quốc), bạn tới Phương Jadore ở Phương Mai
Giá khoảng 2tr - 2,5tr ( Tùy theo độ dài)

Có 1 chỗ rẻ hơn là số 3 hàng Gà ( tóc Huấn), hoặc tiệm Huấn ở Trương Định ( mình ko nhớ số) nhưng bạn đến TĐ hỏi ai cũng biết.
Đây là cửa tiềm của 2 anh em nhà Huấn và Huân, làm xoăn và cắt rất đẹp, trẻ trung và hiện đại. Giá nhà này tầm khoảng 1tr

Đại Đồng mình đã từng thử cắt cái mái ở đó.. hjx hjx cắt dở lắm... tóc ko có độ bay, như 1 cái mớ ở trước mặt
Chúc bạn chọn được nơi làm tóc phù hợp và uy tín!

lephuloc
03-06-2012, 02:36 AM
cắt ở salon 4 teen 316 Văn Chương i các me ơi chủ wan trước quản lí salon thu phương 179b Lê Duân h mở làm riêng ở 316 ngo Văn Chương Salon 4 teen i lên mang mà search nổi tiếng phết cắt gội 100k các mẹ ạ

me2conbusy
03-06-2012, 11:33 AM
Mình trung thành với kiểu tóc thẳng hơn 30 năm nay, chỉ khác là lúc để dài khi thì cắt ngắn thôi. Nhìn nhiều người để tóc xoăn đẹp mê lắm nhưng chưa đủ dũng khí để thay đổi. Phần vì sợ ko hợp mất công lại p duỗi ra mà làm xoăn bi g đắt lắm chứ có rẻ gì đâu. Tiếc tiền dành ngậm ngùi ngắm vậy thôi chứ ko dám bon chen.

Tuti2004
04-12-2012, 03:33 PM
Mình hay làm tóc ở của hàng Nga phố Thợ Nhuộm. Mình thấy làm xoăn ở đấy tóc ko bị xơ như nhiều hàng khác.

emthichlamdep
04-25-2012, 09:57 PM
Mình nghĩ bạn nên đến Louis Salon 145 pháo đài láng í.. mình vừa làm ở đây xong.. bạn mình làm cũng nhiều rồi... rất đẹp và ưng í :* ở đây đang có chương trình khuyến mại đấy... bạn có thể ghé qua để được tư vấn xem thế nào... hihi

tigontk21
04-26-2012, 08:31 AM
Tớ làm ở Hòa Ân (nhà chị Xuyến) (Lý nam đế) năm ngoái, bjo vẫn sóng ở đuôi lắm. Phần trên dài ra rồi mà. 1 đứa bạn tớ thuộc loại tóc yếu, làm ở đấy cũng bóng mà khỏe tóc, ko bị xơ. Cơ mà ở đấy đông khiếp! Chả hiểu có phải tớ đi vào cuối tuần ko nữa.
(À, ở Đại Đồng (Nguyên Hồng) là siêu xấu và xơ tóc nha, chuột bach 1 lần roài ^_^ )

bebin1708
04-26-2012, 01:02 PM
Em làm ở SO'O ở bà triệu đợt mà hotdeal có voucher. cũng được lắm các bác ạ. lúc mới làm xong thì không ưng đâu. nhg về nhà ai cũng khen mà hỏi làm ở đâu đấy. gội xong thì bt nhg búi hoặc cuốn lô vào thì trông như sấy hihi
chị em làm ở trên đê, gần bốt hàng đậu ý ạ. cũng đẹp lắm :X

Pa2ya
04-26-2012, 09:40 PM
em cũng định đi làm xoăn nhưng nghĩ hè nóng lại buộc lên nên để sang mùa đông, em có mua cái kẹp càng cua về, chỉ cần kẹp tóc sau 1 đêm dậy hôm sau tóc sóng sánh như mới đi làm xoăn ý, đẹp dã man các mẹ ak, em ko ngờ là cái kẹp ý lại có tác dụng nhiều thế, hihi, nhưng cái kẹp này em thấy phù hợp vs mẹ nào tóc mềm vs mỏng thui chứ tóc dày thì em sợ hơi khó :), em thấy quấn lô cũng ko đẹp bằng dùng cái này đâu, mà đơn giản hơn nhiều ý, hihi, còn mẹ nào thích làm xoăn, em thấy chỗ salon tóc D&Y ở trên Giảng Võ ý, làm xoăn đẹp lắm, mà các anh chị ở đấy tư vấn nhiệt tình, cắt tóc cũng đẹp khỏi chê luôn, em là em trung thành vs cửa hàng ý luôn rồi ak :x

kikile
04-26-2012, 10:30 PM
Mùa hè có nên làm soăn không các mẹ nhỉ em muốn làm soăn ngắn qua vai một tí

