PDA

View Full Version : Toàn quốc: Em muốn làm giảng viên các trường cao đẳng hoặc đại học, các anh chị giúp em với ạ!

thanhthuyvt46
05-27-2013, 01:35 PM
Em muốn xin làm giảng viên các trường cao đẳng hoặc đại học chuyên ngành điện tử viễn thông (em chấp nhận đi bất cứ nơi nào ạ chứ ko nhất thiết là phải ở hà nội ạ) nhưng em chưa biết phải bắt đầu như thế nào, em không quen biết nhiều ạ. Các anh chị có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em với ah.

Em hiện đã bảo vệ cao học chuyên ngành kỹ thuật điện tử và đại học thì chuyên ngành kỹ thuật viễn thông của trường đại học giao thông vận tải tốt nghiệp loại khá ạ.

Vì em là nữ mà học về kỹ thuật nên vác cái bằng đi xin việc thì họ toàn yêu cầu nam :((. các anh chị có kinh nghiệm hay có quen biết hoặc có thông tin gì thì có thể chỉ cho em với được không ạ?

Các anh chị dạy trong những trường có các khoa như Điện tử viễn thông mà tuyển giảng viên thì cho em biết với nhé!
Em cám ơn nhiều ạ.

buiphuong668
05-27-2013, 02:08 PM
ui tiec quá biết bạn sớm thì tốt anh mình vừa có xuất vào dạy ở trường ĐH điện lực mà hỏi ko ai có bằng liên quan đến đtử cả có đứa cháu thì nó chưa ra trường

phuonghy41
05-27-2013, 02:12 PM
học ngành hot thế này thì xin vào mấy tập đoàn lớn mà làm việc có phải tốt hơn nhiều khôg, môi trường năng động, chuyên nghiệp chứ đi dạy làm gì hả bạn? lương bèo bọt lắm, mà đi dạy bạn chỉ có dạy hợp đồng, thỉnh giảng thôi nhé, còn lâu mới được vào biên chế nếu không mất tiền, giáo viên hợp đồng, thỉnh giảng họ chẳng coi ra gì đâu, mình hiện cũng là giảng viên tiếng Anh đây nhưng mà phát chán, khuyên bạn đừng dại mà đi dạy, xin vào mấy tập đoàn viễn thông lớn như viettel mà làm, lương vài chục triệu

thanhthuyvt46
05-27-2013, 04:01 PM
ui tiec quá biết bạn sớm thì tốt anh mình vừa có xuất vào dạy ở trường ĐH điện lực mà hỏi ko ai có bằng liên quan đến đtử cả có đứa cháu thì nó chưa ra trường

hichic, tiếc quá nhỉ :((, tớ cũng mới bảo vệ xong hôm 17/5 thôi, sau đó mới kiếm việc mà thấy oải quá!

thanhthuyvt46
05-27-2013, 04:07 PM
học ngành hot thế này thì xin vào mấy tập đoàn lớn mà làm việc có phải tốt hơn nhiều khôg, môi trường năng động, chuyên nghiệp chứ đi dạy làm gì hả bạn? lương bèo bọt lắm, mà đi dạy bạn chỉ có dạy hợp đồng, thỉnh giảng thôi nhé, còn lâu mới được vào biên chế nếu không mất tiền, giáo viên hợp đồng, thỉnh giảng họ chẳng coi ra gì đâu, mình hiện cũng là giảng viên tiếng Anh đây nhưng mà phát chán, khuyên bạn đừng dại mà đi dạy, xin vào mấy tập đoàn viễn thông lớn như viettel mà làm, lương vài chục triệu

ngành của tớ h hết hot rùi bạn ạ, bão hòa rồi, với lại vào viettel thì không được, nó toàn tuyển nữ thôi ah, tớ muốn đi dạy để có thể có cơ hội học lên tiếp vì có rất nhiều học bổng dành cho giảng viên mà bạn. bạn tiếng anh giỏi thì làm cho các công ty nước ngoài thích mà, đi dạy thì sẽ vào dạy cho các trung tâm ngoại ngữ nữa, thiếu gì cơ hội kiếm tiền :)

msdoanha
05-27-2013, 04:29 PM
Em cũng mới ra trường. Nhưng em mới học Đại học, chị học Cao học rồi thì thi vào là ok thôi. Thấy trường nào đăng tuyển thì thi chị ak, thấy a em bảo thế =) May mắn là đỗ. Đi làm giờ xin việc cũng khó mà có khi còn lương thấp hơn đi dạy ak. Em cũng muốn thi làm giảng viên. Em học thương mại quốc tế, ĐH Thương mại, bằng Khá.
E cũng bon chen xin kinh nghiệm thêm.

thanhthuyvt46
05-27-2013, 04:34 PM
chị cũng hàng ngày đi vào các trang web của các trường có ngành của chị để tìm nhưng có 1 số trường chị xem thì hết hạn mất rồi, mình biết thông tin muộn quá nên không kịp em ạ. chị còn đang đợi lấy giấy chứng nhận đã bảo vệ để cho vào hồ sơ thì mới đầy đủ được mà mãi vẫn chưa có, hichic!

nhocms
05-27-2013, 04:51 PM
chúc chị sớm tìm được việc nhé, em cũng năm nay ra trường, mà em học khoa học xã hội khó xin việc, nên cũng chả biết sao nữa, hjc

thanhthuyvt46
05-27-2013, 04:53 PM
hic, mình thì lại không thân với thầy hướng dẫn của mình, trong quá trình làm luận văn cũng chỉ đến gặp thầy có 4 hay 5 lần gì đó thôi còn lại toàn tự thân vận động, nên không biết nhờ vả thế nào cả. mình cũng không quen biết nhiều, trường mình học hiện cũng không có nhu cầu tuyển thêm giảng viên nữa, thế mới đau đầu bạn ạ :(

huongtran88
05-27-2013, 05:17 PM
Em muốn xin làm giảng viên các trường cao đẳng hoặc đại học chuyên ngành điện tử viễn thông (em chấp nhận đi bất cứ nơi nào ạ chứ ko nhất thiết là phải ở hà nội ạ) nhưng em chưa biết phải bắt đầu như thế nào, em không quen biết nhiều ạ. Các anh chị có kinh nghiệm chỉ bảo giúp em với ah.

