PDA

View Full Version : Thắc mắc: Đã có ai dùng mỡ trăn để triệt lông chưa?

ngonnenchay
12-23-2009, 10:21 AM
Nghe nói có người dùng phương pháp này để triệt lông đấy. Đã có ai làm cách này chưa cho mình hỏi tý: triệt như thế nào, hiệu quả ra sao?
Nếu triệt được và ok thì mình thử xem thế nào. Có người còn nói các nhà sư đầu lúc nào cũng bóng lộn là do bôi mỡ trăn lên đầu. Có đúng không các bạn?

Uniform Shop
12-23-2009, 10:28 AM
Hihi, lại là bạn à? Mình vừa comment top kia của bạn, sang đây lại gặp. Mình chẳng biết mỡ trăn có triệt lông được không như cảnh báo với bạn trước là mỡ trăn tanh cực lỳ luôn, bạn mà dùng thì phải tắm vài ngày mới hết mùi đấy (có KN này là do bạn của đứa e mình bị bỏng, bôi vào mà rửa xà phòng thơm mãi không hết mùi đấy)

Roby
12-23-2009, 10:30 AM
Rất tanh. Trước em bị bỏng cánh tay, bôi nó mà sợ luôn... Không biết hiệu quả triệt lông thế nào :)

behipdt
07-07-2010, 12:46 AM
Nghe nói có người dùng phương pháp này để triệt lông đấy. Đã có ai làm cách này chưa cho mình hỏi tý: triệt như thế nào, hiệu quả ra sao?
Nếu triệt được và ok thì mình thử xem thế nào. Có người còn nói các nhà sư đầu lúc nào cũng bóng lộn là do bôi mỡ trăn lên đầu. Có đúng không các bạn?

Mình đang làm chuột bạch triệt lông theo cách này đây, cá nhân mình thấy rất hiệu quả. Cách làm đơn giản lắm : Trước tiên wax or cạo lông (wax đau hơn 1 tý nhưng có hiệu quả hơn), sau đó bôi mỡ trăn toàn chân - chỗ wax rùi để đó qua đêm ( nên mặc quần dài để tránh bị dây ra giường chiếu, và như có bạn ở trên đã comment là mùi khá là tanh, 1 số ng có thể không chịu được). Bôi 3 đêm liên tiếp bạn nhé. Và nhớ phải giữ cho chân luôn sạch sẽ k bị bít da... Như mình toàn bị lông mọc dưới da thôi nên ngứa lắm nhưng vì sự nghiệp giã từ lông chưn nên mình vẫn quyết tâm làm/ Kết quả là : Đến bjo thì chân mình đã bớt lông đi rất nhìu, các sợi còn lại thì mảnh và thưa hơn .

Nói không ngoa chứ chân mình ngày xưa hay dùng dao lam để cạo nên sau đó mọc dài và đen như lông chân đàn ông vậy, hic hic ... Sau đó mình tình cờ biết dc cách triệt lông này nên liều mình thử nghiệm 1 phen. . Có điều là mình làm rất lâu và mất tjan bởi ko kiên trì, lâu lâu có việc cần kíp là lại dùng dao lam cạo để đi mà k chờ tới lần típ để wax và bôi mỡ trăn tiếp nên tới jo nó vẫn chưa hết hoàn toàn.

giang118
07-10-2010, 10:51 PM
em tò mò cách của chị behip can đảm làm chuột bạch quá...hix hix

nguyenthuoc
07-13-2010, 09:03 AM
Mình đang làm chuột bạch triệt lông theo cách này đây, cá nhân mình thấy rất hiệu quả. Cách làm đơn giản lắm : Trước tiên wax or cạo lông (wax đau hơn 1 tý nhưng có hiệu quả hơn), sau đó bôi mỡ trăn toàn chân - chỗ wax rùi để đó qua đêm ( nên mặc quần dài để tránh bị dây ra giường chiếu, và như có bạn ở trên đã comment là mùi khá là tanh, 1 số ng có thể không chịu được). Bôi 3 đêm liên tiếp bạn nhé. Và nhớ phải giữ cho chân luôn sạch sẽ k bị bít da... Như mình toàn bị lông mọc dưới da thôi nên ngứa lắm nhưng vì sự nghiệp giã từ lông chưn nên mình vẫn quyết tâm làm/ Kết quả là : Đến bjo thì chân mình đã bớt lông đi rất nhìu, các sợi còn lại thì mảnh và thưa hơn .

Nói không ngoa chứ chân mình ngày xưa hay dùng dao lam để cạo nên sau đó mọc dài và đen như lông chân đàn ông vậy, hic hic ... Sau đó mình tình cờ biết dc cách triệt lông này nên liều mình thử nghiệm 1 phen. . Có điều là mình làm rất lâu và mất tjan bởi ko kiên trì, lâu lâu có việc cần kíp là lại dùng dao lam cạo để đi mà k chờ tới lần típ để wax và bôi mỡ trăn tiếp nên tới jo nó vẫn chưa hết hoàn toàn.

