Trường mầm non khu vực TRUNG HÒA

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi me cua be, 10/10/2007.

1. me cua be

me cua be Thành viên tập sự

Chào các mẹ! Em cũng hay vào diễn đàn của các mẹ để đọc và học hỏi kinh nghiệm lắm, nhưng cũng ít có thời gian ngồi viết lách . Nhưng giờ cháu nhà em vừa tròn 3 tuổi, nhà mới chuyển đến khu đô thị Trung hoa. Đến lúc phải đi tìm trường cho con rồi, mà em thấy khu trung hòa nhiều trường tư thục chất lượng cao quá! không biết chọn trường nao. Có mẹ nào ở Trung Hòa không, cho em biết thông tin với ạ
    Nhất là trường Hoa Trà My? Em nghe nói trường này đẹp và rộng lắm!
    Cảm ơn các mẹ rất nhiểu!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me cua be
    Đang tải...

2. judyanna

judyanna Banned

Ðề: Trường mầm non khu vực TRUNG HÒA

Khu vực Trung Hòa Nhân Chính : các mẹ qua thăm quan cơ sở mới của trường sunrise Kidz tại số 16 ngõ 143 Nguyễn Ngọc Vũ, rất rộng và hiện đại, có sân chơi thể thao dành cho bé, nhà chơi đa năng, trường học theo mô hình của Mỹ... dạy theo phuơng pháp montessori, nói chung là tốt, các mẹ qua để tim hiểu thêm

Ngọc Anh 121282 thích bài này.
  3. ha hoa

ha hoa Guest

Dì tớ nguyên là HT trường Tiểu học Trung Hòa, nói mấy trương DL ở đó dạy cũng ổn lắm

4. Tranthuytien2009

Tranthuytien2009 Thành viên tập sự

Chào các mẹ, mình thấy nếu ở khu vực Nguyễn Chí Thanh và gần đó thì nên gửi con vào ngay 68 Nguyễn Chí Thanh . Trường Happyland do Trường Cán bộ Phụ nữ Trung ương mới mở đầu tư khá bài bản với nhiều chương trình học khác nhau cho bé. Học phí cũng vừa phải, cơ bản là gửi con vào trường phụ nữ vẫn yên tâm hơn. Mời các mẹ xem đường link này nhé. Chúc có sự lựa chọn tối ưu nhất cho con và gia đình

http://qc24h.com.vn/chi-tiet/truong-mm-non-happyland/1851.html

5. meLiza

meLiza Đủ nếp lẫn tẻ

Nhà mình cũng ở Nguyễn Chí Thanh và cũng mới cho bé đi học tại trường UNET Kid's. Tuy hơi xa 1 chút vì trường ở khu vực làng sinh viên Hacinco nhưng mình thấy cơ sở vật chất của trường tốt, chất lượng dạy cũng ok. Bạn có thể vào xem thông tin tại: http://unetkid.vn/?show=download&ic=1&list=7

6. mecutit_hanoi

mecutit_hanoi Thành viên tập sự

Chào các mẹ,

Em bon chen 1 tí. Con em đang học ở HappyLand.
    Em cũng có nghe nói về O'Hana và Just Kids. Nghe nói thôi, chưa đến trực tiếp bao giờ, là vì biết rằng học phí ở 2 trường đó tính bằng đô (>4t phải không bạn?). Với mức học phí đó thì 2 bố mẹ chịu, ngậm ngùi ko thể gửi con được.
    Nếu so sánh cơ sở vật chất của 1 trường học phí >4t và 1 trường học phí <2t (là trường HappyLand mà con em đang học) thì có vẻ khập khiễng quá, vì rõ ràng với mức học phí cao hơn, bố mẹ có quyền đưa ra đòi hỏi cao hơn.
    Nhưng nếu bố mẹ nào cũng như nhà em, chỉ có thể trả phí cho con với mức trung bình như vậy, nhưng vẫn muốn con được giáo dục và chăm sóc tại một môi trường tốt, thì sẽ thấy nỗi gian truân khi đi tìm trường cho con.
    Quanh khu vực Nguyễn Chí Thanh này (nhà mình cũng ở NCT) có rất nhiều tư thục + công lập. Công lập thì miễn xét rồi vì con còn nhỏ, học ở đấy liệu có được quan tâm ko? Tư thục quanh khu này, với mức học phí :h:t thì chao ơi, chẳng biết chương trình học của Mỹ hay Anh, thực đơn dinh dưỡng phong phú thế nào, nhưng nhìn trường con con, lớp con con thì đã thấy buồn. Chẳng nhẽ suốt ngày con mình chỉ được loanh quanh 4 bức tường trong lớp học? Trẻ nhỏ học qua chơi, chơi để học; mà đến chỗ chơi cho con cũng ko có thì khổ thân con quá.

