PDA

View Full Version : Ăn kiêng low carb

ha_misi
12-27-2009, 03:05 PM
- Chào các mẹ. Mình là ha_misi phụ trách chuyên mục giảm cân low carb bên webthehinh.com. Hôm nay, mình muốn giới thiệu với các mẹ một pp giảm cân hoàn toàn mới với những ưu điểm sau :

- Ko bao giờ phải nhịn đói, ko bao giờ phải móc họng. Không những thế lại ăn xả láng các loại thịt vịt, ngan, gà, dê, bò, chó lợn gà v..v , thậm chí còn ăn được cả caramen, cheese cake low carb, uống cocalight thoải mái v..v . Nói chung là ăn còn ngon hơn cả ăn thật. Amazing ? But it's true
- Ko phải tốn tiền mua thuốc giảm cân
- Hạ cholestrol trong máu, giảm mỡ máu, mỡ trong nội tạng, chữa các bệnh gout, tiểu đường, cao huýet áp mà ko cần dùng thuốc
- Tốc độ giảm cân rất nhanh 3kg/tuần là hoàn toàn có thể

+ Đây là hình ảnh của member mẹ vĩ đại http://www.lamchame.com/forum/member.php?u=37292 - hiện là thành viên của trang web mình.

Trứoc khi giảm cân 68kg

http://i45.photobucket.com/albums/f100/boy_khiyeu17988/NgaSpears/DSC00336-1.jpg

sau khi giảm cân 61kg

http://i45.photobucket.com/albums/f100/boy_khiyeu17988/NgaSpears/8-1.jpg

Còn đây là testimonial

Hihi vui quá là vui,anh vẫn nhớ đến em.Hiện giờ em theo chồng về Hải Phòng sống mà dưới này mạng lại chập chờn và ở cùng nhà chồng nên em ko onl thường xuyên đc,cứ tưởng ko ai nhớ em nứa....hí hí.
Anh là vị cứu tinh của đời em,lúc em sinh xong là 68kg,ai nhìn cũng phát sợ,sau 2 tháng Low Carb,em giảm 7kg còn 61,ng cũng thon hẳn,1 số áo size S ngày xưa đã mặc vừa.Ảnh chụp hồi trước em cũng có nhưng mà giờ em chưa tìm ra...hihi.có đk em sẽ up lên để anh lấy làm ví dụ...hì.
Ảnh trong Facebook là em chụp tháng 10,còn 1 số ảnh mới chụp hôm sn ku nhà em nữa.
Đây là ảnh chụp hôm 1-12,thời điểm này là em dừng Low Carb rồi vì ở cùng nhà chồng nên ko tiện ăn,nhưng cân nặng vẫn giữ nguyên ko tăng lạng nào
[/IMG]
Ảnh trước khi giảm thì em chưa tìm ra,hẹn mọi ng sau nhé.Nói chung là sau 2 tháng thì ai gặp em cũng phải Ồ lên và thán phục em....hihi

Hix,cái mạng Hải Phòng đúng là đểu,ảnh post ko xem đc....
NgaSpears :: 7.jpg picture by boy_khiyeu17988 - Photobucket
Mọi ng có lòng thì vào đây xem nhé

- Low carb diet hiện nay là biện pháp giảm và giữ cân nặng tiên tiến hàng đâu trên thế giới. Mẹ nào có nhu cầu giảm cân, cứ lên tiếng, mình sẽ tư vấn hoàn toàn free cho tất cả mọi người.

thanhthu822000
12-27-2009, 03:45 PM
chị ơi chị nói cụ thể hơn đi, em đang muốn tống thêm 5kg nữa mà khó quá.

ha_misi
12-27-2009, 04:03 PM

- Mình giờ đang bận tí việc, nếu bạn muốn giảm cân thì vào đây đọc nhé : chỉ cần đọc 2 bài đầu tiên của trang 1 thôi là đủ rồi, sau đó ra ngoài box tham khảo 1 số thực đơn mẫu của các chị em và áp dụng thôi

http://webthehinh.com/forums/t1395/

giang_coi_sun_rang
03-31-2010, 11:53 PM
ungr hooj . e đang 57kg ,.... muốn jiam còn 50kg.HELP ME:heart:

on-ga
04-01-2010, 12:20 AM
Em thử nhiều món rồi nhưng nguyễn y vân :sad:

nguyễn mai liên
04-01-2010, 12:23 AM
hihi, có món nào cho béo ra không hả mẹ nó?

tityeu2007
04-01-2010, 11:25 AM
Em nghe nói pp này chỉ giảm được một lần đầu thôi, vậy nếu mình sinh bé thứ 2 mà lại lên cân thì muốn giảm cũng khó đúng không ạ.

me_bau05
04-01-2010, 11:37 AM

hihi, có món nào cho béo ra không hả mẹ nó?

Hihi bác Ha misi này là zai hổng phải mẹ nó đâu ợ ...............

nghé_ọ
04-01-2010, 03:26 PM
Bác Hà ơi, đọc bài của bác bên W T T rồi nhưng kẹt nỗi là em k thể ăn nhiều bữa được. Mà chồng thì đi vắng, ở cùng mẹ chồng nên có ăn nhiều thịt tí cũng ngại. Em không ăn tinh bột, nhưng ăn ít fat thì có giảm được không? Hôm trước em thử 1 tuần k carb nhưng ít fat, hình như lại tăng cân bác ạ

cafe kem
04-13-2010, 03:57 PM
Bạn tư vấn giúp mình với, mình bị đau dạ dày nên ăn nhiều đạm quá rất khó tiêu . Bạn có thể cho mình một thực đơn phù hợp hơn không. Rất cảm ơn bạn.
Mình đang rất muốn quyết tâm theo pp này đây.

dinga
04-13-2010, 11:23 PM
oách dấu một cái, em đang rất hy vọng vào pp bác ha_misi giới thiệu, nhưng em chờ cai sữa cho bé đã. Tks bác

kellynguyen
04-13-2010, 11:45 PM
hiện e đang bị thừa 6kg,e muốn giảm nhưng k nhịn ăn quá mức,buổi chiều e vẫn tham gia lớp thể dục aerobic,tuy k đêu những mỗi tháng cũng đc 15 buổi.mong chị tư vấn cho e kĩ hơn

Mẹ vĩ đại
04-14-2010, 12:05 AM
Ôi giời......ngất,sao anh lại mang em ra làm ví dụ.Mà cái ảnh luc 68kg em mới chỉ dám chụp mặt thôi đấy,em thuộc dạng béo ng ko béo mặt đấy,chứ chụp cả ng thì............Mọi ng cú tưởng tượng 1m6 nặng 68kg thì ntn nhé.
Có cái ảnh em chụp toàn thân đấy sao anh ko lấy ra nốt để mọi ng cười em 1 thể.....hic hic.
Giờ em còn có 56kg thôi anh nha.....mặc vừa size XS rồi đó.....nói chung quần áo lúc con gái mặc vừa hết rồi,tuy hơi bó 1 tí vì vẫn thừa 4kg.....hihi.Thế là em giảm tất cả 12kg......
Ôi sao mà yêu Low Carb........ăn no mà ko sợ béo.....thậm chí là gầy.
Giờ em ăn 1 nửa LC,tức là kiêng tuyệt đối tinh bột,đường thì thỉnh thoảng vì ra ngoài ăn vẫn dính tí,nhưng trong túi em lúc nào cũng có lọ Stevia...hihi.
Thèm thì em ăn bánh cuốn,phở.....nhưng nói chung là giờ em ăn như mèo ý mà.

jaden
04-14-2010, 01:19 AM
- Mình giờ đang bận tí việc, nếu bạn muốn giảm cân thì vào đây đọc nhé : chỉ cần đọc 2 bài đầu tiên của trang 1 thôi là đủ rồi, sau đó ra ngoài box tham khảo 1 số thực đơn mẫu của các chị em và áp dụng thôi

http://webthehinh.com/forums/t1395/
bác này muốn quảng cáo trang web chứ có phải muốn lên tiếng tư vấn miễn phí cho các mẹ nhà mình như lời bác ý nói đâu :rolleyes:

Mẹ vĩ đại
04-14-2010, 01:28 AM
bác này muốn quảng cáo trang web chứ có phải muốn lên tiếng tư vấn miễn phí cho các mẹ nhà mình như lời bác ý nói đâu :rolleyes:

Mình ko hiểu vì sao anh ý lại phải quảng cáo trang web,anh ý đâu có hưởng lương đâu.Bạn cứ vào đó sẽ thấy anh ý tư vấn thế nào.Vì tất cả chỉ có chừng đó nên chỉ cần 1 cái click chuột là bạn có thể xem hết,còn hơn là bắt anh ý phải type lại từ đầu.
Còn việc quảng cáo mình nghĩ chắc anh ý cũng chả phải tự làm đâu mà chính các mem trong WTH sẽ làm vì họ là ng hiểu rõ hiệu quả của pp này.

ha_misi
04-14-2010, 05:06 AM
Ôi giời......ngất,sao anh lại mang em ra làm ví dụ.Mà cái ảnh luc 68kg em mới chỉ dám chụp mặt thôi đấy,em thuộc dạng béo ng ko béo mặt đấy,chứ chụp cả ng thì............Mọi ng cú tưởng tượng 1m6 nặng 68kg thì ntn nhé.
Có cái ảnh em chụp toàn thân đấy sao anh ko lấy ra nốt để mọi ng cười em 1 thể.....hic hic.
Giờ em còn có 56kg thôi anh nha.....mặc vừa size XS rồi đó.....nói chung quần áo lúc con gái mặc vừa hết rồi,tuy hơi bó 1 tí vì vẫn thừa 4kg.....hihi.Thế là em giảm tất cả 12kg......
Giờ em ăn 1 nửa LC,tức là kiêng tuyệt đối tinh bột,đường thì thỉnh thoảng vì ra ngoài ăn vẫn dính tí,nhưng trong túi em lúc nào cũng có lọ Stevia...hihi.

