PDA

View Full Version : Cần giúp: Có mẹ nào làm kẹp răng chưa ???

me_yeu_tina
12-23-2009, 12:59 PM
Răng e xấu quá, thấy nhiều ng làm kẹp răng sau 2 năm là ngon lành, nhưng chẳng quen ai để hỏi cả, mẹ nào có kinh nghiệp vụ này mách e với, e tính là ở Răng sài gòn ở Gần chợ hôm ấy......heo meeeeeeeeeeeeeeeee

xnchao01
12-24-2009, 10:00 AM
CẢm ơn bạn!
New Moon Movie Trailer
http://www.youtube.com/watch?v=inABwerjwlekr (http://www.youtube.com/watch?v=inABOCngpWY)
http://www.youtube.com/watch?v=KYB (http://www.youtube.com/watch?v=KYBF3HKzrmE)ca (http://tienphatjsc.vn/daychuyen_sanxuat_thucanca.html)suc (http://tienphatjsc.vn/daychuyen_sanxuat_thucangiasuc.html)san (http://tienphatjsc.vn/daychuyen_sanxuat_thucanthuysan.html)tole (http://tienphatjsc.vn/daychuyen_sanxuat_tole.html)xago (http://tienphatjsc.vn/daychuyen_sanxuat_xago.html)
http://www.youtube.com/watch?v=inAB (http://www.youtube.com/watch?v=inABOCngpWY)caphe (http://tienphatjsc.vn/daychuyen_rangsay_caphe.html)bot (http://tienphatjsc.vn/daychuyen_sanxuat_botca.html)basa (http://tienphatjsc.vn/daychuyen_sanxuat_mocabasa.html)tra (http://tienphatjsc.vn/daychuyen_sanxuat_mocatra.html)

thu1984
12-24-2009, 11:01 AM
E dag kep rang day c nay. Gan dc 2 nam rui. Hi. chac ra tet la thao. h rang e ngon lanh rui. E lam cho c Phương (Viện RHM) cuối ngõ đối diện bể bơi Bách khoa, chỗ mấy hàng bánh mỳ ở Tạ Quang Bửu di vao y a. e lam 2008 la 20tr. H len gia thay ghi la tu 20tr tro len. C nay tre nhiet tinh, tre con rat quy c y. Nen e cug bon chen den lam. Thay n me di lam rang lam c a. Chi tham khao gia cac noi xem vi thuong cac hang rang o ngoai gia se mem hon. khoang 15-18tr/2 hàm

me_yeu_tina
12-24-2009, 01:37 PM
Vâng..cám ơn mẹ nó nhiều..nhưng làm thế có đauk mẹ nó ới//có phải uống thuốc thang gì k? vì e nuôi con nhỏ? chu kỳ bao lâu đi khám 1 lần, trông có buồn cười k chị? có mấy loại vì e thấy có chị đeo hàm trông như răng bị sâu hết ấy..cứ đen xì xì..hic sau 2 năm chắc chắn răng đi vào hàm đẹp hả mẹ nó..đợt trước e đi khám ở trần xuâ soạn răng sài gòn họ bảo 16tr..chắc giờ giá cũng lên...cám ơn mẹ nó nhiều...

me_yeu_tina
12-25-2009, 12:52 PM
uppppppppppppppp,, có mẹ nào biết chỉ giáo cho e với.............thanksssss

quangsang
12-25-2009, 01:17 PM
Răng e xấu quá, thấy nhiều ng làm kẹp răng sau 2 năm là ngon lành, nhưng chẳng quen ai để hỏi cả, mẹ nào có kinh nghiệp vụ này mách e với, e tính là ở Răng sài gòn ở Gần chợ hôm ấy......heo meeeeeeeeeeeeeeeee

Có em nữa nè. em nẹp răng hơn 1 năm rùi. Em làm ở nha khoa Sen việt ,ở đường văn cao. ổn lắm.Ở đấy làm nhiệt tình và chu đáo lắm.Em làm nẹp răng bằng titan ,hết 15tr,hai hàm. Ở đấy họ chăm sóc răng mình kỹ lắm.họ gọi điện thoại hỏi thăm thường xuyên và cứ đến lịch hẹn là họ gọi điên nhắc nhở mình đến khám nên mình không quên và cũng ko cần phải cố nhớ ngày hẹn. em đi làm nên bận cũng hay quên lắm.Răng em giờ cũng ổn rồi ,sắp tháo ra dc rồi.nghĩ đến là thích rùi. phù:D

Bé Heo
12-25-2009, 02:09 PM
Vụ này mình cũng có chút kinh nghiệm.
Mình niềng răng vào năm 2000 ở Trung tâm răng hàm mặt TP (giờ hình như đổi tên thành Bệnh viện RHM rồi), tốn gần chục triệu (rẻ hơn bây giờ nhiều nhưng lúc đó giá vàng cũng thấp :-). Đeo 3 năm mới tháo ra. Lúc mới đeo cũng khó chịu, mỗi lần đi chỉnh lại cũng khá đau phải ăn cháo suốt. Đeo khoảng 1 năm là quen rồi nên 2 năm sau trôi qua rất nhanh, đến khi tháo ra cứ thấy thiếu thiếu cái gì đó :-(
Nói chung mình thấy muốn làm răng phải thật kiêng trì, khi mình bắt đầu làm cũng đã lớn tuổi nhưng kết quả rất tốt.

bongbongbongbenh
12-25-2009, 02:13 PM
chị cho em hỏi nẹp răng như vậy có phải người ta nhổ răng mình ra rồi lại trồng lại xong nẹp hay như thế nào ạ?chồng em răng cũng xấu lắm (bị nhô ra lại còn khấp khểnh nữa) nhưng em cứ sợ làm cái đó nó ảnh hưởng về lâu về dài ko ạ? em cũng muốn cho chông em đi làm để cải thiện tình hình nhưng phải chỗ nào đảm bảo.hix xã nhà em bị hỏng 1 cái răng cửa đã phải đi chụp rồi nên em run.keke

thu1984
12-25-2009, 02:29 PM
Em phải nhổ 2 răng trên (răng nanh) hàm dưới không phải nhổ vì thiếu sẵn rùi.:rolleyes: Em thấy nhổ răng bt, vì có tiêm thuốc tê, sau uống thuốc ks cho đỡ nhiễm trùng thôi. Công cuộc đầu tiên là tách khe, lấy mẫu họ nhét những vòng tròn nho nhỏ ở giữa các răng ý. Về đau thôi rồi. k nhai nổi cái gì, đến sợi mỳ cũng đau. hic.. Em quên mình phải chụp phim nữa. Hẹn mấy ngày sau đến lắp. vì răng e vổ nhiều nên khó chịu lắm. Hi.. sắt kín đầy 2 hàm cứ nhô hết cả ra. Chắc xấu nhất là thời kỳ này. Thức ăn chính là cháo, mỳ.. mất gần 1 tháng c a. Cũng giảm được ít cân thời kỳ này. he he Tháng đến 1 lần, chỉnh có tý là xong thôi mà, thuộc về chuyên môn nên e chịu. Dần dần cũng wen, cứ mỗi lần đến lại đau mất mấy ngày. Cười thì cứ đen xì cả miệng, nhất là chụp ảnh. Chung quy lại làm răng thì ai nhìn cug biết. Nhưng xong thì chắc sung sướng lắm. em chưa tháo nên chưa tả được cảm giác đấy. Mẹ nó cứ hình dung công cuộc nó như thế, trước khi làm e cug seach trên mạng nhiều. Chị cứ tìm hiểu xem chõ nào tốt mà giá cả phải chăng là được. Chỗ em làm hơi đắt hơn so với mặt bằng chung. Chúc chị sớm có hàm răng đẹp Hi..

me_yeu_tina
12-26-2009, 08:26 AM
ÔI.nghe sợ thật đó..e đang nuôi con nhỏ nên k uống Ksinh đc...mà nếu đau răng quá nằm đó cũng chít..ai trông con bây jo í..chán thế..thèm làm đẹp mà chưa có dịp..răng e cũng phải nhổ, nhưng hum đó bs bảo k nhổ răng nanh mà nhổ răng cạnh đó...chả hiểu sao nữa..công nhận kiên trì thật đó mẹ thu84 nhỉ? hic

me_yeu_tina
12-26-2009, 08:27 AM
Có em nữa nè. em nẹp răng hơn 1 năm rùi. Em làm ở nha khoa Sen việt ,ở đường văn cao. ổn lắm.Ở đấy làm nhiệt tình và chu đáo lắm.Em làm nẹp răng bằng titan ,hết 15tr,hai hàm. Ở đấy họ chăm sóc răng mình kỹ lắm.họ gọi điện thoại hỏi thăm thường xuyên và cứ đến lịch hẹn là họ gọi điên nhắc nhở mình đến khám nên mình không quên và cũng ko cần phải cố nhớ ngày hẹn. em đi làm nên bận cũng hay quên lắm.Răng em giờ cũng ổn rồi ,sắp tháo ra dc rồi.nghĩ đến là thích rùi. phù:D

Mẹ nó cho e xin 500 đồng địa chỉ với..e thử qua đó khám xem sao ...gần mạn hoàn kiếm thì tốt nhỉ? vì nhà e ở Long biên cơ ạ..hic..cám ơn mẹ nó nhiều

emerald761104
12-26-2009, 08:51 AM
Em cũng đang niềng răng đây nè chị. Thường nếu răng hô, hoặc khấp khểnh thì phải nhổ, chứ như em thì sau đấy còn phải trồng thêm ý (răng thưa quá do thiếu 4 cái). Còn đau hay không thì tùy người, em nghe mọi người dọa là đau lắm, chỉ ăn được cháo với cái gì mềm mềm thôi, nhưng em chả thấy gì cả, 2~3 ngày đầu thì thấy hơi ngứa răng, cũng khó chịu (như kiểu ăn cơm bị giắt thức ăn vào kẽ răng ý), răng có yếu đi một tẹo nên em chỉ ăn cháo và uống sữa. Sang đến ngày thứ 4 thì ăn cơm, cũng chỉ nhai nhẹ nhàng thôi. Còn sau 1 tuần thì:rolleyes:em gặm cả xương gà.
Còn về vấn đề thẩm mỹ thì trước khi làm ai cũng sợ xấu:cool:Tối hôm trước lắp niềng, sáng hôm sau đi làm em còn chả dám mở miệng, nói cũng lí nha lí nhí, còn bây giờ, sau hơn 1 tháng, nhiều lúc còn quên béng mất là mình đang niềng răng, cứ ngoác miệng ra cười:rolleyes:nhưng mọi người cũng quen rồi, chả ai thèm nhìn nữa. Nên chị yên tâm, không khó khăn như mình tưởng đâu, quen hết ý mà.

me_yeu_tina
12-26-2009, 10:12 PM
Mẹ nào kẹp răng thì cho e xin lun địa chỉ với nhé...vì e muốn tham khảo giá í mà..cám ơn các mẹ..nhưng mẹ nó ới..có phải nằm nghỉ ngơi k? vì e đang chăm con nhỏ..uống thuốc thì phải uống lâu k?hic hic

TranThanhNga
12-26-2009, 11:13 PM
Hí hí, thế này thì rút kinh nghiệm là phải để í răng con lúc thay răng để lớn lên tự tin hơn bố mẹ mỗi khi cười.

me_yeu_tina
12-27-2009, 01:38 PM
Hí hí, thế này thì rút kinh nghiệm là phải để í răng con lúc thay răng để lớn lên tự tin hơn bố mẹ mỗi khi cười.