Mẹ là tất cả
04-27-2012, 12:45 AM
ngày trước em cũng xí xớn theo bạn đi làm xoăn, chắc do chỗ em làm ko đẹp hay sao mà về mọi ng kêu em là mợ. sáng hôm sau em đi ép thẳng luôn. hãi từ lần đó đến h,

kikile
04-27-2012, 08:38 AM
Hic làm soăn bao giờ chẳng già hơn nhưng mà tớ vẫn thích làm soăn ai có kiểu nào đẹp up lên cho tớ tham khảo à mà làm soăn tay hay máy thì hơn nhỉ

thienthancuame08
04-27-2012, 04:15 PM
đã ai từng làm xoăn ở salon louis 145 pháo đài láng chưa?mình mới làm xoăn ở đó,sóng to ,tự nhiên.mình thấy rất hài lòng,về ai cũng khen đẹp.mà giá cả hạt rẻ chưa từng thấy.giảm 50% còn có 320k thui.

gianguyen79
04-28-2012, 04:18 PM
256531256532256533
256534256535
hair salon tường nguên 192 phố hạ đình thanh xuân hà nội gửi đến chị em một số mẫu tóc đã được làm tại salon 0974086579

gianguyen79
04-28-2012, 04:21 PM
http://www.youtube.com/watch?v=gP59dwmluOUhair salon tường nguên 192 phố hạ đình thanh xuân hà nội gửi đến chị em một số mẫu tóc đã được làm tại salon tường

kimanh1976
04-30-2012, 12:48 PM
bạn thienthancuame08 nói đúng đấy,làm xoăn ở 145 pháo đài láng gì mà lại rẻ thế không biết,tớ có thẻ giảm giá 199k,có thể sử dụng để uốn or ép.các bạn thử đến xem sao.tớ thấy hài lòng lắm.

Dangthuyduong2906
07-22-2012, 07:16 PM
Hic,chắc em ko hợp hay sao í mà em làm xoăn ở Ly đầu như cái bắp cải,ko phải chị Ly làm mà là 1 đồng chí nam như kiểu thợ mới hay sao í,bạn í bảo là nếu muốn chị Ly làm thì hết 3tr,làm xong tóc thì xơ mặt thì khó tả,chán :(

Bao.Bao
08-01-2012, 08:43 AM
Các mẹ ra Quang ba lan ở Thụy Khuê mà làm, đẹp!

khjcon
08-06-2012, 01:09 PM
Hic,chắc em ko hợp hay sao í mà em làm xoăn ở Ly đầu như cái bắp cải,ko phải chị Ly làm mà là 1 đồng chí nam như kiểu thợ mới hay sao í,bạn í bảo là nếu muốn chị Ly làm thì hết 3tr,làm xong tóc thì xơ mặt thì khó tả,chán :(

Chị này nói đúng đấy, k phải cứ nổi tiếng và đắt là đẹp đâu. Phải hợp nữa. Riêng em thì sau 1 vòng đi tìm địa chỉ tin cậy để chăm sóc cho mình e quyết định chọn em Quang - thợ chíh ở Vũ Nga Đào Tấn. Mình làm xoăn hết khoảng 800k, (phủ màu thì tính riêng). Em í mới mở salon ở 118 Nguyễn Khánh Toàn chuẩn bị khai trương nên giảm giá 30% đó. Nếu mọi người chưa tìm được người chăm sóc tóc riêng cho mình thì thử em này nhé. Rất đáng đấy.

vivian anh
09-18-2012, 08:11 PM
Em cũng đang tính làm xoăn mà ngại đi quá,mình ở hải dương, ko biết chỗ nào làm đẹp.

Mẹ Ben xù
09-19-2012, 12:01 PM
Mình thì trung thành với cửa hàng tóc Lan Thư trên đường Tô Vĩnh Diện. Mình làm ở đó chắc cũng ngót 4-5 năm rồi í. Cửa hàng này thì chẳng có gì gọi là nổi tiếng cả, cơ mà khách quen thì lúc nào cũng quay về đó làm, chị ấy làm cẩn thận lắm. Mình mỗi lần làm cũng phải đc hơn 1 năm, sau đó làm lại vì phải cắt đi vì tóc dài, chứ lọn vẫn còn đẹp lắp. Đc cái là mình chả bao giờ phải dùng gel mà lọn vẫn to đẹp :)))

vivian anh
09-19-2012, 07:49 PM
Có lẽ em làm chuyến Hà Nội làm tóc quá à. Nhìn mấy chị cơ quan em làm xoăn mà em chẳng dám làm ở quê em. Chắc tại em khó tính.

