3 tháng đầu: Bị ho khi đang mang thai 3 tháng đầu.. Gíup với

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi trangha30, 9/1/2010.

1. trangha30

trangha30 Thành viên sắp chính thức

Mình đang mang thai ở tuần thứ 9, vậy mà hai hôm nay mình cứ bị ho.Mỗi lần ho là bụng lại quặn lên. Đến sáng nay ngủ dậy thì đau họng và khản tiếng. Các mẹ thông thái tư vấn cho mình với. Bg mình nên dùng thuốc nào để chưa dứt điểm được cơn ho và đau họng mà không làm ảnh hưởng tới em bé. Hiện tại mình vẫn súc miệng nước muối loãng và hấp mật ong quất. Nhưng chưa thấy đỡ lắm. Các mẹ giúp mình nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trangha30
    Đang tải...

2. huynhdoanthuc

huynhdoanthuc Thành viên chính thức

Bạn làm theo cách này thử nhé! Đến chập tối chuẩn bị đi ngủ lấy dầu nóng xoa lên lòng bàn chân cho thật nóng sau đó mang vớ thật ấm để ủ chân tự nhiên cơn ho sẽ hết. Cách này mình được người quen làm bác sĩ ở Canada chỉ cho đó và đã áp dụng cho bé nhà mình rồi rất hay khỏi hẳn ko cần uống thuốc gì cả. Các bác sĩ ở Canada vô tình phát hiện được và họ đang nghiên cứu xem nguyên nhân nào mà làm ấm bàn chân bằng cách này thì lại trị được ho dù cho cơn ho có hành hạ bạn cỡ nào thì cũng chấm dứt. Còn 1 cách nữa mà trước kia mình cũng hay áp dụng và thấy rất hiệu quả là lấy tỏi giã nhuyễn đem hấp cách thủy sau đó uống lấy nước tỏi đó ngày uống vài lần khoảng 2 ngày sẽ khỏi.

Sửa lần cuối: 11/1/2010
  3. Bean đẹp zai

Bean đẹp zai đệ nhất...Chuối xinh

mẹ nó nhầm ah?người ta mang thai bị ho,chứ có phải con người ta bị ho đâu???

4. Bean đẹp zai

Bean đẹp zai đệ nhất...Chuối xinh

ngày xưa tớ mang thai cũng ho suốt mấy tháng đầu,chả uống thuốc j hết,thấy bảo là ho mọc tóc,rồi tự hết...

trangha30 thích bài này.
  5. mẹ Tí Tom

mẹ Tí Tom Thành viên tích cực

Chính xác đó, các cụ bảo là ho mọc tóc mẹ nó à. Ko sao đâu, sẽ tự hết.

trangha30 thích bài này.
  6. huynhdoanthuc

huynhdoanthuc Thành viên chính thức

Cách này áp dụng cho trẻ sơ sinh đến các cụ già luôn nha bạn! Phụ nữ có thai càng nên làm vì ko cần uống thuốc. Vì ở bàn chân có 1 huyệt rất quan trọng gọi là huyệt Dũng Tuyền.
    Kèm theo bài này để làm bằng chứng. Mình được người quen chỉ cho cách này trước khi đọc bài báo này.
    Dưới đây là cách trị khỏi ho rất giản dị, không tốn kém, mà hiệu quả thật là thần diệu :

Một số Bác sĩ và Khoa học Gia ở bên Quebec, Canada tình cờ khám phá ra rằng khi bạn bị " ho hành hạ " bất kể là ho phát xuất từ cảm lạnh, cúm, sốt, dị ứng hay ho đã lâu mà không khỏi !... " Buổi tối trước khi lên giường ngủ, bạn hãy thoa dầu nóng ngay dưới gan bàn chân và đi vớ thật ấm để ngủ. Sáng hôm sau thức giấc bạn sẽ thấy triệu chứng ho giảm hẳn. Hãy lập lại vài ba lần như thế tối trước khi đi ngủ thì cơn ho của bạn sẽ dứt tuyệt." Chẳng cần phải đi Bác sĩ hay tốn tiền mua các loại thuốc ho ở ngoài thị trường vừa tốn tiền mà còn day dưa lâu khỏi !

Các Bác Sĩ Canada lấy làm ngạc nhiên và đang còn trong vòng nghiên cứu tại sao một sự việc rất đơn giản như thế mà hiệu quả trị được ho một cách bất ngờ ngoài sức tưởng , dứt tuyệt và không còn ho nữa ? Cá nhân tôi ngay lúc ấy cũng đang bị ho khem thế là tôi thử áp dụng ngay vì đâu thấy gì là hại đâu.

