3 tháng cuối: Mẹ nào đã khám bác sỹ Hưng 35 Vạn Bảo cho em xin tý kinh nghiệm

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi bexinh2013, 5/7/2013.

1. bexinh2013

bexinh2013 Thành viên tích cực

Tình hình là em mang thai hơn 31 tuần rồi ạ, em đang muốn khám thai của bác sỹ Hưng để nhờ bác làm Hss và mổ đẻ luôn cho nhưng không biết 31,32 tuần rồi bác có nhận không ạ? Và muốn khám có phải gọi điện trước không? Nhờ bác mổ có khó khăn không ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bexinh2013
    Đang tải...

2. Nangthu9999

Nangthu9999

Ðề: Mẹ nào đã khám bác sỹ Hưng 35 Vạn Bảo cho em xin tý kinh nghiệm

Hôm trước mình cũng đi qua đấy khám nhưng giờ hành chính phòng khám đóng cửa nên mình lại đi chỗ khác

3. meowiuah

meowiuah Thành viên chính thức

em theo khám định kỳ chỗ bác Hưng từ lúc mới bầu đây. Bác sĩ khá vui tính, nhẹ nhàng, trông tròn tròn như panda. mấy chị y tá cũng xinh xắn nhẹ nhàng (trừ chị lễ tân mặt xúc ra phấn). phòng khám sạch sẽ, có nước uống, cân đầy đủ, TV, sách báo để giải trí lúc chờ (dù TV ko thấy tiếng và báo cũ nát lâu rồi), bên cạnh có hàng cafe cho các bố. mẹ nó phải gọi điện hẹn giờ và lấy số, gọi số máy bàn: 04 3762 8282. ở đó chờ khá đông, mẹ nó hẹn giờ mà muộn muộn thì nên đến muộn so với giờ hẹn khoảng 1h, ko phải chờ lâu lắm đấy. Ngày trong tuần thì bs khám từ sau 4h chiều, ngày cuối tuần chỉ khám sáng, chỉ được đăng ký trong ngày ko được đăng ký trước nên mẹ phải canh me mà gọi. à mà ở đấy bh là 32 Vạn Bảo, chuyển từ chỗ 35 qua.
    còn chuyện đăng ký mổ đẻ thì em chịu, em mới có 21w và định đẻ thường

4. MEBAOCONG

MEBAOCONG

mình thì ko theo bs Hưng, cơ mà mình ngĩ là bsi sẽ nhận đó, cơ mà từ tuần này trở đi bạn pải thăm khám bsi thường xuyên vào
    chứ ko pải đến 1 lần nhờ bác thì hơi khó đó ạ

5. tiotrang

tiotrang Nguồn hàng Úc ngon-bổ-rẻ

mình cũng đang khám bs Hưng đây, có 2 số điên thoại cho mẹ nó gọi đấy,mẹ nó gọi đặt số thì bắt đầu từ 1h trưa nhé, nếu mẹ nó tạt wa đc 32 Vạn Bảo lấy số thì đc khám nhanh hơn. Nói chung là bs đông khách hôm nào lấy số rồi cung fải đợi 1,2 tiếng là bt
    mẹ nó nên đặt số sớm và cũng tranh thủ đi sớm, bs bắt đầu khám lúc 5h nhưng 4h30 đến dần ấy

6. Me_moka

Me_moka

Nói chung đúng như nhận xét của bạn: BS Hưng nhiệt tình, vui tính, tha hồ cho các bà bầu hỏi đều vui vẻ trả lời nhưng các chỉ số ghi hơi sơ sài (mình đã SA nhiều nơi như BS Thực lão khoa, BS Chương Liên Trì thì thấy ghi đầy đủ thông số hơn). Tuy nhiên, cá nhân mình thì thứ nhất là do tư tưởng sinh bé thứ 2 nên cũng khôgn lo lắng như lần đầu. Thứ 2 là tiện phòng khám trên đường đi làm về nên vẫn theo khám từ hồi 16 tuần tới giờ là 35 tuần rồi. Với lại mình thấy máy móc của BS Hưng (nhất là từ hồi máy mới) nhìn rõ lắm,mn khi đi khám nên nc và nhờ bs luôn cho dễ

7. meonhim111

meonhim111 Thành viên chính thức

Mình cũng thường khám Bsĩ Hưng đây, sau chuyển sang bsĩ Vĩ cho gần nhà. Mình thấy Bsĩ Hưng khá nhẹ nhàng, nhiệt tình, vui vẻ mỗi cái khám nhanh quá (chắc do quá đông bệnh nhân đang đợi), ko được cẩn thận chi tiết như bsĩ Vĩ. Mình thấy bác xem giới tính rất chuẩn từ lúc gần 12 tuần (2 lần mình có bầu bác Hưng đều nói chuẩn).

8. tcpharmavn

tcpharmavn Thành viên rất tích cực

Em thì đang theo bsy Minh Khai, ko biết có ai theo bac sy nay chưa ạ

9. Mẹ Riêu

Mẹ Riêu Thành viên tập sự

Chào mẹ, mình muốn khám sáng T7 thì gọi điện luc nào để xếp lịch nhỉ?