Me Muoi
09-20-2012, 11:22 AM
đã ai từng làm xoăn ở salon louis 145 pháo đài láng chưa?mình mới làm xoăn ở đó,sóng to ,tự nhiên.mình thấy rất hài lòng,về ai cũng khen đẹp.mà giá cả hạt rẻ chưa từng thấy.giảm 50% còn có 320k thui.

Năm ngoái mình làm ở đấy rùi. Được cái nhẹ nhàng thân thiện thôi. NHưng ko biết phải nói sao nữa. Mình làm xong hôm nay thì ngày mai duỗi, đến làm lại , rùi nhuộm nhưng hỡi ôi được 1 lần gội rồi chả cái gì vào cái gì. Tóc ko xoăn nổi ấy. Chán ko buồn đến bắt đền nữa. Mình đã chọn gói uốn và nhuộm tất cả 1,6tr thì phải. Rẻ thì đâu có rẻ. Nhưng chắc mình ko đến lần 2

KuHim
09-20-2012, 11:28 AM
Năm ngoái mình làm ở đấy rùi. Được cái nhẹ nhàng thân thiện thôi. NHưng ko biết phải nói sao nữa. Mình làm xong hôm nay thì ngày mai duỗi, đến làm lại , rùi nhuộm nhưng hỡi ôi được 1 lần gội rồi chả cái gì vào cái gì. Tóc ko xoăn nổi ấy. Chán ko buồn đến bắt đền nữa. Mình đã chọn gói uốn và nhuộm tất cả 1,6tr thì phải. Rẻ thì đâu có rẻ. Nhưng chắc mình ko đến lần 2

Ui giá đó chát quá mà chất lượng như vậy thì .....! Làm ăn vớ vẩn quá !

Mẹ bé Dế
09-20-2012, 11:35 AM
em cũng đang tìm cỗ làm xoăn đây. Nhưng phải đẻ xong kiêng mất 1 năm các chị nhỉ. ôi công cuộc làm đẹp, biết bao giờ mới dc như xưa đây

anhhuyhoanglong
09-20-2012, 01:29 PM
mình cũng oánh dấu nghiên cứu sinh xong tìm chỗ nào để cải thiện sắc đẹp tí.

lanchi01
10-02-2012, 01:11 PM
Ngày trước em cũng thích làm xoăn nhưng có con rồi vướng víu, thế là cắt phéng ngắn ngủn :D (cảm thấy mát lắm).
Dứt được con mọn mới lò dò đi cải thiện tổ quạ.
Em cũng như các mẹ, băn khoăn tìm cửa hàng lục lên lục xuống hàng trăm topic. Nhiều chỗ nổi tiếng các mẹ khen thì xa quá (có con rồi, thời gian toàn tranh thủ tí một). Rồi lại chạy về gần nhà làm. vì mình cũng chả có thời gian nhiều. Chỗ anh Thưởng 36 Khương Thượng, em thấy khá ổn. Tóc sóng đẹp và anh này thì nhiệt tình

bometho
10-02-2012, 05:55 PM
Mình mới làm tóc ở salon tóc Thủy Thủy địa chỉ 107B nhà C8 khu Tập thể Thành công ấy
Ở cơ quan mình nhiều người ra đây làm, thấy đẹp lắm
Mình làm xong cũng thấy ưng ý. Mình thích tóc xoăn tự nhiên, mình chỉ làm xoăn đuôi và cắt mái kiểu Hàn Quốc ấy
Cảm nhận là tóc làm xong rất mềm, không bị cứng, trông tự nhiên. Chị ấy làm 2 lần:
- Lần 1: Làm xoăn, hết 700K (tóc mình dài ngang lưng)
- Lần 2: Sau lần 1 khoảng 1 tuần, chị ấy hẹn mình đến hấp để định hình tóc sóng (hết 200), mình nhuộm nữa (hết 600)
Tổng cộng có được mái tóc đẹp mình hết 1500k, mình thấy giá vậy cũng ổn, mà quan trọng là mấy chị cơ quan mình làm 1 năm rồi tóc vẫn đẹp, gội đầu xong ko cần vuốt keo bọt hay cuốn lô gì tóc vẫn lên sóng
Mình mới làm sáng nay, để mai chụp hình up lên cho các mẹ xem nhé hihi

kikile
10-09-2012, 05:29 AM
Mình hôn nay định đi sa lon Vinh làm không biết dc không các mẹ giá cả hình nhưu đắt thì phải đắt mà đẹp thì còn dc nhỉ

havietvu
10-09-2012, 08:49 AM
Các chị qua thử 19A Nguyễn Khang nhé . Cửa hàng em đang làm giảm giá còn 400k đó . Xoăn máy làm đỡ phải chăm sóc nhé mấy chị .
Rảnh thì đọc qua chữ ký của em kìa . có bảng giá các thứ đấy ạ

Thaoez
10-09-2012, 09:20 AM
các mẹ thử ra 25 Dốc Tam Đa làm thử xem ở đây cũng chuyên làm xoăn tay e làm đc 1 năm rồi mà tóc vẫn đẹp,sóng to nên nhìn k bị già mà e ưng nhất là k cần vuốt keo hay sấy nhìn vẫn ok :)

bizonzo
11-25-2012, 11:02 AM
Lại sắp tết rồi, e đang muốn đi làm xoăn lại mà chưa chọn được mặt để gửi vàng. Các mẹ có cao kiến gì ko???

