PDA

View Full Version : Hà Nội: Vietbrother-Made In Vietnam giảm giá nhiều mặt hàng tới 40%

nhankm
12-29-2009, 04:56 PM
Hàng trăm mặt hàng đang được khuyến mại giảm giá từ 10%-40% tại hệ thống các cửa hàng Made In Vietnam của Vietbrothers từ 24/12/2009 đến 30/1/2009. Hãy nhanh chân lên vì hàng có thể hết trước thời hạn trên.
----------------
Made In Vietnam - Vietbrothers
Hệ thống các cửa hàng tại Hà Nội

1. Cửa hàng 319-321 Giảng Võ

2. Cửa hàng 193 Giảng Võ

3. Cửa hàng số 56-58 Quán Thánh

4. Cửa hàng số 89 Cầu Giấy

5. Cửa hàng số 275 Bạch Mai

6. Cửa hàng số 58 Bà Triệu

7. Cửa hàng số 82 Hàng Điếu

8. Cửa hàng số 266-268 Tây Sơn

9. Cửa hàng số 139 Thái Hà

10. Cửa hàng số 27 Phan Đình Phùng

11. Cửa hàng số 162 Tôn Đức Thắng

12. Cửa hàng số 65 Trần Nhân Tông

13. Cửa hàng số 7A Chả Cá

14. Cửa hàng số 20 Hàng Thùng
15.Cửa hàng số 65 Trần Nhân Tông
16. Cửa hàng số 226 Xã Đàn (Đường Kim Liên mới)

nhankm
12-30-2009, 10:13 AM
Xin nói thêm là hệ thống cửa hàng Made in Vietnam của Vietbrother tại Hà nội bán hàng uy tín, chất lượng nhất hiện nay.

Pulppy babies
12-30-2009, 10:26 AM
Các mặt hàng nào được giảm giá ah. Bạn cho chi tiết hơn đi cho hấp dẫn :D

nhankm
12-30-2009, 01:52 PM
Các mặt hàng nào được giảm giá ah. Bạn cho chi tiết hơn đi cho hấp dẫn :D
Chào bạn,
Mời các bạn đến cửa hàng xem vậy vì không đưa được ảnh từng sản phẩm lên đây.

:o:o

vợ ngoan
12-30-2009, 02:52 PM
Mình thấy cửa hàng Vietborthers nhìn rất hoành tráng nhưng thực chất mẫu mã không nhiều, chủ yếu hàng dựng lại( vì hàng xuất xịn lấy đâu mà lắm thế).Ngoài ra có những mặt hàng Vietbrothers chuyên bán phá giá, người mua đôi lúc không biết giá trị thực của sản phẩm lại đổi cho cửa hàng mà họ mua là mua đắt nhưng thực chất không phải như vậy mà có 1 số mặt hàng các cửa hàng MD in VN cố tình giảm giá xuống để thu hút khách hàng.

nhankm
12-30-2009, 09:18 PM
Mình thấy cửa hàng Vietborthers nhìn rất hoành tráng nhưng thực chất mẫu mã không nhiều, chủ yếu hàng dựng lại( vì hàng xuất xịn lấy đâu mà lắm thế).Ngoài ra có những mặt hàng Vietbrothers chuyên bán phá giá, người mua đôi lúc không biết giá trị thực của sản phẩm lại đổi cho cửa hàng mà họ mua là mua đắt nhưng thực chất không phải như vậy mà có 1 số mặt hàng các cửa hàng MD in VN cố tình giảm giá xuống để thu hút khách hàng.
Về chất lượng của sản phẩm thì chắc để khách hàng tự đánh giá cho khách quan. Còn chuyện giá cả thì nếu giá rẻ thì khách hàng sẽ được lợi thôi, vì thế nếu bạn là người mua hàng thì quá tốt. Nếu bạn cũng là người bán hàng thời trang thì bạn phải cạnh tranh thôi, bằng cách nào để giảm được giá bán thì đó là bí quyết riêng của mỗi người.

KinSut
12-30-2009, 09:57 PM
à tiện đây cho hỏi .. hình như VB không có áo da đúng không

nhankm
12-31-2009, 08:45 AM
Áo da cũng có khi có nhưng rất ít

uyenvytran
12-31-2009, 09:05 AM

Mình là ng qua đường, đọc comment này mà cũng thấy bất bình cho chủ thớt. Ng ta bán rẻ và nhiều hàng thì k thể nói là bán phá giá và hàng dựng lại dc. Nói vậy là k có căn cứ. Với lại nếu bạn muốn comment hay góp ý gì thì nên pm sẽ lịch sự hơn đó. Đây dù sao cũng là nơi người ta bán hàng. Nếu thực sự vietbrother bán hàng k tốt thì liệu họ có tồn tại để mở hàng loạt cửa hàng như vậy không?
Vài lời góp ý với bạn. Mình k phải là chân gỗ gì đâu nhé. Bất bình nên góp ý thôi.

nhankm
12-31-2009, 11:49 AM
Mình là ng qua đường, đọc comment này mà cũng thấy bất bình cho chủ thớt. Ng ta bán rẻ và nhiều hàng thì k thể nói là bán phá giá và hàng dựng lại dc. Nói vậy là k có căn cứ. Với lại nếu bạn muốn comment hay góp ý gì thì nên pm sẽ lịch sự hơn đó. Đây dù sao cũng là nơi người ta bán hàng. Nếu thực sự vietbrother bán hàng k tốt thì liệu họ có tồn tại để mở hàng loạt cửa hàng như vậy không?
Vài lời góp ý với bạn. Mình k phải là chân gỗ gì đâu nhé. Bất bình nên góp ý thôi.
Cám ơn ý kiến của bạn.
Mời mọi người cho ý kiến nhé, rất mong nhật được các ý kiến khách quan. Vietbrothers cũng chưa dám nhận mình là tốt hết, cũng còn nhiều điểm cần phải khắc phục.
Cám ơn mọi người đã quan tâm góp ý.

kitty_cat_112
12-31-2009, 11:53 AM
o hn thix nhi nhieu cua hang giam gia the ^^

nhankm
12-31-2009, 04:53 PM
o hn thix nhi nhieu cua hang giam gia the ^^
Hệ thống cửa hàng của Vietbrothers mới chỉ có ở Hà Nội thôi. Chắc bạn trong TP HCM,

nhankm
01-06-2010, 04:01 PM
có nhiều mẫu mới vẫn tiếp tục được nhập về các cửa hàng trong chương trình giảm giá.mong mọi người tiếp tục ủng hộ.

