3 tháng giữa: Bị đau họng và sổ mũi khi mang thai. Help!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mauhau, 19/11/2007.

1. mauhau

mauhau Thành viên mới

Các mẹ thông thái ơi, giúp em với . Em đang có bầu ở tháng thứ 6, thế mà cái họng bịđau, sổ mũi suốt gần một tháng nay rồi, lúc thì sổ mũi, lúc thì nghẹt mũi . Thế mà có dám uống thuốc gì đâu . Chị nào có kinh nghiệm thì chỉ em với, làm sao chấm dứt tình trạng này càng nhanh càng tốt . Em cảm ơn nhiều nhiều !!!!!!!!!!!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mauhau
    Đang tải...

2. HOATHUONG

HOATHUONG Thành viên tập sự

Trời ơi, sao lại để như vậy ảnh hưởng đến thai nhi đọ Mình có cái này rất hay, ngậm đảm bảo khỏi đau họng, còn đoạn sổ mũi thì phải nhỏ mũi thôi, mua Otrivin là thuốc nhỏ mũi của Pháp dành cho trẻ em ậy Còn ngậm thì dùng dung dịch thảo dược của Canada (cách đây 2 hôm mình cũng bị viêm họng, ngậm 2 ngụm khỏi luôn thế mới tài chứ). Loại này bà mẹ mang thai uống rất tốt vì bổ sung nhiều vitamin và khoáng như sắt, iot, vv tăng cường sức đề kháng để không bị ốm đau trong quá trình mang thai Nếu quan tâm gọi cho mình mình chỉ chỗ bán chọ

3. HOATHUONG

HOATHUONG Thành viên tập sự

Sorry điện thoại: 0904244480, Thương

4. hanabi

hanabi Thành viên tập sự

Nếu bạn bị đau họng sổ mũi hoặc ho thi nên đi khám vì khi mình mang thai cung bị như bạn,đi khám bsi bảo bị ho thì dễ đẻ non .Thế là bsi kê cho mình mấy loại loại thuốc,mình chỉ uống trong 3 ngày là hết tất các bệnh ho,sỗ mũi,nghẹt mũi ...Tiếc là mình quên tên thuốc rồi .Bạn đi khám đi nhé,có thuốc dành cho Pn co thai mà
    Chúc bạn mau khỏe

5. mẹ Mẩu

mẹ Mẩu Thành viên tập sự

Chào Bạn!
    Minh còn 2 tuần nữa là sinh E bé và cũng đang bị đau họng và sổ mũi đây.Trước kia m cũng chỉ uống thuốc thảo dược nhưng k khọi Nay sắp đến ngày sinh sợ sẽ bị lây sang E bé nên BS đã kê đơn thuốc cho m gồm cả thuốc kháng sinh, viên chống viêm nhiễm, thuốc nhỏ mũi và viên ngâm ( Tất cả các loại thuốc này đều dùng dc cho phụ nữ có thai ). M uống đến hôm thứ 2 tình trạng giảm di 70% ( BS cho uống 5 hôm )Theo m, bạn ko nên để tình trạng trên kéo dài như vậy Bạn nên đi khám BS sẽ cho bạn đơn thuốc để chấm dứt tình trạng trện
    Chúc bạn mau khỏi nhạ

6. me_phet

me_phet Thành viên tập sự

Chào các bạn!
    Theo kinh nghiệm của mẹ mình, nếu mới chớm bị đau họng thì bạn chịu khó uống mật ong liên tuc. Mỗi lần nhấp 1 chút, đảm bảo khỏi ngay. Còn nếu bạn bị sổ mũi thì bạn ép tỏi vắt lấy nước pha với 1 ít nước muối loãng . Nhớ là phải pha loãng thôi, ko thì sót lặm Cực kỳ công hiệu! Nhưng khó chịu lắm, vừa sót vừa nặng mùi. Nhưng tất cả vì tương lai con em chúng ta mà .Chúc bạn chóng khỏi

