Kinh nghiệm: Thi vào lớp 10 chuyên Anh Ams

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi Mebemapmap, 14/5/2013.

1. Mebemapmap

Mebemapmap Thành viên mới

Chào các Anh/Chị,

Mập mập nhà Em chuẩn bị kết thúc lớp 8, chuẩn bị lên lớp 9. Nhà Em có nguyện vọng cho mập mập thi vào chuyên Anh trường Ams nhưng mà thấy mọi người bảo rất khó, đặc biệt là 2 lớp Anh 1 + Anh 2. Vậy nên, Em cũng chuẩn bị trước tinh thần nếu không đỗ được chuyên Anh thì sang chuyên Anh - Trung cũng được ( vì Em mê trường Ams lắm, con được vào trường này thì quả là quá tuyệt vời ). Hiện tại, Em mới cho cháu tham gia lớp Toán cô Vân ( Em đọc thấy trên diễn đàn này có nhiều người cũng khen cô lắm và con học cũng rất thích và rất vào nên cũng rất yên tâm ). Văn thì Em chưa biết cho học ở đâu cả, vì Em nghĩ Văn đi học thêm có lẽ cũng giống học ở trường, thầy cô đọc bài cho chép lại rồi về học thuộc? Tiếng Anh thì có tham gia học với cô giáo chủ nhiệm và cô Lan Anh nhưng Em vẫn lăn tăn lắm vì lớp cô Lan Anh rất đông, cô không thể rà soát được chất lượng các con học như thế nào cả.

Vì vậy, Em mạnh dạn post bài lên đây kính mong các Anh/Chị trong diễn đàn đã có kinh nghiệm luyện thi cùng con vào trưởg chuyên ( đặc biệt là chuyên Anh và trường Ams ) chia sẻ giúp Em với ạ. Em chân thành cảm ơn các Anh/Chị.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mebemapmap
    Đang tải...

2. darklordnd

darklordnd Thành viên tập sự

Ðề: Thi vào lớp 10 chuyên Anh Ams

chị có thể đến số 2 ngách 9/66 Lương Định Của (đằng sau lưng trường tiểu học Kim Liên, hỏi nhà bác Thi). Ở đó có trung tâm chuyên cho học sinh cấp 2, do các thầy cô nổi tiếng của trường Nguyễn Trường Tộ dạy. chủ yếu là việc học môn nào và ở đâu thì còn phụ thuộc vào trình độ của em ấy trong từng môn và phong cách học của em ấy nữa. bản thân em là con bác Thi, và cũng là giáo viên (em chỉ hay dạy các nhóm nhỏ chứ không tự dạy lớp ở nhà); nếu chị đưa con đến em sẽ thử thăm dò trình độ và phương pháp học để tư vấn giúp chị xem có nên học ở nhà em không - chị yên tâm là em làm rất thành thật, đúng đạo đức giáo viên chứ không câu khách cho nhà đâu nhé :)

hangnt05 thích bài này.
  3. Mebemapmap

Mebemapmap Thành viên mới

Cảm ơn Chị nhiều. Xin hỏi, bác Thi dạy môn gì vậy Chị nhỉ?

4. loan.le80

loan.le80 Thành viên chính thức

chị ơi nhà cô vân dạy toán ở khu nào đấy ạ?

5. Metun0212

Metun0212 Thành viên tập sự

Theo mình được biết ở đối diện trường AMS cũ có 1 trung tâm có luyện thi vào lớp 10 chuyên Anh đấy. Trung tâm đấy tên là gì mình không nhớ lắm nhưng địa chỉ là 37 Núi Trúc, đối diện trường Ams cũ. Nghe mọi người cũng khen lắm, chị đến đấy thử xem. Con trai của chị e lớp 7 cũng đang học ở đây, có vẻ tiến bộ nhanh lắm. Chúc cháu nhà chị học và thi tốt nhá.

6. hangnt05

hangnt05 Thành viên tích cực

con mình sang năm cũng thi vào trường ams lớp Pháp, cũng đang cần đi học thêm môn văn. mẹ nào có địa chỉ hay tel của thầy cô dạy văn cho mình xin với.