Em hiện đã bảo vệ cao học chuyên ngành kỹ thuật điện tử và đại học thì chuyên ngành kỹ thuật viễn thông của trường đại học giao thông vận tải tốt nghiệp loại khá ạ.

Vì em là nữ mà học về kỹ thuật nên vác cái bằng đi xin việc thì họ toàn yêu cầu nam :((. các anh chị có kinh nghiệm hay có quen biết hoặc có thông tin gì thì có thể chỉ cho em với được không ạ?

Các anh chị dạy trong những trường có các khoa như Điện tử viễn thông mà tuyển giảng viên thì cho em biết với nhé!
Em cám ơn nhiều ạ.
Bạn tham khảo top này xem.
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/952192-Tuy%E1%BB%83n-d%E1%BB%A5ng-gi%E1%BA%A3ng-vi%C3%AAn-tr%C6%B0%E1%BB%9Dng-trung-c%E1%BA%A5p-B%C3%A1ch-khoa-H%C3%A0-N%E1%BB%99i

kim_nguu2005
05-27-2013, 05:26 PM
hic, bme m cũng thik làm giảng viên nhưng m lại k thik, với lại k đủ tự tin ấy :D Chúc mn sớm tìm đc vị trí thik hợp nhá.

thanhthuyvt46
05-27-2013, 06:28 PM
Bạn tham khảo top này xem.
http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/952192-Tuy%E1%BB%83n-d%E1%BB%A5ng-gi%E1%BA%A3ng-vi%C3%AAn-tr%C6%B0%E1%BB%9Dng-trung-c%E1%BA%A5p-B%C3%A1ch-khoa-H%C3%A0-N%E1%BB%99i

mình cũng đang xem xem mà chưa có thêm thông tin mẹ nó ah, cảm ơn mẹ nó nhiều nha!

thanhthuyvt46
05-27-2013, 10:02 PM
hic, bme m cũng thik làm giảng viên nhưng m lại k thik, với lại k đủ tự tin ấy :D Chúc mn sớm tìm đc vị trí thik hợp nhá.

cảm ơn mẹ nó nha :D !!!!!!!!!!!!

msdoanha
05-28-2013, 08:35 AM
Nói chung là nhà phải có ô to che được mưa thậm chí che được cả bão mới may ra chị ak =)

thanhthuyvt46
05-28-2013, 01:10 PM
Nói chung là nhà phải có ô to che được mưa thậm chí che được cả bão mới may ra chị ak =)

hihi, thì mình cũng biết là như thế, nhưng cũng có nhiều trường hợp ko phải thế mà, hi vọng mình là 1 trong các trường hợp đó, cứ hi vọng thôi mẹ nó ạ :D

buiphuong668
05-28-2013, 01:32 PM
m ko phải khoe đâu nhưng a m là giảng viên Học Viện CSND có rất nhiều mqh và cũng xin cho mấy người rồi nếu bạn có nhu cầu thì nhắn vào nic của m để m hỏi a cho

callaflower
05-28-2013, 01:47 PM
úi, ghét nhất cái kiểu nói thế này, nói ra chỉ tổ cho ng ta tiếc chứ làm được gì nữa đâu mà lại nói,hic

vinhthuy
05-28-2013, 01:54 PM

Em cám ơn nhiều ạ.

Bạn chịu khó đợi thêm vài tháng nữa, khi tuyển sinh xong các trường sẽ có kế hoạch tuyển giáo viên, cũng đừng nghĩ cứ phải có tiền mới xin vào đc bạn ạ- có nhiều chỗ mất tiền nhưng cũng có nhiều chỗ không mất tiền chạy chọt gì đâu. Trước hết bạn phải xin được vào trường đấy dạy (hợp đồng tiết thôi) rồi sau đấy có năng lực thì cũng không phải lo. Thời điểm này bạn nên học cách để làm một giáo viên đã, cũng nhiều vấn đề đấy, mình có một thời gian làm giảng viên, cũng xin khơi khơi, đi giảng thử và vào dạy hợp đồng tiết, nhưng một thời gian thấy đều đều với cả môi trường mô phạm quá không phù hợp nên xin nghỉ.

thanhthuyvt46
05-28-2013, 04:26 PM
Bạn chịu khó đợi thêm vài tháng nữa, khi tuyển sinh xong các trường sẽ có kế hoạch tuyển giáo viên, cũng đừng nghĩ cứ phải có tiền mới xin vào đc bạn ạ- có nhiều chỗ mất tiền nhưng cũng có nhiều chỗ không mất tiền chạy chọt gì đâu. Trước hết bạn phải xin được vào trường đấy dạy (hợp đồng tiết thôi) rồi sau đấy có năng lực thì cũng không phải lo. Thời điểm này bạn nên học cách để làm một giáo viên đã, cũng nhiều vấn đề đấy, mình có một thời gian làm giảng viên, cũng xin khơi khơi, đi giảng thử và vào dạy hợp đồng tiết, nhưng một thời gian thấy đều đều với cả môi trường mô phạm quá không phù hợp nên xin nghỉ.

bạn có thể nói cho mình biết kinh nghiệm của bạn khi học làm 1 giáo viên thì làm những gì với, mình rất gà mờ với vấn đề này, cảm ơn bạn nhiều. mình cũng xem được vài chỗ họ đăng tuyển mà mình đợi lấy được cái giấy chứng nhận đã bảo vệ mà lâu quá, sợ ko kịp, hic, buồn ghê :(

thanhthuyvt46
05-28-2013, 04:30 PM
úi, ghét nhất cái kiểu nói thế này, nói ra chỉ tổ cho ng ta tiếc chứ làm được gì nữa đâu mà lại nói,hic

hihi, đúng là mình đọc xong comment của bạn ý thì tiếc ngẩn tiếc ngơ mẹ nó ạ :)

thanhthuyvt46
05-28-2013, 04:31 PM
m ko phải khoe đâu nhưng a m là giảng viên Học Viện CSND có rất nhiều mqh và cũng xin cho mấy người rồi nếu bạn có nhu cầu thì nhắn vào nic của m để m hỏi a cho

mình đã inbox cho bạn rùi nhé!thanks

petals
05-28-2013, 10:36 PM
hihi, bây giờ nhiều người muốn làm giảng viên thật đấy. em có anh bạn giảng viên trường dược, có vẻ cũng cá kiếm lắm

thanhthuyvt46
05-28-2013, 11:16 PM
hihi, bây giờ nhiều người muốn làm giảng viên thật đấy. em có anh bạn giảng viên trường dược, có vẻ cũng cá kiếm lắm

mình nghĩ không hẳn là cá kiếm ở đây, tuy biết rằng nghề nào cũng cùng chung mục tiêu là kiếm tiền, nhưng mình quen nhiều anh chị học cùng lớp cao học với mình và các thầy của mình cũng nhiều thầy rất thương sinh viên. thân!