7. minhanh12

minhanh12 Thành viên tập sự

chào các bạn!
    cách đây 2 tuần mình cũng bị ho và ngạt mũi mất hơn 1 tuần. Đi khám bác sĩ kê cho thuốc nhỏ mũi otilin và viên ngậm bổ phế. Viên ngậm thì mình chỉ ngậm 2 viên nhưng ko thấy đỡ với lại ông xã mình ko thích vì sợ ảnh hưởng đến em bé nên mình ko ngậm nữa mà buổi tối trước khi đi ngủ uống 1 thìa mật ong(hoặc khi ho thì uống),thế mà khỏi ho liền. Còn thuốc nhỏ mũi thì ...chán lắm.khi nào bị tắc nhỏ vào thì hết nhưng đc mấy tiếng thuốc hết tác dụng thì lại bị ngẹt. Nhỏ hơn 1 tuần mà ko khỏi, mình chán hết cả người,thương em bé quá.ông xã mình bảo hay đi châm cứu... Mình đang phân vân thì nhớ tới đứa bạn làm bên khoa sản thế là gọi ngay cho nó. Nó bảo mình ko cần đi siêu âm cũng ko nên nhỏ thuốc nhỏ mũi vì nhỏ chỉ là giải pháp tạm thời. Nó bảo mình chỉ cần lấy 1 chén nhỏ nước nóng nhỏ vào vài giọt dầu gió và hít (xông) ngày vài lần. Thế là tối về mình làm thử. Kết quả là mũi mình thông ngay tối hôm đó ko cần phải nhỏ thuốc nữa,nhưng hôm đầu vẫn còn chưa thông hẳn. Hôm sau mình xông thêm mấy lần nữa bây giờ thì mình thở đc bình thường rồi. Mừng quá. Mẹ nào bị giống mình thử dùng phương pháp giống mình xem nhé.

8. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Mẹ nó ơi, hình như bà dầu kiêng toàn bộ tinh dầu như dầu gió hay sao ý....

9. Trần Thanh Tú

Trần Thanh Tú Banned

Mình cũng bị viêm họng, ngạt mũi đến gần 2 tháng nay rồi, mà bg đang có bầu 6 tháng. Trước đó cũng không dám uống thuốc chỉ ngậm mật ong+chanh+gừng nhưng chẳng ăn thua. Sau đó, cố chịu đến hơn 1 tháng đi khám bác sĩ, cho uống cả kháng sinh 5 ngày liền + thuốc nhũ mũi + xông mũi, bây giờ mũi đỡ ngạt hơn nhiều, nhưng họng vẫn ho, chưa khỏi hẳn.
    Chán quá, không biết đến bao giờ mới khỏi! Có đứa bạn mình cũng bị đến tận ngày sinh, sinh em bé xong hôm trước hôm sau khỏi luôn. Nhưng nếu để lâu vậy, chắc chắn không tốt cho mẹ, khéo không thành viêm xoang mãn tính. Mà đang viêm họng thì lại không tiêm phòng được. Mẹ nào có cách gì khác mà hiệu quả mách cho mình với! Thanks.

10. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Mình mắc chứng bệnh viêm mũi dị ứng đây nên cũng thường xuyên bị đau họng và sổ mũi. Mấy ngày hôm nay cũng đang bị chảy mũi, chắc do thời tiết chuyển mùa. Hàng ngày mình vẫn súc miệng bằng nước muối và xịt mũi bằng nước muối biển để vệ sinh và làm cho mũi thông, chỉ khi nào nặng lắm mới dám dùng thuốc nhỏ mũi đặc trị. Còn đau họng là do mình bị ngạt mũi, không thở được nên đêm thường thở bằng mồm. Bởi vậy nên phải trị cái mũi trước. Thật là khó chịu phải không các mẹ.

11. Mẹ Be&Khoai

Mẹ Be&Khoai Thành viên Hội Rắn

Hôm nọ có mẹ bầy cho mình chữa mũi như thế này:
    - Vuốt dọc 2 bên cánh mũi từ trên xuống 72 cái
    - Vuốt ngang chỗ ria mép( thẳng lỗ mũi xuống ý) chẳng biết gọi là gì ý nhỉ 36 cái
    - Vuốt dọc hai bên tai phía đằng sau ý 36 cái
    CÁc mẹ thử về ngày nào cũng bảo anh xã mát xa cho xem thế nào.
    SÁng lúc mới ngủ dậy chưa ăn gì uống một cốc nước lọc thật nóng vào
    Chúc các bà bầu hết bệnh để còn tập trung ăn uống tẩm cho các con nhé !

angel21hp thích bài này.
  12. Ocool_shop

Ocool_shop Thành viên mới

ôi mình cũng đau họng quá 2 ngày rùi ko hết còn chuyển sang ho & sổ mũi. Bạn mình ngày trước có bầu cũng viêm họng chỉ cho mua Lysopaine ngậm hết liền, vậy mà đối với mình cũng ko ăn thua gì, tối ngủ ko được vì đau quá. Chiều nay phải đi khám bác sĩ thôi.

13. Sơn Nam

Sơn Nam Bắt đầu tích cực

Các mẹ đã ai thử dùng bài thuốc này chưa. Ở cơ quan mình các bạn đã dùng cho cả người lớn và con nhỏ. Tuyệt!
    Mật ong rừng ngâm với quả chanh (cả quả), ngâm đến khi quả chanh quắt lại. Dùng trị viêm hòng, đảm bảo rất nhạy!
    Mình cũng đang ngâm. Mật ong rừng là tốt nhất.
    Các mẹ có con nhỏ ngâm đi. Dùng cho bé lành và hiệu nghiệm lắm!