7. Metun0212

Môn Văn có cô giáo Đặng Thị Ngọc Hà hiện đang dạy ở trường Thăng Long í, cô này được mọi người khen lắm mẹ nó a

hangnt05 thích bài này.
  8. hangnt05

cảm ơn mẹ cháu, mẹ cháu có số liên lạc không cho mình xin với, cô dạy ở trung tâm hay ở nhà ạ.

9. Metun0212

Cô có cả lớp ở nhà và ở Trung tâm đấy. Mình có đứa cháu đang học cô, mai mình sẽ hỏi xin số liên lạc và địa chỉ các nơi cô dạy giúp mẹ nó nhé. Mình thấy cả cháu mình và mẹ nó đều khen cô này lắm, mà cô cũng khá nổi tiếng đấy.

hangnt05 thích bài này.
  10. Metun0212

Mẹ nó ơi mình k xin được sdt của cô nhưng nghe nói cô sẽ khai giảng lớp ở 2 Trung tâm là Trung tâm trường AMS và TT Plus edu ở 37 Núi Trúc mẹ nó nhé.

11. hangnt05

Cảm ơn mẹ cháu nhiều nhiều, để em ra trung tâm này tìm lớp cho cháu.

12. sweetland

sweetland Thành viên chính thức

Chào Mebemapmap ! cho mình xin địa chỉ nhà cô Vân dạy Toán với, con nhà mình bắt đầu lên lớp 8, cũng muốn xin cho con học. Cám ơn nhiều !

13. caole

caole www.remanphu.com

Chào chị! Bên em năm rồi có tổ chức thi điểm luyện chuyên cho các em môn anh, hầu hết các em đã đậu và đạt thành tích cao khi thi vào trường chuyên, trong đó có 2 em đã đỗ vào Ams chuyên Anh. Năm nay bên em lại tiếp tục mở lớp. Chị có thể tham khảo và cho cháu theo học thử 2 buổi miễn phí theo link: https://docs.google.com/a/tilado.ed...mkey=dE5CVEh3WHcyRWJZc2RWRTBEMXM4M1E6MQ#gid=0

Chị có thể tham khảo thêm về chương trình học của con ở đây ạ :) http://tilado.edu.vn/luyen-thi-vao-...uyen-thi-vao-lop-10-chuyen-mon-tieng-anh-a133

14. ngongioto

ngongioto Thiết kế topic như web

Muốn làm học sinh trường Ams coi bộ bố mẹ cũng vất vả nhỉ
    Oánh dấu ah

15. Bonmua_shop

Bonmua_shop Thành viên tích cực

Em đánh dấu để lấy thông tin chuẩn bị cho con:)

16. lanphuong911

lanphuong911 Bắt đầu nổi tiếng

oánh dấu . Ỉn nhà mình năm nay cũng lớp 8 rùi........ để tìm chỗ học thêm cho Ỉn............

17. minhhoan175

minhhoan175 Thành viên tích cực

Chào mẹ,
    Mặc dù em biết post này đã được đăng cách đây 2 năm. Tuy nhiên, em vẫn xin mạn phép đưa lại để đề cập một chút về việc luyện thi tiếng Anh vào chuyên.
    Với kinh nghiệm của người đã từng học chuyên và giảng dạy lâu năm, em xin phép có vài ý kiến như sau:
    1. Vì hiện tại việc thi chuyên Anh Ams yêu cầu cả 4 kỹ năng tiếng Anh nên học sinh cần học đều tiếng Anh gồm ngữ pháp, từ vựng và cả 4 kỹ năng, không nên chỉ học lệch 1 kỹ năng ngữ pháp thì sẽ không thể thi tốt.
    2. Khi học cần nắm chắc các kiến thức cơ bản rồi mới đến nâng cao, hiểu lý do vì sao lại sử dụng như vậy thì mới nhớ kiến thức lâu.
    3. Nên luyện thi theo từng dạng bài phổ biến (gồm cả từ vựng, ngữ pháp và 4 kỹ năng) => sau đó, mới luyện đề. Học sinh cần luyện làm đề thường xuyên và chỉ nên làm đề trong 90-120 phút là tối đa vì đi thi nhiều khi do áp lực thi cử, học sinh sẽ mất nhiều thời gian làm bài hơn.
    4. Cần phân bô thời gian hợp lý khi học từng kỹ năng, và dành tối thiểu 2-3 tiếng hàng ngày để học tiếng Anh.
    5. Luôn luôn giữ vững trong đầu mục tiêu đã chọn và quyết tâm hết sức với nó. Có như vậy mới có thể thành công.
    6. Lựa chọn giáo viên có kinh nghiệm, luôn cập nhật các kiến thức mới, khơi gợi niềm đam mê tiếng Anh của học sinh và tận tâm với các em. Khi đó, học sinh sẽ có động lực hơn rất nhiều để học tập và phấn đấu.
    Chúc các bạn đang có định hướng thi chuyên Anh sẽ có kết quả tốt đẹp!
    Lớp Anh 9 luyện thi vào lớp 10 của em sẽ khai giảng vào ngày 02/05, sau đợt nghỉ lễ. Vì vậy, các phụ huynh có thể đăng ký từ bây giờ để các em tham gia học sớm.
    Em xin cám ơn!
    Thân,
    ThS. Nguyễn Minh Hoàn.
    0974 614 552.