Feb & Aug
01-06-2010, 04:29 PM
Vietbrothers cũng xuất hiện trên LCM rồi đây. Mình hay mua ở TNTông, giá của bạn tương đối cao, hy vọng KM đa chủng loại mặt hàng. Chúc đông khách.

nhankm
01-06-2010, 09:29 PM
Hic, thế mà đang bị coi là bán phá giá đấy.:D:D:D:D

mephuongthuy
01-07-2010, 01:24 PM
Hic, thế mà đang bị coi là bán phá giá đấy.:D:D:D:D

Giá cả là một phần, quan trọng là chất lượng hàng hóa, mình cũng đã từng mua hàng VNXK nhưng cuối cùng lại là hàng TQ cắt mác đi. Hi vọng là chúng ta vẫn được dùng hàng VN thật, giá thật.

nhankm
01-07-2010, 02:43 PM
Giá cả là một phần, quan trọng là chất lượng hàng hóa, mình cũng đã từng mua hàng VNXK nhưng cuối cùng lại là hàng TQ cắt mác đi. Hi vọng là chúng ta vẫn được dùng hàng VN thật, giá thật.
Trường hợp hàng Trung Quốc trà trộn vào để thành hàng VNXK cũng có, bán hàng như thế thì chắc chắn không bền được.:(:(:(

tipnam
01-21-2010, 01:30 PM
Mình là KH của VB ở ĐƯờng Tây Sơn đây! Mua nhìu roài nhé. ĐƯơng nhiên mỗi cửa hàng có mặt hàng chủ lực riêng. Nhưng mình thấy VB giá rẻ thật. Mà chất lượng thì rất ổn. Mình mua mấy bộ vest rẻ hơn nhìu so với các bạn trên diễn đàn. Chẳng hiểu tại sao có bạn lại chê chất lượng nhỉ

nhankm
01-21-2010, 01:39 PM
Mình là KH của VB ở ĐƯờng Tây Sơn đây! Mua nhìu roài nhé. ĐƯơng nhiên mỗi cửa hàng có mặt hàng chủ lực riêng. Nhưng mình thấy VB giá rẻ thật. Mà chất lượng thì rất ổn. Mình mua mấy bộ vest rẻ hơn nhìu so với các bạn trên diễn đàn. Chẳng hiểu tại sao có bạn lại chê chất lượng nhỉ
Cám ơn bạn đã tham gia góp ý kiến.
Để chiếm được lòng tin của khách hàng thì chất lượng và giá cá luôn phải đặt lên đầu rồi. Còn việc khen hay chê thì có thể do cách nhìn nhận về sản phẩm của mỗi người thôi. VB chỉ cố gắng làm hết sức để có dịch vụ tốt nhất.
Mong tiếp tục nhận được sự ủng hộ của bạn.

LIVEGAIN
01-21-2010, 02:12 PM
May quá gặp sếp VB ở đây, cho tớ hỏi tí nào:
Hôm trước tớ có mua cho con trai tớ 1 cái áo phao lông vũ (màu đen-sau lưng có in hình con vật gì đó tớ ko nhớ lắm), giá 350n.
Tớ mang về cho con trai mặc, khi kéo khóa lên thì ở dưới bung. Khóa thì khóa nhựa, dạng mỏng manh "dễ vỡ".
Mà đặc biệt cái mác "vải" ở cổ áo là bị cắt khuyết mất 1 ít.
Tớ thấy thắc mắc ko hiểu có phải hàng "Chai nỳ" nên VB cắt đi để lòe dân ko nữa.
Chủ topic cho tớ chút thông tin về xuất xứ hàng và "chất lượng" hàng với.
Áo của con trai tớ mua tại 56-58 Quán Thánh nhé.
Đợi tin chủ topic.

phổng
01-21-2010, 02:25 PM
Tớ mới mua 1 cái áo cho con ở VB gần 200K, hôm rồi thấy 1 mẹ trên này thanh lý nghỉ bán hàng với giá 120K so với giá mẹ ý bán bình thường 140K.

baicayenthuy
01-21-2010, 03:24 PM
em thì thấy nhân viên của mầy cửa hàng Vb đôi khi không " biết" bán hàng hay sao ý, phục vụ hơi chán!

HuongVu289
01-21-2010, 03:29 PM
Đúng thế, mặt thì sưng lên, hỏi thì trả lời nhấm nhẳng. Thử quần áo thì khó chịu.
Không biết định cạnh tranh với các cửa hàng khác sao đây?

nhankm
01-21-2010, 03:33 PM
em thì thấy nhân viên của mầy cửa hàng Vb đôi khi không " biết" bán hàng hay sao ý, phục vụ hơi chán!

Đúng là có rất nhiều khách hàng phàn nàn về thái độ phục vụ của nhân viên VB.
Về phía công ty cũng đã và đang rất cố gắng khắc phục điều này để khách hàng được phục vụ tốt hơn.
Cám ơn bạn đã góp ý.

mecunkin
01-21-2010, 03:34 PM
Xin nói thêm là hệ thống cửa hàng Made in Vietnam của Vietbrother tại Hà nội bán hàng uy tín, chất lượng nhất hiện nay.

