PDA

View Full Version : sau khi sanh làm sao cho bụng nhỏ và gọn lại

sgdsl-090917-599
12-15-2009, 09:24 AM
Nếu sau khi sanh không nên nằm than thì sau này bụng sẽ lớn và sẽ không nhỏ gọn . Vậy các bạn có cách nào làm cho bụng nhỏ gọn mà không cần phải nằm than hay không bày cho mình với .Cám ơn các bạn.

kidsky
12-15-2009, 09:54 AM
Nếu sau khi sanh không nên nằm than thì sau này bụng sẽ lớn và sẽ không nhỏ gọn . Vậy các bạn có cách nào làm cho bụng nhỏ gọn mà không cần phải nằm than hay không bày cho mình với .Cám ơn các bạn.
Theo mình thì sau thời gian chăm bé 6thang chị em mình nên lên kế hoạch tập thể dục,tập trung vào tập cơ bụng ah

kidsky
12-15-2009, 09:59 AM
Đúng rồi có thể dùng kem nghệ bôi và xoa bụng mỗi tối,kem nghệ giúp hồi phục da rạn,xoa thường xuyên sẽ giúp da bụng săn chắc lại,kết hợp tập thể dục rất hiệu wa

Uniform Shop
12-15-2009, 11:16 AM
Có 1 chị trên đây đã phổ biến cách hay, đơn giản và rẻ tiền là uống nụ vối,nhưng chỉ có tác dụng trong tháng thôi chị ạ

KhanhNam
12-15-2009, 11:35 AM
Có 1 chị trên đây đã phổ biến cách hay, đơn giản và rẻ tiền là uống nụ vối,nhưng chỉ có tác dụng trong tháng thôi chị ạ

Nụ vối là gì thế chị a? em mới có thai 5 tháng thôi, mà em có 1 thân 1 mình lại là con so nên em chả biết gì hết ...hjz hjz

Uniform Shop
12-15-2009, 11:48 AM
E nghe nói về lá vối chưa? Người ta hay hãm hoặc đun như lá chè để uống cho mát ý, đây nó là nụ của cây ấy, nhỏ và tròn tròn giống hoa ngâu ý. Ra hàng khô hỏi, người ta bán đầy ý mà

thaihabook
12-15-2009, 11:48 AM
...mua nẹp bụng nẹp thường xuyên. Miếng cao su to to dài dài ý các mẹ. Chăm đeo chắc sẽ co được bụng lại.Thể dục thường xuyên nữa. Mình nghĩ kết hợp 2 cái này được là tốt nhất.

thanhnhan11111984
12-27-2009, 06:15 PM
Đúng rồi có thể dùng kem nghệ bôi và xoa bụng mỗi tối,kem nghệ giúp hồi phục da rạn,xoa thường xuyên sẽ giúp da bụng săn chắc lại,kết hợp tập thể dục rất hiệu wa

Dùng kem nghệ hiệu jì vậy mẹ nó ?????
Tập thể dục như thế nào ????, bạn có bài tập nào hiệu quả thì chỉ Nhàn với !!!!!

thithoca
08-30-2010, 07:06 AM
Mình hiện ở Mỹ và không có ai bán nụ vối cả cho nên mình chỉ có 1 vài cách làm đơn sơ thôi , mình sinh bé thứ 2 và phải mỗ giống như bé đầu tiên cho nên bụng của mình sau khi sinh cũng to lắm ... Nhưng các bác sĩ và y tá trong bệnh viện khuyên mình nên cho bé bú sữa mẹ , thứ 1 là tốt cho bé thứ 2 là tốt cho bạn vì khi bé nút vú mẹ thì các phản xạ trong hệ thần kinh truyền xuống làm co bóp tử cung của người mẹ và đồng thời làm cho cho phần bụng cũng nhỏ lại ... khi về nhà mình còn dằn bụng bằng túi nước nóng mỗi đêm ... kết quả là 1 tháng sau khi sinh bé thì bụng của mình chỉ còn bằng 2/10 lúc mới sinh mà thôi ... các mẹ cứ làm thử xem sao ... mình thấy cũng hiệu quả lắm đó

hoanlao
08-30-2010, 08:31 AM
ở quê mình thì nằm sấp ăn cơm, chả biết có hiệu quả hay không nhưng hồi sinh đứa đầu, mẹ mình toàn bắt mình nằm sấp ăn cơm. Cho bé bú cũng làm bụng nhỏ bớt lại. Uống lá vắng thì có tác dụng tiêu mỡ, ngoài ra, nếu không có điều kiện nằm than thì mua thuốc dân tộc (cái này phổ biến ở NGhệ An) uống khoảng 3 thang thì tác dụng cũng gần đựoc như nằm than 1 tháng đó bạn. Uống xong ta sẽ toát mồ hôi đầm đìa luôn như xông than vậy

be con kieu ngoai
08-30-2010, 10:09 AM
Các mẹ ơi, trên diễn đàn có Topic bụng phẳng săn chăc sau sinh đấy ah. Chỉ cần dùng Gel + Muối hột + Gừng quấn bụng đều đặn là được. Em đang quan tâm vụ này. Có chị mumchip mua đồ của chị Ngọc Viet-care chuyên về chăm sóc sau sinh mà giảm còn có hơn trước sinh 3 cm. Em thì em phải gọi cho bên chị Ngọc để sử dụng dịch vụ tại nhà sau sinh. Cho tiện.
Nếu các mẹ không dùng dịch vụ được thì như chị mumchip đặt mua đồ sẵn rồi về tự làm tại nhà cũng hiệu quả.hi

yeubesu
08-31-2010, 12:37 AM
Các mẹ ơi, trên diễn đàn có Topic bụng phẳng săn chăc sau sinh đấy ah. Chỉ cần dùng Gel + Muối hột + Gừng quấn bụng đều đặn là được. Em đang quan tâm vụ này. Có chị mumchip mua đồ của chị Ngọc Viet-care chuyên về chăm sóc sau sinh mà giảm còn có hơn trước sinh 3 cm. Em thì em phải gọi cho bên chị Ngọc để sử dụng dịch vụ tại nhà sau sinh. Cho tiện.
Nếu các mẹ không dùng dịch vụ được thì như chị mumchip đặt mua đồ sẵn rồi về tự làm tại nhà cũng hiệu quả.hi
hướng dẫn mình cách dùng Gel + Muối hột + Gừng quấn bụng đc ko?

