bé ăn sữa chua ngày output 4 lần

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi let it be, 15/12/2009.

1. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

em mới cho bé nhà em ăn sữa chua đc một hôm,thì hôm sau bé output 4 lần,phân vàng đẹp nhưng em vẫn thấy lo lo, mẹ nào có kinh nghiẹm vụ này chia sẻ cho em với ạ, em cám ơn các mama nhiều:)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi let it be
    Đang tải...

2. Bin & Sing-gum

Bin & Sing-gum Thành viên tập sự

output 4 lần thì hơi nhiều đó nhe. Mẹ nó nên ngưng 1 ngày xem sao rồi tính tiếp nhé.

let it be thích bài này.
  3. let it be

có mẹ nào em bé đi như thế không ạ, mà output đẹp lắm ý ạ, hic tả cứ như là đồ trang sức hay quần áo ý, hi hi

4. Yeu_lam_be_oi

Yeu_lam_be_oi Banned

Hôm trước bé nhà mình mới ăn sữa chua cũng đi ngày 3 lần, phân cũng đẹp như bé nhà bạn đó. Nhưng tớ thấy bé đi thế hơi nhiều nên dừng ko cho bé ăn vài hôm. Đợt này bé ăn sữa chua đi ngày/1 lần rồi bạn ạ. Bạn dừng vài hôm rồi cho bé ăn tiếp.

let it be thích bài này.
  5. hachi1510

hachi1510 Thành viên rất tích cực

Các mẹ ơi, bé mấy tháng bắt đầu ăn sữa chua được nhỉ? bé nhà mình 5 tháng rưỡi, đã ăn dặm nửa tháng nay nhưng rất táo. Mình muốn cho con ăn thử sữa chua nhưng không biết nên chọn loại nào?

6. bé Đô

bé Đô Biển sóng... đừng xô tôi

Mình mua sữa chua của Nestle thì thấy đắt quá: 14k/hộp bé tí, và bé lại ko thích ăn. Mua mấy hộp lại fải bỏ phí. :(

Tự làm sữa chua bằng sữa CT thì bé cũng ko thích, và hơi bất tiện vì bé ăn rất ít mà.

Mình thấy sữa chua vinamilk quá chua so với bé -> ko cho ăn.

Hiện tại mình cho bé ăn sữa chua Ba Vì: bé rất thích và output bthường.

Bé nhà mình hiện được 9 tháng, 1 ngày bé ăn 1 hộp sữa chua BaVì có được ko nhỉ? có "quá liều" ko?

hachi1510 thích bài này.
  7. hachi1510

hachi1510 Thành viên rất tích cực

Mẹ bé Đô ơi, bạn cho con ăn sữa chua có đường hay không đường?

8. let it be

em cho ăn sữa chua tự làm, ngọt hay chua tùy mình, mà lại đảm bảo vệ sinh ko chất bảo quản

9. MeThienY

MeThienY Thành viên tích cực

Mẹ nó ơi, đồng ý là sữa chua tự làm tại nhà không chất bảo quản nhưng không đủ dinh dưỡng đâu mẹ nó nhé. Sữa chua mình tự làm tại nhà mặc dù dùng sữa chua rồi lên men với sữa mình pha tại nhà nhưng đó chỉ là hình thức lên men sữa thôi bạn nhé. Mua sản phẩm của nhà sản xuất mới đảm bảo có đủ vi khuẩn có ích đấy bạn ạ.
    Các mẹ tham khảo thêm ở đây nhé.

Bé nhà bạn ăn sữa chua mà output ngày 4 lần là nhiều đấy mặc dù phân đẹp. Mới đầu bạn chỉ cho bé ăn vài thìa cho quen, sau mới tăng dần ngày nửa hũ thôi rồi khi bé khoảng 9-12 tháng bạn mới nên cho bé ăn nhiều lên. Mà cũng không nên ngày nào cũng cho bé ăn sữa chua đâu nhé, có thể thay bằng váng sữa, phô mai... Sau khi ăn sữa chua thì bạn phải cho bé súc miệng thật sạch nếu không thì acid có thể làm hư răng bé đấy. Một số mẹ trên lamchame cũng có con bị tình trạng này rồi. Chúc bé ngon miệng.

Sửa lần cuối: 18/12/2009
  10. bé Đô

bé Đô Biển sóng... đừng xô tôi

Mình tự làm sữa chua nhưng thấy không hiệu quả vì mỗi lần làm thì làm tới 4-5 hộp, mà mình cảm giác sữa chua tự làm việc bảo quản ko đc tốt vì ko có nắp dán chặt, mà bé lại ăn ít nên sợ quá date.

Mình cho bé ăn sữa chua vinamilk và sữa chua ba vì như của người lớn có được không ạ? Bé nhà mình 11 tháng? 1 ngày ăn 1 hộp sữa chua đó có quá nhiều/ít không?