làm sao để cún nhà em tăng cân được

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi baochau_2008, 16/12/2009.

1. baochau_2008

baochau_2008 Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi ai có bí quyết gì giúp em với. Cún nhà em được 13 tháng mà chỉ có 8 cân thôi các mẹ ạ. Mới mọc được 5 cái răng và biết đi rồi các mẹ ạ. Mấy tháng nay cún không tăng cân. em không biết làm thế nào để bé tăng cân nữa. Nhìn bé còi bà em suốt ruột quá. Có mẹ nào có kinh nghiệm trong việc này không giúp em với. Em cảm ơn các mẹ nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi baochau_2008
    Đang tải...

2. Kều&NấmSHOP

Kều&NấmSHOP Đủ quyền lập Họ

Bạn thử châm cứu xem Sp này có thỏa mãn được yêu cầu của mẹ bé không nhé:-({|=
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=66783

Vì bé yêu của bạn!
    Các bậc phụ huynh hãy dành 5 phút mỗi ngày tìm hiểu về sữa Dê.
    http://www.khoahoc.net/baivo/nguyenthuongchanh/290508-suade.htm

3. nhuy19884

nhuy19884 Sâm-Nấm linh chi Hàn Quốc

Ðề: làm sao để cún nhà em tăng cân được

Mẹ nó có biết sản phẩm hồng sâm baby không. Bé nhà mình cũng còi và k tăng cân mấy, mình đang cho uống thêm hồng sâm baby của Hàn quốc đây

4. huynh_nhu

huynh_nhu Banned

e cũng hay thấy các mẹ dùng sâm hay yến gì đó cho con, nàh em cũng có đợt dùng rồi, sao mà k thấy hiệu quả c nhỷ? bé nhà em đang biếng ăn, mà bây giờ mồ hôi trộm ghê lắm, k biết là nên bổ sung vitamin D và canxi thế nào đây? các c dùng cao ngựa Tuệ linh khuyên là dùng cao ngựa rồi tắm nắng để tổng hợp vitamin D hấp thu canxi tốt hơn nên e thắc mắc, vì bé nhà em k dùng dc canxi ngoài, sữa biếng ăn đã thử cả rồi mà :(

5. nhuy19884

nhuy19884 Sâm-Nấm linh chi Hàn Quốc

Bé nhà chị thì ko biếng ăn lắm, nhg mà hấp thụ kém, nghịch nhiều nữa, chạy nhảy suốt ngày. DÙng cái này em phải kiên trì chút, vì căn bản các em ko tăng cân mấy thì hầu hết là do lười ăn và hấp thụ kém,. Hơn nữa, hồng sâm baby là của nhà trồng được, nên chị cho bé nhà chị uống thêm, giúp bé ăn ngon ngủ tốt, hấp thụ tốt hơn, da dẻ hồng hào, phát triển chiều cao và trí não, vì chồng chị làm ở bên Hàn mấy năm rồi nên toàn gửi sữa và mấy sản phẩm này về.

6. tinhyeunho_1

tinhyeunho_1 Thành viên tập sự

Theo mình kinh nghiệm để bé có thể tăng cân đó là cho bé ăn đủ lượng: ví dụ như ở độ tuổi 11- 12 tháng mỗi ngày bé phải ăn 600ml sữa, và 3 bát bột, ngoài ra an thêm hoa quả và sữa chua, váng sữa nữa.Con nhà mình hồi tháng thứ 6,7 mẹ cho ăn đủ thì con mỗi tháng tăng 0,6lang, tháng sau bà cho cháu ăn ít hơn tháng trước, y như rằng cả 2 tháng trời không lên cân luôn. đến tháng thứ 9 mẹ bắt đầu theo sát lịch ăn của con, ngày ăn 7 bữa thì mẹ cho ăn 5, con lại 2 bữa cho bà nội. Mẹ cho ăn thì bao giờ cũng cho ăn được nhiều hơn bà. bà cho cháu ăn cứ sợ cháu no nên không dám cho ăn nhiều. Trộm vía các tháng này mỗi tháng con lại tăng được 6- 8lang. Cứ bình quân 2 tuần tăng được 2lang đấy. Hiện tại mình vẫn đang duy trì chế độ ăn cho con như sau: ngày 3 bữa sữa mỗi bữa 180-190ml sưa , kèm theo 3 bát bột, một quả chuối, hoặc váng sữa, sữa chưa. Đêm 4h sáng ăn thêm 120ml sữa nữa.