Cần giúp: Nên ăn bột gì?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi hoangquoctam, 29/12/2009.

1. hoangquoctam

hoangquoctam Thành viên mới

Cu cậu nhà em vừa tròn 6 tháng và đã đền lúc ăn dặm rồi, xin hỏi các mẹ là cho ăn bột nà tốt ạ, con em 6 tháng được 8.1kg và dài 68.5 vậy có tốt không các mẹ (từ trước đến giờ cháu toàn bú mẹ thôi), cám ơn các mẹ trước nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoangquoctam
    Đang tải...

2. shop1000

shop1000 Bắt đầu nổi tiếng

nếu có diều kiện thì cho ăn bột hipp hoặc heinz wakodo .nhưng da số là bột vị trái cây hoặc lúa mach tinh chất gạo.hipp cũng rất ok bạn à có nhãn phụ bạn dễ dọc.khi bé 8 tháng là ban bắt dầu cho an cháo rồi nên an bôt cũng ít lại.cân nặng và chiều dai của bé vậy là tốt rồi.chúc bé mau ăn chóng lớn

3. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Cu nhà mình 6 tháng mình mua bột xay sẵn (bột thành râu) về nấu cho cu ăn bạn ạ. Ăn đến tháng thứ 9 thì nấu cháo rồi xay nhuyễn cho cu ăn, bắt đầu cho bé tập ăn thức ăn lợn cợn...

4. kienlua

kienlua Thành viên chính thức

Nếu tiết kiệm thì ăn Nestle cũng ok bạn ạ. Bông nhà mình ăn Nestle vẫn lên cân đều 8 tháng 10kg, không nhất thiết cứ phải ăn loại đắt tiền đâu.
    Ngoài ra bắt đầu từ 7 tháng nên cho ăn thêm bột mặn tự quấy, như thế bé sẽ ăn được nhiều vị thức ăn khác nhau hơn so với bột công thức. VD: thịt bò, thịt gà, thịt lợn, thịt bê, cá quả... rau ngót, rau muống, sup lơ, rau lang, cải cúc...

5. Bean đẹp zai

Bean đẹp zai đệ nhất...Chuối xinh

ah!con mình dùng bột thành râu,khi bắt đầu cho ăn mình cho ăn 1 ngày 1 bữa ngọt,ăn ngọt 3 ngày thì bắt đầu chuyển sang ăn xen kẽ ngọt mặn,ban đầu nấu loãng rồi sền sệt.mình ko cho con ăn bột ă liền vì sợ có chất bảo quản!

6. nangvangbienxanh

nangvangbienxanh Thành viên rất tích cực

Con mình gần 8 tháng, ngày ăn 2 bữa bột, lịch đều đều là sáng bột mặn (bột gạo xay nấu với thịt lợn, thịt gà hoặc trứng, khoai, rau củ các loại), còn chiều tối thì bột ngọt (bột ăn liền nestle, bledina với sữa).