thuphuong0186
05-29-2013, 10:39 AM
ban muon day o nam dinh ko truong kinh te ky thuat nhe ,duoc thi ok minh 0912653223

nguyendanggiang
05-29-2013, 10:45 AM
Mình cũng học chuyên ngành Hệ thống điện Bằng Khá
rất thích làm giảng viên
đánh dấu chờ cơ hội

thanhthuyvt46
05-29-2013, 01:15 PM
ban muon day o nam dinh ko truong kinh te ky thuat nhe ,duoc thi ok minh 0912653223

quá được ấy chứ mẹ nó ạ, quê mình ở nam định mà. mình sẽ gọi điện cho bạn theo số bạn cho, cảm ơn bạn nhiều nhé!

thanhthuyvt46
05-29-2013, 01:16 PM
Mình cũng học chuyên ngành Hệ thống điện Bằng Khá
rất thích làm giảng viên
đánh dấu chờ cơ hội

hihi, mẹ nó học trường gì thế? chúng mình cùng nhau chờ cơ hội nhé, thanks mẹ nó đã ghé topic của mình!

nguyendanggiang
05-29-2013, 01:34 PM
hihi, mẹ nó học trường gì thế? chúng mình cùng nhau chờ cơ hội nhé, thanks mẹ nó đã ghé topic của mình!

Nói chung cũng có 1 số cửa làm giảng viên trường điện lực...(Tớ học điện lực)
cơ mà có vẻ như chỉ vào bên XƯỞNG THỰC HÀNH là còn dễ thôi

thanhthuyvt46
05-29-2013, 04:24 PM
Nói chung cũng có 1 số cửa làm giảng viên trường điện lực...(Tớ học điện lực)
cơ mà có vẻ như chỉ vào bên XƯỞNG THỰC HÀNH là còn dễ thôi

hihi, trường điện lực à mẹ nó? hồi trước cũng có 1 thời gian làm ở trung tâm ART ở nhà G đấy, nhưng sau đó t nghỉ rồi :)
sao mẹ nó có cửa mà không cố mà xin vào đó, trường đó cũng ổn mà :D

lamb_14
05-29-2013, 06:28 PM
chủ chị mau chóng tìm được việc nhé, e cũng thích làm giảng viên, cơ mà xin vào mấy trường đại học có vẻ khó lắm. Như trường e học ngày trước toàn con ông cháu cha dạy thôi.

nguyendanggiang
05-29-2013, 07:23 PM
hihi, trường điện lực à mẹ nó? hồi trước cũng có 1 thời gian làm ở trung tâm ART ở nhà G đấy, nhưng sau đó t nghỉ rồi :)
sao mẹ nó có cửa mà không cố mà xin vào đó, trường đó cũng ổn mà :D

ồ thế à bạn:D
MÌNH LÀ BOY NHÉ HEHE
Xin vào sẽ mất ít xiền và dạy ở xưởng thì cũng ko biết thế nào
Mình thích dạy lý thuyết cơ

thuyha1961
05-29-2013, 07:35 PM

Học ngành này thì hot nhưng nếu là Bách khoa, bưu chính viễn thông hay Đại học công nghệ thì dễ hơn

thanhthuyvt46
05-29-2013, 10:39 PM
ồ thế à bạn:D
MÌNH LÀ BOY NHÉ HEHE
Xin vào sẽ mất ít xiền và dạy ở xưởng thì cũng ko biết thế nào
Mình thích dạy lý thuyết cơ

hihi, sorry bố nó nhé, nhìn tên lại cứ nghĩ là girl :D
thì dĩ nhiên là phải tốn bác hồ rồi, chứ ko tốn thì cũng khó lắm, quan trọng là tốn ít hay nhiều thôi ấy :D

thanhthuyvt46
05-29-2013, 10:40 PM
Học ngành này thì hot nhưng nếu là Bách khoa, bưu chính viễn thông hay Đại học công nghệ thì dễ hơn

hihi, cũng đúng mẹ nó ah, nhưng ngoài ra còn cần thêm cái điều kiện là nếu là BOY thì sẽ dễ hơn nhiều :D

lady_first
05-30-2013, 01:24 AM
Điện tử viễn thông giờ vẫn hot nhưng nếu là con trai thì phát triển hơn. Chấp nhận làm ngoài 1 thời gian để chờ cơ hội chứ mới ra trường mà tự lực thi xem ra còn khó lắm.

thanhthuyvt46
05-30-2013, 06:56 AM
Điện tử viễn thông giờ vẫn hot nhưng nếu là con trai thì phát triển hơn. Chấp nhận làm ngoài 1 thời gian để chờ cơ hội chứ mới ra trường mà tự lực thi xem ra còn khó lắm.

tớ cũng đã đi làm hơn 2 năm rồi mà, vừa học vừa làm cho xong cái ThS. bây h xong rồi nên mới muốn kiếm 1 công việc mà mình yêu thích và mơ ước từ lâu mà bạn :)

nguyenmui37
05-30-2013, 07:00 AM
em cũng muốn làm GV quá. hehee. Cơ mà thấp bé nhẹ cân nên ko mơ ước nữa :(

white shop
05-30-2013, 07:24 AM

hết hot r chị ơi, em học bưu chính viễn thông khoa điện tử viễn thông đây :D lớp em ra trường đã có mấy đứa xin được việc đâu. Mà đã tuyển thì toàn tuyển nam :<