Mà kỳ lạ thay quý vị ơi ! Chỉ trong 2 ngày thôi, mỗi tối tha Bengay (Gel nóng)vào ngay gan bàn chân và đi vớ thật ấm, sau 2 ngày cơn ho của tôi đã ra đi không trở lại.

Tuy khỏi ho nhưng tôi cũng ngờ ngợ hay là có một trùng hợp ngẫu nhiên nào? tôi liền áp dụng cách này ngay cho vợ tôi cũng đang bị ho cả gần một tháng trời mà không khỏi. Quả nhiên chỉ sau một ngày thôi, sáng hôm sau cơn ho của bà ấy đỡ hẳn. Vợ tôi thực hành cách trên thêm 2 hôm nữa bệnh ho dứt tuyệt. Thích quá đúng là duyên lành mới biết được cách trị ho tuyệt hảo mà các Khoa học Gia Gia Nã Ðại đã tìm ra, tôi liền phone cho tất cả các người thân, các bạn bè quen biết hoặc bất cứ ai thân hay sơ gặp gỡ trên đường đời... tôi liền chỉ cho mọi người cách trị ho giản dị và độc đáo này. Tôi có ghé vào một chỗ châm cứu và tò mò hỏi cái quan trọng hay huyệt đạo nào có ở dưới gan bàn chân ? Và tôi được họ cho biết rằng ngay dưới Gan bàn chân có một Ðại huyệt rất quan trọng của cơ thể gọi là Huyệt Dũng Tuyền ..
    Xin quý vị hãy phỗ biến rộng rãi cách trị ho thần diệu này đến với mọi người để cúng dường thế gian và gây nhân lành cho quý vị.

Sửa lần cuối: 11/1/2010
    Binyeu_TDtrangha30 thích.
  7. Thầy Thuốc Trần

Thầy Thuốc Trần Y_VIET@mail.com

Đông Y Dược - Tỳ Bà Lộ - Không ảnh hưởng gì đến thai nhi mà hết hẳn ho.

Mua ở các Dược Phòng Đông lớn. Khoảng trên dưới 50.000vnđ

trangha30 thích bài này.
  8. phuocnam

phuocnam Thành viên tích cực

Ngày xưa ho , các cụ nói bé mọc tóc, hcị em có bầu ho kinh khủng luôn, tuyệt đối các mẹ không uống thuốc kháng sinh nhé, nên lấy tắt chưng đường phiền hay là lá húng chanh ấy, hiệu quả lắm đó, cái đó là do bác sĩ bảo thế đấy!

trangha30 thích bài này.
  9. trangha30

Lời đầu tiên là em xin chân thành cảm ơn tất cả các mẹ đã quan tâm và trả lời giúp em ạ.
    Bình thường em cũng hay bị ho kiểu này lắm, và em thường uống bổ phế, Nhưng vì bg đang mang bầu nên em không có dám uống thuốc gì hết. Em chỉ muốn xin những bài thuốc hoặc kinh nghiệm dân gian ạ, cho an toàn em bé.
    Em chẳng biết có phải ho mọc tóc không mà em ho suốt đêm, ho quặn hết cả ruột lên.Em còn sợ túi ối của em bị méo chỉ vì ho lắm quá. Lại còn đau hết cả họng nữa chứ. Hqua ngủ dậy là em bị mất tiêng.
    Em sẽ làm theo các cách của các anh chị hướng dẫn.

10. trangha30

em tưởng ho mọc tóc thì chỉ ho bình thường kiểu mình ngứa cổ thôi, và mật độ là kg thường xuyên. Còn em đây ho cả đêm. đau họng lắm,,, Chán

11. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

Hồi mang bầu đứa đầu,mình ho thì cứ phải gọi là khủng khiếp luôn.mọi ng cũng bảo là ho mọc tóc,ho đến khản cả giọng mà mỗi 1 đợt ho cả tuần liền.cứ tầm 2 tháng lại ho,đến lúc chửa to quá ho phải giữ cả bụng lại,chỉ sợ bụng rơi xuống đất thôi.cũng ho ngày ho đêm đấy,rồi tự khắc nó hết cơn.sinh bé ra đầu đầy tóc luôn.hehe

12. Father's Dream

Father's Dream Thành viên chính thức

các mẹ nên chú ý nha. Đừng chủ quan , chưa chắc đã là ho do mọc tóc đâu. Đấy là kinh nghiệm tích lũy của các Cụ ngày xưa. nhưng bây h là thế kỷ 21 rồi. Điều kiện sống thời tiết và thực phẩm cũng thay đổi. Cho nên 1 số những kinh nghiệm cũ chưa hẳn đã đúng hoàn toàn. Bà mẹ nào bị ho hay những vấn đề gì nên điều trị, để tránh những điều không hay

tienminh02 thích bài này.
  13. huonggdt

huonggdt Thành viên rất tích cực

Uh mẹ nó nói đúng đấy. Hồi bầu 4 tháng mình bị viêm họng sau đó cũng ho kinh khủng, chả dám ug thuốc gì chỉ xúc miệng nước muối, nhưng mấy tuần không đỡ sau đó lại chảy nước mắt nước mũi lèm nhèm. Cuối cùng phải đi khám bác sĩ, thì bác sĩ kê cho uống paceminB1 và bảo về ngậm quất mật ong. Mình uống hai gói pacemin B1 thì đỡ, k uống thêm nữa.