Ngày mới thay hết răg sữa..ngày đó mẹ mình cũng sắm cho cái đeo hàm hằng ngày tháo đc ra..ngày đó cũng đắt đỏ..gần 2 triệu bạc mà vàng ngày đó có hơn 500/chỉ. Nhưng trẻ con chưa tính đến hậu quả sau này..đeo 1 tí thấy vướng quá vứt xừ đi....giờ thì phải tự bỏ gần 20tr mà làm..chán như con gián..đúng là trẻ con nhỉ ?

quangsang
12-27-2009, 05:33 PM
Mẹ nó cho e xin 500 đồng địa chỉ với..e thử qua đó khám xem sao ...gần mạn hoàn kiếm thì tốt nhỉ? vì nhà e ở Long biên cơ ạ..hic..cám ơn mẹ nó nhiều

phòng khám đấy ở 12 văn cao-liễu giai .em thấy các mẹ khác nói là phải nhổ răng,nhưng e thấy ở đây họ chỉ cho đeo 1 hàm nong răng cho những cái răng mọc chòng chéo lên nhau thôi,ko hề đau tẹo nào cả.Còn nếu chỉ vẩu ko thôi thì đơn giản lăm.ko đau như các mẹ nghĩ đâu, cứ mạnh dạn đi làm đi ạ.Vì tương lai của ta mà hihi

me_yeu_tina
12-30-2009, 10:54 AM
Có mẹ nào biết chỗ kẹp răng tốt ở loanh quanh quận Hoàn kiếm k ạ? nhà e ở Long biên..sang Liễu giai xa quá ạ

emerald761104
12-30-2009, 12:24 PM
Có mẹ nào biết chỗ kẹp răng tốt ở loanh quanh quận Hoàn kiếm k ạ? nhà e ở Long biên..sang Liễu giai xa quá ạ

Chị ơi, xa một tẹo nhưng làm tốt và uy tín còn hơn, với cả sau khi gắn niềng rồi, thường 1 tháng chị mới phải đến thăm bác sĩ một lần, cũng không vất vả lắm. Quyết tâm lên chị, không để lâu lại nguội mất:wave

me_yeu_tina
12-30-2009, 12:36 PM
Sắp nguội rùi đây ạ..vì e chỉ sợ đau lại k ăn uống đc gì , con k ai trông nom thì chết mất....thôi.. chắc phải làm sớm...,híhi..cám ơn các mẹ..e định ra nguyễn du làm có đc k nhỉ?

emerald761104
12-30-2009, 02:00 PM
Sắp nguội rùi đây ạ..vì e chỉ sợ đau lại k ăn uống đc gì , con k ai trông nom thì chết mất....thôi.. chắc phải làm sớm...,híhi..cám ơn các mẹ..e định ra nguyễn du làm có đc k nhỉ?

Đau thì có đau ạ, nhưng vẫn đi làm, sinh hoạt bình thường, chỉ phải ăn cháo uống sữa trong 2,3 ngày đầu thôi. Nhưng chịu được hết, như em vừa mới đi siết lại hôm thứ 2, mà bây giờ vẫn lướt web, gõ bàn phím ầm ầm, không sợ bê trễ công việc đâu chị ơi^^

me_yeu_tina
12-30-2009, 02:01 PM
Vâng,,cám ơn mẹ nó...có mẹ nào ở Nguyễn du chưa ạ?

me_yeu_tina
12-30-2009, 02:02 PM
Đau thì có đau ạ, nhưng vẫn đi làm, sinh hoạt bình thường, chỉ phải ăn cháo uống sữa trong 2,3 ngày đầu thôi. Nhưng chịu được hết, như em vừa mới đi siết lại hôm thứ 2, mà bây giờ vẫn lướt web, gõ bàn phím ầm ầm, không sợ bê trễ công việc đâu chị ơi^^

Me nó cũng là ở 12 văn cao à?..........................

JuJu
12-30-2009, 04:47 PM
Nếu bạn đã muốn làm thì nên thực hiện sớm. Mình rất ủng hộ chuyện làm đẹp hàng răng. Mình niềng răng năm 2006, mọi người nhìn cứ trố mắt bảo răng thế mà còn niềng làm gì nữa, vì mình chỉ bị 4 cái răng hàm trên không được đều cho lắm, nhìn thì vẫn thấy không đến nỗi nào. Nhưng giờ nhìn lại mấy tấm hình cũ mình thấy quyết định sáng suốt, chỉ 4 cái thôi nhưng quyết định của 1 hàm răng và nụ cười nữa. Răng đẹp thì mới thích cười và cười cũng đẹp hơn nữa.
Mình làm niềng trong, nhìn thẩm mỹ hơn. Chúc bạn có hàm răng đẹp nhé.

me_yeu_tina
12-31-2009, 08:06 AM
Mẹ nó làm ở đâu ạ..e muốn xin địa chỉ ạ

emerald761104
12-31-2009, 09:00 AM
Me nó cũng là ở 12 văn cao à?..........................

Không ạ, em làm ở chỗ cô Phương ở Bách Khoa. Nhưng chị cứ tham khảo vài chỗ đi, em thấy ở đây làm đắt hơn mặt bằng chung, nhưng vì gần nhà với cả tin tưởng vào tay nghề của cô ý nên em làm luôn.

mesonngo
01-02-2010, 10:26 AM
thấy chị bạn mình kẹp răng bảo đau lắm, không ăn uống được gì cả , sợ lắm

s0ingUng0c
01-08-2010, 10:42 PM
Trc khi làm thì chị cứ ăn cho péo vào kaka...đến lúc làm tụt đi là vừa hihi.Bạn em nó kẹp ..trông cũng hơi bùn cười,nó bị vẩu,buồn cười thêm tí cũng chẳng sao ^^ đc cái răng đều rùi chỉ bị vẩu thôy ..phải nhổ tận 4 kái T_T Cũng vất vả lắm :D nhưng làm đẹp thì chịu thui đến lúc đẹp rồi sướng.Thấy nó làm xong mấy cái đấy cọ vào mồm rách cả mồm bên trong ý , đau toàn ăn cháo , mỳ bóp vụn , sữa...tụt cân tằng tằng.Chậc.Răng em cũng xấu lắm nhưng mà ko có tiền làm huhu :((

Golden
01-09-2010, 12:13 PM
Có 1 tên cũng đang chuẩn bị công cuộc niềng răng là tớ đây, thấy bảo đau kô ăn được và nói cũng khó nên tớ định làm vào sát tết, 1 công đôi việc vừa tết đỡ phải ăn nhiều lại béo quay ra và nghỉ dài nên kô ngại nhỡ việc của học viên.

me_yeu_tina
01-09-2010, 01:20 PM
e định tham khảo rùi sát tết cũng đi làm..nhưng lại có bầu nên ...........hic hic...chưa đc làm đep roài ..

TomMum
01-09-2010, 02:15 PM
Có cái chỗ nào mà không phải nhổ răng không ạ chứ em sợ nhổ răng lắm ạ. Hix ...

Me Kem
01-09-2010, 07:00 PM
Em cũng đang có nhu cầu đây nhưng cái răng cửa em lại to mới chít chứ. Liệu mài 2 bên cho nhỏ lại rùi kẹp có được không?

me_yeu_tina
01-10-2010, 12:49 PM
Em cũng đang có nhu cầu đây nhưng cái răng cửa em lại to mới chít chứ. Liệu mài 2 bên cho nhỏ lại rùi kẹp có được không?
Bà này chịu khó thật....lại còn phải mài nữa chắc là tôi thôi luôn đó..hic

Me Kem
01-12-2010, 09:09 AM
Răng tui to nên mới phải mài đó bà, thấy mọi người bảo sợ lắm. Không bít sao nữa. Vừa máu làm đẹp vừa tính kiếm con tuổi rồng. Mà đẻ xong mới làm thì già mất rùi

me_yeu_tina
01-12-2010, 03:45 PM
Răng tui to nên mới phải mài đó bà, thấy mọi người bảo sợ lắm. Không bít sao nữa. Vừa máu làm đẹp vừa tính kiếm con tuổi rồng. Mà đẻ xong mới làm thì già mất rùi

Bà này cũng máu thật..tôi cũng mới có 2 vạch..đang tính thằng cu tuổi rồng thì ổn..chứ con gái nữa thì hic hic....

Me Kem
01-12-2010, 03:47 PM
Ừa, thế nên phải căn cửn thựn. Tui tính 3 phát nên muốn kiếm quả Nhâm Thìn. Có Đinh Hợi rùi

Moonpro
01-12-2010, 04:05 PM
Ui nếu không nhổ răng thì cũng phải mài đó trước đây mình cũng phải nhổ răng và mài 1 ít vì nếu mài nhiều quá cũng không được.:finga:
.

Me Kem
01-12-2010, 04:06 PM
Ui nếu không nhổ răng thì cũng phải mài đó trước đây mình cũng phải nhổ răng và mài 1 ít vì nếu mài nhiều quá cũng không được.:finga:
.

Niềng xong phải dùng thuốc đến khi tháo ra hả chị? Dừng thuốc bao lâu thì có em bé đc ạ?

Moonpro
01-12-2010, 04:08 PM
Có cái chỗ nào mà không phải nhổ răng không ạ chứ em sợ nhổ răng lắm ạ. Hix ...

Cũng tùy từng trường hợp phải nhổ thôi mình ơi phải đi khám để bác sĩ xem tình hình thế nào đã chứ.

trieugialac
01-12-2010, 06:33 PM
Em làm ở chỗ gần Picoplaza cách đây 3 năm gì đó có 2 triệu thôi mà đeo mất 2 năm , lúc đeo thì không quen , nói như kiểu bị ngắn lưỡi , nhưng đeo lâu bỏ ra thấy thiếu thiếu . Em cũng định đi nẹp lại nhưng thấy không cần thiết nên thôi , nói chung là rất hiệu quả :p

Moonpro
01-13-2010, 01:52 PM
Niềng xong phải dùng thuốc đến khi tháo ra hả chị? Dừng thuốc bao lâu thì có em bé đc ạ?

hic hic chị làm từ lúc mới học lớp 9 nên ko biết là dừng thuốc bao lâu thì đc co em bé nữa :D

me_yeu_tina
01-13-2010, 02:00 PM
hic hic chị làm từ lúc mới học lớp 9 nên ko biết là dừng thuốc bao lâu thì đc co em bé nữa :D

Vụ này phải hỏi bs rùi...hôm nay e đi khám thai..có 1 chị nói phải đi bỏ vì dùng nhiều Ksinh quá..hình như là 8 tháng trước chị ấy bị vỡ răng

thuhuong0505
01-15-2010, 01:27 PM
Ai bảo là niềng răng ko đau chứ? nó thay đổi lại trật tự của răng ko đau mới là chuyện lạ nhất là đến tuổi phát triển hết rồi! E đi niềng toàn phải ăn cháo nè, đã gầy lại càng gầy hơn!
Tùy tình cảnh răng từng mẹ mà bác sỹ sẽ có tư vấn chứ không phải ai cũng như ai đâu!
Riêng e thì thấy bác sỹ của e tư vấn là nếu mài hoặc nhổ trồng răng khác vào thì sẽ nhanh hơn nhiều nhưng làm mất chân răng thật của mình, không tốt tẹo nào đâu! đeo niềng răng hơi lâu và hơi đau nhưng mà sẽ ko gây hại đến chân răng thật!
Mẹ nào có nhu cầu thì đến nha sỹ ng ta sẽ tư vấn cho, sáng suốt mà chọn cách để có hàm răng đẹp nhá! chúc các mẹ có hàm răng như ý!
E đang niềng để ra tết có hàm răng đẹp đi "chống lầy" đây!!!

emerald761104
01-18-2010, 11:02 AM
Ai bảo là niềng răng ko đau chứ? nó thay đổi lại trật tự của răng ko đau mới là chuyện lạ nhất là đến tuổi phát triển hết rồi! E đi niềng toàn phải ăn cháo nè, đã gầy lại càng gầy hơn!
Tùy tình cảnh răng từng mẹ mà bác sỹ sẽ có tư vấn chứ không phải ai cũng như ai đâu!
Riêng e thì thấy bác sỹ của e tư vấn là nếu mài hoặc nhổ trồng răng khác vào thì sẽ nhanh hơn nhiều nhưng làm mất chân răng thật của mình, không tốt tẹo nào đâu! đeo niềng răng hơi lâu và hơi đau nhưng mà sẽ ko gây hại đến chân răng thật!
Mẹ nào có nhu cầu thì đến nha sỹ ng ta sẽ tư vấn cho, sáng suốt mà chọn cách để có hàm răng đẹp nhá! chúc các mẹ có hàm răng như ý!
E đang niềng để ra tết có hàm răng đẹp đi "chống lầy" đây!!!

Không phải là không đau mà đau từng giai đoạn thôi, chứ lúc nào cũng đau thì ai dám làm chị ơi^^ Như em này, chỉ đau khi siết lại thôi, khoảng 2,3 ngày phải ăn mềm (cháo, mỳ...) thì sau đó ăn uống vẫn vô tư. Em không phải dùng đến thuốc giảm đau hay sáp gắn, cũng không hề bị loét miệng, cho đến thời điểm này vẫn vô tư, không có gì khó khăn trong sinh hoạt thường ngày ngoại trừ phải đánh răng liên tục:rolleyes:

bé bốp
02-21-2010, 05:18 PM
em đã niềng răng đc 4 năm rồi. chỉ khoảng 1,5 năm thôi (vì em sốt ruột cứ đòi bỏ ra sơm, lúc đó 26 tuổi. Em làm chỗ bs Vưong ỏ bv sanhpon (lúc đó anh này có phòng khám ở trong văn phòng chính phủ), chị cùng lớp cao học gthieeuj. Hồi đó em làm rất rẻ, 1 hàm có 2 triệu (hỏi ở RHM đã là 15 tr). Bây h vẫn tốt. Nhưng mà bi h anh ấy ko làm chỗ Vp CPhu nua roi, da chuyển ra phòng khám Thái hà trên đừong Xã Đàn.