Bạn ơi cho mình hỏi mua mỡ trăn ở đâu thế? Bôi 3 đêm liên tiếp rồi thì làm sao nữa? Bao nhiêu lâu thì bôi lại một lần hả bạn. Bạn nói vậy mình ko hiểu lắm, mỗi lần bôi mỡ trăn thì lại cạo hay là khi nào mọc lên thì lại cạo và bôi mỡ trẳn đêm liên tiếp. Chân và tay mình cũng lông tốt và đen lắm như con zai ý chả giám mặc đồ ngắn

ngongioto
07-13-2010, 09:09 AM
Bạn ơi cho mình hỏi mua mỡ trăn ở đâu thế? Bôi 3 đêm liên tiếp rồi thì làm sao nữa? Bao nhiêu lâu thì bôi lại một lần hả bạn. Bạn nói vậy mình ko hiểu lắm, mỗi lần bôi mỡ trăn thì lại cạo hay là khi nào mọc lên thì lại cạo và bôi mỡ trẳn đêm liên tiếp. Chân và tay mình cũng lông tốt và đen lắm như con zai ý chả giám mặc đồ ngắn

Em chưa làm nhưng bạn thân em đã làm nhé
Chị để lông mọc dài dài chút rồi dùng máy nhổ lông hoặc wax sạch đi
Xong bôi mỡ trăn ba đêm liên tiếp

Để một thời gian, một tuần hay năm ngày sau, chẳng hạn thế (không động đến hay cạo gì nhé) lại làm lại - wax hoặc dùng máy nhổ lông - rồi lại bôi mỡ trăn ba hoặc năm đêm liên tiếp

Càng ngày lông sẽ càng nhạt, mỏng và ít đi chị à

nguyenthuoc
07-13-2010, 09:38 AM
Em chưa làm nhưng bạn thân em đã làm nhé
Chị để lông mọc dài dài chút rồi dùng máy nhổ lông hoặc wax sạch đi
Xong bôi mỡ trăn ba đêm liên tiếp

Để một thời gian, một tuần hay năm ngày sau, chẳng hạn thế (không động đến hay cạo gì nhé) lại làm lại - wax hoặc dùng máy nhổ lông - rồi lại bôi mỡ trăn ba hoặc năm đêm liên tiếp

Càng ngày lông sẽ càng nhạt, mỏng và ít đi chị à

Mình ko giám Wax or nhổ đâu sợ đau lắm, cạo thôi. Dưng mừ cũng ko bít mua mỡ trăn ở đâu nữa. Có ai bít chỉ mình với nha. Thanks nhìu nhìu

metitmit2010
07-13-2010, 09:42 AM
Hi bà ngoại em dùng cách này bôi nên lông mày rất hiệu quả, tỉa tạo dáng lông mày rùi bôi mỡ trăn nên phần đã tỉa, gần 70 rùi mà lông mày vẫn đẹp ko phải nhổ lại lần nào, nhưng mà em áp dụng với chân mình ko thấy hiệu quả, ko biết có phải ko phải mỡ trăn thật ko? hay do ko kiên trì theo phương pháp này, mà mỡ trăn em nhờ gì em lấy trên TUYÊN QUANG nhé, mua khá đắt đấy ah

nguyenthuoc
07-13-2010, 12:20 PM
có ai biết mua mỡ trăn ở đâu thì chỉ giúp nha

ngongioto
07-13-2010, 12:22 PM
Mình ko giám Wax or nhổ đâu sợ đau lắm, cạo thôi. Dưng mừ cũng ko bít mua mỡ trăn ở đâu nữa. Có ai bít chỉ mình với nha. Thanks nhìu nhìu

Chị phải nhổ hoặc wax thì mới hết được cái chân lông chị à
Chứ không thì hiệu quả thấp đó

mechipnt
07-13-2010, 02:22 PM
topic gãi đúng chỗ ngứa mình đây, chân mình cũng lông lá như đàn ông. hix, tối nào nhìn chân mà buồn thúi ruột...., mình sẽ thử chăm chỉ bôi mỡ trăn như các mẹ, hành trình đi tìm cái đẹp gian nan quá

nguyenthuoc
07-13-2010, 03:04 PM
mình thấy trên này có bạn bán mỡ trăn nè..http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?85466-M%E1%BB%A1-tr%C4%83n-tri%E1%BB%87t-l%C3%B4ng!/page4

nguyenkim197764
07-13-2010, 09:45 PM
mình thấy trên này có bạn bán mỡ trăn nè..http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?85466-M%E1%BB%A1-tr%C4%83n-tri%E1%BB%87t-l%C3%B4ng!/page4

Bạn với tớ mua chung một hộp đi, tớ chỉ cần một ít thôi, dự trữ sẵn để phòng bỏng chứ tanh lộn lên ấy, hức

congato
07-13-2010, 10:38 PM
Bạn với tớ mua chung một hộp đi, tớ chỉ cần một ít thôi, dự trữ sẵn để phòng bỏng chứ tanh lộn lên ấy, hức

chị ơi, cho em mua mỡ trăn cùng với. em cũng muốn thử thí nghiệm với cái chân mình phát nên chưa dám mua nhiều. CÓ chị nào mua cùng thì pm em nhé: 0934.0.2.9.2.8.8

nguyenkim197764
07-13-2010, 10:39 PM
chị ơi, cho em mua mỡ trăn cùng với. em cũng muốn thử thí nghiệm với cái chân mình phát nên chưa dám mua nhiều. CÓ chị nào mua cùng thì pm em nhé: 0934.0.2.9.2.8.8