10. quynhchi216

quynhchi216 Thành viên tập sự

Ngày trước em ở Hà Đông nên bé đầu em theo khám 3 bác sỹ: Những tuần đầu là BS Sơn ở đường Chiến Thắng. Những Tháng giữa em theo BS Thiện pk Tâm Anh và những tháng cuối em theo Bs Dậu Việt Nhật, cũng chính bác Dậu là người mổ cho em. Tự cảm thấy may mắn vì 3 Bs trên em thấy rất điềm đạm và có tâm với nghề. Riêng BS Thiện thì không phải nói thêm, rất là tuyệt vời.
    Đợt này em chuyển nhà lên khu Ngoại giao đoàn, xa Bs Thiện quá nên muốn tìm Pk nào đó mà Bs ở trong PSHN khám để tiện sau này sinh đẻ hơn. Lên mạng tìm một hồi thì chốt được vài Bs: BS Ánh Vạn Phúc, Bs Bỉnh HQV và Bs Hưng Vạn Bảo. Em cũng đã tìm hiểu rất nhiều về Bs Hưng thì thấy có nhiều ý kiến không hay nhưng nghĩ bụng cứ đến thử xem sao vì biết đâu có người nói xấu. Nhưng đến rồi thì đúng là không thể mê nổi:
    - Đầu tiên: bước vào Pk thấy rất đông. Các mẹ khám ở tầng 2, sau đấy khám xong thì xuống tầng 1 nộp tiền, điều đặc biệt là mẹ nào cũng mua rất nhiều thuốc, không ai là không mua.
    - Ngồi chờ hơn 1 tiếng đồng hồ: lúc vào khám thất vọng toàn tập, nhưng do em đọc trên mạng các chị phản ánh rồi nên em rất bình tĩnh. Trông Bs thì lấc cấc, em bảo em chậm kinh tầm 1 tuần, thế là bắt em sa đầu dò nhưng em ko đồng ý. Ông ý xẹt cho em một đường trên bụng khoảng 3 giây là xong. Sau đấy bắt đầu bài ca: ko có nhân, ko có tim thai... đại loại rất là nghiêm trọng. Sau kê cho em một đống thuốc. May mà em đã chuẩn bị tâm lý, với cả em là bé thứ 2 nên em không hoảng. Chứ gặp phải các chị hiếm muộn mà Bs nới thế thì coi như mất ngủ cả tuần.
    Em đi sa bé đầu ở Bs Sơn, vẫn sa bụng bt, chả bh phải đầu dò, con em phát triển ầm ầm. Xin lỗi bs chứ con em lần nào đi khám bs cũng khen vượt chuẩn, đẻ ra 4,3kg mà mẹ ko bị tiểu đường nhé. Quần áo cứ tháng phải thay một loạt nên em rất là tự tin. Các chị biết không, sa trong vòng 3giay đấy cũng 300k đấy, chứ em sa ở Bs Thiện 4D hẳn hoi cũng chỉ 200k. Em không tiếc tiền nhưng đồng tiền phải đúng giá trị của nó.
    Không phải mình em, em đứng ở đó một lúc các chị chậm kinh vài ngày như em toàn bị dọa thế, xong xuống tầng 1 lấy 1 đống thuốc, điên cả người. Mấy chị sát ngày sinh thì toàn thấy là thai em có vấn đề, đề nghị mai vào anh mổ ngay, xong ra khỏi phòng khám thì em nghe thấy gọi cho gia đình loạn hết cả lên để chuẩn bị đi mổ.

Mấy Bs em khám chả có bs nào mà bán thuốc kinh như Bs Hưng. Nói chung là không mê nổi nhưng không hiểu tại sao Pk vẫn rất đông. Tóm lại là em chịu khó quay về với Bs Thiện

atemish thích bài này.
  11. atemish

atemish Thành viên tích cực

Một lần duy nhất khám ở đó cách đây 3-4 năm, và ko muốn quay lại đó khám nữa. Mình cảm giác sự qua loa, ko quan tâm đến tâm lý tình trạng bệnh nhân (thậm chí còn kém hơn cả dịch vụ công khi mình vào viện C). Qua quýt xong kê mua thuốc khám linh tinh hết 400k, ko giải quyết được vấn đề gì, mấy hôm sau thì chuyện j phải xảy đến cũng xảy ra rồi.

12. nguỵenkim16999

nguỵenkim16999 Thành viên mới

bác sĩ cũng nhiệt tình nhưng mình thấy ghi hơi ít thông tin , k như lúc trao đổi qua lời nói.

13. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

các mẹ cho em xin ít kinh nghiệm ạ

14. Ruby 2k15

Ruby 2k15 Thành viên mới

Đầu tư bitcoin là an toàn và hiệu quả nhất hiện nay, đầu tư vàng 10 năm bằng đầu tư đất 5 năm, đầu tư đất 5 năm bằng đầu tư chứng khoán 1 năm, đầu tư chứng khoán 1 năm lợi nhuận chỉ bằng đầu tư tiền điện tử 1 ngày, có nhiều loại coin tăng giá 50-100 lần trong 1-2 năm, xem tại đây:

https://vnbit.org/binance/

Kiếm tiền tại nhà:

Đăng bài viết kiếm tiền tại nhà [​IMG]

Cách kiếm tiền từ giao dịch bitcoin