Không biết bạn căn cứ vào đâu mà nhận mình là nhất :shock:

Mình đã mua ở cửa hàng Tôn Đức Thắng vài lần. Mới đây vẫn mua, mua 1 cái quần, vì đèn đỏ nên ngại thử, em hôm trước thì hứa nếu không vừa đến đổi, em ca sau thì bảo không phải ca em bán nên không đổi, mà ai nhớ được tên của nhân viên bán hàng, chỉ hỏi chị mua lúc tối hôm qua thì em bán hàng bao giờ làm tiếp. Em mặt lạnh bảo không biết. Các em vừa bán hàng vừa buôn chuyện hơi nhiều nhá, có cả bạn đến đó để buôn.

Mình hỏi em không cho đổi nên đành đem cho, dù khi đến còn nguyên cả mác và hóa đơn luôn.

no1a
01-21-2010, 03:37 PM
Đúng thế, mặt thì sưng lên, hỏi thì trả lời nhấm nhẳng. Thử quần áo thì khó chịu.
Không biết định cạnh tranh với các cửa hàng khác sao đây?

Công nhận, tớ vào mấy của hàng Vbr o Giảng võ, thấy các em nhân viên mặt cws lạnh nhw tiền ý. Nản

me_xixo
01-21-2010, 03:45 PM
Mình đồng ý với mấy mẹ về thái độ phục vụ, bán hàng của nhân viên VB, mấy em đó ít tuổi đi làm nhân viên bán hàng mà không có thái độ phục vụ khách hàng, ko quan tâm đến khách, hoi size áo thì chắc lười ko đi lấy nên bảo hết trong khi đó có em bảo còn, chẳng biết thế nào? còn về chất lượng hàng thì mình thấy quần áo trẻ em ổn hơn người lớn, quần jean cho người lớn ở đây ít mẫu, já khá đắt.

hanj
01-21-2010, 03:46 PM
em cũng thấy giá quần jeans bị đắt quá, hơn 300k :( mà mẫu cũng k có nhiều

nhankm
01-21-2010, 03:53 PM

Mình đã mua ở cửa hàng Tôn Đức Thắng vài lần. Mới đây vẫn mua, mua 1 cái quần, vì đèn đỏ nên ngại thử, em hôm trước thì hứa nếu không vừa đến đổi, em ca sau thì bảo không phải ca em bán nên không đổi, mà ai nhớ được tên của nhân viên bán hàng, chỉ hỏi chị mua lúc tối hôm qua thì em bán hàng bao giờ làm tiếp. Em mặt lạnh bảo không biết. Các em vừa bán hàng vừa buôn chuyện hơi nhiều nhá, có cả bạn đến đó để buôn.

Mình hỏi em không cho đổi nên đành đem cho, dù khi đến còn nguyên cả mác và hóa đơn luôn.
Ý mình nói nhất là về mặt hàng hóa thôi, còn về ý thức nhân viên thì từ trước đến giờ vẫn phải tự nhận là còn rất nhiều vấn đề, khách hàng cũng phải ảnh trực tiếp và gián tiếp rất nhiều. Mà điều này thì có lẽ phải cần nhiều thời gian mới khắc phụ được.
Về chuyện đổi hàng hóa thì VB không hạn chế số lần đổi, thông thường khi thanh toán nhân viên sẽ dặn khách hàng nếu đổi lại thì sẽ đổi đúng ca của mình vào hôm sau. Tuy nhiên có những nhân viên bán hàng không tốt nên mới xảy ra tình trạng như bạn nêu. Rất xin lỗi bạn.

canhgachien
01-21-2010, 03:58 PM
Tớ trước cũng hay mua hàng của VB ở Tây Sơn và Giảng Võ, nhất là hồi mới đi làm sau khi sinh, béo nên hay mua quần áo ở đó. Nhưng thực sự, sau vài lần chọn đồ, thử đồ được nghe và nhìn thái độ của mấy e nhân viên, cộng thêm người đã thon thả hơn, tớ bye bye luôn. Quần k còn cúc, đứt cả mấy con đỉa, mình vừa định hỏi e bán hàng bảo muốn mua hàng đẹp thì ra chỗ khác chứ ở VB chỉ có hàng lỗi như vậy thôi (VB Tây Sơn nhé). Pó tay!
Tất nhiên, chất lượng thì cũng tương đương theo giá cả, nhưng thái độ phục vụ của mấy em nhân viên thì ...

bebongxinh
01-21-2010, 04:07 PM
Welcome bác VB lên LCM vì em cũng là khách hàng của VB (em hay mua ở Bạch mai, Bà Triệu và Trần Nhân Tông). Em cũng rât không hài lòng với nhân viên nhà bác ạ,các mẹ cũng nói hết rồi. Thôi, Bác up mấy mã hàng nhà bác KM đợt này lên đi ạ (Em vào Bạch mai nhưng hàng KM ít lắm, mà chỉ giảm có 10% thôi)