Oh thế hai chị em chung một lọ đi, em pm cho chị nhà em hay công ty khu vực nào nhé, hay có tiện khu vực nào nhất thì để chị nhờ chị ấy ship hàng

nguyenthuoc
07-13-2010, 11:05 PM

cái này bán lạng bạn ạ. có 45k 1 lạng thôi. mình cũng ko bit nó nhiều ít thế nào hnay gọi mua rồi thấy bạn ý bảo 1 lạng được ít lắm

TRÒN VO
07-14-2010, 12:28 PM
Có ai mua xài thử chưa show kết quả lên em coi với. Em cũng bùn là da mặt thì ko vấn đề, chân thì tạm ổn nhưng tay thì hơi lông lá, nên hơi bùn. huhu...

nguyenkim197764
07-14-2010, 05:53 PM
cái này bán lạng bạn ạ. có 45k 1 lạng thôi. mình cũng ko bit nó nhiều ít thế nào hnay gọi mua rồi thấy bạn ý bảo 1 lạng được ít lắm

Mình muốn mua loại nước 50k ấy, để dùng được luôn nhưng nhiều quá, vì tanh lắm lắm ấy nên chỉ để trong nhà phòng có ai bị bỏng thôi

nguyenthuoc
07-14-2010, 07:53 PM
Mình muốn mua loại nước 50k ấy, để dùng được luôn nhưng nhiều quá, vì tanh lắm lắm ấy nên chỉ để trong nhà phòng có ai bị bỏng thôi

híc híc hôm qua hẹn bạn ý cầm đến cho bạn ý chả đến lại ko nt báo gì cả làm đợi cả buổi. sáng nay hỏi bạn ý bảo hết rồi chủ nhật mới có, chán quá :mad:

let it be
07-14-2010, 08:00 PM
em thấy chị họ em dùng mỡ ngỗng cũng hết sạch lông chân đấy, chị thử xem, vì cái nì nó rẻ hơn, hì

nguyenthuoc
07-14-2010, 08:01 PM
em thấy chị họ em dùng mỡ ngỗng cũng hết sạch lông chân đấy, chị thử xem, vì cái nì nó rẻ hơn, hì

mua mỡ ngỗng ở đâu bây giờ hả em. cái khó là ko biết mua ở đâu được ý chứ.

phuthuynho
07-15-2010, 08:44 PM
Mới nghe mỡ trăn triệt lông thui chứ chưa nghe mỡ ngỗng bao giừ hít

doan
07-15-2010, 10:53 PM
Phương pháp này cũng nghe nhiều, nhưng chỉ là kinh nghiệm truyền miệng, mình search thì chưa thấy nói về công dụng này, không biết thế nào. Chỉ biết rằng mỡ trăn mà để lâu thì hầu hết bị nhiễm vi sinh, gây ra hiện tượng viêm nang lông tuyến bã- nguyên nhân làm lông mọc ngược. Không biết các chị dùng mỡ trăn có bị như vậy không?

lam1984
07-16-2010, 05:53 AM
Phương pháp này cũng nghe nhiều, nhưng chỉ là kinh nghiệm truyền miệng, mình search thì chưa thấy nói về công dụng này, không biết thế nào. Chỉ biết rằng mỡ trăn mà để lâu thì hầu hết bị nhiễm vi sinh, gây ra hiện tượng viêm nang lông tuyến bã- nguyên nhân làm lông mọc ngược. Không biết các chị dùng mỡ trăn có bị như vậy không?

Em lại thấy khá nhiều người dùng rồi & hiệu quả cao ấy chứ chị

behipdt
07-20-2010, 11:42 PM
chị ơi thế chị mua mỡ trăn ở đâu thế ạh?
Mỡ trăn mình xin được của bà ngoại đứa bạn :D, thấy bên muare cũng có người bán nữa, bạn search google là ra ah.

em tò mò cách của chị behip can đảm làm chuột bạch quá...hix hix
Hic chuột bạch thành công tới 90% rồi nè bạn ơi.

Sory vì ko tag topic nên mình ko biết mọi ng reply hỏi nhiều thế. Mình trả lời rõ ràng hơn nhé.
- Mỡ trăn mình xin dc của ng quen, 1 lọ bé xíu = lọ thuốc vitamin B1 bé xíu í mà dùng mãi ko hết
- Đúng là mỡ trăn dùng tanh thật, mỗi khi dùng thường mình phải mặc quần áo dài để ko bị dây ra chăn chiếu với lại cảm giác nó ngấm đã hơn. Tanh nhưng mà còn hơn là như chân đàn ông ko dám mặc soóc ra đường ..
-Sau khi wax, mình bôi mỡ trăn 3 đêm liên tục bạn ạ, thường là sau khi đi làm, đi chơi về xong mình tắm rửa sạch sẽ rùi bôi và đi ngủ luôn :D, để cho đỡ bị bụi bặm bám vào í. Sáng dậy thì rửa chân sạch sẽ đi làm cho đỡ mùi. Bôi xong 3 đêm thì mình ngừng tới khi nào lông mọc dài đến độ wax dc thì mình mới wax và bôi tiếp, tại vì hay đi chơi nên nếu ngày nào cũng bôi mỡ trăn thì cứ phải ru rú ở nhà í hic hic ( nếu mà bôi liên tục chắc sẽ hiệu quả cao hơn) ..