ngocnhi06
08-31-2010, 08:38 AM
Bạn vào link này nhé. Các mẹ đã bày cho cách thực hiện rồi đấy.
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?106294-chăm-sóc-sau-sinh-tại-nha

trung_muoi
09-15-2010, 11:42 PM
Theo mình thì sau thời gian chăm bé 6thang chị em mình nên lên kế hoạch tập thể dục,tập trung vào tập cơ bụng ah

erobic đi mẹ nó. Vừa khỏe người vừa thư giãn đầu óc!

Emilia
09-17-2010, 12:59 AM
Nhà mình có sản phẩm kem chống rạn cho các mẹ sau khi sinh của cộng hòa Séc. Các mẹ có thể vào xem thông tin sản phẩm tại topic http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?144345-KEM-TAN-M%E1%BB%A0-H.O.T-amp-KEM-N%E1%BB%9E-NG%E1%BB%B0C-Dorlene-Herbal-Ch%E1%BB%89-c%C3%B3-t%E1%BA%A1i-Emilia!

cảm ơn tất cả các mẹ và chúc các mẹ luôn luôn vui vẻ, mạnh khỏe và thật hạnh phúc nữa

Mimosa2009
09-17-2010, 07:02 AM
Nhà mình có sản phẩm kem chống rạn cho các mẹ sau khi sinh của cộng hòa Séc. Các mẹ có thể vào xem thông tin sản phẩm tại topic http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?144345-KEM-TAN-M%E1%BB%A0-H.O.T-amp-KEM-N%E1%BB%9E-NG%E1%BB%B0C-Dorlene-Herbal-Ch%E1%BB%89-c%C3%B3-t%E1%BA%A1i-Emilia!

cảm ơn tất cả các mẹ và chúc các mẹ luôn luôn vui vẻ, mạnh khỏe và thật hạnh phúc nữa

Mình có vào topic bạn xem rồi, sản phẩm bạn hay nhỉ.

nglinh2326
09-17-2010, 07:56 AM
Đây là câu hỏi của hàng triệu phụ nữ .Và hiện giờ câu trả lời vẫn còn mơ hồ lắm .Hihi.
Tại vì mình đi tìm câu trả lời đã 2 năm này mà cái bụng bự nguyễn-y-vân

Mimosa2009
09-17-2010, 08:02 AM
Đây là câu hỏi của hàng triệu phụ nữ .Và hiện giờ câu trả lời vẫn còn mơ hồ lắm .Hihi.

Hình như tùy người hay sao đó, nhiều người không cần tập gì hết cũng nhỏ lại liền. Còn mình tập hụt xì hơi vẫn thế.

nglinh2326
09-17-2010, 08:06 AM
Hình như tùy người hay sao đó, nhiều người không cần tập gì hết cũng nhỏ lại liền. Còn mình tập hụt xì hơi vẫn thế.

Món này chắc phải có duyên mẹ nó à.Nói thế cho đỡ xí hổ

Me_pikachu
09-18-2010, 09:25 AM

mẹ nó chưa biết cái dịch vụ chăm sóc ng sau sinh tại nhà à, em đang dùng cái dịch vụ này, thik lắm mẹ nó ạ, em mới làm 2 buổi mà thấy sảng khoái lắm, thấy da dẻ đỡ hơn và khỏe hơn nữa

Me_pikachu
09-18-2010, 09:25 AM
erobic đi mẹ nó. Vừa khỏe người vừa thư giãn đầu óc!

em tập rồi mà chả có tác dụng gì mẹ nó ạ, chắc ko hợp

quanthuha
09-18-2010, 09:46 AM
em tập rồi mà chả có tác dụng gì mẹ nó ạ, chắc ko hợp

Bạn thử qua tập với cô giáo Tú xem, yoga Pilates ấy, cực có tác dụng nhé, mình sinh xong, tập với cô giáo hơn một năm, người y như thời con gái luôn, nhưng bây giờ phải đi công tác Đà lạt nên mới không tập tiếp
Đi công tác về lại tập, hihi, di động của cô giáo Tú nà 0906179692

me_va_con
09-18-2010, 10:32 AM
oài.tập nhưng 1 năm cơ à.hix. tính đã vốn lười 1 năm sợ là ko theo hết đc ý T_T mẹ nào còn cách nào nữa ko??? gợi ý tí đi

phuonghama1
09-19-2010, 09:08 PM
1 năm cơ à, tôi thấy cũng hơi lâu đấy, tôi thấy cái dịch vụ chăm sóc sản phụ sau sinh của viet-care nhiều ng khen lắm, tôi cũng đặt 1 gói cho vợ này, chị thử xem

nglinh2326
09-19-2010, 10:19 PM
1 năm cơ à, tôi thấy cũng hơi lâu đấy, tôi thấy cái dịch vụ chăm sóc sản phụ sau sinh của viet-care nhiều ng khen lắm, tôi cũng đặt 1 gói cho vợ này, chị thử xem

Bác ơi, cho em hỏi sinh 2 năm rùi có làm đc nữa k ?
giá thế nào hả bác ?

kute_mother
09-24-2010, 11:33 AM
Bác ơi, cho em hỏi sinh 2 năm rùi có làm đc nữa k ?
giá thế nào hả bác ?