Mốt Đẹp
02-21-2010, 11:46 PM

Mình vừa nẹp cho con hết 18tr sau mấy tháng lại đòi thêm 2tr nữa là 20tr chưa thấy thay đổi mấy kinh nghiệm là vào phòng khám BV xe xét dò hỏi xem bác sĩ nào giỏi uy tín thì xin Đc rồi đến phòng khám riêng lắp bớt được một nửa giá đấy !!

seduce18
02-24-2010, 03:57 PM
Em thấy sợ mấy cái khoản này lắm, chỉ mới đi lấy cao răng mà em đã thấy tê tê khó chịu rồi.

me_yeu_tina
02-25-2010, 12:04 PM
Cám ơn các mẹ nhiều. e có bầu nên có lẽ phải sinh xong bé mới đi chỉnh hàm đc.. nhưng mẹ nào có địa chỉ hay thì giới thiệu cho các mẹ làm với nhé.

bongbangBaoNgoc
02-27-2010, 04:20 PM
Tớ cũng kẹp răng được gần 1 năm rưỡi rồi. Vệ sinh phải chú ý lăm.Ăn xong là phải đấnh răng ngay, dùng nước súc miệng nữa.
Tớ thấy chỗ ho đính móc cài cứ sỉn màu và vàng, không biết tháo mắc cài ra có làm trắng lại như cũ được không.

bongbangBaoNgoc
07-27-2011, 04:21 PM
Hôm trước mới gặp 1 em khách hàng, biết em ý từ hồi em ý mới kẹp răng. Hôm gần đây khi tháo móc cài trông em ý xinh quá. mình nhìn cũng phải bất ngờ.

Golden
07-28-2011, 11:22 AM
Huhuhu hô quyết tâm lâu lắm rồi mà tớ vẫn chưa niềng răng đây, sắp hết tuổi niềng răng đến nơi rồi mà chưa được xinh.

Song Nhi
07-28-2011, 11:26 AM
Huhuhu hô quyết tâm lâu lắm rồi mà tớ vẫn chưa niềng răng đây, sắp hết tuổi niềng răng đến nơi rồi mà chưa được xinh.
He he, nhìn thấy nick của người đẹp ở topic này, chạy vội vào, tưởng được gặp người đẹp niềng răng.
Bác HN đang niềng răng đấy, ăn xong cái là chạy ngay vào nhà vệ sinh lau lau rửa rửa, đến là khổ vì đẹp

mevananh09
07-31-2011, 04:08 PM
răng mình thì không sao.chỉ mỗi tội giữa hai cái răng cửa có 1 khe hở nhỏ gần như Minh Hằng í,liệu bây giờ đi làm thì có đắt không nhỉ,mà mình nghe nói có cái niềng răng trong đỡ mất tẩm mĩ hơn,mẹ nào có kinh nghiệm vào chỉ giáo với,mình nửa muốn đi nưa không,chán quá,mình không làm cả hàm thì có đến tiền chục triệu thế kia ko,lo quá đi

mekachi
08-03-2011, 01:04 AM
Mình cũng đang có ý định đi niềng răng đây nên dạo này lựon lờ suốt các phòng khám để tham khảo thì trời ơi pháy quya cuồng luôn các mẹ ạ.Mỗi nơi 1 giá mà lại chênh nhau rất nhiều luôn.Đầu tiên mình hỏi 1 nơi là 25 triệu sau đó ra 50 Quán Sứ thì 30 triệu, ra Thái Thịnh thì bảo 20 triệu chiều nay ra Phạm Ngọc Thạch thì lại có 15 triệu choáng quá không biết tin ai nữa.Mà tất cả đều là chất liệu titan nhé chỉ có điều ở đâu cũng khẳng định là nguyên liệu nhập từ các hãng nắn chỉnh răng hàng đầu của Mỹ.Nhưng theo mình thì hàng của Mỹ hay không chỉ có bác sỹ mới biết chứ bệnh nhân như mình thì biết ladm sao được

mekachi
08-03-2011, 01:12 AM
Chị ơi yên tâm đi nhé còn lâu mới hết tuổi niềng răng bác sỹ bảo 50 tuổi vẫn niềng vô tư.Mà chị đã tham khảo ở những đâu rồi share cho e với e cũng đang đầu vì cái vụ răng lợi này quá

Golden
08-03-2011, 08:55 AM
Chị ơi yên tâm đi nhé còn lâu mới hết tuổi niềng răng bác sỹ bảo 50 tuổi vẫn niềng vô tư.Mà chị đã tham khảo ở những đâu rồi share cho e với e cũng đang đầu vì cái vụ răng lợi này quá

Chiều nay bắt đầu lên đường đây, chị đang nhắm viện RHM TW luôn, thấy bảo ở đây đắt nhất nhưng yên tâm.
Từ giờ đến trưa mọi người cho tớ ít cm với nhé.

mekachi
08-03-2011, 02:16 PM
E cũng vào viện RHM rồi không phải đắt nhất chị ạ e hỏi thì bác sỹ bảo 20 triệu mà không tư kỹ đâu.Vả lại e thấy chị Mốt đẹp cũng cho con niềng răng ở đấy chị ý kêu lắm bác sỹ cò quay thêm tiền mà còn nói giọng thách thức lắm nên chị ý đang định cho con ra ngoài theo dõi tiếp vì không chịu nổi thái độ của bác sỹ.Sáng nay e lại đi thì có chỗ này bsy tư vấn rất kỹ là ngoài đeo mắc cài mặt ngoài 2 năm ra thì sau đó phải đeo dây cung duy trì ở mặt trong từ 2 đến 4 nă
nữa thì mới ổn định được không thì chỉ 6 tháng sau là răng sẽ về lại vị trí cũ thậm chí có trường hợp còn phải đeo suốt đời cơ.Chị đi về kết quả ntn nhớ cmt lên đây nhé

lehanako
08-05-2011, 02:38 PM
em cũng quan tâm vụ này vì em có 2 cái răng cửa hơi bị vênh, nhưng em k hiểu cách kẹp hay niềng thế nào các mẹ giải thích em với. em thấy có bé 10 tuổi đeo cái khung gì đó trong mồm, khi cười trông rất rõ, thế phải đeo cái đó trong mấy năm hả các mẹ, ăn uống và làm vệ sinh răng thế nào ạ...mình đi làm phải tiếp xúc khách hàng nhiều mà đeo cái đó thì ra sao ạ...ai có kinh nghiệm cho em xin ý kiến ạ....

TomMum
08-06-2011, 07:27 AM
em cũng quan tâm vụ này vì em có 2 cái răng cửa hơi bị vênh, nhưng em k hiểu cách kẹp hay niềng thế nào các mẹ giải thích em với. em thấy có bé 10 tuổi đeo cái khung gì đó trong mồm, khi cười trông rất rõ, thế phải đeo cái đó trong mấy năm hả các mẹ, ăn uống và làm vệ sinh răng thế nào ạ...mình đi làm phải tiếp xúc khách hàng nhiều mà đeo cái đó thì ra sao ạ...ai có kinh nghiệm cho em xin ý kiến ạ....
Em bắt đầu công cuộc kẹp răng đây ạ. Hôm vừa rồi, bước đầu tiên họ cho cái gọi là chun tách khe vào răng, lúc cho thì chỉ thấy tức tức thôi, đến ngày thứ 2 thì hơi đau, đến ngày thứ 3 thì răng như muốn rụng ra ý, đau lắm ý ạ, em đang ngồi ôm nồi cháo đây... Hxhix... Em làm ở Răng Hà Nội, 432 Xã Đàn, thấy ở đấy làm cẩn thận và tư vấn, chăm sóc cũng rất nhẹ nhàng. Mẹ nó muốn làm thì thử ra đấy xem sao.

lehanako
08-06-2011, 09:58 AM
Em bắt đầu công cuộc kẹp răng đây ạ. Hôm vừa rồi, bước đầu tiên họ cho cái gọi là chun tách khe vào răng, lúc cho thì chỉ thấy tức tức thôi, đến ngày thứ 2 thì hơi đau, đến ngày thứ 3 thì răng như muốn rụng ra ý, đau lắm ý ạ, em đang ngồi ôm nồi cháo đây... Hxhix... Em làm ở Răng Hà Nội, 432 Xã Đàn, thấy ở đấy làm cẩn thận và tư vấn, chăm sóc cũng rất nhẹ nhàng. Mẹ nó muốn làm thì thử ra đấy xem sao.

Úi giời mẹ nó khủng bố tình thần em rùi, đau thì em khiếp lắm, nhưng điều em quan tâm là có phải khi mình cười thì ....nhe ra thiên hạ nhìn thấy cái vòng sắt đấy hả mẹ nó, em vẫn thấy bọn trẻ con có cái khung gì đó trong mồm mà...nhưng mình đi làm mà nhe ra thế thì gặp khách hàng sao ta? huhuhu muốn đẹp cũng chẳng xong...vì tận 2 năm lận....

TomMum
08-06-2011, 02:33 PM
Úi giời mẹ nó khủng bố tình thần em rùi, đau thì em khiếp lắm, nhưng điều em quan tâm là có phải khi mình cười thì ....nhe ra thiên hạ nhìn thấy cái vòng sắt đấy hả mẹ nó, em vẫn thấy bọn trẻ con có cái khung gì đó trong mồm mà...nhưng mình đi làm mà nhe ra thế thì gặp khách hàng sao ta? huhuhu muốn đẹp cũng chẳng xong...vì tận 2 năm lận....
Đến ngày mai em mới đi lắp cái vòng đấy vào đây ạ. Không biết khi lắp vào có đau không nhưng tinh thần là mất 2 tiếng để lắp. Hxx... Tớ nghe bác sĩ nói, chỉ đau 1 tuần thôi là mình quen ý mà. Để thử nghiệm xem thế nào. Có gì em sẽ pm tiếp ạ. Ah mà răng mẹ nó thế cũng giống răng tớ, 2 cái răng cửa bị vênh, thế mới đau chứ. Xấu thật đấy... Nhưng mẹ nó cứ đi nẹp răng đi, mất từ 8 tháng đến 1,5 năm thôi. Nếu mẹ nó có điều kiện, nắn răng cao cấp không cần đeo mắc cài, mỗi tội giá cao thôi. Hình như 65trịu thì phải. hix

lehanako
08-06-2011, 03:04 PM
Đến ngày mai em mới đi lắp cái vòng đấy vào đây ạ. Không biết khi lắp vào có đau không nhưng tinh thần là mất 2 tiếng để lắp. Hxx... Tớ nghe bác sĩ nói, chỉ đau 1 tuần thôi là mình quen ý mà. Để thử nghiệm xem thế nào. Có gì em sẽ pm tiếp ạ. Ah mà răng mẹ nó thế cũng giống răng tớ, 2 cái răng cửa bị vênh, thế mới đau chứ. Xấu thật đấy... Nhưng mẹ nó cứ đi nẹp răng đi, mất từ 8 tháng đến 1,5 năm thôi. Nếu mẹ nó có điều kiện, nắn răng cao cấp không cần đeo mắc cài, mỗi tội giá cao thôi. Hình như 65trịu thì phải. hix

Oạch, e ngất đây.. 65 trịu thì chít . có gì mẹ nó pm tiếp nhé. em muốn đi lắm nhưng khổ nỗi côg việc của em gặp gỡ khách hàng rất nhiều nên băn khoăn quá...hic hic

TomMum
08-06-2011, 03:45 PM
Oạch, e ngất đây.. 65 trịu thì chít . có gì mẹ nó pm tiếp nhé. em muốn đi lắm nhưng khổ nỗi côg việc của em gặp gỡ khách hàng rất nhiều nên băn khoăn quá...hic hic
ah đấy là nếu muốn làm mà không phải đeo nẹp răng ý mẹ nó. Tớ làm hết có 15tr thôi mà...