- Cá nhân mình thấy nếu bình thường wax xong thì độ 1 tuần sau là lông chân nhu nhú rồi. Còn sau khi dùng mỡ trăn thì dc tầm gần 3 tuần, mà lông mọc mềm hơn, thưa dần dần .. Có điều cũng phải kiên trì 1 chút. Với lại lúc đầu do làm theo cảm tính nên mh ko chăm sóc da tốt >>> bị lông mọc dưới da >> rất ngứa >> sợ quá mình ngừng ko dám dùng nữa. Sau đó thấy lông có giám đi nên lại máu dùng mỡ trăn típ :D >> Kinh nghiệm là sau khi dùng mỡ trăn, mọi người chịu khó tẩy da chết cho da cỡ tuần 1 lần là oke .. và giữ da sạch sẽ nữa .. Nhưng khả năng bị mọc lông dưới da + ngứa là khá cao đấy ạ :D, chịu đựng được thì hẵng thử nha ko lại bảo Híp xui dại hic hic ..
- Mình đang dùng thử kem làm trắng da của nik hanghieu (nik này thấy bị đồn bên webtretho với lamchame có nhìu xì căng đan lắm nhưng cá nhân nói chuyện với bạn đó thấy rất nhiệt tình nên cứ liều làm chuột bạch) . Da thì chưa thấy trắng hơn do mới dùng dc 7 ngày, nhưng mà có 1 điều kỳ lạ là mình thoa kem cả body luôn, cả underarm thì thấy là : chân mình lông mọc thưa hơn hẳn luôn, chỉ thấy xuất hiện 4-5 vết lông mọc dưới da ( trộm vía ) còn lại thì mọc bt và rất mềm gần như lông tơ vậy. Khu vực underarm của mình bt dọn dẹp cỡ 3 ngày là có thể dọn dẹp lại dc rùi... Nhưng hôm rồi mình nhờ con em dọn giùm cho thì nó bảo là chẳng có mấy : lông ở underarm mọc ít hơn hẳn và cũng mềm hơn ( khu vực này ko bôi mỡ trăn và lần dọn dẹp này cách lần trc hẳn 5 ngày ). Mình chưa dám khẳng định điều gì nhưng vẫn đang tiếp tục chuột bạch vụ này, có khi sẽ chụp ảnh lại để theo dõi kết quả cũng nên :D Có thông tin gì mới sẽ báo lại mọi người :-)

p/s:mới vào diễn đàn nên chưa có bít cách sử dụng các chức năng mấy. Các mẹ quan tâm vấn đề này mà muốn hỏi mình thì adđ yahoo của mình nhé, tại sợ hok vào topic trả lời dc kịp thời cho các mẹ :D. YM của mình : behipdethuong

behipdt
07-20-2010, 11:56 PM
"Các mẹ cho e hỏi dùng cách này lông có hết đi vĩnh viễn ko? Hay nó lại mọc lại cứng như mình cạo? "

Cá nhân híp dùng thấy mềm đi và chưa thấy lông mọc lại, trước kia chân mọc lông dã man lắm. Bjo thì 90% là triệt rùi , có điều trc mh ko bít cách wax và bôi mỡ trăn nên bị thâm thâm chỗ lỗ chân lông í , đang tìm cách trị thâm :D

behipdt
07-21-2010, 12:06 AM
topic gãi đúng chỗ ngứa mình đây, chân mình cũng lông lá như đàn ông. hix, tối nào nhìn chân mà buồn thúi ruột...., mình sẽ thử chăm chỉ bôi mỡ trăn như các mẹ, hành trình đi tìm cái đẹp gian nan quá
-
Vừa thấy chị mechipnt comment hỏi bên topic khác về mỡ trăn, chị nói xài mỡ trăn mà ko thấy có tác dụng gì hết ?ko bít chị wax hay nhổ hay cạo ??? Nếu mà chị muốn thì em có thể xin giúp chị 1 ít mỡ dùng thử (ít thôi vì e đi xin hộ thôi ạ :D - nhưng cũng phải bôi dc vài lần í ạ ). Xem có tác dụng hơn ko? Cũng có khả năng do mỡ trăn giả vì e thấy nhìu ng bán quá mà mỗi ng một giá chả biết đâu mà lần :D

mechipnt
07-21-2010, 07:50 AM
-
Vừa thấy chị mechipnt comment hỏi bên topic khác về mỡ trăn, chị nói xài mỡ trăn mà ko thấy có tác dụng gì hết ?ko bít chị wax hay nhổ hay cạo ??? Nếu mà chị muốn thì em có thể xin giúp chị 1 ít mỡ dùng thử (ít thôi vì e đi xin hộ thôi ạ :D - nhưng cũng phải bôi dc vài lần í ạ ). Xem có tác dụng hơn ko? Cũng có khả năng do mỡ trăn giả vì e thấy nhìu ng bán quá mà mỗi ng một giá chả biết đâu mà lần :D

hì hì, mình wax và dùng máy nhổ luôn, mình ở tận nha trang, mình cũng xin được ít mỡ trăn, bôi cũng được vài lần thôi, mà thử nghiệm ở nách trước, bây giờ mình cũng phải chăm chỉ dùng như các mẹ thử xem sao, mình thấy cũng có nhiều mẹ bị tình trạng con khỉ giống mình quá, hi hi, cảm ơn các mẹ đã chia sẻ

behipdt
07-21-2010, 08:16 AM
hì hì, mình wax và dùng máy nhổ luôn, mình ở tận nha trang, mình cũng xin được ít mỡ trăn, bôi cũng được vài lần thôi, mà thử nghiệm ở nách trước, bây giờ mình cũng phải chăm chỉ dùng như các mẹ thử xem sao, mình thấy cũng có nhiều mẹ bị tình trạng con khỉ giống mình quá, hi hi, cảm ơn các mẹ đã chia sẻ