- Chúc mừng em, có gì vào webthehinh báo cáo kết quả với mọi ngừoi cho vui vì dù sao em cũng là một trong những member kì cựu của box low carb bên webthehinh.

- À mà anh mới viết bài về cách duy trì cân nặng bằng cách kết hợp giữ LC và những ngày relax rất chi tiết. Em có thể vào đây để tham khảo thêm rồi tự tìm ra cách để duy trì cân nặng của mình 1 cách hợp lí. Giữ cân theo cách này sẽ giúp em vừa duy trì cân nặng mà vẫn chiến hết tất cả mọi thứ đồ ngọt, bánh kẹo.

http://webthehinh.com/forums/t9445/

ha_misi
04-14-2010, 05:11 AM

- Chào bạn, bạn hiểu nhầm mình rồi. Thực sự để ăn kiêng low carb thành công thì cần rất nhiều thứ như : menu, nguyên lí, tập thể dục, cách nấu nứong v..v . Và dĩ nhiên với 1 topic bé nhỏ như thế này thì mình ko thể giải đáp hết ngọn ngành tất cả mọi thứ được. Do đó, nếu như bạn nào muốn tìm hiểu 1 cách nghiêm túc để giảm cân thì cần phải vào box low carb bên webthehinh vì ở đó có đầy đủ tài liệu, hứong dẫn giúp các bạn giảm cân.

- Ngoài ra trang webthehinh giống như trang lamchame bên này. Hoàn toàn là trang web với mục đích phi lợi nhuận. Do đó việc quảng cáo hay ko quảng cáo đều ko đem lại lợi ích gì cho webthehinh cả

ThoiTrang36k
04-14-2010, 08:12 PM
hihi, xem ra lúc béo còn xinh hơn lúc gầy ấy, đừng có giảm cân nữa nhé :D :D
Lọ stevia để làm gì vậy ạ, có phải đường ko, mua ở đâu vậy bạn, mình toàn dùng gói đường Equal, loại hay thấy dùng trong các khách sạn 5 sao & trên máy bay, ko biết có đuoc ko?

La_nguyen_bach_linh
04-14-2010, 08:27 PM
Anh có thể tư vấn cho em về chế độ ăn được ko ? Em đọc qua rồi nhưng vẫn chưa hiểu lắm, em cũng có dùng thuốc giảm cân và một số loại giảm cân nhưng em bị huyết áp thấp, nên nếu ko ăn no thì sẽ bị ngất. Nhưng lại chẳng biết ăn gì cho phù hợp.
Giờ em 53kg và em muốn giảm xuống còn 48kg, để cho đi lại đỡ nặng nhọc. Em mới tăng cân nhanh trong vòng có mấy tháng thôi ạ, nên em thấy mệt.
Cảm ơn anh.

ThoiTrang36k
04-14-2010, 08:35 PM
Bác ha misi ơi, Carb là cái chất gì mà làm cho ng ta fat vậy ?

La_nguyen_bach_linh
04-14-2010, 08:36 PM
Tình hình là em đã đọc và thấy có nhiều ý kiến khác nhau về chế độ ăn kiêng này. Cả nhà cùng tham khảo nhé.
------------------------------------------------------------------------
Tình hình là hình thức ăn kiêng low carb đang rất được mọi người ưa chuộng và sử dụng, thậm chí coi đây là một cách ăn, sống đến lâu dài. Nhưng có vẻ như khi tớ kiểm tra lại các web nước ngoài thì cho thấy một kết quả không hề khả quan mấy
Khi tìm về "Low Carb diet risks" trên google thì cho rất, rất nhiều kết quả, và nhìn chung họ chỉ cho rằng đây là thực đơn ăn kiêng tốt trong vòng 1-2 tuần đầu tiên vì xuống cân nhanh.Điển hình như 1 website nêu 10 sự nguy hiểm khi dùng hình thức ăn low carb, trích từ nghiên cứu của tiến sĩ James Kenney:
Link tiếng Anh, vì tớ chỉ dịch nhanh qua nên sẽ không tìm kỹ về các tên khoa học,phức tạp:
A Low-Carb Diet is Wrong

1/Là một hình thức ăn kiêng lâu dài tồi:
Không hề có một phép màu kỳ diệu nào từ phương pháp này. Những người giảm cân nhanh chóng sau tuần đầu vì họ giảm lượng calori đem vào cơ thể ..... vì giảm một lượng lớn những món ăn cho phép sẽ dẫn đến chán nản và ... [tóm tắt:thèm ăn các món có nhiều chất béo, đường vào cuối ngày].

2/Bất tỉnh:
..... [tóm tắt: sự thiếu carb trong cơ thể lâu dài sẽ khiến những hoạt động đột ngột thay đổi áp suất trong máu như nằm xuống, đứng lên đột ngột sẽ dễ gây choáng, thậm chí bất tỉnh].

*Nếu bạn thật sự muốn giảm cân và kiên trì vớ chế độ đó, bạn phải biết rõ nhược và ưu điểm của chế độ ăn kiêng đó - những lời hứa, xác định trong chế độ đó không phãi luôn luôn đúng*

3/Giảm khả năng hoạt động thể thao:
Khả năng vận động thể thao sẽ giảm là nguyên do của chế độ ăn kiêng ít carb. Từ những năm 1930, người ta đã biết rằng một chế độ ăn giàu carb có thể tăng sức bền cho vận động viên trong những buổi thi thể thao... [tóm tắt: người leo nuối sử dụng một thực đôn giàu carb để giảm thiểu các nguy hiểm khi leo núi].

4/Kê tô niệu:
....[tóm tắt: thực đơn quá ít carb sẽ gây bệnh kê tô niệu (bệnh về đầu óc, trí thông minh - ngoài ra một website khác cũng nói đến hơi thở sẽ trở nên hôi vì một loại bệnh kê tô].

Một thực ăn suốt đời tốt nhất cho bạn chính là :
1) Tăng lượng rau, trái cây, những sảm phẩm không béo từ sữa, đậu,...
2)Không ăn những thực phẩm nhiều calori nhưng bánh ngọt, các món có đường, .... [nói chung là những thứ ta vẫn biết về ăn kiêng,lười quá ]

*Nếu muốn giảm cân và lượng cholesterol trong ta thì ta cần một loại thực đơn ăn kiêng có thể làm cả 2 việc. Một thữ đơn ăn kiêng cân bằng cùng với việc tập thể dục là lựa chọn tốt nhất để làm điều này. Thực đơn này phải giảm đi chất béo và đường cũng như tăng việc luyện tập trong ngày của ta. Những thực đơn đặc biệt thường không tuân theo những quy tắc này. Thông tin về tụực đơn ăn kiêng Atkins và các thực đơn low carb khác cho thấy là không tốt cho sức khỏe.

5/Tăng khả năng bị các bệnh về tim mạch:
Khả năng bị các bệnh về tim mạch sẽ tăng rất nhiều với một thực đơn ít carb và chất xơ và nhiều protein từ động vật, cholesterol và chất béo không tan (không tan- phải ko nhỉ ~~> lường tra từ điển , nhưng đ1o là chất béo từ mỡ động vật)...... [tóm tắt: nguyên nhân khoa học giải thích hiện tượng trên ]

6/Bệnh Gút:
.......[tóm tắt: các sản phẩm như thịt, các loại hạt,trứng,đồ hải sản sẽ gây bệnh gút (kiến thức cá nhân: bệnh này gây đau nhức xương thường xuyên,vâng vâng và nếu chuyển nặng sẽ phải cưa chân, tớ biết vì có người nhà bị bệnh này - chưa cưa nhưng bác sĩ nói đã có người bị cưa rồi )

7/Tăng khả năng bị ung thư:
Việc giảm hàm lượng trái cây, rau, các loại tinh bột như cơm, gạo, lúa mạch, các loa5i hạt sẽ làm tăng khả năng bị bệnh ung thư

8/Oteoroposis:
[Một bệnh gì đó, chỉ có giải thích khoa học ]

9/Tăng áp lực máu khi về già:
....[kết quả của ăn ít tinh bột, rau, trái cây,........ như trên đã nói] ....