Golden
08-06-2011, 10:39 PM

Mình cũng chuẩn bị tinh thần đây, hôm rồi cũng đến Răng HN tư vấn và lấy mẫu rồi, chụp phim xét nghiệm lung tung cả, tiện thể trong lúc chờ đợi quyết định cuối cùng đã ... nhổ luôn 1 cái răng khôn mọc ngang. Đau đến giờ vẫn chưa ăn gì được, toàn uống sữa của con, không biết đến lúc niềng thật mà đau muốn rụng răng như bạn thì chắc tớ phải cho các lớp nghỉ cả tuần mất. Còn đau không ăn được thì ... càng tốt, mình đang muốn giảm cân. hihihi

TomMum
08-08-2011, 09:21 AM
Mình cũng chuẩn bị tinh thần đây, hôm rồi cũng đến Răng HN tư vấn và lấy mẫu rồi, chụp phim xét nghiệm lung tung cả, tiện thể trong lúc chờ đợi quyết định cuối cùng đã ... nhổ luôn 1 cái răng khôn mọc ngang. Đau đến giờ vẫn chưa ăn gì được, toàn uống sữa của con, không biết đến lúc niềng thật mà đau muốn rụng răng như bạn thì chắc tớ phải cho các lớp nghỉ cả tuần mất. Còn đau không ăn được thì ... càng tốt, mình đang muốn giảm cân. hihihi
Ối. Hôm nọ chồng em cũng nhổ 1 cái răng khôn mọc ngang. Đau đến 10 ngày ý ạ. Mặt sưng vù như quả bóng bay. Còn em thì hôm qua đi đeo mắc cài rồi... Lúc đeo thì không đau tí nào. Bây giờ thì... Đừng hỏi... Đau khủng khiếp. Chỉ có nước húp cháo loãng thôi chư chịu không thể nhá nổi cái gì cả. Cảm giác như sắp rụng cả hàm xuống mất. Hu hu. Đau quá ạ...

Golden
08-08-2011, 09:51 AM
Ối. Hôm nọ chồng em cũng nhổ 1 cái răng khôn mọc ngang. Đau đến 10 ngày ý ạ. Mặt sưng vù như quả bóng bay. Còn em thì hôm qua đi đeo mắc cài rồi... Lúc đeo thì không đau tí nào. Bây giờ thì... Đừng hỏi... Đau khủng khiếp. Chỉ có nước húp cháo loãng thôi chư chịu không thể nhá nổi cái gì cả. Cảm giác như sắp rụng cả hàm xuống mất. Hu hu. Đau quá ạ...

Ôi thế à, hèn gì đến hôm nay chị vẫn đang đau nhức đây, vừa uống giảm đau xong để chuẩn bị dạy, hôm qua buồn cười lắm, dạy học viên cách hóp má để tán vùng sáng tối, chị làm mẫu hóp má xong đau méo cả mặt luôn.
Hix, bsỹ Loan ở đó hẹn chị sau ngày 20 bác ý đi công tác về mới tư vấn chính xác về vụ chỉnh hàm của chị, em cứ cm từng ngày cho chị lên gân cốt dần nhé.

TomMum
08-08-2011, 12:03 PM
Ôi thế à, hèn gì đến hôm nay chị vẫn đang đau nhức đây, vừa uống giảm đau xong để chuẩn bị dạy, hôm qua buồn cười lắm, dạy học viên cách hóp má để tán vùng sáng tối, chị làm mẫu hóp má xong đau méo cả mặt luôn.
Hix, bsỹ Loan ở đó hẹn chị sau ngày 20 bác ý đi công tác về mới tư vấn chính xác về vụ chỉnh hàm của chị, em cứ cm từng ngày cho chị lên gân cốt dần nhé.
Ah vâng đúng rồi, hôm trước bs Loan gọi cho em, bảo em là đến chiều thứ 6 thì làm được luôn mà. Thế là em lao đến luôn. Chị cứ lên gân dần đi nhé. 5 ngày đặtchun tách khe thì bình thường nhưng đến lúc đi đặt mắc cài thì thôi rồi. Tốt nhất là ăn no trước khi đi cho khỏi ân hận. Hix...

meeo
08-08-2011, 10:29 PM

Thấy chị băn khoăn chuyện chỉnh nha sợ mất thẩm mỹ thì chị xài mắc cài sứ đi, trông đỡ lộ hơn mắc cài kim loại bình thường đấy. Giá khoảng 30tr thui:rolleyes:

TomMum
08-09-2011, 11:14 AM
Thấy chị băn khoăn chuyện chỉnh nha sợ mất thẩm mỹ thì chị xài mắc cài sứ đi, trông đỡ lộ hơn mắc cài kim loại bình thường đấy. Giá khoảng 30tr thui:rolleyes:
Hix. Gấp đôi rồi mà. Chủ trương tiết kiệm nên em cứ dùng loại rẻ nhất. Đằng nào cũng thế thôi mà....

traitimden1211
08-09-2011, 11:39 AM
Mẹ Tommum làm ở đâu mà giá 15tr đấy ạ ? đấy là cả hàm trên và dưới đúng ko ? Mẹ nó có phảii nhổ răng đi ko?

mekachi
08-09-2011, 01:28 PM
Mẹ Tommum làm ở đâu mà giá 15tr đấy ạ ? đấy là cả hàm trên và dưới đúng ko ? Mẹ nó có phảii nhổ răng đi ko?
Nha khoa Hòa An ở Phạm Ngọc Thạch cũng làm hết 15 triệu cả hàm trên và hàm dưới đấy ban ạ.Mình đã đến đấy để tư vấn rồi bây giờ chỉ chờ có tiền là làm thôi và ngày nào cũng phải vào đây đọc để láy tinh thần

TomMum
08-09-2011, 03:52 PM
Dung roi. Cả 2 hàm mẹ nó ạ. Tớ không phải nhổ răng đâu. Nếu phải nhổ răng thì đắt hơn từ 5 đến 10 trịu mẹ nó ạ.

whitening strips
08-12-2011, 03:11 PM
làm đẹp răng với Crest đi chị em ơi!

tht...
03-05-2012, 01:39 PM
Cảm ơn đề tài này nhiều! Mình cũng đang lấy đà để đi niềng răng đây. Các mẹ đã từng, đang và sẽ niềng răng thì vào đây cho ý kiến đi nào! Chị em chúng mình hãy quan tâm đến việc làm đẹp đi. Trước tiên là để mình tự tin, sau đó là để chồng mình tự tin! Hi hi, tớ nói có đúng không các mẹ!

nguanguyen
03-06-2012, 08:44 PM
Em đang niềng răng đc gần 2 năm rồi. chỗ nhổ răng cũng gần vào hết rồi. có mẹ nào làm xong rồi thì cho em hỏi từ lúc răng sát vào hết đến lúc đc tháo có mất nhiều thời gian ko nhỉ?

Golden
03-06-2012, 10:41 PM
Thế là mình đây đã niềng răng được 7 tháng rồi đây, cứ lên dây cót mới run chứ niềng rồi chỉ thấy đau khoảng 2 tháng đầu vì chưa quen thôi. Còn các tháng sau chỉ thấy hơi ê ê vào ngày thay nẹp chứ cũng thấy bt cả nhà ạ.
Hàm răng mình khoảng 4 tháng sau là thẳng đều rồi, hồi đầu mới niềng cười chúm chím lắm ý vì ngại, giờ lúc dạy cứ cười tóe ra cũng thấy bt. Cũng có nhiều hv cũng niềng răng giống mình mà.
May mắn là mình kô phải nhổ cái răng nào cả 2 hàm, về chuyên ngành thì chẳng hiểu gì đâu, chỉ thấy ghi trong giấy là mắc cài công nghệ cao, mấy tháng đầu thì sử dụng mắc cài tự buộc. Hỏi thì bs bảo loại này sẽ rút ngắn được thời gian phải đeo niềng xuống còn 1 năm rưỡi thôi. Đang hy vọng đến ... Tết 2013 là được tháo niềng rồi.

tht...
03-13-2012, 03:32 PM
Thế là mình đây đã niềng răng được 7 tháng rồi đây, cứ lên dây cót mới run chứ niềng rồi chỉ thấy đau khoảng 2 tháng đầu vì chưa quen thôi. Còn các tháng sau chỉ thấy hơi ê ê vào ngày thay nẹp chứ cũng thấy bt cả nhà ạ.
Hàm răng mình khoảng 4 tháng sau là thẳng đều rồi, hồi đầu mới niềng cười chúm chím lắm ý vì ngại, giờ lúc dạy cứ cười tóe ra cũng thấy bt. Cũng có nhiều hv cũng niềng răng giống mình mà.
May mắn là mình kô phải nhổ cái răng nào cả 2 hàm, về chuyên ngành thì chẳng hiểu gì đâu, chỉ thấy ghi trong giấy là mắc cài công nghệ cao, mấy tháng đầu thì sử dụng mắc cài tự buộc. Hỏi thì bs bảo loại này sẽ rút ngắn được thời gian phải đeo niềng xuống còn 1 năm rưỡi thôi. Đang hy vọng đến ... Tết 2013 là được tháo niềng rồi.
Mẹ Golden niềng răng ở đâu, bác sĩ ở đó thế nào, giá cả ra sao? Mẹ nó chia sẻ chi tiết cho mình với! Cảm ơn mẹ nó!

meo_21
04-03-2012, 02:55 PM
Chào các chị,

Em cũng muốn tham khảo vấn đề niềng răng, vì em đang lên tinh thần quyết tâm chỉnh đốn lại 2 cái răng thỏ, hic! Các chị làm rồi có thể chia sẻ địa chỉ bác sỹ uy tín và giá cả được không ạ?

Cảm ơn mọi người O:)

enmanuen
04-03-2012, 03:44 PM
hi, e cũng niềng xong rồi, mất 2 năm :))
giờ thì nhiều người làm cái này nên cũng thoải mái chứ hồi em làm hầu như chưa ai quan tâm cả, cứ nhe răng ra cười là có người hỏi, lại còn bị kêu xấu chứ ( hồi đấy chưa có mấy loại nẹp trong suốt :))
e k phải nhổ bớt nên cái vụ đau thì cũng bình thường, chỉ khổ mỗi vụ vệ sinh răng miệng thôi
chăm sóc kỹ hơn trước rồi mà đến lúc tháo vân bị viêm lợi nhẹ :((

bigbang_01
08-03-2012, 02:10 PM
E cũng vào viện RHM rồi không phải đắt nhất chị ạ e hỏi thì bác sỹ bảo 20 triệu mà không tư kỹ đâu.Vả lại e thấy chị Mốt đẹp cũng cho con niềng răng ở đấy chị ý kêu lắm bác sỹ cò quay thêm tiền mà còn nói giọng thách thức lắm nên chị ý đang định cho con ra ngoài theo dõi tiếp vì không chịu nổi thái độ của bác sỹ.Sáng nay e lại đi thì có chỗ này bsy tư vấn rất kỹ là ngoài đeo mắc cài mặt ngoài 2 năm ra thì sau đó phải đeo dây cung duy trì ở mặt trong từ 2 đến 4 nă
nữa thì mới ổn định được không thì chỉ 6 tháng sau là răng sẽ về lại vị trí cũ thậm chí có trường hợp còn phải đeo suốt đời cơ.Chị đi về kết quả ntn nhớ cmt lên đây nhé
Làm ở viện thì phải đợi bs, mất tiền mà ko đc thoải mái. Mình đang niềng ở chỗ bs Mậu- ở chỗ phố Hai Bà trưng ấy. Bs làm rất cẩn thận và cực động bệnh nhân chỉnh răng, cũng thấy yên tâm.

Golden
08-03-2012, 05:35 PM
Mẹ Golden niềng răng ở đâu, bác sĩ ở đó thế nào, giá cả ra sao? Mẹ nó chia sẻ chi tiết cho mình với! Cảm ơn mẹ nó!

Mình niềng răng ở BS Loan ở Răng Hà Nội số 432 đường Xã Đàn bạn ạ.

nhamaytina
08-05-2012, 09:29 AM
nẹp răng xong răng thường yếu lắm mẹ nó ạ

chuoi.tay
08-16-2012, 10:36 PM
ợ, ợ tình hình là sau vài ngày kẹp cái j đó vào giữ kẽ răng để rộng ra thì hôm nay em đã gắn mắc kẹp vào hàm trên rùi
vì anh quen nên anh ý bảo sẽ làm từ từ cho, gắn hàm trên trứoc rồi quen dần sẽ gắn hàm dưới, anh ý ko nhổ răng của em, cơ mà em ko vẩu hàm trên mà lại vẩu hàm dưới ạ, có nghĩa là hàm trên quặp vào trong hàm dưới ý ạ
mấy hôm trc đã đâu ko ăn đc roài, tưởng hôm nay đc tháo ra thaỏi mái ăn cơ mà gắn mắc này vẫn đâu mà lại toàn đâu răng hàm, rồi 2 hàm ko cắn khít với nhau đc,ânh ý đắp thạch cao hay cái gì đó để răng hàm chạm đc vào nhau mà ăn các thứ, cơ mà nhai đau và khó chịu kinh
huhuhu
đến bao giờ đây, 3 tuần nữa em đi khám lại

meo_21
08-21-2012, 10:22 PM
Ôi, topic này ko ngờ lại có người tiếp tục update, em nghĩ nó đã chìm vào quên lãng rồi cơ

Chia sẻ với chị chuoi.tay, em cũng vừa gắn niềng răng được khoảng gần 1 tháng, gắn cả 2 hàm, cũng khó chịu lắm ạ, răng cửa ko thể cắn đc, răng hàm thì móc nẹp nên nhai ko quen, thấy vướng víu lắm. Nhưng vì tương lai tươi sáng nên em cố gắng vậy :D

Em phải nhổ 4 răng, giờ nhổ đc 2 cái rồi. Chỗ nhổ thì sau 2, 3 hôm là lành, nh ko hiểu do tiêm thuốc tê, hay do ăn mấy đồ nóng, mà em bị mấy cái nhiệt trong miệng, nhổ răng thì ko đau, mà nhiệt thì đau dã man, chẳng muốn ăn uống gì luôn

Chắc topic này ko có mấy ai xem, nhưng thỉnh thoảng có người vào chia sẻ chút cũng vui

Các chị em nào răng lợi chưa đc hài lòng cho lắm, mà có ý định chỉnh hàm thì hãy can đảm hạ quyết tâm làm cho nhanh, sớm ngày nào tốt ngày đấy. Em năm nay 25t mới làm, thấy cũng hơi muộn, nh em đã quyết tâm nên ko hối hận gì :) Biết là thời gian càng trôi bao nhiêu mình càng già bấy nhiêu, hic, nh 2 năm niềng răng này thì em đang mong nó qua mau, để mình được nhìn thấy thành quả

maiyeu123
08-21-2012, 10:30 PM
Niềng răng 2 năm sau đó còn phải kiêng kem một số món ăn hoặc kiêng ăn lạnh, ăn nóng nữa mẹ à, còn gian nan lắm :) cơ mà xong xuôi thì răng đều tăm tắp ấy, thích lắm!!