Hi hi theo kinh nghiệm chuột bạch e thấy là : wax rùi dùng mỡ trăn cho chân tay .. thì lông mọc chậm hơn và thưa dần, còn làm tương tự với ria mép hoặc nách thì chưa thấy có hiệu quả ngay sau 2-3 lần áp dụng :D nên là lười chưa xử lý lại under arm. Chị mechipnt thử ở chân trc sẽ thấy hiệu quả hơn ý. ^^
P/s : Sáng sớm đã lọ mọ 4R rùi nha :D

mechipnt
07-21-2010, 10:43 AM
Hi hi theo kinh nghiệm chuột bạch e thấy là : wax rùi dùng mỡ trăn cho chân tay .. thì lông mọc chậm hơn và thưa dần, còn làm tương tự với ria mép hoặc nách thì chưa thấy có hiệu quả ngay sau 2-3 lần áp dụng :D nên là lười chưa xử lý lại under arm. Chị mechipnt thử ở chân trc sẽ thấy hiệu quả hơn ý. ^^
P/s : Sáng sớm đã lọ mọ 4R rùi nha :D

bây giờ mình mới biết điều này, mà sao lạ thế nhỉ, mình tưởng lông chỗ nào cũng như nhau, hi hi, thôi thì phải áp dụng liền cho chân theo bạn behippdt thôi, mong có cái chân đẹp quá............

nguyenthuoc
07-21-2010, 10:53 AM
Mình cũng mún áp dụng cả chân và tay vì 2 cái này mình là khỉ chính cống mất hu hu. Mới xin được ít mỡ rùi. tối nay về thử nghiệm xem sao. Nhưng mình sợ wax hay nhổ lắm, hok bít cạo có kết quả hok nhỉ. Thấy có mẹ ở trên nói là cũng cạo mà

behipdt
07-21-2010, 12:00 PM
bây giờ mình mới biết điều này, mà sao lạ thế nhỉ, mình tưởng lông chỗ nào cũng như nhau, hi hi, thôi thì phải áp dụng liền cho chân theo bạn behippdt thôi, mong có cái chân đẹp quá............
Hic e cũng chịu hok bít ntn nữa :D, chị cứ thử chân tay xem :-)

Mình cũng mún áp dụng cả chân và tay vì 2 cái này mình là khỉ chính cống mất hu hu. Mới xin được ít mỡ rùi. tối nay về thử nghiệm xem sao. Nhưng mình sợ wax hay nhổ lắm, hok bít cạo có kết quả hok nhỉ. Thấy có mẹ ở trên nói là cũng cạo mà.
Theo kinh nghiệm cá nhân của e thì cạo cũng dc mà tác dụng ko dc = wax or nhổ đâu chị ơi. Wax or nhổ thì nó lên cả chân lông í nên là ngấm hơn. Lần đầu wax sợ đau thì ra tiệm ngta wax cho chị ạ :D

mechipnt
07-21-2010, 01:43 PM
Mình cũng mún áp dụng cả chân và tay vì 2 cái này mình là khỉ chính cống mất hu hu. Mới xin được ít mỡ rùi. tối nay về thử nghiệm xem sao. Nhưng mình sợ wax hay nhổ lắm, hok bít cạo có kết quả hok nhỉ. Thấy có mẹ ở trên nói là cũng cạo mà
lần đầu mình wax cũng thấy đau lắm, cứ hít hà miết, he he, nhưng mấy lần sau thì thấy đã ngứa, mình cứ thích lông dài ra thì đi wax chứ cứ mọc lú nhú không wax được, mà chân nhìn cũng xấu lắm, từ ngày mình đầu tư cái máy nhổ thì không đi tiệm wax nữa, ở nhà lúc nào rãnh rỗi thì làm, cũng tiện lắm, mình cũng đã dùng phương pháp cạo rồi đó chứ, nhưng da mình bị dị ứng phương pháp này hay sao ý, nổi mẩn đỏ nên mình nhổ lông thôi, bạn cứ bạo gan một lần rồi lần sau sẽ không sao, cố gắng nhé

nguyenthuoc
07-22-2010, 07:48 AM
cả nhà ơi cho mình hỏi sau khi bôi mỡ trăn đến sáng hôm sau rửa bằng xà phòng có được hok hay phải dùng cái gì để cho nó sạch được nhỉ?

behipdt
07-22-2010, 08:18 AM
cả nhà ơi cho mình hỏi sau khi bôi mỡ trăn đến sáng hôm sau rửa bằng xà phòng có được hok hay phải dùng cái gì để cho nó sạch được nhỉ?