mẹ nó có thể gọi đến 0916986289 hoặc 04 22310668 để được tư vấn trực tiếp nhé, mẹ nó cứ nói rõ hiện trạng bây giờ để có thể chọn đc gói thích hợp nhất

bebin2006
09-25-2010, 10:08 PM
Mình hiện ở Mỹ và không có ai bán nụ vối cả cho nên mình chỉ có 1 vài cách làm đơn sơ thôi , mình sinh bé thứ 2 và phải mỗ giống như bé đầu tiên cho nên bụng của mình sau khi sinh cũng to lắm ... Nhưng các bác sĩ và y tá trong bệnh viện khuyên mình nên cho bé bú sữa mẹ , thứ 1 là tốt cho bé thứ 2 là tốt cho bạn vì khi bé nút vú mẹ thì các phản xạ trong hệ thần kinh truyền xuống làm co bóp tử cung của người mẹ và đồng thời làm cho cho phần bụng cũng nhỏ lại ... khi về nhà mình còn dằn bụng bằng túi nước nóng mỗi đêm ... kết quả là 1 tháng sau khi sinh bé thì bụng của mình chỉ còn bằng 2/10 lúc mới sinh mà thôi ... các mẹ cứ làm thử xem sao ... mình thấy cũng hiệu quả lắm đó

Mình đang tìm hiểu cách làm nhỏ gọn lại bụng đây. 7 tháng rồi mà vẫn như đang mang bầu. Không biết chườm nước nóng bây giờ còn tác dụng không?

Emilia
09-29-2010, 02:30 AM
Có nhiều cách giúp các mẹ lấy lại vóc dáng sau khi sinh lắm ạ. Cmar ơn các bài chia sẻ của tất cả các mẹ. Mỗi bài chia sẻ vẫn luôn là mỗi trải nghiệm để lại kinh nghiệm cho những thành viên khác

phuonghama1
10-19-2010, 10:48 AM
cái này cũng tùy cơ địa mà, các mẹ cứ tham khảo hết đi, rồi gọi điện nghe tư vấn, mà cái Viet-care còn được miễn phí buổi đầu làm thử các mẹ ạ, tội gì, mình cứ thử thích thì làm ko thích thì thôi :))

bibobibo3108
10-20-2010, 10:30 AM
mình thì lấy chai nước bằng sành cho nước nóng vào lăn bụng vừa dễ vừa có hiệu quả

Cúnmt
10-20-2010, 12:13 PM
Có ng do cơ địa đàn hồi da tốt nên ko bị rạn da tí nào nhé, nhìn như thời con gái. Các mẹ bị rạn da thì em nghĩ là nên tập thể dục aerobic mẹ nó ạ. Aerobic nó giật mạnh các cơ toàn thân, ứng với mỗi bài tập ấy.
Mẹ nó có thể tham gia lớp tập 8h tối tại Tòa 34T Trung Hòa nhân chính, gần bể bơi thông minh ấy. Lớp này có chị tên Huyền là huấn luyện viên, tập đẹp và thân hình đẹp thôi rồi, nhìn chị ấy như gáy chưa chồng. Em đang tham gia lớp đó

Phương xinh
10-21-2010, 05:51 AM
em mới sinh đc hơn 1 tháng mà đã giảm đc gần 10kg và bụng nhỏ đi rất nhiều,e chưa hề gen và tập 1 cái gì,chỉ ko ăn đc nhiều thôi.E nghĩ ăn uống cũng là yếu tố quan trọng để bụng nhỏ.

Hoa trà đỏ
10-21-2010, 07:21 AM
rạn da thì nên bôi kem chống rạn, tốt nhất là bôi từ lúc mang thai, bôi dầu dừa cũng rất tốt, kết hợp tập thể dục nữa bạn nhé ( mình có VCD tập thể dục sau sinh, bạn nào cần thì PM cho mình nhé)

queen_bee
11-04-2010, 05:53 PM
cái kem chống rạn da đó theo mình tìm hiểu thì chỉ có tác dụng là đỡ đc tí nào hay tí đấy thôi, ko có td chữa đâu nhé..Mìh có cô bạn, bôi cẩn thận lắm, vẫn rạn..Mình ko bôi tí nào, lại chửa to nữa thế mà ko 1 vết nào luôn, mỗi tội giờ bụng vẫn to quá, và ko đc chắc

LynkXynk
11-04-2010, 08:06 PM
co' phai sau khi mang thai bung. to thj` sau na`y sjnh roi` bung. van~ to k ha? chy. ( to hon* muc' bin`h thuon`g )

quanthuha
11-05-2010, 10:19 AM
Trước mình sinh thường nên khi sinh xong có 4 tháng đã đi tập tành rồi, mình tập tại Key 24b ngõ 36 Đào Tấn thấy rất uki :D

đĩa thể dục
11-05-2010, 11:34 AM
PP nằm than bây giờ khó thực hiện ở TP lắm, nhà mình thì thấy chị gái sinh là nịt bụng, mình thấy pp cho con bú nhiều cũng rất tốt đó, quan trong là vận động TDục nữa mới săn chắc bụng được, chứ ngồi 1 chỗ thì bụng càng chảy xệ xuống thui à.

chupanhbeyeu.vn
11-05-2010, 11:42 AM
Mình nghĩ chỉ được bôi kem sau khi sinh thui, vì mình đọc báo thấy bôi kem chống rạn khi mang thai có nguy cơ bị động thai đó.

meobach
11-07-2010, 04:48 PM
em chưa chồng,ngồi lắm,ít vận động,hay ngủ nướng,bụng dưới đã to,ko hiểu sau này sinh con còn to cỡ nào.Lót dép nghe kinh nghiệm các chị .

FRIENDLY
11-08-2010, 09:21 PM
Vấn đề là phải tập thể dục thường xuyên. Như mình, giờ con hơn hai tuổi mà bụng còn to hơn hồi mới sinh. Ngồi nhiều quá, lười tập thể dục. Chán....