Meonglo
08-23-2012, 12:16 PM
Văn cao thì gần nhà mình, hôm nào phải hạ quyết tâm đi niềng răng mới đc, 30 rùi mà răng lởm khởm quá, chả muốn cười nữa vì răng xấu ! Cảm ơn mẹ nó cho địa chỉ tốt nhé, mình là mình rất sợ đau nên cứ chần chừ mãi chưa đi.

chuoi.tay
08-23-2012, 12:55 PM
Ôi, topic này ko ngờ lại có người tiếp tục update, em nghĩ nó đã chìm vào quên lãng rồi cơ

Chia sẻ với chị chuoi.tay, em cũng vừa gắn niềng răng được khoảng gần 1 tháng, gắn cả 2 hàm, cũng khó chịu lắm ạ, răng cửa ko thể cắn đc, răng hàm thì móc nẹp nên nhai ko quen, thấy vướng víu lắm. Nhưng vì tương lai tươi sáng nên em cố gắng vậy :D

Em phải nhổ 4 răng, giờ nhổ đc 2 cái rồi. Chỗ nhổ thì sau 2, 3 hôm là lành, nh ko hiểu do tiêm thuốc tê, hay do ăn mấy đồ nóng, mà em bị mấy cái nhiệt trong miệng, nhổ răng thì ko đau, mà nhiệt thì đau dã man, chẳng muốn ăn uống gì luôn

Chắc topic này ko có mấy ai xem, nhưng thỉnh thoảng có người vào chia sẻ chút cũng vui

Các chị em nào răng lợi chưa đc hài lòng cho lắm, mà có ý định chỉnh hàm thì hãy can đảm hạ quyết tâm làm cho nhanh, sớm ngày nào tốt ngày đấy. Em năm nay 25t mới làm, thấy cũng hơi muộn, nh em đã quyết tâm nên ko hối hận gì :) Biết là thời gian càng trôi bao nhiêu mình càng già bấy nhiêu, hic, nh 2 năm niềng răng này thì em đang mong nó qua mau, để mình được nhìn thấy thành quả
bị viêm lợi rùi bạn ạ, mình cũng thấy ng ta bảo là kẹp răng rùi hay bị viêm lợi lắm, lại đến bảo bác sĩ cho thuốc thôi, nhổ răng có vẻ hại hơn
mình lúc chưa làm răng thì õng ẹo lắm ạ, chồng dỗ mãi cái gì cũng ko ăn, đến lúc kẹp răng ko ăn đc, ăn khó khăn thì nhìn thấy cái j cũng thèm, dãi chảy đến rốn, hazzzzz
mình còn kẹp từng hàm một nữa chứ, vì mình bị quặp vào trong nên kẹp ra chứ ko phải kẹp vào
thấy có vẻ gian nan lắm, thỉnh thoảng lại hối hận vì bạn bè bảo hâm, đâu đến nỗi phải đi kẹp, đâm lao roài phải theo lao thôi
cố lên ạ

Văn cao thì gần nhà mình, hôm nào phải hạ quyết tâm đi niềng răng mới đc, 30 rùi mà răng lởm khởm quá, chả muốn cười nữa vì răng xấu ! Cảm ơn mẹ nó cho địa chỉ tốt nhé, mình là mình rất sợ đau nên cứ chần chừ mãi chưa đi.

trùi trùi, 30 rùi mà niềng răng là gian nan lắm đó ạ

vĩnh phúc
10-01-2012, 01:16 PM
các mẹ ơi! em cũng 32 tuổi rồi không biết có làm được nữa không nhỉ? răng em không khấp khểnh, nhưng càng ngày nó càng vô ra, chắc tại đag mọc thêm răng hàm nên nó đẩy thêm ra

vĩnh phúc
10-01-2012, 01:17 PM
mà có mẹ nào biết địa chỉ nào uy tín và giá cả phải chăng mách cho em với....

chuoi.tay
10-02-2012, 11:56 AM
hì hì, khuyên chị 32t thì thôi chị ạ, lớn tuổi rồi làm đau và lâu hơn hẳn
răng em được ông anh bác sĩ bảo là tiến triuển nhanh, hố hố hố, mừng quá
cơ mà mới đc 2 tháng..... 2 năm cơ mà, huhuhu

TomMum
10-02-2012, 12:50 PM

Em làm được 1 năm roài, ngon làm cành đào rồi. Hê hê

vĩnh phúc
10-05-2012, 09:54 AM

vậy hả em... hu hu, sao ngày xưa mình không hạ quyết tâm làm sớm nhỉ....

Golden
10-05-2012, 01:08 PM
Tớ 35t mới bắt đầu niềng nhé, đau chỉ khoảng 4 tháng đầu vì nó kéo hàm, còn thì bình thường giờ quen rồi cũng không thấy vướng víu gì cả. Tớ đeo niềng hơn 1 năm rồi, giờ hàm thẳng đều luôn, chờ đến tết là sẽ tháo niềng hàm trên trước.
Tớ niềng ở Răng Hà Nội, 432 đường Xã Đàn.

anita12
10-05-2012, 03:24 PM
e cũng đnag nẹp đây. tính từ ngày đầu tiên đi khám r lấy dấu răng đến h là 3năm rưỡi r. mãi vẫn chưa đc tháo. đnag nẫu hết cả lòng đây ạ. hic. nhưng mà lâu hay nhanh là do răng của mình, cũng do cách mình chăm sóc răng nữa. sau 3 năm e mới rút ra đc kinh nghiệm là:
1. muốn răng vào đều, đẹp thường phải nhổ. mà đã nhổ thì fải nhổ 2 răng/hàm.
2. khi đã đính vít cố định thì từ thời điểm đó cho đến khi tháo răng tuyệt đối là ko đc cắn ( cái này đúng là khó thực hiện lắm, nhưng ai mà chịu khó thì càng đc tháo nhanh)
tại hồi đầu e ko chịu tìm hiểu kỹ nên mất bnhiu t/gian nong hàm trên, r lại cứ cắn thế là răng nó cứ hở ra. cố định đc mấy tuần lại kéo, cứ kéo r lại cố định r lại kéo đâm ra lâu. nghe đồn là sau khi tháo vít còn fải đeo hàm giữ nữa. e mong cái ngày ấy quá đi mất. hic.
àh, theo e thấy giá làm bh vào khoảng 30tr trở lên.

kt2a6
10-05-2012, 05:20 PM
Đứa em em nó nẹp đau mất 2 tuần thì phải.:D

TomMum
10-05-2012, 10:24 PM
Tớ 35t mới bắt đầu niềng nhé, đau chỉ khoảng 4 tháng đầu vì nó kéo hàm, còn thì bình thường giờ quen rồi cũng không thấy vướng víu gì cả. Tớ đeo niềng hơn 1 năm rồi, giờ hàm thẳng đều luôn, chờ đến tết là sẽ tháo niềng hàm trên trước.
Tớ niềng ở Răng Hà Nội, 432 đường Xã Đàn.

ối zời, em cũng làm ở đấy, cơ mà 35 tuổi còn làm thì em ngưỡng mộ thật đấy. hị hị

nhuy19884
10-08-2012, 04:36 PM
ui các mẹ ơi, thế như em, bị ở hàm dưới, có 1 cái răng nanh ở hàm dưới nó mọc hơi chếc ra ngoài, và vì thế nên ko ăn khớp 1 cái răng ở bên cạnh, thành ra nhìn cũng hơi bùn cười. Em cũng đang muốn cho 2 cái răng này nó cùng trên 1 đường thẳng luôn, thì không biết là người ta có nhổ đi để làm không? và có phải đeo niềng răng không nhỉ? Mẹ nó biết thì tư vấn giúp em với. Thanks các mẹ nhiều

tranhuyentrang_1989
10-26-2012, 12:26 AM
Ôi mẹ nó ơi, đừng nghe lung tung nha, e lam roi day duoc hon 1 nam, dau lam kho lam, dot truoc thi dau đã đành ko nói lam j, gầy đi 5 cân, ko an dc. Bây h ăn đc thì suốt ngày bị sắt nó vào nhiệt miệng lung tung ca len. Khi nao thao moi thay sung suong, chu deo the nay chan oi la chan, bat tien kinh khung, nhất là đi gặp khách hàng

TomMum
10-26-2012, 08:49 PM
Ôi mẹ nó ơi, đừng nghe lung tung nha, e lam roi day duoc hon 1 nam, dau lam kho lam, dot truoc thi dau đã đành ko nói lam j, gầy đi 5 cân, ko an dc. Bây h ăn đc thì suốt ngày bị sắt nó vào nhiệt miệng lung tung ca len. Khi nao thao moi thay sung suong, chu deo the nay chan oi la chan, bat tien kinh khung, nhất là đi gặp khách hàng

ôi mẹ nó tháo chưa? em sắp tháo rồi đấy, hí hí, sợ thật, nhiệt miệng suốt ngày, ăn như đánh vật, khiếp quá đi mất, hic

gato06
10-28-2012, 12:33 PM
nếu sợ xấu bạn thử nẹp răng bằng sứ ý, sẽ k sợ phát hiện là nẹp răng đâu, mà cũng nhanh lắm nhé :">

thien_ha_xanh_172005
07-16-2013, 04:21 PM
Em làm được 9 tháng rồi. Chị ơi từ khi tháo niềng đến giờ răng chị vẫn khoẻ, đều và đẹp chứ ạ.

mebubuvabebe
07-16-2013, 04:25 PM
Em làm được 9 tháng rồi. Chị ơi từ khi tháo niềng đến giờ răng chị vẫn khoẻ, đều và đẹp chứ ạ.