Bình thường tới sáng sau e đã thấy nó bay mùi hết rùi chị ạ, nhưng mà thích sạch nữa thì cứ dùng xà bông tắm thui :D, e vưỡn làm thế ah

nguyenthuoc
07-22-2010, 08:27 AM
Bình thường tới sáng sau e đã thấy nó bay mùi hết rùi chị ạ, nhưng mà thích sạch nữa thì cứ dùng xà bông tắm thui :D, e vưỡn làm thế ah

thanks em nhé. chị phân vân không biết dùng xà bông thì nó có tác dụng gì không khì khì

behipdt
07-23-2010, 03:28 PM
E dùng xà bông rửa mà thấy vẫn có tác dụng >> Chắc hok vấn đề đâu ss :D

mechipnt
07-26-2010, 08:38 AM
bây giờ chân của bạn híp đã tự tin mặc quần ngắn chưa, mấy hôm nay mechip đang chờ lông mọc dài lại để wax nè nên thấy lông mọc sao chậm quá, hi hi, à, bạn híp lúc lông mọc ra lại có bị ngứa không?

behipdt
07-26-2010, 09:17 AM
bây giờ chân của bạn híp đã tự tin mặc quần ngắn chưa, mấy hôm nay mechip đang chờ lông mọc dài lại để wax nè nên thấy lông mọc sao chậm quá, hi hi, à, bạn híp lúc lông mọc ra lại có bị ngứa không?

:D, Híp chưa, tại hồi đầu wax + mỡ trăn, bị lông mọc dưới da, ngứa điên đảo, nghĩ là do mỡ trăn nên sợ quá bỏ ko dám dùng nữa, mãi dạo gần đây mới dám dùng lại, thì lại bị vài đợt liền ko thể chờ da hết tổn thương để wax dc (do lúc chồi dưới da lên, da bị đỏ đỏ nên híp ko dám wax) - do đi chơi xa phải cạo nên nó chưa hết dc như mong muốn. Nhưng so với chân Híp hồi trc thì đã hơn rất nhìu rùi. Híp cũng đang trong giai đoạn chờ lông chồi ra khỏi da nè, đang ngứa wa' . Hum bữa nhờ dc bạn mua giùm chài tendskin gì đó mà mấy mẹ trên lcm hay wtt (híp k nhớ rõ) recommend là sẽ giúp lông thoát ra khỏi da nhanh hơn, ko bị ngứa nữa. Để t5 này nó bay về dùng thử xem có ngứa nữa hok sẽ pm lại mẹ chíp nha.

mechipnt
07-26-2010, 10:07 AM
:D, Híp chưa, tại hồi đầu wax + mỡ trăn, bị lông mọc dưới da, ngứa điên đảo, nghĩ là do mỡ trăn nên sợ quá bỏ ko dám dùng nữa, mãi dạo gần đây mới dám dùng lại, thì lại bị vài đợt liền ko thể chờ da hết tổn thương để wax dc (do lúc chồi dưới da lên, da bị đỏ đỏ nên híp ko dám wax) - do đi chơi xa phải cạo nên nó chưa hết dc như mong muốn. Nhưng so với chân Híp hồi trc thì đã hơn rất nhìu rùi. Híp cũng đang trong giai đoạn chờ lông chồi ra khỏi da nè, đang ngứa wa' . Hum bữa nhờ dc bạn mua giùm chài tendskin gì đó mà mấy mẹ trên lcm hay wtt (híp k nhớ rõ) recommend là sẽ giúp lông thoát ra khỏi da nhanh hơn, ko bị ngứa nữa. Để t5 này nó bay về dùng thử xem có ngứa nữa hok sẽ pm lại mẹ chíp nha.
mình cũng bị lông mọc ngược là bị ngứa lắm, mấy hôm nay nhờ tắm muối, lấy mấy hạt muối chà sát vào đó thì thấy đỡ hơn, mình cũng sợ dùng mỡ trăn nó lại mọc ngược hơn thì chít, he he, cái lông nào mọc ngược là me chíp lấy tay khư khư... hi hi, khổ quá, mong cho cái tendskin giúp khỏi ngứa nhỉ. hi hi

thoc_coi
07-27-2010, 01:39 PM
tớ vote cho mỡ trăn. sau 1 thời gian ngâm cứu về mỡ trăn ở các diễn đàn, khen có, chê có. Cuối cùng tớ đã quyết định làm chuột bạch thí nghiệm. Kết quả là sau 2 lần bôi mỡ trăn, bây giờ lông chân của tớ mọc ra nhạt màu, thưa hơn, yếu hơn.( bây giờ vẫn còn phê. hí hí). Mà kể cho các mẹ nghe. Hồi trước lông chân của tớ cứng và mọc nhanh lắm, ngày nào tắm xong cũng phải cạo. Đã thế lại còn bị mọc dưới da nên nổi mụn và thâm nữa chứ. Mà tớ thấy mùi của nó cũng đâu có kinh lắm đâu. Cũng hơi tanh tanh thôi, nhưng mặc quần dài đi ngủ là ngon lành( anh xã còn ko biết vụ này tưởng bật điều hòa nên tớ lạnh quá phải mặc quần dài chứ)

mechipnt
07-27-2010, 02:55 PM
mình cũng chịu được mùi mỡ trăn, thấy cũng bình thường, (he he, khả năng chịu đựng cao) thấy các mẹ vote cho em mỡ trăn mình cũng thấy vui quá, mình xin được mỡ trăn rùi, bây giờ chỉ có chờ đợi lông mọc dài ra nữa thui, lần này thử nghiệm mà đạt kết quả mình sẻ share kinh nghiệm cho mấy chị em gái nhà mình, hi hi, một họ nhà khỉ

