Bé chịu ăn, không chịu uống sữa

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi thuyvi, 24/12/2009.

1. thuyvi

thuyvi Thành viên đạt chuẩn

Giúp em với các mẹ ơi, bé trai nhà em gần được 8 tháng rưỡi rồi, dạo trước bé vẫn uống sữa ngoài bình thường, nhưng lại biếng ăn. Nhưng từ khi em cho bé uống men tiêu hóa thì tình trạng biếng ăn của bé giảm hẳn, (trộm vía) bé ăn rất ngoan, nhưng lại không chịu uống sữa,:confused::confused::confused: đưa bình vào là cứ quay mặt đi, bà ngoại ở nhà để cho bé thật đói rồi mới đưa bình cho bé bú, nhưng bé chỉ làm một hơi được khoảng 30ml là không thèm uống nữa, đút muỗng cũng không chịu, nhưng đút cháo thì cứ há miệng ra. Sữa chua, pho mai thì xơi tuốt, em xi tret quá,:mad: em đi làm 5h chiều mới về thì bé nhào vô ti mẹ (từ 5h tới sáng hôm sau là bé ti mẹ), nhất định không chịu bú bình. Khoảng 2 ngày nay là bé cự tuyệt với sữa ngoài luôn, em có đổi sữa nhưng bé vẫn không uống. Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với, làm sao cho bé uống thêm sữa ngoài bây giờ, bé còn nhỏ quá không thể không uống sữa được.hichic

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuyvi
    Đang tải...

2. Mechuot2009

Mechuot2009 Thành viên chính thức

con mình hồi 8 tháng rưởi cũng chịu ăn nhìu hơn uống sữa ... bé nhà mình từ nhỏ ti mẹ nên không biết nút bình... thay vì tháng uống khoản 500ml sửa ngày thì mình chĩ ép tối đa 200ml ... sáng và tối... đút muổng mệt luôn ...
    Thay vì 1 lần đút 100ml hay 150 thì mệt mỏi quá... mình chia nhỏ cữ ra ... sau giờ bữa 1h ,,, mình pha 60ml sữa đút cho bé... 1h sau có thể thêm 60ml như uống nước ... sau đó mình ngưng 2h không ăn gì ... rồi đến cữ ăn chiều ... sau cữ cơm chiều cũng rồi đến cữtối ... mình thấy vậy mà bé nhà mình uống sữa nhìu hơn đó... ăn cũng bình thường... không cần ép bé lắm...mẹ bé thữ xem sau?

3. Yeu_lam_be_oi

Yeu_lam_be_oi Banned

Bé nhà mình cũng được 8 tháng rùi, bé bú mẹ quen từ nhỏ nên không chịu bú bình. Mình mua cái thìa cắm vào bình sữa rồi cho bé ăn bằng thìa. Mình cũng chia thành nhiều bữa, mỗi lần bé bú trung bình được khoảng 70ml thôi.

4. bonbon08

bonbon08 Em Bon Lịch Tịch Bịchhhhh

Nếu bạn chia nhỏ ra mà bé vẫn ko uống thì phải chấp nhận theo nhu cầu của bé thôi bạn ạ, cháu mình 7 tháng phải cai sữa mẹ mà cũng ko chịu uống sữa đến lúc 1,5 tuổi lại uống sữa tươi ầm ầm. Thôi mẹ đành theo con vậy, bé nhà bạn vẫn chịu ti là ok rồi, mẹ ăn uống tẩm bổ vào để mà giữ sữa cho con.
    Chúc bé mau ăn chóng lớn.

5. cutebin

cutebin Thành viên chính thức

Bạn thử thay đổi khẩu vị sữa xem sao. Mình mua loại ngũ cốc ca cao của nétle hoặc bledina loại chuyên dùng trộn sữa, rồi pha vào bình sữa của con, mùi vị thơm ngon hơn hẳn, bé nhà mình thích lắm. Con mình vẫn đút sữa bằng thìa, mà mỗi lần đút được hoảng 200ml, ngày 3 lần. Lúc trước khi mới tập cho con uống sữa ngoài mình cũng phải mua bánh ăn dặm về trộn chung với sữa, ăn sền sệt rồi từ từ loãng dần, giờ nó mới quen đó bạn ạ.

6. me bive

me bive mẹ của bé Bive

cho bé ăn sữa chua, váng sữa, phômai cũng là sưầm bạn. đừng căng thẳng quá thế. mỗi bé 1 khác. hoặc như bạn nào nói đó, chia nhỏ bữa sữa ra cho bé bạn ạ.