mẹ nào cho con uống dumex dupro cho em hỏi với

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi let it be, 26/12/2009.

1. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

em vừa cho con bé nhà em ăn đêm xong, có 1 hộp gần hết nên em chuyển sang hộp thứ 2 tự nhiên giật mình phát hiện vỏ thì giống hệt nhau nhưng chữ ''gold'' của 2 hộp màu khác nhau, 1 hộp màu cam,1 hộp màu vàng
    hộp có chữ màu cam là hộp cũ,hôm em mua về mở ra thấy ko có 1 mùi thơm gì hết như mọi lần,em nghĩ trong đầu bảo hạn đến 2011 sao mà đã bay mùi nhanh thế
    hộp mới mua này mua của 1 hàng khác, hàng này em tiện đường thì mua chứ không phải mua quen, em vừa mở ra thấy thơm lắm
    hu hu, các chị ơi,vậy không biết hãng sữa thay đổi bao bì hay em mua phải hàng nhái ạ, em bức xúc quá mai em phải gọi hỏi cty nhưng trong lòng cứ lo ngay ngáy nên em cứ post bài hỏi trước đã, nếu là hàng nhái thì con em uống từ trước giờ toàn sữa đểu à, ko biết bên trong thành phần có chất độc hại nào ko, sao mà ác thế, hu hu:cry::cry::cry::cry::cry:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi let it be
    Đang tải...

2. let it be

thêm nữa ạ, con cá heo 1 hộp đậm hơn 1 hộp nhạt màu hơn 1 tẹo,nhìn kỹ 1 tí thì thấy, chữ '' từ 6 đến 12 tháng '' cũng 1 hộp màu cam, 1 hộp màu vàng, nếu là nhái thì chắc em phát điên lên mất

3. let it be

bây giờ em nhớ thêm ra nữa là cái vở thiếc bảo vệ bên ngoài của hộp cũ(mà em nghi là rởm) có phun chữ dumex màu đen, còn hộp em mới mở dập chữ dumex nổi
    chán quá, lo mà chẳng ngủ nổi

4. mehu

mehu Thành viên sắp chính thức

Em cũng đang cho con dùng sữa đó, nên chị cũng làm em lo quá, vì lâu nay không để ý chữ màu gì, cá màu gì... Mà từ khi bắt đầu cho con uống sữa này (mới cách nay 2 tháng thôi) em toàn dùng hộp giấy vuông 700g nên cũng không có chữ dập nổi hay in lên nắp thiếc (vì hộp này nó khác). Có điều em mua ở hàng lớn, lúc nào cũng có khuyến mãi nên chắc là họ lấy ở chính hãng. Ôi, nếu có thông tin gì chị cho chúng em biết sớm với nhé. Huhu

5. let it be

phù, hôm nay em gọi rồi ạ,chị nhân viên tư vấn nói '' cty em cứ mấy tháng lại thay đổi mộy số hình ảnh và chữ nhưng nhỏ thôi,nhìn kỹ mới biết''
    đến là đau tim các mẹ ạ, qua vụ này em càng phải mua sữa ở những cửa hàng lớn hoặc siêu thị thôi

6. khilontrau

khilontrau Thành viên mới

làm e giật cả mình e cũng cho nhóc nhà e uống dumex dupro.

7. let it be

hà hà, đêm tối buồn ngủ mơ màng nên nghĩ vớ vẩn cả đêm ko ngủ được, mà có sao đâu chứ,mà nhìn cái hộp có chữ gold màu cam trông cứ dại dại, he

8. let it be

có cả hộp giấy hả mẹ nó, em không biết, mà em mua hộp giấy em bảo quản sợ không cẩn thận thì không tốt,tính em ẩu lắm

9. mehu

mehu Thành viên sắp chính thức

Bộ cửa hàng đó không giới thiệu loại hộp giấy cho chị à? có 700g thôi, mau hết lắm, dùng cũng tiện nữa. Phù, nhẹ cả người. Cảm ơn mẹ nó.