Dạy Thanh Nhạc
05-30-2013, 07:26 AM
Bây giờ giáo viên, giảng viên cũng nhiều, k có người quen thì quả thật khó, hay bạn thử xin vòa làm trợ giảng rồi từ từ đi lên

phuonghy41
05-30-2013, 07:39 AM
thế bạn học ở trường nào vậy? có bằng thạc sỹ rồi còn lo gì nữa, ngành của bạn t thấy chỉ cần kinh nghiệm là ok không cần thiết phải học thạc sỹ lắm

the_death
05-30-2013, 08:10 AM
Tớ cũng muốn đi dạy nhưng mà mấy cái chỉ tiêu này các trường thường kín lắm, thường là lúc mình biết họ tuyển thì cũng gần hết hạn hoặc hết hạn rồi. Tớ thấy bạn nên chăm chỉ vào trang web của mấy trường có ngành của bạn, thấy tin đăng tuyển thi vào làm giảng viên thì làm và thi luôn chứ không có ai quen biết bảo mình thì khó lắm.

mergi_rose
05-30-2013, 08:22 AM

Em cám ơn nhiều ạ.

ở lại trường có khi là dễ nhất ấy

nhoconnhieu
05-30-2013, 09:16 AM
Mình cũng là thỉnh giảng Tiếng Anh đây, muốn chạy vào làm giảng viên của trường ĐH, CĐ hay TC mà cũng khó, ý mình là biên chế ấy. Mình tốt nghiệp Sư phạm TA từ 2009 mà vẫn chưa xin vào biên chế được, mệt mỏi phết. Nhà mình có ai có hướng nào thì chia sẻ nhé, mình cũng đã có chút Đạn để bán rồi nhưng chưa có chỗ để bắn, hihi

sinhkeo.
05-30-2013, 10:09 AM
Cùng chí hướng với a này :). Chúc a may mắn ạ (u)

caixanhhoa
05-30-2013, 10:11 AM
Cái này mình nghĩ bạn nên theo dõi báo hà nội mới hoặc lao động hàng ngày, có thông tin tuyển thì bạn nộp hồ sơ để thi thôi.

thuyha1961
05-30-2013, 11:03 AM
hết hot r chị ơi, em học bưu chính viễn thông khoa điện tử viễn thông đây :D lớp em ra trường đã có mấy đứa xin được việc đâu. Mà đã tuyển thì toàn tuyển nam :<

Con gái thì ngành nào cũng khó, nhưng nếu làm giáo viên thì ít phân biệt hơn, ngay cả làm ngân hàng thì họ cũng ưu tiên boy hơn

bạn bằng khá hay bằng giỏi, tiêngs Anh có tốt ko?

msdoanha
05-30-2013, 11:07 AM
hức, nói chung là khó lắm ak. Có 1 chị ở xóm e tốt nghiệp 6 năm rồi mà vẫn chưa xin được việc, chính thống ĐH Sư phạm đấy ak

phuonghy41
05-30-2013, 11:16 AM
Mình cũng là thỉnh giảng Tiếng Anh đây, muốn chạy vào làm giảng viên của trường ĐH, CĐ hay TC mà cũng khó, ý mình là biên chế ấy. Mình tốt nghiệp Sư phạm TA từ 2009 mà vẫn chưa xin vào biên chế được, mệt mỏi phết. Nhà mình có ai có hướng nào thì chia sẻ nhé, mình cũng đã có chút Đạn để bán rồi nhưng chưa có chỗ để bắn, hihi
haa, em cũng giống chị này, nhưng bỏ nói thật bỏ tiền ra em tiếc lắm, chị đang thỉnh giảng trường nào thế ạ, bên trường em chán lắm, cứ bấp bênh thế này chắc đi làm công ty cho lành

thanhthuyvt46
05-30-2013, 06:51 PM
Cùng chí hướng với a này :). Chúc a may mắn ạ (u)

hihi, mình là girl mẹ nó ah :D

thanhthuyvt46
05-30-2013, 06:53 PM
hức, nói chung là khó lắm ak. Có 1 chị ở xóm e tốt nghiệp 6 năm rồi mà vẫn chưa xin được việc, chính thống ĐH Sư phạm đấy ak

mình cũng biết là khó, nhưng vẫn hi vọng và cũng đang nhờ 1 số nơi bạn ạ :D

thanhthuyvt46
05-30-2013, 06:55 PM
Con gái thì ngành nào cũng khó, nhưng nếu làm giáo viên thì ít phân biệt hơn, ngay cả làm ngân hàng thì họ cũng ưu tiên boy hơn

bạn bằng khá hay bằng giỏi, tiêngs Anh có tốt ko?

em toàn khá thôi ạ, từ đại học đến cao học, hichic, lớp em ko có ai được bằng giỏi cả :(
còn tiếng anh thì em đọc dịch anh văn chuyên ngành thôi, cũng mới chỉ mò mẫm dịch 1 quyển sách về rơle của 1 ông Tung Của, nhưng ko xuôi lắm :)

thanhthuyvt46
05-30-2013, 06:56 PM
Cái này mình nghĩ bạn nên theo dõi báo hà nội mới hoặc lao động hàng ngày, có thông tin tuyển thì bạn nộp hồ sơ để thi thôi.

mình vẫn thường xuyên vào trang web của các trường và các báo, nhưng đến khi biết thông tin thì thường là chỉ còn có mấy ngày thôi :(

thanhthuyvt46
05-30-2013, 06:58 PM
ở lại trường có khi là dễ nhất ấy

hồi tốt nghiệp đại học cũng có ý mon men muốn ở lại trường nhưng lớp mình có duy nhất 1 bằng giỏi cũng bị loại nên ko hi vọng gì bạn ạ, trường mình thì riêng bộ môn mình học COCC nhiều lắm :)

thanhthuyvt46
05-30-2013, 07:00 PM
thế bạn học ở trường nào vậy? có bằng thạc sỹ rồi còn lo gì nữa, ngành của bạn t thấy chỉ cần kinh nghiệm là ok không cần thiết phải học thạc sỹ lắm

tớ học trường Giao thông bạn ạ, kinh nghiệm thì t đã có hơn 2 năm kinh nghiệm rồi, nhưng toàn là làm văn phòng với trái ngành thôi bạn ạ, còn học lên ThS là có ý riêng của t, chứ có kinh nghiệm mà là con gái thì cũng rất khó bạn ạ, hic!