10/ Kidney Stones (Sỏi thận):
...[ một loại bệnh nữa ]

Chưa kể một điều rằng, nếu xem trên bodybuilding.com trong các mục về "Những gương thay đổi của tuần" [tổng hợp những người giảm/ tăng cân một cách hiệu quả, kiên trì trong thời gian dài] thì ta sẽ dễ dàng thấy không một ai, dù là giảm lượng cân nhiều đến mức nào đi nữa, cũng hoàn toàn (100%) không theo chế độ low carb, ngược lại chỉ là một chế độ cân bằng cùng với lịch tập cardio-tập tạ, cả nam lẫn nữ. Và các bác cũng đừng la ó là trên site đó toàn tụi nhà giàu nên tụi nó xài thực phẩm bổ trợ dinh dưỡng, thực ra theo tớ thấy rất ít khi nào tụi nó dùng fat burner, rất ít, chủ yếu nếu xem kỹ các hãng thì chỉ thấy (trường hợp giảm cân):
-whey protein
-có thể thêm 1 loại protein nào đó nữa
-multivitamin/multimineral
-dầu cá.
Và chỉ thể thôi, dĩ nhiên những thứ trên không hề tăng fat metalbolism lẫn có khả năng metabolize carb, thực đơn ăn hằng ngày của nó luôn có kèm theo carb (từ một ít đường, khoai lang,trái cây,rau,.....)

-Thêm một vấn đề là tớ để ý thấy có một vài trường hợp đơn lẽ đã làm theo thực đơn nhưng chủ yếu chỉ tính toán theo cho đúng khối lượng calori, carb và protein nạp vào mà không tính tới các chỉ tiêu khác của thực phẩm. Điển hình như một ngày ăn 3-4 trái trứng, theo khoa học phổ thông chẳc hẳn ta đều biết một ngày ăn 2 trứng trong thời gian dài sẽ mang rất nhiều bệnh mà trong đó nguy hiểm, và cũng nhanh nhất là xơ vữa động mạch. Những vận động viên, tập tạ,... ăn trứng nhiều ta phải biết họ không ăn trứng mà chỉ ăn lòng trắng trứng (vâng, lòng trắng trứng hoàn toàn không có hại cho sức khỏe, chỉ có lòng đỏ thôi).

-Ngoài ra, chuyện các người mẫu Victoria đều theo thực đơn này dường như khiến ta mê hoặc nhưng theo tớ thấy, nên loại bỏ hoàn toàn yếu tố này ra. Sự thật, người mẫu ta đều biết họ đánh đổi bất cứ thứ gì để giữ cân , giữ vóc dáng, thậm chí điều đó có thể là một chuyện điên rồ, và cũng ít ai làm theo những gì người mẫu làm (trừ chuyện chăm sóc da hay ăn mặc )

-Kết lại, tớ không có ý định bắt buộc, chê bai hay làm bất cứ điều gì gây khó chịu đến mọi người đọc topic này của tớ Tớ cũng nói thật tớ không phải là một chuyên gia về lĩnh vực thể hình, đặc biệt là lĩnh vực dinh dưỡng, chỉ rành những kiến thức cơ bản
-Qua topic, tớ chỉ muốn đưa ra một ý kiến khách quan từ ngoài, và xác thực về vấn đề ăn kiêng vì ai cũng biết, vấn đề ăn uống này không phải chỉ là no hay không no mà còn là sức khỏe, tuổi thọ của ta.
-Theo ý kiến riêng của tớ, ăn kiêng theo cách ăn truyền thống mà ta vẫn biết cùng với ôột chế độ tập luyện tốt là tốt nhất cho ta. Ta sẽ không phải lo lắng về việc phải xác thực vì sau hàng bao thế kỷ, nó đã tự nhiên trở thành kiến thức chung. Điều quan trọng nhất, đó là ta phải kiên trì, không được nản, phải vượt qua được trở ngại tinh thần. Trong cuộc sống có biết bao nhiêu điều gian nan, và xét lại, việc ăn kiêng chỉ là một cái gian nan nhỏ, nếu tự làm chủ được mình và vượt qua được nó, chẳng phải ta đã chuẩn bị sẵn tinh thần để đối mặt với nhiều những thử thách khác, ả khó khăn lẫn dễ dàng hơn, một cách nhanh chóng hơn sao?
Cám ơn mọi người đã chịu khó đọc topic của mình
Vì một ngày mai với vóc dáng và sức khỏe tuyệt vời hơn
Thân!

Xin mọi người đọc kỹ vài dòng này trước khi trả lời :

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi CRIME
Như mình đã nói, thực đơn này chỉ tốt trong thời gian ngắn, không thể kéo dài vì sẽ đem lại tác hại về sau. Mình không hề khuyên ngăn "này mọi người, đừng dùng phương pháp này". Tuy nhiên thực tế lại cho thấy khá nhiều mem trong 4rum lại muốn sử dụng phương pháp này suốt đời...

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Kun
Tất nhiên.
Và những ng chọn Low carb đều là những ng đã thử qua nhiều pp giảm cân nhưng ko hiệu quả,và đều là những ng hiểu biết,họ biết nhiều xơ ít béo là chế độ ăn tốt cho cơ thể lâu dài nhưng họ chấp nhận theo Low carb để giảm số cân mà họ cho rằng chính vì nó mà cuộc sống của họ gặp nhiều khó khăn.Ví dụ như béo quá khiến cơ thể ì ạch,rồi ra đường bị mọi ng trêu,rồi ko bị trêu thì cũng tự thấy xấu hổ.....
Nhưng đa số những ng theo Low carb đều nói rằng đây chỉ là pp tạm thời để họ giảm cân nhanh,sau đó sẽ điều chỉnh chứ ko phải ăn cả đời.Vì vậy ko cần thiết phải đưa ra nhiều lập luận để khuyên họ ko nên theo Low carb,vì thực chất khi quyết định theo là họ đã nghiên cứu kỹ càng rồi,chứ đâu có ai nghe 1 cái là ăn theo cái pp mà nghe qua thì rõ là phản khoa học,giờ ra đường gặp 1 ng béo bảo muốn giảm cân thì ăn nhiều thịt mỡ + trứng vào,thế nào ng ta cũng nói bạn chế giễu ng ta cho mà xem.
Mình hiểu chủ nhân topic này chỉ muốn mọi ng hiểu kỹ hơn về mặt lợi cũng như mặt hại,nhưng mình tin là mọi ng trong này đều hiểu rõ rồi.Thanks bạn
--------------------------------------------------------------------------------

La_nguyen_bach_linh
04-14-2010, 08:37 PM
Và đây nữa ạ
- Bài viết của bạn Crime chỉ nên gọi là một bài báo, ý kiến cá nhân của một tác giả, chứ đừng gọi là nghiên cứu khoa học. Bởi đã gọi là nghiên cứu khoa học, cần có số liệu thực tế, thí nghiệm đàng hoàng. Còn viết linh tinh ko căn cứ, ko khoa học thì giống như việc Kinh Thánh tuyên bố Chúa tạo ra loài người vậy-Dĩ nhiên cái này lên mạng sợt ra cũng rất rất nhiều và vô số, gấp hàng tỉ lần cái gọi là "tác hại của low carb " mà bạn Crime mới viết ra

1. Tôi nặng 65 kg mỗi ngày ăn 30 quả trứng và 3 kg thịt sau 3 tháng giảm 8kg mỡ và lên 4 kg cơ bắp. Vậy bạn nói sao, tương tự với rất nhiều mem khác trong diễn đàn đều ăn high calories và giảm cân.

2. Tôi đang viết bài cho bạn bằng năng lượng của fat đây, sao ko thấy bất tỉnh và ngất. Bao nhiêu mem trong này chắc cũng bất tỉnh và chết hết rồi nhỉ ?

3. Đã nói rất nhiều lần rằng, low carb là chế độ ăn kiêng lí tưởng dành cho dân văn phòng ít hoạt động, tập thể dục với cường độ nhẹ, ko dành cho VDV thể thao. Vì đã là VDV thể thao thì cần gì phải ăn kiêng. Có ai đem cỏ cho sư tử ăn bao giờ ko ?

4. Cái này vô căn cứ và ko có thực tế, vì cá nhân tôi cảm thấy rất minh mẫn khi ăn low carb, tương tự với rất nhiều mem khác trong này

5,6,7,8,10. Cái này thì sai hoàn toàn. Ngược lại khoa học bằng thí nghiệm đã chứng minh low carb là chế độ ăn tốt cho sức khỏe vì giảm tim mạch, giảm huyết áp, chữa tiểu đường, tăng cường sinh lực. Dẫn chứng khoa học đây :

Viết sách về phương pháp ăn kiêng giảm cân low carb

- Nhớ là dẫn chứng có thí nghiệm thống kê đàng hoành nhé, ko phải là những lời nói vô căn cứ như bài viết trên của bạn Crime

- Bạn có biết người Eskimo và Mông Cổ ko ? Họ chỉ có ăn thịt thôi ko đấy, nếu nói như bạn họ bị tuyệt chủng từ lâu rồi chứ nhỉ ??

- À còn hàng triệu triệu ngừoi trên thế giới ăn theo low carb nưa, chắc họ cũng chết vì bệnh tật rồi nhỉ ?

9. Cái này thì cực kì sai. Trong 3 chất Protein,Carb, và Fat thì chỉ có Carb là có tác động đến đường huyết ( huyết áp ). Nên ko ăn Carb thì huyết áp mới ổn định.