buttercup207
01-21-2010, 04:08 PM
Mình cũng khuyên VB nên chỉnh đốn lại đội ngũ nhân viên ở VB Tây Sơn, rất thiếu văn hóa.
Ko hiểu sao cùng là VB mà ở VB Cầu Giấy mình được bảo vệ dắt xe cho, vào xem, thử thoải mái ko sao. Còn ở VB Tây Sơn thì nhân viên khó chịu thế.
Cách đây cũng tầm vài tuần mình đến VB Tây Sơn mua đồ, đến buổi sáng, lúc nhân viên vẫn đang dỡ hàng. Mình đem vào phòng thử tất cả 3 bộ vest nhưng cả 3 đều bị rộng, mình thì kỹ tính nên thử và ngắm nghía cũng lâu, trong khi buổi sáng khách thì vắng.
Đến lúc mình ko ưng, đem cất lại 3 bộ vest thì có 1 em nhân viên ra giới thiệu cho mình 1 bộ vest khác, mình chưa kịp nói gì thì có 1 nhân viên khác nói rất to với em nhân viên kia, giọng rất khó chịu: "Em ko việc gì phải giới thiệu cho khách. Khách thích gì thì để khách tự đi chọn. KO việc gì phải giới thiệu!" Cái kiểu thái độ gì vậy? Nếu vậy thì nhân viên ở đấy làm gì???
Sau đó lại có 1 nhân viên khác nói vọng ra rất to: "Thử gì mà lâu thế ko biết!", rồi cái cô nhân viên khó chịu kia nói tiếp "Ừ quá lâu, cả tiếng đồng hồ, từ lúc mở hàng mới!" Trong khi mình ở đấy được nửa tiếng là cùng !!!
Đến lúc này mình khó chịu quá, bước ra khỏi cửa hàng thì cái cô nhân viên khó chịu lại nói rất to: "Cái kiểu nó phải thế! Hàng mới về thì cứ kén chọn rồi chả mua cái nào! Cái kiểu nó phải thế!"
Thật sự dù hàng hóa có tốt và rẻ đến đâu mà nhân viên vô văn hóa như thế này thì cũng ko thể giữ chân được khách hàng đâu VB ạ. Bạn cứ nói là "cần nhiều thời gian" với cả "cố gắng chỉnh đốn" mà ko bắt đầu bằng hành động thực tế như giám sát và đuổi việc số nhân viên vô văn hóa kia thì cái mục tiêu của bạn ko bao giờ thực hiện được đâu.
Từ giờ mình ko bao giờ bước chân vào VB Tây Sơn nữa!!!!!!

nhankm
01-22-2010, 02:06 PM
Mình cũng khuyên VB nên chỉnh đốn lại đội ngũ nhân viên ở VB Tây Sơn, rất thiếu văn hóa.
Ko hiểu sao cùng là VB mà ở VB Cầu Giấy mình được bảo vệ dắt xe cho, vào xem, thử thoải mái ko sao. Còn ở VB Tây Sơn thì nhân viên khó chịu thế.
Cách đây cũng tầm vài tuần mình đến VB Tây Sơn mua đồ, đến buổi sáng, lúc nhân viên vẫn đang dỡ hàng. Mình đem vào phòng thử tất cả 3 bộ vest nhưng cả 3 đều bị rộng, mình thì kỹ tính nên thử và ngắm nghía cũng lâu, trong khi buổi sáng khách thì vắng.
Đến lúc mình ko ưng, đem cất lại 3 bộ vest thì có 1 em nhân viên ra giới thiệu cho mình 1 bộ vest khác, mình chưa kịp nói gì thì có 1 nhân viên khác nói rất to với em nhân viên kia, giọng rất khó chịu: "Em ko việc gì phải giới thiệu cho khách. Khách thích gì thì để khách tự đi chọn. KO việc gì phải giới thiệu!" Cái kiểu thái độ gì vậy? Nếu vậy thì nhân viên ở đấy làm gì???
Sau đó lại có 1 nhân viên khác nói vọng ra rất to: "Thử gì mà lâu thế ko biết!", rồi cái cô nhân viên khó chịu kia nói tiếp "Ừ quá lâu, cả tiếng đồng hồ, từ lúc mở hàng mới!" Trong khi mình ở đấy được nửa tiếng là cùng !!!
Đến lúc này mình khó chịu quá, bước ra khỏi cửa hàng thì cái cô nhân viên khó chịu lại nói rất to: "Cái kiểu nó phải thế! Hàng mới về thì cứ kén chọn rồi chả mua cái nào! Cái kiểu nó phải thế!"
Thật sự dù hàng hóa có tốt và rẻ đến đâu mà nhân viên vô văn hóa như thế này thì cũng ko thể giữ chân được khách hàng đâu VB ạ. Bạn cứ nói là "cần nhiều thời gian" với cả "cố gắng chỉnh đốn" mà ko bắt đầu bằng hành động thực tế như giám sát và đuổi việc số nhân viên vô văn hóa kia thì cái mục tiêu của bạn ko bao giờ thực hiện được đâu.
Cám ơn bạn đã góp ý. Chúng tôi cũng đã có những biệp pháp giám sát ban đầu đối với nhân viên ở Tây Sơn như lắp Camera giám sát ở đây và một số cửa hàng khác. Gần đây khách hàng mua hàng tại 266-268 Tây sơn cũng phản ánh rất nhiều, như bạn đã nói. Đúng là không thể chấp nhận được thái độ phục vụ như thế.
Nhưng cũng xin nói thêm là những nhân viên như thế cũng chỉ là cá biệt thôi, công ty cũng thường xuyên sàng lọc và cho thôi việc các nhân viên không biết bán hàng.

mephuongthuy
01-22-2010, 02:35 PM
Ý mình nói nhất là về mặt hàng hóa thôi, còn về ý thức nhân viên thì từ trước đến giờ vẫn phải tự nhận là còn rất nhiều vấn đề, khách hàng cũng phải ảnh trực tiếp và gián tiếp rất nhiều. Mà điều này thì có lẽ phải cần nhiều thời gian mới khắc phụ được.
Về chuyện đổi hàng hóa thì VB không hạn chế số lần đổi, thông thường khi thanh toán nhân viên sẽ dặn khách hàng nếu đổi lại thì sẽ đổi đúng ca của mình vào hôm sau. Tuy nhiên có những nhân viên bán hàng không tốt nên mới xảy ra tình trạng như bạn nêu. Rất xin lỗi bạn.