đĩa thể dục
12-21-2010, 12:27 AM
Vấn đề là phải tập thể dục thường xuyên. Như mình, giờ con hơn hai tuổi mà bụng còn to hơn hồi mới sinh. Ngồi nhiều quá, lười tập thể dục. Chán....

phụ nữ mà ai cũng muốn đẹp trong mắt chồng và mọi người, nếu bạn có 1 thân hình cân đối bạn ko e ngai ngược lại rất tự tin khi diên nhưng bộ cánh bó sát, và được nghe những câu đại loiạ như là :" em mặc bộ này thật đẹp, hay bộ này rấ hợp với giáng em" ỏ là chỉ cần nghe chồng chê mập là y như rằng mất tự tin quá xá. Vậ để lấy sư tự tin thân hình khoe mạnh tại sao chúng ta ko dành 30 phút tập thể dục mỗi sáng với các bài tập do các huấn luyện viên nổi tiếng hướng dẫn nhỉ. Bạn ko fải mất thời gian tới phòng tập hay sắp xếp công viẹc hợp lý để làm đều này mà chúng ta chỉ cần thức dậy sớm 1 chútt. Tại sao các bạn không thử đẻ thử nghiệm lời mình nói nhỉ.

Me_pikachu
01-08-2011, 02:24 PM
mấy cái thứ kem kiếc là phải xem xét cẩn thận mẹ nó ạ, sau khi sinh phải kiêng khem đủ thứ, lại đang cho con bú nữa, các mẹ cẩn thận hóa học tác dụng phụ ấy

bé kin
01-10-2011, 11:02 AM
không biết các mẹ tnào chứ mình dùng gel quần bụng kèm thêm kả đắp thuốc, muối và bôi nghệ nữa
cũng thấy hiệu quả nhiều lắm. hồi mới sinh thì bụng bèo nhèo lắm, lại còn thâm đen và rạn. bh sau 2 tháng thì cải thiện nhiều lắm, bụng nhỏ lại cũng được đến 5 6cm. nói chung là fải kiên trì nữa

cloudnrose
01-13-2011, 10:05 PM
oánh dấu, hóng hớt, để sau này học hỏi :D

meyeucubill
01-14-2011, 07:43 PM
không biết các mẹ tnào chứ mình dùng gel quần bụng kèm thêm kả đắp thuốc, muối và bôi nghệ nữa
cũng thấy hiệu quả nhiều lắm. hồi mới sinh thì bụng bèo nhèo lắm, lại còn thâm đen và rạn. bh sau 2 tháng thì cải thiện nhiều lắm, bụng nhỏ lại cũng được đến 5 6cm. nói chung là fải kiên trì nữa

cái phương pháp này mình áp dụng rồi, thích lắm, bụng vừa ấm lại vừa có tác dụng eo thon hi hi, các mẹ cứ chăm chỉ, chịu khó chịu khổ 1 tí là ok ngay, em giảm được từ đầu 8 xuống còn 72 thui á, có công mài sắt có ngày eo thon mà :P

đĩa thể dục
01-22-2011, 08:05 AM
có công mài sắt có ngày nên kim mà, khi chọn bất kỳ 1 phương thức nào các mẹ fải kiên trì thực hiện mới có kết quả chứ ko fải ngày 1 ngày 2 là dạt đc những gì mình mong ước đc đâu, sắp tết rùi chúc các mẹ mẹ nào cũng thật đẹp

deconxinhdep
01-26-2011, 01:58 PM
chị có thể nói cụ thể hơn là làm thế nào ko a? bụng em hồi chưa chồng đã to, bây giờ sinh con xong bụng lại càng to, mặc quần áo xấu tệ, hic

vành khuyên
01-27-2011, 09:22 PM
chị có thể nói cụ thể hơn là làm thế nào ko a? bụng em hồi chưa chồng đã to, bây giờ sinh con xong bụng lại càng to, mặc quần áo xấu tệ, hic

Chị phải chịu khó tập thể dục nữa, chị tham khảo link này xem http://xinhxinh.com.vn/Can-nang/72293/Phu-nu-sau-khi-sinh-2-thang-nen-lam-gi-de-giam-beo.xinh

Me Cong Huan
01-27-2011, 09:53 PM
mặc quần gen 24/24 trong 3,4 tháng đầu cũng giúp bụng nhỏ lại đấy.

me_hoa còi
02-11-2011, 10:13 PM
mặc quần gen 24/24 trong 3,4 tháng đầu cũng giúp bụng nhỏ lại đấy.

Mặc thế này có hại j cho sức khỏe không mẹ nó

me_hoa còi
02-11-2011, 10:20 PM

mẹ nó quấn bụng đắp thuốc j nữa vậy. mình cứ nge nói đắp thảo dược mà chẳng biết loại nào

ACD
02-15-2011, 11:39 AM
Giờ sinh được hơn 1 năm rồi thì có cách nào bé bụng lại ko các mẹ nhỉ. Làm văn phòng ngồi nhiều nên khó quá.
Cân nặng của mình vừa rồi, da dẻ cũng đẹp đẽ trở lại như xưa rồi, giờ chỉ còn mỗi bụng thôi các mẹ ah :((

shuchida
02-17-2011, 08:50 PM
Giờ sinh được hơn 1 năm rồi thì có cách nào bé bụng lại ko các mẹ nhỉ. Làm văn phòng ngồi nhiều nên khó quá.
Cân nặng của mình vừa rồi, da dẻ cũng đẹp đẽ trở lại như xưa rồi, giờ chỉ còn mỗi bụng thôi các mẹ ah :((

1 năm rồi thì mình nghĩ là quấn bụng cũng không có tác dụng mấy đâu
chắc chỉ có nước chăm tập thể dục, đi lại nhiều cho nó đỡ béo bụng thui