P/S : Low carb vẫn ăn rất nhiều rau xanh, và hoa quả ít ngọt ( vừa phải ) nhé - đầy đủ chất xơ, vitamin và dưỡng chất, Chứ ko phải low carb là ko ăn rau.

La_nguyen_bach_linh
04-14-2010, 08:47 PM
Nói chung lại là anh chỉ giùm em với, chứ vô đó đọc một hồi rồi các mẹ sẽ chẳng biết làm theo thế nào hixxx

baothy08
04-14-2010, 10:28 PM
Nguyên tắc của chế độ ăn kiêng này là chỉ ăn thịt,( cá, tôm ,cua ,ốc...) càng nhiều càng tốt, nhưng ko ăn cơm, bún, phở , miến cháo.. Nói chung là ko dính đến tinh bột.
Ăn 6 bữa 1 ngày,kèm với tập thể dục, mỗi ngày chừng 1 tiếng sẽ thấy hiệu quả ngay tuần đầu nếu thực hiện đúng.Có thể ăn rau nhưng không được ăn bất cứ loại rau củ quả nào trong 2 tuần. Từ tuần thứ 3 sẽ có 1 ngày xả card vô tư( tức là ăn vô tư tinh bột mà ko lo bị lên kg lại.)
Tạm thời thế đã, bạn nào có thắc mắc gì cứ hỏi, nếu mình biết mình sẽ trả lời ngay.

La_nguyen_bach_linh
04-16-2010, 11:02 AM
EM thấy mọi người theo phương pháp giảm cân vẫn ăn Miến đấy ạ. Sao lại ko được ăn Miến ạ. Em vẫn áp dụng thức đơn có ăn kèm với Miến vì ăn thịt hoài làm sao được, giờ dịch lợn tai xanh, đâu có dám ăn thịt lợn đâu.

La_nguyen_bach_linh
04-16-2010, 11:09 AM
Sau 1ngay ăn theo chế độ này, sao em nhảy lên cân lại thấy tăng được 0,5kg ạ.
Hix ko biết có giảm được thật ko chứ em háo hức với vụ giảm cân này lắm ạ.
Bác ha_misi đi đâu rồi ko biết. Vô giải đáp hộ em với.

Ba Chép
04-16-2010, 11:21 AM

1 tuần cân 1 lần ấy ơi. Đừng cân hàng ngày. Và phải cân vào 1 giờ cố định

baothy08
04-17-2010, 09:16 PM

Bạn ơi, 0,5kg đó là thức ăn ăn vào thôi, bạn đừng lo, có người ăn nhiều có thể tăng lên >1 kg ý chứ. Bạn yên tâm, nếu thực hiện nghiêm túc thì kiểu gì cũng giảm, mà cân ít thôi, 1 tuần 1 lần vào giờ cố định , tốt nhất là vào buổi sáng sau khi vệ sinh xong xuôi, ví dụ sáng thứ 2 cân vào lúc 7h sáng thì đúng thứ 2tuần sau 7 h bạn lại kg, thế mới có thể gọi là chính xác được.

MOONKIDS
04-17-2010, 09:29 PM
Em có 46kg -1m61-62 j đó e muốn xuống thêm 1 kg nữa là 45kg mà khó quá (e theo chủ nghĩa mình dây..)hay tại người e nó xuống thế thôi a..( tuy 46 kg nhưng e k k bị còi cọc đâu ạ..bg có ăn nhiều ăn ít nó vẫn cứ 46 kg..thôi..

Mẹ vĩ đại
04-17-2010, 09:40 PM
hihi, xem ra lúc béo còn xinh hơn lúc gầy ấy, đừng có giảm cân nữa nhé :D :D
Lọ stevia để làm gì vậy ạ, có phải đường ko, mua ở đâu vậy bạn, mình toàn dùng gói đường Equal, loại hay thấy dùng trong các khách sạn 5 sao & trên máy bay, ko biết có đuoc ko?

Stevia là đường ăn kiêng rất phổ biến ở các nước Châu Âu,Mỹ...,được làm từ cỏ ngọt,có độ ngọt gấp 300 lần đường bt.
Cái này ở VN ko có bán,mình mua trên Amazon.....rất rẻ,chỉ có 5$ 1 lọ nhưng tính cả ship về thì khoảng gần 200k 1 lọ 60ml.:D

me_bonggau
04-17-2010, 09:56 PM
hic, mình không ăn được thịt mỡ, lại đau dạ dày thì có theo được không hả bác chủ Top

shanghai
04-17-2010, 10:07 PM
Tớ đã đọc về phương pháp này nhưng mà sợ chưa dám thử, nhỡ k được nó tăng vù vù thì chết vì vừa hì hụi kiêng trong 2 tháng giảm đc 4kg mà. Mẹ nào áp dụng mà có hiệu quả rồi thì cho bà con xin tí kinh nghiệm nhé

La_nguyen_bach_linh
04-18-2010, 12:50 PM
Em áp dụng PP này hôm nay là ngày thứ 4 rồi các mẹ ạ. 2 ngày đầu ăn kinh khủng, ko phải là ăn nhiều mà ăn nhiều mỡ nên ghê quá.
Hôm sau nhảy lên cân thấy tăng nửa cân, sợ quá.
Nói chung là PP này nghe thì hơi phản khoa học vì giảm cân mà còn ăn thịt mỡ, nhưng đọc và tìm hiểu kĩ em quyết định theo.
Nhưng theo PP nào thì cũng khó khăn, thèm cơm kinh khủng, thèm hoa quả nữa, nhưng thôi [hải cố gắng.
Hôm nay thì thấy người đỡ ục ịch hơn, ko biết có giảm được cân nào chưa.
Các mẹ chờ phản hồi của em nhé

MOONKIDS
04-18-2010, 02:27 PM
Em áp dụng PP này hôm nay là ngày thứ 4 rồi các mẹ ạ. 2 ngày đầu ăn kinh khủng, ko phải là ăn nhiều mà ăn nhiều mỡ nên ghê quá.
Nói chung là PP này nghe thì hơi phản khoa học vì giảm cân mà còn ăn thịt mỡ, nhưng đọc và tìm hiểu kĩ em quyết định theo.
Nhưng theo PP nào thì cũng khó khăn, thèm cơm kinh khủng, thèm hoa quả nữa, nhưng thôi [hải cố gắng.
Các mẹ chờ phản hồi của em nhéCứ phải ăn nhiều thịt à,tớ sợ lắm tớ chỉ ăn cá thôi..mà ăn lắm cá quá cũng sợ ..thế ăn j bây giờ..==>tức là chỉ ăn thức ăn có Protein..bỏ hẳn cơm,phở bún...cả ngày ăn thịt à..ăn đến bg xuống cân là thôi ăn lại đầy đủ trở lại???..ôi sao mình thừa có mỗi 1 kg mà k biết xuống kiểu j?

Ba Chép
04-26-2010, 09:44 PM
Cứ phải ăn nhiều thịt à,tớ sợ lắm tớ chỉ ăn cá thôi..mà ăn lắm cá quá cũng sợ ..thế ăn j bây giờ..==>tức là chỉ ăn thức ăn có Protein..bỏ hẳn cơm,phở bún...cả ngày ăn thịt à..ăn đến bg xuống cân là thôi ăn lại đầy đủ trở lại???..ôi sao mình thừa có mỗi 1 kg mà k biết xuống kiểu j?

Ấy ơi ấy thừa 1kg thôi thì khó xuống cân lắm ý. Như ấy vừa áp dụng LC chắc vừa theo dõi tính calories mới giảm được.

me2ushop
05-13-2010, 10:36 AM
Xin thông báo với các mẹ là em theo phương pháp này được 7 tuần rồi a. Cảm nhận là cơ thể khỏe mạnh hẳn ra, giảm được 12kg và 15cm vòng bụng rồi a. 2pic của em ở webthehinh đây : http://webthehinh.com/forums/t9119/

NM_TT
07-17-2010, 10:51 AM
chào anh Hà ! tôi theo low carb dc 2 tuần rồi tuần đầu giảm dc 3kg nhưng tuần sau thì lai nhầm ngày phụ nữ cũa tôi nên ko giảm mà còn tăng hết 1,5kg .mà các vòng do thì giảm dc 2cm .nay tôi muốn hỏi anh là mai tôi hết tuần 2 rồi chuyển sang cuting hay vẫn ăn giống 2 tuần đầu. mong anh giúp tôi nhanh nhanh vì mai là hết 2 tuần rồi,cám ơn anh rất nhiều (tôi mới vào wth thì anh đi mất tiêu tôi thật ko biết hỏi ai ,giờ gặp anh đây thật là may quá . mong anh ráng giúp dùm, tôi nặng tới 85kg lận ) chào anh

linhthao09
07-17-2010, 07:56 PM
Chao Em!
Em co the tu van cho chị mot thưc don phu hop duoc k? Chi cao 1,57m, nang 64kh (chi vua cai sua cho con xong) nhung chi lai bi huyet ap thap (vi the nen chi dang so kho giam can theo PP nay). Rat mong em tan tinh giup do vi chinh chi cung dang thay chan than hinh m hien nay! Tks Em nhieu nhieu!

yumiko_baby
11-08-2010, 11:17 AM
Thịt,cá,đùi gà,trứng,pho mai bò cười...ss có thể cho em cái thực đơn trong 2 tuần đầu đc ko ah? Em hỏi trứng vịt lộn cho thêm muối kết hợp mì chính và vắt tẹo chanh có phạm trong LC ko ss

faith85
11-27-2010, 04:52 PM
Em cao 1m56, nặng 48kg, bị béo bụng và lưng. Nói chung là người em không được chắc lắm, nhiều mỡ hơn là nạc :-) Bình thường em cũng ăn ít cơm (mỗi bữa chỉ ăn một bát cơm). Em muốn giảm cân 3kg về 45kg. Liệu LC diet có hiệu quả trong trường hợp của em không nhỉ?

