Cần giúp: Em cần các mẹ giúp với ạ!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi TomMum, 31/12/2009.

1. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

Con em được hơn 1 tuổi rồi, tự nhiên 1 tuần nay cháu bị sốt, cao nhất là 38,3 độ, em thấy cháu có nhiều nước dãi thì nghĩ là cháu sốt do mọc răng, nhưng hôm nay lại thấy mấy cái nốt nhiệt trong mồm cháu. Có lẽ là do nhiệt đau nên cháu không ăn được phải không các mẹ? Nhưng mà em để ý từ hôm cháu bị sốt, em cho cháu uống thuốc thì thấy khi đi ngoài phân không có mùi thối như mọi khi, không có mùi gì cả, hình như gọi là phân sống thì phải. Em đã ngừng không cho cháu uống thuốc từ hôm qua nhưng sáng nay phân vẫn không có mùi gì cả, không hiểu như thế có làm sao không ạ? Em bây h phải làm thế nào ạ? Nếu đưa đi khám thì các mẹ cho em xin 1 địa chỉ tin cậy với ạ vì bây h đưa vào bệnh viện nói thật với các mẹ là em không tin tưởng đâu ạ.
    Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều...::)(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi TomMum
    Đang tải...

2. Khánh Linh

Khánh Linh Thành viên rất tích cực

Bạn cho con uống thuốc gì thía,cháu đi ngoài có nhìn thấy thức ăn khi cháu đi ngoài k..,bạn nói ró hơn đi để mọi người giúp đỡ

TomMum thích bài này.
  3. TuanKhanh

TuanKhanh 1 ngụm Tequila thôi !

Con sốt 1 tuần nay rồi thì tốt nhất bạn nên đưa con đi khám. Các mẹ trên này chỉ giúp kinh nghiệm bản thân chứ có phải là bác sĩ đâu, ko chẩn đoán được bệnh của con đâu mẹ nó ạ. Mẹ nó ko nói mẹ nó ở đâu thì ai biết mà chỉ bác sĩ hay cho mẹ nó?

TomMum thích bài này.
  4. civil_huyen

civil_huyen Chế tác trang sức VÀNG-BẠC-NGỌC

Mẹ nó ơi, như vậy là mẹ nó chưa phân biệt thế nào là phân sống thật rồi, nên mẹ nó mới nói là hình như......... Nếu là phân sống thì chỉ toàn như nước thôi, màu xanh và có mùi khác lạ (gần như là tanh ấy, không hẳn là tanh , khó tả lắm...) hoặc là nước +các hạt trắng trắng, phân ko mượt, ko nhuyễn. Bé uống kháng sinh bao giờ cũng bị rối loạn tiêu hoá, bị loạn khuẩn đường ruột nên phải cho uống thêm men tiêu hóa sau đó bạn ạ. Mà bạn muốn cho bé khám về đường tiêu hóa hay khám vì bé sốt? Khám răng miệng?
    Nếu về tiêu hóa bạn cho bé sang bác sỹ Khánh ở 20Hàng Hòm nhé

TomMumHannah&Anna thích.
  5. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

Em cam on cac me nhieu, bay h em dang muon cho con di kham xem tai sao may hom nay chau di ngoai lai co hien tuong nhu vay, phan cua chau van mau vang nhung khong thay co mui a, voi ca em nhin thay rau ngot luc em bam vao de nau bot day a, rau van con nguyen mau xanh ma bua bot co rau ngot em cho chau an tu toi hom truoc, den sang hom sau ma rau van con nguyen mau xanh y a.

6. shop1000

shop1000 Bắt đầu nổi tiếng

có thể bé bị bệnh tay chân miệng rồi dó bạn à .bạn nên dưa bé di bs gấp di.bệnh này kg hiểu biết là rất nguy hiễm.quan trọng nhất là dùng dể bé sốt cao ,cứ 4 5 tiếng là hạ sốt 1 lần cho dến khi nào bé bớt thì mới giãm cường dộ uống thuốt.chúc bé của bạn mau khỏe

7. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Bạn đã cho bé đi khám ở đâu rồi, bác sỹ bảo thế nào (vì mình thấy bạn bảo
    là cho bé uống thuốc mà) hay là tự ý mua thuốc về cho con uống?
    Trẻ sốt 1 tuần là cũng khá dai rồi. Bạn kiểm tra chân tay con xem có nốt đỏ nổi mẩn ko nhé, nếu có thì đó là dấu hiệu của bệnh TAY CHÂN MIỆNG (bệnh này rất nguy hiểm).
    Vấn đề hiện tại là phải cho con đến y tế khám và điều trị ngay, nếu ngại đến bệnh viện thì bạn có thể cho bé lên y tế phường mình đang sinh sống khám nhé. Chúc bé mau khỏe và hay ăn chóng lớn!