7. dang_ha_phuong

dang_ha_phuong Thành viên tập sự

em có thằng cháu con cua chị gái em, nhà ở pháo đài láng, mà cũng cho con ra trường mam non song ngu summerhill ở số 1 ngõ 125, phố trung kính. cách nhà chị ấy 2km. thế thì chắc trường đấy cũng tốt lắm... hôm trước đi đón cháu hộ bà ấy, thấy trường nhiều cây xanh, rất tốt cho các bé. địa chỉ WEB http://mamnonsummerhill.com/

8. giadinhkien

giadinhkien Thành viên rất tích cực

trường tô-mô-e, tớ thấy truờng có toppic rất nổi nhưng bị webtretho xoá đi rồi, chắc ko chịu đóng tiền quảng cáo cho admin. website của trường là tomoe.edu.vn. Nghe nói chất lượng tốt nhưng mỗi tội học phí hơi cao, tầm 3triệu cơ.

9. zincoi12

zincoi12 Thành viên chính thức

Chị ko cập nhật gì cả, tăng rồi chị ạ. Hic. Nhưng đúng là cho con học ở đấy thì yên tâm thật.

10. hocvieneq

hocvieneq Banned

Mời các mẹ đang tìm hiểu về trường mầm non cho con qua tham quan Mầm non EQ tại B44/60 Nguyễn Thị Định, Trung Hòa Nhân Chính nhé. Chương trình mầm non của EQ đã được tăng cường các môn học như tiếng Anh Happy Series, toán Kumon và các môn Kỹ năng mềm nhưng không thu thêm học phí. Học phí chỉ 2,000,000đ/tháng.

Website của trường là: www.hocvieneq.com

11. MeCunKay

MeCunKay 0965128963 - 0906289557

Ở gần trường cấp 2 Trung Hòa có trường DL Liễu Giai 14 Trung Kính, trường này trước có CS 1 nằm ở trong trường Thực nghiệm Liễu Giai ở phố LG, mình thấy rất ổn. Chất lượng chăm sóc và đào tạo tốt.

12. huehuehue

huehuehue Thành viên rất tích cực

Con e tunhs 2y cho đi lớp! Cũng khu vực càu Trung hòa đây. Xq nhìu trường lắm! SUnrize kid gì đó ngay cạnh nhf e!

13. Me_miumiu

Me_miumiu Thành viên chính thức

Ở khu vực Trung Hòa Nhân chính có trường mới Hoa Thủy Tiên rất đẹp và rộng, trước cửa trường là sân chơi rộng 400m, nhiều cây xanh và đồ chơi ngoài trời các bé rất thích. Cô giáo cũng nhiệt tình và yêu trẻ lắm, đặc biệt có camera xem được toàn phòng học, không như trường trước đây mình gửi con chỉ xem được chỗ con ngủ. Mình mới cho con đi học nhưng thấy ổn lắm, thực đơn cũng đa dạng và quan trọng là mình đến kiểm tra đột xuất 2 lần rồi thấy thức ăn nấu giống thực đơn gửi về cho gia đình. Mình thấy hài lòng khi tìm được trường này cho con.
    Trường MN Hoa Thủy Tiên ở số 9 ngõ 26/1 Đỗ Quang, mẹ nào muốn cho con đi học thì đến thăm quan sẽ thích ngay, con nhà mình đang học lớp Vành Khuyên ở đây được 3 tháng rồi.

14. meemmon

meemmon Thành viên rất tích cực

mình thì đang cho học trường mầm non trung hòa thôi, nhà có 2 nhóc nên về kinh tế cũng ko thể theo được. thấy bé nàh mình học ở đó cũng được

15. lequynhmai86

lequynhmai86 Thành viên nổi tiếng

mình cg đang tìm hiểu mấy trg ở đây, các mẹ cho m thêm thông tin với.
    1. Trường lý thái tổ 1
    2 Trường trung hòa

16. Celia Shop

Celia Shop Thành viên rất tích cực

Em cũng đang quan tâm vụ này. Hôm trc có hỏi qua trường mầm non Lý Thái Tổ mà các Bác bảo tháng 4 mới nhận HS và học phí tớ thấy hơi cao 3tr2 cộng ăn là 30 nghìn 1 ngày . Tổng cung hơn 4 tr. Có mẹ nào biết trường nào tốt giá cả vừa vừa chỉ cho mẹ cháu với

17. Bobkids

Bobkids Thành viên chính thức

có mn ở khu vực nam trung yên ko? mình cũng đang tìm trường cho con đi học đại học mầm non^^ mà thấy khó khăn lắm, ở đaya có hoa trà my cơ sở 2 nhưng mà cả tháng tính ra cũng gần 5tr nhà mình ko kham nổi, ai biết trường nào ko chỉ mình với! tks!

18. Celia Shop

Celia Shop Thành viên rất tích cực

Nam TY mới mở 1 trường mầm non to và rộng ngay sau KeangNam đó bạn. Lâu mình không đi qua không biết đã tuyển sinh hay chưa ??

19. Bobkids

Bobkids Thành viên chính thức

gần 5tr mn ơi! huhuhu nhà tớ ko tải nổi:(((((((((((((

20. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

con mình cũng đang học mầm non, khu này hơi xa nhà mình.