PDA

View Full Version : Cần giúp: Mẹ nào có bí quyết giảm size đùi với bắp tay không ?????

bongxinh20
05-14-2013, 09:47 AM
xét về mặt tổng thể thì em cũng không bị coi là quá béo , cơ mà á em có giảm cân kiểu gì đi nữa thì cục " đùi " và " bắp tay " nó cũng chả xi nhê gì . Nhìn ghét không chịu được ý . Có mẹ nào có cách giảm và đã thực nghiệm rồi thì càng tốt . Chia sẻ cho em với huhu .](*,)

vitvuive
05-14-2013, 02:16 PM
em dùng kem tan mỡ hoặc tập tạ để giảm tay em à

hongtrang63
05-15-2013, 12:31 AM
Dùng kem tan mỡ là hiệu quả nhất, bạn có thể tham khảo thêm ở nhà mình nhé

MeBeCuncon1
05-15-2013, 12:38 AM
Mình cũng bị quả đùi khủng ạ hix

bongxinh20
05-15-2013, 09:37 AM
Dùng kem tan mỡ là hiệu quả nhất, bạn có thể tham khảo thêm ở nhà mình nhé
Kem tan mỡ liệu có hiệu quả ko ạ ? em tường đùi ko phải là mỡ .

Tuthoi
05-15-2013, 10:39 AM
M cũng thế, chẳng bao giờ giảm dc bắp tay và đùi :((. Mẹ nào có kinh nghiệm gì nữa ko truyền cho e với ạ :(

mb_bi_3b
05-15-2013, 10:50 AM
em cũng phải oánh dấu giảm đùi và bắp tay. tập cầu lông tay to quá

Chu Nhật Hà
05-16-2013, 08:06 PM
ôi, m cũng đang rất quan tâm cái này đây ạ, xin các mẹ chia sẻ kinh nghiệm với nhé

heo9991
05-16-2013, 10:45 PM
Đùi và băp tay là cơ các mẹ ạ rất khó giảm...e cũng k hẳn là to đâu nhưg cũng k phải là bé, đi tập máy cardio toàn tập chân để mong bắp và đùi nhỏ, đùi thì có nhỏ thật nhưg bắp chân thì ôi tôi....lên bắp lun các mẹ ạ huhu, đi giày cao gót thấy bắp chuối lun..:( nó giup m chắc vào thôi chứ k thể nhỏ size di dc
Eo mình nhìn bao nhiêu ng bắp chân, tay nhỏ xíu, mặc dù người k phải là nhỏ mà thậm chí là béo....cái đấy chắc do bẩm sinh rồi :(.. M đi tập tành bn mỡ tiêu và thay vào đó là lên cơ đấy ạ :-<

bongxinh20
05-21-2013, 09:36 PM
theo e biết thì nếu ở khu vực ấy có mỡ thì mới giảm thôi ạ , chứ ai mà bắpp chân to ô phải do mỡ thì tập nó sẽ lên cơ và săn chắc hơn :D

mẹ thương đen
05-21-2013, 10:23 PM
e cũng mún bụng và đùi nhỏ lại nhưg có vẻ gian nan quá

hongtrang63
05-22-2013, 08:51 AM
Kem tan mỡ liệu có hiệu quả ko ạ ? em tường đùi ko phải là mỡ .

Đùi ko có mỡ thì có gì hả nàng ơi, nếu cơ em mà to thế thì em thành lực sĩ rồi, chị cũng đùi to, công việc bận rộn có thời gian tập luyện nhiều đâu, cứ xoa xoa vài cái đi lại nhiều thì đùi cũng săn chắc và giảm mỡ em ạ

thotrangyeudoi
05-22-2013, 09:01 AM
Em thì đi tập gym. Ở phòng tập có máy tập đùi, má đùi trước, má đùi sau, hai bên hông...mỗi máy đều có công dụng riêng. Đùi em cũng to nên cuỗi tuần em cũng hay đi tập, còn bắp chân nói là k có mỡ nhưng các mẹ cứ thử véo 1 cái mà xem thấy cái phần thịt nằm giữa 2 ngón tay ý em nghĩ đấy là mỡ, kiên trì tập em nghĩ là sẽ giảm thôi. Phòng gym em tập còn có cả máy rung, sau khi tập mà không mún chân tay có bắp thì ra đứng 1 tí để các cơ mềm ra, e tập suốt mà chân chả có bắp cũng nhờ cái máy đó!!!