behipdt
07-29-2010, 01:48 PM
Mechip ơi tối mai e nhận dc chai tendskin kia để xài thử coi có ok ko nha. Hic bữa jờ lông mọc dưới da ngứa điên đảo :D

thoc_coi
08-03-2010, 12:52 PM
cả nhà ơi.chả hiểu sao mấy hôm nay lại thấy lông mọc ra rồi, lại còn nhiều và bị mọc dưới da nữa chứ. hay là do tớ chủ quan bôi có 2 lần.hichic

me_bau05
08-04-2010, 04:22 PM
Mình đánh dấu top này cho dễ tìm vì cũng đang có nhu cầu làm sạch "violong " chân và tay ,hi hi chưa mua được mỡ trăn nên chờ thêm tình hình của các mẹ đi trước rồi OD bên top bán mỡ trăn :)

behipdt
08-07-2010, 11:21 AM
cả nhà ơi.chả hiểu sao mấy hôm nay lại thấy lông mọc ra rồi, lại còn nhiều và bị mọc dưới da nữa chứ. hay là do tớ chủ quan bôi có 2 lần.hichic

Hihi, mẹ nó kiếm cái xơ mướp ớ, lúc tắm dùng xơ mướp chà cũng mau trồi ra lắm. Tớ hum bữa dc bạn tặng chại tenskind và đã dùng thử rùi, bôi vào rất mau trồi ra nhé. e tớ nhổ lông ở under-arm bị lông mọc ở trong, sưng sưng như có mủ trắng í thoa tendskin vào ngày hôm sau cũng thấy trồi lông ra luôn nhé. Chai này k bik ở VN có bán k vì tớ phải nhờ bạn tớ order trên website rùi mang từ UK về. hic hic ..

behipdt
08-07-2010, 11:22 AM
mình cũng bị lông mọc ngược là bị ngứa lắm, mấy hôm nay nhờ tắm muối, lấy mấy hạt muối chà sát vào đó thì thấy đỡ hơn, mình cũng sợ dùng mỡ trăn nó lại mọc ngược hơn thì chít, he he, cái lông nào mọc ngược là me chíp lấy tay khư khư... hi hi, khổ quá, mong cho cái tendskin giúp khỏi ngứa nhỉ. hi hi

Mẹ chíp ơi em xài tendskin rùi nha oke lắm, mẹ nó có thể nhờ ngta order trên web cho chứ hàng này ở vn e hok bik đâu bán ..

mechipnt
08-13-2010, 08:54 AM
Mẹ chíp ơi em xài tendskin rùi nha oke lắm, mẹ nó có thể nhờ ngta order trên web cho chứ hàng này ở vn e hok bik đâu bán ..

hix, mấy hôm nay bận quá nên bây giờ mới vào được topic, cái em tendskin này đem lại niềm vui cho cả nhà rồi đây, mà dùng nó lúc nào bé híp, chắc là khi lông gần mọc trở lại à?

Cutamthat
08-13-2010, 12:21 PM
Oài cái ni sài như lào cơ?mình chỉ có wax bằng sáp ong thui.?

behipdt
08-14-2010, 01:03 AM
hix, mấy hôm nay bận quá nên bây giờ mới vào được topic, cái em tendskin này đem lại niềm vui cho cả nhà rồi đây, mà dùng nó lúc nào bé híp, chắc là khi lông gần mọc trở lại à?

Vâng lúc nó nhu nhú lên là thoa vô dc rùi, mùi chả thơm gì hết nhg mà oke he he,nhỏ em em bị lông mọc dưới da ở chỗ nách ớ, sưng sưng lên như có mủ nữa, thoa tendskin này 2-3 hum sau tịt luôn. E đang chờ chân nó nhú lông lên để thoa em này xem dư lào chị ạ :D

thoc_coi
08-16-2010, 12:59 PM
Hihi, mẹ nó kiếm cái xơ mướp ớ, lúc tắm dùng xơ mướp chà cũng mau trồi ra lắm. Tớ hum bữa dc bạn tặng chại tenskind và đã dùng thử rùi, bôi vào rất mau trồi ra nhé. e tớ nhổ lông ở under-arm bị lông mọc ở trong, sưng sưng như có mủ trắng í thoa tendskin vào ngày hôm sau cũng thấy trồi lông ra luôn nhé. Chai này k bik ở VN có bán k vì tớ phải nhờ bạn tớ order trên website rùi mang từ UK về. hic hic ..