Bác cho tí ví dụ về cái gọi là nhất về hàng hóa của nhà bác đi để bọn em còn bon chen?

Mẹ Kún Kín
01-22-2010, 02:50 PM
đang xí xởn mò vào xem hàng dưng nghe thái độ nhân viên như thế em phóng thẳng cho khỏi phìiền nhiễu

nhankm
01-24-2010, 08:13 PM
đang xí xởn mò vào xem hàng dưng nghe thái độ nhân viên như thế em phóng thẳng cho khỏi phìiền nhiễu

Chúng tôi thừa nhận có nhân viên bán hàng kém trong hệ thông cửa hàng của VB nhưng chỉ là cá biệt thôi. Ở đây hình như mọi người đang hiểu là tất cả nhân viên của VB đều thế thì không đúng.

cupid84
01-24-2010, 08:46 PM
Hic, khổ thân bác này lên LCM thông báo tin khuyến mại mà bị các mẹ phàn nàn dữ quá, cũng tại mọi ng bức xúc, ko biết bác có làm quản lý và can thiệp đc đến đâu nhưng đúng là phải sửa.

Bác ý cũng có thanh minh là ko phải tất cả nv đều như thế, và nhân viên thì ko phải mình muốn j họ cũng thực hiện đc. Cái này đúng nhưng cũng khuyên bác là quản lý thật tốt thì nv sẽ cải thiện ngay, ai ko chịu đc thì fire cho nhanh!

Nhân đây tôi cũng nói với bác luôn, tôi rất hay mua ở VB Bà Triệu. Cửa hàng rộng, trang trí phía ngoài bắt mắt nên dù mất tiền gửi xe tôi cũng hay đảo vào, đôi khi mua đc hàng ưng ý.

Nhưng... lại là thái độ phục vụ, từ ngày khai trương đến bây h, nv cũ lẫn nv mới đều ko cải thiện đc là mấy.

Đơn cử, có lần tôi thử quần bò, mới chỉ là sờ thôi nhé, có 1 em đã hẵng giọng từ xa, chị mặc ko vừa đâu xong quay đi buôn chuyện tiếp. Tất nhiên có thể ko vừa thật nh thiếu cách j e ấy nói, mà sao như đuổi khách thế. Lần khác tôi thử quần, hơi chật 1 tí, e bán hàng cứ nói lấy đc là vừa lắm, đẹp lắm. Tôi vẫn băn khoăn trông hơi béo, em ý buông luôn một câu: "Béo thì chỉ mặc được thế thôi. Mua đâu cũng thế", rồi ngúng nguẩy quay đi, ko thèm nhìn khách một lần.

Chưa kể rất nhiều lần tôi chứng khiến họ tính tiền cho khách xong, khách đi khỏi cửa phát là quay ra nói xấu khách, nào thì bà này béo, bà kia quê, anh này keo kiệt, anh kia kĩ tính... tôi giật mình ko hiểu mình ra khỏi CH có nhận đc những lời comment ko tốt đẹp như thế ko?

Tôi nghĩ VB nên quản lý nhân viên chặt hơn, chứ nh` lần tn thiện cảm của khách cũng bay đi hết! Chân thành góp ý cho bác thôi ;)

Lam Anh
01-24-2010, 09:07 PM
Mình cũng công nhận là chất lượng hàng của VB rất ổn định, giá cả thì cũng không để ý lắm vì nghĩ chắc cũng đắt rẻ 1 vài chục ngàn là cùng, quan trọng là chất lượng. Nhưng đúng là nhân viên của VB có vấn đề về giao tiếp, nhiều khi mua hàng xong cũng muốn khuyên các em bán hàng về hành vi và lời nói với khách nhưng cũng ngại. Có khi bạn nên công bố để số điện thoại hotline giám sát ở mỗi cửa hàng để khi khách hàng không hài lòng có thể góp ý ngay. Vài lần như thế là các em ấy phải tự động niềm nở và tôn trọng khách hàng ngay ấy mà.

nhankm
01-24-2010, 10:41 PM
Cám ơn các ý kiến chân thành và cảm thông với VB.
Mình đang nghĩ ở Bà Triệu trước giờ cũng có tiếng là bị khách hàng phàn nàn nhiều mà sao trên LCM chưa thấy ai nói đến thì giờ đã nhận được ý kiến. Nếu vào cửa hàng tại 58 Bà Triệu cách đây khoảng 2 tháng bạn có thể thấy chúng tôi đã lắp camera giám sát ở cả 2 tầng, thời gian tới thì còn có nhiều cửa hàng được lắp đặt camera, hy vọng các em bán hàng có ý thức phục vụ tốt hơn.

LIVEGAIN
01-25-2010, 02:40 PM

Lại vụ đổi đồ.
Chủ topic ơi, tại địa chỉ 56-58 Quán Thánh có cái thông báo to tô chảng ngay bên tay phải cửa đi vào là "hàng chỉ được đổi trong 2 ngày, kể từ ngày mua hàng" nhé.

ylangylang2004
01-25-2010, 03:06 PM
May quá gặp sếp VB ở đây, cho tớ hỏi tí nào:
Hôm trước tớ có mua cho con trai tớ 1 cái áo phao lông vũ (màu đen-sau lưng có in hình con vật gì đó tớ ko nhớ lắm), giá 350n.
Tớ mang về cho con trai mặc, khi kéo khóa lên thì ở dưới bung. Khóa thì khóa nhựa, dạng mỏng manh "dễ vỡ".
Mà đặc biệt cái mác "vải" ở cổ áo là bị cắt khuyết mất 1 ít.
Tớ thấy thắc mắc ko hiểu có phải hàng "Chai nỳ" nên VB cắt đi để lòe dân ko nữa.
Chủ topic cho tớ chút thông tin về xuất xứ hàng và "chất lượng" hàng với.
Áo của con trai tớ mua tại 56-58 Quán Thánh nhé.
Đợi tin chủ topic.