Giảm_béo_tại_nhà
02-17-2011, 08:56 PM

co nhieu cach chu chi! Neu nhu chi moi sinh thi sau hon 1 thang thi tot nhat la nen di bo nhe nhang khoang time la 15'-30'. Neu chi sinh de binh thuong thi sau 6thang thi chi co the tap TD la duoc va ket hop danh giam beo de cho co bung nhanh phuc hoi lai trang thai gan nhu ban dau, dieu ko the quen duoc do la hang ngay che do an cua chi phai kieng khem do nhe!:p chuc chi ngay se dep

đĩa thể dục
03-01-2011, 11:58 PM
co nhieu cach chu chi! Neu nhu chi moi sinh thi sau hon 1 thang thi tot nhat la nen di bo nhe nhang khoang time la 15'-30'. Neu chi sinh de binh thuong thi sau 6thang thi chi co the tap TD la duoc va ket hop danh giam beo de cho co bung nhanh phuc hoi lai trang thai gan nhu ban dau, dieu ko the quen duoc do la hang ngay che do an cua chi phai kieng khem do nhe!:p chuc chi ngay se dep

Đúng rùi đó, mình cũmg đồng ý với mẹ này đó, cái gì cũng fải kiên trì thực hiện mới thành công được, các mẹ cố gắng để tự tin khi mặc váy ngắn hoặc quần ôm sát khi ra đường nhé, cho đàn ông lác mắt,

voikoi
03-02-2011, 07:53 AM

Sau khi sinh bụng thường bị chảy và da bị rạn, vì thế muốn lấy lại vóc dáng thon gọn như th dời con gái thì bạn nên quấn bụng bằng muối hột và gừng nóng bạn ạ, sau một thời gian bạn sẽ thấy rõ tác dụng của nó. Bên cạnh đó bạn cũng nên vận động nhiều, vừa tăng sức khỏe vừa nhanh lấy lại form. Chúc bạn thành công!

Paperflower
03-03-2011, 05:29 PM
Tập 1 mình ko gel bụng, ko tập tành, bụng cũng to & bầy nhầy lắm, khi bé đc 1tuổi rưỡi, bụng có gọn lại đôi chút, trông cũng khá ngon lành so với hồi mới sinh. Nhưng tập 2 thì ko biết thế nào đây. mình chắc là tập 2 thì sẽ nhão nhoét hơn tập 1 nhiều nên cũng lo lo...

oanhlt
03-08-2011, 01:32 PM
Sau khi sinh bụng mình cũng to lắm, mình lên mạng tìm và được biết thông tin của cửa hàng shoptretho có bán gen giữ eo sau sinh của Farlin- nhập khẩu từ Đài Loan, mình dùng và cảm thấy ưng lắm, mới có 2 tháng mà bụng mình nhỏ hơn nhiều.
Mình cho bạn số điện thoại của nhân viên cửa hàng ấy nhé 0936 143 156 (Hoa), ở đấy phục vụ và tư vấn cũng tốt bạn ạ.
Hoặc bạn cứ đến số 623 Hoàng Hoa Thám - Ba Đình ấy.

cún yêu huế
03-08-2011, 02:21 PM
dễ lắm ý:
1. nằm sắp thường xuyên 2 tháng đầu sau khi mới sanh em bé dậy ( chú ý, chèn thêm 1 túi chườm nóng và 1 cái gói dưới bụng lúc nằm sấp.
2. bóp r*** gừng ngâm muối, thon cả tay lẫn chân, chứ ko phải mỗi bụng đâu nhé
3. chế độ ăn: nhiều rau xanh, hoa quả và thịt trẵn.
4. tập thể dục nhẹ 1 tháng đầu và tập động tác gập bụng lúc bước vào tháng thứ 2

bảo đảm với bạn là dáng bạn sẽ trở về thời kỳ con gái sau 3 tháng áp dụng chế độ này

đĩa thể dục
03-22-2011, 07:49 AM
Hic hic em sinh con được hơn 9 tháng rồi, bây giờ mới bắt đầu tập bụng liệu có muôn ko ạ

có chứ bạn, 9 tháng là thời gian để bạn bắt đầu tập đc rùi khi chưa quá muộn, tác đụng sẽ lâu nếu bạn để thời gian lâu quá đó nhé

Bumrungrad International
03-24-2011, 03:10 PM
Em nghĩ, bụng nho hay to cũng do cơ địa nữa, những người cơ bụng săn chắc thì rất nhanh nhỏ bụng. Thêm nữa, các mẹ cũng không nên ăn nhiều đồ béo mỡ, kiểu như móng giò, chân chó, bla bla..., những cái đó gây tích mỡ ở bụng lắm.

Mẹ Nấm Bông
03-29-2011, 09:43 AM
EM sinh bé được 3 tháng 10 ngày rồi, hôm qua hăm hở đi tập aerobic, thì về nhà mẹ chồng bảo phải sau 6 tháng mới được đi tập, vì sợ sẽ sa dạ con. Có đúng ko ạ? Em cũng lo nên nhưng động tác nhảy nhót quá em bỏ qua, chú trọng vào gập bụng thôi.