UCHIN
11-10-2011, 10:06 AM
Mới bước sang ngày thứ 2 ăn Lc nhưng em thấy có quyết tâm rùi Em cao 158 năng 54kg quyết tâm xuống 48kg, các mẹ ơi cỗ vũ cho em có động lực với ah. Trước em có 45kg giờ ai cũng kêu em béo em hãi lắm rùi.
Em thèm ăn vặt và hoa quả lắm nhưng giờ đành tạm chia tay. Mà cõ chỗ nào bán đồ ăn vặt cho ngừoi LC ko hả các mẹ?

pibeo
11-11-2011, 03:09 PM
ungr hooj . e đang 57kg ,.... muốn jiam còn 50kg.HELP ME

UCHIN
11-12-2011, 10:41 AM
Hôm nay là ngày thứ 4 em ăn LC rùi, thấy cũng bt và dễ chịu ko hoa mất chóng mặt gì cả. Các mẹ vào cỗ vũ đi nào.

shanghai
11-12-2011, 06:36 PM
Ăn kiểu này chắc chỉ mỡ máu thôi chứ làm gì mà hoa mắt chóng mặt nhỉ

UCHIN
11-19-2011, 07:06 PM
Ngày thứ 11 em Lc rùi ah. Công nhận là người nhẹ nhõm hẳn và vòng 2 giảm rõ rệt. Em ko đo nhưng so với trước em đã thấy hài lòng lắm. Em sẽ cố gắng trong 1 tháng nữa.

nunuho
02-20-2012, 09:02 AM
Các mẹ ơi có thể giúp em chi tiết về thực đơn này không ạ?Hàng ngày ăn các bữa món gì?em đang cần giảm cấp tốc ạ.

BanhBeoDiMo
02-20-2012, 11:21 AM
Mình trước đây cũng theo PP này cúng có giảm được một số kg, nhưng sau đó bị đứng cân nên lại chuyển sang PP truyền thống, kết quả tổng các đợt là mỹ mãn. Nói chung các bạn phải có ý chí, kiên trì, quyết tâm..; và có lộ trình rõ ràng thì sẽ thành công.

Minhminh
02-26-2012, 02:56 AM
Mình có bé được gần 9 tháng, đang tiến hành ăn kiêng ngày thứ 8, thực đơn thường xuyên là:
- sáng: 2 trứng luộc/ốp la hoặc 1 phomai bò cười
- trưa: 150-200gr ba chỉ luộc + 1 ít rau cải xoong/ rau diếp
- tối: 150-200gr ba chỉ luộc, rau cải xoong nấu canh ăn thả ga
Sau 1 tuần mình giảm từ 62kg xuống 57.5kg, sẽ cố gắng phấn đấu giảm thêm 5kg nữa liệu có được k nhỉ?

BanhBeoDiMo
02-26-2012, 01:11 PM
Mình có bé được gần 9 tháng, đang tiến hành ăn kiêng ngày thứ 8, thực đơn thường xuyên là:
- sáng: 2 trứng luộc/ốp la hoặc 1 phomai bò cười
- trưa: 150-200gr ba chỉ luộc + 1 ít rau cải xoong/ rau diếp
- tối: 150-200gr ba chỉ luộc, rau cải xoong nấu canh ăn thả ga
Sau 1 tuần mình giảm từ 62kg xuống 57.5kg, sẽ cố gắng phấn đấu giảm thêm 5kg nữa liệu có được k nhỉ?

Mẹ nó để cai sữa đã rùi tính ăn kiêng thì tốt hơn

trangnhung1990
03-05-2012, 12:31 AM
a ơi a xem hộ e ăn nhu nay dc k
trưa bat miến trung
chiều 1 hop sua chua
tối e ăn sup lơ xanh xao , va trrung rán vs mot qua táo xanh:(

princesska
04-26-2012, 11:33 AM
Hiện em đang có cân nặng 56,5 kg cáo 1m62, vùng nhiều mỡ nhất có lẽ là bụng mông và đùi khiến cho em trông ko cân đối lăm
Em chưa ăn theo low carb nhưng bình thường em ăn ít vẫn thấy cơ thể m tăng cân đều đều và cứ 1 năm lại thấy lên 2kg.
Liệu chị có thể cho em 1 thực đơn 3 ngày ăn thay đổi trong cả 2 tuần để em có thể giảm mỡ khiến cơ thể trông cân đối hơn ko ạ, thanks chị :D

Pa2ya
04-26-2012, 02:26 PM
Hiện em đang có cân nặng 56,5 kg cáo 1m62, vùng nhiều mỡ nhất có lẽ là bụng mông và đùi khiến cho em trông ko cân đối lăm
Em chưa ăn theo low carb nhưng bình thường em ăn ít vẫn thấy cơ thể m tăng cân đều đều và cứ 1 năm lại thấy lên 2kg.
Liệu chị có thể cho em 1 thực đơn 3 ngày ăn thay đổi trong cả 2 tuần để em có thể giảm mỡ khiến cơ thể trông cân đối hơn ko ạ, thanks chị :D

ui chị này y hệt như em rùi, chẳng khác 1 tí gì luôn ý :( bùn về body của mềnh quá, hưt hứt. Em cũng ăn ít đi mà nó vẫn cứ hấp thụ rõ lắm, buồn ghê ý :(

huong137
04-26-2012, 02:34 PM
eo ơi mình đánh dấu. minh 67 kí cơ huhu

me.tianang
05-21-2012, 09:40 PM
em đang mún giảm 10kg đây :((
ăn ít mà vẫn tăng cân đều :((

hangvnd
05-30-2012, 03:35 PM
Đầu tiên, mình srr mod và admin diễn đàn vì ko biết tạo thread này ở đâu, đành tạo tạm ở đây. Có gì thì mod và admin move qua chỗ thích hợp.

Được biết đây là diễn đàn giành cho các bạn theo lowcarb nên mình mạo muội xin giới thiệu món của gia đình đến cho mọi người.Da heo chiên giòn được làm từ da heo tươi hoàn toàn ko bỏ đường hay ướp bột. Chỉ có bỏ 1 ít muối cho có vị mặn. Quá trình làm và chế biến hơi bị công phu, nó phụ thuộc hoàn toàn vào kỹ thuật chiên + nguyên liệu da tươi. Một số bạn chắc cũng biết, nếu da chiên chưa đến độ thì ăn sẽ cảm giác chai cứng, rất khó chịu. Nhưng nếu chiên quá lửa thì nó sẽ cháy, ăn đắng ko ngon. Ngoài ra, nguồn nguyên liệu về da cũng rất quan trọng, nếu da không tươi thì sau khi chiên lên, để sẽ có mùi hôi rất khó chịu chưa kể trong quá trình chiên còn xảy ra 1 số vấn đề ảnh hưởng đến chất lượng sản phẩm. Bên cạnh đấy, dầu đóng 1 vai trò rất quan trọng trong quá trình chế biến. Mình hoàn toàn ko xài dầu chiên đi chiên lại bởi nó sẽ gây mùi và cũng ảnh hưởng đến chất lượng da. Đơn giản, xài dầu chiên đi chiên lại thì mình ko thể xác định được miếng da đã đạt độ chín chưa, mà khoảng thời gian đạt độ chín đấy rất ngắn, trễ tay 1 phát là hỏng hết. Cho nên, khi bạn dùng 1 miếng da dòn, ngon là bạn 100% tin vào chất lượng. Và mình cũng muốn phát triển thành 1 sản phẩm có thương hiệu nên các vấn đề về vệ sinh an toàn luôn được đưa lên hàng đầu.

1 số hình ảnh về sản phẩm:

aqsavn
05-30-2012, 03:54 PM
Ox nhà mình đang định áp dụng phương pháp này, đánh dấu để học tập.

green_papaya
06-01-2012, 03:46 PM
Cho tớ ké một chân. Bụng như cái trống rồi. Mùa hè nóng lực thế này mặc đồ ở nhà trông ghê lắm. Chồng trêu: "sông có lúc, người có khúc" :(

Hanoi.vn
08-11-2012, 12:18 AM
Các mẹ chờ phản hồi của em nhé

Đọc comment của mẹ này mình buồn cười quá,:D

miu88
08-12-2012, 08:05 PM
Đầu tiên, mình srr mod và admin diễn đàn vì ko biết tạo thread này ở đâu, đành tạo tạm ở đây. Có gì thì mod và admin move qua chỗ thích hợp.