Oái! Mình cũng mua đúng cái áo ntn nhưng màu xanh lá mạ đậm (cái này vẫn thấy treo trên cửa kính ở VB Giảng Võ thì phải). Bệnh giống y như của bạn này. Mặc dù đã cắn cho phần chân khoá sát vào nhau nhưng chỉ kéo vài lần là lại toạc phía dưới. Nản quá.

February
01-25-2010, 04:13 PM
Ui zời, đang định bon chen thì đọc nhiều comment quá. Bác quản lý VB này cứ nói là đang chỉnh đốn nhân viên chứ, gì mà lâu thế, mà lắp camera có nghe được lời nói với khách hàng ko? đầu tiên là chỉnh đốn người quản lý của cửa hàng đó trước, nhân viên mình quản lý mà để như thế thì chắc là cũng chạy đi đâu buôn dưa mất tích rồi nên mới ko bít gì. Chán

Một chuỗi cửa hàng lớn như thế mà lại để có mỗi 1 vấn đề là nhân viên mà ko giải quyết dc thì sao mà thành thương hiệu dc. Sớm muộn gì thì cũng sẽ chỉ còn khách vãng lai thôi.

LIVEGAIN
01-28-2010, 08:43 AM
chẳng thấy bác chủ topic này trả lời ý kiến của người tiêu dùng nhỉ???????????????

nhankm
02-01-2010, 03:48 PM
chẳng thấy bác chủ topic này trả lời ý kiến của người tiêu dùng nhỉ???????????????

Ở trên cũng có rất nhiều góp ý rồi, VB chỉ còn biết cố gắng hết sức để khắc phục những tồn tại thôi, rất cám ơn những ý kiến của mọi người.
Về hàng hoá thì cũng có thể có sản phẩm bị những lỗi nhỏ, khách hàng có thể đổi được nếu đúng là lỗi do nhà sản xuất, trường hợp sản phẩm đổi lại không còn, khách hàng có thể đổi sang sản phẩm khác hoặc nhận lại tiền. Còn chuyện cắt mác là do yêu cầu của hãng sản xuất, trên tem vẫn còn ghi "made in vietnam" còn hàng thì đảm bảo 100% là hàng Việt Nam. Trường hợp nhân viên bán hàng giải quyết không thoả đáng, khách hàng có thể gọi điện trực tiếp đến số:0902232666 .

Bản Làng
03-09-2010, 12:49 AM

Hic, khổ thân bác này lên LCM thông báo tin khuyến mại mà bị các mẹ phàn nàn dữ quá, cũng tại mọi ng bức xúc, ko biết bác có làm quản lý và can thiệp đc đến đâu nhưng đúng là phải sửa.

Bác ý cũng có thanh minh là ko phải tất cả nv đều như thế, và nhân viên thì ko phải mình muốn j họ cũng thực hiện đc. Cái này đúng nhưng cũng khuyên bác là quản lý thật tốt thì nv sẽ cải thiện ngay, ai ko chịu đc thì fire cho nhanh!

Nhân đây tôi cũng nói với bác luôn, tôi rất hay mua ở VB Bà Triệu. Cửa hàng rộng, trang trí phía ngoài bắt mắt nên dù mất tiền gửi xe tôi cũng hay đảo vào, đôi khi mua đc hàng ưng ý.

Nhưng... lại là thái độ phục vụ, từ ngày khai trương đến bây h, nv cũ lẫn nv mới đều ko cải thiện đc là mấy.

Đơn cử, có lần tôi thử quần bò, mới chỉ là sờ thôi nhé, có 1 em đã hẵng giọng từ xa, chị mặc ko vừa đâu xong quay đi buôn chuyện tiếp. Tất nhiên có thể ko vừa thật nh thiếu cách j e ấy nói, mà sao như đuổi khách thế. Lần khác tôi thử quần, hơi chật 1 tí, e bán hàng cứ nói lấy đc là vừa lắm, đẹp lắm. Tôi vẫn băn khoăn trông hơi béo, em ý buông luôn một câu: "Béo thì chỉ mặc được thế thôi. Mua đâu cũng thế", rồi ngúng nguẩy quay đi, ko thèm nhìn khách một lần.

Chưa kể rất nhiều lần tôi chứng khiến họ tính tiền cho khách xong, khách đi khỏi cửa phát là quay ra nói xấu khách, nào thì bà này béo, bà kia quê, anh này keo kiệt, anh kia kĩ tính... tôi giật mình ko hiểu mình ra khỏi CH có nhận đc những lời comment ko tốt đẹp như thế ko?

Tôi nghĩ VB nên quản lý nhân viên chặt hơn, chứ nh` lần tn thiện cảm của khách cũng bay đi hết! Chân thành góp ý cho bác thôi ;)

Ak ak hôm trước vợ hí hửng đi mua cho chồng mấy cái áo làm quà SN, đã thòng trước là nếu không hợp thì chị ra đổi nhé. Vâng dạ ngọt sớt và rồi kịch bản này lại tái diễn.

Hoặc là bác chủ thớt làm chủ, thì bác phải xem lại cái cách quản lý và cách đào tạo nhân viên của mình, chứ đừng nghĩ đến giải pháp camera. CMR của bác có ghi lại âm thanh đâu. Bác vào thử Sài Gòn mua hàng xem, ngọt cái lỗ nhĩ, ko muốn mua mà tay vẫn lần xuống ví.