đĩa thể dục
03-29-2011, 11:21 PM
EM sinh bé được 3 tháng 10 ngày rồi, hôm qua hăm hở đi tập aerobic, thì về nhà mẹ chồng bảo phải sau 6 tháng mới được đi tập, vì sợ sẽ sa dạ con. Có đúng ko ạ? Em cũng lo nên nhưng động tác nhảy nhót quá em bỏ qua, chú trọng vào gập bụng thôi.
mẹ bạn nói đúng đó, mún tập các bài tập nhảy nhót sôi động sau sáu thsng1 bạn hãy nên tập là tốt nhất còn trc đó nên tập những động tác nhẹ nhàng và Kegel thui bạn ah,

me_Nhim'
06-10-2011, 01:21 PM
Em nghĩ là sau sinh cho con bú và ăn uống điều độ là sẽ chuẩn nhanh nhất. Em mới sinh bé đc 50 ngày thui nhưng mặc vừa quần áo trc bầu từ hồi chưa đến 1 tháng sau sinh bé cơ. Hôm qua đưa con gái lớn đi học lại mặc áo phông bó và quần soóc mấy cô giáo mắt tròn mắt dẹt bảo mới sinh mổ đc hơn 1 tháng sao người chuẩn và eo thế hiii... E là e cũng chẳng biết vì sao mà nhanh về phom thế có thể là do cho con bú nhiều, ăn ngủ điều độ, cũng có thể uống nhiều nước cam (ngày nào cũng 1kg cam vắt trong vòng 20 ngày đầu), cũng có thể do bác sỹ mổ mát tay mà đc vậy. Chung quy đến e cũng chả hiểu sao đc thế vì con gái lớn của e cũng mổ đẻ cũng như thế, làm đủ cách từ bôi nghệ gừng địa liền suốt mấy tháng, gen bụng 24/24h, ăn xong nằm úp nhưng mà 11,5 tháng e vẫn 54kg ạ (trên 11,5 tháng là e mang bầu gái thứ 2 này hiii). Mà gái đầu e chăm con còn vất vả gấp mấy lần gái 2 này nhé híc... Đấy nhé, mà e đẻ 2 lần liền tù tì mà lần 2 này mới 2 tuần từ 58kg trc sinh xuống còn 51kg rồi, e ăn uống thì thoải mái lắm, miệng ăn ko ngớt vậy mà 1 tháng đã dáng chuẩn lắm rồi hiii. Chia sẻ các mẹ ạ

nhunggiaiphapmoi
06-11-2011, 12:32 PM
Ngoài việc tập thể dục cân bằng chế độ dinh dưỡng, các bạn tham khỏa bài viết dưới chữ ký nữa nhé !

nhimyeu2010
06-11-2011, 04:46 PM
mẹ nó chưa biết cái dịch vụ chăm sóc ng sau sinh tại nhà à, em đang dùng cái dịch vụ này, thik lắm mẹ nó ạ, em mới làm 2 buổi mà thấy sảng khoái lắm, thấy da dẻ đỡ hơn và khỏe hơn nữa

Cái dịch vụ này như thế nào vậy mẹ nó ơi chỉ mình với. Minh sinh e bé đc 7 tháng rồi gen bụng chăm lắm ma chả đc tac dụng j cả. Bung bjo như cái trống kinh khủng lắm.

ngoctrui
06-12-2011, 06:07 PM
e cũng mới lập gia đình mà nghe mấy chuyện sinh nở sợ quá huhu!

mumchip
06-28-2011, 09:58 AM
Cái dịch vụ này như thế nào vậy mẹ nó ơi chỉ mình với. Minh sinh e bé đc 7 tháng rồi gen bụng chăm lắm ma chả đc tac dụng j cả. Bung bjo như cái trống kinh khủng lắm.

Dịch vụ mẹ ấy nói chắc là viet-care đó bạn, tớ k nhớ rõ trang web vì lúc trước tớ contact thẳng với c Ngọc-GĐ :) mà tớ cũng vote cho viet - care, dịch vụ okie lắm :)

melamcongso
06-29-2011, 05:54 PM
Lang thang lại tìm được topic mà mình cần chia sẻ đây rồi, ôi sinh xong vòng 2 của em mới khổ làm sao, tính chất cv lại hay ngồi một chỗ nên lại tăng thêm phần khủng. hic hic

pillorchid
06-30-2011, 02:46 PM
Lang thang lại tìm được topic mà mình cần chia sẻ đây rồi, ôi sinh xong vòng 2 của em mới khổ làm sao, tính chất cv lại hay ngồi một chỗ nên lại tăng thêm phần khủng. hic hic
E với bác nỳ giống nhau rồi. :-k . E sắp có nhóc 1 nên cũng lo lo ghê ý. :(

bibi_bop
07-01-2011, 10:08 AM
Hi hi! Mình thì hay tập thể dục, lên đầu hoặc lên chân, đó là cách tập cơ bụng tốt nhất đo!

Mscloud
07-02-2011, 06:04 PM
ôi, em ko dám nói là kinh nghiệm kinh dị gì đâu, nhưng em sinh con xong tới lúc đi làm cân lại trở vê đúng như lúc con gái 45kg _ mà em tăng 18kg khi mang thai nha, em xin phép túm lại thế này: cho con bú nhiều + quấn nóng hoặc chườm nóng bụng hàng ngày càng nhiều càng tốt + chế độ ăn hợp lý (nghiêm cấm ăn tống táng, ăn quá nhiều chất béo, chất mỡ)

huongkim90
07-02-2011, 06:13 PM
Em thấy có mẹ share là chườm muối nóng sau khi sinh. Bụng sẽ nhỏ lại rất nhiều. 1 tháng giảm 5cm lận

bimiki
07-05-2011, 02:26 PM
Em thấy các bà mẹ trẻ ở quê em hay uống chè vằng sau sinh ạ :) Có tác dụng tiêu mỡ, giảm cân :)

MeKyNam
07-05-2011, 02:47 PM
Oánh dấu để theo dõi...........................................

yeu bi nhat tren doi
07-05-2011, 05:06 PM
hix, em thì lúc bầu tăng tận 22kg, bi h 6 tháng ruì, cân nặng thì đã về trạng thái ban đầu (46kg) dưng mờ kái bụng thì ôi thôi....khỏi nói. người thì gầy rùi mà cái bụng cứ bều nhều, nhăn nhúm thấy ghê. Hix, mấy tháng trước còn nghĩ là thui chồng con rồi chả thiết nữa, nhưng bi h nhìn mấy bộ bikini mà thèm. hix. Bi h 6 tháng rồi chắc chả còn cách nào nữa. Hu huhu. Các mẹ có cách gì giúp em với............

