Hỏi về Bút thông minh và Điện thoại chấm đọc dành cho học sinh

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi sunday_girl, 18/5/2013.

1. sunday_girl

sunday_girl Thành viên tập sự

Chào mọi người, mình thấy trên thị trường có rất nhiều những thiết bị giáo dục điện tử thông minh giúp trẻ học tiếng anh như Bút thông minh, điện thoại chấm đọc. Nhóc nhà mình đang học lớp 4, mình muốn giúp con học tiếng anh nhưng không có nhiều thời gian. Mình muốn mua cho cháu một chiếc điện thoại chấm đọc dành cho học sinh hoặc một chiếc bút thông minh. Có bạn nào, đã cho con sử dụng những thiết bị giáo dục này rồi thì tư vấn cho mình nhé! Ngoài tiếng anh, sản phẩm này còn giúp trẻ học toán, tiếng việt, đọc truyện. Có cả chức năng giảng bài cả ba môn Tiếng anh, toán, tiếng việt thì phải.
    Mình rất mong sớm nhận được những lời khuyên của mọi người!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sunday_girl
    Đang tải...

2. bobiquang

bobiquang Thành viên rất tích cực

Ðề: Hỏi về Bút thông minh và Điện thoại chấm đọc dành cho học sinh

Mình chưa mua bút chấm đọc nhưng theo mình nghĩ lớp 4 cũng chưa thể thành thạo sử dụng đượcc nên theo mình thì bạn vẫn phải hướng dẫn con. Có thể xem video sẽ hiệu quả hơn. Hoặc các hình ảnh minh họa sẽ giúp con nhớ tên các đồ vật. Nhưng nếu bạn dư dả thì cũng có thể mua cho con một chiếc để con hứng thú tự tìm hiểu. Miễn là các con hứng thú, thích thì các con học sẽ nhanh hơn là bị ép buộc.

Sửa lần cuối: 19/5/2013
  3. smartviet

smartviet Bắt đầu tích cực

Theo kinh nghiệm của mình về sản phẩm thì như mẹ này có con ở lớp 4 mà mẹ nó có nhu cầu học cả toán và tiếng việt trên sản phẩm đó thì chỉ có dùng Vua gia sư thôi vì cái đó nó hỗ trợ toán, tiếng việt hết lớp 5 và tiếng anh từ mầm non hết lớp 12 theo chuẩn của BGD và học trực tiếp trên sách giáo khoa thông thường bé học trên lớp. Thấy mẹ nó nhắc đến chiếc điện thoại chấm đọc Smobil S600 về sản phẩm này mới có mặt trên thị trường việt nam mình, tính năng của nó thì rất hay gồm 5 chức năng chính như: gọi thoại, giám sát, chống trộm, chế độ trẻ em, gọi khẩn cấp. Đó là những tính năng rất hấp dẫn phụ huynh thời nay nhưng từ lớp 4 trở lên nó chỉ hỗ trợ tiếng anh thôi chứ không có toán đâu mẹ nó nhé! Lên mẹ nó cân nhắc có thể lấy 1 trong hai dòng đó đều được nhé!

Mẹ nó có thể tham khảo thêm tại! http://www.lamchame.com/forum/showt...-vua-máy-học-TA-Discorobo-robot-biết-nhảy-HOT!

4. tuanviet_yb

tuanviet_yb Thành viên tập sự

Những sản phẩm đó thực sự hữu ich. Bạn có thể hướng dẫn con tự học ở nhà. Rât nhiều phụ huynh đang lo lắng ko biết dạy con học tiếng anh thế nào,sản phẩm đó sẽ giúp con bạn củng cố kiến thức,học tập sẽ phong phú hơn.

Tham khảo: http://www.lamchame.com/forum/showt...I-CHẤM-ĐỌC-Dành-cho-bé-yêu-con-ngoan-học-giỏi

Sửa lần cuối: 17/10/2013
  5. Me_be_TiTi

Me_be_TiTi Thành viên sắp chính thức

Mình e là con sẽ nhanh chán :(...

6. thungnai

thungnai Thành viên đạt chuẩn

Mấy sản phẩm thông minh này hay thì có hay nhưng bạn cần lưu ý là chúng phải sử dụng đúng sách đi kèm. Chỉ các loại sách làm riêng cho các loại thiêt bị mới đọc được. Do vậy bạn cần xem các sách đó có hay, phù hợp với lứa tuổi con mình không.