HappyFace
11-26-2012, 10:15 AM
Em mới qua cắt mái ở Monaco 180 Lạc Trung này. Lúc ngồi đơi thấy có 1 chị mới uốn xong nhìn đẹp phết, sóng gợn gợn bồng bềnh thích thế. Mà thấy anh Thanh hướng dẫn chăm sóc tóc xoăn đơn giản không chịu được, e cũng đang nghĩ xem có nên làm xoăn không. Thấy chị kia tính tiền cả uốn với cắt là 2 triệu cũng ko mắc lắm.

Nu tin
11-28-2012, 11:09 AM
Thấy mấy chị em tóc xoăn tóc uốn mà em thèm quá.Trước đây mình cũng cứ hết uốn, duỗi lại nhuộm đủ thử lên mái tóc, chỉ đến khi chồng mình hỏi tại sao tóc của mình lại xơ xác và khô cứng như vậy mình mới tá hỏa lên. Mẹ mình có chỉ cho mình một số cách để phục hồi mái tóc, mình tin mẹ và áp dụng thử thì thấy rất hiệu quả, chị em nào có trường hợp giống em thì thử nghiên cứu xem sao hen:
- Đầu tiên là mẹ nó phải ngưng hẳn hoặc hạn chế tối đa các hình thức uốn, duỗi, nhuộm rồi mới tính đến chuyện phục hồi tóc.
- Sử dụng các loại tinh dầu phù hợp để dưỡng tóc, lúc trước mình dùng tinh dầu hạnh nhân rất hiệu quả. Nếu mẹ không có điều kiện tìm mua tinh dầu (vì nó khá mắc và khó kiếm hàng chất lượng ở Việt Nam) mẹ nó có thể dùng các sản phẩm chăm sóc tóc có chứa tinh dầu cũng được.
- Hạn chế tối đa việc để tóc tiếp xúc với ánh nắng gắt, tránh làm nóng tóc bằng việc sấy tóc, cố gắng để tóc khô một cách tự nhiên.
Ngoài những cách trên, mẹ nó còn phải áp dụng chế độ ăn uống phù hợp, bổ sung các loại vitamin, khoáng chất tốt cho tóc. Cái này thì mình không phải là chuyên gia nên không dám tư vấn bừa :D. Nhà mình có hẳn một kênh riêng để chị em vào tâm sự, chia sẻ các kinh nghiệm chăm sóc tóc, trong đó có nhiều chuyên gia đưa ra những phương pháp rất hay, mẹ vào đó tham khảo thêm nhé. Chúc các chị em sở hữu được mái tóc thật đẹp
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/755638-Ch%C4%83m-s%C3%B3c-t%C3%B3c-kh%C3%B4-v%C3%A0-h%C6%B0-t%E1%BB%95n?p=15353084#post15353084

bag121984
11-28-2012, 11:10 AM
Lại sắp tết rồi, e đang muốn đi làm xoăn lại mà chưa chọn được mặt để gửi vàng. Các mẹ có cao kiến gì ko???

ra CAO HÙNG - TỐNG DUY TÂN đi mình hay làm ở đó , mình làm tóc hơn 1 năm roài mà đi đâu ai cũng khen đẹp hi

loantk
12-30-2012, 03:04 PM
Mình thấy salon Linh Sing o Nguyễn Thị Định tRUNG hòa làm đẹp đấy, tóc mình uốn xong mềm hơn mầ sóng tự nhiên, không gian đẹp. Các mẹ thử xem. uốn LOREAL có 700k thôi ah.

sunny_flower
12-30-2012, 03:13 PM

Tks in advance!