Răng thì vẫn khỏe, chỉ có điều nếu em nhổ răng thì có thể răng sẽ thưa hơn thôi!

memai87
07-16-2013, 04:25 PM
Răng thì vẫn khỏe, chỉ có điều nếu em nhổ răng thì có thể răng sẽ thưa hơn thôi!
Em cũng đang có nhu cầu
mà 30t rồi ko bit còn làm đc không nhỉ

ngoctrang_700
07-16-2013, 04:26 PM
Em cũng đang có nhu cầu
mà 30t rồi ko bit còn làm đc không nhỉ

Mình cũng 30 tuổi nếu định làm thì cùng rủ nhau làm với. Nhưng mà mình đang tìm chỗ làm uy tín, kẹp bằng kim loại trong chứ kim loại như xưa dễ bị phát hiện lắm

Me_Myan
07-16-2013, 04:29 PM
Chồng mình làm nha sỹ bác sỹ, có bằng thạc sỹ rồi, niềng răng rất uy tín, nhiệt tình, trình độ không phải bàn, mà lại rất có tâm, trách nhiệm nữa. Giá cả thì cực kỳ mềm vì chồng mình làm răng vì yêu nghề, và mong muốn làm đẹp cho tất cả mọi người nếu có thể.
Mẹ nào có nhu cầu thì ghé qua nhà mình nhé, chắc chắn sẽ có hàm răng đẹp sau 2 năm, mà thanh toán linh hoạt nữa.

illusion_8x
07-16-2013, 04:36 PM
Mình cũng muốn kẹp lắm, vì suốt ngày bị chồng chê. Lúc nào cũng nói : mai này con lớn lại thừa hưởng bộ gọng của mẹ, huhu. Mà kẹp răng đắt vậy làm sao mình có đủ tiền chứ. HƠn nữa, chỉ kẹp dưới 23 tuổi hay sao ấy, mà năm nay mình 24t rùi, lại sắp sửa sinh con, sau này chắc ko có cơ hội nữa

mebubuvabebe
07-16-2013, 04:43 PM
Mình cũng 30 tuổi nếu định làm thì cùng rủ nhau làm với. Nhưng mà mình đang tìm chỗ làm uy tín, kẹp bằng kim loại trong chứ kim loại như xưa dễ bị phát hiện lắm

Có nhiều chỗ bạn có thể tham khảo. Bác sĩ Tuấn Anh, Bv Việt Nam - Cu Ba ( anh này rất nổi tiếng) là bác sĩ đầu ngành, anh có phòng khám Hàn Lâm ở Thái Hà ngay cạnh Nguyễn Sơn ý hoặc Cô Dung Viện Phó Viện Việt Nam Cu Ba, cô có phòng khám riêng ở Nguyễn Đình Chiểu. Kẹp hàm không thấy rõ thì kẹp sứ, có điều đắ hơn thôi! Mẹ nó cũng có thể làm của chồng mẹ Myan vì yêu nghề nên giá sẽ mềm hơn

Golden
07-16-2013, 08:58 PM
Mình cũng muốn kẹp lắm, vì suốt ngày bị chồng chê. Lúc nào cũng nói : mai này con lớn lại thừa hưởng bộ gọng của mẹ, huhu. Mà kẹp răng đắt vậy làm sao mình có đủ tiền chứ. HƠn nữa, chỉ kẹp dưới 23 tuổi hay sao ấy, mà năm nay mình 24t rùi, lại sắp sửa sinh con, sau này chắc ko có cơ hội nữa

Em ơi, chị sinh 2 đứa xong, 35t mới niềng nhé. Đã được "giải thoát" bộ niềng đầu tháng 5 thôi.

Golden
07-16-2013, 09:13 PM
Chị vừa tháo niềng xong nên có thể trả lời cho bọn em 2 vấn đề này.

Trước khi niềng họ sẽ giải thích cho em rõ về tình trạng răng của em có cần nhổ hay không? tùy độ khít chân răng hoặc thiếu chỗ do răng to. Như tình trạng răng khểnh của chị thì không bị nhổ vì hàm nhỏ và khi nắn thì họ áp dụng kiểu niềng gì đó (họ giải thích nhưng chị không nhớ) để nong hàm ra là vừa.

Sau khi tháo niềng xong họ sẽ lấy mẫu hàm và đúc 1 cái "khuôn" theo hàm đã niềng xong của em, sau đó em sẽ đeo liên tục trừ lúc ăn, nếu có công việc quan trọng cần phải tháo khuôn thì tháo cũng không sao. Nhưng nên đeo mỗi ngày càng lâu càng tốt, cái khuôn này trong suốt nên ai hay "săm xoi" thì mới thấy thôi :D, (như chị thì khi học viên đến thì chị lại tháo khuôn ra để dạy, cười thoải mái cho tự tin :D). Đeo liên tục như thế khoảng 6 tháng, thì sau đó chỉ cần đeo khi đi ngủ (thêm 1 năm nữa). Túm lại là sau khi tháo niềng thì đeo khuôn này, gọi là hàm duy trì để cho chắc chân răng hơn, vì vừa gỡ bộ niềng ra thì chân răng cũng hơi lỏng lẻo.

physics.hnue
07-16-2013, 11:50 PM
em muốn kẹp răng ko phải vì lý do đẹp mà do em bị khấp khểnh quá, khi đánh răng ko đều đc mấy chỗ bị lệch và những chỗ đó dễ bị sâu chân răng và viêm lợi (em bị viêm lợi nặng luôn) đi khám bác sĩ bảo nếu có đk thì tốt nhất nên đi kẹp răng cho răng chắc khỏe hơn
em cũng muốn kẹp răng mà kinh phí lớn kiểu này chắc phải đi cày thêm mấy năm nữa mới có money đầu tư, chắc chờ đến tầm 23 vẫn kịp các chị nhỉ :D
em sẽ thỉnh thoảng vào đây hóng hớt tý tìm chỗ nào chất lượng mà giá cả phải chăng chút, đến lúc cần đi là vừa :D

ngoctrang_700
07-17-2013, 08:27 AM
Em ơi, chị sinh 2 đứa xong, 35t mới niềng nhé. Đã được "giải thoát" bộ niềng đầu tháng 5 thôi.

Mẹ nó làm trong bao lâu.
Hôm qua mình đi hỏi thì niềng kim loại mất 15-20 triệu, niềng xứ thì thêm 7 triệu. Niềng trong 2-3 năm vì mình 30 tuổi rồi. hix hix, mình lại còn phải nhổ cái răng hàm số 8 vì nó đang mọc chen cái số 7. Nghĩ nhổ răng mà mình sợ quá nên không còn dũng cảm nữa

ngoctrang_700
07-17-2013, 08:30 AM

Chị niềng ở đâu đó ạ,. và giá chị niềng là bao nhiêu tiền,

Me_Myan
07-17-2013, 08:31 AM
em muốn kẹp răng ko phải vì lý do đẹp mà do em bị khấp khểnh quá, khi đánh răng ko đều đc mấy chỗ bị lệch và những chỗ đó dễ bị sâu chân răng và viêm lợi (em bị viêm lợi nặng luôn) đi khám bác sĩ bảo nếu có đk thì tốt nhất nên đi kẹp răng cho răng chắc khỏe hơn
em cũng muốn kẹp răng mà kinh phí lớn kiểu này chắc phải đi cày thêm mấy năm nữa mới có money đầu tư, chắc chờ đến tầm 23 vẫn kịp các chị nhỉ :D
em sẽ thỉnh thoảng vào đây hóng hớt tý tìm chỗ nào chất lượng mà giá cả phải chăng chút, đến lúc cần đi là vừa :D
nếu em muốn làm ngay thì có thể qua nhà chị, thường thì chồng chị rất ưu tiên các em SV, có thể cho thanh toán làm 5 lần, và giá chỉ bằng hơn nửa chỗ khác một tí, mà chất lượng thì chưa bao h bị ai phàn nàn. Chồng chị là người có tâm và rất yêu nghề, và muốn làm đẹp cho người khác.
Việc chồng chị tính giá mềm không phải chỉ vì yêu nghề, mà còn hiểu những người đi làm nẹp răng ko phải ai cũng có tiền để làm đẹp, vì răng của người ta xấu làm ng ta mất tự tin, cũng mất nhiều cơ hội trong công việc và cuộc sống nữa nên chồng chị rất tạo điều kiện, đôi khi cảm giác anh ý chỉ thu tiền đủ tiền vật liệu thôi vậy...
Rất may tìm được top này để pr cho chồng chị :D

Me_Myan
07-17-2013, 08:34 AM
Mẹ nó làm trong bao lâu.
Hôm qua mình đi hỏi thì niềng kim loại mất 15-20 triệu, niềng xứ thì thêm 7 triệu. Niềng trong 2-3 năm vì mình 30 tuổi rồi. hix hix, mình lại còn phải nhổ cái răng hàm số 8 vì nó đang mọc chen cái số 7. Nghĩ nhổ răng mà mình sợ quá nên không còn dũng cảm nữa

Răng số 8 của mẹ nó mà bị mọc lệch chen cái số 7 rồi thì cho dù mẹ nó ko muốn làm niềng răng cũng phải nhổ. Vì để lâu thì nó còn làm cái răng số 7 lệch theo, nếu nó bình thường thì ko sao, còn nó đã lệch như vậy thì nên nhổ , vì răng số 8 cũng ko có tác dụng trong ăn nhai.
Chứ để làm thẩm mỹ thì thường không ai nhổ răng số 8 cả. Vì mẹ nó răng mọc lệch nên mới được ng ta tư vấn nhổ thôi.

Me_Myan
07-17-2013, 08:36 AM
Có nhiều chỗ bạn có thể tham khảo. Bác sĩ Tuấn Anh, Bv Việt Nam - Cu Ba ( anh này rất nổi tiếng) là bác sĩ đầu ngành, anh có phòng khám Hàn Lâm ở Thái Hà ngay cạnh Nguyễn Sơn ý hoặc Cô Dung Viện Phó Viện Việt Nam Cu Ba, cô có phòng khám riêng ở Nguyễn Đình Chiểu. Kẹp hàm không thấy rõ thì kẹp sứ, có điều đắ hơn thôi! Mẹ nó cũng có thể làm của chồng mẹ Myan vì yêu nghề nên giá sẽ mềm hơn
Cảm ơn chị.
không phải vì chồng em yêu nghề nên giá mềm hơn. Mà chồng em làm giá mềm hơn là vì không đặt cao lợi nhuận, vì muốn làm đẹp cho càng nhiều người bị khiếm khuyết về răng càng tốt, muốn ai cũng được tự tin vì nụ cười của mình, có những người chất lượng răng rất tốt, men răng, răng khỏe, thế mà lại khấp khểnh mất tự tin...
chồng em thu giá mềm là vì không phải ai đi làm niềng răng cũng là người có điều kiện chị ạ...

thinhthikhuyen
07-17-2013, 08:45 AM
e thấy một số người niềng rồi. cũng mất mấy chục triệu và kẹp mấy tháng mới xong

hellomybaby
07-17-2013, 08:46 AM
Em cũng muốn niềng răng. Nhưng mà đắt quá.huhu.Em định niềng răng trả góp nhưng mà cũng chưa biết có nên ko?

ngoctrang_700
07-17-2013, 08:50 AM
Răng số 8 của mẹ nó mà bị mọc lệch chen cái số 7 rồi thì cho dù mẹ nó ko muốn làm niềng răng cũng phải nhổ. Vì để lâu thì nó còn làm cái răng số 7 lệch theo, nếu nó bình thường thì ko sao, còn nó đã lệch như vậy thì nên nhổ , vì răng số 8 cũng ko có tác dụng trong ăn nhai.
Chứ để làm thẩm mỹ thì thường không ai nhổ răng số 8 cả. Vì mẹ nó răng mọc lệch nên mới được ng ta tư vấn nhổ thôi.
Em hiện giờ thấy răng hàm vẫn bt, không có đau đớn gì thì tại sao lại phải nhổ ạ? Lúc nhổ có được tiêm tê ko? Chắc đau buốt lên tận tủy mất.
Em cũng muốn đi tư vấn 1 vài nơi rồi mới quyết định làm.

Me_Myan
07-17-2013, 09:02 AM
Em hiện giờ thấy răng hàm vẫn bt, không có đau đớn gì thì tại sao lại phải nhổ ạ? Lúc nhổ có được tiêm tê ko? Chắc đau buốt lên tận tủy mất.
Em cũng muốn đi tư vấn 1 vài nơi rồi mới quyết định làm.

Nếu vẫn bình thường thì chưa phải nhổ. Nhưng nếu nó lệch rồi thì sau này em sẽ cảm thấy đau là vì nó làm cái số 7 nghiêng theo, để chắc chắn là nó bị nghiêng thì em cần đi chụp phim chiếc răng đó cho chắc.
Nhổ răng 8 thì phải tiêm tê chứ em, nó có lung lay như răng sữa đâu, he he. Mà răng sữa h nhổ cũng p bôi thuôc tê nữa là.
Em cứ nghiên cứu đi, niềng răng cũng tốn tiền và mất thời gian, cứ tham khảo vài nơi em ạ.

Me_Myan
07-17-2013, 09:03 AM
Em cũng muốn niềng răng. Nhưng mà đắt quá.huhu.Em định niềng răng trả góp nhưng mà cũng chưa biết có nên ko?

Nhà chị cho niềng răng trả góp đó em. tùy điều kiện kinh tế có thể trả góp 2, 3 hoặc 5 lần.

Me_Myan
07-17-2013, 09:05 AM
e thấy một số người niềng rồi. cũng mất mấy chục triệu và kẹp mấy tháng mới xong

Mức độ càng khó thì càng mất nhiều tiền và tốn thời gian. Thời gian từ 6 tháng đến 3 năm ( tùy hàm răng), tiền từ 10tr - 40tr.

vongdautam
07-17-2013, 10:33 AM
lần đầu tiên em nghe nói tới kẹp răng, đánh dấu

Golden
07-17-2013, 10:54 AM
Mẹ nó làm trong bao lâu.