Hi vọng là có ích cho các mẹ!!!!!!!!!!

yeu-chong-con
05-22-2013, 10:17 PM
Mình cũng quan tâm tới cái này, suốt ngày bị chê có quả đùi như cột đình ấy. Hichicic. Chắc là do tạng người nó vậy rồi. Nhiều người chân tay thon gọn nhìn thích thế không biết.

ngothiaivi
05-23-2013, 12:44 PM
hix mình cũng gặp vấn đề này, người thì không mập lắm, vòng 1 thì bé tí tẹo, còn vòng 2 và bắp chân thì to đùng, mặc váy không đẹp gì cả. Mà chưa bit nên đi tập thể dục gì, em đi tính đi tập yoga mà sợ yoga không có tác dụng làm nhỏ bắp chân, chỉ sợ tập nhiều bắp chân càng đô hơn nữa ah

yun89
05-23-2013, 02:18 PM
Em thấy có 1 bài tập rất đơn giản mà hiệu quả đó là đứng lên ngồi xuông :D
Chị thử mỗi ngày đứng lên ngồi xuống 50 cái xem...xuống ngay, mà chị cẩn thận hôm thứ 2 là đau bắp đùi lắm đó >.<

giam.can.thoi
05-23-2013, 02:19 PM
hix mình cũng gặp vấn đề này, người thì không mập lắm, vòng 1 thì bé tí tẹo, còn vòng 2 và bắp chân thì to đùng, mặc váy không đẹp gì cả. Mà chưa bit nên đi tập thể dục gì, em đi tính đi tập yoga mà sợ yoga không có tác dụng làm nhỏ bắp chân, chỉ sợ tập nhiều bắp chân càng đô hơn nữa ah

Tập Yoga cũng tốt đấy em kết hợp maxa nữa

Chin chin shop
05-24-2013, 02:59 PM
phần bắp tay thì sao ạ? bắp tay mình cũng to lắm mà cổ tay lại nhỏ, nhìn như dị nhân @_______________@

trumyeu
05-27-2013, 12:36 PM
em dùng kem tan mỡ hoặc tập tạ để giảm tay em à
tập ta liệu có tạo cơ bắp không vitvuive?

pinkpig-lotus
05-27-2013, 12:44 PM
Bạn đi bơi đi, đẹp toàn diện nhé!

saosangsua
05-27-2013, 02:53 PM
1. Giảm mỡ đùi

Cách giảm mỡ đùi nhanh và hiệu quả nhất chính là thể dục nhịp điệu, chạy nhanh, chạy chậm, leo cầu thang. Ngoài ra, tập yoga cũng có hiệu quả “chỉnh hình” rất tốt cho đùi.

2. Giảm mỡ bắp chân

Mẹo hay giảm mỡ đùi và bắp chân

Kiên trì tập những động tác chuyên sâu cho vùng đùi và bắp chân (Ảnh minh họa).

Muốn giảm mỡ bắp chân, trước tiên bạn cần thả lỏng cơ bắp chân, sau đó tiến hành massage bắp chân, kết hợp với hình thức vận động gập đôi chân rồi duỗi thẳng. Duy trì động tác này trong thời gian 1-2 tháng, bạn sẽ đạt được mục đích – giảm mỡ thừa ở bắp chân.

3. Dinh dưỡng

Bạn không cần phải ép mình theo một chế độ ăn kiêng quá hà khắc, chỉ cần ăn uống sao cho lượng thức ăn dùng không nhiều hơn lượng calo mà cơ thể bạn tiêu tốn trong một ngày làm việc là được.

Nếu bạn nạp năng lượng vào thì nhiều mà hoạt động thì ít, dĩ nhiên lượng mỡ thừa sẽ cư trú ở đùi, hông và cả vòng hai nữa.