Thanmen
05-30-2013, 07:20 PM
Thực sự Cv cũng là phải do duyên số và may mắn em ạ, nhiều người chưa học xong đã có cả tá cơ hội nghề nghiệp để lựa chọn...Chúc em sớm tìm được công việc như ý muốn

Girlnb
05-30-2013, 07:21 PM
Cái này bạn phải vào các trang web của trường, có đợt tuyển là công bố rộng rãi đấy, nhưng mà ngành này nhìn chung tuyển ít, không quen biết cũng khó bạn ạ

thanhthuyvt46
05-30-2013, 08:57 PM
Thực sự Cv cũng là phải do duyên số và may mắn em ạ, nhiều người chưa học xong đã có cả tá cơ hội nghề nghiệp để lựa chọn...Chúc em sớm tìm được công việc như ý muốn

vâng em cũng thấy thế ạ, em thấy khi đi học thì em không bị lận đận mà sao công việc lại lận đận với em thế chứ :(

braxuatnhat
05-30-2013, 09:02 PM
hic trong chán ngoài thèm mấy đứa bạn làm giảng viên thì lại đang kêu chán hiih

nhanmissyou
05-30-2013, 09:17 PM
mình cũng thèm làm giáo viên lắm nhưng ko có cơ, ko có tiền, thui thì đi làm nhì nhằng nuôi con vậy

hoa hồng nhung
05-31-2013, 01:18 AM
ôi, mình cũng đang tìm này bạn! b thử lên web các trường mà xem thông tin nhé! 1 đợt còn lên tận gần Sóc Sơn để thi cơ! Đi xa gần 30 cây, mà... trượt! Nghĩ lại cũng thấy buồn cười quá! Chúc bạn sớm tìm đc việc nhé và cả mình cũng thế hí hí!

thanhthuyvt46
05-31-2013, 01:42 PM
ôi, mình cũng đang tìm này bạn! b thử lên web các trường mà xem thông tin nhé! 1 đợt còn lên tận gần Sóc Sơn để thi cơ! Đi xa gần 30 cây, mà... trượt! Nghĩ lại cũng thấy buồn cười quá! Chúc bạn sớm tìm đc việc nhé và cả mình cũng thế hí hí!

hihi, thanks bạn nhé, cả 2 cùng cố gắng vậy :D

thanhthuyvt46
06-02-2013, 04:43 PM
hic trong chán ngoài thèm mấy đứa bạn làm giảng viên thì lại đang kêu chán hiih

mình cũng có nhiều bạn làm giảng viên mà có thấy ai kêu chán đâu bạn???

chuottui3904
06-02-2013, 05:01 PM
Không biết mẹ nào biết có suất nào làm quản lý lớp học không nhỉ? ở phòng đào tạo ý ạ! tại chức cũng được. Mẹ nào biết pm em inbox nhé. Thanks các mẹ!

thuylinh_mebi
06-02-2013, 06:21 PM
:) mình cũng làm giảng viên này và mình đã nghiệm ra 1 điều dù bạn học cao đến đâu mà kỹ năng sự khôn khéo ko có thì nói thật chúng ta sẽ khó tồn tại.bạn có thể thi lấy sức mình đi thi tại các trường trung cấp ,cao đẳng,hãy dần bạn ạ :) mình ko phải con nhà quan chức nên chỉ có thể từ từ đc thôi,đừng sốt ruột bạn nhé
chúc bạn thành công

thanhthuyvt46
06-02-2013, 10:21 PM
:) mình cũng làm giảng viên này và mình đã nghiệm ra 1 điều dù bạn học cao đến đâu mà kỹ năng sự khôn khéo ko có thì nói thật chúng ta sẽ khó tồn tại.bạn có thể thi lấy sức mình đi thi tại các trường trung cấp ,cao đẳng,hãy dần bạn ạ :) mình ko phải con nhà quan chức nên chỉ có thể từ từ đc thôi,đừng sốt ruột bạn nhé
chúc bạn thành công

cảm ơn bạn nhiều, mình cũng đã từng đi làm nên mình biết là làm ở đâu nếu không có sự khôn khéo thì cũng không tồn tại được, và mình cũng đang cố gắng từ từ từng bước 1 bạn à :D

thanhthuyvt46
06-03-2013, 10:41 PM
chúc bạn thành công

mà quên mất, cho mình hỏi là bạn đang làm giảng viên trường nào thế?hihi, giao lưu tí biết đâu sau này mình cũng tìm được cv giống như của bạn :D

thanhthuyvt46
06-05-2013, 11:06 PM

bạn ơi bạn inboxcho mình số điện thoại của bạn mà mình gọi vào số đó không liên lạc được bạn à :)

mimohk
06-06-2013, 06:10 PM
mình cũng đang có mong muốn như bạn, chúc bạn sớm thực hiện dc ước mơ nhé :)))))

kamelya89
06-15-2013, 01:14 PM

Em cám ơn nhiều ạ.

Mình hiện tại cũng đang là gv khoa QTKD của một trường ĐH Dân Lập khá lớn ở Hà Nội, môi trường cũng tạm ổn, đãi ngộ cũng đủ sống... Dù bên QTKD nhưng mình chơi rất thân với một ông anh bên Điện tử viễn thông, khoa Điện tử bên mình cũng trang bị cho các phòng thực hành tốt lắm, ngoài đi dạy trong trường (định mức cho ThS 1 năm là 567 tiết, dạy thừa được hưởng thừa giờ, tính là 55k/ tiết ; lý thuyết dạy 1 tính 1, thực hành dạy 1 tính 0,5) các anh chị cũng dạy thêm cho các trường cao đẳng công nghệ kỹ thuật, cũng ok lắm...
Mà làm Giảng viên ĐH ko vất vả như Giáo viên đâu, khá lý tưởng đấy!
Mình đi làm cũng được gần 3 năm, nói chung lương thì chỉ được như làm trong nhà nước (2,67 x 1050k), ngoài ra nhà trường cũng phụ cấp thêm 30% tiền đứng lớp + ăn trưa và xăng xe... Cũng coi là ổn!
Lên lớp dạy các em sv cũng vui lắm :))
Mình cũng dạy 1 môn ( Quản trị doanh nghiệp) cho bên Điện tử, các em ấy cũng ngoan nhưng ko phải chuyên môn nên hơi chậm... Thế nào mà đến cuối kỳ chia tay, mấy thằng túm vào làm tặng cô 1 cái hộp đèn led nháy theo nhạc... Cảm động ko biết nói j hơn!
....