:D Theo tớ thì nàng cứ để tóc tự nhiên rồi đi mua loại lô nhựa mềm. Lúc nào gội đầu xong, để lúc tóc vẫn còn hơi ướt vuốt nhẹ 1 tí tinh dầu dừa (tớ thấy có mẹ trên lamchame sản xuất kiểu thủ công) thế là cuốn vào. Yên tâm là đi ngủ tốt mà ko đau đầu như lô nhựa cứng kia. Sáng ra là nàng có mái tóc như ý. Mà tớ nói thật, làm xoăn xong cũng lại phải cuốn lô. Y chang nhau mà đi làm xoăn mình lại còn mất tiền làm xoăn chưa kể lại còn dễ bị hỏng tóc, thỉnh thoảng lại phải đi dưỡng. Tớ thấy cái gì tiện lợi là tớ xài. hehe

chappi
12-30-2012, 03:51 PM
chị ra số 8 ngõ Hà Hồi nhé, bạn em làm tóc xoăn ớ đó rồi trông rất ok chị ạ. tóc ngắn hay dài thì nhà đó làm đều đẹp. giá cả thì không rẻ đâu nhé, năm 09 mà tóc ngắn chấm vai đã là 800k rồi, giờ thì không biết có tăng nhiều không nữa

HaLien
12-30-2012, 08:35 PM
chị ra số 8 ngõ Hà Hồi nhé, bạn em làm tóc xoăn ớ đó rồi trông rất ok chị ạ. tóc ngắn hay dài thì nhà đó làm đều đẹp. giá cả thì không rẻ đâu nhé, năm 09 mà tóc ngắn chấm vai đã là 800k rồi, giờ thì không biết có tăng nhiều không nữa
Đánh dấu, cũng có thể qua được

noivienxu
01-01-2013, 06:11 PM
Mẹ nó thử So'o ở trên phố Bà Triệu, mạn gần Vincom xem. Các đồng nghiệp của mình đều làm ở đấy và thấy rất hài lòng, mình cũng đú theo và thấy cũng rất ưng. Các em ở đấy phục vụ cũng chuyên nghiệp và chu đáo lắm, chỉ ghét cái là toàn xì xồ tiếng tàu

maianhbao
01-01-2013, 06:37 PM
Địa chỉ này gần nhà mình, đã qua đây sấy tóc thấy đẹp, cám ơn mẹ loantk nhé, tết này mình sẽ qua làm xoăn.
Mình thấy salon Linh Sing o Nguyễn Thị Định tRUNG hòa làm đẹp đấy, tóc mình uốn xong mềm hơn mầ sóng tự nhiên, không gian đẹp. Các mẹ thử xem. uốn LOREAL có 700k thôi ah.

voimamut2011
01-01-2013, 06:50 PM
ui, nhiều địa chỉ quá, ko biết chỗ nào đẹp nhỉ? em cũng muốn làm xoăn.

Mẹ của Châu Anh
01-01-2013, 07:08 PM
Mẹ nó thử So'o ở trên phố Bà Triệu, mạn gần Vincom xem. Các đồng nghiệp của mình đều làm ở đấy và thấy rất hài lòng, mình cũng đú theo và thấy cũng rất ưng. Các em ở đấy phục vụ cũng chuyên nghiệp và chu đáo lắm, chỉ ghét cái là toàn xì xồ tiếng tàu
Hử, tiếng tàu thì biết đường nào mà tả kiểu tóc hả mẹ nó?:D

rubystar
01-01-2013, 08:33 PM
Mẹ nó ra salon tóc Vân Tùng ở Kiốt số 8 phố Phùng Chí kiên. Đảm bào giá rẻ + tuyệt đẹp ko phải sấy thường xuyên. SĐT của anh chị chủ là 0985.388.921. Giá TB là 800k cho uốn + nhuộm. Chúc các mẹ có mái tóc đẹp và ưng ý. Tpứ và chị bạn đi uốn về ai cũng khen đẹp.

phuonglinhtran
01-01-2013, 08:39 PM
Mình cũng phải làm quả xoăn lại mới đc, năm ngoái mình làm xoăn nhìn trẻ lắm

Ki-na-shop
01-01-2013, 10:16 PM
Em thấy quán Hà An ở Minh Khai làm uki lắm các chị ah, giá hạt rẻ nữa khoảng 600- 800k tóc dài dầy :))

noivienxu
01-02-2013, 10:20 PM
Hử, tiếng tàu thì biết đường nào mà tả kiểu tóc hả mẹ nó?:D
Mẹ nó ơi,ở đó có cả phiên dịch nữa mẹ nó yên tâm, chỉ ghét bọn hắn nói chuyện với nhau xì xồ thôi. Mà các mẹ muốn làm xoăn rẻ ở đây thì các mẹ để ý trên ******** vì So'o hay bán voucher lắm. Nếu dùng voucher thì làm đầu xoăn tầng 1 sẽ mất tầm 500k, tầng 2 thì tầm 800k. Nói chung là khá ổn.

bupbego_1689
01-02-2013, 10:22 PM
quán hồng quyên đường bưởi.400k xoăn máy lọn to bồng bềnh.
chị e nhà tớ là khách quen đấy.hjhj.giá rẻ mà chất lượng lắm ạ.