Bác cũng dẹp luôn cái chuyện mua ca nào thì chỉ được đổi ca đấy đi. Không biết mô hình quản lý hiện đại nào thế? Ở Srilanka mới qua àh?

Hoặc là bác chủ thớt không phải là chủ, thì nhờ bác về nói lại với chủ mấy ý ở trên nhá. Buôn bán lớn một hệ thống cửa hàng mà thế này thì có giàu mấy thì giàu, rồi cũng có lúc!

huecapetown
03-09-2010, 07:35 AM
Mình thì hay mua ở V_B Giảng Võ, cũng hay mặc cả cái câu nếu ko vừa thì chị mang ra đổi vì mua cho chồng và các con của mình, có 02 lần mua cho ax ko vừa hôm sau mình ra đổi rất thoải mái, ko có vấn đề gì. Các nơi khác mình ko mua nên ko có ý kiến, nhưng đúng là các nhân viên bán hàng ngoài Bắc này còn lâu mới theo kịp miền Nam, chí ít là cách nở nụ cười với khách hàng :confused:

Axon
03-09-2010, 09:34 AM
Mình cũng hay qua VB ở Giảng Võ (chỗ gần Phở 24), nói công bằng thì cũng có NV tính tình dễ chịu và tư vấn nhiệt tình (có 1 chị tóc xoăn mỳ tôm, mình không nhớ tên), cho đổi lại hàng thoải mái (tất nhiên phải là ngày hôm sau và còn nguyên tem mác). Tuy nhiên, buồn thay là NV như vậy rất ít, các em còn lại thì buôn chuyện như điên, khách hàng hỏi thì trả lời cực thiếu nhiệt tình, kiểu ta đây chả cần bán hàng đâu.

nhankm
03-09-2010, 03:51 PM
Mình cũng hay qua VB ở Giảng Võ (chỗ gần Phở 24), nói công bằng thì cũng có NV tính tình dễ chịu và tư vấn nhiệt tình (có 1 chị tóc xoăn mỳ tôm, mình không nhớ tên), cho đổi lại hàng thoải mái (tất nhiên phải là ngày hôm sau và còn nguyên tem mác). Tuy nhiên, buồn thay là NV như vậy rất ít, các em còn lại thì buôn chuyện như điên, khách hàng hỏi thì trả lời cực thiếu nhiệt tình, kiểu ta đây chả cần bán hàng đâu.

Về việc đổi hàng hóa thì VB luôn cố gắng hết sức để đảm bảo quyền lợi khách hàng. Khách hàng nào có vướng mắc xin để lại số điện thoại, bộ phận chăm sóc khách hàng sẽ liên hệ để giải quyết thỏa đáng.

scarletworld2006
06-18-2010, 11:36 PM
Đánh dấu cái. Mình hay ghé qua mấy cửa hàng này.

Lam Hoang
06-19-2010, 10:23 AM
Mình thì thấy hàng của VB rất nhiều nhưng mẫu mã cũng chưa được phong phú lắm. Nhưng điều mà mình không thích ở hệ thống cửa hàng của VB là thái độ của nhân viên bán hàng, điển hình là nhân viên cửa hàng ở Hàng Điếu. Ý kiến trên của mình là trên tinh thần góp ý, hy vọng VB lưu tâm hơn đến vấn đề nhân sự hơn, bởi chị em đi mua hàng, mẫu mã, chất lượng đã đành nhưng thái độ của nhân viên bán hàng cũng rất quan trọng.

thanhthuong
06-19-2010, 10:41 AM
Từ trước tới giờ mình vẫn luôn tin tưởng hệ thống VB ! nhưng đúng là ít mẫu thật. Hầu tuần nào mình cũng qua cửa hàng chỗ Tây Sơn nhưng vẫn mãi những mẫu đó thôi ah.
Thêm nữa là mình thấy đổi rất thoải mái, mình hay mua cho các cháu mỗi khi đi mua cho con . Không vừa mang ra đổi ok mà !

Trang_MẹChípxinh
06-19-2010, 10:46 AM
h mới b đến hệ thống hàng VB , để hnao rảnh ghé qua xem

me_be_bon
06-19-2010, 10:47 AM
Ngày trước ở trên Hn e toàn mua VB ở Tây Sơn và Tôn Đức Thắng, thỉnh thoảng săn được cái áo đẹp, độc, rẻ. Nói chung là tin tưởng ở VB hơn các CH made in Vn khác.

nhankm
06-21-2010, 10:49 AM
Ngày trước ở trên Hn e toàn mua VB ở Tây Sơn và Tôn Đức Thắng, thỉnh thoảng săn được cái áo đẹp, độc, rẻ. Nói chung là tin tưởng ở VB hơn các CH made in Vn khác.

Cám ơn các bạn đã ủng hộ VB, VB sẽ cố gắng có nhiều hàng hóa chất lượng và phong phú hơn để phục vụ khách hàng.

Gà ri
09-21-2010, 04:36 PM
Mình thích đồ của VB lắm đấy đặc biệt là đồ trẻ con, mới phát hiện ra dc vài tháng nay. Tiếc là ko biết từ trước. Mình thấy mỗi dc 56 Quán Thánh là chuyên đồ trẻ con nhỉ, các chỗ khác toàn bán lẫn cùng người lớn hay sao ấy.