chuyentoanDHKHTN
06-15-2013, 01:38 PM
Mình hiện tại cũng đang là gv khoa QTKD của một trường ĐH Dân Lập khá lớn ở Hà Nội, môi trường cũng tạm ổn, đãi ngộ cũng đủ sống... Dù bên QTKD nhưng mình chơi rất thân với một ông anh bên Điện tử viễn thông, khoa Điện tử bên mình cũng trang bị cho các phòng thực hành tốt lắm, ngoài đi dạy trong trường (định mức cho ThS 1 năm là 567 tiết, dạy thừa được hưởng thừa giờ, tính là 55k/ tiết ; lý thuyết dạy 1 tính 1, thực hành dạy 1 tính 0,5) các anh chị cũng dạy thêm cho các trường cao đẳng công nghệ kỹ thuật, cũng ok lắm...
Mà làm Giảng viên ĐH ko vất vả như Giáo viên đâu, khá lý tưởng đấy!
Mình đi làm cũng được gần 3 năm, nói chung lương thì chỉ được như làm trong nhà nước (2,67 x 1050k), ngoài ra nhà trường cũng phụ cấp thêm 30% tiền đứng lớp + ăn trưa và xăng xe... Cũng coi là ổn!
Lên lớp dạy các em sv cũng vui lắm :))
Mình cũng dạy 1 môn ( Quản trị doanh nghiệp) cho bên Điện tử, các em ấy cũng ngoan nhưng ko phải chuyên môn nên hơi chậm... Thế nào mà đến cuối kỳ chia tay, mấy thằng túm vào làm tặng cô 1 cái hộp đèn led nháy theo nhạc... Cảm động ko biết nói j hơn!
....
bạn ơi bạn dạy trường gì vậy? bên đó có tuyển giảng viên dạy toán không bạn? mình có đứa em vừa ra trường đang mún xin làm giảng viên toán mà chưa xin được, bạn biết chỗ nào thì giới thiệu giúp mình với nhé, thanks bạn

casau.hello
06-15-2013, 02:08 PM
anh muốn đi làm ở vùng sâu vùng xa ko, chả fai xin xỏ gì một fat đi luôn, hehe. lương lại cao, mỗi tội là ở nơi hẻo lánh

Đu Đủ
06-16-2013, 05:30 PM
em muốn tìm thông tin tuyển giảng viên các ngành kinh tế, ai biết thì comment nha :D

mẹ thương đen
06-16-2013, 06:34 PM
chủ top nhờ cái này hơi khó này........................................

kamelya89
06-16-2013, 07:18 PM
bạn ơi bạn dạy trường gì vậy? bên đó có tuyển giảng viên dạy toán không bạn? mình có đứa em vừa ra trường đang mún xin làm giảng viên toán mà chưa xin được, bạn biết chỗ nào thì giới thiệu giúp mình với nhé, thanks bạn
Trường đại học nào cũng cần vài gv giảng dạy các môn về toán cao cấp, xác suất, kinh tế lượng... (thuộc khoa cơ bản) bạn ạ!
Trường mình cũng vậy, gv khoa cơ bản dạy cho sv trong toàn trường, từ khối kinh tế đến khối kỹ thuật!
Tuy vậy, chỉ mời gv thỉnh giảng chứ ko tuyển chính thức đâu, vì bản thân khoa cơ bản ko có sv (không có khoa toán mà)!
Nếu là con trai và dạy toán, theo cá nhân mình thì rất dễ xin việc... Bạn bảo em ấy theo dõi thông tin của một vài trường sau nhé, năm nào họ cũng tuyển gv khoa cơ bản (yêu cầu bắt buộc là boy =>>> vì thế cơ hội cho em ấy sẽ cao hơn): trường Phòng cháy chữa cháy, học viện An ninh... Thực ra cách đây hơn 1 năm, nếu mình không phải là nữ, thì mình đã là gv trường PCCC rồi!
Gv cho 1 trường ĐH chỉ là lấy danh thôi, các anh chị bên mình chạy sô ôn thi ĐH ác liệt luôn, kiếm cũng khá lắm!
Mà giờ Bộ GD lại có trò thi liên thông cũng cần theo khối A, B, C, D... Thì dạy toán quả thực ngon quá!
Trước đây ôn thi liên thông, mình cũng nhận vài em để ôn Marketing căn bản, giờ năm nay tuyệt nhiên k có ai hỏi, quá chán!

kamelya89
06-16-2013, 07:34 PM
bạn có thể nói cho mình biết kinh nghiệm của bạn khi học làm 1 giáo viên thì làm những gì với, mình rất gà mờ với vấn đề này, cảm ơn bạn nhiều. mình cũng xem được vài chỗ họ đăng tuyển mà mình đợi lấy được cái giấy chứng nhận đã bảo vệ mà lâu quá, sợ ko kịp, hic, buồn ghê :(

Mình có một chút chia sẻ thế này...(thực ra bt mình cũng ko hay ngồi comm cho mọi người kiểu này đâu, nhưng mình hiểu cảm giác khi rất quyết tâm mà mù mịt thông tin và không có ai mách bảo nó bức bí ntn)
Hàng ngày bạn chỉ cần search google có thể ra rất nhiều thông tin tuyển dụng gv, tuy nhiên hãy biết lọc thông tin... Một trường đh công lập thì ko dễ gì vào đc, đại học dân lập dễ vào thì ko dễ kiếm sống... Nghịch lý là vậy!
Mà ở HN (không biết bạn đang ở đâu nữa) thì có một vài trường, nghe tưởng là trường công nhưng lại không phải, vd như: cao đẳng công nghệ HN ====> trường dân lập nhé!
Vì thế, công lập thì đương nhiên là tốt rồi, còn dân lập thì hãy theo dõi cơ sở vật chất, số lượng sv đầu vào, chễ độ đãi ngộ của họ để lựa chọn nhé!
Như một vài trường ĐH dân lập năm rồi chỉ tuyển đc 3sv và cuối cùng đã phải tuyên bố dừng hoạt động đó!
Còn gì lăn tăn có thể hỏi mình, mình ko đủ sức để xin việc giúp bạn, nhưng có đủ thông tin để bạn có thể khai thác...

