các mẹ giúp em với ạ!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi *MEBIMBIM*, 3/1/2010.

1. *MEBIMBIM*

*MEBIMBIM* CẢNHÀTACÙNGYÊUTHƯƠ NGNHAU

Trước BIMBIM nhà e dùng AGUSA GOLD 2 giờ hết tuổi rồi(BIM nhà e 1tuoi) nên e chuyển sang dùng PERDIA SURE B/A,uống 150ml nước và 4 thìa sữa mà e thấy sữa rất đặc và sánh lại khá ngọt.Không thơm,ngậy và nhạt như sữa khác.E tìm mãi trên hộp mà k có số phone tư vấn của nhãn hàng này,chỉ sợ e pha sai lượng nước.Mà trên hộp ghi 190ml cho 5 muỗng gạt mà.Muỗng trong hộp cũng sâu gáp đôi sữa khác ạ.Có mẹ nào đã cho con dùng hay biết chỉ e với ạ.cảm ơn các mẹ nhiều!\\:D/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi *MEBIMBIM*
    Đang tải...

2. shop1000

shop1000 Bắt đầu nổi tiếng

muỗng dó là cho 50ml nứơc,bạn pha vậy là sai nên sửa ngọt,bản thân pediasure là sửa cao năng lượng nên rất dặt va béo bạn nên pha 150ml nước với 2 thìa rưỡi sửa là dúng

3. *MEBIMBIM*

Vậy mà ở hộp sữa lại ghi là 190ml cho 5 muỗng thế là e chẳng hiểu gì.E cảm ơn chị nhé!:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

4. huong8122008

huong8122008 Thành viên tích cực

mình vẫn pha 3 thìa sữa với 120ml nước đấy bạn ạ.con mình uống thấy ok lắm,ai cũng kêu bé hợp sữa.chắc bé nhà bạn mới đổi sữa nên chưa quen đấy thôi

5. liberta11d

liberta11d Thành viên mới

Mình từng cho nhóc nhà mình dùng Pediasure, đúng là 190ml nước pha 5 thìa sữa, nhưng mình thường pha 180ml nước 4 thìa mà vẫn thấy sánh đặc... Bé nhà mình táo, mình k dám pha đúng công thức, hơn nữa, 1 thìa của Pediasure bằng 2 thìa thường còn gì... Nhưng mình nhớ rõ, Pediasure là dùng cho trẻ mới ốm dậy, bạn định dùng thường xuyên cho bé sao? Con của bạn mình thích Pediasure vì cháu thích sữa ngọt, bạn mình cho con ống thường xuyên. Tuy nhiên, dường như đó lại là 1 trong những nguyên nhân khiến bé lười ăn đấy. Nếu bạn định cho cháu dùng thường xuyên chắc là nên cân nhắc kĩ.

6. *MEBIMBIM*

HIC! MÌNH ĐỊNH CHO BIMBIM NHÀ MÌNH DÙNG PEDIASURE DÀI DÀI VÌ BIMBIM NHÀ MÌNH ĂN SƯÃ NÀY K HỀ BỊ TÁO MÀ ĐI HÀNG NGÀY RẤT ĐÊÙ ĐẶN.BÌNH THƯÒNG BIMBIM NHÀ MÌNH CŨNG ĐÃ RẤT LƯƠÌ ĂN RÔÌ NÊN PẢI ĂN SƯÃ ĐỂ BÙ VÀO.MÀ TRỘN VÍA SƯÃ NÀO BIMBIM CŨNG ĂN NGON K HỀ CHÊ TÍ NÀO,CHÁO THÌ MÔĨ BƯÃ ĂN NƯẢ BÁT MÀ NGÔÌ GẦN 2 TIẾNG MƠÍ XONG,NGẬM KINH KHỦNG LUÔN.THẾ NÀY MÀ ĐI HỌC THÌ CÓ MÀ NHỊN ĐÓI MẤT.ĂN SƯÃ,SƯÃ CHUA,PHOMAT,NƯỚC QUẢ THÌ NGON LÀNH LẮM.:rolleyes::rolleyes:

7. me_mimi

me_mimi Thành viên mới

Bạn dùng thử sữa Goast milk, bé từ 1 tuổi dùng rất tốt, 100% nguyên chất nên cũng không ngọt, Mimi nhà mình cho dùng từ lúc 6 tháng tuổi luôn đó.

8. tydet

tydet Thành viên chính thức

Hihi em đang đi nghiên cứu sữa cho con. Đi đâu cũng gặp mẹ Mimi:D

9. hoahongtim

hoahongtim Thành viên tập sự

me nao bit via sua similacneosure chi cho e voi ah!

10. Nucuoirangro

Nucuoirangro Thành viên đạt chuẩn

Ðề: các mẹ giúp em với ạ!

nhầm đề tài................................

Sửa lần cuối: 18/4/2014