Có mẹ nào cho bé ăn tâm sen để bé ngủ ngon hơn không ạ?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Mẹ An_Huy, 14/1/2010.

1. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

Các mẹ ơi cu Bi nhà em cũng sắp được 16 tháng rồi nhưng rất ít khi cháu ngủ thẳng 1 mạch từ lúc ngủ đến lúc dậy, mà cứ phải dậy khóc hì hạch 1-2 lần lại phải bế lên rồi mới ngủ tiếp. Có những đêm như hôm qua cứ nằm 1 tí lại dậy phải đến 6-7 lần trong 1 đêm ấy. Có người mách em cho tâm sen vào cháo của con cho con ăn như thế con sẽ ngủ ngon hơn. Em cũng nghe về công dụng của tâm sen là giúp ngủ ngon hơn thật nhưng còn đang phân vân không biết cu Bi có ăn được không. Các mẹ có lời khuyên gì giúp em với nhé, e đang cần lắm ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ An_Huy
    Đang tải...

2. Mom Mickey

Mom Mickey MẸ GÀ YÊU CHUỘT CON!

bạn ơi,mình thấy tâm sen đắng lắm,có thể do con đói đó bạn,hay do phòng ngủ hok thoáng,bé nhà mình thì ngủ một mạch đến sáng luôn,trườc khi bé ngủ mình cho bé ăn một chút bột vào lúc 8h đêm,cho bé ấm bụng thui,sau đó bé tắm nước ấm,mình chơi với bé một chút,cho bé dễ tiêu,sau đó 9h là bé ngủ cho đến sáng,đó là thói quen từ hồi bé được 11 tháng đến giờ đó bạn,bé nhà mình hok thức ăn đêm

3. baohiembuudien

baohiembuudien Banned theo yêu cầu của chủ nick.

Chị ơi, nước tâm sen đắng lắm ạ, em sợ bé không uống nổi đâu. Ngày còn nhỏ bé nhà lười ăn, bà nội bé lại không cho bé ăn đủ được nên mỗi đêm bé dậy ti em ít nhất 3 lần và ngủ cũng không ngon. Sau khi em gái em cho bé ăn được nhiều hơn thì bé ngủ một mạch đến sáng đấy chị ạ. Vì vậy em nghĩ có thể bé nhà chị ăn chưa đủ no hoặc bé bị thiếu canxi cũng ngủ không ngon đâu chị ạ. Em được biết hạt sen cũng giúp bé ngủ tốt hơn đấy, nhưng chắc là không nhanh như tâm sen đâu ạ :D:D:D. Chúc bé sớm ngủ ngon giấc!

4. Hoadongtien68

Hoadongtien68 Áo dài Cưới. Áo dài dạ hội

Tâm sen có tác dụng an thần trị mất ngủ.
    Theo đông y, tâm sen là một vị thuốc, chỉ dùng khi mất ngủ và có chỉ định.
    Bé nhà bạn không ngủ đẫy giấc không phải do bé bị mất ngủ đâu.
    Theo mình , bé bị thiếu can xi đấy. Bạn nên bổ sung can xi cho bé. Nếu bạn đưa bé đi khám bs, chăc chắn cũng sẽ được chẩn đoán như vậy.
    Trên thị trường hiện nay có nhiều loại can xi. Nhưng bạn nên bổ sung can xi hữu cơ, dạng siro cho bé, không nên dùng thuốc .
    Miinhf có thể đảm bảo chỉ 1 chai can xi dạng bổ sung dinh dưỡng thôi là bạn sẽ thấy bé ngủ ngon giấc ngay.:D

5. Mẹ An_Huy

Mẹ nó ơi có phải chai đấy màu trắng đục không cả nước bên trong cũng có màu trắng sữa và hơi sền sệt không, loại này mua ở hiệu thuốc à.

6. Mom Mickey

nếu vậy,mẹ bé mua chai ZEDCAL đi,nhóc nhà mình được bsi kê toa cho uống,nhóc nhà mình uống kèm với aquadetrim vitamin d3,bé nhà bạn được bn tháng?nhưng tốt nhất bạn nên cho bé đi khám,để bsi bổ xung canxi cho bé,chứ uống nhiều canxi quá,sẽ làm dư thừa lượng canxi đó bạn,chúc bé và bạn ngủ ngon vào ban đêm

7. Hoadongtien68

Đúng rồi bạn à nhưng không phải là thuốc nên không phải mua ở hiệu thuốc đâu. :) .

8. Hoadongtien68

Mom Mickey nói đúng rồi đấy. Canxi thuốc khôg nên tự tiện uống nếu không được kê đơn. Bạn chỉ nên bổ sung can xi theo dạng dinh dưỡng bổ sung thôi.

Mom Mickey thích bài này.
  9. Mẹ An_Huy

trước đây e cũng được BS kê cho uống canxi coocbier và sterogyl từ khi bé được 7 tháng cơ, sau đợt đó em chỉ dùng cho hết lọc sterogyl thôi chứ không cho dùng đợt nữa. Bé nhà e ngày trước BS bảo bị còi xương và kê như thế. Từ đó đến nay bé được 16th rồi em chưa cho dùng cx trở lại chỉ mới cho uống 1 đợt cốm cansure 3 thôi. Em cũng định mua chai cx như mẹ hoadongtien nói, vì hôm vừa rồi e cũng đi hỏi ở hiệu thuốc thấy người ta giới thiệu loại này, tên của nó là calcicum stada (hình như thế e cũng ko nhớ rõ). em có nên cho uống kèm thêm Vit D nữa ko? và uống loại nào được ạ, các mẹ tư vấn thêm cho em với nhé. Đêm qua bé lại quấy nữa đấy ạ.

10. Mom Mickey

mình nghĩ bạn đừng dùng thuốc hok có sự chỉ định của bác sĩ,nên đi khám để được biết nguyên nhân bạn àh,bé 16 tháng mà ban đêm vẫn hok ngủ yên giấc thì mình nghĩ bạn nên cần sự tư vấn của bác sĩ

11. Hoadongtien68

Để mai mình nhờ người tư vấn thêm giúp bạn nhé :)

12. nancy2008

nancy2008 Thành viên chính thức

Thấy mẹ mình nói các cụ quan niệm tâm sen ko tốt cho trẻ em đâu, sau này có thể có tác dụng phụ là bệnh gì đó mà mình quên mất tên rùi, hic

13. me bive

me bive mẹ của bé Bive

cu nhà em từ bé hay ăn hạt sen tươi, ko bỏ tâm sen. Liệu ko biết có làm sao ko? mẹ nancy nói làm em lo quá!

14. Kiếm Tiền Nuôi Con

Kiếm Tiền Nuôi Con Bắt đầu nổi tiếng

15. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

người lớn ăn thì cũng khá tốt nhưng trẻ nhỏ thì chưa chắc nha mom