Tớ tắm toàn dùng xơ mướp. thế nhưng chả hiểu sao vẫn bị mọc dưới da, sưng sưng chán lắm. Nhưng tóm lại là tới thời điểm này tớ chính thức thông báo mỡ trăn chưa có tác dụng gì với tớ cả, có chăng chỉ làm lông chậm mọc lại thui

behipdt
08-23-2010, 05:04 PM
Tớ tắm toàn dùng xơ mướp. thế nhưng chả hiểu sao vẫn bị mọc dưới da, sưng sưng chán lắm. Nhưng tóm lại là tới thời điểm này tớ chính thức thông báo mỡ trăn chưa có tác dụng gì với tớ cả, có chăng chỉ làm lông chậm mọc lại thui

Híp tắm = xơ mướp nhưng hum bữa xài thêm chai Tenskind màu xanh dương í, ko bị tấy đỏ nữa, vẫn hơi ngứa ngứa nhg mà lông nó tự trồi ra. Chắc cái này nó tuỳ người, hoặc mh nghĩ có thể do thoc_coi wax ko đúng cách nên k làm bung cả chân lông lên mà chỉ bị đứt lông thui thì sao ?? Thử ngâm cứu lại xem :-)

meNK
03-28-2012, 03:51 PM
Đánh dấu theo dõi vì sự nghiệp làm đẹp....................

vntreem
11-06-2012, 07:27 PM
còn mẹ nào còn cách nào trị lông thì up lên cho chị em tham khảo nữa nhé

phuc1986
11-06-2012, 07:29 PM
Đánh dấu học hỏi ạ

hieungochappy
11-06-2012, 07:33 PM
em có bán wax tẩy lông, có bán miếng lẻ 20k dùng được 2 mặt cho mẹ nào muốn dùng thử
mẹ nào cần pm em nha
01668181991:p

Diệu Thanh
11-09-2012, 07:18 PM
cái này e chưa thử bao giờ. nh mà ng ta bán kem triệt lông dùng cũng ok lắm ạ

phuc1986
11-09-2012, 08:26 PM
Mỗi tội mùi của nó thì em ghê lắm, tanh lắm ah

Tungchjx8x
11-09-2012, 11:45 PM
Mỗi tội mùi của nó thì em ghê lắm, tanh lắm ah

Em ko dám dùng vì mùi tanh.Theo kinh nghiệm các chị nhà em truyền lại là mua mỡ về rán lên sau đó bôi.Hix

style_ladies_shop
11-10-2012, 08:29 AM
Các mẹ bắn IPL xong, về nhà khoảng 1 tuần sau khi mà lông bắt đầu nhú lại, nó sẽ thành 1 số chô lông dưới da, hột hột thì dùng đá kì ( lượm ngoài biển) chà tẩy da chết, như thế sẽ không bị lông dưới da.^^

caothienbinh
11-10-2012, 11:42 AM
Em cũng đã làm thử cách này rùi..quả là khó chịu nổi mùi của mỡ trăn..với lại lúc ngủ phải gác chân mỏi lắm..nhưng hy sinh vì sắc đẹp thui :(..nhưng em làm đc vài ba lần thì thấy cũng đc đc nhưng có điều sau khi wax thì chân thâm nhìu :( bi giờ ko biết sao hết đây :( ai có cách nào chỉ em với.. lông vẫn còn mà thâm lại có :( hic.

thoitranghthailand
11-10-2012, 11:43 AM
em áp dụng được một hôm rồi, mùi hơi ghê thật, có gì sẽ thông báo kết quả cả nhà sau nhé

mechipnt
11-13-2012, 09:33 AM
Em cũng đã làm thử cách này rùi..quả là khó chịu nổi mùi của mỡ trăn..với lại lúc ngủ phải gác chân mỏi lắm..nhưng hy sinh vì sắc đẹp thui :(..nhưng em làm đc vài ba lần thì thấy cũng đc đc nhưng có điều sau khi wax thì chân thâm nhìu :( bi giờ ko biết sao hết đây :( ai có cách nào chỉ em với.. lông vẫn còn mà thâm lại có :( hic.

càng wax thì càng thâm thôi, lỗ chân lông to ra, xấu lắm.............

Nangthu9999
11-13-2012, 09:38 AM
Em cũng có cả lông tay và lông chân nữa hic hic nó không cứng, đen nhưng cũng dài lắm, hic hic em hay tự tắm trắng ở nhà lên em muốn wash đi cho nó đẹp mà chưa tìm ra thuốc tốt nè, trước kia em đi spa wash 3,4 tháng sau nó mới mọc lại nhưng giờ không có điều kiện đi nữa.

nhung123456
03-19-2013, 04:06 PM
Bạn ơi thế kết quả thế noà. Dùng mỡ trăn có ok không?

yellowstone47
03-19-2013, 05:03 PM
ôi, thế này em phải thử luôn thôi. đang tính nghiến răng kèn kẹt đi triệt lông ở spa, thế này thì tiết kiệm đc nhiều mà ko lo bị ảnh hưởng gì cơ thể. vui quá, hihi

tuanmai0080
03-19-2013, 05:09 PM
e oánh dấu chờ kết quả của các mẹ ạ! :D

yellowstone47
03-19-2013, 05:12 PM
ôi, sao em vào cái link để mua mỡ trăn thì ko được nhỉ. Có ai biết mua mỡ trăn thật ở đâu ko ạ? mách em với

voimamut2011
03-20-2013, 01:16 PM
hay quá ta? thế mua mỡ trăn ở đâu các mẹ nhỉ???? em chưa thử triệt lông bao h. hehe

nana196
04-15-2013, 10:34 PM
các mẹ đã ai thành công chưa?báo e với, e làm cùng với ạ, nhưng mà chân nhiều lông thế này nhổ tới bao giờ hêt?lại đau nữa chứ?

MEBAOCONG
05-25-2013, 11:37 AM
mọi người vào đây mua ủng hộ mỡ trăn cho e với nha