4. Bấm huyệt & massage

Béo đùi là do cơ thể hấp thu quá nhiều chất dinh dưỡng, dần dần tích tụ và chuyển hóa thành lớp mỡ dày hay còn gọi là mỡ cứng. Các thao tác bấm huyệt và massage chính xác giúp làm mềm các mô mỡ cứng.

5. Táo

Táo luôn có mặt trong các thực đơn ăn kiêng khoa học.

Rau quả tự nhiên cũng có tác dụng rất tốt cho việc giảm mỡ đùi và bắp chân. Táo chứa axit malic, giúp thúc đẩy quá trình giảm cân, giảm chất béo cơ thể, rất thích hợp với những ai muốn giảm mỡ đùi và bắp chân.

6. Chè xanh

Trong chè xanh có hàm lượng vitamin C, E phong phú, lợi tiểu. Sau bữa ăn uống chè xanh có thể trợ giúp cơ thể bài độc tiêu mỡ, đạt được hiệu quả giảm cân ở đùi và bắp chân.

7. Rau bina

Rau bina giúp chị em giảm béo nhanh mà không thiếu chất.

Trong rau bina có hàm lượng kali, vitamin A và C phong phú, ăn thường xuyên sẽ làm tăng thành phần dinh dưỡng trong cơ thể và kích thích lưu thông máu, đạt được sự cân bằng trong quá trình trao đổi chất cũng như đạt được hiệu quả giảm béo ở đùi và bắp chân. Hơn nữa, hàm lượng sắt trong rau bina cao, có tác dụng làm đẹp da rất tốt.

8. Củ cải trắng

Quả là khó khăn khi muốn giảm đi lượng mỡ vùng đùi vì khi lượng mỡ của cả cơ thể tiêu hao gần hết, thì mới đến lượt mỡ ở đùi. Tuy nhiên, củ cải trắng có tác dụng để giảm béo số đo vòng đùi của bạn. Củ cải trắng có tác dụng thúc đẩy các acid béo trao đổi chất nhiều hơn, tiêu hao nhiều mỡ hơn. Vì vậy bạn hãy ăn thật nhiều củ cải trắng để cải thiện vùng đùi.

lonta_lonton
05-27-2013, 03:05 PM
cái này phải kiên trì mà e thì siêu lười ](*,)

catty1988
05-27-2013, 03:09 PM
Lót dép hóng các mẹ, em có quả đùi khủng ạ

anhhuyhoanglong
05-27-2013, 03:25 PM
Lót dép hóng các mẹ, em có quả đùi khủng ạ
chỉ có đi thể dục thôi mẹ nó ak, chứ chả biết làm gì để giảm đùi và tay đâu hihi

anhhuyhoanglong
05-27-2013, 03:25 PM
Nếu giảm bụng thì ghé qua mình nhé. đùi thì mình vẫn to hihi

Jolie&Pit
05-27-2013, 11:30 PM
Đùi và băp tay là cơ các mẹ ạ rất khó giảm...e cũng k hẳn là to đâu nhưg cũng k phải là bé, đi tập máy cardio toàn tập chân để mong bắp và đùi nhỏ, đùi thì có nhỏ thật nhưg bắp chân thì ôi tôi....lên bắp lun các mẹ ạ huhu, đi giày cao gót thấy bắp chuối lun..:( nó giup m chắc vào thôi chứ k thể nhỏ size di dc
Eo mình nhìn bao nhiêu ng bắp chân, tay nhỏ xíu, mặc dù người k phải là nhỏ mà thậm chí là béo....cái đấy chắc do bẩm sinh rồi :(.. M đi tập tành bn mỡ tiêu và thay vào đó là lên cơ đấy ạ :-<

à mình đi tập thấy bảo có loại máy tập nhiều sẽ lên cơ đấy, vd như nam muốn cơ bắp thì tập 30 nhịp, nữ muốn săn chắc thôi thì chỉ tập 10 nhịp, đại loại thế

Triệu Hương
05-28-2013, 09:51 AM
em vào lót dép, e cũng muốn giảm size đùi :D, ko tài nào giảm được, có giảm thì cái màn hình LCD đã phẳng còn phẳng hơn còn cái đùi thì ko hề xi nhê

Triệu Hương
05-28-2013, 10:02 AM
em muốn đi bơi quá, mà vòng 1 nhỏ quá nên ko tự tin :D
Bạn đi bơi đi, đẹp toàn diện nhé!