Chị niềng ở đâu đó ạ,. và giá chị niềng là bao nhiêu tiền,

Chị niềng 2 năm e ạ, chị làm mắc cài kim loại là 25tr, và kiểu mắc cài tự buộc nên thêm 7tr nữa.
Chị niềng ở Răng Hà Nội em ạ, họ có trang web đấy.
Lúc đầu nhìn cũng hơi ngại nhưng rồi quen với việc đeo hàm nhanh lắm, vì như cv của chị tiếp xúc với học viên suốt ngày, cười nói suốt ngày, nhưng thấy bây giờ việc niềng răng cũng khá phổ biến, nhiều người niềng nên thấy cũng bình thường em ạ.
Chỉ khó chịu 2-3 tháng đầu thôi, nói chung là mấy tháng đầu sẽ bị giảm cân vì ... ăn uống khó khăn và đau nữa.

Kil'jaeden God
07-17-2013, 10:55 AM
em năm nay 20t, cũng đang rất muốn đi niềng răng ạ, vì em bị hô 2 cái răng cửa, hô hơi hơi thôi, nhưng 2 cái răng ý lại to nữa lên cười biết ngay huhu:(, làm em mất tự tin khi cười lắm lắm ý, nhìu lúc nhìn vào gương tự cười mà trông mình như con ma ý ( cũng k đến mức như thế vì em hô hơi hơi nhưng em bị ám ảnh vì cái răng quá:(). với càng ngày em thấy hình như nó càng bị đẩy ra hơn:(((. em muốn đi làm răng mà chẳng có điều kiện, nghĩ đến vài chục tr mà xa vời quá.
mẹ me_mya có thể tư vấn cho răng của em 1 chút được k, và cho em giá cả nữa ah, để em liệu xem tiết kiệm tiền làm thêm có đủ niềng hông ạ..hiu.hiu.:(((

mẹ nhím baby
07-17-2013, 11:06 AM

mình thấy chỗ đấy cũng được đó .

thien_ha_xanh_172005
07-17-2013, 11:07 AM

E nhổ răng Chị ah. Bạn em nó cũng phải nhổ răng, giờ đóng khoảng xong rồi đẹp lắm các chị ah. Em giờ đang kéo phần nhổ răng, cũng chạy tương đối rồi ạ. Các Chị, các Em cố lên nhé. Vì ngại nhổ răng nên em cứ lần nữa lần nữa nên 25 tuổi mới bắt đầu làm. Giờ 26 tuổi rồi. 27 tuổi là làm xong. Nếu xác định làm rồi thì mọi đau đớn chỉ là chuyện nhỏ, thời gian đầu chịu đau chút nhưng sẽ qua nhanh thôi.

Me_Myan
07-17-2013, 11:11 AM
em năm nay 20t, cũng đang rất muốn đi niềng răng ạ, vì em bị hô 2 cái răng cửa, hô hơi hơi thôi, nhưng 2 cái răng ý lại to nữa lên cười biết ngay huhu:(, làm em mất tự tin khi cười lắm lắm ý, nhìu lúc nhìn vào gương tự cười mà trông mình như con ma ý ( cũng k đến mức như thế vì em hô hơi hơi nhưng em bị ám ảnh vì cái răng quá:(). với càng ngày em thấy hình như nó càng bị đẩy ra hơn:(((. em muốn đi làm răng mà chẳng có điều kiện, nghĩ đến vài chục tr mà xa vời quá.
mẹ me_mya có thể tư vấn cho răng của em 1 chút được k, và cho em giá cả nữa ah, để em liệu xem tiết kiệm tiền làm thêm có đủ niềng hông ạ..hiu.hiu.:(((

Cảm ơn em.
Đúng rồi, răng em bị hô ở 2 răng cửa thì sẽ càng ngày càng bị đẩy ra, nhưng dần dầu thì khoảng 40t sẽ thành vẩu...
Em thử cắn răng mà xem, hàm dưới ở trong thành vô thức hàm dưới cứ đẩy hàm trên ra dần ra dần...
Như em miêu tả thì niềng răng sẽ nhanh lắm, nếu em dưới 30t thì niềng răng ko quá 2 năm đâu, có khi chỉ 1 năm là xong rồi, nếu em tuân thủ qui trình, và hàm của em vào nhanh...
Còn về giá cả, thì em cứ qua nhà chị tư vấn cụ thể nhé, nếu chỉ hô 2 răng cửa ( vẫn p niềng cả 2 hàm), nhưng thời gian niềng nhanh thì chỉ khoảng 15tr- 20tr thui em à. Thanh toán 2, 3 hoặc 4 lần em nhé.

Me_Myan
07-17-2013, 11:12 AM
E nhổ răng Chị ah. Bạn em nó cũng phải nhổ răng, giờ đóng khoảng xong rồi đẹp lắm các chị ah. Em giờ đang kéo phần nhổ răng, cũng chạy tương đối rồi ạ. Các Chị, các Em cố lên nhé. Vì ngại nhổ răng nên em cứ lần nữa lần nữa nên 25 tuổi mới bắt đầu làm. Giờ 26 tuổi rồi. 27 tuổi là làm xong. Nếu xác định làm rồi thì mọi đau đớn chỉ là chuyện nhỏ, thời gian đầu chịu đau chút nhưng sẽ qua nhanh thôi.

Hi, đúng rồi em, Hồng Nhung đó, cũng niềng răng và nhổ bớt răng đi, niềng răng xong đẹp đều chằn chặn trẻ ra bao nhiêu tuổi ý em nhỉ.

Me_Myan
07-17-2013, 11:14 AM
Chị niềng 2 năm e ạ, chị làm mắc cài kim loại là 25tr, và kiểu mắc cài tự buộc nên thêm 7tr nữa.
Lúc đầu nhìn cũng hơi ngại nhưng rồi quen với việc đeo hàm nhanh lắm, vì như cv của chị tiếp xúc với học viên suốt ngày, cười nói suốt ngày, nhưng thấy bây giờ việc niềng răng cũng khá phổ biến, nhiều người niềng nên thấy cũng bình thường em ạ.
Chỉ khó chịu 2-3 tháng đầu thôi, nói chung là mấy tháng đầu sẽ bị giảm cân vì ... ăn uống khó khăn và đau nữa.

Ở nhà mình thì mắc cài kim loại khoảng 15 - 20tr, nếu mắc cài sứ thì thêm 5tr, còn thêm chân vít thì mất khoảng 4 - 8tr nữa ( 2tr/cái chân vít mà)

thien_ha_xanh_172005
07-17-2013, 11:37 AM
Hi, đúng rồi em, Hồng Nhung đó, cũng niềng răng và nhổ bớt răng đi, niềng răng xong đẹp đều chằn chặn trẻ ra bao nhiêu tuổi ý em nhỉ.

Hihi. Cảm ơn Chị nhiều ạ. Giờ em thấy khuôn mặt mình đã tròn hơn rồi, khung miệng tròn hơn nên nhìn trẻ hơn. Mọi người mỗi lần gặp em cũng đều khen là nhìn khá hơn. Mặc dù lúc đó chỉ mới sắp xếp lại răng cho đều là nhìn đã bắt đầu khác rồi các chị ạ. Hy vọng đến khi tháo niềng sẽ trẻ, đẹp hơn. Như thế vui lắm. Có thể cười thoái mái, tự tin hơn. Vui thật. Ah mà trong thời gian đeo niêng em vẫn cười tươi như hoa, chỉ ngại khoảng 1 tuần đầu vì chưa quen với việc gắn mắc cài thôi. Sau đó thì quen dần và không ngại gì cả. Có xấu thì xấu sẵn rồi, lại mang cái mặt khó đăm đăm thì càng xấu hơn nên dù thế nào hãy vượt qua vui vẻ mà sống. Hihi. Đấy là em nói tới những cái lớn lao hơn mà ta gặp phải trong cuộc sống ấy ạ. Tự tin, sống tích cực, vui vẻ.....Sống sao cho cho có ý nghĩa, thi thoảng buồn nhưng mà hãy nhanh nhanh lấy lại tinh thần, niềm vui, nụ cười các Chị, các Em nhé. Chúc các Chị, các Em ngày càng đẹp mặn mà hơn cả về tâm hồn lẫn ngoại hình.

Me_Myan
07-17-2013, 11:49 AM
Hihi. Cảm ơn Chị nhiều ạ. Giờ em thấy khuôn mặt mình đã tròn hơn rồi, khung miệng tròn hơn nên nhìn trẻ hơn. Mọi người mỗi lần gặp em cũng đều khen là nhìn khá hơn. Mặc dù lúc đó chỉ mới sắp xếp lại răng cho đều là nhìn đã bắt đầu khác rồi các chị ạ. Hy vọng đến khi tháo niềng sẽ trẻ, đẹp hơn. Như thế vui lắm. Có thể cười thoái mái, tự tin hơn. Vui thật. Ah mà trong thời gian đeo niêng em vẫn cười tươi như hoa, chỉ ngại khoảng 1 tuần đầu vì chưa quen với việc gắn mắc cài thôi. Sau đó thì quen dần và không ngại gì cả. Có xấu thì xấu sẵn rồi, lại mang cái mặt khó đăm đăm thì càng xấu hơn nên dù thế nào hãy vượt qua vui vẻ mà sống. Hihi. Đấy là em nói tới những cái lớn lao hơn mà ta gặp phải trong cuộc sống ấy ạ. Tự tin, sống tích cực, vui vẻ.....Sống sao cho cho có ý nghĩa, thi thoảng buồn nhưng mà hãy nhanh nhanh lấy lại tinh thần, niềm vui, nụ cười các Chị, các Em nhé. Chúc các Chị, các Em ngày càng đẹp mặn mà hơn cả về tâm hồn lẫn ngoại hình.

HI, đúng rồi em, chỉ cần cảm thấy yêu bản thân mình, tự tin là mình đã thấy vui vẻ hơn với cái nhược điểm của mình rồi. Mà hơn nữa cái nhược điểm của mình khắc phục được rồi thì còn gì vui hơn.
Niềng răng bây h cũng phổ biến rồi, Giá tiền niềng răng gần 10 năm nay ko thay đổi mấy, so với trượt giá bây giờ thì tiền niềng răng quá rẻ so với hồi xưa... mà nếu tính giá trị thẩm mỹ đạt được gần như hoàn hảo thì quá rẻ so với mấy chục năm sau này... không hề ảnh hưởng gì về sức khỏe, ăn nhai của hàm răng, chỉ hơi khó chịu khi mới lắp niềng răng vào chưa quen, mà lợi và môi của mình lại có bề mặt nhạy cảm,
Tránh làm sao được, ngay cả đeo khuyên tai và vòng cổ... cũng mấy ngày mới quen cơ mà...
Chúc mừng em đã sắp có nụ cười xinh đẹp, niềng răng xong khuôn miệng nhỏ, tròn hơn, đương nhiên là trẻ trung hơn em nhỉ :D

Táo&Tít
07-17-2013, 12:18 PM
Răng thuộc hơi hô xương thì thế nào các mẹ nhỉ? Có mẹ nào cho con đeo trainer (phải ko nhỉ) từ lúc mọc răng ko ạ?

Me_Myan
07-17-2013, 12:55 PM
Răng thuộc hơi hô xương thì thế nào các mẹ nhỉ? Có mẹ nào cho con đeo trainer (phải ko nhỉ) từ lúc mọc răng ko ạ?

Để tối về mình hỏi chồng mình trả lời nhé. Xã mình CKI Răng Hàm Mặt ( CK I tương đương thạc sỹ, CK II tương đương tiến sỹ - từ chuyên dụng về BS thực hành các mẹ nhé, Thạc sỹ , tiến sỹ là cho BS khoa học chuyên nghiên cứu) chắc sẽ giải thích được cho mẹ nó.

ngoctrang_700
07-17-2013, 01:24 PM

432 Xã Đàn đúng không chị, hôm qua em mới lấy cao răng ở đó xong. Chị làm hàm tháo lắp ạ? Nó ảnh hưởng nhiều đến cs, và lúc kiss nhau ko? Em nói mà xã nhà em nhất quyết không cho đi làm :((

Táo&Tít
07-17-2013, 01:40 PM
432 Xã Đàn đúng không chị, hôm qua em mới lấy cao răng ở đó xong. Chị làm hàm tháo lắp ạ? Nó ảnh hưởng nhiều đến cs, và lúc kiss nhau ko? Em nói mà xã nhà em nhất quyết không cho đi làm :((
Hí hí, giống mẹ này, xã em nhất định ko cho làm, bẩu: đẹp với chồng là được rùi :(

ngoctrang_700
07-17-2013, 01:48 PM
Hí hí, giống mẹ này, xã em nhất định ko cho làm, bẩu: đẹp với chồng là được rùi :(

Chắc là lão ý sợ lúc kiss cái kim loại nó chạm vào môi :))

Me_Myan
07-17-2013, 01:53 PM
Chắc là lão ý sợ lúc kiss cái kim loại nó chạm vào môi :))

hi, chắc nhìn đã thấy ngại ngại rồi, mà nếu xã ko cho làm thì chắc xã vẫn thấy đẹp, lại nghe thấy mất mấy chục triệu nữa là xã nào cũng cản cả.

ngoctrang_700
07-17-2013, 01:57 PM
hi, chắc nhìn đã thấy ngại ngại rồi, mà nếu xã ko cho làm thì chắc xã vẫn thấy đẹp, lại nghe thấy mất mấy chục triệu nữa là xã nào cũng cản cả.