darknight356
07-05-2011, 09:27 PM
Thấy mấy cô người mẫu hay ghê í, sinh xong mà vóc dáng cũng như là chưa có gì hết, hok biết bí quyết gì nhỉ

bimiki
07-06-2011, 10:46 AM
Thấy mấy cô người mẫu hay ghê í, sinh xong mà vóc dáng cũng như là chưa có gì hết, hok biết bí quyết gì nhỉ

Em nghe nói là muốn vậy thì ko cho con bú, chỉ cho con ăn sữa ngoài thôi. hic, nhưng ai lại nỡ làm thế ..

blackwhitecat
04-22-2013, 10:09 AM
Em thấy các mẹ hay chia sẻ nhau các giảm eo sau sinh bằng cách quấn muối thảo dược, nhưng em cũng chưa hiểu rõ như thế nào để sau sinh em cũng làm :)

wonderful_life
04-22-2013, 10:23 AM
...mua nẹp bụng nẹp thường xuyên. Miếng cao su to to dài dài ý các mẹ. Chăm đeo chắc sẽ co được bụng lại.Thể dục thường xuyên nữa. Mình nghĩ kết hợp 2 cái này được là tốt nhất.
Hehe mình đang thanh lý 1 cái 15k mẹ nó nhé, dùng mỗi 1 lần vì bụng to quen rùi nẹp ko chịu đc ](*,)

Minh Mom
04-22-2013, 10:36 AM
Em cũng đang khổ sở vì cái trống bụng này đấy, hic, nên uống lá vằng hay lá vối, hay uống cả 2 được không các mẹ? Em nghe nói uống lá vằng thì tốt sữa, có tác dụng giảm cân nữa không ạ?
Nghe các mẹ giới thiệu nhiều dịch vụ chăm sóc sau sinh nhưng mình nghèo quá, chịu khó tìm cách uống lá lẩn cho tiết kiệm :d

cherryrose2502
04-22-2013, 11:10 AM
nhưng cho con bú nhiều liệu có làm vú mình xơ xác ra k mẹ nó,bạn mình sinh bé xong cho bé bú nhiều,cũng bị tóp vòng 1 hết cả>"<

hongtrang63
04-22-2013, 11:32 AM
Các chị mua kem đánh tan mỡ bụng về mà xoa để tan mỡ bùng, cũng có đắt lắm đâu, uống nhiều nước lá có sợ thận phải làm việc nhiều ko

blackwhitecat
04-22-2013, 02:59 PM
Em cũng đang khổ sở vì cái trống bụng này đấy, hic, nên uống lá vằng hay lá vối, hay uống cả 2 được không các mẹ? Em nghe nói uống lá vằng thì tốt sữa, có tác dụng giảm cân nữa không ạ?
Nghe các mẹ giới thiệu nhiều dịch vụ chăm sóc sau sinh nhưng mình nghèo quá, chịu khó tìm cách uống lá lẩn cho tiết kiệm :d\
Có topic về cách làm muối gừng quấn bụng đấy bạn, mình thấy nhiều chị sau sinh eo giảm nhu hồi con gái luôn

blackwhitecat
04-22-2013, 03:00 PM
Nghe các mẹ giới thiệu nhiều dịch vụ chăm sóc sau sinh nhưng mình nghèo quá, chịu khó tìm cách uống lá lẩn cho tiết kiệm :d\
Có topic về cách làm muối gừng quấn bụng đấy bạn, mình thấy nhiều chị sau sinh eo giảm nhu hồi con gái luôn

pinkpig-lotus
04-22-2013, 03:07 PM
Kinh nghiệm của mình đây, sau khi Bánh Bao được gần 6 tháng vòng eo của mình trở lại như trước rùi nhé!

1. Xông hơi thay cho tắm trong 3 tháng ở cữ.
2. Rang muối+ gừng+ ngãi cứu quấn bụng
3. Matxa với dầu dừa mỗi khi rảnh tay.
4. Tối trước khi ngủ matxa r*** gừng + nghệ.

Bụng mình giờ phẳng lì nhé, các vết rạn hầu như đã biến mất ấy! :D

blackwhitecat
05-02-2013, 04:34 PM
ở quê mình thì nằm sấp ăn cơm, chả biết có hiệu quả hay không nhưng hồi sinh đứa đầu, mẹ mình toàn bắt mình nằm sấp ăn cơm. Cho bé bú cũng làm bụng nhỏ bớt lại. Uống lá vắng thì có tác dụng tiêu mỡ, ngoài ra, nếu không có điều kiện nằm than thì mua thuốc dân tộc (cái này phổ biến ở NGhệ An) uống khoảng 3 thang thì tác dụng cũng gần đựoc như nằm than 1 tháng đó bạn. Uống xong ta sẽ toát mồ hôi đầm đìa luôn như xông than vậy
Hic, lần đầu tiên thấy nằm sấp thì bụng giảm, mình nghĩ như thế sẽ hại lắm bạn ah, trc tiên sẽ hại tới dạ dày đấy

misanguyen
07-08-2013, 05:33 PM
Mẹ nó ngại nằm than thì nên quấn bụng sau sinh đi như mình nè, hồi mới sinh đc hơn tuần mình gọi cho bên dịch vụ Jamu họ lại quấn bụng với đắp túi thảo mộc, dễ chịu hơn nằm than nhiều mà hiệu quả cũng tương đương. Mình giảm vòng bụng được gần 7cm sau tháng rưỡi này

Happy life
07-08-2013, 08:41 PM
Kinh nghiệm của mình đây, sau khi Bánh Bao được gần 6 tháng vòng eo của mình trở lại như trước rùi nhé!