Được biết đây là diễn đàn giành cho các bạn theo lowcarb nên mình mạo muội xin giới thiệu món của gia đình đến cho mọi người.Da heo chiên giòn được làm từ da heo tươi hoàn toàn ko bỏ đường hay ướp bột. Chỉ có bỏ 1 ít muối cho có vị mặn. Quá trình làm và chế biến hơi bị công phu, nó phụ thuộc hoàn toàn vào kỹ thuật chiên + nguyên liệu da tươi. Một số bạn chắc cũng biết, nếu da chiên chưa đến độ thì ăn sẽ cảm giác chai cứng, rất khó chịu. Nhưng nếu chiên quá lửa thì nó sẽ cháy, ăn đắng ko ngon. Ngoài ra, nguồn nguyên liệu về da cũng rất quan trọng, nếu da không tươi thì sau khi chiên lên, để sẽ có mùi hôi rất khó chịu chưa kể trong quá trình chiên còn xảy ra 1 số vấn đề ảnh hưởng đến chất lượng sản phẩm. Bên cạnh đấy, dầu đóng 1 vai trò rất quan trọng trong quá trình chế biến. Mình hoàn toàn ko xài dầu chiên đi chiên lại bởi nó sẽ gây mùi và cũng ảnh hưởng đến chất lượng da. Đơn giản, xài dầu chiên đi chiên lại thì mình ko thể xác định được miếng da đã đạt độ chín chưa, mà khoảng thời gian đạt độ chín đấy rất ngắn, trễ tay 1 phát là hỏng hết. Cho nên, khi bạn dùng 1 miếng da dòn, ngon là bạn 100% tin vào chất lượng. Và mình cũng muốn phát triển thành 1 sản phẩm có thương hiệu nên các vấn đề về vệ sinh an toàn luôn được đưa lên hàng đầu.

1 số hình ảnh về sản phẩm:

me nó cho xin giá rổ thế nào và muốn mua thi lien hệ với bạn theo số nào nhỉ?

miss_dior_cherie
08-13-2012, 01:05 AM
Em áp dùng pp này trong vòng 2 tháng thì đạt được số cấn mong muốn, nhưng đến giờ thì giảm quá đà rồi :((
Chúc các mẹ thành công

mebb
09-27-2012, 04:39 PM
Minh cao 1.58, nặng 57kg. Mình đã ăn kiêng được hơn 2 tuần. Kết quả: giảm 1kg, vòng bụng giảm:7cm, mông giảm:2cm, đùi giảm 3cm. bắp tay giảm 2cm. Kết quả khá là ưng ý, mình vẫn ăn kiêng tuyệt đối tiếp, nhưng sang tuần thứ 3 mình ko thấy giảm gì nữa, nhưng vẫn cứ tiếp tục ăn kiêng và tập thể dục. Hy vọng sẽ có kết quả tốt

shanghai
09-27-2012, 09:43 PM
ăn theo pp này xong k biết có tăng mỡ máu k nữa, giờ già rồi lại còn mỡ máu hay gan nhiễm mỡ thì toi nhỉ

MP sinh học Dr.spiller
09-28-2012, 08:52 AM
Bạn ơi mình cao 1m55 nặng 48 cân thì có bị coi là béo không? Mình thấy không tự tin về thân hình nấm lùn của mình.

lamngoc89
09-29-2012, 07:04 AM
em đánh dấu........................

thuydolly
09-29-2012, 11:11 AM
Theo bà chị đang dùng pp này chia sẻ thì sẽ ăn low carb trong 14 ngày rồi nghỉ 1 ngày tiếp theo đó lại cứ ăn 6 ngày nghỉ 1 ngày. 2 lần 6 ngày như vậy rồi lại được ăn 5 ngày nghỉ 2 ngày. Em chưa hiểu về pp này nên k biết bà chị ăn vậy là có đúng hay k? Nhờ các chị có kn chỉ giáo cho. Em đang tìm hiểu và chuẩn bị low carb.

ngho180392
09-29-2012, 04:12 PM
đọc khó hiểu quá bác ơi,mà e lười tập td nữa. bác tư vấn kĩ cho em đc ko em đag 61kg mới sinh xong,muốn giảm còn 55kg thôi,xuống 50 đc thì quá toẹt vời :D

thuydolly
10-04-2012, 04:13 PM
:-\"E lowcarb đc ngày hnay là ngày thứ 3 rồi.
Ngày đầu tiên ăn thịt luộc và canh rau cải xanh, tối ăn 1 đùi 1 cánh gà rán...k vấn đề gì
Ngày thứ 2 ăn thịt rang,cải xào. Tối ăn măng xào...chưa vấn đề gì
Ngày thứ 3 trưa ăn mướp đắng xào trứng với thịt xay, 3h chiều uống 1 lon pepsi light chắc tối e ăn susu xào thịt bò...tạm thời chưa thấy vấn đề gì và vẫn duy trì đc. Hehe mặc dù đi đâu thấy bánh chuối hay bún, phở, mỳ, miến vẫn đưa cái mũi lên hít hít như chết đói =)) e sẽ update thường xuyên.

Tom còi
10-05-2012, 11:19 AM
Mình âm thầm nghiên cứu theo PP này đến tuần thứ 4 rồi, hn quyết định chia sẻ với mọi ng. Mình cao 1,56m nặng 50kg, nói chung cân ko thừa nhiều n thừa tí nào là tập trung ở bụng :(. Kết quả 2 tuần đầu mình giảm đc 2kg bụng mỡ giảm có giảm nhưng ko nhiều, mình ko đo nhưng mặc quần áo thấy có thoải mái hơn, nhìn cái bụng cũng có cảm giác gọn lại (hi vọng ko phải tưởng tượng). Tuần thứ 3 thì mình thấy ko thay đổi gì cả, tuần này còn 2 ngày nữa, giảm nửa kg rồi nhưng bụng thì cảm thấy ko thay đổi gì (vẫn chưa đo).
Thấy các bạn giảm đc nhiều mình thèm ghê ý, mà sao mình giảm chậm thế chứ dù là mình thực hiện nghiêm ngặt lắm ý :(

thuydolly
10-05-2012, 11:21 AM
Mình âm thầm nghiên cứu theo PP này đến tuần thứ 4 rồi, hn quyết định chia sẻ với mọi ng. Mình cao 1,56m nặng 50kg, nói chung cân ko thừa nhiều n thừa tí nào là tập trung ở bụng :(. Kết quả 2 tuần đầu mình giảm đc 2kg bụng mỡ giảm có giảm nhưng ko nhiều, mình ko đo nhưng mặc quần áo thấy có thoải mái hơn, nhìn cái bụng cũng có cảm giác gọn lại (hi vọng ko phải tưởng tượng). Tuần thứ 3 thì mình thấy ko thay đổi gì cả, tuần này còn 2 ngày nữa, giảm nửa kg rồi nhưng bụng thì cảm thấy ko thay đổi gì (vẫn chưa đo).
Thấy các bạn giảm đc nhiều mình thèm ghê ý, mà sao mình giảm chậm thế chứ dù là mình thực hiện nghiêm ngặt lắm ý :(

Chị giảm đc 2kg trong 2 tuần đầu là thành công quá còn gì, có những ng 1 tháng mới giảm đc 2 kg ấy chứ :D e thì mới ngày thứ 4 k cân và k đo chả bít thế nào

thuydolly
10-05-2012, 11:25 AM
Các chị cho hỏi e vừa low carb vừa uống thuốc giảm cân có đc k ạ :(

Tom còi
10-08-2012, 04:58 PM
Các chị cho hỏi e vừa low carb vừa uống thuốc giảm cân có đc k ạ :(

Hình như là được, hihihi.
Mình tuần thứ 4 bớt được 0,5kg nữa. Vẫn còn bụng mỡ nên chắc cố hết tháng này, sang tháng sang chỗ mới làm ko đc mang cơm đi ăn trưa chắc ko thể theo đc nữa

congot.com.vn
10-08-2012, 06:14 PM
các chị các mẹ ơi. em có loại cỏ ngọt là phương thuốc giảm cân rất hay. uống như chè lại ngon nữa. các chị quan tâm có thể tham khảo trên mạng. e cung cấp cây và cỏ ngọt khô thành phẩm. các mẹ các chị có quan tâm thì alo cho e nhé. 094 345 8539 hoac
wedsite congot.com.vn

me_thanhvan
10-15-2012, 12:58 PM
Các chị ơi theo Low carb có đc ăn lá lốt k? Em muốn làm thịt cuốn lá lốt hoặc cà bung chẳng hạn. Em cũng theo đc 4 ngày rồi nhg vẫn đang lăn tăn vì em muốn giảm cân để chbij cuối năm có em bé, em theo pp này nhg sợ bị thiếu chất ( vitamin) thì lúc bầu bí thì mẹ và bé đều k khỏe. Các anh/ chị ai hiểu rõ vấn đề này giúp em với. Hay em lowcarb nhg vẫn ăn hoa quả có đc k?

ruby_
10-15-2012, 02:02 PM
anh Hà ơi, anh post vài mẫu thực đơn lên cho mọi người tham khảo đi :)

meyeunam
10-15-2012, 03:40 PM
Các chị ơi theo Low carb có đc ăn lá lốt k? Em muốn làm thịt cuốn lá lốt hoặc cà bung chẳng hạn. Em cũng theo đc 4 ngày rồi nhg vẫn đang lăn tăn vì em muốn giảm cân để chbij cuối năm có em bé, em theo pp này nhg sợ bị thiếu chất ( vitamin) thì lúc bầu bí thì mẹ và bé đều k khỏe. Các anh/ chị ai hiểu rõ vấn đề này giúp em với. Hay em lowcarb nhg vẫn ăn hoa quả có đc k?