thanhthuyvt46
06-18-2013, 10:50 PM
anh muốn đi làm ở vùng sâu vùng xa ko, chả fai xin xỏ gì một fat đi luôn, hehe. lương lại cao, mỗi tội là ở nơi hẻo lánh

vùng sâu vùng xa là ở khu nào thế bạn? và trường đó là trường gì vậy? cho mình thêm chút thông tin được không? cảm ơn bạn!

thanhthuyvt46
06-18-2013, 10:52 PM
chủ top nhờ cái này hơi khó này........................................

em biết là khó nhưng vẫn cứ up vì biết đâu có bố mẹ nào có thông tin thì có thể giúp đỡ được em, dù phần trăm đó rất nhỏ, rất nhỏ :D

thanhthuyvt46
06-18-2013, 10:58 PM
Mình có một chút chia sẻ thế này...(thực ra bt mình cũng ko hay ngồi comm cho mọi người kiểu này đâu, nhưng mình hiểu cảm giác khi rất quyết tâm mà mù mịt thông tin và không có ai mách bảo nó bức bí ntn)
Hàng ngày bạn chỉ cần search google có thể ra rất nhiều thông tin tuyển dụng gv, tuy nhiên hãy biết lọc thông tin... Một trường đh công lập thì ko dễ gì vào đc, đại học dân lập dễ vào thì ko dễ kiếm sống... Nghịch lý là vậy!
Mà ở HN (không biết bạn đang ở đâu nữa) thì có một vài trường, nghe tưởng là trường công nhưng lại không phải, vd như: cao đẳng công nghệ HN ====> trường dân lập nhé!
Vì thế, công lập thì đương nhiên là tốt rồi, còn dân lập thì hãy theo dõi cơ sở vật chất, số lượng sv đầu vào, chễ độ đãi ngộ của họ để lựa chọn nhé!
Như một vài trường ĐH dân lập năm rồi chỉ tuyển đc 3sv và cuối cùng đã phải tuyên bố dừng hoạt động đó!
Còn gì lăn tăn có thể hỏi mình, mình ko đủ sức để xin việc giúp bạn, nhưng có đủ thông tin để bạn có thể khai thác...

mình cảm ơn những chia sẻ rất hữu ích của bạn, mình cũng thường xuyên lên google để tra thông tin của các trường và cũng đã nộp HS ở 1 số trường, nhưng khi mình mang hồ sơ đến nộp thì người ta hỏi là biết thông tin tuyển dụng này từ đâu, mình trả lời là trên web của trường thì người ta nói là sẽ nhận HS nhưng đưa ra 1 cơ số các điều nên mình nghĩ cũng rất khó :(, nhiều lúc cũng hơi nản lòng, hihi.

kamelya89
06-19-2013, 08:44 AM
mình cảm ơn những chia sẻ rất hữu ích của bạn, mình cũng thường xuyên lên google để tra thông tin của các trường và cũng đã nộp HS ở 1 số trường, nhưng khi mình mang hồ sơ đến nộp thì người ta hỏi là biết thông tin tuyển dụng này từ đâu, mình trả lời là trên web của trường thì người ta nói là sẽ nhận HS nhưng đưa ra 1 cơ số các điều nên mình nghĩ cũng rất khó :(, nhiều lúc cũng hơi nản lòng, hihi.

Cũng dễ hiểu mà bạn, đừng hiểu nhầm là họ đòi hỏi gì ở bạn, mình đi làm mình biết, nghề này bắt buộc phải có kinh nghiệm... nếu không có kinh nghiệm thì vào trường 1 năm đầu chỉ đi học hỏi thôi!!!
Vậy nên giờ để có kinh nghiệm hãy cố xin đi dạy thỉnh giảng đi bạn, đừng đợi ngta đăng tuyển mời thỉnh giảng, hay đăng tuyển dụng... hãy làm như mình này, gửi đơn và hồ sơ đến bất kỳ trường nào hợp với chuyên môn (nhớ là gửi cho trưởng khoa hay trưởng phòng đào tạo nhé, gửi vào mail chung cả năm ko có ai đọc đâu)... hãy giữ liên lạc và tỏ thái độ cầu tiến... những vị là trưởng khoa chuyên môn chắc chắn phải là Tiến sĩ, họ sẽ không nỡ từ chối nếu bạn ham học hỏi và yêu nghề, thật đấy!!!
Mà như ở trường mình, chuyện mời gv nào thỉnh giảng, điều gv nào đi công tác xa gần, liên kết giảng dạy với trường khác hay các trung tâm... đều do trưởng khoa thực hiện...
Nếu bạn thực sự có đam mê, hãy nhắn tin cho mình nhé!!! 0912 bốn hai sáu chín hai sáu

ex_ncc
06-19-2013, 11:27 AM
Anh chị ơi, cho em hỏi ké với. Em vừa tốt nghiệp bên Toán Ứng dụng - khối KSTN Bách khoa HN. Em định hướng nghiên cứu, nên muốn tìm một công việc giảng dạy nào đó. Ai biết chỗ nào (trong Hà Nội) kể cả Cao Đẳng và Đại học, thì giới thiệu cho em với ạ. Em cảm ơn nhiều.