1. Xông hơi thay cho tắm trong 3 tháng ở cữ.
2. Rang muối+ gừng+ ngãi cứu quấn bụng
3. Matxa với dầu dừa mỗi khi rảnh tay.
4. Tối trước khi ngủ matxa r*** gừng + nghệ.

Bụng mình giờ phẳng lì nhé, các vết rạn hầu như đã biến mất ấy! :D

woa, ước gì em cũng được như mẹ nó, hì hì. Nhưng mà cứ xông hơi thay tắm thế thì có sợ khó chịu không?

minhthy142
07-09-2013, 11:12 AM
uống nụ vối thì có nhiều sữa chứ mình chưa nghe uống nụ vối nhỏ bụng, mình thấy tốt nhất các mẹ nên kết hợp tất cả phương pháp , nằm than, dằm muối rang, nịt bụng , còn vụ nằm sấp mình thấy k hiệu quả gì . Mình kết hợp đầy đủ các biện pháp lúc trong tháng, sau 6 tháng còn tập thể dục, ăn kiêng, dùng sóng RF. Bây giờ mình đã trở lại số kg ban đầu , tuy nhiên vòng eo , vẫn to hơn lúc còn con gái 5cm, vòng 1 lại nhỏ đi 2 cm , bùn ghê . đã kết hợp đầy đủ nhưng vẫn k được như xưa, sao thấy có mấy ng sinh xong eo nhỏ xíu hay thiet, như Hồ ngọc Hà chẳng hạn, chắc họ hút mỡ quá ??

divenoixa
07-09-2013, 11:34 AM
uống nụ vối thì có nhiều sữa chứ mình chưa nghe uống nụ vối nhỏ bụng, mình thấy tốt nhất các mẹ nên kết hợp tất cả phương pháp , nằm than, dằm muối rang, nịt bụng , còn vụ nằm sấp mình thấy k hiệu quả gì . Mình kết hợp đầy đủ các biện pháp lúc trong tháng, sau 6 tháng còn tập thể dục, ăn kiêng, dùng sóng RF. Bây giờ mình đã trở lại số kg ban đầu , tuy nhiên vòng eo , vẫn to hơn lúc còn con gái 5cm, vòng 1 lại nhỏ đi 2 cm , bùn ghê . đã kết hợp đầy đủ nhưng vẫn k được như xưa, sao thấy có mấy ng sinh xong eo nhỏ xíu hay thiet, như Hồ ngọc Hà chẳng hạn, chắc họ hút mỡ quá ??
Sinh xong không thể nào bụng trở lại bằng thời con gái được đâu mẹ nó ơi, mẹ nó tưởng tượng xem suốt 9 tháng thì bụng đã phình ra đến như thế nào :D
Chịu khó bôi gừng thuốc, quấn muối với cho bé bú nhiều thì bụng giảm bớt đi thôi, không sồ sề là may lắm rồi. Mẹ nó so gì với các sao :D

chiaky25t
07-09-2013, 01:50 PM
Mình biết nụ vối nhưng ko biết tác dụng của nó lại giảm đc mỡ bụng, nghe hơi mới

dautramcungdinhhue
07-09-2013, 02:18 PM
Sinh xong không thể nào bụng trở lại bằng thời con gái được đâu mẹ nó ơi, mẹ nó tưởng tượng xem suốt 9 tháng thì bụng đã phình ra đến như thế nào :D
Chịu khó bôi gừng thuốc, quấn muối với cho bé bú nhiều thì bụng giảm bớt đi thôi, không sồ sề là may lắm rồi. Mẹ nó so gì với các sao :D

trong thời gian cho con bú, nếu bụng càng nhỏ chứng tỏ sữa càng ít ( ngoại trừ những trường hợp ko có sữa thôi, hihi)
sau khi cai sữa, tập thể dục cho bụng nhỏ chưa muộn mà,

Me_Titi
07-10-2013, 01:45 PM
Đeo nẹp bụng & nằm sấp khi ăn cơm, mình thấy cũng có hiệu quả đấy.

Tú Quyên 80
07-10-2013, 02:26 PM
nhìn nhiều mẹ sinh xong , sau 1 tgian eo nhỏ như thời con gái, mình lại chạnh lòng, bởi mình sinh xong 7 tháng rồi, cho con bú liên tục, làm việc vặt gđ nhiều, thức đêm có, mất ngủ có, uống chè vằng đều đều, vậy mà bụng vẫn 90
thực sự buồn

memai87
07-10-2013, 02:27 PM
Mình cũng ko dùng biện pháp giảm cân , giảm eo nào, nhưng sau sinh 1 năm thì e nhỏ gần bằng xưa tăng có 2cm thôi

Happy life
07-10-2013, 08:37 PM
Mình cũng ko dùng biện pháp giảm cân , giảm eo nào, nhưng sau sinh 1 năm thì e nhỏ gần bằng xưa tăng có 2cm thôi

Thế này thì chắc chắn là chị đẹp sẵn rồi, có nhiều người sinh xong còn gày tọp đi nữa cơ :D
Được như mẹ nó thích thật đấy, đỡ phải lo lắng về cái vỏ ngoài, haiz. Em nghĩ đến em mà buồn :(

hongpham90
07-11-2013, 09:53 AM
Có nhiều mẹ sau khi sinh bụng rỗng ăn nhiều cơm. lại cho con bú nhanh đói. hic.hic. ăn thật nhiều đến lúc nhìn lại mình thì ôi thôi. người phì mất rùi

Happy life
07-12-2013, 09:01 PM
trong thời gian cho con bú, nếu bụng càng nhỏ chứng tỏ sữa càng ít ( ngoại trừ những trường hợp ko có sữa thôi, hihi)
sau khi cai sữa, tập thể dục cho bụng nhỏ chưa muộn mà,

Sợ đến lúc ấy khó có thể làm nhỏ bụng mẹ nó ạ. Sau sinh tìm cách giảm luôn là tốt nhất mà.