Lá lốt có ảnh hưởng gì đâu chị, ăn tốt chị nhé, nếu sợ thiếu chất chị có thể uống thêm Vitamin tổng hợp, hoặc ăn thêm rau, đến ngày xả thì thêm ít tinh bột nếu có nhu cầu, hoặc hoa quả a.

haiyenptit_89
01-24-2013, 08:35 PM
e toàn âm thầm theo dõi trong im lặng mục low carb của cả nhà, sau đó tự áp dụng. Sau 2 tuần em giảm được hơn 3 kg, e có ăn thêm ít hoa quả vì thèm hihi. Trước e cao 1m64, nặng 51,5kg. Vừa e cân còn có 48 thui,mà đó là sau khi ăn tối 2 quả trứng và 1 quả xoài. Hi. Em nghiệm ra là ăn theo nhu cầu cơ thể thôi, có hôm e đói e ăn hơn 1 kg thịt, có hum e ăn có 2 3 lạng, nhưng ng nhẹ lắm, thích ơi là thích hihi, bụng em thì vẫn bé thôi dưng mà e muốn giảm đùi, đùi e to lắm í. Tks a Hoàng Anh misi

ST.LTT
01-28-2013, 05:49 PM
chao ban ha minh dângng bi beo qua minh cao 1m55 nang 60kg muon xin ban gap cai thuc don Ăn kiêng low carb ban giup minh ngaye. cam on ban nhieu

ecahtc
01-28-2013, 09:55 PM
e đang muốn giảm 7-8 kg lận híc, người như chữ O rồi

ngoclinhowen
03-01-2013, 01:18 PM
Xin thông báo với các mẹ là em theo phương pháp này được 7 tuần rồi a. Cảm nhận là cơ thể khỏe mạnh hẳn ra, giảm được 12kg và 15cm vòng bụng rồi a. 2pic của em ở webthehinh đây : http://webthehinh.com/forums/t9119/

Mẹ nó cho tớ xin cái thực đơn với, hic

ngoclinhowen
03-01-2013, 01:21 PM
Mẹ nó cũng cho tớ xin thực đơn đi, tớ hiện đang form cũ của mẹ nó mà cộng thêm 2kg nữa cơ, ngất luôn

me_win
03-28-2013, 03:49 PM
Các bác ơi cho em hỏi chút, e đang cho con bú có Low card dc ko ạ? em đang 56kg mà cao có 1m56 thui đang mún giảm 10kg nữa. hồi trc chưa lấy chồng e theo pp này rồi và thấy nó thật tuyệt vời, nhưng giờ cứ băn khoăn là cho con bú thì có ảnh hưởng đến con ko ạ (ku nhà e mới dc 6 tháng thôi ạ)

thuymeb3141
03-28-2013, 05:23 PM
mjnh cũg đag nghjen cứu l0w carb nhưg chưa thuc hjện.... nhjn các me ma ham quá....

quanduiaomayo313
03-29-2013, 09:26 AM
Nhìn mà thèm quá, mình cũng muốn giảm cân :(. Nhưng có 1 sự thực là ko phải ai cũng giảm được ...hức hức...

thuymeb3141
03-30-2013, 02:20 AM
Nhìn mà thèm quá, mình cũng muốn giảm cân :(. Nhưng có 1 sự thực là ko phải ai cũng giảm được ...hức hức...
hức hức, cùg cảh ngộ nè me nó ơi.

trangnguyen255
04-28-2013, 08:07 PM
Chào cả nhà, e mới LC đc 7 ngày thấy giảm đc 2kg, thử keto tren que thử 10 thành phần thì thấy màu nâu ở chỗ nó ghi là 40++,k biết thế là đã có dấu hiệu thành công chưa ạ?( e hơi lơ mơ tí cả nhà thông cảm ạ).
Ah c me_win ơi e cũng đang cho con bú này mà vẫn LC thấy cũng ok, mà e ăn bánh mì hạt lanh thì thấy cũng có sữa hơn lúc ăn toàn thịt đấy, mà đang lo hết bánh mì k có cách để mua vì ở xa hn quá.:(

bé heo sữa
04-28-2013, 08:32 PM
em thì nhìn tổng thể không béo, nhưng hơi bị dư mỡ ở bắt chân , đùi và bụng. không biết pp này có thể giảm các phần mỡ mà giảm ít cân không ạ. em có 49 kg nên không muốn giảm nhiều...

hongtrang63
04-28-2013, 11:01 PM
Các bác ơi cho em hỏi chút, e đang cho con bú có Low card dc ko ạ? em đang 56kg mà cao có 1m56 thui đang mún giảm 10kg nữa. hồi trc chưa lấy chồng e theo pp này rồi và thấy nó thật tuyệt vời, nhưng giờ cứ băn khoăn là cho con bú thì có ảnh hưởng đến con ko ạ (ku nhà e mới dc 6 tháng thôi ạ)

mẹ nó đang cho con bú ko nên dùng lowcard đc đâu vì cắt giảm đi một lượng lớn tinh bột, như vậy sữa của chị sẽ thiếu chất đấy,

hongtrang63
04-28-2013, 11:04 PM
em thì nhìn tổng thể không béo, nhưng hơi bị dư mỡ ở bắt chân , đùi và bụng. không biết pp này có thể giảm các phần mỡ mà giảm ít cân không ạ. em có 49 kg nên không muốn giảm nhiều...

em thấy phương pháp này là cắt giảm lượng calor để giảm cân toàn body, chứ ko tập trung vào bất kỳ bộ phận nào, chị muốn tập trung vào vùng nào thì nên dùng bodygel thì sẽ tốt hơn và giúp da được săn chắc hơn ko bị nhão

mitame
05-01-2013, 02:32 PM

bạn này giống mình. mình giờ cũng đang thực hiện LC để giảm mỡ xem thế nào. mình mới được ngày thứ 2 thôi. cân nặng thì mình cũng ko quan tâm lắm. cần giảm mỡ ở mấy vùng kia thôi. hy vọng là sẽ thành công.
thực đơn ngày 1 của mình:
ngày nghỉ nên ngủ nướng. 11g bữa đầu: 2 trứng ốp la
2g chiều: 1 trứng ốp la, dưa leo 1 trái
chiều học nên ko ăn gì tới bữa tối 7g: 2 lạng thịt rán, 1 cây xà lách
9 rưỡi tối: rau muống xào tỏi cho nhiều dầu
12g: 2 miếng phô mai
ngày thứ 2:
sáng: trứng cuộn phô mai mozza
trưa: 2 cánh gà rán, 1 trái dưa leo
2g: cà tím rán ngập dầu

thức uống của mình là trà cỏ ngọt. cố lên nào!

chacahungquy
05-02-2013, 12:58 PM
bạn này giống mình. mình giờ cũng đang thực hiện LC để giảm mỡ xem thế nào. mình mới được ngày thứ 2 thôi. cân nặng thì mình cũng ko quan tâm lắm. cần giảm mỡ ở mấy vùng kia thôi. hy vọng là sẽ thành công.
thực đơn ngày 1 của mình:
ngày thứ 2:

thức uống của mình là trà cỏ ngọt. cố lên nào!

Ăn thế này hơi ít trong những ngày đầu đó bạn.

Tăng lượng thịt lên nha:). Thúc đẩy quá trình đốt mỡ nhanh, chống đói.:)

mitame
05-02-2013, 03:53 PM
Ăn thế này hơi ít trong những ngày đầu đó bạn.

