chăm sóc cho trẻ biếng ăn

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi thuhằng, 22/12/2009.

1. thuhằng

thuhằng Guest

chào mọi người.
    Hôm nay là ngày đầu tiên mình tham gia diễn đàn.Mình có chuyện này đang thực sự làm cho mình lo lắng. mình hiện nay đã có một cháu được 15 tháng .
    hiện nay cháu tự bỏ không ăn uống gì cả. bột, sữa, cháo đều không ăn.mà đang trong thời gian phát triển này tự nhiên cháu như thế tôi rất lo. tôi đã đi mua nhiều loại thuốc và thực phẩm chức năng cho cháu ăn và uống nhưng cháu vẫn chưa chịu ăn. Bây giờ tôi phải làm gì?mong mọi người giúp đỡ.mong sớm nhận được thông tin từ mọi người.
    mình rất cám ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuhằng
    Đang tải...

2. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Mẹ cháu đã cho cháu nhịn bữa nào chưa? Nếu chưa thì nên cho nhịn thử xem. :D Con nhà tớ cũng thuộc dạng siêu biếng ăn.

3. thuhằng

thuhằng Guest

thực ra tôi cũng cho bé không ăn gì trong vòng 1 ngày,nhưng chẳng có thấy giấu hiệu gì chuyển đổi cả.thế con nhà ấy cũng lười ăn thế sau khi cho nhịn nó có chịu ăn không? cứ nghĩ đến chuyện con không ăn uống gì là tôi không buồn làm gì cả.chán thật ... chẳng biết phải làm sao bây giờ?đi làm mà luôn trong tâm lý lo lắng cho con ở nhà. thật là đau đầu.có ai có cách gì giúp tôi với nhé!

4. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Nó ko ăn thì tớ cũng phải chịu thôi. Bầy hết các loại bún, phở, miến, súp, bánh mì ra mà ko ăn. Mời bánh quy, bánh ngọt cũng ko ăn thì đành chịu. Nếu bé chịu uống sữa công thức thì còn đỡ, cho bé uống bù. Còn nếu ko chịu cả sữa công thức thì thử sữa tươi, đậu nành, v.v...

Con nhà tớ cả tuần nay đình công ăn đây. Ở lóp thì ăn, nhưng về nhà thì nhất định ko ăn. Ko ép được, vì nó nhè ra hết và khóc. Cho nên tớ cũng phải chịu.

Chiều nay sẽ thử cho ăn miến ăn liền của Phú Hương xem có ăn ko? Đấy, thử mọi cách rồi đấy.

Mẹ nó cho con uống thử siro chống biếng ăn chưa? Lysivit, Kiddi, Odbankin... thử qua chưa?

5. MeBoongbang

MeBoongbang Thành viên tích cực

Bống nhà mình cũng có những đơth lười ăn thế có thể là do bé mọc răng hoặc khó chịu trong người đấy mẹ nó ạ.Những đợt thế mình cũng sốt ruột lắm làm đủ mọi cách mà con ko ăn sốt ruột kinh khủng,nhưng rồi cũng qua thôi,chủ yếu là mình ko ép bé quá.Bé mà ko ăn bột là mình dừng luôn mấy ngày chỉ cho uống sữa ko,mà có cho ăn thì ăn loãng hơn và ăn các loại rau mềm dễ ăn,rồi mình mua sữa chua,váng sữa hoa quả....mỗi thứ cho bé ăn 1 tí.Lúc nó ăn thì cho sang nhà hằng xóm có mấy đứa trẻ con ấy thấy hiệu quả hơn hẳn,có những ngày mình rong ruổi bế con mỏi hết cả tay mà cũng chỉ ăn đuọc chút chút.

6. thuhằng

thuhằng Guest

mình cũng cho ăn sữa nữa nhưng bé chẳng chịu ăn gì cả. cũng chịu khó mua váng sữa cho cháu uống nhưng bé chỉ thích ăn sữa chua thôi. bây giờ thì mình cũng chẳng biết làm thế nào cả.có mấy mẹ mách cho mua siro cho trẻ thiếu máu . cho uống sẽ ăn ngon miệng và tăng cân đều .mình sẽ thử xem sao.