I'm kẹo
01-03-2013, 12:02 AM
Tớ hay làm ở 20 hàng bún , ngon bổ và rẻ nữa

sanhotrang_halong
01-03-2013, 03:17 PM
mặt em to, thì làm kiểu xoăn nào thì hợp các chị nhỉ? Ai có ảnh không up lên cho em tham khảo với ạ

phannuhue
01-03-2013, 03:28 PM

Tks in advance!

Bạn ơi làm ở Lan Phương ở Hàng Khoai ấy đẹp lắm giá cả cũng vừa phải thôi.

anhhuyhoanglong
01-03-2013, 05:11 PM
Mình cũng phải làm quả xoăn lại mới đc, năm ngoái mình làm xoăn nhìn trẻ lắmhe he mình muốn làm xoà sợ già.

anhhuyhoanglong
01-03-2013, 05:12 PM
giá cả thế nào mà gọi là ngon bổ rẻ thế bạn ơi.
Tớ hay làm ở 20 hàng bún , ngon bổ và rẻ nữa

nglinh2326
01-03-2013, 05:20 PM
Mình bây giờ ngại làm xoăn quá. Nhìn cũng thích đấy. Vì quanh năm để thẳng rồi mà.
Nhưng làm xoăn phải chăm sóc , gel giếc toán loạn cả lên .
Nói thật , mình k đủ kiên nhẫn để làm được 1 mái tóc đẹp .

Mẹ bé Dế
01-03-2013, 06:31 PM
em chắc cai sữa cho con mới làm xoăn dc. mặc dù máu lắm rùi ý

cupid.
01-06-2013, 09:26 PM
Em uốn tóc mấy nơi nổi tiếng rồi nhưng ưng nhất vẫn là uốn ở Thanh Monaco .
Vừa đẹp vừa không phải chăm sóc gì cả:)!

hanhphuc_trontron
01-07-2013, 09:20 AM
ép xong khoảng 3 tháng có uốn được ko các mẹ, e thấy mng bảo là mới ép xong ở ngoài hiệu họ nhận uốn cho mình

Light333
01-08-2013, 09:41 PM
em chắc cai sữa cho con mới làm xoăn dc. mặc dù máu lắm rùi ý

Để cho bé cứng hẳn hắy làm bạn ạ! Ở nha nó hay giật tóc lắm, sức khỏe của con vẫn là trên hết

Mẹ_Bong
01-09-2013, 09:45 AM
Mình cũng muốn thay đổi, nhưng chưa tìm đc hàng ưng ý, sợ họ làm hỏng tóc mình

hongnguyen1987
01-10-2013, 11:18 AM
M nghe nói Anh Tú ở Bạch Mai ok cả về giá và cluong nữa,hi

Túi pazzion xách tay Sing
http://www.lamchame.com/forum/showth...ION-của-Sing

nguyetmai.91
01-10-2013, 11:30 AM
tiệm Vân ở Phan Đình Phùng đẹp đấy chị ah.e cũng hay cắt tóc và làm tóc ở đấy

dream_of_dragonfly
01-10-2013, 11:32 AM
Tớ dạo này hay làm ở Minh Hà đầu đường Nguyễn Công Hoan. Nói chung tớ thấy ổn mà giá cũng vừa phải.

Vân Trang 76
01-27-2013, 01:11 PM
Salon tóc LinhSing ở Trung Hòa Cầu giấy đang giảm giá uốn, ép, nhuộm trọn gói ( bao gồm cắt, gội rùi nhé) trên mua chung còn 460k thui. Có bảo hành.Web: tocvada.vn Hotline 0989939813 .Các bạn tham khảo link này nhé : http://********.vn/spa-lam-dep/linhsing-hair-salon-tron-goi-cat-uon-nhuom-ep-23758.html

hairsalonmoly
02-05-2013, 02:48 PM
2 bước đơn giảm để được nhận khuyến mãi lớn hấp dẫn từ salon tóc Hàn Quốc Moly
1. Chụp ảnh hoặc in ảnh khuyến mãi bên dưới, cắt phần khuyến mãi mà mình lựa chọn.
2. Mang ngay hình ảnh dc chụp hoặc in đến Beauty Salon Moly vào các ngày tương ứng để tận hưởng dịch vụ tuyệt vời từ Salon.
Địa chỉ áp dụng: Villa 16 - TT4 khu đô thị Mỹ Đình Mễ Trì- Từ Liêm - Hà Nội
Điện thoại: 04 2210 8844
Website: http://moly.vn

http://sphotos-c.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/555218_155364804617815_456009557_n.jpg

skyfall12
02-05-2013, 04:12 PM
Em hay làm ở Trang Thảo ở Nguyễn Thị Định. :D Mẹ nó thử xem.