Tăng lượng thịt lên nha:). Thúc đẩy quá trình đốt mỡ nhanh, chống đói.:)
hôm qua mới viết được nửa ngày chị ạ. em post lại để tổng hợp cho dễ:
ngày 1:
ngày thứ 2:
5g: 1 con mực khô to, 1 trái dưa leo
8g: 2 cá nục rán, canh rau dền và bắp cái tím trộn (định làm nộm nhưng chưa mua được đường LC nên khỏi bỏ đường, trộn chanh và muối ăn hơi nhạt nhẽo nhưng cũng cố ăn cho xong bữa)
11g canh trứng rong biển.
ngày 3:
sáng: 2 lạng thịt băm đảo với dầu, ít hạt tiêu và chút muối
11g làm bát canh trứng rong biển
1g 2 đùi gà luộc chấm muối. ngon dã man!
3g30 1 xiên thịt ướp muối và ngũ vị rán, uống nước luộc đùi gà lúc trưa
hôm nay chưa ăn tẹo rau nào, nhìn dưa leo hơi chán. rau thì lười chế biến. để bữa tối làm rau ăn vậy :(

huong137
05-02-2013, 04:00 PM
mình ăn được 10 ngày rùi. hihi bụng bé đi trong thấy. nhìn cũng thích, mà càng ăn mỡ càng bé bụng thế mới hay

daobong
05-02-2013, 04:06 PM
BÁc Hà bỏ nhà eo thon à??
Chúc mừng bác lập thớt mới nhá

daobong
05-02-2013, 04:09 PM
mình ăn được 10 ngày rùi. hihi bụng bé đi trong thấy. nhìn cũng thích, mà càng ăn mỡ càng bé bụng thế mới hay

cố nhên bà............................................... .......

chacahungquy
05-02-2013, 04:25 PM
hôm qua mới viết được nửa ngày chị ạ. em post lại để tổng hợp cho dễ:
ngày 1:
ngày thứ 2:
5g: 1 con mực khô to, 1 trái dưa leo
8g: 2 cá nục rán, canh rau dền và bắp cái tím trộn (định làm nộm nhưng chưa mua được đường LC nên khỏi bỏ đường, trộn chanh và muối ăn hơi nhạt nhẽo nhưng cũng cố ăn cho xong bữa)
11g canh trứng rong biển.
ngày 3:
sáng: 2 lạng thịt băm đảo với dầu, ít hạt tiêu và chút muối
11g làm bát canh trứng rong biển
1g 2 đùi gà luộc chấm muối. ngon dã man!
3g30 1 xiên thịt ướp muối và ngũ vị rán, uống nước luộc đùi gà lúc trưa
hôm nay chưa ăn tẹo rau nào, nhìn dưa leo hơi chán. rau thì lười chế biến. để bữa tối làm rau ăn vậy :(

Chú ý nc mắm nha bạn.

Vì nc mắm nếu ko chuẩn thì vẫn bỏ đường và bột ngọt để điều vị đó.

Mình theo LC toàn ăn nc mắm nhà làm nên an tâm.. hihi:)

huong137
05-02-2013, 04:40 PM
Chú ý nc mắm nha bạn.

chả cá LC nhà em có bán ko để chị mua hi hi

Mehoangtuvang1
05-02-2013, 08:07 PM
- Chào các mẹ. Mình là ha_misi phụ trách chuyên mục giảm cân low carb bên webthehinh.com. Hôm nay, mình muốn giới thiệu với các mẹ một pp giảm cân hoàn toàn mới với những ưu điểm sau :

- Ko bao giờ phải nhịn đói, ko bao giờ phải móc họng. Không những thế lại ăn xả láng các loại thịt vịt, ngan, gà, dê, bò, chó lợn gà v..v , thậm chí còn ăn được cả caramen, cheese cake low carb, uống cocalight thoải mái v..v . Nói chung là ăn còn ngon hơn cả ăn thật. Amazing ? But it's true
- Ko phải tốn tiền mua thuốc giảm cân
- Hạ cholestrol trong máu, giảm mỡ máu, mỡ trong nội tạng, chữa các bệnh gout, tiểu đường, cao huýet áp mà ko cần dùng thuốc
- Tốc độ giảm cân rất nhanh 3kg/tuần là hoàn toàn có thể

+ Đây là hình ảnh của member mẹ vĩ đại http://www.lamchame.com/forum/member.php?u=37292 - hiện là thành viên của trang web mình.

Trứoc khi giảm cân 68kg

http://i45.photobucket.com/albums/f100/boy_khiyeu17988/NgaSpears/DSC00336-1.jpg

sau khi giảm cân 61kg

http://i45.photobucket.com/albums/f100/boy_khiyeu17988/NgaSpears/8-1.jpg

Còn đây là testimonial

- Low carb diet hiện nay là biện pháp giảm và giữ cân nặng tiên tiến hàng đâu trên thế giới. Mẹ nào có nhu cầu giảm cân, cứ lên tiếng, mình sẽ tư vấn hoàn toàn free cho tất cả mọi người.

Mình đang cần giảm 10kg đây mẹ nó ơi, dưng mờ mình thuộc laọi khó giảm lắm (vì bếu chắc mà). mẹ nó chia sẻ kinh nghiệm cho mình nhá

mitame
05-04-2013, 03:45 PM
Chú ý nc mắm nha bạn.

hi. cái nước mắm em ko lo vì từ bé ăn uống em đã nói không với các loại nước mắm, xì dầu, mắm tôm. hì
hôm nay ngày thứ 5 em LC rồi. tối nay tự làm thịt nướng ở nhà, mua toàn thịt, cá, ếch, tim, gan, lòng. rau thì có rau diếp, nấm đùi gà, dưa chuột ăn kèm và mướp đắng (ăn sống) em LC 5 ngày toàn phải nấu cho mọi người một kiểu, mình em một kiểu. hôm nay mới đc ăn cùng cả nhà. he he. háo hức quá

thaomochibiscus
06-25-2013, 03:44 PM
em thấy cũng không cần phải cắt bỏ hoàn toàn tinh bột và đường đâu
Em cũng chỉ hạn chế ăn cơm thôi, còn vẫn oánh chè và ăn bánh mì đều đều
vẫn giảm được 4kg đấy :) hổng biết là làm sao nữa :D

mekhoithoi08
09-12-2013, 04:43 PM
bác ha misi đâu mất rùi,em lc ngày thứ 5 rùi,cho em hỏi củ đậu và sữa đậu nành có ăn đc ko ạ????

hienle0210
09-12-2013, 04:56 PM
mẹ nó ơi, hai tuần đầu kiêng tuyệt đối sữa nhé. nhịn đi rồi ngày xả ăn lại nhé. lúc đó lại thấy khó ăn cho xem :), cơm cứ có cảm giác cứng lắm

bác ha misi đâu mất rùi,em lc ngày thứ 5 rùi,cho em hỏi củ đậu và sữa đậu nành có ăn đc ko ạ????

I_love_Apus
09-12-2013, 04:58 PM
Các mẹ ơi, sao em nghe nói LC này dễ gây ra bệnh tim mạch, cà các bệnh mỡ máu, do ăn uống ko cần bằng. em hơi sợ, tại tạng đã hay ốm, giờ ăn theo cái này cũng sợ

KuHim
09-13-2013, 08:39 AM
http://Taochu.Uhm.vN/chu/53/g.gifhttp://Taochu.Uhm.vN/chu/53/o.gifhttp://Taochu.Uhm.vN/chu/53/o.gifhttp://Taochu.Uhm.vN/chu/53/d.gifhttp://Taochu.Uhm.vN/chu/53/m.gifhttp://Taochu.Uhm.vN/chu/53/o.gifhttp://Taochu.Uhm.vN/chu/53/r.gifhttp://Taochu.Uhm.vN/chu/53/n.gifhttp://Taochu.Uhm.vN/chu/53/i.gifhttp://Taochu.Uhm.vN/chu/53/n.gifhttp://Taochu.Uhm.vN/chu/53/g.gif

https://sphotos-b-ord.xx.fbcdn.net/hphotos-prn1/p480x480/936674_484330398307565_914253871_n.jpg

http://blog.uhm.vn/emo/hawki/63.gif (http://Blog.Uhm.vN)http://blog.uhm.vn/emo/hawki/63.gif (http://Blog.Uhm.vN)http://blog.uhm.vn/emo/hawki/63.gif (http://Blog.Uhm.vN)http://blog.uhm.vn/emo/hawki/63.gif (http://Blog.Uhm.vN)http://blog.uhm.vn/emo/hawki/63.gif (http://Blog.Uhm.vN)http://blog.uhm.vn/emo/hawki/63.gif (http://Blog.Uhm.vN)http://blog.uhm.vn/emo/hawki/63.gif (http://Blog.Uhm.vN)http://blog.uhm.vn/emo/hawki/63.gif (http://Blog.Uhm.vN)http://blog.uhm.vn/emo/hawki/63.gif (http://Blog.Uhm.vN)http://blog.uhm.vn/emo/hawki/63.gif (http://Blog.Uhm.vN)

tuyet.mai_85
09-13-2013, 09:27 AM
trong ảnh em gái trông xinh xắn vừa vặn rồi mà

Các mẹ ơi, sao em nghe nói LC này dễ gây ra bệnh tim mạch, cà các bệnh mỡ máu, do ăn uống ko cần bằng. em hơi sợ, tại tạng đã hay ốm, giờ ăn theo cái này cũng sợ

mekhoithoi08
09-13-2013, 11:12 AM
mẹ nó ơi, hai tuần đầu kiêng tuyệt đối sữa nhé. nhịn đi rồi ngày xả ăn lại nhé. lúc đó lại thấy khó ăn cho xem :), cơm cứ có cảm giác cứng lắm

thế là tớ ăn đc củ đậu nhỉ?sau 14 ngày kiêng tuyệt đối thì đc 1 ngày xả đúng ko mn?sau đó thì 6-1 đúng ko nhỉ???

lechi91
12-29-2013, 12:55 PM
e lowcard đc 2ngày r ạ. mà thấy nặg bụg qá ạ.chưa j đã sợ thịt r. k pjt gjảm đc k.

tuyetmai_85
12-30-2013, 11:11 AM
nhiều mẹ e thấy ăn đúng ? lạng/ ngaỳ, bạn ăn theo cơ thể bạn cảm nhận đã đủ đã no chứ đừng ăn cố quá

e lowcard đc 2ngày r ạ. mà thấy nặg bụg qá ạ.chưa j đã sợ thịt r. k pjt gjảm đc k.