Cần giúp: Cho em hỏi về sữa enfa lactose free với các mẹ ơi

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi i love anh va be Bong, 21/12/2009.

1. i love anh va be Bong

i love anh va be Bong Thành viên chính thức

Bé nhà em 1 tuổi bị đi ngoài mấy hôm, em mua sữa Enfa lactose free dành cho bé bị tiêu chảy ( ko dung nạp đường lactose). nhưng trên hộp thấy ghi từ 0 - 12 tháng, cô bán hàng bỉu ko có loại dành cho trẻ trên 1 tuổi, loại này dùng được cho các lứa tuổi, băn khoăn wa, nhưng vì tình hình cấp bách nên em mua về cho be uống, Các mẹ cho em hỏi là có loại dành cho trẻ trên 1 tuổi ko? mà bé nhà em giờ khỏi rùi mà sữa thì còn nhiều wa, bỏ đi thì phí mà uống thì ko biết có được ko? ko bị tiêu chảy mà uống liệu có bị thiếu chất d2 ko? hay ảnh hưởng gì ko? các mẹ dùng rùi giúp em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi i love anh va be Bong
    Đang tải...

2. thuyvi

thuyvi Thành viên đạt chuẩn

Hôm trước bé nhà mình bị tiêu chảy cũng mua sữa này về cho con uống, nhưng bé không thèm uống vì nó nhạt quá, bé không thích. Thế là mẹ phải uống thay cho bé vậy. bé nhà bạn hết đi ngoài rồi thì cho uống cũng được (nếu bé chịu uống) vì thành phần dinh dưỡng như nhau à. Cũng có sữa dành cho trẻ bị tiêu chảy trên 1 tuổi đó bạn à, nhưng mà của Similac hình như Similac Isomil thì phải, bạn ra ngoài tiệm tạp hóa hỏi là có à. Nó đắt hơn so với enfa đó.

i love anh va be Bong thích bài này.
  3. i love anh va be Bong

Nhưng vì hôm đó ra cửa hàng hỏi ko có nên đã mua enfa dùng tạm rùi. Mình băn khoăn là sữa ghi từ 0 - 12 tháng tuổi mà bé nha mình trên 12 tháng rùi ko biết uống có sao ko nữa?? hơi lo

4. miubong

miubong Thành viên rất tích cực

không sao đâu bạn ơi, mình biết thì bé dưới 1 tuổi mới cần uống đúng sữa còn trên 1 tuổi uống sữa gì cũng OK hết, sữa tươi còn được nữa mà. Chúc bé hay ăn chóng nhớn nha.

5. newmom

newmom Thành viên mới

Bạn này hiểu lầm rồi. Sữa latose free không phải là sữa dành cho trẻ bị tiêu chảy.
    Mà là sữa dành cho trẻ bao tử không hấp thu dược chất lactose, khi bao tữ không hấp thụ được chất này thì khi uống vào bao tử sẽ cảm thấy khó chịu và đi ngoài. Một khi cơ thể không tiêu thụ được chất này thì từ nhỏ tới lớn vẫn không bao giờ uống được nên phải dùng sữa có chất lactose free all the time.
    Nói chung: bị tiêu chảy, đau bụng khi uống sữa ---> dùng sữa lactose free
    Sữa lactose free không có tác dụng giúp cho trẻ dang bị tiêu chảy (vì một lí do nào đó) hết tiêu chảy. Đừng tốn tiền vô ích.

6. i love anh va be Bong

Ko phải là mình cho uống sữa này để mong bé hết tiêu chảy. Ma khi bé bị tiêu chảy sẽ tiêu hóa kém, và ko dung nạp được những chất đường và nhiều đạm. Nên mình phải mua sữa này về để ân thay thế sữa thông thường thui. Chứ tiêu chảy thì phải dung thuốc mẹ nó ah. Xem ra mẹ nó ko hiểu ý em rùi.

7. i love anh va be Bong

Cảm ơn mẹ nó. Nhưng ma ít nhất sữa tươi thì mình còn biết được là nên cho be suống khi bé được 1 tuổi. Con sữa này ko biết ntn. Nhưng cũng vẫn đang cho uống rùi. Tiếc của mà. Hơn nữa mình nghĩ bé đã ăn cháo rất tốt, thì ko lo thiếu chất dù uống sữa này, mà sữa bây giờ chỉ là phụ thui.

8. miubong

miubong Thành viên rất tích cực

vậy thì yên tâm rùi nhé. nếu tiếc thì cho bé uống 1 lần trong ngày thôi còn các bữa kia cho uống sữa bình thường cũng đc mà bạn.

9. mehu

mehu Thành viên sắp chính thức

Mình không có kiến thức về vấn đề này, nhưng con trai mình bị tiêu chảy (tất nhiên là vì một lý do nào đó), nếu có uống thuốc nhưng vẫn ăn sữa bình thường cháu hay ăn thì không hết tiêu chảy được. Mình cho ăn sữa Enfa lactofree kết hợp với uống thuốc thì bệnh tiêu chảy cầm lại ngay. Có nghĩa là mình nhận thấy khi cháu đã bị tiêu chảy thì sữa thường dùng trở nên bất lợi. Đó là nhận xét của riêng mình vì mình có tới 2 cháu nhỏ lận. Còn khi cháu hết rồi thì mình uống chỗ sữa thừa chứ không cho con mình uống nữa.

10. i love anh va be Bong

Các mẹ ơi, 2 hôm gần đây, em pha sữa enfa lactose free thấy có cục vón, em lấy tay miết xem thì thấy có 1 mẩu xanh như là rau, va bột bột như là giấy ướt ấy. Ko biết đã mẹ nào pha sữa này thấy như em chưa? em lo wa ma băn khoăn ko biết nên làm thế nào?

11. Tuti2004

Tuti2004 Bắt đầu tích cực

Ðề: Cho em hỏi về sữa enfa lactose free với các mẹ ơi

Sữa này trên 1 tuổi uống được bạn ạ.

12. nguyenvangau

nguyenvangau Thành viên chính thức

Cho mình hỏi bé nhà mình được 1 tuần có nên uống sữa Enfalac A+ lactofree ko ạ ?
    Vì tuy ngoài hộp ghi dành cho bé 0-12 tháng nhưng ở bảng hướng dẫn lại ghi công thức cho bé từ 4 tuần trở lên là sao ạ ???

13. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

M thấy vẫn dùng được đấy, cháu mình lúc mới sinh cũng dùng mà.

14. vanchien177

vanchien177 Thành viên đạt chuẩn

chị cứ yên tâm dùng đi. sản phẩm sữa ef lactofree chỉ khác về cấu trúc đường so với các sản phẩm khách của ef thôi. các đường khác như đường ở ef grow là đường glucozo khi vào cơ thể thì đều chiểu hóa thành đường đó để hấp thụ qua ruột vào trong cơ thể thôi.

15. Minh_Khue97

Minh_Khue97 Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi bé nhà mình đi khám viện nhi họ bảo tiêu chảy nhiễm khuẩn - hay dạng tiêu chảy cấp, bs kê thuốc uoongs nhưng ko khỏi đc, mà bé nhà mình bị gần 3 tuần rồi, giờ đi 3 lần/ ngày vẫn toàn nước và cái , mà đi ngoài thì phun như vòi nước ấy, bé nhà bạn có thế ko? bé nhà bạn bị như thế nào và đã khỏi hoàn toàn chưa? mách mình cách với.