bill132008 thích bài này.
  18. minhhoan175

minhhoan175 Thành viên tích cực

Cho em xin phép chia sẻ niềm vui của mình trong ngày đặc biệt hôm nay với tất cả bố mẹ ạ:
    ----------------------------
    THẮNG LỢI ĐẦU TIÊN BÁO VỀ: HỌC SINH ĐỖ CHUYÊN ANH - CHUYÊN SƯ PHẠM.TỔNG ĐIỂM ĐẠT 26.5 / ĐIỂM ANH CHUYÊN 7.5/10. ĐIỂM CHUẨN LÀ 25. HS THỪA 1.5 ĐIỂM.
    Chúc mừng Việt An nhé!!!!!! Sướng quá cười rách miệng=))
    Toàn bộ 2K3 ôn thi chuyên Anh bơi hết về với cô nào.hehe.
    -----------------------------
    Dưới đây là thư cám ơn của mẹ HS gửi cô giáo:
    'Mẹ Việt An xin gửi tới cô lời cảm ơn trân trọng nhất. Kết quả của An là vinh dự của con, là niềm vui của bố mẹ cháu và cũng chính là công sức của cô Hoàn.
    Khi con có nguyện vọng thi chuyên Anh chị rất băn khoăn tìm lớp cho con, thật may mắn chị đã tìm được thông tin về lớp luyện thi của cô Minh Hoàn. Lúc đó với chị thông tin kia chỉ là một lựa chọn nhưng sau khi gặp cô thì chị biết đó chính là một may mắn. Lúc đầu tham khảo các phụ huynh trong forum đó mới chỉ biết là cô Hoàn đã luyện được rất nhiều học trò đỗ chuyên Anh, không chỉ một trường mà là mấy trường ở Hn. Sau khi con học cô rồi chị mới hiểu vì sao nhiều phụ huynh tin tưởng vào cô như thế. Cô không chỉ dạy con kiến thức một cách nhiệt tình và tận tụy mà cô còn giúp con vượt qua lo lắng giải tỏa căng thẳng trước bể học mênh mông và hàng ngàn đối thủ mạnh. ( tạm gọi những bạn cùng thi là đối thủ cô nhỉ). Kết quả con đã tự tin chiến thắng!
    Thời gian con học cô tuy không nhiều, chị vẫn lo lắng vì cho con đi ôn muộn nhưng kết quả của con hôm nay thật là vi diệu. Hy vọng như lời chúc của cô, An sẽ đỗ tiếp, đỗ tiếp! Mang chuông đi đánh xứ người, tiếng đầu tiên đã trúng nên con càng có thêm tự tin. (Trò cô Hoàn không phải dạng vừa đâu.)
    Một lần nữa xin cảm ơn cô!
    P/s: từ giờ đến 21.6 chắc cô còn nhận được nhiều tin báo đỗ nữa đấy'
    ---------------------------
    Bố mẹ update kêt quả thi của con nhé.
    Thân,
    Nguyễn Minh Hoàn
    0974 614 552