PhuongLe1985
05-28-2013, 10:23 AM
tay và chân của mình to là do mỡ, tập cật lực trong 2 tháng trời thì tay xuống 1 cm và đùi xuống 2 cm, nản khủng khiếp, tay 31, đùi 61 trước khi giảm ạ, nhìn chỉ thấy tay với chân, hic...

Lyoko1904
05-28-2013, 11:33 AM
nếu bắp tay to do mỡ thì có thể giảm đc, còn do cơ thì hok giảm đc đâu chị ui. Chị có thể lấy bã cà phê trộn với 1 thìa dầu dừa rùi matxa trên da 1 -2p. Để z 30p rùi rửa sạch. Em thấy hiệu quả lắm ạ ^^
-----------------------------
THUỐC GIẢM CÂN THẢO DƯỢC CỦA NHẬT BẢN, GIẢM 3 - 8KG TRONG 1 THÁNG SỬ DỤNG http://www.5giay.vn/nuoc-hoa-my-pham/6685842-shiro-shop-chuyen-thuoc-giam-can-thao-duoc-nhat-ban-giam-5-7kg-trong-1-thang-sd.html

saosangsua
05-29-2013, 04:53 PM
Lười thì chịu òi á mẹ ơi, haizzz, chứ giờ ko vận động thì sức khỏe tụt lắm luôn ấy
cái này phải kiên trì mà e thì siêu lười ](*,)

lonta_lonton
05-30-2013, 10:18 AM
Lười thì chịu òi á mẹ ơi, haizzz, chứ giờ ko vận động thì sức khỏe tụt lắm luôn ấy
hì em thì cũng chịu khó đi đá cầu mẹ nó ạ ngày ngày đi làm về tận dụng khoảng 1 tiếng để đi đá cầu coi như là cũng có thể dục :p

Bun Bé Bỏng
05-30-2013, 10:53 AM
ui e cũng bị khoản bắp tay với vai to lắm :( người thì bt rùi

AnhHN88
05-30-2013, 11:03 AM
ngừoi mình chỉ có 46kg cao 1m60 có vẻ kg béo đúng kg các mẹ thế mà toàn mặc quần size 29 vì đùi quá to :(((((((((((((((((((((((((

Shiro shop
08-28-2013, 01:13 PM
dùng kem tan mỡ của Cathy doll cũng tốt bạn ạ. có kem dành cho eo và kem dành cho đùi. kem tắm giảm mỡ nữa.

havu_2012
08-28-2013, 08:29 PM
Đùi và bắp tay là 2 chỗ khó giảm nhất mẹ nó à... mình vẫn chạy 1 vòng công viên thống nhất rồi đi bộ một vòng nữa,trước chăm lười tập nên giờ tuần đi chạy được 2 lần thôi, như thế thôi đùi và bắp tay vẫn ok trong mức chấp nhận được,nhưng nhiều em gái trẻ hay chạy ở đó thấy thèm lắm... Mình chỉ có lời khuyên là chạy thì chạy nhanh thì sẽ nhỏ đùi chứ đừng đi bộ nhiều quá,đi bộ nhiều đùi bé nhưng bắp chân dưới lại to,chạy thì nó tiêu mỡ cả người và nhanh nhất phần bắp tay... Ngày trước lúc đầu vất vả lắm mà chẳng có kết quả gì đâu,cũng chạy 1 thời gian dài dìa 3,4 tháng cùng với mấy đứa em thì lúc đó người nó mới giảm cân eo được,nói chung môn chạy này mẹ nó đã xác định thì đừng bỏ,không thì lại xồ xề hơn trước cơ,cũng đừng tập tạ vì tập tả chẳng mấy chốc cũng lại còn to hơn í