Cái răng, cái tóc là góc con người. Nếu bỏ cả cục đó ra là mẹ nó sẽ tiếc nhưng chia nhỏ thì cũng có lớn lắm đâu. Mỗi tội e sợ đau và chồng gàn là em đã chán vì răng e cũng ko vẩu lắm.
Mà mình cứ đeo cái niềng đó khi hôn chắc cũng vướng víu nhỉ, thế nên các ông ý ko ủng hộ vợ đi làm là phải

Me_Myan
07-17-2013, 02:23 PM
hi, nhà tớ chồng làm nha sỹ mà, tớ quen rồi có ngại gì đâu, tớ cũng thấy bình thường, làm 2 năm nhưng đẹp sau mấy chục năm, nếu rất muốn thì cứ làm mẹ nó ạ, chồng nghĩ thì thế, chứ quen rồi 1, 2 tháng vẫn kiss nhau vô tư...
Nếu mẹ nó làm thì pm ủng hộ nhà mình nhé...

vi_vi2011
07-17-2013, 03:00 PM
muốn có hàm răng đều đẹp thì phải kẹp răng thui bạn ah.Lớn mà kẹp răng thì lâu hơn là bọn nhỏ

hongkien1982
07-17-2013, 03:48 PM
mình cũng muốn làm nhưng nghe đến time và giá cả cũng nản luônHic hic

Tuthoi
07-17-2013, 03:56 PM
M 30t rùi nên sợ hết tuổi để niềng rùi nhỉ :(. Răng m hơi thưa, hic hic. Ngày trc cũng định đi làm mà chẳng tích dc xiền :(

Golden
07-17-2013, 05:05 PM

Vì mẹ răng khấp khểnh phải niềng nên đứa lớn nhà chị cho đeo hàm này từ lúc bắt đầu thay răng em ạ, gọi là hàm tiền chỉnh nha. Có 2 loại tùy theo độ tuổi, con nhà chị đeo xong hàm màu hồng giờ chuyển sang hàm màu xanh rồi. Đeo lúc đi ngủ, còn ban ngày thì cứ rảnh rỗi thì nên đeo, nói chung là từ khi cho con đeo hàm này thì cứ đêm thức giấc là mẹ lại sang giường con xem có bị ngủ há mồm làm rơi hàm ra không, hoặc phải đẩy cằm con lên cho nó cắn chặt răng vào hàm.

Golden
07-17-2013, 05:11 PM

Không, chị gắn mắc cài cố định 2 năm em ạ. Mỗi tháng đến họ sẽ thay chun và vành kim loại mảnh 1 lần, nếu ăn uống bị đứt thì đến thay lại. Lúc đeo chun thì hơi vất vả vì mình ăn uống khó giữ gìn được, có thể bị đứt vài mắc hoặc lỡ ăn phải món gì đó có nghệ thì cả sợi chun vàng ươm ... lại phải đến thay cái khác. Khi răng đã vào đúng hàng lối rồi thì sẽ thay vành kim loại dày và 6 tháng sau khi được chuyển sang vành dày này là em sẽ được tháo niềng ra. Của chị cũng quá thời gian vì hàm trên chị chỉnh trước, hàm dưới chỉnh sau 3 tháng, nhưng lúc tháo thì chị chờ hàm dưới ngon lành rồi tháo cùng lúc.
Về kiss củng đó thì chả biết chồng có cảm giác gì kô chứ chị thấy như bt. :D :rolleyes: :-\"

Golden
07-17-2013, 05:18 PM
Ở nhà mình thì mắc cài kim loại khoảng 15 - 20tr, nếu mắc cài sứ thì thêm 5tr, còn thêm chân vít thì mất khoảng 4 - 8tr nữa ( 2tr/cái chân vít mà)

Uh, lúc đầu thì chị cũng đi tham khảo giá khắp nơi cũng có hơn kém trong khoảng từ 3tr-5tr đối với kiểu hàm của chị, nhưng khi nói đến quy trình sẽ phải đến đó hàng tháng hoặc nếu bị rơi 1 mắc cài hoặc đứt chun sẽ phải đến để gắn lại. Thế là chị quyết định chọn nơi nào gần nhà chị nhất thôi để tiện cho việc đi lại thu xếp thời gian ý mà, thao khảo mấy chỗ quanh nhà chị thì chị thì chọn chỗ này.

Mekhanhi
07-17-2013, 05:24 PM
mấy cài vụ răng mình sợ lắm, trời sinh sao để vậy thôi

Merucon
07-17-2013, 05:27 PM
Chị bạn mình sinh năm 1981 mà cũng đang niềng răng đó các mẹ.

Golden
07-17-2013, 05:45 PM
mấy cài vụ răng mình sợ lắm, trời sinh sao để vậy thôi

Em ơi, trước chị cũng nghĩ thế đấy, 2 răng chị khểnh khá là ... duyên hihihi, khi còn trẻ mặt mũi da dẻ căng thì trông không bị lộ trừ lúc cười nói. Nhưng đến lúc lớn tuổi hơn 1 chút, người ngợm thì béo ú nhưng mặt lại bị hóp lại nên trông hơi vêo vao, rồi đến chị bị mọc răng khôn, vì hàm của chị nhỏ nên thiếu chỗ, nó đẩy tiếp răng khểnh bị vặn nghiêng lên và 2 răng cửa trên bị đẩy vào trong. Khi để môi bt cũng thấy rõ 2 lằn của răng khểnh hằn trên môi, nhìn nghêng thì hàm quặp lại không đẹp tí nào :(. Khi đi tư vấn về răng thì còn được giải thích cái quan trọng hơn là, răng mình cũng như cái cột ý, nếu cột đứng thẳng thì sẽ chắc chắn hơn, nếu đã bị nghiêng lệch thì sẽ lỏng lẻo dần và dễ bị rụng răng sớm.
Nhưng không phải ai hơn bị nghiêng 1 tí là cũng phải niềng cả, vì nó còn liên quan đến nhiều vấn đền khác nữa (chị ko nhớ chính xác nữa).

Táo&Tít
07-18-2013, 10:51 PM
Vì mẹ răng khấp khểnh phải niềng nên đứa lớn nhà chị cho đeo hàm này từ lúc bắt đầu thay răng em ạ, gọi là hàm tiền chỉnh nha. Có 2 loại tùy theo độ tuổi, con nhà chị đeo xong hàm màu hồng giờ chuyển sang hàm màu xanh rồi. Đeo lúc đi ngủ, còn ban ngày thì cứ rảnh rỗi thì nên đeo, nói chung là từ khi cho con đeo hàm này thì cứ đêm thức giấc là mẹ lại sang giường con xem có bị ngủ há mồm làm rơi hàm ra không, hoặc phải đẩy cằm con lên cho nó cắn chặt răng vào hàm.

Chị ơi, đeo hàm đó chị tự mua hay ra bác sỹ ạ. Lúc đầu trẻ có hợp tác ko, có đau vướng gì ko? Chị tư vấn cho em với, răng mẹ ko đẹp nên chỉ mong răng con đẹp thôi

hapiu08
07-18-2013, 11:13 PM
con bạn e nó làm xong đẹp mê li luôn ấy...chả bù cho lúc chưa làm...

Golden
07-18-2013, 11:30 PM
Chị ơi, đeo hàm đó chị tự mua hay ra bác sỹ ạ. Lúc đầu trẻ có hợp tác ko, có đau vướng gì ko? Chị tư vấn cho em với, răng mẹ ko đẹp nên chỉ mong răng con đẹp thôi

Khi chị đi chỉnh hàm thì cũng cho bé lớn nhà chị đi cùng, vì cháu đang tuổi thay răng sữa, ở đây họ nhổ răng sữa cho trẻ em miễn phí. Lúc đó nhìn tình trạng mọc răng của bé thì họ tư vấn cho đeo hàm này, chị mua hàm cho bé tại đó luôn. Nó là 1 miếng nhựa có hình cong như hàm của mình vậy, 1 rãnh của hàm trên và 1 rãnh của hàm dưới, khi đeo bé sẽ phải cắn chặt răng vào hàm này. Nó có tác dụng chỉnh dần những răng đang mọc vào đúng hàng lối. Lúc đầu bé nhà chị cũng hay quên, và nó cũng vướng vì muốn nói gì thì lại phải tháo ra, nên chị chỉ cho đeo khi đi ngủ và chị thỉnh thoảng sang kiểm tra rồi đẩy cằm lên cho răng cắn vào hàm.
Bé nhà chị giờ đeo quen rồi, với lại nhìn gương mẹ ... già rồi mà phải đeo hàm nên cũng sợ, chị thỉnh thoảng cũng "giở bài kêu đau" cho cháu sợ mà phải chăm chỉ đeo :rolleyes:. Cháu vừa nhổ chiếc răng sữa cuối cùng rồi, hàm dưới thì đều tắp rồi, hàm trên vẫn còn 1 số răng chưa mọc nên vẫn còn thưa, nhưng không bị xô lệch hàng e ạ.

Ugly-Betty
07-19-2013, 12:07 AM
Hihi, em cũng chỉnh nha xong rùi nè, tự tin hơn hẳn, bõ công 2 năm trời:))

thubig
07-19-2013, 09:57 AM
nói chung là niềng răng xong là ngon lắm :), các mẹ chịu khó đi :)

Kil'jaeden God
07-19-2013, 10:38 AM
Cảm ơn em.
Đúng rồi, răng em bị hô ở 2 răng cửa thì sẽ càng ngày càng bị đẩy ra, nhưng dần dầu thì khoảng 40t sẽ thành vẩu...
Em thử cắn răng mà xem, hàm dưới ở trong thành vô thức hàm dưới cứ đẩy hàm trên ra dần ra dần...
Như em miêu tả thì niềng răng sẽ nhanh lắm, nếu em dưới 30t thì niềng răng ko quá 2 năm đâu, có khi chỉ 1 năm là xong rồi, nếu em tuân thủ qui trình, và hàm của em vào nhanh...
Còn về giá cả, thì em cứ qua nhà chị tư vấn cụ thể nhé, nếu chỉ hô 2 răng cửa ( vẫn p niềng cả 2 hàm), nhưng thời gian niềng nhanh thì chỉ khoảng 15tr- 20tr thui em à. Thanh toán 2, 3 hoặc 4 lần em nhé.

vâng, chị ơi, mình còn có cách nào khác k phải đeo niềng k chị, vì dì em cũng bị hô như em, còn hô hơn ý, nhưng gì em k niềng mà là đi gong răng thì phải, thấy bảo đau lắm, nhưng giờ răng dì em đẹp rùi:). Công nhận là muốn có bộ răng đẹp không đơn giản tý nào. mà răng em khít chị à, k có khe hở thì em đi niềng có phải nhổ bớt răng không chị. mà em thấy 2 cái răng cửa của em khỏe lắm ý, lúc đẩy vào chắc đau lắm huhu:(

Me_Myan
07-19-2013, 11:03 AM
vâng, chị ơi, mình còn có cách nào khác k phải đeo niềng k chị, vì dì em cũng bị hô như em, còn hô hơn ý, nhưng gì em k niềng mà là đi gong răng thì phải, thấy bảo đau lắm, nhưng giờ răng dì em đẹp rùi:). Công nhận là muốn có bộ răng đẹp không đơn giản tý nào. mà răng em khít chị à, k có khe hở thì em đi niềng có phải nhổ bớt răng không chị. mà em thấy 2 cái răng cửa của em khỏe lắm ý, lúc đẩy vào chắc đau lắm huhu:(
Em cứ qua nhà chị nhé , nhìn răng thực tế mới tư vấn cách làm chính xác được, răng em chỉ khít thôi thì ko phải nhổ đâu. hihi, răng niềng thì đương nhiên phải khỏe chứ, mà có phải đẩy cái rầm đâu mà đau, đẩy từ từ cả một thời gian dài mới có kết quả chứ, tính từng ngày thì em ko thấy sự di chuyển gì đâu,.
Còn đương nhiên môi của mình nhạy cảm như thế, em nhỡ dính 1 sợi tóc vào còn biết nữa là đeo cả cái niềng, nhưng khoảng 1, 2 tháng thì sẽ quen thôi, sống trong hòa bình và hi vọng có hàm răng đẹp hơn :D

TomMum
07-19-2013, 11:23 AM
nói chung là niềng răng xong là ngon lắm :), các mẹ chịu khó đi :)

Em ch­ưa xong. Hic... Đến Tết mới tháo ra được, khổ quá. Hic...