14. ubn_love

ubn_love Thành viên rất tích cực

Ho mọc tóc diễn ra ở tuần thứ 15 chứ mới tuần thứ 9 thì vẫn chưa đâu mẹ nó à.

15. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

Mình lại bị ho rồi.đến hn là ngày thứ 3,ho rát cả cổ luôn,đã xuc miệng nước muối và ngậm chanh,thấy mấy ng bảo uống đc Bổ phế nên hq mua về,nhg lên DĐ chưa thấy mẹ nào nói nên uống thế là mình chả dám uống nữa.Vậy cho mình hỏi ho có uống đc Bổ Phế ko ạ?

16. Jean&Ren

Jean&Ren Thành viên tích cực

Nàng ơi, quàng khăn ấm vào (kể cả đi ngủ cũng quàng kín cổ), sáng dậy xúc miệng nước muối ấm, tối trước khi đi ngủ cũng vậy, chỉ uống nước ấm, 2,3 hôm là đỡ thui. Trời này lạnh, trước kia tớ cũng bị ho suốt, bih bầu bì 24/24 khăn quàng cổ, chả thấy ho hen gì nữa, ban đầu thì hơi khó chịu vì ko quen quàng khăn đi ngủ, vì con em nên cũng quen dần. Chúc mẹ nó mau khỏi ho nhé!

17. kenkobaby

kenkobaby Thành viên chính thức

Hồi mang thai mình cũng bị ho kinh khủng. Đi khám bác sĩ Nhật hẳn hỏi nhé, cũng kê thuốc cho uống. Nhưng mình lên kiểm tra trên internet thì trong số các thuốc kháng sinh chỉ co 1 loại duy nhất đã được khẳng định chắc chắn là không ảnh hưởng đến thai nhi, mà lại không phải loại của mình. Mình sợ quá hỏi một người bạn làm dược sĩ thì được nó chỉ là thuốc kháng sinh không chữa được ho mà chỉ nên dùng trong trường hợp bị sốt và khuyên mình ngậm quất hấp, hoặc gừng để đỡ ngứa cổ gây ho thôi, ngoài ra thì cố gắng ăn hoa quả, uống nước nóng để cơ thể chóng phục hồi. Mình thưc hiện triệt để lời khuyên của nó thì sau 4 ngày sau đã khỏi.
    Tóm lại, mình khuyên bạn nên ngậm quất, gừng hoặc bôi dầu để đỡ ho, ngoài ra thì chịu kho ăn uống nghỉ ngơi kiêng đồ lạnh chứ đừng uống thuốc kháng sinh nhỡ có vấn đề gì thì hối hận lắm. Chúc bạn mau khỏe.

18. emtuti_return

emtuti_return Bắt đầu nổi tiếng

hồi mang thai mình cũng bị suốt mình cũng uống bổ phế nhưng là loại viên ngậm thôi cũng chẳng sao cả sinh ra đúng là con mình đầy tóc
    hee mẹ nó mùa này chú ý giữ ấm vào

19. chimcutbeo

chimcutbeo Vouloir,C'est pouvoir

Hồi trước mang thai nằm điều hòa lạnh mình cũng bị ho nhiều có lúc co thắt cả bụng, nhiều lúc suýt ướt cả quần mình toàn mua thuốc ho siro Atussin uống thôi. Thuốc đó dùng được cho trẻ sơ sinh nên mình dùng cũng ko sao bạn ạ. Mình cũng là bác sĩ nên mỗi khi dùng thuốc cho bản thân và con mình rất thận trọng nếu ko cần thiết thì mình cũng ko uống đâu nhưng nếu bạn bị ho nhiều quá thì những thuốc dân gian ko có tác dụng ngay đâu. Mà đang mang thai bị ho nhiều mệt lắm. Chúc bạn mau khỏe

20. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Hồi mình bầu bị ho do viêm họng thì được bác sĩ kê lọ xịt họng Anginovag. Tờ rơi trong lọ thuốc cũng ghi là dùng được cho phụ nữ có thai