::Sister.Shop::
09-21-2010, 09:03 PM
Giá cả là một phần, quan trọng là chất lượng hàng hóa, mình cũng đã từng mua hàng VNXK nhưng cuối cùng lại là hàng TQ cắt mác đi. Hi vọng là chúng ta vẫn được dùng hàng VN thật, giá thật. VB ko có hàng TQ đâu. Hàng bán giá tốt và thi thoảng chọn được hàng vnxk xịn đẹp:rolleyes: Đúng như phương châm: săn hàng hiệu

nhankm
09-23-2010, 12:17 PM
Cám ơn các bạn đã ủng hộ và tin tưởng Vietbrothers

huongpvb
04-07-2011, 12:49 PM
Mình hay mua hàng VNXK, ngay gần nhà có mấy ch Vietbrothers, nhưng vừa rồi mua 1 lố gồm 4 cái áo thun cánh dơi đủ màu, xong mới phát hiện bị mua đắt hơn 20k so với một shop ở ngọc khánh, mình mua ở giảng võ 135k, ra ngọc khánh y hệt, o phải hàng nhái mà có 110k thôi. Aó của papaya nhé. đâm ra bg phải check giá xem thế nào mới mua, đắt hơn tới 20% như vậy thì quả là not ok! mặc dù áo đẹp mặc lên sexy và trẻ trung...

con_gio_la
05-24-2011, 11:27 PM
oánh dâu...................................

con_gio_la
05-28-2011, 06:54 PM
hôm nay mua hàng ở vietbrothers 195 cầu giấy, mua 2 áo thun cho ax nhà mình mà chỉ có 290k, chất đẹp ăn đứt ninomax và blue exchange mà chỉ rẻ bằng 1 nửa thui, mình đang thik mấy cái áo thun, ba lỗ, quần sooc cho nữ mà đang hết xiền nên chả dám mua, khi nào có xiền vào mua cho ax mấy cái quần ngố thui, quần chất cực đẹp các chị nhé, mà chỉ có 100k - 200k, em là kết lắm rùi ý, vì em mua hàng ngố tàu chả ra gì mà cũng tầm đó rùi :D, vietbrothers cứ thế phát huy nhá, :XXXX

con_gio_la
05-29-2011, 12:43 PM
VB nên mở thêm chi nhánh ở HPhong, mình sắp xuống hp sinh sống rùi, ko còn dc ở HN nên thấy tiếc tiếc thế nào ý... mỗi lần sắm đồ chả lẽ lên hn???

baicayenthuy
08-05-2011, 03:16 PM
VB có cả túi nữa, nhưng ko nhiều, giá hơi đắt 1 tí

Thach anh
11-11-2011, 01:56 PM
Mình cũng thi thoảng mua được đồ ưng ý ở Made in Vietnam, nhưng đúng là nhân viên thái độ không chịu nổi, nhất là ở Bạch Mai, ví dụ như trưa nay, mình vào định mua cho con trai một bộ đồ mặc sinh nhật nhưng quần ở đây ít, không có quần đẹp. 2 con bán hàng giới thiệu mình cái áo khoác, bảo mình có thời gian thì đi lượn vòng vòng mà mua quần. Mình bảo mình không có nhiều thời gian nên muốn mua luôn một chỗ. Thế là một đứa nói giọng rất mỉa mai: em thấy chị có nhiều thời gian đấy chứ. Mẹ nó nữa chứ. Mình điên tiết định chửi nhưng kìm được, chả nhẽ lại chấp bọn ranh con ấy. Mình không thèm nói gì nữa, mặc cho 2 đứa tranh nhau nói cái áo này thế này, cái áo kia thế kia, chị mà không mua thì ... điếc hết cả tai. Ghét cái kiểu cứ như ép người ta mua hàng ý. Thề không quay lại. Mình thích 58 bà triệu hơn, nhất là em bán hàng quần áo trẻ em trên tầng 2 ấy.
Ah, nhưng mình thấy Made in vn bấy h chất lượng cũng không bằng trước, giá đắt lên, mới mua cái quần bò 350k mà mặc được hơn tuần đã bạc màu hết, mà mình rất giữ gìn đấy.

noobie
12-17-2011, 06:50 PM
Cuối tháng 11 vừa rồi. VB ở tây sơn có bán 1 loại quần bò mà có cả 1 tem MADE IN VIETNAM và 1 tem MADEIN CAMBODIA. Mình còn chỉ cho 1 cậu cũng đang xem hàng.

let5mi
12-17-2011, 09:46 PM
Cách đây hơn 1 tháng mình có mua áo len The Trend House ở VietBrother sau khi check k thấy shop nào trên lamchame bán, hihi, giá cũng hơi chát 1 tí (345k). Tuy nhiên áo da HM các mẹ bán trên này hơn 700k thì VietBrother bán 850k, keke. Còn thái độ nhân viên, mình hay mua ở Tây Sơn, thái độ bên bán quần áo trẻ con thì bình thường, còn hàng người lớn thì cũng ko có j lắm.

mekuau
01-04-2012, 10:49 AM
Mình đang định kiếm cho ông xã và thằng cu mấy bộ mà nghe nhiều comment thấy sợ quá chả dám đến nữa. Em cùng công ty mình đã đi đến 5 cửa hàng và đều thấy khó chịu, duy nhất đc chỗ ở Quán Thánh là ok. Ở Bà Triệu khó chịu nhất, nhì là đến Bạch Mai. Đến Bà Triệu mua hàng đầu tiên phải mất tiền gửi xe. Các em nhân viên thì đứng canh khách, cứ động vào cái gì là các em ấy lại xếp lại ngay, bán hàng thái độ kiểu như ép khách phải mua ngay :(
Góp ý thế để sếp về chỉnh đốn lại nhân viên, mình ít khi lượn shop nên luôn muốn tìm được những cửa hàng ruột để đến chọn cho dễ. Nghe thái độ thế này lại chả muốn đến nữa

nhankm
02-13-2012, 12:43 PM
Topic này lập cho đợt khuyến mại đã lâu nên mình không vào xem các comment của mọi người để trả lời. các ý kiến sẽ được chuyển đến các lãnh đạo của hệ thống Vietbrother-Made in Vietnam.
Xin cảm ơn.