nguyenmui37
06-19-2013, 12:09 PM
hic. ước mơ của em cũng là GV nhưng mà không bao giờ t/h đc huhuhhuu

thanhthuyvt46
06-26-2013, 11:46 PM
Cũng dễ hiểu mà bạn, đừng hiểu nhầm là họ đòi hỏi gì ở bạn, mình đi làm mình biết, nghề này bắt buộc phải có kinh nghiệm... nếu không có kinh nghiệm thì vào trường 1 năm đầu chỉ đi học hỏi thôi!!!
Vậy nên giờ để có kinh nghiệm hãy cố xin đi dạy thỉnh giảng đi bạn, đừng đợi ngta đăng tuyển mời thỉnh giảng, hay đăng tuyển dụng... hãy làm như mình này, gửi đơn và hồ sơ đến bất kỳ trường nào hợp với chuyên môn (nhớ là gửi cho trưởng khoa hay trưởng phòng đào tạo nhé, gửi vào mail chung cả năm ko có ai đọc đâu)... hãy giữ liên lạc và tỏ thái độ cầu tiến... những vị là trưởng khoa chuyên môn chắc chắn phải là Tiến sĩ, họ sẽ không nỡ từ chối nếu bạn ham học hỏi và yêu nghề, thật đấy!!!
Mà như ở trường mình, chuyện mời gv nào thỉnh giảng, điều gv nào đi công tác xa gần, liên kết giảng dạy với trường khác hay các trung tâm... đều do trưởng khoa thực hiện...
Nếu bạn thực sự có đam mê, hãy nhắn tin cho mình nhé!!! 0912 bốn hai sáu chín hai sáu

bạn ơi, mình cũng muốn làm như bạn nói nhưng mình nghĩ mấy ngày nay mà không biết cách nên liên lạc với trưởng khoa và trưởng phòng đào tạo bằng cách nào hợp lý nhất để mình không tạo cho họ cảm giác đường đột không hay mà để họ có thiện cảm với mình được vậy bạn? bạn có thể chỉ giáo cho mình được không? mình cảm ơn bạn nhiều!

love_u_so_much
06-27-2013, 08:25 AM
oánh dấu, e bon chen vào bank, nhưng h thấy vất quá, tiếc đợt tr tuyển giảng viên, lại tinh vi cơ, muốn thử sức ngoài xh, nên ko thik h đau lòng ko chịu đc huhu

kamelya89
06-28-2013, 01:33 AM
Nhiều ngày nay các bạn nhắn tin, gọi điện hỏi nhiều về chủ đề trên (căn bản là mình mới để lại sđt) ...
Có bạn thì về ngành cntt, rồi về toán, về TA... Mình ko nghĩ là các bạn lại quan tâm nhiều thế!
Cũng xin lỗi luôn là mình ít khi nghe đt nếu là số lạ (tại sv gọi nhiều lắm) và cũng rất thường để đt im lặng vì lí do cv...
Vậy nên, mình xin trả lời câu hỏi của các bạn trên này nhé!
Thứ nhất là mình thuộc chuyên ngành QTKD, nên bất kỳ ai khác ngành mà hỏi về: nhu cầu tuyển dụng, chuyên môn, cơ chế... Thì mình rất khó trả lời!
Thứ hai, vấn đề mình có thể giúp ở đây là kinh nghiệm, hiện tại mình biết 1 vài trường đang tuyển gv thỉnh giảng, vd như: cao đằng nghề Hùng Vương hay Trung cấp bách khoa... Các bạn có thể tham khảo và nộp hồ sơ, 1 vài trường họ sẽ yêu cầu giảng thử nếu bạn ít kinh nghiệm, khi đó, bạn sẽ làm giáo án và giảng thử 1 tiết :) cái này đối với ai chưa đi dạy bao giờ, thì cực khó nhé!
Mà nói luôn, giảng thử là giảng cho các ông tuyển dụng xem chứ ko có sv đâu, như 1 studio, bạn cứ đứng, rồi nói, thậm chí hỏi và phát vấn...mà ko có ai trả lời cả :) và bạn cũng phải xem như sv (tưởng tượng) đã trả lời rồi, sau đó lại vờ gật gù nhận xét:))
Ôi, mình mất ngủ nên nói nhiều cái lung tung quá rồi... Các bạn cứ nộp hồ sơ, xong ta bàn tiếp nhé ^^" mình đang nghỉ hè, rảnh vô cùng :))

phuonghy41
06-28-2013, 08:43 AM
Nhiều ngày nay các bạn nhắn tin, gọi điện hỏi nhiều về chủ đề trên (căn bản là mình mới để lại sđt) ...
Có bạn thì về ngành cntt, rồi về toán, về TA... Mình ko nghĩ là các bạn lại quan tâm nhiều thế!
Cũng xin lỗi luôn là mình ít khi nghe đt nếu là số lạ (tại sv gọi nhiều lắm) và cũng rất thường để đt im lặng vì lí do cv...
Vậy nên, mình xin trả lời câu hỏi của các bạn trên này nhé!
Thứ nhất là mình thuộc chuyên ngành QTKD, nên bất kỳ ai khác ngành mà hỏi về: nhu cầu tuyển dụng, chuyên môn, cơ chế... Thì mình rất khó trả lời!
Thứ hai, vấn đề mình có thể giúp ở đây là kinh nghiệm, hiện tại mình biết 1 vài trường đang tuyển gv thỉnh giảng, vd như: cao đằng nghề Hùng Vương hay Trung cấp bách khoa... Các bạn có thể tham khảo và nộp hồ sơ, 1 vài trường họ sẽ yêu cầu giảng thử nếu bạn ít kinh nghiệm, khi đó, bạn sẽ làm giáo án và giảng thử 1 tiết :) cái này đối với ai chưa đi dạy bao giờ, thì cực khó nhé!
Mà nói luôn, giảng thử là giảng cho các ông tuyển dụng xem chứ ko có sv đâu, như 1 studio, bạn cứ đứng, rồi nói, thậm chí hỏi và phát vấn...mà ko có ai trả lời cả :) và bạn cũng phải xem như sv (tưởng tượng) đã trả lời rồi, sau đó lại vờ gật gù nhận xét:))
Ôi, mình mất ngủ nên nói nhiều cái lung tung quá rồi... Các bạn cứ nộp hồ sơ, xong ta bàn tiếp nhé ^^" mình đang nghỉ hè, rảnh vô cùng :))
có vẻ như xa khu vực em ở rồi, với lại nó có tuyển thỉnh giảng tiếng anh không chị nhỉ?

kamelya89
06-28-2013, 05:44 PM
có vẻ như xa khu vực em ở rồi, với lại nó có tuyển thỉnh giảng tiếng anh không chị nhỉ?

Bạn vào web của các trường trên để theo dõi thông tin nhé, họ có gửi thông báo mời mình, nên mình biết vậy... Chúc bạn tìm được cv ưng ý nha