Cần giúp: Loại sữa nào có nhiều % giống sữa mẹ nhất vậy

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi conchimxanh2008, 21/12/2009.

1. conchimxanh2008

conchimxanh2008 Thành viên tập sự

Ai rành thì giúp mình về vấn đề này với

chuyện là như vậy mình và chồng mình dự tính đi du học nước ngoài , nhưng mình mới sinh con nay bé được 5 tháng rồi mình phải đi du học ở nước ngoài nên để bé ở lại việt nam cho bà ngoại nuôi dùm , cho nên muốn hỏi rằng có loai sữa nào % gần giống sữa mẹ mà ở việt nam có bán để mình mua cho bé uống .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi conchimxanh2008
    Đang tải...

2. Bancuabe

Bancuabe Thành viên tích cực

Sao bạn ko mang theo con? Ở nước ngoài, các trường thường có nhà trẻ cho bé để SV có thể cho bé bú giữa giờ.
    Sữa mẹ sẽ tốt cho bé nhưng điều quan trọng hơn đó là tình cảm thiêng liêng giữa mẹ và con. Những năm đầu đời bé rất cần mẹ ẵm bồng nựng yêu trò chuyện... Nhờ vậy bé mới phát triển tâm lý 1 cách bình thường đó bạn ơi.
    5, 7 năm nữa có thể bạn sẽ thành đạt nhưng liệu bạn có thể mua lại được quãng thời gian này cho bé không?
    Xin lỗi bạn nếu vô tình làm phiền bạn, nhưng mình luôn thấy thương các bé sớm đã phải sống xa ba mẹ dù rằng vẫn đang sống trong nhung nệm ấm êm!

3. Syringa

Syringa Thành viên chính thức

Mình thấy mẹ nó nói đúng đấy. Vợ chồng bạn nên mang bé theo là tốt nhất. Đương nhiên là bà ngoại sẽ chăm bé rất chu đáo nhưng bạn và chồng bạn mới chính là người bé cần trong mọi trường hợp. Nếu là mình chắc chắn mình sẽ không thể toàn tâm toàn ý học tập được. Có bé ở bên cạnh vẫn hơn bạn ạ.

4. conchimxanh2008

conchimxanh2008 Thành viên tập sự

Cám ơn các bạn quan tâm đến vấn đề này , 2 vợ chồng mình quyết định để em bé ở lại cho bà ngoại chăm sóc vì mình sợ đem con qua đó ko ai chăm sóc , tài vì mình đi học và chồng mình đi làm , cho nên mới quyết định để con lại cho bà ngoại nuôi chứ mình cũng đâu muốn như vậy vì tương lai con của mình sau này nên mình mới đi du học