phuc1986
02-06-2013, 12:39 PM
Oánh dấu, tóc em ngắn chắc chưa bon chen được kiểu này

ngoctram123
12-14-2013, 10:29 PM
Trâm làm tóc ở a Tiệp ở 60 Lê Duẩn ý , vừa đẹp vừa rẻ có 400k thôi . sóng đẹp và bồng bềnh tham khảo face của a ý nè https://www.facebook.com/khactiephair?fref=ts

lubutan2
12-14-2013, 11:09 PM
cuối tháng e cũng định đi làm xoăn nhưng k phải xoăn dài, tóc e chỉ hơi qua vai 1 tý thui :3 e muốn làm tóc xoăn chữ C đang hot á :D mẹ nào đã làm tóc này chưa cho e xin ý kiến với ạ

Mẹ Tôm style
12-15-2013, 10:14 AM
e cũng đang định đi làm ở chỗ bạn minh phương ở trên giảng võ , trên d đ minh luôn ấy ạ

igotaboy
12-15-2013, 12:38 PM
hóng cùng các mẹ sắp đến tết rồi mà vẫn chưa đi làm tóc được chán quá :(

hanhphuc_trontron
12-15-2013, 01:11 PM
e cũng chưa làm đc chẳng lúc nào có tgian mà đi hic

nhantranda196
12-15-2013, 01:51 PM
Em ở tít bên kia sông Hồng nên chả bon chen đc ở chỗ xa, toàn làm quanh nhà mà k đẹp.

Tat_Xuat_Khau
12-15-2013, 03:26 PM
Em làm xoăn nhưng lười cuốn lô lắm với cả ngủ để lô k quen. Em cũng đang định làm nên hóng tí:)

ngoctram123
12-15-2013, 05:07 PM
xoăn chữ C hot lắm . mẹ tham khảo chỗ a Tiêp Nguyễn ở 60 Lê Duẩn ý https://www.facebook.com/khactiephair?fref=ts . mẹ nó tham khảo ở đây nhé . có 400k thôi mà làm bảo hành . sdd 0914885587 bảo trâm giới thiệu nhé :D

rose18908
12-19-2013, 04:51 PM
Mình vừa làm ở Linh Trang ngõ Văn Chương, tháy cũng được.

Xấu đẹp còn do tóc của mình cũng như các chăm sóc, không hẳn là phụ thuộc vào thợ. Hôm trước mình gặp 1 cô đã gần 40, làm có mấy trăm cả uốn nhuộm mà cả năm vãn rất mềm mại, lọn tóc của cô ý sáng bóng và mềm như nhung, và ngươc lại có những đầu mấy triệu nhưng vẫn xấu. Không cần quá cầu kỳ tìm thợ đâu, nơi nào họ đông khách một chút là có thể tin tưởng rồi, còn lại là cơ may :)

Tóc của mình đây, ảnh đầu là mới làm, ảnh sau là về nhà nó duỗi ra , bạn thích nhiều sóng thì lô nhiều vòng mà thích ít thì lô ít vòng nhé. Mọi người xem ảnh tham khảo :)

À giá cả thì tầm 400-650 cho 1 lần uốn hoặc nhuộm/ép/phủ bóng. Mình thấy sau khi uốn nhuộm nên phủ bóng tóc sẽ mềm và đẹp hơn.
http://i1096.photobucket.com/albums/g340/rose18908/1491666_516623845111537_2139410105_n.jpg (http://s1096.photobucket.com/user/rose18908/media/1491666_516623845111537_2139410105_n.jpg.html)

http://i1096.photobucket.com/albums/g340/rose18908/1470363_624289770969390_707357027_n.jpg (http://s1096.photobucket.com/user/rose18908/media/1470363_624289770969390_707357027_n.jpg.html)
http://i1096.photobucket.com/albums/g340/rose18908/page.jpg (http://s1096.photobucket.com/user/rose18908/media/page.jpg.html)

lubutan2
12-19-2013, 07:59 PM
:3 năm nay e định chơi trội 1 tý, nhuộm tím rùi nhuộm ligh màu đỏ lửa á :D nghiên cứu cả tháng này rùi, chờ cuối tuần là đi làm luôn đây

thuthaozinzin
12-19-2013, 08:02 PM
nói thật là từ ngày m làm ở chỗ Giang ngõ chợ Khâm thiên là trung thành ở đó luôn, làm xoăn dài, ở đó cắt mái cũng đẹp vào nếp. Ngon bổ rẻ, nói là rẻ so với salon thôi chứ đắt nhất cái khu ngõ chợ í. Giờ chuyển sang ở Nguyễn Trãi phi vào cửa hàng trông to to cắt mỗi cái mái bằng mà nhìn chán ko tưởng, mất hết cả nếp chả còn phồng mái j nữa, ngang phè phè. Sinh xong chắc phải mò về ngõ chợ đấy làm lại

duyanh1529
12-19-2013, 08:31 PM
oánh dấu topic này để tham khảo

Mẹ Tôm style
12-19-2013, 08:34 PM

Xấu đẹp còn do tóc của mình cũng như các chăm sóc, không hẳn là phụ thuộc vào thợ. Hôm trước mình gặp 1 cô đã gần 40, làm có mấy trăm cả uốn nhuộm mà cả năm vãn rất mềm mại, lọn tóc của cô ý sáng bóng và mềm như nhung, và ngươc lại có những đầu mấy triệu nhưng vẫn xấu. Không cần quá cầu kỳ tìm thợ đâu, nơi nào họ đông khách một chút là có thể tin tưởng rồi, còn lại là cơ may :)

Tóc của mình đây, ảnh đầu là mới làm, ảnh sau là về nhà nó duỗi ra , bạn thích nhiều sóng thì lô nhiều vòng mà thích ít thì lô ít vòng nhé. Mọi người xem ảnh tham khảo :)

À giá cả thì tầm 400-650 cho 1 lần uốn hoặc nhuộm/ép/phủ bóng. Mình thấy sau khi uốn nhuộm nên phủ bóng tóc sẽ mềm và đẹp hơn.
http://i1096.photobucket.com/albums/g340/rose18908/1491666_516623845111537_2139410105_n.jpg (http://s1096.photobucket.com/user/rose18908/media/1491666_516623845111537_2139410105_n.jpg.html)

http://i1096.photobucket.com/albums/g340/rose18908/1470363_624289770969390_707357027_n.jpg (http://s1096.photobucket.com/user/rose18908/media/1470363_624289770969390_707357027_n.jpg.html)
http://i1096.photobucket.com/albums/g340/rose18908/page.jpg (http://s1096.photobucket.com/user/rose18908/media/page.jpg.html)

đẹp quá chị ơi , tóc chi dài bằng tóc e ạ ::)

Choibiec
12-19-2013, 08:54 PM
nói thật là từ ngày m làm ở chỗ Giang ngõ chợ Khâm thiên là trung thành ở đó luôn, làm xoăn dài, ở đó cắt mái cũng đẹp vào nếp. Ngon bổ rẻ, nói là rẻ so với salon thôi chứ đắt nhất cái khu ngõ chợ í. Giờ chuyển sang ở Nguyễn Trãi phi vào cửa hàng trông to to cắt mỗi cái mái bằng mà nhìn chán ko tưởng, mất hết cả nếp chả còn phồng mái j nữa, ngang phè phè. Sinh xong chắc phải mò về ngõ chợ đấy làm lại
Uốn tóc ở đó giờ rá rổ thế nào hả mẹ nó?

Tiểu Cần
12-19-2013, 08:55 PM
Em hay làm của anh Thành ở ngay đầu Trần Huy Liệu, giá cả ok mà thái độ cũng ok, làm cũng ok luôn ạ ^^

viethuong1989
12-19-2013, 09:00 PM
ko biết ở đâu ép tóc giá mềm mà ổn các mẹ nhỉ, toàn thấy các mẹ làm xoăn thui

maitu
12-20-2013, 10:42 AM
e cũng làm nhìu rùi nhưng năm nay đi làm ở hương 26 đông tác là thấy ưng ý nhất, nhưng giá nó hơi mắc 1 tẹo :D

Huong Ngoc Lan
12-23-2013, 04:04 PM

Tóc bạn này xoan đẹp quá. Khi làm phải nói thế nào để thợ làm ra kiểu này nhi ?

ACD
12-24-2013, 06:03 PM
Mềnh cũng muốn làm xoăn, nhưng mà mình toàn thích làm xoăn rồi để buộc lên thôi. Nên cần tìm chỗ nào mà cắt mái đẹp và xoăn đẹp, lâu, ngon, bổ rẻ nữa để sang tuần sau đi làm. Tks cả nhà!

MeGiangkhai
12-24-2013, 08:35 PM
Mẹ nó pm cho em xin cái ảnh chụp dc ko?
Em làm 1 lần xoăn 1 lần mà xấu, chả ưng ý tẹo nào

mesubin1410
12-24-2013, 08:43 PM
chỗ làm tóc thì nhiều lắm và cũng tùy từng người làm có hợp mình nữa không ạ. bản thân em thì đã kinh qua 1 số hàng nhưng thấy cũng bình thường ạ. bạn e mới dẫn e đến 1 hàng làm, đông lắm ạ. cũng khá đẹp. mẹ nào quan tâm thì ib e ạ

Tuti2004
02-11-2014, 11:20 AM
Mình hay làm xoăn và nhuộm ở phố Thợ Nhuộm, tên cửa hàng là Nga, chẳng nhớ rõ địa chỉ. Làm đẹp mà tóc ko bị xơ.